Jump to content

- - - - -

ถูกต้มทั้งแผ่นดิน ป.ตรีหมื่นห้า แม้แต่ราชการยังไม่ยอมจ่าย

• Please log in to reply
55 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2556 - 21:25

ท่านพอล คุงครับ

ขออนุญาตที่เอ่ยนาม(ผมก็ไม่ทราบครับ ว่าขออนุญาตใคร?)

เกรงว่าท่านจะเข้าใจผิดอะไรบางอย่าง

อันก่อให้เกิดความเข้าใจผิดในหมู่มวลสมาชิกเป็นส่วนใหญ่

กล่าวคือ....

อันว่า ต้ม นั้นคือการกระทำเพียงเพื่อให้สุกเท่านั้นนะครับ

มักจะมีสำนวนว่า โดนต้มซะสุกเลยตู

แต่งานที่ท่านกล่าวถึงในขณะนี้

ไม่เรียกว่าต้มครับ

ปริมาณความสุก มันมีมากกว่านั้นครับ แบบว่าเละเหลวเลยท่าน

แถวบ้านผมและละแวกใกล้เคียง

เค้าเรียก ตุ๋น ครับ

ส่วนมากทำเป็นกระบวนการ จึงเกิดสำนวน กระบวนการต้มตุ๋น ไงล่ะท่าน

เรียนมาด้วยเคารพท่านครับ

ขอบคุณครับ

(ในขณะที่ผมพิมพ์ข้อความนี้ ผมมองเห็นภาพไอ้ขี้กลากเสียงเป็ดตัวผู้ ยกมือประท้วงครับ)

Edited by THE THIRD WAY, 27 กันยายน พ.ศ. 2556 - 21:26.

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#52 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 27 กันยายน พ.ศ. 2556 - 21:31

ท่านพอล คุงครับ

ขออนุญาตที่เอ่ยนาม(ผมก็ไม่ทราบครับ ว่าขออนุญาตใคร?)

เกรงว่าท่านจะเข้าใจผิดอะไรบางอย่าง

อันก่อให้เกิดความเข้าใจผิดในหมู่มวลสมาชิกเป็นส่วนใหญ่

กล่าวคือ....

อันว่า ต้ม นั้นคือการกระทำเพียงเพื่อให้สุกเท่านั้นนะครับ

มักจะมีสำนวนว่า โดนต้มซะสุกเลยตู

แต่งานที่ท่านกล่าวถึงในขณะนี้

ไม่เรียกว่าต้มครับ

ปริมาณความสุก มันมีมากกว่านั้นครับ แบบว่าเละเหลวเลยท่าน

แถวบ้านผมและละแวกใกล้เคียง

เค้าเรียก ตุ๋น ครับ

ส่วนมากทำเป็นกระบวนการ จึงเกิดสำนวน กระบวนการต้มตุ๋น ไงล่ะท่าน

เรียนมาด้วยเคารพท่านครับ

ขอบคุณครับ

(ในขณะที่ผมพิมพ์ข้อความนี้ ผมมองเห็นภาพไอ้ขี้กลากเสียงเป็ดตัวผู้ ยกมือประท้วงครับ)

บรรยายซะผมเห็นภาพ เลย

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#53 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2556 - 10:59

ตอนขึ้นเงินเดือน ๑๕๐๐๐บาท ก็ดันไปบังคับ เอกชนให้ขึ้นก่อน 

ทั้งๆที่ทุกครั้งที่ปรับค่าแรงขั้นต่ำ ข้าราชการจะปรับนำร่องก่อน

แค่นี้นะ ดอนยอ

ปล.เพิ่งรู้ว่าเงินเดือนข้าราชการปีหน้าจะขึ้น

Edited by อาตี๋, 28 กันยายน พ.ศ. 2556 - 11:00.

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#54 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2556 - 11:14

เงินเดือน = รายได้ สลิ่มจับผิดหยุมหยิม -_-

We love fender.

#55 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2556 - 11:43

ตอนนี้พนักงานชั้น 4 ที่บรรจุ เงินเดือนเท่ากับชั้น 5 ที่เพิ่งจะไต่ระดับเงินเดือนแต่ละขึ้นขึ้นมา หรือว่าบางคนชั้น 5 แต่ได้น้อยกว่าก็มี ทั้งที่มีประสบการณ์มากกว่าหลายปี การทำแบบนี้ พูดแบบไม่ใช่หัวสมองตรอง ทำให้ทั้งระบบปั่นป่วนไปหมด 

เผลอๆ เงินเดือนหัวหน้าน้อยกว่าลูกน้องก็เป็นได้ 

#56 ONETHAI

ONETHAI

ขาประจำ

ตอบ 28 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:47

อย่าหงุมหงิมน๊าาาาาาาาาา บอกว่า "รายได้" คือ "เงินเดือน" ก็คือเงินเดือนซิ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน