Jump to content

- - - - -

สอบถาม-ร้องเรียน-ชี้แจงปัญหาในการตัดสินกับผู้ดูแล

• Please log in to reply
977 ความเห็นในกระทู้นี้

#851 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:22

โถ่   โถ้     ไอ่ ขี้พ้อง  ฟ้องเหมือนเด็กอมมือเลยวะ  

เจ้าพระยา อาบ อบ นวด   ยังมีได้เลย เชยจัง

ทำไมจะมี เจ้าพระยาหน้าตาดี ไม่ได้เล่า

... ขำ

ขำในความอ่อนด้อยทางภาษาจริงๆ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#852 chackrapbong

chackrapbong

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:46

ขอชมเชย mod ครับ

ทำงานได้เร็วอย่างเหลือเชื่อ

เห็น นายลี ศพพูดได้ปั๊บ ไล่วิญญาณปุ๊ป

ทำให้ผมไม่ต้องเหนื่อยเท้า

เยี่ยม!!!

Edited by chackrapbong, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:48.

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

#853 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 01:37

โถ่   โถ้     ไอ่ ขี้พ้อง  ฟ้องเหมือนเด็กอมมือเลยวะ  

เจ้าพระยา อาบ อบ นวด   ยังมีได้เลย เชยจัง

ทำไมจะมี เจ้าพระยาหน้าตาดี ไม่ได้เล่า

... ขำ

เป็นขี้ฟ้อง

ยังดีกว่า

เป็นไอ้ขี้ข้า

ก้ากกกกกกกกกส์

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#854 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 07:00

อยากถามเรื่อง 'Rate Topic' ?

ขอโทษวันก่อนไม่ทันได้อ่านรายละเอียด.....

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#855 MOD_01

MOD_01

ขาประจำ

• Moderators_S

ตอบ 26 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 08:27

อยากถามเรื่อง 'Rate Topic' ?

ขอโทษวันก่อนไม่ทันได้อ่านรายละเอียด.....

ที่นี่ครับ

http://webboard.seri...ห้คะแนนกระทู้ไ/

#856 ธรรมรักษา

ธรรมรักษา

น้องเก่า

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:17

ขอบคุณท่านริดคุน และท่านmod สำหรับ like ฮ๊าบ น่ารักฝุดๆเบย

#857 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 17:04

ไม่เข้าใจว่าจะปล่อยให้แดงมาก่อกวนตั้งกระทู้ป่วนในนี้ไปทำไม ถ้าจะบอกว่าต้องเคารพให้เสรีภาพอีกฝ่าย

แต่การให้ฟรีสปีชกับการเปิดโอกาศให้คนมาสร้างความปั่นป่วนสับสนเข้าใจผิดมันต่างกันนะ

เราจะต้องเก็บของเสียไว้กับของดีเพื่อบาลานส์ หรือว่าควรกำจัดทิ้งไปให้มีแต่เรื่องดีๆ

ลบไปก็เปลี่ยนชื่อ ล๊อคไอดีไปเลยให้มันอกแตกตาย จะได้ระวัง ใช้เหตุผลมาคุยกัน

*** ช่วยกันไม่ตอบกระทู้ป่วน เพราะมันไม่ได้ต้องการคำตอบ หรือเหตุผล แค่มายั่ว

ปล่อยให้ตกๆไป...การที่ไม่มีใครสนใจ  เป็นการทำลายจิตใจพวกมันมากที่สุด เดี๋ยวกระทู้ก็หล่นแล้ว

#858 MOD_01

MOD_01

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 17:31

กระทู้ป่วนได้ลบหรือย้ายเข้าห้องขังไปเยอะแล้ว

กระทู้ที่เห็นส่วนใหญ่ผู้ดูแลพิจารณาแล้วว่าพอจะพูดคุยได้

เพราะบอร์ดเราไม่มีนโบายปิดความเห็นต่างแบบสุดขั้ว

อย่างไรก็ดีหากกระทู้ไหนสมาชิกเห็นว่าเป็นการป่วนก็กดแจ้งมาได้ครับ

แต่ต้องขอว่าจะจัดการ แค่ไหน อย่างไร ขอเป็นดุลยพินิจของผู้ดูแล

ความรู้สึกมากน้อยของแต่ละคนต่างกัน จึงต้องมีผู้ตัดสิน นั่นคือผู้ดูแล

ยืนยันว่าช่วงการเมืองร้อนอย่างนี้ ผู้ดูแลควบคุมเรื่องการป่วนเข้มมากอยู่แล้ว

หากยังมีกระทู้หรือความเห็นป่วนหลุดไปบ้างก็รีบแจ้งเข้ามา และไม่ควรโควตของเขามา การจัดการจะง่ายและเร็ว

Edited by MOD_01, 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 17:51.

#859 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:30

ความคิดต่างผมว่าโอเค

อย่างเช่นดอนยอ ฟ้าใส โนบีตะ เขาไม่ได้ต้องการแชร์ความจริง ต้องการแค่เอาใช้พื้นที่เวปมาบิดเบือน

คือเจตนามัดชัดมากไป  อยากให้เวปนี้เป็นที่พูดคุยความเห็นต่างได้ แต่ไม่อยากให้สุภาพจนคนแย่ๆเอามาเป็นจุดอ่อน

อยากให้ลองใช้วิธีบล๊อคไอพีดูสักหน่อยสักทีละ7วัน  มันคงทำให้คนป่วนคิดก่อนทำได้บ้าง ถ้าอยากจะคุยในนี่

ก็บอกอย่างที่คิด การตัดสินใจทุกอย่างอยู่ที่WMครับ 

Edited by พ่อไอ้ตอม, 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:34.

*** ช่วยกันไม่ตอบกระทู้ป่วน เพราะมันไม่ได้ต้องการคำตอบ หรือเหตุผล แค่มายั่ว

ปล่อยให้ตกๆไป...การที่ไม่มีใครสนใจ  เป็นการทำลายจิตใจพวกมันมากที่สุด เดี๋ยวกระทู้ก็หล่นแล้ว

#860 แมวเก้าชีวิต

แมวเก้าชีวิต

น้องใหม่

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:38

เพิ่งสมัครเข้ามาใหม่วันนี้ ยังไม่ทันโพสหรือตอบกระทู้อะไรก็โดน warning points ซะแล้ว

งงเลยค่ะ MOD ช่วยชี้แจงหน่อยได้มั้ยคะ?

"When the people fear the government, there is tyranny. When the government fears the people, there is liberty."

Thomas Jefferson

#861 MOD_01

MOD_01

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:04

ไม่มีอะไรครับ รายที่สมัครใหม่จะสุ่มตรวจว่าเป็นล็อคอินป่วนหรือไม่

สำหรับของคุณ แมวเก้าชีวิต ผู้ดูแลปลดให้ใช้ได้เป็นปกติแล้วครับ

ส่วน warning points ไม่มีผลอะไรในกรณีนี้ครับ

#862 แมวเก้าชีวิต

แมวเก้าชีวิต

น้องใหม่

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:38

รับทราบค่ะ ขอบคุณคุณ MOD_01 นะคะ แสดงว่าช่วงนี้ล็อคอินใหม่ๆคงเข้ามาป่วนกันเยอะสินะคะ เฮ้ออออ

"When the people fear the government, there is tyranny. When the government fears the people, there is liberty."

Thomas Jefferson

#863 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 30 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:14

ความจริง ผมมองเห็นประโยชน์ของการถกเถียงในเรื่องความคิดต่าง

และผมเชื่อว่า ในกระทู้ที่ผมกำลังเริ่มต้นจะถกเถียงกับคุณ red_killer น่าจะได้อธิบายให้เห็นถึงความคิดของแต่ละฝ่าย

ด้วยเหตุผลของผม ผมมองว่า เราเพียงแค่คิดไปถึงถึงวิธีในการแก้ไขปัญหาไปด้วยวิธีการคนละด้าน

ผมจึงไม่เห็นประโยชน์ของการล็อคกระทู้นั้นนะครับ

เพราะผมเชื่อว่า มันจะกลายเป็นเรื่องคาใจ เมื่อเหตุผลของแต่ละฝ่ายยังไม่กระจ่างครับ

รบกวนพิจารณา

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#864 MOD_01

MOD_01

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 00:09

ผู้ดูแลมีน้อย ต้องดูแลบอร์ดขณะสถานการณ์ร้อน ไม่มีเวลาเฝ้ากระทู้นั้น

ซึ่งพิจารณาแล้ว เป็นกระทู้ที่เริ่มใช้คำด่ารุนแรง แม้แต่ยามปกติกระทู้ที่ใช้คำแรงแบบนี้ผู้ดูแลไม่ปล่อยผ่านอยู่แล้ว

ถ้าอยากจะเคลียกันให้กระจ่างตามประสงค์ ก็ใช้หลังไมค์เคลียร์ครับ และถ้าฝ่ายหนึ่งฝ่ายใดไม่ประสงค์จะสื่อสารกับอีกฝ่ายสามารถบล็อคหลังไมค์คู่สนทนาได้

#865 pop2518

pop2518

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 21:19

เอิ่ม โดนบอกว่า บล้อก สามวัน สาเหตุคืออะไรครับ???

แล้วเย็นๆมาบอก ลดเหลือ 1 ชม ช่วยชี้แจงหน่อยครับ อะไรไม่ถูกจะได้แก้ไข

อีกอย่างเหมือนกระทู้โดนอุ้ม หาไม่เจอ

#866 MOD_01

MOD_01

ขาประจำ

ตอบ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:54

ตอนแรกเห็นว่าตั้งกระทู้ที่ดูจะไม่เหมาะสมกับสถานการณ์ จึงเข้าใจว่าอาจเป็นล็อคอินที่เข้ามาป่วน

จึงจับกรองข้อความไปก่อน 3 วัน  แต่เมื่อตรวจสอบประวัติการโพสต์แล้วไม่พบว่าเคยมีปัญหา

จึงปลดเหลือกรอง 1 ชม.รอเวลาครบกำหนดจะโพสต์ได้โดยผู้ดูแลไม่ต้องกรองอีก

อย่างไรก็ดีกระทู้ที่ท่านโพสต์ผู้ดูแลอีกท่านได้ลบไปด้วยเหตุผลตามที่กล่าว ซึ่งผมพิจารณาแล้ว ยืนยันตามนั้นครับ

#867 yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro

คุณธรรมในความหมายของคุณคืออะไร

ตอบ 2 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:39

ตอนนี้ ล็อกอินที่ใช้ชื่อว่าเด็กราม กำลังตั้งกระทู้เพื่อใส่ร้ายผู้อื่นและบุคคลที่3ดังลิ้งค์นี้
http://webboard.seri...รรมการเมืองแบบ/ขอให้พิจารณาลบกระทู้นี้และแบนถาวรยูสเซอร์นี้ด้วย

Edited by yoshikiryuichiro, 2 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 08:41.

大一大万大吉 一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...これが私の正義!! เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุขนี่คือคุณธรรมของชั้น!!

#868 sayapon

sayapon

ขาประจำ

ตอบ 5 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 12:19

ขอบคุณครับ

Edited by sayapon, 5 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 22:41.

"Imagination is more important than knowledge"

"จินตนาการสำคัญกว่าความรู้"

#869 พ่อไอ้ตอม

พ่อไอ้ตอม

ขาประจำ

ตอบ 13 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 10:39

http://webboard.seri...ที่มีภารกิจหลั/

Enigma  ป่วนกระทู้แบบแกล้งโง่  (จระเข้ด้วย) เห็นมาหลายครั้งแล้ว แบนไปได้มั้ย ตอบอะไรไปก็แกล้งโง่กวนกลับมาตลอด ไม่ได้มีสาระอะไร

คู่ควรกับการเก็บไว้เลย อยากให้โชว์ipหรือชื่อเดิมของipนี้ได้มั้ย

Enigma

#870 notcomeng

notcomeng

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 12:23

ขอสอบถาม Mod ครับ เมื่อไหร่จะเพิ่มข้อกำหนดในการตั้งกระทู้ของล็อกอินที่สมัครใหม่ครับ

เพราะแทบจะทุกๆวันที่เปิดอ่าน จะมีล็อกอินที่สมัครใหม่ และไม่เกิน 10 นาทีก็ตั้งกระทู้ ถ้าโดนแบนไป ก็วนลูปเหมือนเดิม

ไม่ทราบว่าทาง Mod มีแนวทางที่จะยับยั้งเรื่องแบบมีบ้างไหมครับ? หรือว่าจะปล่อยให้เป็นแบบนี้ต่อไป?

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ  :)

#871 MOD_01

MOD_01

ขาประจำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:44

ถ้าระบบบอร์ดทำได้  โดยตั้งระบบให้ผู้สมัครใหม่โพสต์ข้อความใด จะต้องผ่านการตรวจสอบข้อความหรือไอพีจากผู้ดูแลบอร์ดก่อน

หากดูแล้วไม่ใช่ล็อคอินซ้อนหรือเป็นล็อคอินที่เข้ามาป่วน ก็ตั้งระบบให้ผู้ดูแลสามารถปลดล็อคให้โพสต์ได้ตามปกติต่อไป

ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับข้อจำกัดที่ว่า

-ระบบตรงนี้มีหรือไม่ สามารถตั้งข้อกำหนดนี้กับผู้สมัครใหม่ได้หรือไม่ ตัวผมไม่ทราบ  ridkun เท่านั้นที่รู้ (ปัจจุบันผมทำได้เพียงตั้งให้กรองผู้ต้องสงสัยหลังสมัครแล้วเท่านั้น ซึ่งพวกตั้งใจป่วนหากถูกกรองจะหนีไปสมัครใหม่อีก วนอยู่อย่างนี้ )

-ถ้าระบบบอร์ดทำได้ ก็ขึ้นอยู้กับ ridkun ว่าจะเห็นด้วยและปรับให้ใช้หรือไม่ หากเขาไม่เอาด้วยก็ต้องทำอย่างที่เป็นอยู่

-ผู้ดูแลพร้อมรับภาระเพิ่มขึ้นหรือไม่ แม้ใช้เวลาเฝ้าหน้าบอร์ดมากขึ้น แต่มีผลดีคือกำจัดพวกป่วนบอร์ดได้ดีกว่าที่จะต้องตามแก้ตามลบทีหลัง  ส่วนตัวช่วงการเมืองร้อนผมรับภาระนี้ได้เพราะปกติจะอยู่หน้าบอร์ด เช้า-ดึก ทุกวัน การตรวจสอบจึงทำได้โดยไม่ช้ามากนัก แต่ยามสถานการณ์ปกติค่อยดูกันอีกที

ถ้าทำได้อย่างนี้ มั่นใจว่าล็อคอินป่วนจะลดลงหรือแบบนายลีจะป่วนบอร์ดก็จะยากขึ้นมาก

Edited by MOD_01, 19 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 17:08.

#872 TBOYX

TBOYX

ขาประจำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 16:57

ทำได้นะ moderate until XX approved posts แต่งานคุณ mod คงจะเยอะขึ้นน่าดู ...  :D  :D

#873 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 24 ธันวาคม พ.ศ. 2556 - 12:15

ไม่ได้จะแจ้งอะไร เพียงแต่ช่วงนี้เห็น MOD ทำงานหนัก แวะมาให้กำลังใจและขอบคุณครับ

#874 จาฤก

จาฤก

ขาประจำ

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:33

เมื่อไหร่จะปลดกรองข้อความให้ผมครับ  หลายวันแล้วนะครับ

มอด   ก็น่าจะเห็นนะครับว่าผมไม่ได้เข้ามาเพื่อป่วน  แต่ผมอาจจะมี  คคห.ที่อาจโต้แย้ง

คนส่วนใหญ่ในนี้  ซึ่งหลายคนสุดโต่งมาก ก็ความคิดผมเอียงไปทางแดงนะครับ  มันก็เป็นเรื่องปกติ

แต่ผมว่าผมมีเหตุผลพอ   ถ้าโดนกรองอยู่อย่างนี้  มันไม่สะดวกเลยจริงๆ

อย่าตอบว่าถ้าไม่พอใจก็ไปเล่นที่อื่นนะครับ   อย่างนั้นมันง่ายเกินไป :D

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

เลือกตั้ง =ทางออก .......นายกฯเถื่อน  คือทางตัน

#875 MOD_01

MOD_01

ขาประจำ

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:52

ปลดให้แล้ว เงื่อนไขก็ตามที่แจ้ง

#876 จาฤก

จาฤก

ขาประจำ

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:59

ขอบคุณครับ

เลือกตั้ง =ทางออก .......นายกฯเถื่อน  คือทางตัน

#877 ctpk05

ctpk05

ขาประจำ

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:10

mod ครับ ขอพิจารณาไอ่ล๊อกอินนี้ด้วยครับ 

http://webboard.seri...436-ericrobson/

มันเปิดตัวอย่างชัดเจนแล้วว่าเป็นพวกล้มเจ้าในกระทู้นี้ครับ 

http://webboard.seri...นโรงหนัง/page-2

ต้องขอความกรุณา mod ทำงานหนักอีกรอบละครับ 

Edited by ctpk05, 5 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:13.

"ข้าพระพุทธเจ้า จักยอมตาย เพื่อดำรงไว้ซึ่งพระบรมเดชานุภาพแห่งพระมหากษัตริย์เจ้า"

#878 MOD_01

MOD_01

ขาประจำ

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:01

mod ครับ ขอพิจารณาไอ่ล๊อกอินนี้ด้วยครับ 

http://webboard.seri...436-ericrobson/

มันเปิดตัวอย่างชัดเจนแล้วว่าเป็นพวกล้มเจ้าในกระทู้นี้ครับ 

http://webboard.seri...นโรงหนัง/page-2

ต้องขอความกรุณา mod ทำงานหนักอีกรอบละครับ 

แบนแล้วครับ

#879 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 6 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:27

แบนแล้วครับ

เข้ามาชื่นชมและใหกำลังใจMOD  ถึงแม้เม้นและกระทู้จะเคยถูกลบไปบ้าง  แต่ก็ยอมรับครับว่าผมเองที่ผิด

ทำหน้าที่ได้ตรงไปตรงมามากๆ  ยอดเยี่ยมครับ

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#880 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

ตอบ 6 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:39

ผู้ใช้ bhumiph112 จะทำให้บอร์ดถูกปิดนะครับ ชื่อก็จาบจ้วง โพสเนื้อหาจาบจ้วง

#881 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 6 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:07

mod ครับ ผมแจ้งทาง รายงานผู้ดูแล แล้ว

แต่กลัว mod ไม่เห็น ban ตามที่

คุณ RED MORON แจ้งด้วยครับ

ไม่เช่นนั้น ผมจะไม่มี บอร์ด ให้เล่น นะครับ

ถ้าเป็นอย่างนั้น ผมร้องไห้ เป็นอาทิตย์ แน่

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#882 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 6 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:09

mod ครับ ผมแจ้งทาง รายงานผู้ดูแล แล้ว

แต่กลัว mod ไม่เห็น ban ตามที่

คุณ RED MORON แจ้งด้วยครับ

ไม่เช่นนั้น ผมจะไม่มี บอร์ด ให้เล่น นะครับ

ถ้าเป็นอย่างนั้น ผมร้องไห้ เป็นอาทิตย์ แน่

ผมก็ได้แจ้งเตือนไปแล้วถึง 3 ครั้ง  ลองให้เวลา สัก 10-20 นาที

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#883 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 6 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:25

คลิกอ่าน  อย่าโต้  Report  ทันที

การเข้าไปด่า หรือไปโต้แย้ง จะทำให้กระทู้ถูกดันขึ้นมาอยู่ด้านบน

:)

Edited by กีรเต้, 6 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:27.

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#884 MOD_01

MOD_01

ขาประจำ

ตอบ 6 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:52

ขออภัยครับ ปกติจะอยู่หน้าบอร์ดทุกวัน

วันนี้บังเอิญติดธุระช่วงเช้า กลับมามีแจ้งรายงานเข้ามาเยอะมาก (แดงล้มเจ้ารายเดิม)

ท่าน MOD_21 จัดการเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณทุกท่านทีรีบรายงานเข้ามา

ถ้าไม่ไปธุระปกติจะจัดการภายในไม่เกิน 5 นาทีที่ท่านกดรายงาน (ยกเว้นกรณีดุลยพินิจของผู้ดูแลเห็นว่ายังไม่ผิดกฎบอร์ด)

#885 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 02:10

ถาม Mod ครับ ผมเจอแบบนี้จะทำไงดี

****สมัครใหม่ใช้ชื่อเดิม แต่ใช้อีเมล์ใหม่

****สมัครใหม่ใช้ชื่อใหม่ แต่ใช้อีเมล์เดิม

เนื่องจากผมชอบตัดแปะ เพราะมันง่าย(กระชับ)กับผู้อ่าน และตัวกระผมเอง

ทำให้โควต้าอัปรูปของผมลดเร็วมาก

#886 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 07:36

เนื่องจากผมชอบตัดแปะ เพราะมันง่าย(กระชับ)กับผู้อ่าน และตัวกระผมเอง

ทำให้โควต้าอัปรูปของผมลดเร็วมาก

เห็นใจ คุณ กุ๊กไก่ อย่างมากครับ

ยังไง mod เอา โควตา ที่เหลือ ของผม

ให้คุณ กุ๊กไก่ ได้เลยครับ เพราะผม

เวลาแปะรูป ผมใช้ บริการ image ohozaa

อยู่แล้ว แทบไม่ได้ใช้ โควตา attach เลย

ยินดีครับ

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#887 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:50

เห็นใจ คุณ กุ๊กไก่ อย่างมากครับ

ยังไง mod เอา โควตา ที่เหลือ ของผม

ให้คุณ กุ๊กไก่ ได้เลยครับ เพราะผม

เวลาแปะรูป ผมใช้ บริการ image ohozaa

อยู่แล้ว แทบไม่ได้ใช้ โควตา attach เลย

ยินดีครับ

ขอบคุณ คุณทรงธรรม มากครับ

แต่ถ้าอธิบายการแปะ ฝากใว้กับเวปอื่นได้ด้วย จักเป็นพระคุณยิ่ง :wub:

#888 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:27

ขอบคุณ คุณทรงธรรม มากครับ

แต่ถ้าอธิบายการแปะ ฝากใว้กับเวปอื่นได้ด้วย จักเป็นพระคุณยิ่ง :wub:

วิธี ฝาก file ภาพ ไว้ที่ image ohozaa

นะครับ ก็ save ภาพที่ต้องการ

เก็บไว้ในคอม เราก่อน

ต่อมาเปิด web image ohozaa

search ได้เลยครับ หาไม่ยาก

พอเข้าไปแล้ว เลือก select images ปุ่มสีแดง

แล้วก็เข้าไปเลือก file ภาพ จากคอมเรา

แล้วรอสักครู่ จะทำการ upload ภาพ

พอได้แล้ว กดที่ภาพที่ upload แล้ว (เป็นภาพ เล็ก ๆ ด้านซ้าย)

ก็จะปรากฏ หน้าต่างใหม่ขึ้นมา มีภาพ

ขนาดใหญ่

ขั้นตอนนี้ ให้ คลิกซ้าย ของเมาส์

เริ่มที่บริเวณ ใกล้มุม ซ้ายบน ของภาพ

แล้วลากค้าง (drag) คลุม จะครบทั้งภาพ อัตโนมัติ

เสร็จแล้ว ปล่อยเมาส์ จะขึ้น สีน้ำเงินรอบภาพ

แล้ว คลิกขวา ที่บริเวณสีน้ำเงินนั้น

เลือก copy

แล้วมาที่ ส่วนตอบกระทู้ ของ serithai

มาคลิกขวา ที่ ส่วนใกล้ ๆ เคอร์เซอร์ (เส้นขีด ยาวแนวตั้ง กะพริบได้)

อย่าไกลเกินนะครับ เดี๋ยว copy ไม่ได้

ถ้า ใกล้เคอร์เซอร์ พอ จะสามารถคลิกขวา เมาส์

แล้วมีหัวข้อ paste (แปะ ) ให้เลือก ก็ paste ได้เลย

ภาพจะมาปรากฏ ที่ ส่วนตอบกระทู้ ทันทีครับ เห็น ๆ เลย

ก็เป็นอัน เรียบร้อย

ส่วน image ohozaa ถ้าต้องการ กลับมาดู

ภาพ ภายหลัง แนะำนำให้ สมัครสมาชิก ฟรี ไว้ก่อน

#889 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:04

ถาม Mod ครับ ผมเจอแบบนี้จะทำไงดี

****สมัครใหม่ใช้ชื่อเดิม แต่ใช้อีเมล์ใหม่

****สมัครใหม่ใช้ชื่อใหม่ แต่ใช้อีเมล์เดิม

คลิกที่  คัดลอกภาพ

แล้วนำมาแปะได้เลย

หากแปะไม่ได้ใช้บริการฝากรูปที่เวบฝากรูป

ซึ่งจะเป็นการลดภาระแก่บอร์ดทางหนึ่งได้อย่างมหาศาลค่ะ

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#890 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:50

คลิกที่  คัดลอกภาพ

แล้วนำมาแปะได้เลย

หากแปะไม่ได้ใช้บริการฝากรูปที่เวบฝากรูป

ซึ่งจะเป็นการลดภาระแก่บอร์ดทางหนึ่งได้อย่างมหาศาลค่ะ

ผมทำตามคำแนะนำของคุณทรงธรรม

ไม่มีปัญหาแล้วครับ :D

#891 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 06:40

สมาชิกใหม่ ที่ชื่อ ragchat

สมควรถูกตักเตือน เป็นอย่างน้อยครับ

เพราะตั้งกระทู้ มากมาย เหมือนต้องการ

มาป่วน บอร์ด

ผมอยากให้ mod ช่วยลอง

ทบทวน กฏการตั้งกระทู้ ของสมาชิกใหม่

หน่อยครับ ไม่ใช่อยาก จำกัดสิทธิ

แต่ เท่าที่เห็นคือ ตั้งขึ้นมา แบบ

พยายาม ดันกระทู้ อื่น ๆ ให้ตกไป

ให้คนสนใจ แต่กระทู้ ตนเอง

แบบนี้ ละเมิดสิทธิ ผู้อื่นครับ

#892 yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro

คุณธรรมในความหมายของคุณคืออะไร

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 06:44

สมควรถูกตักเตือน เป็นอย่างน้อยครับ

เพราะตั้งกระทู้ มากมาย เหมือนต้องการ

ทบทวน กฏการตั้งกระทู้ ของสมาชิกใหม่

หน่อยครับ ไม่ใช่อยาก จำกัดสิทธิ

แต่ เท่าที่เห็นคือ ตั้งขึ้นมา แบบ

พยายาม ดันกระทู้ อื่น ๆ ให้ตกไป

แบบนี้ ละเมิดสิทธิ ผู้อื่นครับ

ข้อนี้ผมเห็นด้วย เพราะดูพฤติกรรมแล้วแปลกเกินกว่าเป็นการตั้งคำถามด้วยความบริสุทธิใจ

วานมอดกับแอดมินจัดการหน่อยก็ดี

大一大万大吉 一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...これが私の正義!! เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุขนี่คือคุณธรรมของชั้น!!

#893 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 06:54

ถ้าใช้การตั้งค่ากำหนดเวลาการโพสตของสมาชิกใหม่
เวลามีวิกฤติใดขึ้น จะขาดการติดต่อแจ้งข่าวสาร เป็นเรื่องที่น่าสียดายมาก
แต่แบบ rugchat นี้ อยากให้สงบใจอ่านอย่างเดียวสัก 7วัน

#894 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:22

ถ้าใช้การตั้งค่ากำหนดเวลาการโพสตของสมาชิกใหม่
เวลามีวิกฤติใดขึ้น จะขาดการติดต่อแจ้งข่าวสาร เป็นเรื่องที่น่าสียดายมาก
แต่แบบ rugchat นี้ อยากให้สงบใจอ่านอย่างเดียวสัก 7วัน

เปิด ไม่ต้องตอบ

กระทู้จะตกไปเอง

ถ้ามาดันอีก ก็ ช่วยกันเปิดแล้วไม่ต้องตอบ

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#895 Vegeta

Vegeta

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:28

เรียน MOD ที่เคารพ เนื่องจากมีเพื่อนสมาชิกมีพฤติกรรมตั้งกระทู้ในลักษณะปั่นบอร์ดและมีการแอบอ้างใช้เครื่องหมายสถาบันการศึกษา โปรดพิจารณด้วยครับ

"...ไอ้อีมันผู้ใด คิดชั่วร้ายทำลายแผ่นดิน ทำลายชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ฤากระทำการทุจริต ก่อให้เกิดความเดือดร้อนต่อส่วนรวม จงหยุดการกระทำนั้นเสียโดยเร็วก่อนที่กูจะสั่งทหารผลาญสิ้นทั้งโคตร..."=== เสด็จเตี่ย ===

#896 MOD_21

MOD_21

น้องเก่า

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:11

ดำเนินการ ตามกฎของบอร์ดแล้ว

พึ่งเคลียร์งานเสร็จ  

ขอขอบคุณ ทุกท่านที่ช่วยกันรายงาน
ขออภัย ที่ล่าช้า

Edited by MOD_21, 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:11.

#897 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:40

ขอบคุณทีมงานผู้ดูแลทุกท่านและสมาชิกทุกท่านที่ช่วยดูแล ปกป้องบอร์ดครับ 

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#898 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:46

ผมว่า ม๊อดบอร์ดนี้ทำงานไวมากๆแล้วครับ

ขอบคุณม๊อดทุกท่านครับ

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#899 Vegeta

Vegeta

ขาประจำ

ตอบ 17 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:56

ดำเนินการ ตามกฎของบอร์ดแล้ว

พึ่งเคลียร์งานเสร็จ  

ขอขอบคุณ ทุกท่านที่ช่วยกันรายงาน
ขออภัย ที่ล่าช้า

ขอบพระคุณมากครับ

"...ไอ้อีมันผู้ใด คิดชั่วร้ายทำลายแผ่นดิน ทำลายชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ฤากระทำการทุจริต ก่อให้เกิดความเดือดร้อนต่อส่วนรวม จงหยุดการกระทำนั้นเสียโดยเร็วก่อนที่กูจะสั่งทหารผลาญสิ้นทั้งโคตร..."=== เสด็จเตี่ย ===

#900 แสงดาวแห่งศรัทธา

แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

ตอบ 18 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:31

ฝากกระทู้นี้ด้วยค่ะ
http://webboard.seri...มนุมน้อยลง-เฮ้/

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน