Jump to content

- - - - -

~ ขออภัยครับ พอดีพึ่งมาใหม่ มีข้อสงสัย ~

• Please log in to reply
138 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Hollowman

Hollowman

น้องเก่า

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 14:47

ขออภัยครับ พอดีพึ่งมาใหม่ หลังจากแอบตามอ่านมานาน มีข้อสงสัยว่า

อ่านมาหลายวัน หลายกระทู้แล้ว จะมีคำว่า ไอ้ลี ไอ้นักข่าวลี ฯลฯ เลยงง

ว่าไอ้ "เจ้าคุณลี" ... คนนี้เป็นใคร และเหตุใดจึงได้รับการกล่าวขวัญถึง

มากมาย ตอนนี้สถานะถูกแบนหรืออย่างไร ... ทำไมล๊อคอินชื่อนี้ผมถึง

ไม่เคยเห็น จะเห็นก็แต่ล๊อคอินใหม่ๆ ตั้งชื่ออ่านยากๆ เข้ามาสักพัก ก็จะ

โดนสมาชิกถล่ม แล้วโดนแบนออกไปอีก แล้วจะรู้ได้อย่างไร ว่าคนไหน

คือลี  ...  วานเท้าความให้คนมาใหม่เข้าใจด้วยครับ

ปล. ผมเป็นนักกฎหมาย อายุ 38 ปี จากเชียงใหม่ ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ

#2 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 14:57

*
POPULAR

ลี คือคนมีปมด้อย  

ชอบอวดฉลาดทั้งๆที่ตัวเองโง่

ชอบโม้ ว่าตัวเองเก่ง การศึกษาดี แต่เลขเศษส่วนง่้ายๆยังคำนวณผิด และบอกค่าแก๊สแอลพีจีผิดทั้งที่อวดว่าตัวเองเป็นวิศวะ

ชอบกร่าง ทั้งๆที่คนที่ตัวเองเถียงด้วยเขาเก่งกว่าเขาตั้งเยอะ

ชอบโชว์ภูมิว่ารอบรู้ ทั้งที่หลายเรื่องที่รู้ ก็ผิด

ชอบข่ม ทั้งๆที่พูดดีๆแบบเสมอภาคเท่าเทียมกันก็ได้

ชอบทำตัวเป็นศูนย์กลางจักรวาล ทั้งที่คนอื่นส่วนใหญ่ก็ไม่ได้สนใจมัน

ชอบใส่อวตารเป็นรูปเท่ๆ เจ๋ง เหนือ แมน  เป็นสัญญาณบอกว่าอวัยวะคงเล็กเท่านิ้วก้อย เลย overcompensate ด้วยรูปแทน

ถ้าผมรู้ว่าอวตารใหม่คือคนๆนี้ (ซึ่งส่วนใหญ่ทุกคนรู้ เพราะเขาชอบใช้คำพูดเดิมๆ เพื่อให้ทุกคนจำเขาได้ (สัญญาณบอกปมด้อยและขนาดที่เล็กอีกเรื่อง)

ผมจะไม่ตอบ  เสียเวลา

ผมกดรีพอร์ตม็อดอย่างเดียวเลยครับ

gladiator 1.jpg

#3 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 14:59

อย่าไปใส่ใจถึงชื่อเลยครับ ลองอ่าน จากการ สนทนา ผ่านทางตัวหนังสือ "เดี๋ยวรู้เลยยยย"

#4 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:01

ชอบโม้ ว่าตัวเองเก่ง การศึกษาดี แต่เลขเศษส่วนง่้ายๆยังคำนวณผิด และบอกค่าแก๊สแอลพีจีผิดทั้งที่อวดว่าตัวเองเป็นวิศวะ

ชอบกร่าง ทั้งๆที่คนที่ตัวเองเถียงด้วยเขาเก่งกว่าเขาตั้งเยอะ

ชอบโชว์ภูมิว่ารอบรู้ ทั้งที่หลายเรื่องที่รู้ ก็ผิด

ชอบข่ม ทั้งๆที่พูดดีๆแบบเสมอภาคเท่าเทียมกันก็ได้

ชอบทำตัวเป็นศูนย์กลางจักรวาล ทั้งที่คนอื่นส่วนใหญ่ก็ไม่ได้สนใจมัน

ชอบใส่อวตารเป็นรูปเท่ๆ เจ๋ง เหนือ แมน  เป็นสัญญาณบอกว่าอวัยวะคงเล็กเท่านิ้วก้อย เลย overcompensate ด้วยรูปแทน

ถ้าผมรู้ว่าอวตารใหม่คือคนๆนี้ (ซึ่งส่วนใหญ่ทุกคนรู้ เพราะเขาชอบใช้คำพูดเดิมๆ เพื่อให้ทุกคนจำเขาได้ (สัญญาณบอกปมด้อยและขนาดที่เล็กอีกเรื่อง)

ผมกดรีพอร์ตม็อดอย่างเดียวเลยครับ

ผมเคยไปคุยเรื่องค่าแก๊สแอลพีจีกับคุณตอนไหนวะฝึ้ง?  :D

รู้สึกจะใช้ล็อคอิน คนหนีทหาร คุยนะ

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#5 Hollowman

Hollowman

น้องเก่า

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:02

icemash <<< = คนนี้คือ "ลี" ... ใช่ไหมครับ

#6 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:02

ผมเคยไปคุยเรื่องค่าแก๊สแอลพีจีกับคุณตอนไหนวะฝึ้ง?  :D

ชัดเลย ดัดจริตมาอยู่มู้นี้แล้ว :D

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#7 sugary

sugary

ขาประจำ

แต่ไอ้หมอเนี่ย  ทำผมไม่ค่อยเข้าบอร์ดเลยแหละ  เบื่อ

#8 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ลีเค้า เชี่ยวชาญเรื่องดัดจริตชนด้วยนะครับ -_-

#9 Hollowman

Hollowman

น้องเก่า

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:03

:huh: ... แสดงว่าเรื่องมันยาว วีรกรรมแยะ โจทก์เยอะ

#10 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:03

icemash <<< = คนนี้คือ "ลี" ... ใช่ไหมครับ

เดี๋ยวพรุ่งนี้ก็เปลี่ยนอีกครับ  อย่าไปจำเลย

#11 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:04

คือเหมือน  ปชป. ก้าวข้ามไม่พ้น  ทักษิณ  นะครับ

สรท. ก็ก้าวข้ามไม่พ้น "ลี"  อย่างไงอย่างงั้นแหละครับ

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#12 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:05

ชอบใส่อวตารเป็นรูปเท่ๆ เจ๋ง เหนือ แมน เป็นสัญญาณบอกว่าอวัยวะคงเล็กเท่านิ้วก้อย เลย overcompensate ด้วยรูปแทน

ผมจะไม่ตอบ เสียเวลา

ผมเคยไปคุยเรื่องค่าแก๊สแอลพีจีกับคุณตอนไหนวะฝึ้ง? :D

คุณผึ้งเขาพูดด้วยเหรอ ว่าเคยคุยเรื่องแอลพีจี หรือโดนปมเข้า

#13 Hollowman

Hollowman

น้องเก่า

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:05

ถาม "ลี" ... ทำไมลีถูกแบนครับ

ถาม "ลี" ... ทำไมต้องสร้างล๊อคอินใหม่ๆ เข้ามาตลอด

อยากรู้ครับ จะได้เข้าใจความสัมพันธ์ระหว่างสมาชิกในบอร์ด

#14 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:06

ไอ้ลี หรือ ไอ้กากลี คนที่คำนวณเลข 161/37 เป็นกึ่งหนึ่งครับ

พรรคประชาธิปัตย์ มี สส.รวมทั้งสิ้น 161 คน
เฉพาะที่เป็นเครือญาติกันก็ 37 คน 
เรียกได้ว่ากึ่งหนึ่ง ของพรรคเลยก็ว่าได้

จะเรียกสภาแห่งนี้ว่าอะไรดีครับ     :D

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#15 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:06

คือเหมือน ปชป. ก้าวข้ามไม่พ้น ทักษิณ นะครับ
สรท. ก็ก้าวข้ามไม่พ้น "ลี" อย่างไงอย่างงั้นแหละครับ

แล้วเผาไทยก้าวพ้นแล้วเหรอ เห็นบินไปขอตำแหน่ง แก้กฎหมายเพื่อแม้ว ปชช.ช่างมัน

#16 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

รู้สึกจะใช้ล็อคอิน คนหนีทหาร คุยนะ

นี่ติดเชื้อ Starbuck มาเหรอ?

คนหนีทหารเขาก็คือเขา

ผมจะไปใช้ชื่อคนหนีทหารเพื่ออะไรหล่ะครับ? 

หากผมกับคนหนีทหารเป็นคนเดียวกัน ผมจะต้องไปปิดบังคุณเพื่อ?  :D

ให้ม็อดลองพิสูจน์ดูมั้ยครับ  :D

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#17 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:07

ไอ้ลี หรือ ไอ้กากลี คนที่คำนวณเลข 161/37 เป็นกึ่งหนึ่งครับ

พรรคประชาธิปัตย์ มี สส.รวมทั้งสิ้น 161 คน
เฉพาะที่เป็นเครือญาติกันก็ 37 คน
เรียกได้ว่ากึ่งหนึ่ง ของพรรคเลยก็ว่าได้

จะเรียกสภาแห่งนี้ว่าอะไรดีครับ :D

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ลีไอคิวสูงครับ ลีเขาบอกว่างั้นนะ5555555

#18 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:10

:D ปัญหาคือเขาชอบโกหก และไม่ยอมรับผิดครับ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#19 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:11

นี่ติดเชื้อ Starbuck มาเหรอ?

คนหนีทหารเขาก็คือเขา

ผมจะไปใช้ชื่อคนหนีทหารเพื่ออะไรหล่ะครับ? 

หากผมกับคนหนีทหารเป็นคนเดียวกัน ผมจะต้องไปปิดบังคุณเพื่อ?  :D

ให้ม็อดลองพิสูจน์ดูมั้ยครับ  :D

เชิญเลยครับ  :D 
หากคนหนีทหารคือผม mod เขาแบนไปนานแล้วหล่ะครับ  :D

mod เขารู้ดีกว่าพวกคุณเยอะ

เก่งเนอะไอ้กากลี เก่งจนคำนวนเลขได้แบบนี้ 

จะเรียกสภาแห่งนี้ว่าอะไรดีครับ     :D

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#20 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:12

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#21 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:12

ปัญหาอีกอย่างคือ เขาเป็นดัดจริตชนคนหน้าด้านประจำ สรท.ครับ

#22 ซุ่มเงียบ

ซุ่มเงียบ

ขาประจำ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:15

ขอโทษนะครับ นี่เป็นกระทู้ตามหาสัตว์เลี้ยงหายรึเปล่าครับผม

#23 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:17

:D ปัญหาคือเขาชอบโกหก และไม่ยอมรับผิดครับ

ไหนคุณลองยกตัวอย่างที่ผมโกหกมาให้ จขกท เขาดูสักอันสิครับ  :D

-----------------------Page2------------

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#24 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:19

*
POPULAR

ขอโทษนะครับ นี่เป็นกระทู้ตามหาสัตว์เลี้ยงหายรึเปล่าครับผม

เปล่าครับเพราะที่สรท.ไม่มีใครเลี้ยงสัตว์นรกแบบนี้ครับ

#25 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:20

ไหนคุณลองยกตัวอย่างที่ผมโกหกมาให้ จขกท เขาดูสักอันสิครับ  :D

-----------------------Page2------------

เวลา mod เขาแบน เขาส่ง message มาบอกประมาณว่า "ใช้ login ซ้ำซ้อนโดยไม่มีหน้าที่"

ผมโกหกตรงไหนครับ?  :D

:D ที่ MOD ส่งกับที่พ่นออกมา มันเหมือนกันมั๊ยล่ะ หนูน้อย... จอมโกหก บิดเบือน

#26 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:21

ขออภัยครับ พอดีพึ่งมาใหม่ หลังจากแอบตามอ่านมานาน มีข้อสงสัยว่า

อ่านมาหลายวัน หลายกระทู้แล้ว จะมีคำว่า ไอ้ลี ไอ้นักข่าวลี ฯลฯ เลยงง

ว่าไอ้ "เจ้าคุณลี" ... คนนี้เป็นใคร และเหตุใดจึงได้รับการกล่าวขวัญถึง

มากมาย ตอนนี้สถานะถูกแบนหรืออย่างไร ... ทำไมล๊อคอินชื่อนี้ผมถึง

ไม่เคยเห็น จะเห็นก็แต่ล๊อคอินใหม่ๆ ตั้งชื่ออ่านยากๆ เข้ามาสักพัก ก็จะ

โดนสมาชิกถล่ม แล้วโดนแบนออกไปอีก แล้วจะรู้ได้อย่างไร ว่าคนไหน

คือลี  ...  วานเท้าความให้คนมาใหม่เข้าใจด้วยครับ

ปล. ผมเป็นนักกฎหมาย อายุ 38 ปี จากเชียงใหม่ ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ

ตอบ: ถูกแบนถาวร  -----> http://webboard.seri...งปัญหาใ/page-16

ผมอยากให้ทุกท่านย้อนไปดูพฤติกรรมของ Leeporter ด้วยกันหน่อยนะครับ

เหตุการณ์เริ่มต้นเมื่อวันที่ 20 เมษายน 2556 เวลาประมาณสองทุ่มครึ่ง

http://webboard.seri...ย์สองเพศ/page-4

อ่านความเห็น

อ้าว เคนย้ายคลาสมาสอนภาษาอังกฤษทู้นี้แล้วเหรอ? 

เดี๋ยวนี้นักเรียนตรึมนะ เปิดโรงเรียนแข่งกับครูสมศรีได้เลย    :D

คลาสนี้ มีโชว์ไส้เดือน 2 เพศ ตัวจริง เสียงจริง ด้วยนะ ตอนนี้กำลังคลุกขี้เถ้าอยู่เลย กร๊าก   :D

เอ๊ะ ผมไม่เห็นนะ ผมเห็นแต่ไจแอนท์หัวทึบ ที่คั่นหู กับดอกทอง 2 ดอก

กรุณาสุภาพกับผู้หญิงหน่อยนะฮะ

ตรงไหนครับ ที่ไม่สุภาพกับผู้หญิง? ไจแอนท์หัวทึบ?

ใน กระทู้นั้น มีสมาชิกไม่กี่คนที่เป็นเพศหญิง และแน่นอนว่า นี่คือการใช้คำพูดหยาบคายกับสุภาพสตรี ซึ่งผิดกฏและสามารถแบนชั่วคราวได้แน่นอน ( สังเกตนะครับ คนเค้าทักท้วง ยังทำหน้ามึนไม่รู้เรื่อง เฉไฉ แบบหน้าไม่อาย )

กฎการใช้งานเว็บบอร์ด

2. ห้ามแสดงความเห็นด้วยถ้อยคำหยาบคาย หรือส่อไปในทางที่ไม่สุภาพ

5. ห้ามวิพากษ์วิจารณ์ พาดพิงสมาชิกเว็บบอร์ดคนอื่นๆ ในทางเสียหาย

13. admin สามารถแบนสมาชิกที่กระทำผิดกฎอย่างรุนแรงได้ทันทีโดยไม่มีกำหนดเลิกแบนในกรณีดังต่อไปนี้

13.2 ใช้ถ้อยคำหยาบคายทางเพศ

ข้อสองนั้น อาจจะโดนแค่ตักเตือน แต่ข้อ 13 นั้นถือว่ารุนแรง ต้องมีการแบน เพราะตามความหมายของคำว่าดอกทองคือ

http://dictionary.sa...m/search/ดอกทอง

ซึ่ง เห็นได้ชัดว่า Leeporter ได้ทำผิดกฏอย่างชัดเจน และสมควรถูกแบนแล้ว จากการสอบถาม moderator ผมได้ทราบในภายหลังว่า เป็นการแบนชั่วคราวเท่านั้น ถ้าลองย้อนไปดูในกระทู้นั้น จะเห็นได้ว่าล็อกอิน Leeporter หายไปตอนก่อนสี่ทุ่มในวันที่ 20 เมษายน แล้วก็ปรากฏล็อกอินใหม่คือ "คนดีทั่วไป" ในวันรุ่งขึ้นตอนประมาณสิบโมงครึ่ง

เห็น ได้ชัดเลยว่า นี่คือการไม่ยอมรับกฏกติกาของบอร์ดแบบหน้าด้านๆ ตัวเองทำถ่อยกับผู้หญิง โดนตักเตือน แต่ไม่เคยสำนึกผิดเลยสักนิด แล้วเที่ยวมาโพนทะนา ด่าคนโน้นคนนี้ ที่บัดซบคือไปตั้งกระทู้มาร์ชแมลโลว์ ตัวเองนั่นแหละที่เป็นเด็กไม่มีความอดทน ทำเสร่อมาล้อชาวบ้านเค้า

ผม ยอมรับว่าตอนแรกก็คิดแบบโลกสวยเหมือนกัน แต่กลับมาคิดดูดีๆแล้ว นี่คือการยอมให้คนชั่วมาป่วนบอร์ด มายุแยงตะแคงรั่ว โดยหาได้สำนึกถึงความผิดของตนเองเลย ชี้หน้าด่าคนอื่นไปทั่ว ทั้งที่ตัวเองแหละที่ถ่อย ทำผิดกฏซ้ำซาก

ผม อยากรณรงค์ให้ทุกท่านช่วยกันเผยแพร่ความถ่อยสถุลของ Leeporter ที่ได้ทำไว้ แล้วไม่ยอมรับผิดแบบหน้าด้านๆ ให้ทุกท่านได้รับทราบทั่วกันในบอร์ดด้วยครับ

ส่งท้ายด้วยหลักฐานอีกชิ้นครับ

กรณีคุณ Lee มีการสมัครใหม่เข้ามาหลายครั้งระหว่างติดโทษแบน

ถ้าเจ้าตัวยอมรับผิด ต้องรับโทษแบนให้ครบกำหนดก่อนครับ แล้วล็อกอินก็จะถูกปลดแบน

แต่เมื่อมีเจตนาไม่ยอมรับการตัดสินหรือรับโทษ ก็จะถูกแบนถาวรครับ

การแบนไม่ได้เกี่ยวข้องกับกรณีคุณโทนี่ครับ เพียงแต่บังเอิญม็อดเข้าไปดูแลกระทู้นั้น

คุณ Canis หรือคุณ Lee เลยได้รับอานิสงค์ไปด้วยครับ

ปล. ถ้าท่านไดคิดว่าสิ่งที่ผมพูดนั้นผิดจากข้อเท็จจริงตรงไหน แย้งมาเลยครับ ผมพร้อมพิจารณาเสมอ

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#27 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:23

ผมว่าร้อยล็อคอินที่เข้ามาป่วนๆช่วงนี้ น่าจะเป็นทีมสื่อสารของพรรคเพื่อไทย แล้วก็น่าจะมีเสื้อแดงโรคจิตบางคนนร่วมด้วยครับ เพราะทิศทางความเคลื่อนไหวค่อนข้างชัดเจนไปในทางเดียวกัน และมียุทธวิถีการสื่อสารที่เหมือนๆกันด้วย

กลุ่มคนเหล่านี้มักจะมีการเพิ่มการเคลื่อนไหว ตามอีเวนท์สำคัญต่างๆ เช่นการเลือกตั้งครั้งสำคัญๆ หรือการเคลื่อนไหวของกลุ่มต่อต้านพวกเขาครับ และมักจะหายตัวไปอย่างทันที เมื่อเหตุการณ์นั้นจบลง มีทั้งมาโพสป่วนแบบข้างบนนี่ กับโพสโฆษณาชวนเชื่่อหน่ะครับ

หลังๆเริ่มยืนระยะไม่ค่อยนานนัก พอจนแต้มเถียงอะไรไม่ได้ ก็เปลี่ยนล็อคอินเข้ามาใหม่ จะได้ไม่ต้องรับผิดชอบความผิดพลาดที่ผ่านมา เสมือนว่าไม่มีอะไรเกิดขึ้น จริงๆผมว่าก็หน้าเดิมๆนั่นแหละครับ 

ผมไม่มั่นใจร้อยเปอร์เซ็นต์หรอกนะครับ เพราะก็คะเนเอาล้วนๆ แต่ผมมั่นใจอยู่อย่างนึง ถ้าเขาไม่ทำเพื่อเงิน ก็ต้องโรคจิตแน่ครับ  :lol:

Edited by ควันหลง, 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 17:07.

#28 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:23

ตามกฎบอร์ดครับ

13.10สมัครล็อคอินซ้อน โดยไม่มีหน้าที่ในเสรีไทยเว็บบอร์ด ***

10. ผู้ที่ได้รับการเตือนการทำผิดกฎมากกว่า 3 ครั้ง ในครั้งแรกจะถูกแบน 3 วัน และติดทัณฑ์บน 14 วันหลังจากนั้น
11. ในกรณีที่เคยถูกแบนแล้ว และมีการทำผิดกฎมากกว่า 2 ครั้งในช่วงที่ไม่ใช่ทัณฑ์บน ให้ลงโทษด้วยการแบน 7 วัน และทัณฑ์บนอีก 30 วัน
12. หากมีการทำผิดกฎระหว่างทัณฑ์บน จะถูกแบนออกจากระบบทันที

ถาม "ลี" ... ทำไมต้องสร้างล๊อคอินใหม่ๆ เข้ามาตลอด

วิสัยคนพาล ย่อมอยู่เหนือความคาดหมายของบัณฑิต

อยากรู้ครับ จะได้เข้าใจความสัมพันธ์ระหว่างสมาชิกในบอร์ด

สมาชิกบอร์ดไม่มีความสัมพันธ์ใดๆกับเขานะครับ

ที่เขาคิดว่าเป็นคู่กรณีคนนู้นคนนี้ เขาแค่สร้างราคาให้ตัวเองเท่านั้น

#29 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:25

เวลา mod เขาแบน เขาส่ง message มาบอกประมาณว่า "ใช้ login ซ้ำซ้อนโดยไม่มีหน้าที่"

:D ที่ MOD ส่งกับที่พ่นออกมา มันเหมือนกันมั๊ยล่ะ หนูน้อย... จอมโกหก บิดเบือน

ผมไปโกหกเพื่ออะไรหล่ะครับ

mod เขาเขียนมาชัดเจนว่า สมัคร login ซ้ำซ้อนโดยไม่มีหน้าที่

ผมก็เอามาแซว mod เขา

:D

ผมถามคุณว่า ผมจะไปโกหกคุณเพื่อ?

:D เขาบอกตรงไหนให้หนูลี ใช้ได้ครั้งละ 1 login...

#30 Hollowman

Hollowman

น้องเก่า

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:26

ระดับตำนานนี่เอง  :o

#31 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:28

*
POPULAR

โน่

ไอ้หมอนี่น่ะ เดะเดะ

กระทู้ที่มันป่วนยอดวิวสูงสุดไม่กี่พันเอง

ระดับตำนานจริงต้อง โลโมติ้ว!!!

ยอดวิวเสรีไทยเกือบสองแสน!!!

#32 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:30

ผมไปโกหกเพื่ออะไรหล่ะครับ

mod เขาเขียนมาชัดเจนว่า สมัคร login ซ้ำซ้อนโดยไม่มีหน้าที่

ผมก็เอามาแซว mod เขา

:D

ผมถามคุณว่า ผมจะไปโกหกคุณเพื่อ?

:D เขาบอกตรงไหนให้หนูลี ใช้ได้ครั้งละ 1 login...

ก็ผมประชดแดกดัน mod เขาไงครับ  :D

เพราะรู้ว่าเขาต้องมาอ่าน

ไหนคุณลองบอกมาซิว่าผมจะไปโกหกคุณเพื่อให้ได้อะไร?  :D  :D

:D โกหก... แต่ไม่เคยกล้ารับ ส่วนจะเพื่ออะไร ผมคงไม่เข้าใจคนโรคจิตที่วันๆสมัครมาเกือบร้อย login หรอก...

#33 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:31

ระดับตำนานนี่เอง :o

โน่
กระทู้ที่มันป่วนยอดวิวสูงสุดไม่กี่พันเอง

ระดับตำนานจริงต้อง โลโมติ้ว!!!

วิศวกร เงินเดือน 15000 บาท สร้างตึก 24 ชั้น มีสองเพศ กินโลโมติ้ว ล๊อกอิน ใจดี 20

#34 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:32

^

^

อะโห...เป๊ะ

อย่าลืมขี่ดูคาร์ติด้่วยฮับ

เสรีไทย-ใจดีตอแหลบูคาติ 4.jpg

#35 Hollowman

Hollowman

น้องเก่า

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:32

โน่

วิศวกร เงินเดือน 15000 บาท สร้างตึก 24 ชั้น มีสองเพศ กินโลโมติ้ว ล๊อกอิน ใจดี 20

อันนี้คุ้นๆ เหมือนเคยอ่านใน เว็บดราม่า ... เรื่องวิศวกรเงินเดือน 15,000 บาท ที่เอาหลักฐานมาแฉกันใช่ไหมครับ

#36 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:33

เหอะๆ เขาเรียก login ขยะครับ -_-

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

#37 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:35

จะสนไอ้กากลีไปทำไมครับ ก็แค่นักเยิ๊บมือในตำนาน สรท. อีกตัว แค่นั้น

#38 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:36

โน่

อันนี้คุ้นๆ เหมือนเคยอ่านใน เว็บดราม่า ... เรื่องวิศวกรเงินเดือน 15,000 บาท ที่เอาหลักฐานมาแฉกันใช่ไหมครับ

ใช่ครับ ผมเริ่มอ่านเสรีไทยตอนนั้นครับ แอบดูไปนานเลยสมัครบ้างครับ ตำนานมีอีกคนครับคือ ด๊อกเตอร์ โสภณ พรโชคชัย รายนี้ อยากดังครับ

#39 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:36

อยากรู้ด้วยคนครับ 

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#40 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:37

อ่านแล้วขำๆ ดีครับ อย่าลืมเรื่องศูนย์กลางจักรวาลด้วยเน้อ

#41 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:38

หนีไปแล้ว ทนความจริงไม่ได้

#42 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:39

ใช่ครับ ผมเริ่มอ่านเสรีไทยตอนนั้นครับ แอบดูไปนานเลยสมัครบ้างครับ ตำนานมีอีกคนครับคือ ด๊อกเตอร์ โสภณ พรโชคชัย รายนี้ อยากดังครับ

ใจดีมีประโยชน์น้า  

ช่วงนั้นมีคนตามกระทู้ใจดีเข้ามาอ่านที่นี่ แล้วทนไม่ไหว สมัครล็อกอินเสรีไทยเยอะเลยน้า

ผิดกับลี   ลีมันตัวไล่แขก  สมาชิกหายไปหลายคนเพราะรำคาญมัน

สมเจตนาเลยแหละ  มาไล่แขก

#43 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:40

ใจดีมีประโยชน์น้า
ช่วงนั้นมีคนตามกระทู้ใจดีเข้ามาอ่านที่นี่ แล้วทนไม่ไหว สมัครล็อกอินเสรีไทยเยอะเลยน้า

ผิดกับลี ลีมันตัวไล่แขก สมาชิกหายไปหลายคนเพราะรำคาญมัน
สมเจตนาเลยแหละ มาไล่แขก
ผมก็คนนึงที่มาอ่านเพราะใจดีครับ

#44 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:43

1. ครั้งนึงมีคนใช้นามแฝงนี้ครับ
  2. photo-thumb-12544.jpg?_r=1362661014
    Leeporter ขี้แพ้ Joined on 28 กุมภาพันธ์ 2555 09:22
    Banned · 1,493 posts

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#45 Hollowman

Hollowman

น้องเก่า

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:45

โจทก์ กับ โจทย์ คนละความหมายกันครับ

#46 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:51

อยากรู้ด้วยคนครับ 

คนถูกแบนถาวรไม่มีที่ยืนสำหรับที่นี่แล้ว ที่สำคัญ "ทำตัวเอง"

ถ้ายังมาโพสก็ถูกแบนตลอดไป เรียกว่าแพ้ม็อดที่แค่กดปุ่ม  คนคนนี้ไม่ได้มีโจทก์หรือศัตรูเป็นใครที่ไหนเลย ..

ทำตัวเองให้ติดโทษตลอดชีวิต ไม่เคยยอมรับโทษ (ลองย้อนกลับไปอ่านเรป.#32 ที่ด่าผู้หญิงว่า "ดอกทอง 2 ดอก" )

ปัจจุบันเข้ามาป่วนในสนามที่ไม่มีวันชนะ ขอให้ท่านตามดูก็แล้วกัน  ไม่ใช่มีคนนี้เพียงคนเดียว

เคยมีมาคนนึง ตอนนี้ก็หายไปแล้ว หลังจากทำอยู่เป็นปี  อยากรู้เหมือนกันว่าการบ้าพลังในสิ่งที่ผิดจะไปได้สักกี่น้ำ

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#47 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:53

โจทก์ กับ โจทย์ คนละความหมายกันครับ

เข้ามาแป๊บเดียว เริ่มติดนิสัย "สู้ด้วยตัวอักษร" จากคน สรท แล้ว :D

ดีกว่าสู้ด้วยเรื่องโกหกนะครับ

#48 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:55

คือเหมือน  ปชป. ก้าวข้ามไม่พ้น  ทักษิณ  นะครับ

สรท. ก็ก้าวข้ามไม่พ้น "ลี"  อย่างไงอย่างงั้นแหละครับ

ไอ้กากลีต่างหาก ก้าวไม่พ้นเสรีไทย กร๊าก โดนแบนไม่รู้กี่ที ยังด้านเข้ามาอีก  :D

#49 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:56

*
POPULAR

ตอบ จขกท ครับ

ความผิดที่ทำให้โดนแบน ดูได้จากความเห็นของคุณหนูอ้อยนะครับ

ประเด็นสำคัญของการถูกแบนของแต่ละยูสเซอร์

คือการทำผิดกฏครับ

ในทุกหน้า ทุกกระทู้ในเสรีไทย 

คุณจะสามารถอ่านกฏการใช้งานของบอร์ดได้ ที่มุมล่าง ขวามือครับ

จะมีไว้ว่า “กฏการใช้งานเว็บบอร์ด Privacy Policy”

ซึ่งหากทุกสมาชิกได้อ่าน ก็คงจะรู้ ว่าอะไรควร และอะไรไม่ควรปฏิบัติ

แต่ สิ่งสำคัญที่สุด

คือการเคารพในพื้นที่ของกันและกันครับ

บอร์ดนี้ มีจำนวนสมาชิกหลายหมื่นคน มีคนร่วมสนทนาพูดคุยกันหลายร้อย

คนเข้ามาอ่านอีกมากมาย ถือเป็นสังคมนึง ที่มีคนหมู่มากอยู่ร่วมกัน

เราจึงต้องควรให้ความเคารพในสิทธิ์ของผู้อื่น ตามความควรจะเป็นในสังคมครับ

แต่ถึงกระนั้น ก็ยังคงมีคนจำนวนไม่น้อย ที่ไม่สนใจกฏ

ไม่สนใจสิทธิ์ของคนอื่น ไม่สนใจที่จะมีความเอื้อเฟื้อต่อคนอื่น

เพราะมองแต่ตนเองเป็นหลัก เห็นสิทธิ์ของตัวเองเป็นที่ตั้งแต่เพียงฝ่ายเดียว

สังคมนั้นๆ จึงจำเป็นต้องมีกฏ เพื่อควบคุมการใช้ส่วนหนึ่งของชีวิตร่วมกันครับ

เมื่อมีกฏ ก็จะต้องมีคนโดนลงโทษตามกฏ หากคนๆ นั้นละเมิด

นายลี และสมาชิกอีกบางท่าน จึงต้องโดนโทษนั้นไป

ความจริง มักโดนเริ่มจากการตักเตือน ไปจนถึงการแบนชั่วคราว

แต่ด้วยความเป็นคนที่ไม่สนใจใครอื่น แม้จะถูกแบนชั่วคราว

นายลีจึงไม่สามารถอดรนทนต่อการอยู่เฉยเพียงแค่ 1 อาทิตย์ได้

จึงต้องสมัครลอคอินซ้อน เพื่อจะได้ดิ้นรนเข้ามาในบอร์ดได้ตามที่ต้องการ

โทษจึงขยายไปเป้นโดนแบนถาวรไป

ปัญหาของสังคมเราที่มีอยู่ทุกวันนี้ เกิดจากการที่คนทำผิด และไม่ยอมรับความผิดนั้นไงครับ

เหมือนดังเช่นนักโทษหนีคดีบางคน ที่ไม่ยอมรับในความผิด และการลงโทษแต่เพียงเล็กน้อย

(ความจริง ในฐานะของอดีตนายกฯ ทักษิณอาจไม่ต้องนอนห้องขังเสียด้วยซ้ำ)

แต่กลับกลายเป็นว่า ไม่ยอมรับในความผิดนั้น

และก่อการจนเกิดปัญหาขึ้นมากมายดังที่ปรากฏอยู่ในประเทศทุกวันนี้

การยุยงส่งเสริมให้คนเสื้อแดงจำนวนมาก ต้องปักหลักชุมนุมกันกลางถนนสายเศรษฐกิจ

ก่อความเดือดร้อนให้ผู้ที่ไม่เกี่ยวข้องอีกมากมายมหาศาล

จนการเพียงไม่ชอบในตัวอดีตนายก กลายเป็นความเกลียดชัง

จนโทษที่ควรจะโดนเพียง 2 ปี ก่อให้เกิดโทษอย่างอื่นที่ยังไม่รู้อีกเท่าไหร่

จนในใจผู้คนในสังคมอีกจำนวนมาก เกลียดชังและอยากกระทืบให้จมดิน

นั่นคือการไม่ยอมรับกฏการอยู่ร่วมกันของทักษิณและนายลีไงครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#50 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 3 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:57

อย่าไปสนใจไอ้กากลีเลยครับ คุณ จขกท แค่ขี้ข้าแม้ว พยายามจะเชลียร์ไอ้แม้วนายมัน 

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน