Jump to content

* * * * * 2 votes

ขอนับถือ สุเทพ ครับ

• Please log in to reply
64 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Reds_killer

Reds_killer

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:56

*
POPULAR

ก่อนนี้ผมด่าแกมาตลอด.........

กระทู้นี้ ตั้งมาเพื่อชื่นชมโดยเฉพาะครับ

ยึดสำนับงบ ..ผมเห็นด้วย 1000000000000000000000000 เบอร์เซ็น

#2 union18j

union18j

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:57

กล่องดวงใจ ฟังทีแรก กาแฟกระฉอกเลย 555

#3 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:58

^_^ มีข้อแม้คือห้ามทำลายทรัพย์สินครับ

ใจจริงผมอยากให้เป็นการไปเชิญชวนเจ้าหน้าที่ให้ออกมาร่วมกับผู้ชุมนุมดีกว่า

ปล่อยให้สำนักงบฯ เป็นตึกร้างไปครับ  :lol:  :lol:  :lol:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#4 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:58

รัฐบาลจะแก้เกมยังไง

#5 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:04

มันพยายามออกสื่อว่าการชุมนุมทำให้เศรษกิจประเทศเสียหาย 

ต้องการให้ประชาชนแยกย้ายกลับบ้าน  (เรื่องการทำให้เศรษฐกิจเสียหาย  ปล่อยให้เป็นหน้าที่ของรัฐบาลเอง!)

มันคงอยู่นิ่งๆและหวังว่า ประชาชนจะทนความหน้าด้านของมันไม่ไหว แล้วพากันสลายการชุมนุมไปเองละมั้งครับ

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#6 PHOENiiX

PHOENiiX

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:08

มันพยายามออกสื่อว่าการชุมนุมทำให้เศรษกิจประเทศเสียหาย 

ต้องการให้ประชาชนแยกย้ายกลับบ้าน  (เรื่องการทำให้เศรษฐกิจเสียหาย  ปล่อยให้เป็นหน้าที่ของรัฐบาลเอง!)

มันคงอยู่นิ่งๆและหวังว่า ประชาชนจะทนความหน้าด้านของมันไม่ไหว แล้วพากันสลายการชุมนุมไปเองละมั้งครับ

งานเข้าแล้วปูเอ๋ย ทำเนียบหรือจะสู้คลัง

แล็วม็อบมาด้วยใจ อยู่ยาวได้ไม้จำกัด

หนาววุ้ย

ปล. สงสัยอีก 12 ที่ๆ ไปเยือน ท่าจะเป็นเป้าหลอกซะละมั่ง

#7 ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:09

*
POPULAR

ปิด สนง.ตำรวจเพื่อไม่ให้ตำรวจมาป้องกันสำนักงบฯได้ทัน สุดยอดกลยุทธ ขงแบ้ง

#8 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:10

ข้าราชการในนั้น แทบจะไม่มีแดงครับ

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#9 montriwong

montriwong

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:11

ผมไม่เห็นด้วยครับ

ใจเขาใจเรา

คนในสำนักงบประมาณมีทั้งคนรักและคนเกลียดรัฐบาล แต่เค้าก็ต้องทำงาน เค้าก็ต้องทำตามหน้าที่

การที่ไปทำแบบนั้น มันเป็นการคุกคาม ข่มขู่

ทำแบบนั้น ไม่ต่างจากอัธพาล ผมไม่เห็นด้วย

#10 ~ThugSin~

~ThugSin~

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:12

บอกก่อนละกันว่า เป้าหมายที่ไปวันนี้ มีหลายระดับครับ ตั้งแต่ระดับไม่สำคัญมาก ไปจนถึงระดับสำคัญมาก

ระดับที่สำคัญมากจะรู้กันเฉพาะคน จะเปิดเผยอีกที่เมื่อไปถึงที่หมายแล้ว และเป็นเป้าหมายที่จะปักหลักนาน

ยังไม่นับเป้าหมายที่ไม่เป็นทางการด้วย...

"...THE LONGEST DAY OF SIAM..."

#11 PHOENiiX

PHOENiiX

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:12

ปิด สนง.ตำรวจเพื่อไม่ให้ตำรวจมาป้องกันสำนักงบฯได้ทัน สุดยอดกลยุทธ ขงแบ้ง

ทุกที่ๆ ลุงเทพต้องการยึด จะยึดได้แบบเชือดนิ่มๆ ทุกที

ยอมรับนับถือจริงๆ สุโค้ยยยยยยยยย

#12 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

กลัวจะโดนข้อหาบุกรกสถานที่ราชการนะครับ

ดันขึ้นตึกด้วยนี่สิ

ถ้าอยู่แนวรอบนอกอาคารยังไม่เท่าไหร่

#13 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:13

ต้องการให้ประชาชนแยกย้ายกลับบ้าน (เรื่องการทำให้เศรษฐกิจเสียหาย ปล่อยให้เป็นหน้าที่ของรัฐบาลเอง!)

ส่งออก 0% จีดีพี 3% โดยที่ไม่มีปัจจัยภายนอกอะไร(ถึงขนาดจะเอามาอ้างได้) แล้วถ้าการชุมนุมแบบสงบมันจะกระทบเศรษฐกิจแบบที่รบ.อ้าง ตัวเลขมันจะหดไปอีกขนาดไหนเนี่ย

#14 PHOENiiX

PHOENiiX

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:15

กลัวจะโดนข้อหาบุกรกสถานที่ราชการนะครับ

ดันขึ้นตึกด้วยนี่สิ

ถ้าอยู่แนวรอบนอกอาคารยังไม่เท่าไหร่

น่าจะโดนค่ะ แต่เชื่อว่า น่าจะีมีทางออกเอาไว้แล้ว

อีกอย่างหนึ่ง คนข้างในเปิดประตู เชื้อเชิญเข้าไปนะ

Edited by PHOENiiX, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:16.

#15 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:15

*
POPULAR

เมื่อเช้าผมนั่งนึกตั้งนาน น้าเทือกแกไปสำนักงบประมาณ..

ก็นึกได้อย่างเดียว คือ ปักหลักที่นั่น

แต่ไม่คิดว่าแกจะยึดเลย

ทีนี้ผมนับถือแกหนักเลย

งานแบบนี้นำหน้าเองเลย

ถ้าเป็นไอ้แม้ว แมร่งคงทำเป็นแค่ให้คนเสื้อแดงไปทุบกระจก ขโมยคอมฯ

เสร็จนั่งตากแอร์เย็น.. ใจมันคนละเบอร์จริง ๆ

:D

#16 Siren

Siren

ขาประจำ

สุดยอดดด !!!

งานนี้เข็มขัดสั้นเจง ๆ

Now!  Restart Thailand  

#17 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:18

เหอะๆอีปูคงเงิบไป 10 ตลบ

#18 อิสระเสรีชน

อิสระเสรีชน

ทักษิณ เมื่อไหร่ตาย 5555

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:18

14.10 ผู้ชุมนุมกระจายอยู่ในกลุ่มอาคารกระทรวงการคลัง ส่วนใหญ่เข้าได้แค่ชั้น1 #NationTV pic.twitter.com/FgwSYad5T5

"ไม่มีพระราชาองค์ใด ยิ่งใหญ่เทียบเท่าเสมอเหมือน พระราชาของพวกเราปวงชนชาวไทย"

Long Live My King

....................................................

#19 PHOENiiX

PHOENiiX

*
POPULAR

อยากรู้จังรัฐบาลจะไปฟ้องศาลมั้ย

เพราะเพิ่งประกาศไม่ยอมรับอำนาจศาล

ไปหมาดๆ

#20 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:19

มาลองคิดดูแล้ว มีการประกาศบนเวทีตั้งแต่เมื่อคืนแต่ฝ่ายรัฐบาลไม่ได้สนใจ เพราะมุ่งที่จะดูแลทำเนียบรัฐบาลมากกว่า อีกทั้งที่ผ่านมาการไปชุมนุมที่ สงป. นี่ไม่เคยมีใครคิดถึงมาก่อนเลย

เมื่อประสานกับการพูดบนเวทีเมื่อวานที่เน้นว่าต้องการให้ข้าราชการมาร่วมด้วย ผมคิดเหมือนกันว่าจะทำยังไง เพราะข้าราชการชั้นผู้น้อยก็ต้องทำตามที่ผู้ใหญ๋ (ที่ใกล้ชิดฝ่ายการเมือง) สั่ง จะผละงานมาชุมนุมก็ลำบาก การเข้าไปที่ สงป. น่าจะเหมือนกับเป็น "ตัวช่วย" ให้ข้าราชการออกมาร่วมชุมนุมด้วย

Edited by JUR1ST, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:21.

#21 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:20

ใจเขาใจเรา

คนในสำนักงบประมาณมีทั้งคนรักและคนเกลียดรัฐบาล แต่เค้าก็ต้องทำงาน เค้าก็ต้องทำตามหน้าที่

การที่ไปทำแบบนั้น มันเป็นการคุกคาม ข่มขู่

ทำแบบนั้น ไม่ต่างจากอัธพาล ผมไม่เห็นด้วย

ผมก็ว่างั้นนะ ทำแบบนี้มันเสียหายเยอะไปหน่อย ถ้ามองเป็นกลางนะ
แล้วจะเอายังไงต่อ คราวนี้ มีเหตุผลไหมที่ไปยึด ???

วางแผนได้สุโค่ยมากก กระจายกันไปแต่ไม่ก่อกวน แต่ขุนไปถึงที่หมาย สุดยอดจริงๆ
ผมอึ้งเลยเนี้ยย

#22 PHOENiiX

PHOENiiX

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:21

แนะนำให้ปูสั่งม็อบแดง มาปิดล้อมรอบนอกเลยค่ะ :lol:

#23 Siren

Siren

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:23

ยึดกรมบัญชีกลาง กับสำนักงบประมาณได้ รัฐบาลก็จอดแล้ว 

ไม่มีน้ำมันขับเคลื่อน กลไกของรัฐก็เดี้ยง

Now!  Restart Thailand  

#24 PHOENiiX

PHOENiiX

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:24

ใจเขาใจเรา

คนในสำนักงบประมาณมีทั้งคนรักและคนเกลียดรัฐบาล แต่เค้าก็ต้องทำงาน เค้าก็ต้องทำตามหน้าที่

ผมก็ว่างั้นนะ ทำแบบนี้มันเสียหายเยอะไปหน่อย ถ้ามองเป็นกลางนะ
แล้วจะเอายังไงต่อ คราวนี้ มีเหตุผลไหมที่ไปยึด ???

วางแผนได้สุโค่ยมากก กระจายกันไปแต่ไม่ก่อกวน แต่ขุนไปถึงที่หมาย สุดยอดจริงๆ

การยึดไม่ได้ทำลายทรัพย์สิน ไม่ทำร้ายคน

คนในกระทรวงเปิดประตูต้อนรับด้วยซ้ำไป

เชื่อว่า งานนี้ทีมกฏหมาย คงมีการถกกันแล้วล่ะ

#25 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:27

ใจเขาใจเรา

รัฐบาล เอาเงินให้ นายก ไปเที่ยว

ยิ่งกว่าอันธพาล อีกครับ

ด้วยความเคารพ

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#26 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:30

แค่อยากรู้ว่าเป้าหมาย จุดประสงค์หลัก การดำเนินงาน แผนการ
ซึ่งทีมยุทธศาสตร์ ก็ไม่ได้บอกแผนการเลย สุดยอดจริงๆ นะ

หวังว่าควายแดงไม่เอาไปบิดเบือนนะ อิอิ

#27 arch_freeman

arch_freeman

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:31

จากวันนั้น ถึง วันนี้ 

ผมขอนับถือ คุณสุเทพ ด้วยความจริงใจ

ผมขอคารวะ ครับ !!!!

ประชาชนต้องใช้นักการเมืองเป็นเครื่องมือ ไม่ใช่ตกเป็นเครื่องมือของนักการเมือง

#28 PHOENiiX

PHOENiiX

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:33

จากแนวหน้า

เจ้าหน้าที่กระทรวงคลัง ดันออกมารวม ร่วมกับม็อบหมดแล้ว

เอากันเข้าไป

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก

#29 Benten

Benten

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:33

ผมว่าน่าจะเรียกคนได้อีกเยอะ เดี๋ยวน่าจะมีตัวเลขค่าใช้จ่ายของรัฐบาลออกมา

ว่าใช้จ่ายอะไร ยังไง เท่าไหร่ รับรองซี้ดกันเป็นแถว ก็ความลับทั้งหมดมันอยู่ที่สำนักงบประมาณ

#30 Boxing-หัวแค้ว

Boxing-หัวแค้ว

น้องเก่า

งานนี้ กำนันสุเทพ เราหล่อจริงๆ  ( ผมนั่งดูไปอมยิ้มไปอย่างมีความสุขจริงๆ )

#31 ~ThugSin~

~ThugSin~

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:36

*
POPULAR

ในทางเทคนิค ตอนนี้คนในกระทรวงการคลัง ไม่ขึ้นกับรัฐบาลแล้วครับ

ต้องชมกรณ์อีกคนที่วางยาเอาไว้ได้แบบสุดสันต์มาก...

Edited by ~ThugSin~, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:41.

"...THE LONGEST DAY OF SIAM..."

#32 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:36

คงจะทำเพื่อเป็นสัญลักษณ์เท่านั้นมั้ง ถ้าจะอยู่ยาวคงไม่เกิดผลอะไร. แต่อาจจะมีการเชื่อมโยงกับการอภิปรายในอีก2-3วันนี้ก็ได้

#33 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:39

ถ้าหยุดการทำงานของทุกกระทรวงแล้วยังมีการอภิปรายไม่ไว้วางใจอีก รัฐบาลลำบากครับเพราะแทบจะไม่มีโอกาสให้ข้าราชการเตรียมเอกสารและคำชี้แจงมาหักล้างทัน ในขณะที่ฝ่ายค้านน่าจะมีข้อมูลพร้อมอภิปรายอยู่แล้ว

ตอนนี้เท่าที่ทราบ หน่วยงานที่เกี่ยวข้องกำลังทำเอกสารเพื่อเตรียมการชี้แจงในการอภิปรายครับ

Edited by JUR1ST, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:08.

#34 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:42

สุดยอดครับ

#35 ongard370

ongard370

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:42

ใจเขาใจเรา

คนในสำนักงบประมาณมีทั้งคนรักและคนเกลียดรัฐบาล แต่เค้าก็ต้องทำงาน เค้าก็ต้องทำตามหน้าที่

อัธพาลเค้าไม่ทำแค่นี้หรอก มันต้องมีทุบมีทำลายด้วยครับ ใจเย็นๆครับ

#36 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:45

ในทางเทคนิค ตอนนี้คนในกระทรวงการคลัง ไม่ขึ้นกับรัฐบาลแล้วครับ

ต้องชมกรณ์อีกคนที่วางยาเอาไว้ได้แบบสุดสันต์มาก...

เป็นแบบนี้นี่เอง คราวนี้เราจะได้เห็นรายรับ รายจ่าย จริงๆ
ของรัฐบาลไหมครับ ผมอยากเห็นทั้งหมดเลย มีโอกาสไหมม
ที่คนทั้งประเทศต้องได้รับรู้ส่วนนี้ด้วยยย

ดีใจจนเนื้อเต้นไปหมด ไม่ตัองกอนกาแฟละ บ่ายนี้ สมองวิ่งไปไหนต่อไหนละ สำหรับผม

อยากเล่นหมากรุก หมากล้อม กับคนวางแผนนี้จริงๆ

Edited by gears, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:48.

#37 TypeYourMind

TypeYourMind

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:46

ปิด สงป. เท่ากับอุดจมูก รบ. ไม่ให้มีอากาศหายใจ หมดหนทางเอาเงินภาษีไปผลาญ

ลำพังทหารคงไม่มาสลาย สตช. บชน. ตอนนี้ถูกปิดตาย 5555+

.. ถ้ากุลีมีสิทธิเท่าบัณฑิต .. บัณฑิตจะลงทุนเรียนกันไปทำไม??? .. ประชาธิปไตยมันว่าด้วยเรื่องเสียงข้างมาก .. ฉะนั้น ประเทศไหนที่เสียงข้างมากไม่มีการศึกษา ประเทศก็ล่ม .. เพราะกุ๊ยซื้อกุ๊ย และกุ๊ยเลือกกุ๊ยแน่นอนครับ

#38 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:58

โดนแผนซ้อนแผน ของกำนัลเทพ เข้าไป 

รบ เอ๋อแดก ซะงั้น

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#39 ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:59

ผมรู้จักเจ้าหน้าที่สำนักงบฯเธอบอกว่ารัฐบาลเบิกเงินออกมาหมดแล้วก่อนหน้า แต่ถ้าไม่สามารถทำงานได้กระทบแน่นอน 100%

Edited by ชาตินี้ไม่เอาแม้ว, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:59.

#40 tifosi

tifosi

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:04

ใจเขาใจเรา

แล้วจะให้ทำยังไงครับ ลองเสนอมาหน่อยสิครับ เอาที่ทำได้จริงแล้วเห็นผลนะ

ส่วนตัวไม่มีปัญญาไปร่วมชุมนุมกับเค้าหรอก แต่เมื่อกี้โชคดีผ่านไปตรงโรงพยาบาลรามาฯช่วงที่เคลื่่อนขบวนพอดี ได้ยินเสียงแล้วขนลุกเหมือนกัน นับถือน้ำใจคนที่เสียสละไปร่วมชุมนุมมากๆครับ สว่นตัวใครจะทำอะไรก็ให้เป็นวิจารณญาณของคนที่ไปเหนือยไปเสี่ยงอยู่ตรงนั้นครับ ไม่มานั่งเป็นพระเอกอยู่หลังคีย์บอร์ด อยากพูดอะไรก็พูดได้

ปล. ถ้าไม่ทำอะไรก็โดนด่าอีกว่าเป็นสุภาพบุรุษเกินไป น่าสงสารจริงๆ

Edited by tifosi, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:56.

#41 CrazyDaimon

CrazyDaimon

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:09

เอาข้อมูลออกมาเปิดโชว์เลยพี่เทพ

ว่าแต่ระวังโดนข้อหา

เปิดเผยความจริงนะครับ ^^

#42 10APR10

10APR10

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:16

วิธีที่จะให้ข้าราชการหยุดงานออกมาร่วมต้านรัฐบาลแบบไม่ผิดวินัย     :lol: :lol: :lol:

#43 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:28

ไอ้ชูวิดบอกว่า....ม็อบราชดำเนินเป็น ม็อบคนชั้นกลาง.....!

ไอ้เป็ดเหลิมบอกว่า....ม็อบนี้เป็นคนต่างจังหวัด......!

เมื่อคืนนี้ ผมดมกลิ่นส้วมพร้อมกับคนจากอรัญ ปทุม และ สุขุมวิท.......!

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#44 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:32

ใจเขาใจเรา

แล้วจะให้ทำยังไงครับ ลองเสนอมาหน่อยสิครับ เอาที่ทำได้จริงแล้วเห็นผลนะ

ส่วนตัวไม่มีปัญญาไปร่วมชุมนุมกับเค้าหรอก แต่เมื่อกี้โชคดีผ่านไปตรงโรงพยาบาลรามาฯช่วงที่เคลื่่อนขบวนพอดี ได้ยินเสียงแล้วขนลุกเหมือนกัน นับถือน้ำใจคนที่เสียสละไปร่วมชุมนุมมากๆครับ สว่นตัวใครจะทำอะไรก็ให้เป็นวิจารณญาณของคนที่ไปเหนือยไปเสี่ยงอยู่ตรงนั้นครับ ไม่มานั่งเป็นพระเอกอยู่หลังคีย์บอร์ด อยากพูดอะไรก็พูดได้

ปล. ถ้าไม่ทำอะไรก็โดนด่าอีกว่าเป็นสุภาพบุรุษ น่าสงสารจริงๆ

นายกฯ'ขี้หย็อง'บอกว่าคุณสุเทพเลิกชุมนุมเถอะ

แล้วมานั่งในห้องแอร์สภาปฏิรูปการเมืองที่มี 'บรรหาร เติ้ง' เป็นประธานฯ......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

นายกฯขี้หย็องเลื่อนการประชุม ครม.ที่สงขลาแล้ว

เพราะประชาชนกำลังเดือดร้อนน้ำท่วม.......ฮา

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#45 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:35

ยึดถุงเงินของรัฐบาลรับรองได้ระส่ำหนัก

ผมนั่งดูอยู่ตะกี้   ข้าราชการข้างในตึก  โบกธงแล้วเป่าก็นกหวีดให้คนด้านล่างเห็น

ผู้ชุมนุมข้างล่างก็เรียกให้ลงมาสมทบกัน   แต่ข้าราชการบนตึกไม่กล้าพอเพราะกลัวกระทบตำแหน่งหน้าที่การงาน

อย่างลุงสุเทพพูดไว้เลยครับ   "ข้าราชการจะเข้าร่วมกับฝ่ายที่ชนะ"  เลยไม่มีใครกล้าลงไปสมทบ

ซักพักนึงตัดไฟ  ดับหมดทั้งตึก  แล้วผู้ชุมนุมด้านล่างก็ทยอยเข้าไป

พอไฟดับแล้ว  ทีนี้เจ้าหน้าที่ก็มีข้ออ้างแล้วว่าไม่สามารถทำงานต่อไปได้

แล้วทยอยลงมาสบทบกับผู้ชุมนุมด้านล่าง

อีกอย่างตึกของทางราชการเค้าไม่ได้มีกฎว่าห้ามประชาชนเข้าไปในตึกนะ

เหมือนตอนพันธมิตรยึดสนามบินน่ะแหละ  ถึงจะบอกว่ายึดแต่จริง ๆ เค้าไปชุมนุมกันเฉย ๆ 

แล้วก็ไม่ได้มีกฎว่าประชาชนทั่วไปห้ามเข้าไปในสนามบิน   แต่อีกฝ่ายเค้าไปฟ้องกันแง่ไหนผมก็ไม่ค่อยเข้าใจ

แผนนี้ผมว่าวางมาอย่างดีแล้ว  ใกล้สิ้นเดือนแล้วด้วย   โดนยึดถุงเงินแบบนี้ช๊อตกันระนาวทุกกระทรวงแน่

Edited by OHM_DGO, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:12.

#46 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:51

กลัวจะโดนเก็บแบบเงียบๆมากกว่า
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#47 ต้นกล้า

ต้นกล้า

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:55

ยึดกระบอกเสัยงแม้ว กระเป๋าเงินแม้วดรัยบร้อยแล้วครับ

#48 ~ThugSin~

~ThugSin~

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:00

เพิ่งเริ่มต้นเอง กว่าจะจบ นู่น ถ้ารัฐบาลไม่ตื้อนาน อีกไม่กี่วันก็จบ

แต่ถ้ายิ่งตื้อ ยาวไปถึงปลายปีแน่ มีที่หลัก ๆ ให้ไปอีกเยอะ ถ้ายังไม่ยอม

#49 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:01

เห็นด้วยเลยกับกลยุทธการยึด สงป ค่ะ

แต่น่าจะยึดโดยอยู่รอบๆๆตึก ไม่ให้คนเข้าออกจะดีกว่าวิธียึดแล้วให้คนบุกเข้าไปข้างในนะคะ

แค่เป้นห่วงผู้ชุมนุมที่จะโดนรัฐบาลหาเหตุตั้งข้อกล่าวหาได้

#50 Kunnaimong

Kunnaimong

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:04

สงสัยสิ้นเดือนนี้ได้ล่อมาม่ายาไส้แน่เลย  แต่ไม่เป็นไรเพื่อล้มระบบชั่วที่ทำลายประเทศ  ทนได้

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน