Jump to content

* * * * * 1 votes

ถ้าคุณสุเทพจะถอย ก็ไม่มีใครว่านะครับ

• Please log in to reply
106 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:24

จับควายแดง15ล้านตัวไปตัดคอหรอครับ เขาถึงจะไม่ออกมาไล่อีก

คิดแบบนั้นไม่ต่างอะไรกับไอ้ปรีดีเลยที่ต้องการตัดตอนเอาสิ่งที่กลุ่มตัวเองต้องการมายัดเยียดให้คนไทยทั้งประเทศ

Edited by ริวมะคุง, 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:25.

• -3- likes this

#102 honglaksi

honglaksi

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:30

จับควายแดง15ล้านตัวไปตัดคอหรอครับ เขาถึงจะไม่ออกมาไล่อีก

คิดแบบนั้นไม่ต่างอะไรกับไอ้ปรีดีเลยที่ต้องการตัดตอนเอาสิ่งที่กลุ่มตัวเองต้องการมายัดเยียดให้คนไทยทั้งประเทศ

ไม่ใช่ครับ เอาเป็นว่า ควายมันชอบอยู่เป็นฝูง เล่นจ่าฝูงได้ ที่เหลือก็กลายเป็นควายเชื่องแล้ว เออ ส่วนกรณีถ้า ไอ้ปรีดี หมายถึง อ.ปรีดี เนี่ย ขอร้องเถอะครับ ถ้าท่านไม่ดีจริง คงไม่ได้เป็นรัฐบุรุษ หรอกครับ เรื่องบางอย่างมันมีอะไรลึกซึ้งนะครับ

#103 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:45

ไม่ใช่ครับ เอาเป็นว่า ควายมันชอบอยู่เป็นฝูง เล่นจ่าฝูงได้ ที่เหลือก็กลายเป็นควายเชื่องแล้ว เออ ส่วนกรณีถ้า ไอ้ปรีดี หมายถึง อ.ปรีดี เนี่ย ขอร้องเถอะครับ ถ้าท่านไม่ดีจริง คงไม่ได้เป็นรัฐบุรุษ หรอกครับ เรื่องบางอย่างมันมีอะไรลึกซึ้งนะครับ

จ่าฝุงมันสั่งการอยุ่ต่างประเทศ ต่อให้ล้มรัฐบาลได้มันก้ยังระดมมาได้อีกไม่รู้จบ

ส่วนอ.ปรีดี นี่บอกตรงครับตัวปัญหาNO1เลย ยุ่งเหยิงอยุ่ทุกวันนี้ก็เพราะเขาคนเดียว เอาสิทธิมาใส่มือชาวบ้านที่ไม่ต้องการ เขาก็ไม่รู้สิว่าไอ้สิทธิเนี่ยมันใช้กันอย่างไร

• -3- likes this

#104 sarcastic

sarcastic

น้องใหม่

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:23

ขอบคุณ คุณสุเทพที่ไม่ยกระดับไล่ E-NGO

ขอบคุณที่ไม่ฉกฉวยโอกาสในครั้งนี้ (แม้ว่าจะมีเสียกระแนะกระแหนว่า น่าเสียดายมวลชน) เพราะหากฉกฉวยก็จะทำให้ในครั้งต่อ ๆ ไป หากเกิดเหตุการณ์คล้าย ๆ กัน เช่นนี้อีก ประชาชนอย่างเรา ๆ จะเกิดความกลัวไม่กล้าแสดงพลัง

ขอบคุณที่ไม่ฉกฉวยเอาพลังอันบริุสุทธิ์ของพวกเราไปขับไล่รัฐบาลขณะที่ดำรงตำแหน่งเป็น สส แต่หากคุณสุเทพลาออกจากการเป็น สส แล้ว จะมาเป็นแกนนำขับไล่รัฐบาลก็เป็นอีกเรื่องหนึ่งที่เรายอมรับได้ (ถึงจะไม่พอใจรัฐบาลนี้อยากจะไล่มันใจจะขาด ) ขณะนี้สิ่งที่พวกเราพอจะกระทำได้คือ เปิดโปงความชั่วร้ายของตระกูล SIN

ขอบคุณที่เป็นแกนนำต่อต้าน พรบ. นี้ เพราะถ้าไม่มีคุณสุเทพ พวกเราก็ไม่รู้จะตะเบงบอกรัฐบาลอย่างไรว่า อย่าทำชั่ว อย่าเยียบย่ำศพคนเสื่้้อแดง

อย่าโกงความรักและอย่าโกงความศรัทธาของคนเสื้่อแดงที่มีต่อพวกท่านด้วยการทำเพื่อครอบครัวของตนเอง

เขียนไม่เก่ง ขอแสดงความเห็นสนับสนุนการตัดสินใจครั้งนี้ของคุณสุเทพ 

พรรคเพื่อ.....ฉกฉวยทุกอย่าง  โกงแม้แต่ความภักดีของพี่น้องเสื้่อแดง

#105 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:25

..... ตามตำรา เลย จ้าาาา   โบราณว่า ( จับโจร ต้องจับหัวหน้า)

ซุนวู... ก็ว่าไว้ใน พิชัยสงครามฯ...(จัดการแม่ทัพได้ จะชนะศึก-

ทุกครั้ง.)..

#106 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:02

จริงคือเท็จ เท็จคือจริงมากกว่า 

งานนี้มีหลอกกันอีกชั้นหรือเปล่า

ผมว่าคุณประเมินเทพเทือกสูงไปมั๊งครับ  :D

หรือจะให้ประเมินอีโง่ให้ต่ำกว่าที่เป็นอยู่ล่ะ

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#107 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:31

เผื่อว่าจะมีคนของ ปชป. ที่ได้อ่านกระทู้นี้

มาตรการอารยะขัดขืน นัดหยุดงาน 13-14-15 พ.ย. นี้ รวมทั้งให้งดจ่ายภาษี ถ้ามันท่าไม่ดี ไม่เวิร์ค ทำไม่ได้จริง คุณสุเทพจะถอยก็ได้นะครับ เหมือนตอนประกาศไม่ยกระดับวันแรกที่ชุมนุมที่สามเสน แล้วเจอกระแสเหวี่ยงกลับ ตอนนั้นคุณสุเทพยังเปลี่ยนใจกลับมาสู้ได้เลยครับ เพราะฉะนั้นคราวนี้ถ้ากระแสมันดูท่าจะไม่ดี คุณสุเทพก็ถอยได้เหมือนกันครับ ให้สมกับคำว่า "ม็อบของปชช. ที่ฟังเสียงของปชช."

-----------------------

ส่วนตัวผมว่าไม่เวิร์คนะครับ
1. เวลาประท้วงหยุดงานส่วนมากเป็นคนองค์กรรวมตัวประท้วงกันเองครับ ไม่ได้เป็นคนนอกขอให้ทำ
2. คนที่เอาด้วยน่าจะมีน้อย แต่คนที่ออกมาต่อว่ามาตรการนี้น่าจะมีมาก
3. เปิดช่องให้ฝ่ายตรงข้ามชกหน้าได้โล่งๆเลย จะถูกปั่นกระแสได้ว่า ปชป. สร้างความเดือดร้อน (ถ้าทำได้จริงมันก็เดือดร้อนจริง)
4. ระดับชาวบ้าน รากหญ้า เขาไม่เข้าใจเรื่อง "อารยะขัดขืน" หรอกครับ
5. รัฐบาลชุดนี้หน้าด้านหน้าทนมาก ไม่มีทางรู้สึกรู้สาอะไรด้วยหรอกครับ
6. ปชป. คงไม่สามารถทำให้คนที่เดือดร้อนได้รับผลกระทบ เข้าใจได้ว่า "เป็นความผิดของ รบ. ถึงทำให้คนออกมาประท้วง"

ปล. อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ ส่วนเพื่อนสมาชิก สรท. ใครจะเห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วยยังไงก็ลองว่ามาครับ (จขกท. อยากรู้เหมือนกันว่าเสียงส่วนใหญ่ใน สรท. เห็นว่ายังไง)

ไม่ได้เริ่มทำ ก็กลัวไปหมด ทำได้ไม่หมด ก็ทำสักข้อสิครับ  พกนกหวีดติดตัว ...ก็ได้ หยุดงานนั้นแล้วแต่บริษัทฯ แต่หากวันลาเหลือ ก็ใช้เสีย เพื่อชาติ ...ภาษี ไม่ต้องรีบจ่ายเพื่อคืนเงิน จ่ายให้ช้าที่สุด ....ไปรวมตัวตอนเลิกงาน ....ก่อนหน้า เขาสู้กันเกือบ สองร้อยวัน ...ลองดูครับ แตกประเด็น ไม่จำเป็นต้อง วิธีเดียว แต่ จุดหมายเดียวถึงเส้นชัยเดียวกันครับ

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน