Jump to content

- - - - -

~ ขออภัยครับ พอดีพึ่งมาใหม่ มีข้อสงสัย ~

• Please log in to reply
138 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 11:14

ประจานตัวเองต่อไปนะ

#102 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 11:15

อาเฮียลี เข้าใจผิด ผมไม่ใช่คนดีหรอก

เอากันจริง ๆ นะ ตอนผมทำงานที่ตึก CM

คนในออฟฟิศ นั้น เขาไม่ค่อยชอบผม

เขาตีตราว่าผม เป็นคนที่เจ้านาย อีกฝั่ง ส่งมา จับผิด

แล้วถ้าเจอตัวจริงผม อาเฮียลี ก็จะไม่คบผมหรอก

เพราะผม เป็นคนที่ถ้าพูดด้วยปาก จะปากไม่ค่อยดี

ดังนั้น แล้ว แม้ว่า ด้านหนึ่ง อาเฮียจะคิดว่า

ผมไม่เลว แต่อีกด้าน คนอื่น คิดว่า ผมเลว

นั่นหมายความว่า พี่โทนี่ ที่ด้านหนึ่ง

อาเฮียลี คิดว่าไม่ดี แต่จริง ๆ ถ้าเจอตัวจริง

พี่โทนี่ อาจเป็นคนที่ อาเฮีย ต้องการ

ดื่มน้ำชาด้วย ก็เป็นได้

ดังนั้น การตัดสินคนที่ ในเน็ต ดูจะไม่

ใช่การตัดสิน ที่ถูกต้อง เพราะในเน็ต

คนเรามักพูดอะไร ที่ไม่จำเป็นต้องเป็นตัวตน

ของเขาจริง ๆ เสมอ อะนะ

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#103 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 11:26

เสนอความจริงครึ่งเดียวเขาเรียกว่าโกหกหรือเปล่าครับ

คุณเอาความจริงอีกครึ่งที่ว่ามาให้ดูหน่อยสิ
พูดเป็นนกแก้วนกขุนทอง

ผมเอากระทู้ต้นเรื่องมาให้เข้าไปดูเองแล้วนะครับ มีอีกครึ่งตรงไหนที่ยังไม่ได้ดูครับ? :D
ไม่รู้นะ ผมไม่ได้พูดถึงใคร ร้อนตัวเอง เมื่อไหร่จะขุดภาคใต้หล่ะ คุณไม่ต้องห่วงนะ ผมวนลูปไม่เป็น ตอบเคลียร์คือจบ ไม่เคลียร์ค่อยถาม ไม่ถามเรื่องเดิมที่เคลียร์แล้ว ยกเว้นคำตอบจะไม่ต้องจริตพวกชอบดัดจริต

Edited by JSN, 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 11:31.

#104 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 11:35

บางทีเวลาเจอกองขี้หมา เลือกที่จะก้าวข้ามไปก็ดีนะครับ

แหม่.... มาเป้นทีมเลย

#105 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 11:35

แปะเฉยเป็นสิ่งระลึกใจตัวเองนะ

Edited by JSN, 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 11:36.

#106 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 11:37

ผมไม่มีอะไรจะต้องอายหรอกครับ คุณทรงธรรม

ผมไม่ได้เอาชีวิตมาฝากไว้ตามเวปบอร์ด

ผมไม่ได้ทำอะไรผิด จนต้องพยายามมากู้หน้าคืน

ผมแค่พูดตามทำนองคลองธรรมที่ถูกที่ควรในความคิดของผม

ส่วนไอ้ลี

ที่เฮียไม่เถียงเอ็ง ไม่ตอบโต้เอ็งในประเด็นที่เอ็งคิดว่า ยกมาเพื่อดิสเครดิตเฮีย

เพระาเฮียรู้ความจริง ว่าเกิดอะไรขึ้นบ้าง

แต่ไม่อยากพล่ามพูดแก้ตัว เอาดีใส่ตัวเหมือนที่เอ็งกำละงดิ้นทำอยู่

เฮียอยากให้เจ้าของกระทู้ได้พิจารณาเอาเอง

หรือแม้จะมีการพิจารณาตามคำแก้ตัวของเอ็งอยู่ฝ่ายเดียว เฮียก็ไม่ถือ

คนทั่วไป คนที่คิดอะไรแบบปกติชน เฮียว่าเค้าจะเข้าใจว่ะ 

ปัญหาคือตัวเอ็งต่างหาก ที่ไม่ยอมรับ

ว่าสิ่งที่เอ็งทำ มันเป็นเรื่องผิด มันเป็นเรื่องที่สังคมไม่ยอมรับ

ดังนั้น ทุกความคิด ทุกคำพูด ทุกการแสดงออกของเอ็ง

มันย่อมแสดงตัวตนของเอ็งออกมาให้คนอื่นเค้าเข้าใจได้

ยิ่งเอ็งดิ้นเท่าไหร่ เอ็งก็ยิ่งเปิดตัวตนออกไปมากเท่านั้น

เปลี่ยนมาเกาะชายกระโปรงผู้หญิงแล้ว

ก็เอาให้ยาวๆ นะไอ้น้อง

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#107 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 12:01

..... อ่าน ๆ ดู คงมี ผมคนเดียว  ที่ชอบ..ลี..

๕๕๕๕๕๕ กร๊ากกกกกกกกกก กั๊กกกก ๆ

เห็นทีไร ขำกลิ้ง..( ชา ลี  แชปลิน Charlie -

CHaplin....)   คับ  ไม่เชื่อ ดูแล้วจะชอบ.....

#108 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 12:02

อาเฮียลี เข้าใจผิด ผมไม่ใช่คนดีหรอก

เอากันจริง ๆ นะ ตอนผมทำงานที่ตึก CM

คนในออฟฟิศ นั้น เขาไม่ค่อยชอบผม

เขาตีตราว่าผม เป็นคนที่เจ้านาย อีกฝั่ง ส่งมา จับผิด

แล้วถ้าเจอตัวจริงผม อาเฮียลี ก็จะไม่คบผมหรอก

เพราะผม เป็นคนที่ถ้าพูดด้วยปาก จะปากไม่ค่อยดี

ดังนั้น แล้ว แม้ว่า ด้านหนึ่ง อาเฮียจะคิดว่า

ผมไม่เลว แต่อีกด้าน คนอื่น คิดว่า ผมเลว

นั่นหมายความว่า พี่โทนี่ ที่ด้านหนึ่ง

อาเฮียลี คิดว่าไม่ดี แต่จริง ๆ ถ้าเจอตัวจริง

พี่โทนี่ อาจเป็นคนที่ อาเฮีย ต้องการ

ดื่มน้ำชาด้วย ก็เป็นได้

ดังนั้น การตัดสินคนที่ ในเน็ต ดูจะไม่

ใช่การตัดสิน ที่ถูกต้อง เพราะในเน็ต

คนเรามักพูดอะไร ที่ไม่จำเป็นต้องเป็นตัวตน

ของเขาจริง ๆ เสมอ อะนะ

ทรงธรรม 

ผมแยกแยะได้ว่าใครจอมปลอม ใครของจริงครับ  :D

อย่างไอ้เฒ่าหัวงูที่ผมเอามาแฉนั่น  คุณรู้ความจริงแล้วคุณจะหนาว  :D

แล้วเป็นใคร ไหนลองบอกหน่อย เผื่อจะหนาว

:D 

#109 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 12:04

ลี คือคนมีปมด้อย  

ชอบอวดฉลาดทั้งๆที่ตัวเองโง่

ชอบโม้ ว่าตัวเองเก่ง การศึกษาดี แต่เลขเศษส่วนง่้ายๆยังคำนวณผิด และบอกค่าแก๊สแอลพีจีผิดทั้งที่อวดว่าตัวเองเป็นวิศวะ

ชอบกร่าง ทั้งๆที่คนที่ตัวเองเถียงด้วยเขาเก่งกว่าเขาตั้งเยอะ

ชอบโชว์ภูมิว่ารอบรู้ ทั้งที่หลายเรื่องที่รู้ ก็ผิด

ชอบข่ม ทั้งๆที่พูดดีๆแบบเสมอภาคเท่าเทียมกันก็ได้

ชอบทำตัวเป็นศูนย์กลางจักรวาล ทั้งที่คนอื่นส่วนใหญ่ก็ไม่ได้สนใจมัน

ชอบใส่อวตารเป็นรูปเท่ๆ เจ๋ง เหนือ แมน  เป็นสัญญาณบอกว่าอวัยวะคงเล็กเท่านิ้วก้อย เลย overcompensate ด้วยรูปแทน

ถ้าผมรู้ว่าอวตารใหม่คือคนๆนี้ (ซึ่งส่วนใหญ่ทุกคนรู้ เพราะเขาชอบใช้คำพูดเดิมๆ เพื่อให้ทุกคนจำเขาได้ (สัญญาณบอกปมด้อยและขนาดที่เล็กอีกเรื่อง)

ผมจะไม่ตอบ  เสียเวลา

ผมกดรีพอร์ตม็อดอย่างเดียวเลยครับ

ผมเคยไปคุยเรื่องค่าแก๊สแอลพีจีกับคุณตอนไหนวะฝึ้ง?  :D

รู้สึกจะใช้ล็อคอิน คนหนีทหาร คุยนะ

คุณชารีฟ คงสับสนนิดหน่อยแล้วล่ะค่ะ

คนหนีทหาร Mark lover เคยเปลี่ยนชื่อว่า ประชาธิปด

ตอนนี้กลับมาเป็น คนหนีทหารตามเดิม

ส่วนกากลี เคยใช้ชื่อว่า ประชาธิปด

ซ้ำกับ คนหนีทหาร

#110 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 12:05

gladiator 1.jpg

#111 asawinee

asawinee

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 12:10

ขออภัยครับ พอดีพึ่งมาใหม่ หลังจากแอบตามอ่านมานาน มีข้อสงสัยว่า

อ่านมาหลายวัน หลายกระทู้แล้ว จะมีคำว่า ไอ้ลี ไอ้นักข่าวลี ฯลฯ เลยงง

ว่าไอ้ "เจ้าคุณลี" ... คนนี้เป็นใคร และเหตุใดจึงได้รับการกล่าวขวัญถึง

มากมาย ตอนนี้สถานะถูกแบนหรืออย่างไร ... ทำไมล๊อคอินชื่อนี้ผมถึง

ไม่เคยเห็น จะเห็นก็แต่ล๊อคอินใหม่ๆ ตั้งชื่ออ่านยากๆ เข้ามาสักพัก ก็จะ

โดนสมาชิกถล่ม แล้วโดนแบนออกไปอีก แล้วจะรู้ได้อย่างไร ว่าคนไหน

คือลี  ...  วานเท้าความให้คนมาใหม่เข้าใจด้วยครับ

ปล. ผมเป็นนักกฎหมาย อายุ 38 ปี จากเชียงใหม่ ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ

ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันค่ะ

คุณ Hollowman ใช่คนที่อยู่ในเว็บจ่าคนนี้หรือเปล่าค่ะ

http://drama-addict....comment-page-4/

เจ้าของช้อความนี้ใช่ไหมคะ

ที่เถียงกันนี่ มีใครเป็นนักกฎหมายบ้างไหมครับ อธิบายผมที ว่า ม.122 มีเนื้อหาว่าอย่างไร และมีที่มาที่ไปอย่างไร มีมานานแค่ไหน ประเทศอื่นมีกฎหมายที่ปกป้องประมุข หรือผู้นำของรัฐแบบนี้อีกหรือไม่ ทำไมต้องแก้ แก้เพื่ออะไร แก้ประเด็นไหน แก้แล้ว ปชช จะได้ประโยชน์อะไร วานผู้รู้อธิบายให้กระจ่างทีครับ

#112 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 12:11

เจ้าของกระทู้เห็นอะไรมั้ยครับ?

ผมพูดด้วย FACT เค้าตอบโต้ด้วยอะไร??

พิจารณาเอาเองนะครับ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#113 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 12:16

ทุกวันนี้ผมมีความสุขดี ในการลุ้นว่า @Lee จะโพสได้ถึงร้อยโพสไหม :lol:

Edited by นายตัวเกร็ง, 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 12:29.

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#114 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 12:17

ลี คือคนมีปมด้อย  

ชอบอวดฉลาดทั้งๆที่ตัวเองโง่

ชอบโม้ ว่าตัวเองเก่ง การศึกษาดี แต่เลขเศษส่วนง่้ายๆยังคำนวณผิด และบอกค่าแก๊สแอลพีจีผิดทั้งที่อวดว่าตัวเองเป็นวิศวะ

ชอบกร่าง ทั้งๆที่คนที่ตัวเองเถียงด้วยเขาเก่งกว่าเขาตั้งเยอะ

ชอบโชว์ภูมิว่ารอบรู้ ทั้งที่หลายเรื่องที่รู้ ก็ผิด

ชอบข่ม ทั้งๆที่พูดดีๆแบบเสมอภาคเท่าเทียมกันก็ได้

ชอบทำตัวเป็นศูนย์กลางจักรวาล ทั้งที่คนอื่นส่วนใหญ่ก็ไม่ได้สนใจมัน

ชอบใส่อวตารเป็นรูปเท่ๆ เจ๋ง เหนือ แมน  เป็นสัญญาณบอกว่าอวัยวะคงเล็กเท่านิ้วก้อย เลย overcompensate ด้วยรูปแทน

ถ้าผมรู้ว่าอวตารใหม่คือคนๆนี้ (ซึ่งส่วนใหญ่ทุกคนรู้ เพราะเขาชอบใช้คำพูดเดิมๆ เพื่อให้ทุกคนจำเขาได้ (สัญญาณบอกปมด้อยและขนาดที่เล็กอีกเรื่อง)

ผมจะไม่ตอบ  เสียเวลา

ผมกดรีพอร์ตม็อดอย่างเดียวเลยครับ

ผมเคยไปคุยเรื่องค่าแก๊สแอลพีจีกับคุณตอนไหนวะฝึ้ง?  :D

รู้สึกจะใช้ล็อคอิน คนหนีทหาร คุยนะ

คุณชารีฟ คงสับสนนิดหน่อยแล้วล่ะค่ะ

คนหนีทหาร Mark lover เคยเปลี่ยนชื่อว่า ประชาธิปด

ตอนนี้กลับมาเป็น คนหนีทหารตามเดิม

ส่วนกากลี เคยใช้ชื่อว่า ประชาธิปด

ซ้ำกับ คนหนีทหาร

สำนวน+อีโมเหมือนกันไปหน่อยผมเลยสับสนมั้งครับ

นึกว่าคนเดียวกัน แย่จริงๆเลยผม  :rolleyes:

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#115 asawinee

asawinee

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 12:32

ที่คุณ Gop สรุปไว้ใน rep 98 นั้น ตรงประเด็นมาก

จากกระทู้ มนุษย์สองเพศ

ขอเสริมเนื้อหา ให้ จขกท ทราบถึง การกระทำของ Leeporter เพิ่มเติมนอกจากด่าสมาชิกผู้หญิงด้วยคำหยาบคายทางเพศแล้ว

ยังด่าทอต่ออีก

ผมใช้เว็บบอร์ดมาหลายที่ ส่วนใหญ่สมาชิกผู้หญิงเขาจะค่อนข้างเรียบร้อย เงียบๆ 

มีแต่เสรีไทยนี่แหล่ะที่เพิ่งเห็นสมาชิกหญิงอุบาท์ลามกจิตใจสกปรกพอๆ กับสมาชิกชา  :D

จขกท เป็นผู้หญิง

คุณอ่านกระทู้นี้แล้ว กล่าวหาว่า สมาชิกหญิงอุบาท์ลามกจิตใจสกปรกพอๆ กับสมาชิกชา

แสดงว่า จขกท เป็นคนเช่นนั้น

หาหลักฐานมาเลย !!!

เอ๊ะ ผมไม่ได้พูดถึงจขกทนะ
พอดีกระทู้นี้พูดถึงคนสองเพศ ผมเลยเข้ามาอ่าน แล้วก็บ่นขึ้นมาเฉยๆ ว่าสมาชิกหญิงของที่นี่หลายคนเป็นเช่นนั้น
ตรงไหนเหรอที่ผมไปว่าเจ้าของกระทู้เขา? ผมไม่รู้ด้วยซ้ำว่าเขาเป็นผู้ชายหรือผู้หญิงหรือเกย์  :D

ตรงไหนเหรอที่ผมไปว่าเจ้าของกระทู้เขา? ผมไม่รู้ด้วยซ้ำว่าเขาเป็นผู้ชายหรือผู้หญิงหรือเกย์

คุณอ่านกระทู้นี้แล้วยังไม่รู้หรือว่า

เราเป็น จขกท

และเราบอกอยู่นี่ไง ว่า เป็นผู้หญิง

และ ถ้าคุณอ่านกระทู้ตลอด ไม่ใช่อยู่ๆก็ดุ่มๆเข้ามาด่า จะเห็นว่า เราใช้คำลงท้ายว่า "ค่ะ" ในหลายโพสต์

และคุณพิมพ์เองนะว่า

มีแต่เสรีไทยนี่แหล่ะที่เพิ่งเห็นสมาชิกหญิงอุบาท์ลามกจิตใจสกปรกพอๆ กับสมาชิกชา

เพิ่งเห็น

แปลว่าอะไร

แปลว่า เห็นจากกระทู้นี้เอง

กล้าด่าคนอื่น ก็ต้องกล้ารับสิคะ

เราเป็นเจ้าของกระทู้นั้น

เขาเข้ามาเพื่อด่าโดยเฉพาะ

โดยไม่รู้เลยว่าเราเป็นเจ้าของกระทู้

แถมยังแก้ตัวน้ำขุ่นๆอีก

Edited by asawinee, 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 12:36.

#116 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 12:34

สำนวน+อีโมเหมือนกันไปหน่อยผมเลยสับสนมั้งครับ

นึกว่าคนเดียวกัน แย่จริงๆเลยผม  :rolleyes:

เป็นไปได้ไงที่คน 2 คน ไม่รู้จักกัน จะใช้ชื่อล็อกอินประหลาดๆชื่อเดียวกัน สะกดเหมือนกันด้วย?

พวกเราคิดว่าแต้มต่อมันจะมีสักกี่เปอร์เซ็นต์?

โอกาสใช้ชื่อเดียวกันเพราะสลับล็อกอินกันจนงงเลยพลาด ยังสูงกว่าอีก

อ้อ  ลืมบอกครับ

กรณีนายกากใช้ผู้หญิงเป็นโล่มนุษย์ แล้วผู้หญิงเป็นไส้เดือน 2 เพศจนต้องมาตั้งกระทู้

ไม่ใช่เพราะเค้าเป็นผู้หญิงที่ล็อกอินเป็นชายนะครับ

แต่ที่มันน่ารำคาญสุดๆจนสมาชิกต้องตั้งกระทู้ เพราะหลังๆเล่นงงตัวเอง  เดี๋ยวตอบครับ เดี๋ยวตอบค่ะ

เดี๋ยวบอกตัวเองเป็นผู้ชาย เดี๋ยวบอกตัวเองเป็นผู้หญิง

แต่ขณะเดียวกัน ดันเถียงฉอดๆว่าตัวเอง "ไม่เคยโกหกว่าไม่เป็นเสื้อแดง"

คือแมร่มสัน-ดานตอแหลตั้งแต่ต้นน้ำ กลางน้ำ ปลายน้ำ

เล่นลิ้นแบบบูรณาการ และทำจะจะแบบไม่สนกฎกติกากันเลย

แบบจงใจเย้ยฟ้าท้าดิน

มันก็เลยเป็นที่มาของการโดนสมาชิกบอร์ดถล่มซะยับเยินหน้าแหกกันไปในครั้งนั้นครับ

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 12:38.

#117 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 12:50

เป็นไปได้ไงที่คน 2 คน ไม่รู้จักกัน จะใช้ชื่อล็อกอินประหลาดๆชื่อเดียวกัน สะกดเหมือนกันด้วย?

พวกเราคิดว่าแต้มต่อมันจะมีสักกี่เปอร์เซ็นต์?

โอกาสใช้ชื่อเดียวกันเพราะสลับล็อกอินกันจนงงเลยพลาด ยังสูงกว่าอีก

อ้อ  ลืมบอกครับ

กรณีนายกากใช้ผู้หญิงเป็นโล่มนุษย์ แล้วผู้หญิงเป็นไส้เดือน 2 เพศจนต้องมาตั้งกระทู้

ไม่ใช่เพราะเค้าเป็นผู้หญิงที่ล็อกอินเป็นชายนะครับ

แต่ที่มันน่ารำคาญสุดๆจนสมาชิกต้องตั้งกระทู้ เพราะหลังๆเล่นงงตัวเอง  เดี๋ยวตอบครับ เดี๋ยวตอบค่ะ

เดี๋ยวบอกตัวเองเป็นผู้ชาย เดี๋ยวบอกตัวเองเป็นผู้หญิง

แต่ขณะเดียวกัน ดันเถียงฉอดๆว่าตัวเอง "ไม่เคยโกหกว่าไม่เป็นเสื้อแดง"

คือแมร่มสัน-ดานตอแหลตั้งแต่ต้นน้ำ กลางน้ำ ปลายน้ำ

เล่นลิ้นแบบบูรณาการ และทำจะจะแบบไม่สนกฎกติกากันเลย

แบบจงใจเย้ยฟ้าท้าดิน

มันก็เลยเป็นที่มาของการโดนสมาชิกบอร์ดถล่มซะยับเยินหน้าแหกกันไปในครั้งนั้นครับ

มีการใช้เทคนิคขั้นสูงในการโพสต์ ในเวลาเดียวกัน

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#118 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:04

ได้อ่านกระทู้มนุษย์สองเพศแล้ว เพิ่งรู้ว่าตัวเองโลกสวยแค่ไหน ที่ชีวิตจริงไม่เจอคนแบบนี้รอบข้าง

ผมว่าถึงขั้นป่วยแล้วนะพวกนี้

#119 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 13:55

เหมือนควายแดงเผาเมืองแล้วโดนปราบก็โวยวายฟ้องนู่นฟ้องนี่

#120 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 14:07

หากคุณได้อ่านกระทู้มนุษย์สองเพศตั้งแต่ต้นจนจบแล้วคุณไม่รู้สึกอะไรกับแก็งค์โรคจิตชายหญิงกลุ่มนี้ คุณก็ต้องป่วยเป็นโรคจิตขั้นเดียวกับพวกเขาแล้วหล่ะครับ :D

ช่วยเลยนะ เอ๊ง ช่วยเอามาลงให้หมดเลยนะ

ช่วยเอาตั้งแต่เริ่ม ก่อนหน้ากระทู้ มนุษย์สองเพศ ละ ว่า เรื่องเป็นมายังไง

รีบ ๆ เลย คนจะได้รู้ว่า เอ๊ง เอาตัวเองมาประจาน จะเป็นยังไง

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#121 Hollowman

Hollowman

น้องเก่า

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 14:32

ขออภัยครับ พอดีพึ่งมาใหม่ หลังจากแอบตามอ่านมานาน มีข้อสงสัยว่า

อ่านมาหลายวัน หลายกระทู้แล้ว จะมีคำว่า ไอ้ลี ไอ้นักข่าวลี ฯลฯ เลยงง

ว่าไอ้ "เจ้าคุณลี" ... คนนี้เป็นใคร และเหตุใดจึงได้รับการกล่าวขวัญถึง

มากมาย ตอนนี้สถานะถูกแบนหรืออย่างไร ... ทำไมล๊อคอินชื่อนี้ผมถึง

ไม่เคยเห็น จะเห็นก็แต่ล๊อคอินใหม่ๆ ตั้งชื่ออ่านยากๆ เข้ามาสักพัก ก็จะ

โดนสมาชิกถล่ม แล้วโดนแบนออกไปอีก แล้วจะรู้ได้อย่างไร ว่าคนไหน

คือลี  ...  วานเท้าความให้คนมาใหม่เข้าใจด้วยครับ

ปล. ผมเป็นนักกฎหมาย อายุ 38 ปี จากเชียงใหม่ ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ

ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันค่ะ

คุณ Hollowman ใช่คนที่อยู่ในเว็บจ่าคนนี้หรือเปล่าค่ะ

http://drama-addict....comment-page-4/

เจ้าของช้อความนี้ใช่ไหมคะ

ที่เถียงกันนี่ มีใครเป็นนักกฎหมายบ้างไหมครับ อธิบายผมที ว่า ม.112 มีเนื้อหาว่าอย่างไร และมีที่มาที่ไปอย่างไร มีมานานแค่ไหน ประเทศอื่นมีกฎหมายที่ปกป้องประมุข หรือผู้นำของรัฐแบบนี้อีกหรือไม่ ทำไมต้องแก้ แก้เพื่ออะไร แก้ประเด็นไหน แก้แล้ว ปชช จะได้ประโยชน์อะไร วานผู้รู้อธิบายให้กระจ่างทีครับ

น่าจะใช่ครับ นานมากแล้ว พิมพ์เลขมาตราผิดอีกต่างหาก ป.อาญามาตรา 112 ครับ

#122 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 14:55

^

^

คุณ asawinee เก่งโคดดดด

ฮะฮะฮะ  เอาไงล่ะทีนี้

#123 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 15:03

ป่วยทางจิตแน่ๆไอ่ลี

#124 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 17:04

^

^

สมัครมาใหม่ 2 ล็อกอินเลยนะ

จัดไปอย่าให้เสีย

Report This Member

#125 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 17:07

ทำใจไม่ได้ที่คนอื่นดีกว่าเหรอครับ ลี

Edited by JSN, 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 17:08.

#126 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 17:08

ไหนใครปกปิดความจริงเหรอครับ

#127 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 17:20

ไหนใครปกปิดความจริงเหรอครับ

ก็พวกผู้ดีจอมปลอมที่รุมกินโต๊ะเขาในนี้ไงครับ

http://webboard.seri...4-มนุษย์สองเพศ/

:D
กระทู้เคยอ่านครับ ลี และอ่านกระทู้อื่นๆมาแล้วและรู้ว่า ใครคือต้นเหตุครับ คนในนี้เขารู้ทันคนไอคิวสูงจอมปลอมจอมดัดจริต ครับ

#128 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 17:31

ผมอ่านไปแล้วและผมก็รู้ว่า ลี เป็นคนจอมปลอมจอมดัดจริตคนหนึ่ง หน้าด้าน ที่ไอคิวไม่ได้สูงอย่างที่โมั แต่อีคิวสูง ยอมรับความจริงไม่ได้

Edited by JSN, 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 17:32.

#129 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 17:39

torsoanxious

น้องใหม่

• Banned
  • ^
  • ^
  • นิดนุงนะ
  •  
  • ฮาดารา-ไห ร้องไห้ง่า.gif

#130 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 19:57

ขอยาดม็อดนำมาแปะให้จขกท.ดู ไม่รู้ใครแฮะ แต่ม็อดตรวจแล้วมาจากคนเดียวกัน

http://webboard.seri...นเสนอ-mod-ครับ/

" ผมไม่รู้ว่าเป็นใคร แต่ทุกราย เป็นคนเดียวกัน ไล่แบนจนบางชื่อยังไม่ทันได้โพสต์ก็มี  แม้หลายครั้งอาจแบนช้าไป แต่ที่พิมพ์มาทั้งหมดก็หายเกลี้ยงอยู่ดี " ---- MOD_01

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#131 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 20:11

ขอยาดม็อดนำมาแปะให้จขกท.ดู ไม่รู้ใครแฮะ แต่ม็อดตรวจแล้วมาจากคนเดียวกัน

http://webboard.seri...นเสนอ-mod-ครับ/

" ผมไม่รู้ว่าเป็นใคร แต่ทุกราย เป็นคนเดียวกัน ไล่แบนจนบางชื่อยังไม่ทันได้โพสต์ก็มี  แม้หลายครั้งอาจแบนช้าไป แต่ที่พิมพ์มาทั้งหมดก็หายเกลี้ยงอยู่ดี " ---- MOD_01

โอ้่ โห ...  ไอ้เชี่ยลี

แม่มขยันป่วนจ้าดขนาดนี้เลนหรือครับเนี่ย ไอ้ผมก็นึกสี่-ห้าล็อกอินแล้วมันจะยอมแพ้ 

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#132 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 20:14

โอ้่ โห ...  ไอ้เชี่ยลี

แม่มขยันป่วนจ้าดขนาดนี้เลนหรือครับเนี่ย ไอ้ผมก็นึกสี่-ห้าล็อกอินแล้วมันจะยอมแพ้ 

:lol:  :lol:  :lol: แสดงว่าคุณเช พลาดคืนที่มันสมัครประมาณ 50 ล็อกอินไปครับ... โรคจิตขนานแท้ครับ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#133 เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 20:19

โอ้่ โห ...  ***ลี

:lol:  :lol:  :lol: แสดงว่าคุณเช พลาดคืนที่มันสมัครประมาณ 50 ล็อกอินไปครับ... โรคจิตขนานแท้ครับ

ช่วงนี้ยอมรับว่าพลาดไปจริงๆครับ กำลังยุ่งกับการเตรียมข้าวเปลือก-แกลบ เข้าโครงการโกงจำนำข้าวครับ :blink: :blink:

Edited by เช for Vendetta, 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 20:19.

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#134 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 21:10

โอ้ววว ผมพลาดไปได้ยังไงนะ 

#135 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 21:20

โอ้ววว ผมพลาดไปได้ยังไงนะ

^_^ เชิญชมครับ

ทำไมผลโพล์ในกระทู้ http://webboard.seri...et/topic/35497-โพลล์สำรวจความคิดเห็นตามที่/ ถึงได้หายไปครับ

และตามที่เจ้าของกระทู้ตั้งข้อสังเกต ว่ามีคนสมัครเข้ามาใหม่จำนวนมากนั้น ไม่ทราบว่าได้ตรวจสอบหรือยัง ว่าเกิดอะไรขึ้น

ผลโพลหายเพราะไปแก้ไขกระทู้ครับ

ส่วนล็อกอินจำนวนมาก มาจากผู้สมัครรายเดียวกันครับ

1. ข้อมูลหน้าเพจหายไปแล้ว อาจต้องให้ริดกุนค้น Log ของระบบ เป็นเรื่องที่ค่อนข้างยุ่งยากครับ

2. ม็อดไม่ได้เข้าไปดำเนินการครับ

ล็อกอินกลุ่มนั้นคือ Leeporter เจ้าเดิมแหละครับ

จาก MOD

http://webboard.seri...งปัญหาใ/page-15

กระทู้ต้นเรื่อง

http://webboard.seri...ามที่/?p=739076

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#136 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 21:57

โรคจิตของแท้

ยิ่งมีคนสนใจมากก็มีความสุขถึงจุดสุดยอด

สมัครร้อย login เพื่อเรียกร้องความสนใจชัด ๆ

#137 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 06:55

ใช้ Email Confermation เถอะครับม็อด  :angry:

แล้วก็ผมไม่แน่ใจว่ามี Plug-in ประเภท Anti bot รึยังครับ เพราะดูจากรูปแบบของชื่อกับระยะเวลาของการลงทะเบียนแล้วน่าจะเป็นรูปแบบของ bot register ครับ

เอาใจช่วยครับ  ^_^

"จนยากแต่มิใช่เห็นเงินทองก็ตาลุก ชาวเสียงสานต้องการดื่มเกียรติ"

งานเสวนาวิชาการ "เหลียวหลัง แลหน้าสู่ 1 ศตวรรษโรงเรียนช่างก่อสร้างอุเทนถวาย คุณค่าที่ควรอยู่"

#138 เช never die

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:41

ไอ้ที่ทำเอาผมขำท้องคัดท้องแข็งก็อีตอนสมัครเป้นร้อยๆล็อกอิน แต่มีควายแดงโพสท์อวยกันอยู่แค่สาม-สี่ตัวนี่แหละ มันจะทำไปทำไม เอิ้ก เอิ้ก ..

#139 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 12:40

^

^

^

อ๊างงงงงงง......ฟิน  :lol:  :lol:

ไอ้เห้นี่จิตป่วยขนานแท้

แล้วเราจะไปยุ่งกะมานทำม้ายยยย :rolleyes:

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน