Jump to content

- - - - -

สอบถาม-ร้องเรียน-ชี้แจงปัญหาในการตัดสินกับผู้ดูแล

• Please log in to reply
977 ความเห็นในกระทู้นี้

#801 MOD_01

MOD_01

ขาประจำ

• Moderators_S

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:41

กระทู้ ม๊อบข้าวโพด ของผมหาย แต่กระทู้ของเหล่าบัตรเติมเงิน ไม่หายแฮะ?

ผู้ดูแลนำไปรวมรวมกับอีกกระทู้ที่ตั้งไว้ก่อนแล้วครับ

http://webboard.seri...าวโพดเพชรบูรณ์/

#802 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:43

ขอบคุณครับ ที่แจ้งให้ทราบ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#803 MOD_01

MOD_01

ขาประจำ

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:02

ไม่ทราบว่าล็อกอิน CockRoachKiller ทำอะไรผิดกติกาหรือเปล่าครับ??

ผมคลิกดูประวัติไม่ได้ แบบนี้แปลว่าถูกแบนชั่วคราวใช่มั้ยครับ??

ไม่มีประวัติถูกแบนครับ

#804 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 19:40

ไม่ทราบว่าล็อกอิน CockRoachKiller ทำอะไรผิดกติกาหรือเปล่าครับ??

ผมคลิกดูประวัติไม่ได้ แบบนี้แปลว่าถูกแบนชั่วคราวใช่มั้ยครับ??

ไม่มีประวัติถูกแบนครับ

ขอขยายความนิดนึงนะครับ

ทางคุณ CockRoachKiller เค้า pm มาหาผมว่า เค้าไม่สามารถโพสต์ข้อความไดๆ ได้เลย โดยไม่ทราบสาเหตุ ผมเองก็ลองคลิกไปดูที่ชื่อเค้า ก็พบว่าไม่สามารถดูรายละเอียดได้เหมือนล็อกอินทั่วๆไป เลยสันนิษฐานว่า เค้าน่าจะถูกแบนชั่วคราว เพราะเคยมีคนโดนแบนชั่วคราวแล้วเป็นแบบนี้เหมือนกัน

ผมถือโอกาสนี้ร้องเรียนแทนคุณ CockRoachKiller เลยแล้วกัน ขอให้ Mod ช่วยตรวจสอบด้วยครับ ว่าเกิดอะไรขึ้นกับล็อกอินนี้ ถึงไม่สามารถใช้งานได้ตามปรกติ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#805 MOD_09

MOD_09

น้องเก่า

ตอบ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 23:19

ขอขยายความนิดนึงนะครับ

ทางคุณ CockRoachKiller เค้า pm มาหาผมว่า เค้าไม่สามารถโพสต์ข้อความไดๆ ได้เลย โดยไม่ทราบสาเหตุ ผมเองก็ลองคลิกไปดูที่ชื่อเค้า ก็พบว่าไม่สามารถดูรายละเอียดได้เหมือนล็อกอินทั่วๆไป เลยสันนิษฐานว่า เค้าน่าจะถูกแบนชั่วคราว เพราะเคยมีคนโดนแบนชั่วคราวแล้วเป็นแบบนี้เหมือนกัน

ผมถือโอกาสนี้ร้องเรียนแทนคุณ CockRoachKiller เลยแล้วกัน ขอให้ Mod ช่วยตรวจสอบด้วยครับ ว่าเกิดอะไรขึ้นกับล็อกอินนี้ ถึงไม่สามารถใช้งานได้ตามปรกติ

มีเรื่องผิดพลาดทางเทคนิคเกิดขึ้นครับ ต้องขออภัยสมาชิกมา ณ ที่นี้ด้วย

ตอนนี้สมาชิกคนนี้สามารถโพสได้ตามปกติแล้ว

• Gop likes this

#806 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:36

เรียนถามคุณ gop ครับ

เค้าถามคุณเป้นภาษาอะไรครับ   :lol: 

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#807 Gop

Gop

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 16:58

เรียนถามคุณ gop ครับ
เค้าถามคุณเป้นภาษาอะไรครับ   :lol: 

ภาษาอังกฤษครับ

ในความคิดผมนะ ผมเชื่อว่าไม่ใช่ล็อกอินเก่าหรอกครับ สำนวนการพูดไม่คุ้นเลยครับ ตอนแรก ผมนึกว่าคุณ Nomore เปลี่ยนไปซะอีก

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#808 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 29 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 18:50

ไม่ใช่คุณ Nomore แน่ครับ
แต่ในบอร์ด เคยมีลอคอินนึง ที่ชวนคนสนิทคุยกันเป็นภาษาอังกฤษ
เพราะคิดว่าชาวเสรีไทยล้วนไก่กา

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#809 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 30 สิงหาคม พ.ศ. 2556 - 14:55

ฝากม็อดช่วยล็อคกระทู้ของตำรวจบ้านกระทู้นี้ด้วยเถอะครับ

นี่ไม่ใช่เสรีทางความคิดแล้วครับ แต่จับแพะชนแกะ โดยไม่คำนึงถึงประชาชนสามจังหวัดชายแดนใต้

http://webboard.seri...้ไม่ได้ก็ลาออก/

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#810 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 3 กันยายน พ.ศ. 2556 - 09:32

ตกลงว่า ประชาธิปด คือนายลีหรือเปล่าครับ

#811 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:01

ตกลงว่า ประชาธิปด คือนายลีหรือเปล่าครับ

IQ สูงๆ.JPG

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#812 eAT

eAT

ตอบ 4 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:59

attachicon.gifIQ สูงๆ.JPG

น่าจะชัดเจนแล้วครับ

ม๊อดดูด้วย

#813 yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro

คุณธรรมในความหมายของคุณคืออะไร

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2556 - 02:34

ขอแจ้งต่อ mod USER Tam-mic-ra

มีพฤติกรรมบิดเบือนใส่ร้ายบุคคลที่ 3 เพื่อให้เสื่อมเสียชื่อเสียงด้วยการสร้างหลักฐานเท็จ ดังจะเห็นได้จากกระทู้นี้

http://webboard.seri...าแจก-2000-เป็น/

และอีกหลาย ๆ กระทู้ที่ถูกตั้งโดยยูาเซอร์นี้ โดยไม่มีความสำนึกผิดในการกระทำของตน

ซึ่งเป็นการกระทำผิดกฏหมายโดยชัดแจ้ง และกระทำมาหลายปีแล้ว

แม้ว่าไม่ได้อยู่ในกฏของบอร์ดก็ตาม แต่ขอให้ทำการแบนยูสเซอร์นี้แบบถาวร และทำการดำเนินคดีตามกฏหมายต่อไป

Edited by yoshikiryuichiro, 5 กันยายน พ.ศ. 2556 - 02:35.

大一大万大吉 一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...これが私の正義!! เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุขนี่คือคุณธรรมของชั้น!!

#814 99 ราตรี

99 ราตรี

ขาประจำ

ตอบ 5 กันยายน พ.ศ. 2556 - 14:35

ผมเหมือนจะเห็นล็อกอินใหม่ของไอ้ลีกลับมาอีกแล้ววานมอดเช็คด้วย  -_-

#815 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:42

5555 

สงสัยต่อไป ต้องมีแข่งกันแน่นอน

ใครจับไอ้ศูนย์กลางจักรวาลลีได้คนแรก

เพราะผมกำลังจะเข้ามาแจ้งเบาะแสอยู่พอดีเหมือนกัน แต่เห็นท่าน 99ราตรี มาแปะไว้แล้ว

น่าจะเป็นคนเดียวกันครับ

ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#816 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 16:25

ปัญญาอ่อนนะดูๆไป  เหมือนทั้งโลกมีเเดงตัวเดียวยังไงไม่รู้

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#817 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 16:41

5555 

สงสัยต่อไป ต้องมีแข่งกันแน่นอน

ใครจับไอ้ศูนย์กลางจักรวาลลีได้คนแรก

เพราะผมกำลังจะเข้ามาแจ้งเบาะแสอยู่พอดีเหมือนกัน แต่เห็นท่าน 99ราตรี มาแปะไว้แล้ว

น่าจะเป็นคนเดียวกันครับ

ผมรายงานเป็นแรกเลยน่ะ

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#818 99 ราตรี

99 ราตรี

ขาประจำ

ตอบ 6 กันยายน พ.ศ. 2556 - 18:16

ล่าสุดจะมาใหม่อีกแล้วนะครับวันนี้ใช้ชื่อ ม้อบถ่อย ไรเนี่ยล่ะช่วยๆดูหน่อยครับ 

ส่วนอีกตัวก็ ไอสไตล์ขงเบ้ง นี่รู้สึกจะคล้ายๆกับไอ้ใจดี20มากและถ้าจำไม่ผิดมันมีล็อกอินชื่อ chai90 อยู่แล้วนิ  -_-

#819 Gop

Gop

ตอบ 9 กันยายน พ.ศ. 2556 - 11:11

อยากฝากถึง Mod ทุกท่านว่า เวลาใครกล่าวหาการทำงาน ท่านต้องรีบชี้แจงอย่างเร่งด่วน ไม่เช่นนั้นคนที่ไม่ทราบข้อเท็จจริงก็จะเกิดความสงสัยการทำงานของท่าน และสร้างความเสื่อมเสียให้แก่ส่วนรวมได้ อย่างไม่นานมานี้ วิญญาณ ของนาย Leeporter ได้กล่าวหาแบบบัดซบอีกแล้ว ยังดีที่ผมเก็บภาพไว้ได้ เลยขอใช้โอกาสนี้ประจานการกล่าวหาแบบใส่ร้ายอย่างชั่วของเค้าอีกครั้ง

เรื่องการใช้คำหยาบคายกับผู้หญิง นั้นเป็นสิ่งต้องห้ามของบอร์ดนี้อยู่แล้ว และโทษนั้นก็เป็นเพียงแค่การโดนแบนชั่วคราวเท่านั้น ยังมีหน้าเอามาโยงเรื่องการเมือง ขอให้ทุกท่านดูพฤติกรรมของนาย Leeporter เป็นตัวอย่างของความน่ารังเกียจ และช่วยกันรณรงค์ อย่าให้ลูกหลาน หรือทุกคนที่ท่านรู้จักเอาเยี่ยงอย่างครับ

#820 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2556 - 07:29

ผู้ถูกแบนถาวรบิดเบือนเรื่องราวการทำผิดของตนจนกลายเป็นเรื่องอื่นอย่างไม่ละอาย

คนถูกแบนถาวร ไม่มีสิทธิ์ใช้พื้นที่บอร์ดนี้แล้ว <----- นี่คือความจริงที่บิดเบือนไม่ได้

-----------------------Page2------------

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#821 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 12 กันยายน พ.ศ. 2556 - 15:59

อยู่ในสังคมที่นี่ ไม่ได้ ก็ไปหาประชาธิปไตย ที่อื่น เถอะ

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#822 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 09:52

ดูจากระดับสติปัญญา ความรอบรู้ และความรู้เฉพาะด้าน ล้วนมีข้อมูลและเข้าใจในหลายด้าน เช่นเรื่อง สร้างเขื่อน การสอบสวน ภาษาอังกฤษก็แข็งแรง 
ดูแล้วเสื้อแดงไม่น่าจะมีใครเก่งแบบนี้ น่าจะเป็นพวกปชปมาก่อนแล้วเกิดผิดใจกันบางอย่าง เลยกลายเป็นฝ่ายไม่เอาปชป และแอบทำเนียนเป็นเสื้อแดง เพื่อให้ปชป โกรธเข้าไปอีก

^_^  Login อับดุล โดนแบนเพราะอะไรครับ Mod

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#823 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 11:51

ดูจากระดับสติปัญญา ความรอบรู้ และความรู้เฉพาะด้าน ล้วนมีข้อมูลและเข้าใจในหลายด้าน เช่นเรื่อง สร้างเขื่อน การสอบสวน ภาษาอังกฤษก็แข็งแรง 
ดูแล้วเสื้อแดงไม่น่าจะมีใครเก่งแบบนี้ น่าจะเป็นพวกปชปมาก่อนแล้วเกิดผิดใจกันบางอย่าง เลยกลายเป็นฝ่ายไม่เอาปชป และแอบทำเนียนเป็นเสื้อแดง เพื่อให้ปชป โกรธเข้าไปอีก

^_^  Login อับดุล โดนแบนเพราะอะไรครับ Mod

มารอฟังด้วยคนครับ  

อยากรู้เหมือนกันว่าผมนั่ง time machine กลับไปสมัครเป็นอับดุลได้ยังไง   :D

:D สมัครวันละหลายสิบ login ก็ทำมาแล้ว...

แล้วก็ไม่ต้องรอ Mod หรอก... ถึง Mod บอกว่าเป็นลี ก็ไม่ยอมรับอยู่ดีนั่นแหล่ะ โกหก บิดเบือนจนชินแล้วซิ่นะ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#824 MOD_01

MOD_01

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 12:34

mod ผู้แบนแจ้งในรายงานว่าเป็นล็อคอินซ้อนของสมาชิกรายหนึ่ง (ไม่ใช่นายลี)

จะเป็นล็อคอินซ้อนของใครนั้นยังไม่ขอตอบขณะนี้ ขอเวลาตรวจสอบก่อนครับ แล้วจะมาแจ้งอีกครั้ง

#825 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 16:06

ใจเย็นๆน้อง  ก่อเเก้วหมิ่นเจ้า มันก็จบวิศวะพระจอมเกล้าเด้อ  

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#826 MOD_01

MOD_01

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 18:53

ได้สอบถามและตรวจสอบแล้วได้ความว่า

Siriwat  กับ อับดุล น่าจะเป็นคนเดียวกันเนื่องจากไอพีเดียวกัน

ผู้ดูแลที่ตรวจพบจึงระงับไอดีที่สมัครทีหลังไปครับ

#827 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 20:29

ผมขอสอบถามครับ ผมแก้ไขกระทู้นี้ไม่ได้เลยครับตอนนี้  ไม่ทราบว่าห้องสมุดมีกฏอะไรไหมครับ? 

http://webboard.seri...ระทู้ในเสรีไทย/

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#828 MOD_01

MOD_01

ขาประจำ

ตอบ 7 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 23:54

ผมขอสอบถามครับ ผมแก้ไขกระทู้นี้ไม่ได้เลยครับตอนนี้  ไม่ทราบว่าห้องสมุดมีกฏอะไรไหมครับ? 

http://webboard.seri...ระทู้ในเสรีไทย/

ส่งต่อถึงท่านริดกุนช่วยตอบสมาชิกด้วยครับ

#829 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 11:48

ขอให้ตรวจสอบล๊อคอินชื่อ Choidgirl ครับ

โยงเรื่องเชื้อชาติ มาเป็นข้อโจมตีอย่างเห็นได้ชัด

รวมทั้งล๊อคอินชื่อสัมมากรด้วยครับ

เหมือนพยายามทำให้เกิดการถกเถียงบนเรื่องของเชื้อชาติ

ลํอคอิน Choidgirl สมัครตอนตีสองกว่า เมื่อคืน

สัมมากร สมัตรเช้านี้

รบกวนด้วยครับ

ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#830 MOD_01

MOD_01

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 12:42

ขอให้ตรวจสอบล๊อคอินชื่อ Choidgirl ครับ

โยงเรื่องเชื้อชาติ มาเป็นข้อโจมตีอย่างเห็นได้ชัด

รวมทั้งล๊อคอินชื่อสัมมากรด้วยครับ

เหมือนพยายามทำให้เกิดการถกเถียงบนเรื่องของเชื้อชาติ

ลํอคอิน Choidgirl สมัครตอนตีสองกว่า เมื่อคืน

สัมมากร สมัตรเช้านี้

รบกวนด้วยครับ

ได้ลบบางโพสต์ที่เป็นปัญหา

ได้แจ้งแตือนให้ระมัดระวังการโพสต์ประเด็นอ่อนไหว

และจะใช้มาตรการตรวจสอบข้อความก่อนปล่อยระยะหนึ่ง

Edited by MOD_01, 10 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 12:55.

#831 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 16:53

ส่งต่อถึงท่านริดกุนช่วยตอบสมาชิกด้วยครับ

ตอนนี้ผมก็ยังแก้ข้อความไม่ได้อยู่ครับ

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#832 MOD_01

MOD_01

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 17:28

ตอนนี้ผมก็ยังแก้ข้อความไม่ได้อยู่ครับ

เห็นมีไปถามที่ ปัญหา/ข้อเสนอแนะ ด้วยแล้วยังแต่ไม่ได้รับคำตอบ 

ลองอีกช่องทางหลังไมค์ไปถามท่านริกุนดูอีกครั้งครับ

ปล.ปัญหาทางเทคนิค ฝ่ายเทคนิคจะเป็นผู้ให้คำตอบได้เพราะรู้ลึกรู้จริง

#833 Kyubey

Kyubey

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 17:54

อันที่จริง ผมหลังไมค์ไปถามก่อนที่จะโพสกระทู้ด้วยซ้ำไปครับ Orz

#834 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 11:31

ขอดราม่า นิดหนึ่งครับ จาก โควท นี้ 

ด๊อก ที่นี่ไม่ใช่ที่ โปรโมทหนังสือ ห่วย ๆ ของด๊อก นะครับ

หนังสือของผมนี่เป็นหนังสือรวมเรียงความชนะเลิศการประกวดชิงโล่พระราชทานของสมเด็จพระเทพฯ นะครับ พูดจาอะไรระวังปากหน่อยครับ อย่าทำตัวเลวมากนักครับผม

ด๊อก ครับ อย่าเอาพระองค์ท่าน มาอ้าง ครับ

บทความเขียนที่ถูกเขียนขึ้น และ ถูกตรวจสอบโดยทีมงานของด๊อก

ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับกับพระองค์ท่าน ท่านแค่ประทานรางวัลตามที่ด๊อกเสนอทูลเกล้าไป

อย่าเอาท่านมาเกี่ยวกับ ด๊อก

ถ้าคุณว่าผม ผมไม่ว่าสักคำ แต่หนังสือนี้จะห่วย ๆ ได้ไง รวมเรียงความสำคัญที่แม้แต่เจ้าฟ้าเจ้าแผ่นดินยังเห็นควรสนับสนุน มีกรรมการผู้ทรงคุณวุฒิตรวจอย่างดี แค่เห็นผมเป็น บก. ก็ด่า . . .  ทำไมคิดชั่วได้ปานนี้ครับ

ด๊อก เอ๊ง อย่าไปลากพระองค์ท่าน มาเกียวได้ไหมว่ะ

เอ๊ง ตากหาก ที่ไปดึงพระองค์ท่าน มาเกี่ยว

ทีมงาน ของด๊อก เป็นคนพิจารณา บทความ นี้เอง นะ ไมไ่ด้เกี่ยวอะัไรกับพระองค์ท่าน

พระองค์ท่านประทาน รางวัลมาให้ก้อเท่านั้น 

เข้าใจไปไหม ด๊อก

มากไปแล้ว พอลคุง

นี่ ๆ ๆ ทำความเข้าใจ ก่อนไหม ก่อนจะว่าอะไร

ไม่ต้องทำความเข้าใจอะไรหรอกครับ ใครอ่านที่คุณเขียนก็ต้องสะดุด

ผมรายงาน mod แล้ว รอดูว่า mod จะว่ายังไงกับการปากเสียพูดไม่คิดของคุณ

ในกระทู้นี้ http://webboard.seri...ัตว์ไม่แพ้-อศศ/

ถ้าหาก ผมทำผิดบอร์ด มอดตัดสินได้เลยครับ

ปล. โควทแรกของผม

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#835 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 15 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 22:49

มอดครับ ผมเห็นโฆษณาชวนเชื่อ โดยใช้ชื่อว่า loveline มาตั้งกระทู้ติดๆ กันเป็นตับเลย เรามีจำกัดให้ตั้งได้วันละกี่กระทู้มั้ยครับ 

#836 MOD_01

MOD_01

ขาประจำ

ตอบ 16 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 11:14

มอดครับ ผมเห็นโฆษณาชวนเชื่อ โดยใช้ชื่อว่า loveline มาตั้งกระทู้ติดๆ กันเป็นตับเลย เรามีจำกัดให้ตั้งได้วันละกี่กระทู้มั้ยครับ 

ดูที่ความเหมาะสมครับ เช่นมีวันหนึ่งไฟแรง 3-5 กระทู้ แล้วเว้นช่วง อาจยังไม่ถือว่าฟลัดกระทู้ หากตรวจพบก็มีเตือนไปบ้างให้ระวังว่าใกล้กับการฟลัดกระทู้น่ะ

แต่หากทำอย่างนี้ทุกวันก็อาจเตือนอย่างจริงจังขอให้ลดลงทันที ถ้าไม่ฟังก็จะถูกโทษแบน

อย่างรายนี้ ตรวจสอบแล้ววันเดียว 10 กระทู้  กฎมีอยู่แล้วชัดเจนว่าฟลัดกระทู้  เลยขอบเขตที่จะขอร้องกันแล้ว ขอแบนถาวรเลย

13. admin สามารถแบนสมาชิกที่กระทำผิดกฎอย่างรุนแรงได้ทันทีโดยไม่มีกำหนดเลิกแบนในกรณีดังต่อไปนี้
13.5 เห็นได้ชัดว่ามีเจตนาเข้ามาสร้างความวุ่นวาย เช่นการ
flood กระทู้ หรือพยายามโพสต์สิ่งผิดกฎหมาย

เพิ่มเติม

ย้ายเข้าห้องขังไป 8 กระทู้ เพื่อไม่รกหน้าบอร์ด

Edited by MOD_01, 16 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 11:20.

#837 ตี๋ใหญ่

ตี๋ใหญ่

น้องเก่า

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 11:10

ไม่น่าจะใช้ระบบผู้ดูแลนะ เอาแค่แอดมินดูเทคนิคไม่ให้เว็บล่มก็พอ

#838 ธรรมรักษา

ธรรมรักษา

น้องเก่า

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 11:41

ขอบคุณผู้ดูแลบอร์ดและ MOD ทุกๆท่านเลย

#839 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2556 - 10:20

ผมว่า MOD ควรเข้ามาดูแล CHOIDGIRL หน่อยนะครับ

ถ้ามีคนอย่าง choidgirl บอร์ดนี้คงได้ทะเลาะกันเรื่องเชื้อชาติแน่นอน

#840 ธรรมรักษา

ธรรมรักษา

น้องเก่า

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:20

ร้องเรียน mod ขอไลค์เพิ่มเยอะๆอ่ะ

#841 MOD_01

MOD_01

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:29

ผมว่า MOD ควรเข้ามาดูแล CHOIDGIRL หน่อยนะครับ

ถ้ามีคนอย่าง choidgirl บอร์ดนี้คงได้ทะเลาะกันเรื่องเชื้อชาติแน่นอน

สมาชิกรายนี้มีปัญหาตามที่ร้องจริง จึงใช้มาตรการตรวจก่อนปล่อยผ่านครับ

#842 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 06:05

ขอแจ้งพิจารณาล็อกอิน kiki3 ในห้องชายคา

กะใจแกจะตั้งทู้รายวันเพื่อโปรโมทเพลงค่ายแกอย่างเดียว ไม่ให้พื้นที่คนอื่นเลยนิ

เพลีย...

• Gop likes this
gladiator 1.jpg

#843 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:42

ช่วงนี้มอดและริดกุนคงจะงานหนักมาก

ขอเป็นกำลังใจให้ผู้อยู่เบื้องหลังทุกท่านครับ

นับถือ นับถือ นับถือ

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#844 จาจา

จาจา

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:43

เรียนมอด ทุกท่าน เพื่อโปรดพิจารณา........ยังไงก็ขอบคุณมอด ที่ทำหน้าที่อย่างเข้มแข็ง เสียสละ เวลา มาโดยตลอด

ผู้คนเริ่มตื่นตัวรับรู้เรื่องการเมืองมากขึ้น  เสาะแสวงหาข้อมูลมากขึ้น 

คนนอกที่เข้ามาอ่านเวปเรามีมาก  ขอเสนอ,Mod ว่าน่าจะเอากระทู้เก่าๆที่แฉเกี่ยวกับความเลวร้ายของทักษิณและระบอบทักษิณ 

รวมถึงเหตุการณ์ตอน เม ษ  53 ขึ้นมาปักหมุดอีกครั้ง  นี่จะเป็นข้อมูลที่เป็นประโยชน์ต่อเสรีชนที่ก้าวเข้ามาให้พวกเขาได้    

"ตื่นรู้" รับรู้ข้อมูล พิจารณาด้วยตัวเขาเอง เมื่อเขาเข้าใจว่าอะไรเป็นอะไร   เขาจะช่วยแผ่ขยายข้อมูลให้ออกไปมากขึ้น เมื่อนั้น

ประเทศไทยอยู่รอดถาวรแน่นอน

แผ่นดินมันกำลังอ่อนแอ อ่อนแออย่างไม่เคยเป็นมาก่อน เหมือนเรือนใกล้จะพัง คานใกล้จะขาด เสาผุกร่อน เพราะปลวกมอดมันเจาะกินใน ถ้าพวกเราไม่ช่วยกัน วันนึง ถ้ามันต้องเผชิญกับพายุร้าย แม้นแรงเพียงนิด มันก็ไม่แคล้วต้องพังทลายลง

ความห่วงใยแผ่นดินปลุกให้กูลุกขึ้นมาทุกวัน ลุกขึ้นมาเพื่อบอกกับลูกหลานว่า เราต้องดูแลตัวเอง ดูแลบ้านเกิดของตัวเอง

แต่งานใหญ่เพียงนี้ไม่อาจจะทำให้สำเร็จได้ด้วยใครคนใดคนหนึ่ง กูพยายามส่งผ่านความคิดของกู ไปยังผู้ที่มีจิตใจรักแผ่นดิน กูมีความหวังว่าความคิดของกูคงไม่โดดเดี่ยว แล้วกูก็มีความหวังว่า ความห่วงใยบ้านเกิดจะปลุกให้ทุกคนตื่นขึ้นมาพร้อมกัน เราต้องพร้อมที่จะสู้เพื่อบ้าน..........ทำสิ่งที่ยากแสนยากให้สำเร็จ อาศัยคาถาเพียงสี่คำ…ร่วม แรง ร่วม ใจ และคาถาอีกสองคำ แลกชีวิต

** ด้วยใจคารวะต่อบรรพบุรุษผู้กล้า ผู้เสียสละทุกท่านที่ปกปักรักษาแผ่นดินไทยมานับแต่อดีต

#845 MOD_01

MOD_01

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 01:09

การยกกระทู้เก่าขึ้นมาปักหมุดเป็นความคิดที่ดีครับ แต่ทำได้ยาก เพราะกระทู้ที่ท่านหมายถึงนั้นมีมากมายและหลายกระทู้อยู่ในบอร์ดเก่า

การปักหมุดหลายกระทู้ก็เป็นอุปสรรคใช้พื้นที่หน้าบอร์ดมากไปอีก อีกทั้งผู้ดูแลไม่มีเวลาค้นข้อมูล แค่ดูหน้าบอร์ดอย่างเดียวก็เต็มมือแล้ว

ทางที่เป็นไปได้มีครับ เช่นปักหมุดรวมกระทู้ไว้ 1 กระทู้ โดยสมาชิกช่วยกันค้นและโพสต์ลิ๊งกระทู้สำคัญไว้ในกระทู้เดียว จัดระเบียบให้ดี

หรือ อาจตั้งกระทู้ที่ว่าในห้องสมุดและปักหมุดเอาไว้ก็ได้ ถ้าอยู่ในห้องสมุดอาจตั้งได้ถึง 2-3 กระทู้แยกเหตุการณ์แล้วปักหมุดก็ได้ (ถ้าเป็นอย่างหลังสามารถจัดระเบียบได้ดีกว่า)

ทั้งนี้ต้องมีผู้อาสาสมัครรวมรวมกระทู้ เท่านั้นถึงจะทำได้

#846 eAT

eAT

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:24

http://webboard.seri...กตีกิน-ที่สนาม/

ผมไม่เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ เพราะให้เหตุผลว่ากลัวเข้าใจผิด

ทำแบบนี้เหมือนประจานว่า เจ้าของกระทู้ ตั้งกระทู้เสี้ยม

เพื่อให้เข้าใจผิด ที่จริงควรจะเข้าไปในกระทู้ "ชี้แจงของผู้ดูแล"

ผมถามว่า เจ้าของกระทู้เขาเขียนผิดหรือ มันไม่เป็นความจริง?

มันไม่ได้เดียวกับ การชุมนุม 3 กลุ่มเลย เขาเอาสิ่งที่พูดกันบนเวที

มาโพสต์ เป็นความจริงหรือไม่ เรื่องแบบนี้ ผมไม่รู้เพราะไม่ได้ดู

แต่ว่าที่ช่อง ASTV เขาพูดแบบ "ตีกิน" กันหลายคน หลายครั้งมาก

ถ้าตั้งกระทู้ โพสต์กระทู้ ด้วยข้อเท็จจริง จะไปปิดกระทู้เขาได้ด้วยหรือ?

#847 MOD_01

MOD_01

ขาประจำ

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:39

http://webboard.seri...กตีกิน-ที่สนาม/

ผมไม่เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ เพราะให้เหตุผลว่ากลัวเข้าใจผิด

ทำแบบนี้เหมือนประจานว่า เจ้าของกระทู้ ตั้งกระทู้เสี้ยม

เพื่อให้เข้าใจผิด ที่จริงควรจะเข้าไปในกระทู้ "ชี้แจงของผู้ดูแล"

ผมถามว่า เจ้าของกระทู้เขาเขียนผิดหรือ มันไม่เป็นความจริง?

มันไม่ได้เดียวกับ การชุมนุม 3 กลุ่มเลย เขาเอาสิ่งที่พูดกันบนเวที

มาโพสต์ เป็นความจริงหรือไม่ เรื่องแบบนี้ ผมไม่รู้เพราะไม่ได้ดู

แต่ว่าที่ช่อง ASTV เขาพูดแบบ "ตีกิน" กันหลายคน หลายครั้งมาก

ถ้าตั้งกระทู้ โพสต์กระทู้ ด้วยข้อเท็จจริง จะไปปิดกระทู้เขาได้ด้วยหรือ?

เดิมที่ตั้งกระทู้กันเพราะ ไม่เข้าใจว่าทำไมเขาไปตั้งที่ชุมนุมกันตรงนั้น และสงสัยต่างๆนาๆ สงสัยทางลบกันก็มาก ก็ไม่เป็นไรเมื่อไม่มีข้อมูลต่างคนต่างคิดกันไป

แต่เมื่อมีข้อมูลชัดแล้วว่าเป็นการตกลงร่วมกัน สิ่งที่สงสัยในทางลบที่เข้าใจผิดคาอยู่ในกระทู้ และยังมีการโพสต์ต่อ

เพื่อบรรยากาศที่ดีในการร่วมมือกันเพื่อชาติ จึงล็อคกระทู้

แต่คุณไม่ยอมรับการตัดสินของผม ยังตั้งกระทู้ทวงถามอีกสองครั้ง จึงย้ายกระทู้ทั้งหมดเข้าห้องขัง

ยืนยันว่าผมทำเพื่อส่วนรวมอย่างดีที่สุดแล้ว ไม่มีเวลากับเรื่องปลีกย่อยในสถานการณ์นี้

ขอคุณลดราวาศอกเพื่อชาติบ้าง ขอแค่นี้คงไม่มากไป

Edited by MOD_01, 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:41.

#848 eAT

eAT

ตอบ 23 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 17:18

ดูเหมือนจะไม่เข้าใจ หรือว่า นโยบาย บอร์ดดนี้เปลียนไป

ไม่มี "เสรีภาพ" อีกต่อไป สถานการณ์เป็นอย่างไร เกี่ยวอะไรด้วยครับ

บอร์ดนี้ตั้งมาเพื่อ ไล่รัฐบาลหรือ เอากันตรงๆ ดีกว่าครับ ผมเล่นมา

ตั้งแต่ทีแรก จาก "ราชดำเนิน" บอร์ดนี้ตั้งมาเพื่อ "เสรีภาพ"

ถ้าเปลี่ยน นโยบาย แจ้งให้ทราบด้วย

ผมถามว่า ข้อมูลมันผิดตรงไหนกันครับ มันเป็นแบบนั้นจริงหรือเปล่า?

ถ้าเป็นนโยบายบอร์ด ผมก็ไม่ทวงครับ ถือว่ารู้กันอยู่ ผมว่ามันไม่ผิด

กฏของบอร์ดเลย

#849 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:31

http://webboard.seri...าพระยาหน้าตาดี/

เจ้าพระยา เป็นบรรดาศักดิ์ ไม่ใช้ให้ไอ้หน้าดานดีเอามาเล่นตลกนะครับ :angry:

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#850 เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:02

โถ่   โถ้     ไอ่ ขี้พ้อง  ฟ้องเหมือนเด็กอมมือเลยวะ  

เจ้าพระยา อาบ อบ นวด   ยังมีได้เลย เชยจัง

ทำไมจะมี เจ้าพระยาหน้าตาดี ไม่ได้เล่า

... ขำ

จะด่าใคร  “โง่” กรุณาโชว์ความ    “ชาญฉลาด”  วิพากษ์วิจารณ์อย่างน้อย 3 บรรทัด

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน