Jump to content

- - - - -

จุดเปลี่ยนการเมือง? “จำลอง-สนธิ” จับมือออกรายการทาง ASTV ศุกร์นี้ 2 ทุ่ม

• Please log in to reply
97 replies to this topic

#51 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

Posted 23 August 2013 - 21:52

ผมเป็นเสื้อเหลืองครับ  ใครจะด่าเชิญไม่ว่า   แต่มันสิทธิของผมที่จะเลือกข้าง 

ผมขอบอกหลายๆคนที่เป็นเพื่อนร่วมบอร์ดนะครับว่า   คุณจะต้องเดินด้วยขาตัวเอง อย่าหวังพึ่งพิงผู้อื่น หากอยากเปลี่ยนแปลงอะไร ทำไมต้องเอะอะๆ

พันธมิตร ไม่ออก  สนธิรับเงินทักษิณ  สนธิหาทางลง สนธิ***ป่วน  สาด สนธิ***เรียกร้องว่ะ

เราต้องลองมองนะครับว่า เอ๊ะเราหวังแต่ให้คนอื่นออกมา ทำไมล่ะ ทำไมเราไม่ออก ต้องคิดยังงี้ครับ มีกลุ่มมากมายออกมาเยอะแยะ จำไม่ค่อยได้ครับโทดที  เราสามารถไปร่วมกับเขาได้นะครับ  ถ้าใจเรารักประเทศจริง

สำหรับผม ผมยอมรับครับว่าผมคนนึงที่รอให้แกนนำเป่านกหวีด ยอมรับครับว่ารอแต่จะร่วมกับพันธมิตร แต่ ว่าผมมีเหตุผลครับ 

เหตุผลเพราะอะไรมันคงไม่สำคัญสำหรับคนอื่นๆหรือทุกคนครับ  พิมพ์ไปก้อไม่เกิดประโยชน์แต่ถ้าอยากอ่าน ก้อรีพลายมาผมจะพิมพ์ให้รกบอร์ดครับ

อยากให้คุณ juicekung เข้าใจอย่างนึงครับ

มีคนเสื้อเหลืองหลายคน มักเข้าใจว่า การที่มีฝั่งนี้ด่าสนธิ หรือพูดถึงการเป่านกหวีดอะไรอันใดของสนธิ

ไม่ได้หมายความว่า ต้องการให้สนธิออกมา

เชื่อว่า มีหลายคนพูดถึง เพราะสนธิต่างหาก ที่ด่าฝ่ายนี้ไว้สาดเสียเทเสีย

ล่าสุด มีถึงขั้นใช้คำว่า ******

ผมไม่เคยคิดหรอกนะครับ ว่าสนธิและ ปชป จะสามารถมาเดินเคียงข้างกันได้

ไม่เคยหวังด้วยซ้ำ เพราะไม่อยากให้โดนทวงบุญคุณเมื่องานจบ

อีกทั้ง มั่นใจอย่างเต็มร้อย ว่าสนธิจะไม่มีวันออกมา

แต่สิ่งที่สนธิพ่นออกไปนั้น มันมีทั้งคำปรามาส ด่าทอ และดูถูกดูแคลนครับ

ช่วยเปลี่ยนความเชื่อสักหน่อย ดีมั๊ยครับ

เพราะประโยคซ้ำๆ เช่นนี้ ผมว่า มันออกจะน่ารำคาญอยู่ไม่ใช่น้อย

ที่ผ่านมา การชุมนุม การต่อต้าน มันก็ดำเนินไปด้วยวิธีของมัน

เห็นมีแต่ฝ่ายสนธิเท่านั้น ที่คอยตีกินมวลชนที่สวนลุมว่าเต็มไปด้วยพันธมิตร

ทั้งที่สนธิปรามาส ดิสเครดิต และขัดขวางทุกทางในเรื่องการชุมนุมนี้

ข่าวต่างๆ บทความใดๆ ที่ออกมาจากแมเนเจอร์ 

ถ้าคุณจะพยายามมองด้วยสายตาเป็นธรรม ก็น่าจะเข้าใจตามผมว่าแล้ว

ก่อนจะพุดคุยในความเห็นส่วนตัวกัน

ช่วยลบความเชื่อที่ว่า เรารอให้พันธมิตรออกมาเถอะครับ

เพราะมันไม่ใช่

ผมเคยตั้งกระทู้ถามเรื่องนี้ด้วยซ้ำ ก็ไม่เห็นจะมีใครอยากเช่นที่คุณว่านะครับ

หรือหากมี ก็เป็นในนามปัจเจก ไม่ใช่ในนามของกลุ่มสนธิหรือเสื้อเหลืองนั้น

อย่างน้อยก็ผมคนนึงล่ะ

บอกพรรคพวกเพื่อนฝูงด้วยนะครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#52 a.mtvv

a.mtvv

ขาประจำ

Posted 23 August 2013 - 21:53

ผมขอวิเคราะห์ว่า แกนนำ 2 คนสำคัญ คือจำลอง และ สนธิ แตกกันแล้วครับ

แต่ไม่ต้องการให้ภาพออกมาเป็นว่าพันธมิตรแตกแล้ว จึงมีแถลงยุบมันดีกว่า

และที่แตกก็ขอเดาว่าคือเงื่อนไขให้ปชป ลาออก

เพราะจำลองมาจากการเลือกตั้งเช่นกัน และคงมองแล้วว่าเป็นการตั้งเงื่อนไขที่ไม่ถูกต้อง

ฟังตอนแถลงก็เหมือนเดิม ย้ำเรื่องปชป

ผมว่าพันธมิตร แตกแล้วครับ

#53 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

Posted 23 August 2013 - 21:54

เวอร์ไปคับ  คนไหนเนี่ย  ไม่ใช่ผมแน่ การันตี   ไม่เชื่อค้นดูได้ผมล็อกอินเก่าแก่เลย เข้าบ่อยแต่ไม่ค่อยตอบ  วันนี้ที่มาพิมพ์เพราะเห็นมันน่าจะอลังการงานสร้างกับ  สนธิ รึเปล่า  555   ก้อยอมรับว่าลุ้นว่าจะพูดอะไรตัดสินใจอะไร พอเขาบอกแบบนี้ ก้อต้องทำใจครับ  เลยเข้าบอร์ดมาดูบ้างว่าจะเม้นต์อะไรกันแต่หลายคอมเมนต์มองเสื้อเหลืองในแง่ร้าย  ผมก้อเลยอยากจะอธิบายบ้างในฐานะที่ผมอยู่เสื้อเหลือง
สำหรับสนธิผมก้อเข้าใจและเห็นใจเขา      เขาโดนอะไรหลายอย่าง และ เสียไปเยอะ   จะได้อะไรมั้ยผมพูดตรงๆ ผมไม่รู้    แต่ที่เขาเสียไปมันเยอะ    แต่โอเค คนอื่นจะด่ามันก้อสิทธิเช่นกัน  เพราะเขาออกตัวมาอยู่บนเส้นทางที่มีส่วนได้ส่วนเสียทางการเมือง ก้อต้องเป็นเช่นนี้

ผมไม่คุ้ยขึ้นมาหรอก ฮ่าๆๆๆ

ส่วนที่เห็นเสื้อเหลืองไม่ดี ก็มาจากการกระทำล้วนๆ

ไม่มีใครว่าในสิ่งที่จินตนาการขึ้นมาเอง แต่เป็นพฤติกรรม

ซึ่งชี้ไปในทางที่คนเขาด่าเอานั้นแหล่ะ แรกๆ แทบไม่มีใคร

มองในแง่ไม่ดีหรอก มีอยู่นับคนได้ นั่นคือรวมผมไปด้วย

แรกๆ คนเขาไม่เชื่อ ผมก็โดนด่าเอาเหมือนกัน แต่ว่า

"หนทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน" ก็เห็นกันแล้วว่า

ใครถูกใครผิด คนแถวนี้เขาเลยเปลี่ยนใจไปหลายคน

เอาง่ายๆ อย่างคุณยังไม่มีปัญญามาแก้ต่างเลย

อย่างสนธิเสียอะไรไปก็เยอะ ครับผมก็ว่าเรื่องจริงครับ

ไม่อย่างนั้นจะแตกกับทักษิณหรือ ทั้งๆ ที่เลียกันมา

ช่วยโกหกพกลม ตอแหล พูดดำเป็นขาว พูดขาวเป็นดำ

นี่ผมไม่ได้ว่าเอง สนธินะพูดเองเลย ว่าตอแหลช่วยทักษิณ

มาตั้งแต่แรก

#54 marrykate

marrykate

ขาประจำ

Posted 23 August 2013 - 21:57

ถ้าไม่ดูแถลงวันนี้ คงไม่รู้นะเนี่ยว่ายังไม่ได้เลิก -_-  

อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#55 guxkung

guxkung

ผมไม่รู้ ผมแมว

Posted 23 August 2013 - 21:59

ตกลงเตียงหักหรอกเหรอ ว้า แหม แย่จุงเบย

ขรี้ไม่ออก? กรุณานึกถึงยาแก้ท้องผูกตรา ลีถือลูกท้อ

สถาบันกวดวิชาคณิตศาสตร์ชื่อก้องระดับประเทศ แถลงผลคำนวณ 161/2 = 37

#56 CockRoachKiller

CockRoachKiller

ขาประจำ

Posted 23 August 2013 - 22:03

We are Red.

We did assimilated Green.

We have assimilated Yellow.

We are assimilating Blue.

Resistance is futile.  Prepare to be assimilated.

I told you.

Please know your place by do not comment my post that you can not comprehend.

#57 โคนัน

โคนัน

สมาชิกขั้นสูง

Posted 23 August 2013 - 22:04

' มาวันนี้ คือการร่อนทองครั้งสุดท้าย ที่เหลือบนตระแกรงคือ พธม แท้ๆ "  สนธิกล่าว

:lol:  :lol:  :lol:  ตรูละฮ่าๆ  ก่อนนั้นก็บอกเหลือแต่ พธม แท้ๆแล้ว ตอนนี้ ยังจะร่อนอีก  :lol:  :lol:  จะเหลือสักกี่ตัวว่ะ

#58 CockRoachKiller

CockRoachKiller

ขาประจำ

Posted 23 August 2013 - 22:05

For cockroach blue shits.

Please know your place by do not comment my post that you can not comprehend.

#59 oohHo

oohHo

น้องเก่า

Posted 23 August 2013 - 22:06

#60 โคนัน

โคนัน

สมาชิกขั้นสูง

Posted 23 August 2013 - 22:07

ผมเป็นเสื้อเหลืองครับ  ใครจะด่าเชิญไม่ว่า   แต่มันสิทธิของผมที่จะเลือกข้าง 

ผมขอบอกหลายๆคนที่เป็นเพื่อนร่วมบอร์ดนะครับว่า   คุณจะต้องเดินด้วยขาตัวเอง อย่าหวังพึ่งพิงผู้อื่น หากอยากเปลี่ยนแปลงอะไร ทำไมต้องเอะอะๆ

พันธมิตร ไม่ออก  สนธิรับเงินทักษิณ  สนธิหาทางลง สนธิ***ป่วน  สาด สนธิ***เรียกร้องว่ะ

เราต้องลองมองนะครับว่า เอ๊ะเราหวังแต่ให้คนอื่นออกมา ทำไมล่ะ ทำไมเราไม่ออก ต้องคิดยังงี้ครับ มีกลุ่มมากมายออกมาเยอะแยะ จำไม่ค่อยได้ครับโทดที  เราสามารถไปร่วมกับเขาได้นะครับ  ถ้าใจเรารักประเทศจริง

สำหรับผม ผมยอมรับครับว่าผมคนนึงที่รอให้แกนนำเป่านกหวีด ยอมรับครับว่ารอแต่จะร่วมกับพันธมิตร แต่ ว่าผมมีเหตุผลครับ 

เหตุผลเพราะอะไรมันคงไม่สำคัญสำหรับคนอื่นๆหรือทุกคนครับ  พิมพ์ไปก้อไม่เกิดประโยชน์แต่ถ้าอยากอ่าน ก้อรีพลายมาผมจะพิมพ์ให้รกบอร์ดครับ

ไม่ออกก็ไม่ออก...

แต่ถ้าไปชี้หน้าด่าคนอื่นเค้า

เวลาคนอื่นเค้าด่าเอามั่งก็ต้องทนให้ได้..

:D 

เฮ่ย เขาไม่ยอมออกก็ด่าเขาเช้าเย็น เขาด่าคืนบ้างแค่เนี็ย  :D

ไปหามาสักคนดิ ที่เขาอยากให้ พธม ออกมา ในบอร์ดนี้ เท่าที่ผ่านตา ไม่มีใครสักคนที่อยากให้ พธม ออกมา

แต่วันนี้ผมดีใจ ที่ พธม จะปิดตัวลง โคดดีใจเลย ว่า ไอ้กลุ่มเอี้ยๆ นี้จะหายไปจากประเทศไทย สาธุ อย่าให้มันกลับมาอีกเลย

#61 juicekung

juicekung

น้องเก่า

Posted 23 August 2013 - 22:07

ไอ้ที่ว่าจะยุติ

จะยุติจริงหรือเปล่า

ไม่ใช่วันดีคืนดีก็ออกมาด่า ปชป ออกมาด่า อภิสิทธิ์ นะ

แล้วไม่รักชาติแล้วเหรอ

แล้วไม่กู้ชาติแล้วเหรอ

ถ้าคนเรารักชาติจริงๆ มันไม่มีวันที่จะหยุดรักชาติหรอกนะ

ต่อให้มีอะไรต่อมิอะไรอยู่ตรงหน้าเค้าก็ไม่หวั่น

นี่อะไร???

หลายๆ คน ที่ศรัทธาสนธิน่าจะตาสว่างได้แล้ว

ไปได้ก็ดีแล้ว

ต่อไปก็หวังว่าจะดึงคนที่รักชาติออกมาได้นะ

ในกลุ่มคนเสื้อเหลือง มีคนที่รักชาติมากมาย

และคนพวกนี้เค้าไม่ได้ขึ้นอยู่กับสนธิ

คนรักชาติ เค้าไม่มีวันหยุดรักชาติหรอก

ถ้ามีทางไหนที่เค้าจะทำให้ชาติเจริญก้าวหน้า หรือดีขึ้น หรือมีทางไหนที่จะกำจัดคนชั่วได้ เค้าก็เอาด้วยทั้งนั้นแหละ

นี่แหละที่อยากให้ คนทั้งประเทศคิดได้อย่างคุณ  

อยากให้ได้อ่านหนังสือของพี่ตู้  จรัสพงษ์   สุรัสวดี  จริงๆ  แล้วคุณจะเข้าใจ

#62 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

Posted 23 August 2013 - 22:12

We are Red.

Resistance is futile.  Prepare to be assimilated.

I told you.

แดง+เหลือง มันได้สีนี้ครับ -_-

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#63 dek-harte

dek-harte

น้องเก่า

Posted 23 August 2013 - 22:21

ผมมีความเห็นว่ายังไม่จบนะครับ เพิ่งเริ่มต้นแสดงจุดเปลี่ยนแปลงเท่านั้นเอง

สนธิ ต้องมาไม้นี้อยู่แล้ว เพื่อจะได้ถล่มปชป.ได้อย่างเต็มที่ เพราะมันเลือกทักษิณนานแล้ว

แกนนำคนอื่นๆ ตามแบบก้ำกึ่งๆ ยกเว้นพวกพธม.ยุคหลังที่ตามตูดสนธิติดๆพวกนี้เลวพอกัน บิดเบือนใส่ร้าย ฯลฯ

เสื้อเหลือง และสัญลักษณ์พธม.มันถูกทำให้แปดเปื้อน จากตัวสนธิเองกับแกนนำรุ่นหลัง

ตั้งแต่แดงเริ่มดูเอ่เอ๊ทีวีนั่นแหละ...เพียงแต่ตอนนี้แป๊ะชั่วมันคิดว่าน่าจะกล่อมผู้คนมานาน...จนมากพอที่จะพลิกลิ้นพลิกข้างได้แล้ว

คนไทยครับ จริงๆ เราไม่มีสีนะ เราเป็นคนไทยด้วยกัน การใช้สีเป็นสัญลักษณ์มันสร้างความแตกแยกให้ลึกลงไปอีก

และทำให้เรา ขาด...วิจารณญาณ...ขาดสติ และเต็มไปด้วยอคติ

ผมไม่ได้เกลียดเสื้อแดง และผมก็ไม่ได้เกลียดเสื้อเหลือง....ที่เกลียด คือเกลียดคนที่คอยยุยง ให้คนไทยเกลียดกัน

ตัวหลักๆที่ทำแบบนั้นก็คือ ทักษิณ แกนนำแดงทุกคน สนธิและแกนนำเหลืองบางส่วน และพวกเหล่ารับจ้างไซเบอร์ นักข่าวชั่วๆ ฯลฯ ที่คอยยั่วยุ ที่คอยปลุกปั่นให้คนไทยเกลียดกัน เพียงและเพื่อผลประโยชน์ของพวกมัน

ตั้งสติกันครับ ผมว่ามันเป็นเวลาที่เราควรตั้งสติกัน

ผมไม่เกลียดเลย ที่คนเสื้อแดงถามหาประชาธิปไตย และความเท่าเทียมกัน

แต่ผมเกลียดคนที่บอกเสื้อแดงว่าประชาธิปไตยคือเสียงส่วนใหญ่ และคนเสื้อแดงคือรากหญ้าที่จะไม่มีวันทัดเทียม อีกฝ่ายที่เป็นอำมาตย์

ผมเกลียดคนที่บอกว่า เผาไปเลยผมรับผิดชอบเอง เพราะมันเผาบ้านมันเอง เพียงและเพื่อประโยชน์ของมันเอง

ผมไม่เกลียดคนเสื้อเหลืองที่อยากเรียกร้องทวงสิทธิ์เรื่องเขาพระวิหาร และอยากเรียกร้องเอาที่ดินประเทศไทยคืนมา

แต่ผมเกลียดคนที่บอกว่า เราจะเอาเขาพระวิหารคืนได้อย่างง่ายๆ และไม่สนใจคนไทยที่เป็นชาวบ้านในพื้นที่ ที่ต้องเจอภัยสงครามย่อมๆทุกครั้ง ที่มีการปะทะตามแนวชายแดน

ผมเกลียดคนที่คอยบิดเบือน สิ่งที่คนดีๆหลายๆคนคอยปกป้องประเทศและที่ดินของเรา เอาชีวิตของทหารที่ไปปกป้องอธิปไตย เป็นเครื่องมือหากินโดยการบิดเบือน เด้าข่าว

เพื่อทำลายคนไทยเหล่านั้น โดยอ้างว่า "มันรักชาติ"

ผมอยากให้คนไทยสลายสีเสื้อจริงๆ ชาติที่คุณรักมันก็ชาติไทยเดียวกันกับผม

ลืมตามองดูคนที่นำคุณอยู่ดีๆ ว่าคุณสมควรเชื่อมั่นในตัวเขาเหล่านั้นอีกมั้ย

แป๊ะชั่วมันกำลังจะเดินหน้าเต็มที่ มันมีสื่อที่นับวันจะเอียงไปทางทักษิณมากขึ้น และมากขึ้น

คอยดูก็แล้วกันว่าที่ด่าไว้ตรงนี้จะจริงแค่ไหน และถ้าเราต่างก็เป็นคนไทยที่รักชาติ

นี่คงเป็นเวลาที่เราจะรู้ตัวกันแล้วว่า เราควรรักชาติแบบไหนกันแน่

ขอบคุณครับ

Edited by dekheart, 23 August 2013 - 22:24.

#64 eAT

eAT

Posted 23 August 2013 - 22:28

แป๊ะชั่วมันกำลังจะเดินหน้าเต็มที่ มันมีสื่อที่นับวันจะเอียงไปทางทักษิณมากขึ้น และมากขึ้น
คอยดูก็แล้วกันว่าที่ด่าไว้ตรงนี้จะจริงแค่ไหน และถ้าเราต่างก็เป็นคนไทยที่รักชาติ
นี่คงเป็นเวลาที่เราจะรู้ตัวกันแล้วว่า เราควรรักชาติแบบไหนกันแน่

ไม่ครับ มันจะไม่เข้าข้างทักษิณจนเห็นชัดเจนหรอกครับ
(ที่ผมเขียนในกระทู้อื่น ผมประชดนะ)

แต่จะใช้วิธีเดิมๆ คือไม่พยายามพูดถึงทักษิณ เสื้อแดง
และรัฐบาลชุดนี้ แต่จะโจมตี มาร์ค และ ปชป. มากขึ้นเรื่อยๆ

เผลอๆ อาจจะเห็นม๊อบหลักสิบ ไปประท้วง ด่า มาร์ค ก็ได้ครับ

#65 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

Posted 23 August 2013 - 22:28

ผมมีความเห็นว่ายังไม่จบนะครับ เพิ่งเริ่มต้นแสดงจุดเปลี่ยนแปลงเท่านั้นเอง

สนธิ ต้องมาไม้นี้อยู่แล้ว เพื่อจะได้ถล่มปชป.ได้อย่างเต็มที่ เพราะมันเลือกทักษิณนานแล้ว

เขาเสี่ยงชีวิตสู้กับทักษิณแทบเป็นแทบตาย ยังมีหน้าไปด่าเขาได้อีก

สันดาลจริงๆ เลยพวกคุณนี่  :D

คุณคะ เรื่องด่านี่พอไม่ได้ดั่งใจแป๊ะด่าคนอื่นก่อนตลอดคะ คำว่าสันดาลควรใช้กับใครคะ

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

#66 wutthipong

wutthipong

น้องเก่า

Posted 23 August 2013 - 22:31

ผมให้เครดิต พธม.  สนธิ  จำลอง  และแกนนำทุกคน  เพราะมีผลงานมาแล้ว สู้จนทักษิณ ไม่มีแผ่นดินอยู่ในวันนี้ และผมเป็นหนึ่งในกลุ่มคนเหล่านั้น ร่วมสู้กับเขามา  ภาคภูมิใจดีครับ ทุกวันนี้เก็บภาพถ่ายไว้เล่าให้ลูกหลานฟังเป็นประวัติศาสตร์

อ่านกองเชียร์  ปชป. ในนี้หลายคน พูดจาหม...ไม่รับประทาน  ด่าแกนนำ พธม. และเสื้อเหลืองซึ่งรวมถึงผมด้วย  ครับเชิญสำเร็จความใคร่ ทางตัวอักษรได้ตามสบาย  แต่ขอให้รู้ไว้ด้วยว่าหลายคะแนนในบ้านผมที่ลงให้  ปชป.ทุกครั้ง จะคลอนแคลนก็เพราะกองเชียร์ที่ไร้สมองเหล่านี้

ปชป. ต่อสู้ต่อไปผมสนับสนุนครับ  และหากไม่มีกองเชียร์ปากหม... ในนี้  ผมทั้งครอบครัว  และเพื่อน ๆ เสื้อเหลืองอีกหลายคน  พร้อมลงไปต่อสู้ด้วยครับ  แต่ขอให้มียุทธวิธีดี ๆ หน่อยนะครับ  แค่ไปส่ง  สส. เฃ้าสภา  คงขอบาย

#67 guxkung

guxkung

Posted 23 August 2013 - 22:35

ผมให้เครดิต พธม.  สนธิ  จำลอง  และแกนนำทุกคน  เพราะมีผลงานมาแล้ว สู้จนทักษิณ ไม่มีแผ่นดินอยู่ในวันนี้ และผมเป็นหนึ่งในกลุ่มคนเหล่านั้น ร่วมสู้กับเขามา  ภาคภูมิใจดีครับ ทุกวันนี้เก็บภาพถ่ายไว้เล่าให้ลูกหลานฟังเป็นประวัติศาสตร์

อ่านกองเชียร์  ปชป. ในนี้หลายคน พูดจาหม...ไม่รับประทาน  ด่าแกนนำ พธม. และเสื้อเหลืองซึ่งรวมถึงผมด้วย  ครับเชิญสำเร็จความใคร่ ทางตัวอักษรได้ตามสบาย  แต่ขอให้รู้ไว้ด้วยว่าหลายคะแนนในบ้านผมที่ลงให้  ปชป.ทุกครั้ง จะคลอนแคลนก็เพราะกองเชียร์ที่ไร้สมองเหล่านี้

ปชป. ต่อสู้ต่อไปผมสนับสนุนครับ  และหากไม่มีกองเชียร์ปากหม... ในนี้  ผมทั้งครอบครัว  และเพื่อน ๆ เสื้อเหลืองอีกหลายคน  พร้อมลงไปต่อสู้ด้วยครับ  แต่ขอให้มียุทธวิธีดี ๆ หน่อยนะครับ  แค่ไปส่ง  สส. เฃ้าสภา  คงขอบาย

สนธิ พูดเพราะมากเลยครับ เวลาเรียกคนอื่น บรรดากองเชียร์ของพวกท่านเองก็ไม่แพ้กันครับ เวลาจิกเรียก คำก็แมงสาป สองคำก็แมงสาป

คุณเรียกร้องในสิ่งที่พวกคุณเองก็ไม่เคยหยิบยื่นให้ครับ ตลกมาก

วันนี้ก็เหลือแค่ว่าพวกคุณจะทำยังไง เพราะแกนนำเค้าบายแล้วไม่ออกมานำแล้ว อยากทำอะไรก็ไม่มีใครห้ามครับ จะออกมาร่วม หรือจะอยู่บ้านเกาสะดือก็แล้วแต่

ขรี้ไม่ออก? กรุณานึกถึงยาแก้ท้องผูกตรา ลีถือลูกท้อ

สถาบันกวดวิชาคณิตศาสตร์ชื่อก้องระดับประเทศ แถลงผลคำนวณ 161/2 = 37

#68 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 23 August 2013 - 22:40

เผลอๆ คนดูไบ สั่งมาก็ได้นะ สลายเหลือง สลายแดง เข้าเกมส์ปรองดอง นิรโทษกรรม แม้วเฮ แป๊ะเฮ     มันช่างลงตัวจริงๆ 

ผมเชื่อว่าเป็นแบบที่ท่านโคนันบอกครับ

ตอนโพสต์ทู้นี้เมื่อวาน ใจยังคิดเลยว่าอย่าให้ประกาศยุติบทบาทเลย

เพราะมันเหมือนตบหน้าแล้วกระทืบหัวใจพี่น้องพธม.ที่ต้องบาดเจ็บ พิการ และล้มตายเพราะแกนนำ

แต่...มันก็ทำจริงๆ

gladiator 1.jpg

#69 juicekung

juicekung

น้องเก่า

Posted 23 August 2013 - 22:41

บางที เราทุกคนในประเทศไทย ต้องทำใจอย่างเดียวแล้วครับ  ขนาดเกลียด ทักษิณเกินครึ่งประเทศ ยังทะเลาะกันเองได้เล้ย

สุดยอดจริงๆ 

เฮ้อ

#70 eAT

eAT

Posted 23 August 2013 - 22:42

เผลอๆ คนดูไบ สั่งมาก็ได้นะ สลายเหลือง สลายแดง เข้าเกมส์ปรองดอง นิรโทษกรรม แม้วเฮ แป๊ะเฮ     มันช่างลงตัวจริงๆ

ผมเชื่อว่าเป็นแบบที่ท่านโคนันบอกครับ

ตอนโพสต์ทู้นี้เมื่อวาน ใจยังคิดเลยว่าอย่าให้ประกาศยุติบทบาทเลย
เพราะมันเหมือนตบหน้าแล้วกระทืบหัวใจพี่น้องพธม.ที่ต้องบาดเจ็บ พิการ และล้มตายเพราะแกนนำ

ฮ่าๆๆ แอบไปดูเว็บเสื้้อเหลือง
เขายังเชียร์อยู่เลย ว่าเห็นด้วย ปล่อยให้ตีกันตาย
แล้วพวกมันจะมาเก็บศพ พวกนี้มันสนใจใครด้วยหรือ
สนธิสั่งอะไร พวกมันก็เชื่อไปหมดแล้วล่ะ

#71 eAT

eAT

Posted 23 August 2013 - 22:44

บางที เราทุกคนในประเทศไทย ต้องทำใจอย่างเดียวแล้วครับ  ขนาดเกลียด ทักษิณเกินครึ่งประเทศ ยังทะเลาะกันเองได้เล้ย

สุดยอดจริงๆ 

เฮ้อ

ท่องไว้ครับ มาร์คเลวกว่าทักษิณ 3 เท่า

แล้วเอ็งจะมาจับมือกับคนเลวกว่าหรือไง

บ้าไปแล้ว

#72 ลุงหมอ

ลุงหมอ

น้องเก่า

Posted 23 August 2013 - 22:47

มองแล้ว แดง บางกลุ่มยังมีสปิริตกว่า สนธิ เลย

กลุ่มแดงบางกลุ่ม เค้าทำเพื่อคนเสื้อแดงที่ตายไป บางทีถึงขั้นทะเลาะกับแกนนำเสื้อแดง

แต่ สนธิ ตอนนี้ ที่พูดๆออกมา ก็แค่ แค้น ปชป ไม่อยากให้เป็นเบี้ย ของ ปชป บลาๆๆ

แล้วเสื้อเหลืองที่ตายไป อุดมการณ์หายไปไหน เศรษฐกิจแย่ ข้าวของแพง สนธิไม่สนใช่ไหม

ขอแค่ไม่อยากโดน ปชป ใช้งานเป็นพอ แค่นั้นใช่ไหมครับ เลยยุติบทบาท

สนธิ คุณทำเพื่อชาติ หรือเพื่อความสะใจตัวเอง

แต่ตอนนี้คำตอบที่ยุบคือ เพื่อตัวเอง ........

#73 arch_freeman

arch_freeman

ขาประจำ

ดีแล้วครับ ที่ยุบแกนนำ เพราะเดินต่อไม่ได้แล้ว

ปล่อยให้สถานการณ์สร้าง ผู้นำขึ้นมาใหม่ และ เรียนรู้ความผิดพลาดเดิมที่ทำให้

นำไปสู่การปฏิรูปประเทศ ที่ไม่ทำลายตัวเอง

แต่ดูท่าทางแล้ว รัฐบาลนี้ไม่ต้องทำไร ปีหน้าก็เน่าไปเอง เพราะตอนนี้ ศก. ก็เริ่มออกอาการแล้ว ขออวยพรให้อยู่ครบเทอม

ประชาชนต้องใช้นักการเมืองเป็นเครื่องมือ ไม่ใช่ตกเป็นเครื่องมือของนักการเมือง

#74 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตัดมาเฉพาะที่ด่าปชป.นะครับ  ที่เหลือไม่ต้องไปใส่ใจน้ำด่างมัน

แถลงการณ์ฉบับที่ 5/2556
  พันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย

เรื่อง

แถลงการณ์ฉบับสุดท้าย

ทั้งนี้ในยามที่ประชาชนส่วนใหญ่ในประเทศนี้ยังไม่ตื่นรู้เพื่อการเปลี่ยนแปลงบ้านเมือง ยังหลงอยู่ในวังวนของสงครามขั้วอำนาจของพรรคการเมืองต่างๆ ลำพังการนำของพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตยย่อมไม่มีพลังพอที่จะนำการชุมนุมเพื่อการปฏิรูปประเทศไทยได้ในเวลานี้ คงเหลือแต่พรรคประชาธิปัตย์เท่านั้นที่มีศักยภาพพร้อมทุกด้าน ไม่ว่าจะเป็นมวลชนที่มีฐานคะแนนถึง 12 ล้านเสียง นักปราศรัย นักกฎหมาย ฐานะการเงิน สถานีโทรทัศน์ ฯลฯ อีกทั้งผู้บริหารพรรคประชาธิปัตย์มิได้มีพันธนาการด้วยคำสั่งศาลเหมือนกับแกนนำพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย พรรคประชาธิปัตย์จึงย่อมอยู่ในฐานะที่จะนำการเปลี่ยนแปลงครั้งนี้ได้หากยอมเสียสละเพื่อเอาชาติเป็นตัวตั้ง

แต่เมื่อพรรคประชาธิปัตย์ปฏิเสธไม่เสียสละลาออกจากระบบการเมืองล้มเหลวเพื่อออกมาร่วมสู้กับประชาชน ก็แสดงให้เห็นว่าพรรคประชาธิปัตย์ยังคงหวังเพียงแค่ทำลายความน่าเชื่อถือฝ่ายรัฐบาล หรือ หวังสลับขั้วทางการเมืองในวันข้างหน้า หรือหวังโค่นล้มรัฐบาลโดยสนับสนุนมวลชนกลุ่มอื่นให้เสียสละแทนตัวเอง หรืออีกนัยหนึ่งก็คือพรรคการเมืองทุกพรรคในสภาผู้แทนราษฎรกำลังสมรู้ร่วมคิดรู้เห็นเป็นใจกันเพื่อรักษาระบอบเผด็จการที่มาจากการเลือกตั้งแบบนี้เอาไว้เพียงเพื่อรออำนาจและผลประโยชน์ของตัวเองในปัจจุบันหรือในวันข้างหน้าเท่านั้น 
จึงเป็นไปไม่ได้ที่จะทำให้เชื่อได้ว่ามีการปฏิรูปประเทศไทยภายใต้ทิศทางการนำของพรรคประชาธิปัตย์ เราได้วิเคราะห์เห็นแล้วว่าแนวทางดังกล่าวที่พรรคการเมืองทุกพรรคกำลังเดินหน้าอยู่นั้นจะนำไปสู่ความชอบธรรมของระบอบทักษิณที่จะได้รับชัยชนะในระบบรัฐสภามากขึ้น และจะกระชับอำนาจอย่างเบ็ดเสร็จเด็ดขาดจนยากที่จะเยียวยาได้

การที่แกนนำพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตยจะเสียสละในการนำชุมนุมย่อมไม่คุ้มค่าต่อประเทศหากมุ่งแต่เพียงคัดค้านปัญหารายประเด็น หรือโค่นล้มระบอบทักษิณโดยปราศจากการปฏิรูปประเทศ ในขณะเดียวกันพรรคประชาธิปัตย์ก็ไม่เสียสละที่จะนำการชุมนุมเพื่อการเปลี่ยนแปลงปฏิรูปประเทศอันเป็นประเด็นซึ่งคุ้มค่าที่พันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตยจะร่วมมือด้วย ดังนั้นจึงย่อมเป็นไปไม่ได้ที่แกนนำพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตยจะมีฐานะการนำมวลชนได้จริงในสถานการณ์และเงื่อนไขในปัจจุบันนี้

อย่างไรก็ตาม ในสถานการณ์ปัจจุบัน มีกลุ่มประชาชนจำนวนหนึ่งที่มีความห่วงใยบ้านเมืองซึ่งสนใจแต่เฉพาะการชุมนุมคัดค้านปัญหาบ้านเมืองรายประเด็น หรือบางกลุ่มอาจสนใจที่จะเคลื่อนไหวเพื่อโค่นล้มระบอบทักษิณแต่เพียงอย่างเดียวที่พรรคประชาธิปัตย์สนับสนุนอยู่ ซึ่งไม่สอดคล้องกับแนวทางของแกนนำพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตยตามที่กล่าวมาข้างต้น ในขณะแกนนำพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตยก็มิอาจสนับสนุนการเคลื่อนไหวของกลุ่มมวลชนอื่นใดโดยปราศจากความรับผิดชอบในความคาดหวังต่อทั้งชัยชนะต่อประเทศชาติและผลกระทบที่จะเกิดขึ้นกับผู้เข้าร่วมชุมนุมได้ ดังนั้นการดำรงอยู่ของแกนนำพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตยก็อาจเป็นอุปสรรคในการเคลื่อนไหวของมวลชนกลุ่มอื่นที่อาจไม่เห็นด้วยกับแนวทางของพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตยได้

ดังนั้นแกนนำพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตยทั้งรุ่น 1 และ รุ่น 2 จึงมติอย่างเป็นเอกฉันท์ยุติบทบาทจากฐานะแกนนำ เพื่อเปิดโอกาสให้ แกนนำ นักปราศรัย ศิลปิน พิธีกร ประชาชน ฯลฯ ได้ตัดสินใจด้วยตัวเองที่จะเข้าร่วมหรือไม่เข้าร่วมกับกลุ่มใดก็ได้อย่างอิสระเสรี และเปิดโอกาสให้เกิดขบวนการใหม่ในสังคมไทย โดยไม่ต้องรอแถลงการณ์หรือมติใดๆ จากแกนนำพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตยอีก

การยุติบทบาทครั้งนี้ถือเป็นยุทธวิธีเดียวเท่านั้น ที่จะเปิดโอกาสให้ผู้มีอำนาจในปัจจุบัน หรือผู้ที่มีโอกาสจะมีอำนาจในอนาคต รวมถึง ทหารภายใต้จอมทัพไทยและศาลที่กระทำการภายใต้พระปรมาภิไธย ตลอดจนผู้ที่มีบทบาทในบ้านเมือง รวมถึงประชาชนทั่วไป ได้ตัดสินใจที่จะทำหน้าที่ของตนเองและเลือกเดินทางของตัวเอง มากกว่าที่จะคาดหวังหรือรอมติการนำมวลชนโดยแกนนำพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตยให้เป็นตัวแปรหรือเป็นเครื่องมือที่ไม่สอดคล้องกับเป้าหมายที่แท้จริงของแกนนำพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย

ในขณะเดียวกันพรรคประชาธิปัตย์ในฐานะเป็นอดีตรัฐบาลที่สร้างเงื่อนไขให้กับพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตยจนเป็นเหตุอันสำคัญยิ่งที่ทำให้พันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตยไม่สามารถนำมวลชนได้เหมือนเช่นเดิม และในฐานะพรรคการเมืองฝ่ายค้านในปัจจุบันไม่เสียสละลาออกมานำการต่อสู้แบบหมดหน้าตักร่วมกับประชาชนเพื่อเปลี่ยนแปลงบ้านเมืองทั้งๆ ที่แกนนำพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตยได้ประกาศไปแล้วว่าพร้อมที่จะเสียสละเข้าร่วมการในการปฏิรูปประเทศไทยครั้งนี้ ดังนั้นพรรคประชาธิปัตย์จึงยังคงเป็นปัญหาส่วนหนึ่งของประเทศและเป็นอุปสรรคต่อการปฏิรูปประเทศไทยด้วย พรรคประชาธิปัตย์จึงต้องรับผิดชอบในผลที่กำลังจะเกิดขึ้นต่อบ้านเมืองต่อไปด้วยเช่นกัน

ดูความชั่วของพวกแกนนำพธม.ดิ

#75 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 23 August 2013 - 22:48

สุดยอดจริงๆ 

เฮ้อ

ใครทะเลาะกับน้ำด่างหรือ

เห็นมีแต่พวกคุณที่เที่ยวทำตัวเป็นพระเจ้า ชี้หน้ากล่าวหาคนอื่นอยู่ฝ่ายเดียว

#76 wutthipong

wutthipong

น้องเก่า

Posted 23 August 2013 - 22:50

ตรรกนี้สุดยอด  แกนนำเอาปืนไปยิงคนมาชุมนุมหรือครับ  แกนนำเอาปืนไปจี้ให้ออกมาร่วมชุมนุมหรือครับ  พธม. ทุกคน  มาร่วมด้วยใจ และเชื่อมั่นในแกนนำทุกคนครับความรุนแรงเกิดจากฝ่ายผู้กุมอำนาจขณะนั้นครับ   หาก ปชป. มีสมาชิกที่คิดอย่างนี้เยอะ ๆ น่าเป็นห่วงคุณอภิสิทธ์  คุณสุเทพ  นะครับ  เพราะหากมาร่วมชุมนุมแล้วเป็นอะไรไป เขาโทษคุณเลยนะนั่น

#77 juicekung

juicekung

น้องเก่า

Posted 23 August 2013 - 22:52

สุดยอดจริงๆ 

เฮ้อ

ใครทะเลาะกับน้ำด่างหรือ

เห็นมีแต่พวกคุณที่เที่ยวทำตัวเป็นพระเจ้า ชี้หน้ากล่าวหาคนอื่นอยู่ฝ่ายเดียว

ผมไม่มีพรรคพวกครับ  แต่ผมเป็นเสื้อเหลือง  

ฟังดูงงคือ   ผมเห็นด้วยกับความคิดที่ปฎิเสธ ระบบพรรคการเมือง ระบบสภาในปัจจุบัน    แต่ผมจะไม่แก้ตัวแทนใครนะครับ ด่าใครด่าไป (แต่ด่าผมต้องมีเหตุผลนะจ๊ะ)

ส่วนข้างบน  มั่นใจได้ว่าพูดไม่ผิด

#78 guxkung

guxkung

Posted 23 August 2013 - 22:53

ตรรกนี้สุดยอด  แกนนำเอาปืนไปยิงคนมาชุมนุมหรือครับ  แกนนำเอาปืนไปจี้ให้ออกมาร่วมชุมนุมหรือครับ  พธม. ทุกคน  มาร่วมด้วยใจ และเชื่อมั่นในแกนนำทุกคนครับความรุนแรงเกิดจากฝ่ายผู้กุมอำนาจขณะนั้นครับ   หาก ปชป. มีสมาชิกที่คิดอย่างนี้เยอะ ๆ น่าเป็นห่วงคุณอภิสิทธ์  คุณสุเทพ  นะครับ  เพราะหากมาร่วมชุมนุมแล้วเป็นอะไรไป เขาโทษคุณเลยนะนั่น

คุณไม่ได้เป็นผู้ก่อเหตุ แกนนำไม่ได้เป็นผู้ก่อเหตุ จริงครับ แต่แกนนำของพวกคุณทอดทิ้งคนบาดเจ็บ คนตาย และอุดมการณ์ของพวกเขาไป

ถ้าอภิสิทธิ์ สุเทพ ทำแบบนั้นจริงไม่ต้องกลัวครับ สนธิรอประณามอยู่แล้วครับ

#79 eAT

eAT

Posted 23 August 2013 - 22:54

ไม่ได้เอาปืนไปจี้ครับ แต่ไปหลอกเขามา ว่าทำเพื่อ "ประเทศชาติ"

แต่ความจริง ทำเพื่อแก้แค้น ที่ไม่ได้ผลประโยชน์จากทักษิณ

เหมือนที่ตั้งใจไว้ พอไม่ได้ดังใจ ก็ทิ้งอุดมการณ์ที่ตัวเองพร่ำบอก

หลอกลวงให้คนอื่นเชื่อจนบาดเจ็บล้มตาย

#80 Get_Backer

Get_Backer

น้องเก่า

Posted 23 August 2013 - 22:59

ผมอยากให้แยกคำว่าเสื้อเหลือง พธม. ออกจาก สาวกสนธิ  

หลายคนในนี้ใช้คำว่าเสื้อเหลืองหรือพธม.เหมารวมเป็นสาวกสนธิ ซึ่งมันไม่ใช่
ต้องรักษาน้ำใจกันบ้าง

มีหลายคนที่ไม่ชอบแนวทางของสนธิ แต่มีความรู้สึกผูกพันกับคำว่าพธม.หรือเสื้อเหลือง
เขาก็ไม่ชอบใจที่จะมาด่าเหมารวมกันแบบนี้

ส่วนบางคนในนี้ไม่ยอมแยกให้ชัดว่าจะเหน็บใครระหว่างพธม.เสื้อเหลือง หรือสาวกสนธิ 
ได้แต่เหมาเข่งรวม ทำอย่างนี้ไม่สร้างสรรค์ครับ

#81 eAT

eAT

Posted 23 August 2013 - 23:04

ผมอยากให้แยกคำว่าเสื้อเหลือง พธม. ออกจาก สาวกสนธิ  

หลายคนในนี้ใช้คำว่าเสื้อเหลืองหรือพธม.เหมารวมเป็นสาวกสนธิ ซึ่งมันไม่ใช่

มีหลายคนที่ไม่ชอบแนวทางของสนธิ แต่มีความรู้สึกผูกพันกับคำว่าพธม.หรือเสื้อเหลือง
เขาก็ไม่ชอบใจที่จะมาด่าเหมารวมกันแบบนี้

ส่วนบางคนในนี้ไม่ยอมแยกให้ชัดว่าจะเหน็บใครระหว่างพธม.เสื้อเหลือง หรือสาวกสนธิ 
ได้แต่เหมาเข่งรวม ทำอย่างนี้ไม่สร้างสรรค์ครับ

ถ้าไม่ใช่ คงต้องด่า พวกแกนนำที่มาประกาศคืนนี้ก่อนครับ

คนอื่นไม่ใช่เสื้อเหลือง ไม่ใช่พันธมิตร เป็นได้แค่เพียง

อดีตเสื้อเหลือง อดีตพันธมิตร

อย่าได้มาบ่นครับ เพราะคนเขาก็มองจาก "แถ-ลง" ของวันนี้

#82 wutthipong

wutthipong

น้องเก่า

Posted 23 August 2013 - 23:04

คุณไม่ได้เป็นผู้ก่อเหตุ แกนนำไม่ได้เป็นผู้ก่อเหตุ จริงครับ แต่แกนนำของพวกคุณทอดทิ้งคนบาดเจ็บ คนตาย และอุดมการณ์ของพวกเขาไป

ถ้าอภิสิทธิ์ สุเทพ ทำแบบนั้นจริงไม่ต้องกลัวครับ สนธิรอประณามอยู่แล้วครับ

ทอดทิ้งยังไงครับ   ต้องออกมาต่อสู้ให้  ปชป. ได้เป็นรัฐบาลอีกครั้งถึงจะถือว่าไม่ทอดทิ้งใช่ไหมครับ  ตอนนี้ทางข้างหน้ามันมืดมิดครับ เดินไปอาจตกเหวได้  หยุดรอฟ้าสว่างกว่านี้สักหน่อยค่อยคิดเดินก็ได้ครับ  (ผมโหวตโนครับ  ทำให้กองเชียร์ ปชป.โกรธหัวฟัดหัวเหวี่ยง  แต่ในทางกลับกัน ก็บอกว่าพวกเรามีน้อย เฮ้ย โหวตโนไปไม่มีผลหรอก  มาโกรธกันทำไม)

#83 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 23 August 2013 - 23:08

ผมให้เครดิต พธม.  สนธิ  จำลอง  และแกนนำทุกคน  เพราะมีผลงานมาแล้ว สู้จนทักษิณ ไม่มีแผ่นดินอยู่ในวันนี้ 

โทษนะ  อย่าเพ้อเจ้อตีกิน

ทักษิณไม่กลับประเทศเพราะรัฐประหาร

กลับมาแล้วหนีออกนอกประเทศอีกครั้งเพราะศาล

ประท้วงมากี่ปี ปิดทำเนียบ ปิดสนามบิน ได้อะไรบ้าง?

คิดแบบใช้สตินะ  คิดแบบเอาความจริงมาคิด ไม่ใช่ความฝัน

ศาลต่างหากที่ทำให้ทักษิณไม่มีแผ่นดินจะอยู่ ไม่ใช่พธม.เลย

ขอโทษครับท่าน  ถ้าท่านเป็นพธม.ที่ไม่ใช่สาวกสนธิท่านจะทราบดีว่าเว็บนี้มีคนเป็นพธม.เก่า ที่ปัจจุบันไม่เอากับแกนนำแล้ว เป็นสมาชิกเสรีไทยมากมายครับ  

ถ้าท่านเข้าบ่อยๆ จะรู้เองว่าใครบ้าง เยอะครับ

เว็บนี้จึงแยกได้ตั้งแต่แรกแล้วครับ

#84 eAT

eAT

Posted 23 August 2013 - 23:09

ทอดทิ้งยังไงครับ   ต้องออกมาต่อสู้ให้  ปชป. ได้เป็นรัฐบาลอีกครั้งถึงจะถือว่าไม่ทอดทิ้งใช่ไหมครับ  ตอนนี้ทางข้างหน้ามันมืดมิดครับ เดินไปอาจตกเหวได้  หยุดรอฟ้าสว่างกว่านี้สักหน่อยค่อยคิดเดินก็ได้ครับ  (ผมโหวตโนครับ  ทำให้กองเชียร์ ปชป.โกรธหัวฟัดหัวเหวี่ยง  แต่ในทางกลับกัน ก็บอกว่าพวกเรามีน้อย เฮ้ย โหวตโนไปไม่มีผลหรอก  มาโกรธกันทำไม)

คราวที่แล้วก็ต่อสู้ให้ "ขิงแก่" เป็นรัดทะบาน

แล้วตามด้วย "หมัก" ทำไมกันล่ะ

แล้วให้ ปชป เป็นรัดทะบาน มันจะเป็นไรไป

แต่ว่าทำได้ด้วยหรือ "โม้เกินไปแล้ว" ถ้าต่อสู้

ให้ใครได้เป็นรัดทะบานได้จริง ก็ให้ แป๊ะลิ้ม

มันเป็นไปสิ อุส่าห์กลืนน้ำลายที่ถ่มลงพื้นรับ

เป็น "หัวหน้าพรรค" มาแล้ว

อยากเห็น "แป๊ะลิ้ม" เป็นนายกจัง

#85 guxkung

guxkung

Posted 23 August 2013 - 23:09

คุณจะยึดถือแนวทางนั้น, ผมก็ไม่ได้ปฎิเสธว่าคุณมีสิทธิ์จะทำได้เลยครับ

คุณจะบอกว่าช่างหัวประเทศชาติปล่อยให้พรรคเผาไทยให้มันทำอะไรตามสบาย, ผมก็ไม่ได้ห้ามครับ

การประกาศว่าเลิกสู้, มันก็เท่ากับเป็นการทอดทิ้งเจตนารมณ์ของคนบาดเจ็บ คนตายเหล่านั้น เพราะคนบาดเจ็บ และผู้เสียชีวิตเหล่านั้นก็ล้วนแล้วแต่ออกมาสู้เพื่อชาติ เค้าไม่ได้ออกมาสู้เพื่อแกนนำ หรือ ให้ ปชป เป็นรัฐบาล แต่เค้าออกมาสู้กับสิ่งที่ไม่ถูกต้อง

วันนี้แกนนำ คุณประกาศว่าเลิกสู้กับสิ่งเหล่านั้น มันไม่ได้แปลว่า คุณละทิ้งอุดมการณ์ของพวกเขาเหล่านั้นหรือ? แปลเอาเองตามความชอบใจ และความสบายใจก็แล้วกันครับ ว่าคุณไม่ได้ทอดทิ้งอุดมการณ์ของพวกเขาเหล่านั้นเลย

#86 ypk

ypk

ขาประจำ

Posted 23 August 2013 - 23:16

เหอะ เหอะ  เขาไม่ได้ประกาศยุติการเป็นแกนนำพันธมิตรนะครับ แค่ประกาศยุติบทบาท

ถามว่า ทำไม ?   ลองมองย้อนกลับไปก่อนหน้านี้ มาก ๆ หน่อย ว่าเขาเคยประกาศอะไรไว้

เขาเคยประกาศว่าจะเป่านกหวีดทันที ถ้ามีการนิรโทษกรรมให้ทักษิณ

ตอนนี้สถานการมันคับขัน พรบ นิรโทษเข้าสภาไปแล้ว เขาเริ่มเปลี่ยนประเด็นมาเป็นการ

ปฏิรูปประเทศไปแล้ว แต่สาวกผู้ภักดียังไม่รู้ตัว ยังคงเรียกร้องให้เขาเป่านกหวีดอยู่ตลอด

เขาบอกว่า ธนูดอกสุดท้าย ถ้ายิงออกไปต้องเข้าเป้าและชนะเด็ดขาด ไม่งั้นไม่ยิง และเป้า

ของเขาคือ ปฏิรูปประเทศเท่านั้น แต่ดูเหมือนสาวกผู้ภักดีก็ยังไม่เข้าใจ อยากให้เป่านกหวีด

เหมือนเดิม

เขาจำเป็นครับ ควักธนูดอกสุดท้าย ยิงไปที่ ปชป เรียกร้องให้ลาออกมา เพื่อจะได้อาศัยมวลชน

ของ ปชป ไล่รัฐบาลยิ่งลักษณ์ออกไป แล้วทำการปฏิรูปประเทศตามที่เขาต้องการ แต่ปรากฎว่า

ยิงผิด เพราะอภิสิทธิ หลบทัน

ไม่มีแล้วครับ ธนูดอกสุดท้าย ที่เขายังพูดถึงธนูดอกสุดท้าย คือดอกที่หักอยู่ในซองธนูครับ ใช้ยิง

ไม่ได้แล้ว

ทำยังไงต่อดีล่ะ ! ตัดสินใจชักปืน ซึ่งเหลือลูกอยู่นัดเดียวออกมายิง คือการประกาศยุติบทบาท เพราะ

ยิงนัดนี้ อาจได้นกถึงสองตัว

นกตัวแรกคือ ไม่ต้องมานั่งโกหกสาวกผู้ภักดีอีกต่อไป ว่าจะเป่านกหวีดเมื่อ มี พรบ นิรโทษกรรม เพราะ

ประกาศยุติบทบาทไปแล้ว

นกตัวที่สองคือ อาจฟลุ๊คได้รับนิรโทษกรรม ถ้า ปชป ต่อต้าน พรบ นี้ไม่สำเร็จ

ระหว่างนี้เขาก็นั่งอยู่บนภู รอดูผลลูกปืนนัดสุดท้ายที่ยิงออกไป ว่าจะได้นกสองตัวนี้แค่ไหน ไม่เดือดร้อน

อะไร ไม่ต้องแก้ตัวกับใครว่าทำไม ไม่เป่านกหวีด จับพลัดจับพลู ก็ได้นิรโทษอีกต่างหาก ตอนนี้ก็ทำมาหากิน

ขายเครื่องทำน้ำด่าง ล้างพิษตับ และด่าใครต่อใครให้สบายปาก ต่อไป   555

#87 wutthipong

wutthipong

น้องเก่า

Posted 23 August 2013 - 23:20

โทษนะ อย่าเพ้อเจ้อตีกิน

ทักษิณไม่กลับประเทศเพราะรัฐประหาร

กลับมาแล้วหนีออกนอกประเทศอีกครั้งเพราะศาล

ประท้วงมากี่ปี ปิดทำเนียบ ปิดสนามบิน ได้อะไรบ้าง?

คิดแบบใช้สตินะ คิดแบบเอาความจริงมาคิด ไม่ใช่ความฝัน

ศาลต่างหากที่ทำให้ทักษิณไม่มีแผ่นดินจะอยู่ ไม่ใช่พธม.เลย

ผมรอคำตอบนี้มานานแล้ว เจอจนได้ นี่ไงครับ นี่คงเป็นแนวคิดของแกนนำ ปชป. เลยนะเนี่ยะ ตกลงครั้งนี้ไม่ต้องเป่านกหวีดยาวหรอกครับ เหนื่อยเปล่า พธม. เป็นบทเรียนแล้ว รอศาลตัดสินแล้วกัน ถึงว่า แม้ว ถึงไม่โกรธ สนธิ แม้วคงโกรธศาลมากกว่าถึงให้ทนายเอาถุงขนมไปให้ คงใส่ยาพิษนะนั่น ดีว่าศาลรู้ทัน 555555

#88 แดงประจำเดือน

แดงประจำเดือน

ขาประจำ

Posted 24 August 2013 - 02:25

We are Red.

I told you.

แดง+เหลือง มันได้สีนี้ครับ -_-

กรี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ขี้เหลืองค่าา

#89 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

Posted 24 August 2013 - 06:13

"กลุ่มไหนที่สู้เพื่อปฏิรูปประเทศไทยจริงๆ ไปร่วมเลย"

http://www.manager.c...D=9560000105691

:lol:

ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#90 guxkung

guxkung

Posted 24 August 2013 - 07:50

"กลุ่มไหนที่สู้เพื่อปฏิรูปประเทศไทยจริงๆ ไปร่วมเลย"

http://www.manager.c...D=9560000105691

แมงสาปก็ไม่เอางั้นก็ต้อง แนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้านเผด็จการแห่งชาติ?

Edited by guxkung, 24 August 2013 - 07:50.

#91 MI 6

MI 6

ขาประจำ

Posted 24 August 2013 - 07:57

แมงสาปก็ไม่เอางั้นก็ต้อง แนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้านเผด็จการแห่งชาติ?

แต่อย่าลืมมาร์คเลวกว่าแม้วสามเท่า

#92 winwin191

winwin191

ขาประจำ

Posted 24 August 2013 - 10:57

พันธมิตร ทำแบบนี้ถูกแล้ว. เกมนี้ควรให้ ปชป ออกมานำ แล้วพันธมิตรออกมาเป็นแนวร่วมเพราะถ้าเป็นแกนนำจะติดเงื่อนไขศาล. แต่ ปชป ก็คือ ปชป เน้นตีกินอย่างเดียว บอกตรงๆจบ. ที่ส่วนลุมคนก็น้อยลงเรื่อยๆ ผู้กองปูเค็มนี่ยิ่งหวังไว้มาก พยายามเดินสายหาแนวร่วม. แต่ไม่มีแกนนำจริงๆก็จบ. ท่าน นาวาอากาศตรี พลเอก. บารมีการเป็นแกนนำไม่ให้เลย เหมาะการเป็นสมองมากกว่า. แกนนำที่เหมาะจริงๆมีอยู่2คน เทพ กับไอหน้าหล่อ
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#93 eAT

eAT

Posted 24 August 2013 - 14:20

พันธมิตร ทำแบบนี้ถูกแล้ว. เกมนี้ควรให้ ปชป ออกมานำ แล้วพันธมิตรออกมาเป็นแนวร่วมเพราะถ้าเป็นแกนนำจะติดเงื่อนไขศาล. แต่ ปชป ก็คือ ปชป เน้นตีกินอย่างเดียว บอกตรงๆจบ. ที่ส่วนลุมคนก็น้อยลงเรื่อยๆ ผู้กองปูเค็มนี่ยิ่งหวังไว้มาก พยายามเดินสายหาแนวร่วม. แต่ไม่มีแกนนำจริงๆก็จบ. ท่าน นาวาอากาศตรี พลเอก. บารมีการเป็นแกนนำไม่ให้เลย เหมาะการเป็นสมองมากกว่า. แกนนำที่เหมาะจริงๆมีอยู่2คน เทพ กับไอหน้าหล่อ

สมกับเป็นแนวร่วมเสื้อแดงจริงๆ

ออกมาด่าแนวต้านแม้วเรียงตัว

สุดยอด

คราวนี้คงไม่มีใครเข้าใจผิดแล้ว

ว่าอยู่เสื้อสีไหน เพราะรวมกันเรียบร้อย

#94 55555

55555

มหาเมพ

Posted 24 August 2013 - 17:24

For cockroach blue shits.

=smelly gas from the crab ' asshole=

Oh my god !! , thought that ' s for the red shirt son of bitch +++

:o 

Edited by 55555, 24 August 2013 - 21:19.

#95 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 24 August 2013 - 21:10

หาทางลง ก็ทิ้งบอมให้คุณอภิสิทธิ์ หลอกสาวกพันธมิตรให้เกลียดชังคุณอภิสิทธิ์ อ่านบทความของ อ.ชูชาติ ศรีแสงแล้ว ผมขยะแขยงไอ้สี่ตัวแก๊งโกเต๊ก เอามากๆ 

..........ผู้ที่เคยอ่านหรืิอเคยเห็นคำพิพากษาของศาลชั้นต้นหรือสำนวนของศาลชั้นต้น จะเห็นมีข้อความบรรทัดบนสุดมุมด้านขวาว่า คดีหมายเลขดำที่.............../...............บรรทัดถัดลงมามีข้อความว่า คดีหมายเลขแดงที่.............../...............
.....คำว่าคดีหมายเลขดำหมายความว่า เป็นจำนวนคดีที่มีผู้นำคดีมาฟ้องต่อศาลในแต่ละปีเริ่มตั้งแต่คดีแรกในวันที่ 2 มกราคม เป็นคดีหมายเลขดำที่ 1เรื่อยไปจนถึงวันสุดท้ายของปีนั้นว่า มีจำนวนกี่คดี ขึ้นอยู่ว่าศาลนั้นมีผู้นำคดีมาฟ้องมากน้อยแค่ไหน อาจมีจำนวน 2,000 หรือ 30,000 คดี เป็นต้น
.....ส่วนตัวเลขหลังเครื่องหมาย / นั้นเป็นตัวเลขที่หมายถึงปี พ.ศ. เช่น ...../2554 , ...../2555 , ...../2556 ก็หมายความปี 2554 ปี 2555 และ ปี 2556 ตามลำดับ
.....ตัวอย่าง คดีหมายเลขดำที่ 20/2554 , 150/2555 , 2328/2556 ก็หมายความว่า เป็นคดีที่ฟ้องลำดับที่ 20 ของปี 2554 คดีที่ฟ้องลำดับที่ 150 ของปี 2555 และคดีฟ้องลำดับเลขที่ 2328 ของปี 2556 ตามลำดับ
.....ส่วนคดีหมายเลขแดงก็คือคดีที่ศาลมีคำพิพากษาแล้วในแต่ละปีซึ่งก็เริ่มนับตั้งแต่คดีที่ศาลมีคำพิพากษาเป็นคดีแรกในแต่ละปีคดีหมายเลขแดงที่ 1เรื่อยไปจนถึงวันสุดท้ายของปีนั้นว่ามีจำนวนกี่คดี ส่วนตัวเลขหลังเครื่องหมาย / ก็เป็นตัวเลขที่หมายถึงปี เช่นเดียวกับคดีหมายเลขดำ 

.....เมื่ิอคืนวันที่ 23 สิงหาคม 2556 พันธมิตรเพื่ิอประชาชนเพื่อประชาธิปไตย ได้ประกาศคำแถลงการณ์ต่อสาธารณชน มีข้อความตอนหนึ่งว่า

.....ตามที่พันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตยได้ออกแถลงการณ์ฉบับที่ 4/2556 เมื่อวันที่ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 ว่าพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตยจะยังไม่นำมวลชนเคลื่อนไหวในช่วงเวลานี้ สืบเนื่องจากแกนนำพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย ผู้ปราศรัย พิธีกร ศิลปิน และประชาชน ได้ถูกกลั่นแกล้งโดยยัดเยียดข้อหาร้ายแรงอันเป็นเท็จ และเพิ่มผู้ต้องหาจำนวนถึง 96 คน อย่างอยุติธรรมในสมัยรัฐบาลพรรคประชาธิปัตย์ ซึ่งนำโดย นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ที่ต้องการสร้างพันธนาการให้กับการเคลื่อนไหวของพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย แม้ว่าพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตยพร้อมที่จะพิสูจน์ตัวเองตามกระบวนการยุติธรรมเพื่อรักษาหลักนิติรัฐ นิติธรรม แต่ศาลอาญาก็ได้มีคำสั่งในคดีหมายเลขดำที่ อ.973/2556 ให้ประกันตัวโดยมีเงื่อนไขตั้งแต่เมื่อวันที่ 2 เมษายน 2556 ว่า
.....“ห้ามมิให้จำเลยกระทำการใดๆ อันมีลักษณะเป็นการยั่วยุ ปลุกปั่น ปลุกระดม เพื่อให้เกิดความวุ่นวายในบ้านเมือง หรืออาจก่อให้เกิดภัยอันตรายต่อความเสียหายหรือความสงบเรียบร้อย หรือศีลธรรมอันดีของประชาชน หรือกระทำการใดๆ เพื่อให้ประชาชนล่วงละเมิดกฎหมายแผ่นดิน และห้ามจำเลยเดินทางออกนอกราชอาณาจักร เว้นแต่จะได้รับอนุญาตจากศาล”

.....ขอบอกกันอีกสักครั้งว่า เคยชื่นชมกลุ่นพัธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย ที่ได้ต่อสู้กับทักษิณ ชินวัตร และบริวารของทักษิณ เคยร่วมด้วยช่วยกันมาตลอด แต่ที่ต้องถอยออกมาก็เพราะไม่อาจยอมรับกับพฤติกรรมของแกนนำบางคนได้
.....ที่นำเรื่องนี้มาพูดในวันนี้อีกครั้งก็เพื่อต้องการชี้ให้เห็นว่า ข้อเท็จจริงที่กล่าวในคำแถลงการณ์บางตอนนั้นเป็นความจริงหรือความเท็จ เพื่อผู้ที่ยังหลงเชื่ิอในเรื่องข้อเท็จจริงจะได้รู้ว่าความจริงเป็นอย่างไร

.....คดีืที่กลุ่มพันธมิตรถูกฟ้องคือ คดีหมายเลขดำที่ อ. 973/2556 ก็หมายความว่า เป็นคดีอาญาที่โจทก์คือพนักงานอัยการฟ้องคดีต่อศาลในปี 2556 เป็นลำดับคดีที่ 973 ซึ่งถ้าดูตามที่กล่าวว่า ศาลอาญามีคำสั่งให้ประกันตัวเมื่อวันที่ 2 เมษายน 2556 ก็น่าเชื่อว่าคงฟ้องเมื่ิอวันที่ 2 เมษายน 2556
.....ถ้าความจำยังไม่เลอะเลือนสิ่งเกิดขึ้นคือ นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ในฐานะนายกรัฐมนตรีได้ประกาศยุบสภาผู้แทนราษฎรและมีให้การเลือกตั้งเมื่อวันที่ 4 กรกฎาคม 2554 หลังการเลือกตั้งนางสาวยิ่งลักษณ์ ชินวัตร ได้รับการเลือกจากสมาชิกสภาผู้แทนราษฎรให้ดำรงตำแหน่งนายกรัฐมนตรี เมื่อวันที่ 5 สิงหาคม 2554
.....หลังจากวัน เดือน ปี ดังกล่าว นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ไม่มีอำนาจหน้าที่ที่จะไปสั่งข้าราชการประจำคนไหนแม้แต่ลูกจ้างอย่างนักการภารโรงในทำเนียบรัฐบาล และตามความเป็นจริงอำนาจในการสั่งราชการหมดไปตั้งวันประกาศยุบสภาฯในเดือนพฤษภาคม 2554 แล้ว
.....ตั้งแต่เดือนพฤษภาคม 2554 จนถึงเดือนเมษายน 2556 ที่มีการฟ้องคดีหมายเลขดำที่ อ.973/2556 เป็นเวลาเกือบ 2 ปี โดยเฉพาะตั้งแต่เดือนสิงหาคม 2554 จนถึงเดือนเมษายน 2556 พรรคการเมืองใดเป็นรัฐบาล ใครเป็นนายกรัฐมนตรี ใครเป็นผู้กำกับดูแลสำนักงานตำรวจแห่งชาติ ใครเป็นผู้บัญชาการตำรวจแห่งชาติ และใครดำรงตำแหน่งอัยการสูงสุด ลองทนทวนความจำกันดู
.....ในระยะเวลาเกือบ 2 ปีดังกล่าว วิญญูชนที่พอมีปัญาคิดได้บ้าง ไม่ตกเป็นผู้ป่วยสมองหรือความจำเสื่อม ไม่เป็นคนวิกลจริต หรือป่วยเจ็บจนกลายเป็นคนทุพพลภาพ ก็น่าจะรู้ได้ว่า
......... มันเป็นสิ่งที่เป็นไปไม่ได้เลยที่พรรคประชาธิปัตย์และนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ จะสั่งให้เจ้าพนักงานตำรวจที่ทำหน้าที่เป็นพนักงานสอบสวนในคดีที่แกนนำพันธมิตรกับพวกถูกฟ้องให้กลั่นแกล้งโดยยัดเยียดข้อหาร้ายแรงอันเป็นเท็จ และเพิ่มผู้ต้องหาจำนวนถึง 96 คน และสั่งให้พนักงานอัยการฟ้องบุคคลดังกล่าวต่อศาล
.....ใครเป็นผู้สั่งให้มีการให้มีการตั้งข้อหาร้ายแรง ใครเป็นคนสั่งให้เพิ่มจำนวนผู้ต้องหา หรืิอสั่งให้มีการฟ้องคดีในข้อหาและตามจำนวนดังกล่าว ถ้าจะสืบสาวราวเรื่องกันจริง ๆ ก็น่าจะสามารถทราบได้
.....นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ต้องการสร้างพันธนาการความเคลื่อนไหวของพันธมิตรเพื่ออะไร ในเมื่อขณะที่มีการฟ้องคดี นายอภิสิทธิ์ไม่ได้เป็นนายกรัฐมนตรีแล้ว และจะรู้ได้อย่างไรว่า ศาลอาญาจะกำหนดเงื่อนไขในการประกันตัวหรือไม่อย่างไร

.....ขอให้พิจารณากันอย่างเป็นธรรมอยู่บนพื้นฐานของเหตุและผลแล้วก็น่าจะคิดได้ว่า 
..........ข้อความในแถลงการณ์ดังกล่าวเป็นความจริงหรือเป็นความเท็จ แค่ไหน เพียงใด
..........มีเจตนาต้องการหาเรื่องด่า ปชป และนายอภิสิทธิ์ เวชาชีวะ โดยเอาเรื่องเท็จมาอ้างหรือไม่ 
..........ต้องการหลอกลวงให้ผู้ที่ยังประกาศตัวเป็นพันธมิตรอยู่เชื่อเพื่อจะได้เกลียด ปชป และนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ตลอดไปหรือไม่

.....อีกประเด็นหนึ่งที่อ้างว่า พันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตยจะนำมวลชนเคลื่อนไหวในช่วงเวลานี้ไม่ได้ เพราะศาลอาญามีคำสั่งเป็นเงื่อนไขในการอนุญาตให้ประกันตัวว่า " ห้ามมิให้จำเลยกระทำการใดๆ อันมีลักษณะเป็นการยั่วยุ ปลุกปั่น ปลุกระดม เพื่อให้เกิดความวุ่นวายในบ้านเมือง หรืออาจก่อให้เกิดภัยอันตรายต่อความเสียหายหรือความสงบเรียบร้อย หรือศีลธรรมอันดีของประชาชน หรือกระทำการใดๆ เพื่อให้ประชาชนล่วงละเมิดกฎหมายแผ่นดิน "

.....เมื่อศาลอาญามีคำสั่งห้ามดังกล่าว ก็ย่อมหมายความว่า เป็นการห้ามตลอดไปจนกว่าศาลอาญาจะมีคำสั่งปลี่ยนแปลงเป็นอย่างอื่น
.....ดังนั้นการที่แกนนำบางคนประกาศโดยมีเงื่อนไขว่า ให้ ส.ส. ปชป ลาออกจากการเป็น ส.ส. ทั้งหมด แล้วจะได้มาเคลื่อนไหวนำมวลชนร่วมกัน ก็ย่อมเป็นไปไม่ได้ เพราะข้อห้ามของศาลอาญายังคงมีผลบังคับอยู่

.....เป็นการหลอกให้ ส.ส.ปชป ลาออก เพื่อต้องการให้ประชาชนทั่วประเทศด่า เกลียดชัง หมดความเชื่อถือ และกลายเป็นพรรคการเมืองที่ประชาชนสาปแช่ง ปชป ที่มีอายุเกือบ 70 คงถึงกาลอวสานแน่นอน ใช่หรือไม่
.....ผู้ที่ได้ประโยชน์ก็คือทักษิณ ชินวัตร กับญาติพี่น้อง พรรคพวกและบริวาร เพราะจะไม่มีพรรคการเมืองใดมี ส.ส.มาขัดขวางการโกงกินชาติบ้านเมืองทั้งในและนอกสภาอีกต่อไป ประเทศไทยก็จะตกอยู่ภายใต้การปกครองของตระกูลชินวัตร ง่ายขึ้น ใช่หรือไม่

..........ต้องถือว่า เป็นเกมการเมืองที่ลึกซึ้งแยบยลอย่างยิ่ง โชดดีที่ ปชป ไม่ได้โง่อย่างคนวางแผนเรื่องนี้คิด ครับ ! ! !

#96 baboon

baboon

ขาประจำ

Posted 24 August 2013 - 21:22

ลิ้มที่ดีคือลิ้มที่ตาย 

#97 55555

55555

มหาเมพ

Posted 24 August 2013 - 21:27

ยุทธศาสตร์กระบือ ที่ให้ลาออกจาก สส.

เวลายืนพูดบนเวที คนฟังเต็มที่สุด ๆ ก็แสนคน

พูดในสภาอภิปรายเรื่องใหญ่ ๆ แบบร่างพรบ.นิรโทษกรรมโจร หรือ งบประมาณ คนฟังไม่น้อยกว่าครึ่งล้าน

ไอ้แป๊ะมันบ้าหรือโง่กันแน่...ใครจะมีปัญญาเอามวลชวนมานั่งฟังทีละหลาย ๆ แสน

พูดในสภาไม่ดีกว่ารึ...ถึงเวลาต้องไล่จริง ๆ ค่อยออกมาไม่มีดีกว่ารึ

:D

#98 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

Posted 24 August 2013 - 23:58

ฮ่าๆๆ แอบไปดูเว็บเสื้้อเหลือง
เขายังเชียร์อยู่เลย ว่าเห็นด้วย ปล่อยให้ตีกันตาย
แล้วพวกมันจะมาเก็บศพ พวกนี้มันสนใจใครด้วยหรือ
สนธิสั่งอะไร พวกมันก็เชื่อไปหมดแล้วล่ะ

ผมนึกถึงน้องโบว์ทั้งสองคนที่ต้องตายไป

ผมนึกถึงน้าตี๋ที่พิการตลอดชีวิต

ผมนึกถึงพี่ผู้หญิงที่นอนเป็นผักอยู่ รพ จุฬา (ไม่รู้ยังอยู่หรือไม่)

ผมนึกถึงพี่น้องที่ตายและบาดเจ็บทั้งหลาย

ไอ้แป๊ะเห้มันเคยบอกว่าที่เราออกมาสู้ เพราะไอ้เหลี่ยมมันโกงทั้งโคตร

ไอ้เหลี่ยมมันเป็นภัยต่อชาติและสถาบัน

พี่น้อง พธม ครับ วันนี้ไอ้แป๊ะเห้มันประกาศเลิกแล้วครับ (ไม่รู้เพราะมันบรรลุเป้าหมายข้อไหนไปแล้ว)

พี่น้องที่ตายก็ตายไป บาดเจ็บก็บาดเจ็บไป ต่างคนต่างไปได้แล้วครับ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users