Jump to content

* * * * * 1 votes

ถ้าคุณสุเทพจะถอย ก็ไม่มีใครว่านะครับ

• Please log in to reply
106 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ขี้ข้าทักษิณ

ขี้ข้าทักษิณ

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:33

ฝ่ายค้านลาออกถอนยวงทุกคนก็ไม่มีประโยชน์ค่ะ พอๆกับสุเทพลาออก ก็ไม่มีประโยชน์อะไร อาจได้ใจมวลชนเฉยๆ

สู้กดดัน สส ที่โหวตลักหลับตี 4 ให้ ลาออก ยังจะดีกว่า ถึงมันหน้าด้านไม่ออก แต่สามารถประจานความชั่วของพวกมันได้ ให้สังคมได้รู้ ว่า สว จังหวัดไหนบ้างที่โหวต พรบอัปรีย์ฉบับนี้

"ไม่เอานิรโทษกรรมของขี้ข้าทักษิณเพื่อทักษิณที่ขี้ขลาด"

#52 BatMan's Gurl

BatMan's Gurl

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:34

อยากให้ม็อบอย่าลืมว่า จุดหมายคือการต่อต้าน พรบ. ชั่ว  จริงอยู่ค่ะว่าหลายคนรวมทั้งตัวเราเองอยากไล่ไอ้รัฐบานชั่วออกไปด้วย แต่ก็กลัวว่าคนอื่นที่เค้าไม่เห็นด้วย และจะคิดว่าฉวยโอกาส  และจะเสียมวลชนไปในที่สุด 

นัดหยุดงาน คิดว่าหากไม่ใช่ hardcore การเมืองจริงๆคงไม่หยุดกันนะ (ยกเว้นบริษัทที่เจ้านายเป็นใจ ตย. เช่นบริษัทผ้าของเพื่อนเรา เจ้านายเป็นคนไทยเชื้อสายแขกเค้าไม่เอา รบ.ชุดนี้เลย ประกอบกับช่วงนี้ศกไม่ดี หยุดสักวันสองวันก็ไม่ได้ต่างกันมาก เพราะว่าช่วงนี้ไปทำงานก็ไม่มีงานทำมาก ก็เลยไฟเขียวให้หยุดได้) เพราะหากหยุดโดยไม่มีเหตุผล ไม่ใช่ลาพักร้อน ก็จะโดนตักเตือน มีผลต่อการประเมินผลปลายปีอีก หรือไม่ก็ไดนไล่ออก ก็เห็นใจคนที่ต้องหาเลี้ยงปากท้องตัวเอง

#53 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:36

ผมอยากให้ทุกท่านลองคิดดูนะครับ ว่าทันทีที่ประกาศยกระดับการชุมนุมจะเกิดอะไรขึ้น??

ถ้าผมเป็นทีมยุทธศาสตร์พรรคเพื่่อไทย ผมจะอัดแคมเปญโจมตีพรรคประชาธิปัตย์แบบให้จมธรณีไปเลย

๑ ขัดขวาง พรบ.ปรองดอง เพื่อล้มรัฐบาล ( อาจจะใส่ไฟเพิ่ม ว่าทำเป็นไม่เห็นด้วย แท้ที่จริงอยากได้นิรโทษกรรมใจจะขาด )

๒ หลอกใช้ประชาชน พลังบริสุทธิ์ เป็นเครื่องมือก้าวสู่อำนาจ

๓ ชนะบนเวทีเลือกตั้งไม่ได้ เลยอาศัยม็อบล้มรัฐบาล

ฯลฯ

ผมเชื่อว่าพรรคเพื่อไทย คงมีอะไรเด็ดๆกว่านี้รออยู่อีกเยอะครับ ยังไม่พอ ถ้ายกระดับจริง คนเสื้อแดงจะมีความชอบธรรมทันที มันจะอ้างทันทีว่า " ปกป้องรัฐบาลที่มาจากการเลือกตั้ง" แล้วคราวนี้จะได้เสียงสนับสนุนเยอะแน่

ผมอยากเตือนว่า เราต้องมองเป้าหมายให้ดี เอาสิ่งสำคัญที่สุดกับประเทศไทยเป็นที่ตั้ง ให้เกิดขึ้นเสียก่อน กฏหมายต้องเป็นกฎหมาย คนทำผิดต้องรับโทษ ประชาธิปัตย์ต้องทำตรงนี้ให้สำเร็จเสียก่อน อย่างอื่นสำคัญน้อยกว่า

ผมเป็นห่วงครับ ว่าถ้าพรรคประชาธิปัตย์เสียการนำตรงนี้ ประเทศเราจะเสี่ยงกับหายนะที่คนผิดไม่ต้องรับผิดเกิดขึ้นจริงๆ

1000000Like

คุณอภิสิทธิ์ กับทีมงานจึงต้องวางแผนต่อ

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#54 aiwen^mei

aiwen^mei

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:36

ส่วนตัวว่า ทางทีมงาน คงจะประเมินอะไรบางอย่างอยู่นะคะ

อีกอย่าง เราต้องการพลังมวลชนค่ะ ถ้าพลังมวลชนไม่เอาด้วย ทำยังไงก็ไม่ได้ผล

แค่นังรัฐบาลมันออกมาสะตอเบอแหลว่า มันยอมแล้วนะ มันถอยแล้วนะ คนไทยส่วนใหญ่ ณ ขณะนี้ ก็หยวนๆ ให้อยู่แล้ว

ถ้าม็อบดันทุรัง อยากเผด็จศึกโดยเร็ว จะไม่ได้ใจมวลชนค่ะ อาจจะโดนด่ากลับมาด้วยซ้ำ ที่ทำดีไว้ อาจจะสูญเปล่า

สมมติว่า ม็อบต้องหยุดพักชั่วคราว ไม่อยากให้มองว่าแพ้ เท่านี้แค่ยกแรกก็ชนะคะแนนอย่างเป็นเอกฉันท์

รัฐบาลหุ่นเชิด มันก็ไม่กล้าซ่าเหมือนที่เคยหลงละเมอนึกว่า แน่ ไม่มีใครทำอะไรมันได้ จากที่ทำเหมือนไม่เห็นหัวคนไทยว่าอยู่ร่วมประเทศเดียวกับมัน ที่คนเค้าเลือกมันมา ให้มันมารับใช้นะเว้ยเฮ้ย ไม่ใช่ให้เอ็งมาเป็นขี้ข้าฟังคำสั่งทักษิณแค่เพียงผู้เดียว

ให้คนได้พักก็ดี พอถึงเวลาก็ออกมาใหม่ ไม่เห็นเป็นไร

#55 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:37

เหอะ เหอะ  ถอยไม่ได้แล้วครับ ไปประกาศลาออกบนเวทีนี่ ตำแหน่ง สส น่าจะหลุด

ไปโดยอัติโนมัติแล้วละ ก็ถือว่าเป็นการยกระดับ จากการเป็น สส ไปเป็นแกนนำม็อบก็แล้วกัน

ผมว่าลุงเทือกต้องชัดเจนในจุดยืน เฉพาะเรื่อง พรบ ครับ ส่วนใครจะขึ้นไปพูดไปปราศรัยว่า

ไล่รัฐบาลก็เรื่องของเขา แต่ลุงเทือกและ สส ที่ลาออกไปเป็นแกนนำม็อบ ต้องมีจุดยืนชัดเจน

เฉพาะเรื่อง พรบ อย่าไปวอกแวกตามกลุ่มข้าง ๆ หรือผู้ชุมนุมที่ขึ้นมาปราศรัย ครับ

ไอ้มาตรการของแกนั้น แกต้องสร้างกระแสด้วยครับ พูดอย่างเดียวไม่ได้ ธุรกิจไหนหยุด มหาลัย

ไหนหยุด เชิญมาพูดบนเวทีเลย แต่ไอ้ราชการนี่คงยากที่จะหยุดตามแก

สส.ประกาศลาออกให้สาธารณชนรับรู้ ถือว่า "ลาออก"แล้ว....

สุเทพประกาศว่า พรุ่งนี้เขาจะสวมชุดคล้ายกับชุดที่อยู่บนเวทีนี้ไปยื่นหนังสือลาออกกับประธานสภาผู้แทนราษฏรด้วย จึงไม่ต้องสงสัยว่าเป็น 'วาทกรรม' หรือ 'มุก'....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

คงเป็นที่รับรู้กันว่ากองทัพประชาชนหรือม็อบอุรุพงษ์หรือม็อบมัฆวานชี้นำโดยแกนนำกลุ่มหนึ่งต้องการ'ยกระดับ'ขับไล่รัฐบาลนี้.....

แต่สุเทพได้ประกาศหลายครั้งว่า เราตกลงกันก่อนเคลือนย้ายจากสถานีสามเสน ผมเลี้ยวซ้าย ทุกคนเลี้ยวซ้ายตาม ผมเลี้ยวขวา ทุกคนเลี้ยวขวาตาม...คนที่ไม่ต้องการอย่างนี้ อย่าเดินไปกับผมครั้งนี้(สามเสน)ไปไหว้พระแก้วมรกต ไห้วศาลเจ้าพ่อหลักเมือง(เวลานั้นไม่ได้พูดอย่างนี้)....

วันนี้สุเทพพูดซ้ำอีก และ ขยายความว่าเราจะไม่ไปไหน นั่งเป่านกหวีตเสียง ๆ เท่านั้น.....!

ตีความเอาเองเถอะครับ ส่วนมวลชนในพื้นที่สนับสนุนด้วยเสียงตบนานาชนิด (ผมอยู่ที่นั้น เวลานั้น ได้ยินอย่างนั้น)....

ไม่ได้เสียงร้องไม่เอา ไม่เอา ไม่เอา (three times).....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#56 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:42

ฝ่ายค้านลาออกถอนยวงทุกคนก็ไม่มีประโยชน์ค่ะ พอๆกับสุเทพลาออก ก็ไม่มีประโยชน์อะไร อาจได้ใจมวลชนเฉยๆ

สู้กดดัน สส ที่โหวตลักหลับตี 4 ให้ ลาออก ยังจะดีกว่า ถึงมันหน้าด้านไม่ออก แต่สามารถประจานความชั่วของพวกมันได้ ให้สังคมได้รู้ ว่า สว จังหวัดไหนบ้างที่โหวต พรบอัปรีย์ฉบับนี้

คอยดูว่า สส.เพื่อไทยที่ไป'สี่แยกราชประสงค์กับหนูหริ่ง' และขึ้นเวทีเมืองทอง จะเป็นอย่างไรต่อไป....!

หน้าด้านว่าเขา(สส.ปชป.ไม่ลาออก) ถึงเวลาพวกมัน(สส.พท.) จะกลืนน้ำลายที่ถ่มลงดินแล้วฤๅ....

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#57 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:42

อ้อ! แล้วเรื่องให้ความรู้ ต่อต้าน พรบ นิรโทษกรรมนี่ ปชป เดินสายเรื่องนี้มาอย่างต่อเนื่อง ไม่งั้น สามเสน ราชดำเนิน ผมว่าคนไม่ขนาดนี้หรอกครับ

ตอนนี้อาจมองได้ว่า ถึงจุดสูงสุด(ถ้าเงื่อนไขมีแค่ก่อนหน้านี้)แล้วครับ หลังจากนี้ผมว่าจะเริ่มน้อยลงแล้วล่ะ จากท่าทีของรัฐบาล ที่หลายคนเริ่มพูดกัน ว่าเค้าถอยแล้ว

ความหึกเหิมที่มีอยู่ตอนนี้ นับวันจะเริ่มน้อยลงแล้วล่ะ และแน่นอน จำนวนคนจะยิ่งน้อยลงด้วยครับ

ตีเหล็ก ต้องตีตอนร้อน อย่างที่คุณสุเทพทำ คือมาตรการเพิ่มมวลชน อาจเป็นขั้นสุดท้ายแล้วด้วย แกลงทุนลาออก นั้นเพื่อซื้อใจมวลชนขั้นสุดท้ายแล้วนะ

ปล.การทำม๊อบได้่ขนาดนี้ เงินทั้งนั้นครับ แม้ไม่ได้เสียเงินจ้างมวลชน แต่ จอ เวที อาหารการกิน ฯลฯ มันต้องใช้ทั้งนั้น และไม่ใช่จำนวนน้อยๆด้วย

แน่นอน มีเงินบริจาค แต่จะเลี้ยงให้มวลชนอยู่มากๆขนาดนี้ อาจไม่ใช่เรื่องง่ายๆครับ ตอนนี้ความพร้อมยังมีอยู่ ทำได้ต้องรีบทำครับ..

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#58 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:43

ครับ ไม่มีปัญหาครับ ว่าไงว่าตามกัน วิธีการ ความคิดอ่าน อาจแตกต่างบ้างไม่ว่ากัน แต่ในที่สุดก็จุดหมายเดียวกัน  :)

#59 ตอม คูโบต้า

ตอม คูโบต้า

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:49

หึหึ ไม่ปิดประเทศแล้วรึนี่ อยากเห็นๆ สมัยยุดยายเที่ยง ไม่ปิดก็ไม่มีใครคบ
นี่เปลี่ยนมาเป็นหยุดงานรึ ตามสบายเลยครับ ตัดน้ำตัดไฟ ก็เข้าท่านะ ตัดเน็ตด้วยก็ดีนะ เอาเลย มันง่ายกว่าจะทำยังไงให้ชนะเลือกตั้ง หึหึ มีหัวเอาไว้ตัดผม

#60 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:53

หลักฐานคตส.เท็จตรงไหนครับ ขอนอกเรื่องนะครับ

#61 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:55

หึหึ ไม่ปิดประเทศแล้วรึนี่ อยากเห็นๆ สมัยยุดยายเที่ยง ไม่ปิดก็ไม่มีใครคบ
นี่เปลี่ยนมาเป็นหยุดงานรึ ตามสบายเลยครับ ตัดน้ำตัดไฟ ก็เข้าท่านะ ตัดเน็ตด้วยก็ดีนะ เอาเลย มันง่ายกว่าจะทำยังไงให้ชนะเลือกตั้ง หึหึ มีหัวเอาไว้ตัดผม

ถ้าเขาไม่เผาเมือง หลอกคนมายิงหัวเอาศพตอมต้องหุบปากไว้ค่ะ เพราะความชั่วยังไม่ได้เสี้ยวระดับคนเ้สื้อแดง เข้าใจ๋ 

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#62 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:56

ไล่เสื้อแดงหน้าด้านในนี้ ทำอย่างไร ก็ใช้วิธีนั้นแหละ

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#63 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 22:57

มาตรฐานต่ำๆต้องยกให้ม๊อบขยะบ้านเมืองแถวเมืองทองเมื่อวานครับ ขึ้นทางด่วนผ่านมาเห็นเต็มๆเลย ขยะเต็มจริงๆ

#64 honglaksi

honglaksi

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:07

ใจเย็นๆ รัฐบาลหนะ ไม่รอดแน่ เมื่อใหร่เท่านั้น หลายคนคงลืมนึกถึงเรื่องบางเรื่อง แล้วจะรู้เอง

#65 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:14

*
POPULAR

พลโทนันทเดช เมฆสวัสดิ์ เสธนายทหารที่คร่ำหวอดเรื่องยุทธศาสตร์มาตลอดชีวิต และเป็นคนทำงานจริงในพื้นที่ 3 จว.ชายแดนใต้

เขียนในโอเคเนชั่นไว้ว่า

เรื่องที่สองการพิพากษาของศาลประชาชน ที่มีแค่ ส.ส.ปชป ลาออก7คนพร้อมด้วยมาตราการนิดๆ

แต่อย่าเสียใจเรื่องนี้ครับ เริ่มต้นถ้าจะสู้จริงๆขั้นแตกหัก ต้องเริ่มจากการลาออกก่อน 
แล้วค่อยลุยๆๆๆ เพราะไม่เช่นนั้นจะเสียถึงพรรค สู้ได้ไม่เต็มที่

และยังเป็นการแสดงความจริงใจต่อประชาชนด้วย เรื่องนี้จึงเป็นเรื่องที่ดี

รอดูอีกไม่เกิน1วัน ผมคิดว่ามีอะไรที่เป็นมาตราการที่หนักแน่นออกมาแน่นอน เรื่องนี้รับได้มีเหตุผลครับ

gladiator 1.jpg

#66 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:17

ใจเย็นๆ รัฐบาลหนะ ไม่รอดแน่ เมื่อใหร่เท่านั้น หลายคนคงลืมนึกถึงเรื่องบางเรื่อง แล้วจะรู้เอง

พูดแบบนี้ ต่อมอยากรู้ผมทำงานหนักแล้วครับ ?? :)

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#67 honglaksi

honglaksi

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:21

งานนี้ต้องสั่งสอนคนไทย ว่าอะไรที่ได้มายากๆ จะได้หวงแหนและให้ความสำคัญ ไม่งั้นจะเปลี่ยนประเทศไทยได้ยังไง ต้องดัดสันดานให้รู้สึก และ จะได้รู้ว่า โลกนี้ไม่มีอะไรฟรี

#68 เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

เพื่อไทยทำได้ทุกอย่าง

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:22

งานนี้ต้องสั่งสอนคนไทย ว่าอะไรที่ได้มายากๆ จะได้หวงแหนและให้ความสำคัญ ไม่งั้นจะเปลี่ยนประเทศไทยได้ยังไง ต้องดัดสันดานให้รู้สึก และ จะได้รู้ว่า โลกนี้ไม่มีอะไรฟรี

แย้มนิดได้มั้ยคะ เรื่องไร งง 

ทักษิณเป็นเทพเจ้าจริงๆนะ ไม่เชื่อถาม เสื้อแดง ดูสิ

#69 honglaksi

honglaksi

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:27

เรื่อง กฎหมาย ทุจริต คอร์รัปชั่น และเวรกรรม ตอนนี้รอให้ ปวงชนชาวไทยตื่นรู้ให้มากที่สุดเท่านั้น 

#70 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:28

สงครามยังไม่จบ ควายแดงมันนอนดิ้นกันแล้ว.....

#71 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:31

จริงคือเท็จ เท็จคือจริงมากกว่า 

งานนี้มีหลอกกันอีกชั้นหรือเปล่า

ผมว่าคุณประเมินเทพเทือกสูงไปมั๊งครับ  :D

ว้าว  อย่าออกตัวแรง  หัดเป็นผู้ชมที่ดีบ้าง

ผมและหลายท่านคงไม่อยากเป็นแค่ผู้ชม  แต่ทำได้แค่ส่งกำลังใจไปช่วยคนคิดดีรักชาติบ้านเมือง  และอิ่มใจไปกับพลังที่สวยงามบริสุทธิ์ก็เท่านั้น

ใครที่คิดไม่ดี ขอให้แพ้ภัยตน.... โดยเร็ววันด้วยเถิด

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#72 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:35

เหอะ เหอะ แค่ 4 ม็อบหลัก ราชดำเนิน อโศก สีลม ราชประสงค์

รัฐบาลก็ไปไม่เป็นแล้ว ถ้าลุงเทือกนัดแนะกับ อโศก สีลม ราชประสงค์

ให้ดี รัฐบาลคงเดินหน้าลำบากครับ เพราะมันเป็นตัวสร้างกระแส

ราชดำเนินต้องให้กลุ่มสถาบันขึ้นมาโชว์ให้มาก จะมาร้องเพลงเชียร์สถาบัน

มาแสดงออกเป็นกลุ่ม ต้องให้เข้าขึ้นบนเวที เพราะพวกนี้ปลุกกระแสได้ดีกว่า

พิธีกรหรือนักปราศรัยเยอะ

เลี้ยงกระแสไม่ให้ตก ก็พอครับ จำนวนผู้ชุมนุมไม่ใช่เรื่องตัดสิน

#73 Hilton(ปาล์มาลี)

Hilton(ปาล์มาลี)

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 23:39

ผมว่าช่วงเวลานี้การเก็บความคิดเห็นไว้บางก็ดีนะครับ

เพราะผมเชื่อว่า  มีหลายคนฝ่ายเอาความเห็นและข้อมูลในนี้ไปใช้ประโยชน์

เหมือนดาบ 2 คม

สนามบินสุวรรณภูมิ ไม่ใช่ของทักษิณ แต่มาจากเงินภาษีของหนู..ของคนไทยทุกคน..  แตงโม เวทีราชดำเนิน 5/11/2013

ผมยังยอมติดคุก 15 วัน แล้วพวกคุณมานิรโทษอะไรกัน .. เต๋า สมชาย เวทีราชดำเนิน 6/11/2013

#74 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 00:28

พูดแบบนี้ ต่อมอยากรู้ผมทำงานหนักแล้วครับ ?? :)

เรื่องศาลรธน.กำลังจะวินิจฉัยเรื่อง แก้รธน. ว่าขัด ม.68 รึเปล่าครับ ? ุถ้าพท.ผิดจริงก็อาจจะถูกตัดสินยุบพรรค คือมีแต่เรื่องนี้ล่ะมั้งครับ ที่ทำให้พท.ตายยกเข่งได้

#75 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 02:52

สำหรับผม โดยส่วนตัว คว่ำ พรบ. นี้ได้ ทุกอย่างจบ

หัวใจคือการค้นหาความจริงปี 53 กับใบเสร็จทุจริตในรัฐบาลนี้เท่านั้น

ไม่มีอย่างอื่น แต่ถ้าหวังว่าจะชนะเลือกตั้งสมัยหน้า ผมว่าทำใจได้เลย

คงต้องรอไอ้แม้วตายอย่างเดียว ทุกอย่างจึงจะเซตซีโร่

ปชป. ชนะ พท. ตอนนี้ ก็ไม่ใช่ว่าจะดีอะไร บริหารงานก็ลำบาก เสื้อแดงเต็มบ้านเต็มเมือง

ส่วนทาง พท. อย่าหวังว่าจะเอา มาร์ค เทพ ติดคุกได้ ถ้าลองทำ สองคนนี้กลายเป็นฮีโร่ทันที

สรุป ทุกอย่าง มันคงอึนๆ มึนๆ ไปอย่างงี้อีกนานแหล่ะ เอาทีล่ะประเด็นดีที่สุด

#76 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 05:21

จะถอยได้ไงครับ พรบ ยังค้างท่ออยู่ แถมที่รัฐบาลออกมาทำเป็นถอยนั้น ไม่มีหลักประกันอะไรเลยว่ามันจะไม่หน้าด้านลุกขึ้นเสนออีก ทำหน้าด้านอีกครั้งเดียว มันก็ได้สิ่งที่มันต้องการแล้ว พฤติกรรมที่ผ่านมามันบ่งบอกได้ดีว่าไม่มีอะไรที่พรรคเพื่อไทยไม่กล้าทำ สิ่งที่เพื่อไทยต้องการคืออะไรครับถ้าไม่ใช่การซื้อเวลา ถ้าสุเทพถอยตอนนี้ จบเลยครับ ไม่มีครั้งหน้าแน่นอน ต้องเกหมดหน้าตักที่ครั้งนี้แหละครับ ต้องทำทุกทางให้รัฐบาลจนมุมเรื่องนี้ให้ได้ครับ

#77 หลงฮู้เช็ง

หลงฮู้เช็ง

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 05:42

ผมเห็นเป็นความฉลาดของสุเทพฯ นะ  มวลชนเริ่มจะอ่อนแรง เพราะถูกโหมเร้ามาจนพีค  ช่วงพีคสุดคือคำตัดสินของศาลโลก

เกี่ยวกับกรณีเขาพระวิหารนี่แหละ  หากโหมเข้าตี ยกระดับมวลชนขับไล่รัฐบาลตอนนี้เลย  เชื่อว่ามวลชนเกือบครึ่งจะลดหาย

ไปในทันที  เพราะนอกจากจะอ่อนล้าจากการชุมนุมมาหลายวันแล้ว  ยังเสียกำลังใจ ไม่พร้อมในหลายๆ ด้าน  ทหารอ่อนล้า

ก็ต้องพักครับ  การประกาศให้พัก และกำหนดอารยะขัดขืนในวันต่อไป  แน่นอนว่ามวลชนต้องหดหายไปกว่าเดิมแน่ในทันที  

แต่เชื่อว่าพอรุ่งขึ้น  การได้เพิ่มเติมความสดชื่นให้กับแรงกายและแรงใจ และสะสางภารกิจหน้าที่  ก่อนจะมาร่วมกันใหม่อีกครั้ง

อาจจะสะพรึบพร้อมกว่าเดิมก็เป็นที่หวังได้ ระยะเวลาห้าวันต่อไปนี้  คงจะต้องจับตาดูให้ดีๆ อย่ากะพริบ  เรื่องมันก็ต้องลองเสี่ยง

ดีกว่าจะเร่งโหมเร้าให้ลุกฮือแล้วก็แผ่วปลาย  แต่เชื่อว่าทีมงาน ก็ต้องศึกษาวางแผนยุทธการมาดีพอสมควร เพราะดูจากการ

ขยับตัวเดินแต่ละหมาก  สุขุมลุ่มลึกชนิดที่ฝ่ายตรงกันข้ามปรับกระบวนตั้งรับกันแทบไม่ทันเลยทีเดียว   

อย่างหนึ่งที่หลายๆ  คนอาจจะลืมไป   คือคุณภาพของมวลชนที่ออกมาร่วมกับม็อบต้าน พรบ. นิรโทษฯ ในครั้งนี้ครับ  มวลชน

ที่ออกมา  ไม่ใช่ม็อบเติมเงิน  ที่ต้องกะเกณฑ์กันมา แต่ละคนมาด้วยใจที่เสียสละกันทั้งนั้น  การฉกฉวยโอกาส ใช้สถานการณ์

เร่งเร้าเพื่อการขับเคลื่อน  อาจจะจุดประกายไม่ได้สำหรับมวลชนชนิดนี้  แต่การป้อนข้อมูล  ให้ความจริงไปเรื่อยๆ ต่างหาก

จนถึงจุดหนึ่ง ผู้รับข้อมูลจะบรรลุและขับเคลื่อนไปสู่เป้าหมายที่ต้องการเองโดยไม่ต้องปลุกเร้า  แค่อาศัยแรงกระตุ้นเพียง

นิดเดียวเท่านั้น   .... ผมเชื่อเป็นอย่างยิ่งว่า ต่อให้ม๊อบจุดอื่นถอยจนหมด ม๊อบ รดน. จะถอยเป็นแหล่งสุดท้ายครับ  ถอยแล้ว

กลับมาอีกก็ยังได้   สายป่านยาว+ไม่ต้องรอท่อน้ำเลี้ยง  ประกอบกับความเลวของพลพรรคเพื่อแม้ว มันต่ำทรามถึงขีดสุด

อยู่บ้านเฉยๆ ก็อยุ่ไม่ติดหรอก เชื่อผมเถอะ

#78 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 05:45

ผมว่าคุณประเมินเทพเทือกสูงไปมั๊งครับ   :D

ก็ไม่รู้นะ  เจอพ่อแดงหลอกแดงมาฆ่าเพื่อให้รัฐบาลอภิสิทธิ์ล้ม เขายังอยู่รอดมาได้อย่างสวยงาม แถมเหลือเงินออมไว้ให้รัฐบาลคุณเมริงผลาญเลยอะครับ

คิดว่าความสามารถลุงกำนันแกไม่ธรรมดานะ

พวกที่ประเมินสูงไปคือพ่องแม้วของคุณต่า่งหาก  เลยเจ๊กอั้กซะแทบกระอักเลือดขนาดนี้

gladiator 1.jpg

#79 เซงกี่ เออเดะ

เซงกี่ เออเดะ

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 05:47

ผมว่า สุเทพน่ะ ควรถอย ได้แระคับ แต่ก่อนถอยน่าจะไว้ลายสักนิดคือน่าจะประกาศว่า ถ้าเกิดฝ่ายรัฐบาลทำผิดอีก หรือจะดัน พรบ นิรโทษกรรมพี่ชายอีก คราวนี้จะไม่ใช่มาชุมนุมต่อต้านนิรโทษกรรมแต่จะเป็นขับไล่รัฐบาล ซึ่งจะทำให้ประชาชนรู้กันว่าคราวหน้าเป้าหมายคือไล่รัฐบาลชัวร์  :angry:

#80 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 06:56

มีหอยไว้ระบายเครียด

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#81 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 07:00

ข่าวด่วน !!! ผบ.ทบ. ออกมาแถลงข่าว ด้วยสีหน้าเคร่งเครียดหลังศาลโลกตัดสินว่า...ต้องถอนทหารไทย
เพราะถ้าหากถอนแบงค์อื่น จะเสียค่าธรรมเนียม ถอนสายบัวก็ไม่แมน!!

เอ้อ!! กรูฮาาาาาาาาาาาาาาา

ลีน่าจังด่าสุเทพเทือกอย่างฮา....เจ๊แกบอกว่า จะให้พวกกุหยุดงาน หยุดห่าไรแค่นี้ก็ไม่มีจะแดกกันอยู่ละ...555

เนี้ยยยยยยยย!!! กรูก้อฮาาาาาาาาาาาา

#82 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 07:03

หลักฐานคตส.เท็จตรงไหนครับ ขอนอกเรื่องนะครับ

เท็จตรงที่ควายบอกว่าเท็จครับ 

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#83 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 07:49

ถ้าคุณสุเทพจะถอย ก็ไม่มีใครว่านะครับ

ถอยไปไหนครับ ตอนนี้ข้างหลังเป็นเหวลึก สูงระดับเทียมเมฆ ...ขืนถอยก็ตกหมอก

ลุยไปข้างหน้า เป็นทางราบ, หรือไม่ก็ลาดลง

ถอยตาย, เดินหน้ามีโอกาสรอดเยอะ

#84 Mootang

Mootang

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 08:15

ผมเห็นด้วยครับที่จะยกระดับแบบนั้น

เพราะผมอยากเห็นว่าที่ควายแดงอวดอ้างว่าพวกตัวเองเสียภาษีเยอะที่สุดมันเป็นจริงไหม

อยากรู้ครับว่าภาษีจากควายแดงเพียวๆ มันจะต่อลมหายใจให้รัฐบาลเอาไปละลายกับโครงการปัญญาอ่อนได้ไหม

ช่วยกันงดจ่ายภาษีเอาให้การบริหารงานมันช๊อตไปดื้อเลยครับทุกท่าน

#85 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 08:22

คหสต

ผมก็มองว่าควรจะถอยได้แล้ว คือประกาศชัยชนะหลังจากที่รัฐบาลบอกว่าจะปล่อยตก พรบ ทุกร่างแล้ว (แถม สว ก็ freeze ไว้ 6 เดือนแล้ว) แต่สร้างเงื่อนไขต่อคือถ้าหากยังมีอีก ก็พร้อมเป่านกหวีดเรียกอีกทันที หรือไม่ก็อีก 180 วันกลับมาใหม่

แบบนี้น่าจะดีกว่าการลาออกจาก สส มาดันม็อบสุดซอยนะครับ

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#86 CockRoachKiller

CockRoachKiller

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 08:55

Please know your place by do not comment my post that you can not comprehend.

#87 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 08:58

คหสต

ผมก็มองว่าควรจะถอยได้แล้ว คือประกาศชัยชนะหลังจากที่รัฐบาลบอกว่าจะปล่อยตก พรบ ทุกร่างแล้ว (แถม สว ก็ freeze ไว้ 6 เดือนแล้ว) แต่สร้างเงื่อนไขต่อคือถ้าหากยังมีอีก ก็พร้อมเป่านกหวีดเรียกอีกทันที หรือไม่ก็อีก 180 วันกลับมาใหม่

แบบนี้น่าจะดีกว่าการลาออกจาก สส มาดันม็อบสุดซอยนะครับ

ผมว่าถ้าทำแบบนั้นมีโอกาสเสียมวลชนอีกนะครับ เพราะส่วนใหญ่ไม่ไว้ใจรัฐกันแล้ว อยู่ดีๆถอยเขาจะหาว่าไม่จริงใจนะครับ เกมส์นี้ดูแล้วนานครับ ค่อยๆเพิ่มแรงกดดันทีละนิด ไม่เล่นหลายประเด็นดีแล้วครับ

#88 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:00

จขกท.ครับ อย่าเพิ่งถอดใจครับเรื่องความหน้าด้านของรัฐบาลใครๆก็คาดการณ์ได้ครับ ปชป.เขาก็ต้องมองไว้แล้วครับ

#89 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:01

ทางลงให้พรรคเพื่อควายเผาไทยเหรอครับ

#90 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:02

ใจเย็น รบ กับ ผีดิบ

มันไม่ตายง่ายๆๆ

อดทน อดทน

จงอดทนไว้...

#91 คนกรุงเต้บ

คนกรุงเต้บ

น้องใหม่

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:06

ถอยไปไหนครับ ตอนนี้ข้างหลังเป็นเหวลึก สูงระดับเทียมเมฆ ...ขืนถอยก็ตกหมอก

ลุยไปข้างหน้า เป็นทางราบ, หรือไม่ก็ลาดลง

ถอยตาย, เดินหน้ามีโอกาสรอดเยอะ

กองเชียร์แบบนี้นี่แหล่ะ เห็นเดินลงเหวมานักต่อนักแล้ว

ข้างหน้าทางสูงชันเป็น exponential curve ต่อด้วยเหวลึก

ตอนนี้ยังอยู่เชิงเขา ถอยตอนนี้อย่างมากก็แค่เสียหน้า เดินหน้าต่อจากนี้ก็ยอดดอยครับ ลงมาไม่ได้แล้ว

รูปปลากรอบ  :D

#92 honglaksi

honglaksi

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:16

เรื่องศาลรธน.กำลังจะวินิจฉัยเรื่อง แก้รธน. ว่าขัด ม.68 รึเปล่าครับ ? ุถ้าพท.ผิดจริงก็อาจจะถูกตัดสินยุบพรรค คือมีแต่เรื่องนี้ล่ะมั้งครับ ที่ทำให้พท.ตายยกเข่งได้

นี่คือการวิเคราะห์ ที่มีเหตุผลที่น่าจะเป็นไปได้ แต่ผมว่ามีเรื่องอื่นอีก เอาเป็นว่าเรื่องที่สามารถโยงถึงไอ้ พรบ.ล้างผิดคนโกง ได้ แล้วคอยดู

#93 NongGrace

NongGrace

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 09:54

ง่ะ ต่อมเผือกทำงานเบย ไรแว้

#94 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:04

ชนะเลือกตั้งด้วยนโยบายหลอกตวายนี่ ภูมิใจมั้ยครับ

#95 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:21

ทางลงสำหรับ แม่ ของพวก คุณหรือฮะ แต่เป็นทางลงนรกมากกว่ายิ่งทำ ยิ่งพูด ยิ่งเห็นความน่าเกลียดน่ากลัว น่าสมเพช

คนแบบนี้เหรอฮะ ที่จะมาปกครองคน โคตรจะทุเรศ ไปปกครอง กิ๊กใหญ่ กิ๊กน้อยให้อยู่ในโอวาทเหอะ.....

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#96 หลงฮู้เช็ง

หลงฮู้เช็ง

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:24

สรุปว่าวันพุธไม่หยุดตัดผมนะครับ ขยันนะ 

#97 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:03

เผื่อว่าจะมีคนของ ปชป. ที่ได้อ่านกระทู้นี้

มาตรการอารยะขัดขืน นัดหยุดงาน 13-14-15 พ.ย. นี้ รวมทั้งให้งดจ่ายภาษี ถ้ามันท่าไม่ดี ไม่เวิร์ค ทำไม่ได้จริง คุณสุเทพจะถอยก็ได้นะครับ เหมือนตอนประกาศไม่ยกระดับวันแรกที่ชุมนุมที่สามเสน แล้วเจอกระแสเหวี่ยงกลับ ตอนนั้นคุณสุเทพยังเปลี่ยนใจกลับมาสู้ได้เลยครับ เพราะฉะนั้นคราวนี้ถ้ากระแสมันดูท่าจะไม่ดี คุณสุเทพก็ถอยได้เหมือนกันครับ ให้สมกับคำว่า "ม็อบของปชช. ที่ฟังเสียงของปชช."

-----------------------

ส่วนตัวผมว่าไม่เวิร์คนะครับ
1. เวลาประท้วงหยุดงานส่วนมากเป็นคนองค์กรรวมตัวประท้วงกันเองครับ ไม่ได้เป็นคนนอกขอให้ทำ
2. คนที่เอาด้วยน่าจะมีน้อย แต่คนที่ออกมาต่อว่ามาตรการนี้น่าจะมีมาก
3. เปิดช่องให้ฝ่ายตรงข้ามชกหน้าได้โล่งๆเลย จะถูกปั่นกระแสได้ว่า ปชป. สร้างความเดือดร้อน (ถ้าทำได้จริงมันก็เดือดร้อนจริง)
4. ระดับชาวบ้าน รากหญ้า เขาไม่เข้าใจเรื่อง "อารยะขัดขืน" หรอกครับ
5. รัฐบาลชุดนี้หน้าด้านหน้าทนมาก ไม่มีทางรู้สึกรู้สาอะไรด้วยหรอกครับ

ปล. อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ ส่วนเพื่อนสมาชิก สรท. ใครจะเห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วยยังไงก็ลองว่ามาครับ (จขกท. อยากรู้เหมือนกันว่าเสียงส่วนใหญ่ใน สรท. เห็นว่ายังไง)

บอกตรงๆว่าตอนแรกวันนี้ผมเกรงว่าจะยกระดับ ขับไล่รัฐบาล ซึ่งการทำแบบนั้นในสายตาผมแล้วน่าเป็นห่วงมาก เพราะจะเข้าทางพวกเสื้อแดงที่เคยคาดว่าเป็นม็อบล้มรัฐบาล และสร้างความชอบธรรมให้กับพวกเค้าทันที ตอนนี้ต้องระมัดระวังให้ดีครับ มาตรการที่ออกมาถึงแม้ว่าจะดู"แป๊ก" แต่ก็ยังไม่ถือว่าเสียรูปมวย เรายังคุมเชิงเอาไว้ได้อยู่ แรงกดดันมหาศาลยังอยู่กับรัฐบาล พวกเสื้อแดงก็ไม่มีความชอบธรรมในการชุมนุม

จากนี้ไปทาง ปชป. ควรทำอย่างไร ผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน แต่ผมอยากเตือนดังๆว่า "อย่ายกระดับเด็ดขาด" พลังมวลชนจะหายไปอย่างรวดเร็ว

แต่เชื่อไหมว่าเวทีที่ของแก่นของ นปช พยายามใส่ไฟว่าเป็นการยกระดับไล่รัฐบาล

โกหกบ่อยๆ ก้ต้องมีคนเชื่อเข้าซักวัน

บริเวณเวที เป็นเรื่องยากที่จะประกาศจุดยืนว่า แค่ล้ม พรบ นิรโทษ

เพราะมวลชนส่วนหนึ่งไปไกลกว่าั้นั้น หวังสูงกว่านั้น

แต่ที่แน่ๆ สุเทพ พูดย้ำเสมอว่า ต้องให้ พรบ นี้ตายซาก จึงมาชุมนุม

จริงอย่างที่คุณGop ว่า ห้ามยกระดับเป็นไล่รัฐบาล

เพราะขณะนี้  ม บูรพา ประกาศคัดค้านนิรโทษ และจะยังดำเนินกิจกรรมอยู่ แต่จะไม่เข้า่ร่วมม็อบที่ขับไล่รัฐบาล เพราะไม่อยากเป็นเครื่องมือของฝ่ายการเมือง

#98 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:09

เงื่อนไขพรบก็ทำให้ม็อบสามารถอยุ่ได้ เพราะพรบที่เป็นปัญหายังอยู่ในสภา เพียงเเต่ต้องเผยเเพร้ข้อมูลข่าวสารเเข่งกับเสือเเดงเท่านั้น

ส่วนเรืองนัดหยุดงาน  ไม่เข้่าใจเหมือนกันจะทำไปทำไม  

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#99 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:11

คหสต

เห้นด้วยอย่างยิ่งครับ ต่อให้ดันม๊อบสุดซอย ไม่แคล้วควายแดงได้ออกมาเผาเมืองอีก ข้อหาล้มรัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย

ทุกคนอย่าลืมครับ ประเทศไทยไม่ได้มีแต่ สลิ่ม แดง เหลือง ยังมีไทยเฉยอีก ทำเขาเดือดร้่อนมากๆ ชูวิทย์ยิ้มกริ่มเลย

#100 honglaksi

honglaksi

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:22

คหสต

เห้นด้วยอย่างยิ่งครับ ต่อให้ดันม๊อบสุดซอย ไม่แคล้วควายแดงได้ออกมาเผาเมืองอีก ข้อหาล้มรัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย

ทุกคนอย่าลืมครับ ประเทศไทยไม่ได้มีแต่ สลิ่ม แดง เหลือง ยังมีไทยเฉยอีก ทำเขาเดือดร้่อนมากๆ ชูวิทย์ยิ้มกริ่มเลย

โอ้โห ทำไมถึงกลัวพวกควายแดงขนาดนั้นหละครับ อย่ากลัวครับ นี่เพิ่งยก 1 เอง เมื่อวานน้าหรั่ง ร้อง highway star แหม ขาร๊อคชอบ ตอนนี้ขอ ลูกโป่ง ขึ้นเวที ร้องเพลง ศรัทธา ให้มันสุดๆไปเลย สำหรับควายแดงทั้งหลาย หลายคนเค้ารอพวกเอ็งอยู่ ไม่ได้ล้อเล่นนะจะบอกให้

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน