Jump to content

* * * * * 11 votes

ณ ถนนราชดำเนิน คืนวันที่ ๕ พฤษจิกายน พุทธศักราช ๒๕๕๖

นิรโทษกรรม ภาพถ่าย ราชดำเนิน

• Please log in to reply
74 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:08

เห็นมั๊ยครับ คุณกรุงธน

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#52 tonythebest

tonythebest

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:11

ผมขอเป็นเพื่อนไปนะครับ...

ถ้าคุณโทนี่กดรับเป็นเพือนแล้ว ผมถึงจะเห็นหรือเปล่า

ไม่มีส่วนที่ผมต้องรับแอดนะครับ ไม่รู้ว่าเป็นอัตโนมัติรึปล่าว

แต่ปกติ ไม่ได้แอดเป็นเพื่อนกันก็มองกันเห็นนะครับ

**เป็นเพื่อนแล้ว ตอนนี้มองเห็นมั๊ยครับ

Edited by tonythebest, 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:14.

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#53 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:16

ผมขอเป็นเพื่อนไปนะครับ...

ถ้าคุณโทนี่กดรับเป็นเพือนแล้ว ผมถึงจะเห็นหรือเปล่า

ไม่มีส่วนที่ผมต้องรับแอดนะครับ ไม่รู้ว่าเป็นอัตโนมัติรึปล่าว

แต่ปกติ ไม่ได้แอดเป็นเพื่อนกันก็มองกันเห็นนะครับ

**เป็นเพื่อนแล้ว ตอนนี้มองเห็นมั๊ยครับ

ยังไม่เห็น...งงๆๆๆๆๆ

ของผม 4/11/56 กล้องโทรศัพท์

2013-11-04 12.31.13.jpg

Edited by คนกรุงธน, 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:18.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#54 ประชาราบ

ประชาราบ

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:17

ขอบคุณสำหรับรูปภาพสวยๆทั้งหมดครับ

ชอบพิเศษคือรูปคุณชวน เด่นท่ามกลางรูปคนมืดๆ ที่รายรอบ สวยได้ความรู้สึกมากครับ   :D​ 

#55 TheGreatBeyond

TheGreatBeyond

น้องเก่า

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:17

แถมรูปสาวๆ ให้อีก 2 รูปแล้วกันครับ  ;) 

สงสัยจะสะดุดตากับสาวคนนี้นะครับ โพสตั้ง 2 รูปแน่ะ

#56 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:19

ได้ครับ คุณชามู

ผมใช้ canon 7D กับเลนส์ 70-200 F4 is ครับ

ยังไม่มีปัญญาเล่นตัว fullframe ครับ

ส่วนเลนส์ ผมเลือกตัวนี้ตามงบประมาณครับ

เพราะตัว 70-200 F2.8 ที่ราคาไกล้เคียงกัน ไม่มีกันสั่น

ซึ่งมันไม่สามารถใช้ได้ทุกสถานการณ์เช่นตัวนี้

ถ้าเลือกตัว F2.8 แบบมีกันสั่นก็ปัญญาซื้อและปัญญาแบกมีไม่ถึงครับ

ผมว่าปัญญาเรื่องถ่ายภาพ ก็โอเคแล้วนะครับ สวยงามมาก

อยากฝากนิดหนึ่งครับ (อาจเป็นที่หนักใจแก่ภรรยาท่านก็ได้)

ไหนๆ ก็เก็บภาพทั้งที น่าจะลองเก็บในมิติของ FullFrame ไปเลยนะครับ

ใช่ว่าประเทศของเรา จะมี ทักษิณ ริ ยิ่งลักษณ์ ยำ กันจนมีคนมาต่อต้านขนาดนี้ครับ

โดยส่วนตัวแล้วชอบทุกภาพที่ท่านโทนี่แสดงมา

ด้วยเหตุผลหลักๆ สาม (สี่) อย่างคือ  แสงดี สีอิ่ม (นางแบบสวย) และสื่อสารได้ครบถ้วนครับ

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#57 Cyclop

Cyclop

น้องใหม่

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:19

ขออนุญาตเอารูปมาแจมครับพี่โทนี่ เห็นพูดถึงคนรุ่นใหม่เลยคิดว่านำรูปน้องๆ มาร่วมด้วยสักสองรูป และคอนเฟิร์มครับว่างานนี้คนรุ่นใหม่เยอะแยะจริงๆ ด้วยครับ

เป็นคืนเดียวกับที่พี่โทนี่ไปนี่แหละครับ น้องกลุ่มนี้น่ารักกันมาก ส่งเสียงเชียร์กันอยู่ข้างเวทีเลย  :)

Attached Images

ไปนิรโทษไกลๆ หน่อย... :angry:

#58 โคนัน

โคนัน

สมาชิกขั้นสูง

กระแสแรงมากจริงๆตอนนี้ มีหลายจุด หลายสถาบัน หลายที่ ที่ออกมาแสดงออกค้าน พรบ นี้

ใครว่างก็ไปตามเวที ใครไม่ว่างทำงาน ก็อาศัยเวลาพักเที่ยง ออกมาเป่านกหวีด ตอนนี้ดูช่องเนชั่น ช่วงเฮียกนก เห็นแล้วขนลุก

#59 Cyclop

Cyclop

น้องใหม่

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:20

แล้วก็ตามด้วยภาพน้องๆ ผู้ชายบ้าง ตอนแรกยืนเก้ๆ กังๆ ผมเลยปลุกอารมณ์ว่า น้อง! ขออารมณ์แบบที่ตั้งใจมาวันนี้กันหน่อย อยากตะโกนไล่ใคร เท่านั้นแหละครับ... :D

ขอบคุณครับ

Attached Images

#60 tonythebest

tonythebest

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:21

จริงๆ เธอนั่งอยู่ไกล้ๆ อนุสาวรีย์

ออร่าส่องมาจากข้างหลังแน่ะครับ

อีกคน ผมก็ถ่ายมาหลายรูปเหมือนกันครับ

แถมรูปสาวๆ ให้อีก 2 รูปแล้วกันครับ   ;) 

#61 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:24

สวยและสาวไม่พอ คุณโทนี่จึงไม่เห็น
งอลลลลล

ไม่แน่นะครับ
อย่างที่ผมบอกไปข้างบน 
เพราะคนสวยๆ หลายคนเดินผ่านผมไปแบบฉิวเฉียด
จะถ่ายไปตรงๆ ก็กลัวโดนตบ
รวมทั้งเลนส์ตัวนี้เป็นเทเล เลยถ่ายได้แต่ระยะไกล

ไว้วันศุกร์ (อาจจะไป) ถ้าเห็นตากล้องอ้วนๆ ใส่เสื้อขาว กางเกงขาสั้น
รีบถอยไปยืนไกลๆ ผมนะครับ จะได้ถ่ายได้  ;)

นัดเพื่อนอีกทีวันอาทิตย์ เอ....หรือจะเปลี่ยนใจไปวันศุกร์ดี

#62 tonythebest

tonythebest

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:26

ผมว่าปัญญาเรื่องถ่ายภาพ ก็โอเคแล้วนะครับ สวยงามมาก

อยากฝากนิดหนึ่งครับ (อาจเป็นที่หนักใจแก่ภรรยาท่านก็ได้)

ไหนๆ ก็เก็บภาพทั้งที น่าจะลองเก็บในมิติของ FullFrame ไปเลยนะครับ

ใช่ว่าประเทศของเรา จะมี ทักษิณ ริ ยิ่งลักษณ์ ยำ กันจนมีคนมาต่อต้านขนาดนี้ครับ

โดยส่วนตัวแล้วชอบทุกภาพที่ท่านโทนี่แสดงมา

ด้วยเหตุผลหลักๆ สาม (สี่) อย่างคือ  แสงดี สีอิ่ม (นางแบบสวย) และสื่อสารได้ครบถ้วนครับ

แหะๆ เงินส่วนตัวล้วนๆ ครับ

พวกของเล่นนี่ เอาเงินส่วนกลางไม่ได้ครับ

#63 tonythebest

tonythebest

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:27

จัดมาแจมกันได้เต็มที่เลยครับ คุณ  Cyclop

จะได้มีภาพมาร่วมเรียกแขกกันได้เยอะๆ ครับ   ;) 

#64 tonythebest

tonythebest

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:29

เอาสิครับ คุณนายฯ

เดี๋ยวผมไปถ่ายให้ อาจมีเพื่อนไปแจมด้วย

รึจะชวนคุณ Cyclop ไปอีกคน

#65 วันศุกร์

วันศุกร์

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:31

ยังไม่เห็นรูปเลยคะ แต่เห็นของคนอื่นหมด

You can't fix stupid - Ron White

You can have your own opinion, but not your own facts - Daniel Patrick Moynihan

"A society is judged by how it treats its animals and elderly"

#66 tonythebest

tonythebest

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:34

ยังไม่เห็นรูปเลยคะ แต่เห็นของคนอื่นหมด

งงเหมือนกันนะครับเนี่ย

ของคุณกรุงธน ผมก็ยังแก้ไม่ได้เลยเหมือนกัน

ไม่ทราบจริงๆ ครับ

งั้น เดี๋ยวผมส่ง link ไปให้แล้วกันนะครับ

#67 Cyclop

Cyclop

น้องใหม่

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:34

เอาสิครับ คุณนายฯ
เดี๋ยวผมไปถ่ายให้ อาจมีเพื่อนไปแจมด้วย
รึจะชวนคุณ Cyclop ไปอีกคน

กะจะไปวันศุกร์อีกรอบเหมือนกันครับแต่เรื่องเวลาเอาแน่เอานอนไม่ได้เลย ถ้าไปแล้วเห็นตากล้องหล่อๆ สะพาย 7D เดี๋ยวผมจะตรงเข้าไปทักเลยครับ ^_^

#68 tonythebest

tonythebest

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:36

555 งั้นไม่ใช่ผมแล้วล่ะ

อ้วนๆ ใส่เสื้อยืดคอวี สีขาว กางเกงขาสั้น นั่นล่ะครับ ผมแน่นอน

#69 UncleSam

UncleSam

เด็กชายชุดฟ้า ผู้น่ารัก

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:40

ชอบเซ็ต "แอบถ่าย" เปี่ยมด้วยคุณภาพ  -_- 

แต่ปริมาณน้อยไปหน่อย  :angry: 

ขอบคุณ คุณโทนี่ ที่นำภาพดีๆ สวยๆ งามๆ มาให้ชม (อีกแล้ว)  ^_^ 

#70 paknam

paknam

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 01:28

ประทานโทษครับ ใช้กล้องรุ่นไหนและอุปกรณ์รุ่นใดครับ

ชัดม๊ากกกกกก

ใช้ canon 7D + 70-200 F4 IS ครับ

ขอบคุณมากครับ

#71 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 01:37

ยังไม่ได้ไปเลย ใกล้สุดก็แค่สีลม เคลียร์งานโปรเจคกับทางจุฬาเพิ่งจะเสร็จ ไหนจะมีงานของ กทม รออยู่ แต่ ส, อา นี่คงต้องไปให้ได้

ไม่รู้จะมีเต้นท์ สรท. อีกมั้ย หุหุ

#72 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:14

รูปสวยและมีพลังทั้งนั้น  ขอบคุณท่านโทนี้ และเพื่อนๆ ครับ

อ้ายผมก็ถนัดแต่ SLR รุ่นโบราณ มาเป็นดิจิตอลล่ะมึนตั้งไม่ถูก

คุณโทนี่ฯ ไปวันไหนอีก  ช่วยถ่ายคนข้างๆผมหน่อยนะครับ

หย่อนห้าสิบขวบหน่อยๆ  แต่ยังพอเร้าใจ 555

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#73 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:18

เห็นมั๊ยครับ คุณกรุงธน

เขาเป็นอาจารย์ของเจ๊เพ็ญ เคยเขียนจดหมายเปิดผนึกที่เคยลงในบอร์ดเสรีไทยเก่าด้วย

#74 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:03

555 งั้นไม่ใช่ผมแล้วล่ะ

อ้วนๆ ใส่เสื้อยืดคอวี สีขาว กางเกงขาสั้น นั่นล่ะครับ ผมแน่นอน

"เสื้อยืดคอวี สีขาว กางเกงขาสั้น"

การปลอมตัวของ

"องค์ชายสี่"

(หมี่เกี้ยว)...  :ph34r: 

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#75 tonythebest

tonythebest

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:45

555 

เอาซะผมดูดีทีเดียวครับ เป็นชาย 4 (หมี่เกี๊ยว) กันเลย

ความจริง ถ้าหงอกผมเยอะกว่านี้อีกนิด

ออกจะเหมือนอาแปะพอสมควร 

นึกถึงพวกเขียงหมูอะไรอย่างงั้นก็ได้ครับ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน