Jump to content

- - - - -

ฮือฮา นศ.ธรรมศาสตร์ ใช้ภาพร่วมเพศ ต่อต้านถูกบังคับใส่ชุด "นักศึกษา"

ธรรมศาสตร์ นักศึกษา

• Please log in to reply
157 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 พะอาจารย์ไม้หน้า5

พะอาจารย์ไม้หน้า5

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 18:14

มีเพื่อนสมาชิกเค้าบอกภาพที่ผมเอามาลงไม่เหมาะสม ครับ หวังว่าภาพนี้คงเหมาะสมสำหรับสมาชิกนะครับ

Edited by มัจฑาริน, 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 18:57.

#52 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 18:15

ผมจะรณรงค์ ห้ามใส่เสื้อผ้าครับ

มันปิดกัน ทำให้กลายเป็นวัตถูทางเพศ 

ใครจะรณรงค์กับผมบ้างครับ

ถ้าทุกคนไม่ใส่เสื้อผ้า

ความเท่าเทียมกัน ก็จะเกิด ฮฺาฮา

ไม่เห็นลิเบอรัล บอกแบบนี้บ้างอ่ะ หรือ อนุรักษ์อย่างผม คิดเท่านั้น ฮาฮา

ปล ขำๆนะครับ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#53 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 18:16

การเอาภาพแบบนี้มาลง ควรมีมารยาทนะครับ 

ให้เป็นลิ้งดีกว่า

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#54 Lilith Tear

Lilith Tear

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 18:25

เอามาลงเพื่ออะไรครับ กรุณาเอาภาพออกด้วยครับ

กำลังกินข้าวอยู่เจอภาพนี้เข้าไปถึงกับหมดอารมณ์กิน

#55 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 18:26

รูปประกอบนั่นคือรูปโปสเตอร์นี่นักศึกษาเอามาใช้รณรงค์จริงๆ ครับ -_- 

We love fender.

#56 พะอาจารย์ไม้หน้า5

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 18:28

เอามาลงเพื่ออะไรครับ กรุณาเอาภาพออกด้วยครับ

กำลังกินข้าวอยู่เจอภาพนี้เข้าไปถึงกับหมดอารมณ์กิน

อารมณ์ใหน ?

มีอารมณ์ร่วมกับในภาพน้องนศ ? หรืออารมณ์ใหน  :lol:

#57 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 18:32

อารมณ์ใหน ?

มีอารมณ์ร่วมกับในภาพน้องนศ ? หรืออารมณ์ใหน  :lol:

มันเป็นภาพที่ควรมีก่อนซ่อนไว้ หรือ ผู้ที่เห็นควรสมยอมในการมองนะครับ ภาพของพี่

ผมว่ามันเป็นมารยาททั่วไปเลยนะที่ภาพแบบนี้ จะต้องได้รับการยินยอม ที่จะมองด้วยตาของตัวเอง  

#58 kim

kim

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 18:42

ยังจับแพะชนแกะได้อีกหนอแมงดากับอีตัวสมัยนี้

เครื่องแบบหลายคนเค้าภูมิใจกับมัน ไอ้แมงดากะกะหรี่สองตัวจะมาย้ำยี่พวกเค้าได้ไง

#59 Lilith Tear

Lilith Tear

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 18:52

อารมณ์ใหน ?

หมดอารมณ์ทานข้าวครับ และไม่ค่อยชอบกับคำถามของท่านนะครับ

#60 Garfield

Garfield

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 18:53

อารมณ์ใหน ?

มันเป็นภาพที่ควรมีก่อนซ่อนไว้ หรือ ผู้ที่เห็นควรสมยอมในการมองนะครับ ภาพของพี่

ผมว่ามันเป็นมารยาททั่วไปเลยนะที่ภาพแบบนี้ จะต้องได้รับการยินยอม ที่จะมองด้วยตาของตัวเอง  

เรื่องนี้ผมว่ามันแทบจะเป็นพื้นฐานที่ควรทำของคนใช้เวปบอร์ดเลยนะครับ

#61 ซุ่มเงียบ

ซุ่มเงียบ

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 18:57

จากทวิต

@NaNcRaZy ใส่ชุดแบบนี้ไปเรียนคืออะไร เข้าใจว่าเป็น Crazy week แต่พอจะเข้าเรียนก็ควรเปลี่ยนชุดให้เรียบร้อยก่อนมั้ย 

@NaNcRaZy แจงเพิ่มเติม ที่น้องอั้มใส่ชุดบิกินี่เพราะเป็นสัปดาห์ Crazy Week ของคณะศิลปศาสตร์ วันนั้นธีมคือ When I Grow Up นางไม่ได้ใส่ไปเรียนทุกวันนะ

#62 แดงประจำเดือน

แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 18:58

อารมณ์ใหน ?

เป็นการปลดแอกทางสติปัญญาของเค้าค่ะ

#63 ตะวัน

ตะวัน

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 19:00

เข้ามาเรียน มธ. ไม่กี่ปี ทำเป็นหัวก้าวหน้า ระเบียบแค่นี้จะเป็นจะตายทนไม่ได้จำกัดเสรี อยากอ๊วก อีกหน่อยถ้าออกมาทำงานคนพวกนี้จะได้รู้สึก

#64 ซุ่มเงียบ

ซุ่มเงียบ

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 19:01

ตอนไปขอวีซ่าเข้าอเมริกาเด็กธรรมศาสตร์เสรีนิยมจะตีโพยตีพายว่าสถานทูตอเมริกาเป็นเกาหลีเหนือกันรึเปล่า

#65 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 19:03

รูปประกอบ

ผมอาจจะแก่เกินไป จะเข้าใจวิธีการนำเสนอ....

แต่ไม่ยอมรับวิธีนี้ควรเป็นวิธีการของคนกำลังจะมีปัญญา มีการศึกษา.....!

ปล. ผมเข้าใจการต่อต้านการสวมใส่เสื้อขนสัตว์แท้ของดารา นักแสดง เอ็นจีโอ....

แม้เป็นภาพเปลือย ก็เข้าใจ

แต่ไม่เข้าภาพสมสู่ข้างบนนั้นจะเกี่ยวข้องกับการประท้วงการสวมเครื่องแบบนักศึกษาอย่างไร..

น่าจะได้ความคิดจากหนังสือปลูกใจเสือป่ามากกว่า.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 19:04.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#66 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 19:18

ฉันเยาว์ ฉันเขลา ฉันทึ่ง
ฉันจึงมาหาความหมาย

...สุดท้าย ได้สติปัญญาไปแต่เพียงเท่านี้เอง

ผมไม่ขอพูดถึงเนื้อหาการใส่หรือไม่ใส่
ประเด็นสำคัญ คือรูปแบบ การสื้อสาร
ทุกภาพฟที่แสดงออกไป
มันคือความคิด มุมมองของเด็กพวกนี้

ไม่อยากเชื่อว่า ระดับมหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์
จะผลิตบุคคลากรที่คิดและหมกมุ่มอยู่แต่ในประเด็นเช่นนี้

ชีวิตพวกน้องๆ มีแต่ กิน ขี้ .... นอนหรอกหรือครับ

ผมอายแทนเพื่อนร่วมสถาบันของพวกคุณว่ะ
วันๆ คงไม่เคยคิดเรื่องอื่น

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#67 พะอาจารย์ไม้หน้า5

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 19:25

#68 tonythebest

tonythebest

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 19:38

ผลของโปสเตอร์ ก็อย่างที่เห็น
อย่างน้อย ก็ทำให้ไอ้ลีเกิดอารมณ์จนต้องสมัครเพื่อนำมาลงซ้ำ

เก็บไว้ช่วยตัวเองเถอะไอ้หนู

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#69 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 19:47

ไม่มีเครื่องแบบ ไม่มีพฤติกรรมพรรค์นี้......?

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#70 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 19:48

อธิการ มธ เป็นเสื้อเหลืองชัดเจน 

แล้ว ผู้ถูกคัดเลือกเป็น ตลก รธน ก็มาจากธรรมศาสตร์

สุดยอดครับ ไม่แปลกใจทำไมหอหัก ตอนดึก ถึงมีเสียงคราง...ชวนสยิว กันทุกคืน 

นักศึกษาที่่มันแหกกฎเกณฑ์ความเคารพสถานที่ ความเป็นระเบียบเรียบร้อย แหกกฎไม่อยากจะใส่ชุดนักศึกษาน่ะ เอ็งลองไปถามนักศึกษากลุ่มที่อยากแหกกฎสิ เดาว่าร้อยทั้งร้อย เป็นลูกศิษย์อาจารย์ควายแดงแน่ๆ 

#71 tonythebest

tonythebest

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 19:52

เด็กบางพวก .... พึ่งจะขึ้นเอาตอนเรียนมหาวิยาลัย
จึงต้องรีบโชว์เท่านั้นเองครับ

#72 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 19:57

รูปประกอบ

ก่อนอื่นขอชื่นชมนักศึกษาที่มาเป็นนายแบบ นางแบบ

ที่ได้รับการสั่งสอนจากบิดา มารดา ครูอาจารย์

ในเรื่องเสรีภาพ

ว่าการต่อสู้ในเรื่องเสรีภาพนั้นเป็นเรื่องใหญ่

หวังว่าบิดา มารดา ครูอาจารย์

ที่สั่งสอนมาคงภูมิในในการกระทำครั้งนี้

ถ้าสังเกตจากท่าที่แสดง

ทั้งผู้แสดงหญิงชาย คงมีประสบการณ์ หรือศึกษามาอย่างช่ำชอง

ขอชื่นชมจริงๆ

ผมสงสัยอย่างเดียวว่า

ก่อนสมัครเข้าเรียนในสถาบันแห่งนี้

ได้อ่านระเบียบของที่นี่หรือไม? 

ถ้าอ่านแล้ว มันไม่ถูกใจ ก็ไปเรียนที่อื่นซะ

และสำหรับผู้บริหารธรรมศาสตร์

จะยกเลิก จะบังคับใช้ ก็ทำๆซะ

ถ้าคราวหน้ามีภาพแบบนี้แล้วอ้างว่า

ระหว่างนักศึกษากับอาจารย์

มันจะไปกันใหญ่นะจ๊ะ

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#73 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 19:59

ผมว่าความเสื่อม ความอ่อนแอของสังคม มันมาจากการบริหารครับ

ประเทศชาติมีกม., บริษัทมีกฏระเบียบ ...หน่วยงานแม้สถานศึกษาก็มีกฏระเบียบ

ปัญหาอยู่ที่ผู้บริหารเข้มงวดหรือไม่

กฏระเบียบแค่นี้ถ้าทนไม่ได้ เมื่อจบไปทำงาน ต้องร่วมกับคนหมู่ใหญ่ขึ้น จะทนได้หรือ

ถ้าทนกฏระเบียบไม่ได้ ก็ลาออกไปซะ ...หรือผู้บริหารก็ไล่ออกไปซะ

ไอ้พวกรู้แต่สิทธิ แต่ไม่รู้หน้าที่ ...ไอ้พวกที่จะพาชาติล่มจม

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#74 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 20:28

มีเพื่อนสมาชิกเค้าบอกภาพที่ผมเอามาลงไม่เหมาะสม ครับ หวังว่าภาพนี้คงเหมาะสมสำหรับสมาชิกนะครับ

ถ้าภาพแบบนี้ เหมาะสมครับ ถ้ามีการเซ็นเซอร์ สิ่งที่ไม่เหมาะไปแล้ว

ถ้า คนมีมารยาท ก็จะยอมรับผิดในสิ่งที่ทำอย่างแมนๆ ครับ 

แต่ถ้ายังคิดว่าตัวเองถูก ก็ลองเอาภาพเก่าๆ ของคุณไปโพสในบอร์ดปกติ เอาอย่างพันทิปก็ได้ครับ

แล้วก็รอดูฟีคแบค ที่กลับมาก็แล้วกัน คุณก็น่าจะมีการศึกษาพอที่จะรู้ว่ารูป แบบนั้้นสมควรเอามาลงหรือไม่ อย่างไร หรือไม่รู้ ?

#75 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 20:30

จากทวิต

@NaNcRaZy ใส่ชุดแบบนี้ไปเรียนคืออะไร เข้าใจว่าเป็น Crazy week แต่พอจะเข้าเรียนก็ควรเปลี่ยนชุดให้เรียบร้อยก่อนมั้ย 

@NaNcRaZy แจงเพิ่มเติม ที่น้องอั้มใส่ชุดบิกินี่เพราะเป็นสัปดาห์ Crazy Week ของคณะศิลปศาสตร์ วันนั้นธีมคือ When I Grow Up นางไม่ได้ใส่ไปเรียนทุกวันนะ

ดูเป็นคณะที่มีปัญหาเยอะนะ ฮาฮา 

เหมือนต้องการกลบปมตัวเอง นะ คนๆนี้ ? อันนี้ผมคิดเอง 

#76 พะอาจารย์ไม้หน้า5

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 20:32

ถ้าภาพแบบนี้ เหมาะสมครับ ถ้ามีการเซ็นเซอร์ สิ่งที่ไม่เหมาะไปแล้ว

ถ้า คนมีมารยาท ก็จะยอมรับผิดในสิ่งที่ทำอย่างแมนๆ ครับ 

แต่ถ้ายังคิดว่าตัวเองถูก ก็ลองเอาภาพเก่าๆ ของคุณไปโพสในบอร์ดปกติ เอาอย่างพันทิปก็ได้ครับ

แล้วก็รอดูฟีคแบค ที่กลับมาก็แล้วกัน คุณก็น่าจะมีการศึกษาพอที่จะรู้ว่ารูป แบบนั้้นสมควรเอามาลงหรือไม่ อย่างไร หรือไม่รู้ ?

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

Edited by MOD_09, 15 กันยายน พ.ศ. 2556 - 02:27.
ห้ามโพสภาพแนวนี้ / หากนำลิงค์จากที่อื่นมาลง กรุณาแจ้งเตือนให้สมาชิกคนอื่นรู้ก่อน

#77 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 20:33

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

ปลงอสุภะ+มรณานุสสติ ห้อง ศาสนา

ถามจริงๆ นะครับ คุณเข้าใจที่หลายๆคนบอกหรือยัง หรือเอาตัวเองเป็นที่ตั้ง 

เอาตัวเองเป็นศูนย์กลางจักรวาลนี้ 

Edited by MOD_09, 15 กันยายน พ.ศ. 2556 - 02:27.

#78 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 20:57

ผมกำลังทานข้าวเลยครับ  :angry:

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#79 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 21:06

เสื่อมดีแท้หนอ

ประชาธิปไตย สิทธิ เสรีภาพพึงมีได้

แต่ต้องอยู่ภายใต้กฎระเบียบ

ไม่มีกฎระเบียบบ้านเมืองคงวุ่นวายน่าดู

#80 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 22:15

ประชาธิปไตย? สิทธิเสรีภาพ? ถ้าเป็นเช่นนี้ ผมก็ขอเสนอสักนิดหน่อยว่า กฏที่ตั้งไว้ ถ้ามันไปขัดขวางสิทธิเสรีภาพ บางครั้งลองคิดตามที่ผมเสนอดูนะครับ ว่า
ทำไมไม่ไปเรียน มหาวิทยาลัยรามคำแหง........วะกรู ใส่เฉพาะตอนสอบ จะเข้าเรียนก็ได้ไม่เข้าก็ได้ จะอยุ่บ้านอ่านหนังสือ แล้วไปสอบ ก็ได้ 
ปล.ที่สอบเข้า ธรรมศาสตร์กันนี้เพราะอะไร ชื่อเสียง ใช่ไหม แล้ว การกระทำอย่างในข่าว เข้าไปทำลายชื่อเสียง นิหว่า... ผมไม่ได้อะไรมากนะครับ แต่ในเรื่องแบบนี้ผมว่ามันมีวิธีที่ดูแล้วเหมาะสมกว่า เป็นร้อยอย่าง แต่กลับกลายเป็นว่า คนที่มี ความรู้ความสามารถ ถึงขนาดสอบติด ธรรมศาสตร์ กลับคิดได้แค่นี้..........
คนเราต้องมีผิดพลาดกันได้ ผิดแก้ไขได้ครับ ลองหาแนวทางที่สร้างสรรคในทิศทางที่ถูกที่ควร ดูครับ ไม่เกินความสามารถน้องๆแน่นอน 

#81 Maratiraj_

Maratiraj_

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 22:51

ประชาธิปไตย? สิทธิเสรีภาพ? ถ้าเป็นเช่นนี้ ผมก็ขอเสนอสักนิดหน่อยว่า กฏที่ตั้งไว้ ถ้ามันไปขัดขวางสิทธิเสรีภาพ บางครั้งลองคิดตามที่ผมเสนอดูนะครับ ว่า
ทำไมไม่ไปเรียน มหาวิทยาลัยรามคำแหง........วะกรู ใส่เฉพาะตอนสอบ จะเข้าเรียนก็ได้ไม่เข้าก็ได้ จะอยุ่บ้านอ่านหนังสือ แล้วไปสอบ ก็ได้ 
ปล.ที่สอบเข้า ธรรมศาสตร์กันนี้เพราะอะไร ชื่อเสียง ใช่ไหม แล้ว การกระทำอย่างในข่าว เข้าไปทำลายชื่อเสียง นิหว่า... ผมไม่ได้อะไรมากนะครับ แต่ในเรื่องแบบนี้ผมว่ามันมีวิธีที่ดูแล้วเหมาะสมกว่า เป็นร้อยอย่าง แต่กลับกลายเป็นว่า คนที่มี ความรู้ความสามารถ ถึงขนาดสอบติด ธรรมศาสตร์ กลับคิดได้แค่นี้..........
คนเราต้องมีผิดพลาดกันได้ ผิดแก้ไขได้ครับ ลองหาแนวทางที่สร้างสรรคในทิศทางที่ถูกที่ควร ดูครับ ไม่เกินความสามารถน้องๆแน่นอน 

บางคนในเฟสแนะนำน้องเขาว่า
ให้ไปกราบตัวเป็นลูกศิษย์ หงอกเจียม แล้วน้องคนนั้น จะมี 108 เหตุผลมาโต้วาที
โดยไม่ต้องไปหาคนมาจัดฉากถ่ายรูปเสียด้วยซ่ำ

Edited by Maratiraj_, 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 22:52.

#82 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 23:16

อธิการ มธ เป็นเสื้อเหลืองชัดเจน 

แล้ว ผู้ถูกคัดเลือกเป็น ตลก รธน ก็มาจากธรรมศาสตร์

สุดยอดครับ ไม่แปลกใจทำไมหอหัก ตอนดึก ถึงมีเสียงคราง...ชวนสยิว กันทุกคืน 

นักศึกษาที่่มันแหกกฎเกณฑ์ความเคารพสถานที่ ความเป็นระเบียบเรียบร้อย แหกกฎไม่อยากจะใส่ชุดนักศึกษาน่ะ เอ็งลองไปถามนักศึกษากลุ่มที่อยากแหกกฎสิ เดาว่าร้อยทั้งร้อย เป็นลูกศิษย์อาจารย์ควายแดงแน่ๆ 

อธิการเปรยๆ ออกมาแล้ว ว่าคนนี้นี่แหละ ที่ถ่ายรูปโปสเตอร์นั้น

จากข่าวนี้

http://news.sanook.com/1207487/อธิการบดี-มธ.แจง-ไม่มีกฎบังคับใส่ชุดนักศึกษา-เตรียมเรียกตักเตือน/

#83 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 7 กันยายน พ.ศ. 2556 - 23:26

อธิการเปรยๆ ออกมาแล้ว ว่าคนนี้นี่แหละ ที่ถ่ายรูปโปสเตอร์นั้น

จากข่าวนี้

http://news.sanook.com/1207487/อธิการบดี-มธ.แจง-ไม่มีกฎบังคับใส่ชุดนักศึกษา-เตรียมเรียกตักเตือน/

อ้าวคนเีดียวกันหรือนี่ คนๆนี้เป็นสาวประเภทสองครับ 

#84 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 8 กันยายน พ.ศ. 2556 - 00:14

จากข่าวนี้

อ้าวคนเีดียวกันหรือนี่ คนๆนี้เป็นสาวประเภทสองครับ 

น่าจะคนเดียวกับชุด บิกินี่ด้านบนนั้นล่ะครับ ^^

#85 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 8 กันยายน พ.ศ. 2556 - 01:15

เรื่องที่อาจารย์ผู้สอนวิชา TU130 ออกกฎให้นักศึกษาปี 1 ต้องแต่งชุดนักศึกษาเข้าเรียนนั้น นายปริญญา เทวานฤมิตรกุล รองอธิการบดีฝ่ายการนักศึกษา ได้เข้าไปทำความเข้าใจคณบดีคณะวิทยาศาสตร์และผู้สอนแล้ว โดยขอให้ยกเลิกกฎดังกล่าวแล้ว ส่วนตัวนักศึกษาที่คัดค้านกฎนั้น ตนจะเรียกนักศึกษาที่ปรากฎในภาพโปสเตอร์มาตักเตือน เพราะเท่าที่ทราบนักศึกษาคนดังกล่าวเคยถ่ายภาพคู่กับรูปปั้น นายปรีดี พนมยงค์ ผู้ประศาสน์การมหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ด้วยท่าทางที่ไม่เหมาะสมมาแล้วครั้งหนึ่ง ” ศ.ดร.สมคิด กล่าว

วีรเวรเพิ่มเติมของกระเทยที่ทำให้เสียชื่อเสียงกระเทยไทย -_-

http://www.naewna.com/politic/48899

เมื่อวันที่ 18 เม.ย. ที่ผ่านมา นพ.กัมปนาท ตันสิถบุตรกุล ได้โพตส์ในเฟซบุ๊ชคส่วนตัว นพ.กัมปนาท ตันสิถบุตรกุล (Kampanart Tansithabudhkun, M.D.) ได้แสดงความคิดเห็น กรณีผู้ที่ใช้ชื่อว่า "อั้ม เนโกะ" โพสต์ระบุว่า จะดีใจหากเอาเพลงสรรเสริญพระบารมี ออกจากก่อนการฉายภาพยนตร์ โรงภาพยนตร์ในเมจอร์

เสียดายไม่รู้ชื่อจริงมันชื่ออะไร ไม่กลัวหน้าออกสื่อคงเพราะกะไปทำหน้าใหม่

ความเห็นอันนี้ต่อพฤติกรรมโชว์เซ็กส์

ถึงคุณจะไม่เห็นด้วยเรื่องการแต่งชุดนักศึกษา
แต่งการแสดงออกในเรื่องชุดนักศึกษากับเซ็กส์
ซึ่งไม่ได้เกี่ยวข้องกัน...คุณคิดได้แค่นี้
นศ. อันดับที่ 8 ของเอเซีย

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#86 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 8 กันยายน พ.ศ. 2556 - 01:17

จากทวิต

ที่เขาบังคับคือวิชาTU103 ปี1คณะวิทยาศาสตร์ อีกระเทยนี้มันอยู่คณะศิลปศาสตร์มันไปเสื่อกอะไรเขา งงจริงๆ

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#87 ขุนสำราญ

ขุนสำราญ

ขาประจำ

ตอบ 8 กันยายน พ.ศ. 2556 - 01:28

นี่หรือมันสมองของประเทศ

คิดได้แค่นี้เหรอว๊ะ เวทนาบุพการีมันจริง ๆ เสียดายตังค์

#88 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 8 กันยายน พ.ศ. 2556 - 12:57

คงคิดว่า สว กระบี่ นี่มาจาก ปชป สินะ ว่าแต่ขาดไปคนหรือเปล่า :lol:

#89 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 8 กันยายน พ.ศ. 2556 - 13:23

เราไม่ได้อะไร กับเครื่องแบบนักศึกษา มากนักหรอกเรียนราม ขึ้นปีที่ 2 เราใส่ชุดนักศึกษาไปเรียน
เพราะเวลาไปติดต่อกับเจ้าหน้าที่ ก็มีป้ายบอกว่ากรุณาแต่งกายให้สุภาพ
เลยคิดว่า ชุดสุภาพที่สุดคือชุดนักศึกษา ที่เรียบร้อยไม่ใช่แบบสั้นเต่อ หรือรัดติ้ว

ถ้าใส่ชุดไปรเวทไปเรียน สถานศึกษาก็ไม่เดือดร้อนหรอก ไอ้คนใส่นี่สิ

ตัวนี้ใส่ไปแล้วเมื่อวาน
ตัวนี้ซ้ำกับยัย.. ไม่เอาโหลลลลล

ว้า ไม่มีเสื้อใส่เลย (ทั้งๆที่พวกเมิงยืนอยู่บนภูเขาเสื้อผ้านั่นแหละ )

ต้องไปช๊อป ซื้อใหม่

ตังค์หมดทำไงดี บ้านไม่รวย  ....
ร้อยละ 80 เลย เป็นอย่างงี้

จริงๆแล้วบางคณะ ก็ไม่ได้เคร่งเรื่องชุดนักศึกษา กันนักหรอก  ไม่ใช่ไม่รู้แต่อยากแสดงออกโดยเสรีภาพพพพพพให้โลกรู้ว่าตรู คือผู้เรียกร้องสิทธิเสรีภาพ

นึกแล้วเซ็ง ไอ้พวกเด็กนรกเปรตพวกนี้ อีกหน่อยมันก็คิดว่าครูอาจารย์แค่ ข้าราชการ พนักงาน กินเงินเดือน ไม่ต้องสนใจให้ความเคารพ  ครูที่แย่ ที่เลวมันมี แต่ครูดีๆ มันก็มีเยอะ โรงเรียนเลิก ตอน 3 โมงครึ่งงานของครูน่าจะหมดแล้วนะ แต่ตรูยังเคยไปช่วยอาจารย์ ติดบอร์ด ช่วยอาจารย์ ทำแบบสอบถามอยู่เลย
จำได้ว่า เพื่อนร่วมห้อง ไปแสดงกิริยาก้าวร้าว จริงๆ ก็ไม่ได้อะไรมาก อาจารย์ฟังผิดไง แต่เพื่อนเราก็เถียง ไม่ยอม เรื่องถึงอาจารย์ที่ปรึกษาจำได้ว่า อาจารย์ท่านหน้าจ๋อยกว่าเด็ก เอาเงินตัวเองให้ลูกศิษย์ไปซื้อมาลัยมาขอขมา  ก้มหน้านิ่งราวทำผิดเสียเอง  ยังจำได้ติดตา

#90 esamso

esamso

ขาประจำ

ตอบ 8 กันยายน พ.ศ. 2556 - 13:30

ดีครับ สมกับที่เรียนทัมมสาดดดดดดดดดดดด จริงๆ พวกเพี้ยนๆ เยอะ ทันสมัยดี พ่อแม่คงภูมิใจนะครับ

#91 mongdoodee

mongdoodee

ขาประจำ

ตอบ 8 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:48

ไม่อยากใส่ชุดนักศึกษาเข้าเรียน  อ้างว่าชุดนี้เป็นเครื่องมือทางเพศ
แล้วชุดอื่นมันไม่กระตุ้นหรือไงวะ

เครดิตภาพ  SPDZ

#92 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 8 กันยายน พ.ศ. 2556 - 16:10

ไม่อยากใส่ชุดนักศึกษา  แล้วจะไปศึกษาให้สถาบันมัวหมองทำไม
ไม่ต้องเรียนสิ เขาง้อพวกเมิงเมื่อไหร่ พวกเด็กสติแตก

#93 ryukendo

ryukendo

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 8 กันยายน พ.ศ. 2556 - 18:54

รูปประกอบ

คิดไปคิดมา ทำไมไม่เห็นสีผมของนักศึกษาชายเลยครับ....ไม่แน่นะ เอ้า :lol: :lol: :lol:

บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#94 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 8 กันยายน พ.ศ. 2556 - 20:01

ขออีกดอก

แล้วชุดนักศึกษาที่นักศึกษาหญิงใช้กันอยู่นั้น

น่าจะผิดกฎหมายป่าไม้ ประเด็นทรมานสัตว์ครับ

เหตุเพราะมันรัดแน่น

จนนมหายใจไม่ออกแน่ๆเลย

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#95 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 8 กันยายน พ.ศ. 2556 - 20:21

เด็กห่านพวกนี้ รู้ข้อดีข้อด้อยของชุดนักศึกษาดีแล้ว?

หรือความรู้ที่ได้มามันร้อนจนอยากแสดงออกจนมากเกินไป

ผมเบื่อเด็กเวรที่ไม่รู้อะไรควรไม่ควรจริงๆ 

จะอ้างอิสระ มรึงไปขุดรูอยู่กันแค่ส่วนตัวพวกเดียวก็พอแล้วมั้ง  อย่ามาแสดงออกเสื่อมๆ แบบนี้เลย

เสียดายเงินที่พ่อแม่ส่งให้มรึงมาเรียนกันจริงๆ -_-

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#96 แดงประจำเดือน

แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 8 กันยายน พ.ศ. 2556 - 21:35

ขออีกดอก

แล้วชุดนักศึกษาที่นักศึกษาหญิงใช้กันอยู่นั้น

น่าจะผิดกฎหมายป่าไม้ ประเด็นทรมานสัตว์ครับ

เหตุเพราะมันรัดแน่น

จนนมหายใจไม่ออกแน่ๆเลย

จริงๆแล้วดิชั้นว่าเด็กพวกนี้มันบ้องตื้นนะคะ หมาลัยธรรมเสื่อมนะคะ จริงๆถ้าจะเอาคอนเซปไม่ใส่ชุดนักเรียนเพื่อจะร่วมเพศน่าจะใช่้โปสเตอร์นี้ดีกว่านะคะ เพราะยังไงก็ต้องแก้ผ้าอยู่แล้ว

#97 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2556 - 12:07

อยากทราบว่า ... ถ้าเขามีเครื่องหมายห้ามกลับรถ ชาวลิเบอรัลจะกลับรถไหม ??? 

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#98 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2556 - 12:17

ปกติ เด็กมหาลัยนี้ มันก็ เด็ย กันเป็นปกติ ไม่ว่าที่ไหน

แค่จะถ่ายภาพ เด็ย กันติดโปสเตอร์ ก็ไม่แปลกดอก

แค่สนับสถุนนักวิชาเกย ที่บอกอยากให้คนไทยช่วยกัน เด็ย เพื่อเพิ่มประชากร

เด็ยฟรี โดยเฉพาะมหาลัยหงอกๆ

เด็ยกันออกโปสเตอร์

มั่วบิฉยาห

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#99 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2556 - 12:25

อีกหน่อยจะลามมาชุดพยาบาลอ๊ะป่าว.... <_<

เก๊าไม่ยอมน๊ะ

ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#100 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2556 - 12:32

กลุ่มที่ทำโพสเตอร์มันเป็นแค่คนกลุ่มน้อยใน มธ. เพียงแต่ปลาเน่าตัวเดียวมันเหม็นไปทั้งมหาลัย

อย่าได้คิดว่ากระเทยตนนี้จะสำนึกเชียว

https://www.facebook.com/cute.aum

http://www.thairath....tent/edu/368565

สรุปเลยนะ มันเป็นกระเทยตามกฎต้องใส่ชุดนักศึกษาชาย มันอยากแต่งหญิงเลยเดือดร้อนไง :lol:

Edited by แม้ว ถั่งเช่า, 9 กันยายน พ.ศ. 2556 - 12:35.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน