Jump to content

* * * * * 2 votes

ขอนับถือ สุเทพ ครับ

• Please log in to reply
64 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:37

สิ้นเดือนนี้ ชะลอการเก็บเงินค่าเช่าบ้าน เดือนละ ๓,๐๐๐ บาท จากข้าราชการชั้นผู้น้อย จนกว่ารัฐบาลนี้จะลาออกไป...

จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ ... ศีลธรรม เป็นกรอบรักษาจินตนาการให้ดำรงอยู่ด้วยความดีงาม... -_- 

#52 คนไทยคนหนึ่ง

คนไทยคนหนึ่ง

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 17:08

*
POPULAR

ข้าราชการกระทรวงการคลัง......น่ารักอะ!!!  มิน่าทำไมยึดง่าย 

ภาพดูแล้วเหมือนเค้ายืนรอความช่วยเหลือจาก ค.ป.ท. อยู่นะ

ดูพวกเค้าดีใจด้วยซ้ำ  คนไทยถ้าได้ลองสื่อสารกันแล้วเข้าใจก็จะดูอบอุ่นแบบนี้หล่ะครับ

ลองไปหาความหมาย ของคำว่า "อารยะขัดขืน" ดูซิครับ แล้วจขกท จะเข้าใจ 

ถ้าให้ ข้าราชการสำนักงบฯ หยุดงานปิดสำนักงบฯเพื่อทำอารยะขัดขืน อาจจะโดนเอาผิดทางวินัย

ได้ในภายหลัง แต่ถ้าถูกผู้ชุมนุมยึดสำนักงบฯ เข้าไปทำงานไม่ได้ ข้าราชการสำนักงบฯไม่มีความผิด

บางคนบอกว่าตัดไฟก็ได้ ตัดไฟมา หาเครื่องปั่นไฟมาได้ก็จบแล้วครับ

ต้องยึดพื้นที่และตัดไฟด้วย เพื่อให้ sever down ไม่สามารถแอบlog in จากข้างนอก

เข้ามาทำงานได้ ตอนนี้เรียกว่าแช่แข็งธุรกรรมทางการเงินของรัฐบาลครับ

ถึงจะอนุมัติโครงการมา ก็เบิกเงินไม่ได้

รุนแรงกับข้าราชการหรือเปล่า ข้าราชการเต็มใจครับ

เพราะพวกเขาอึดอัด ที่ต้องเห็นการคอรัปชั่นกันต่อหน้า แต่ไม่สามารถทำอะไรได้

เพราะต้องคอยทำตามคำสั่งเท่านั้นครับ

ประชาธิปไตย คือการที่ฟังเสียงส่วนน้อย แต่ทำเพื่อคนส่วนใหญ่ประชาธิปไตยต้องมีศีลธรรมเป็นรากฐาน ไม่อย่างนั้นจะเป็นประชาธิปไตยไม่ได้ เมื่อไม่มีศีลธรรมเป็นพื้นฐานแล้ว ระบบประชาธิปไตยนั่นแหละ จะเป็นระบบที่เลวร้ายที่สุด

#53 คนไทยคนหนึ่ง

คนไทยคนหนึ่ง

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:49

เห็นด้วยเลยกับกลยุทธการยึด สงป ค่ะ

แต่น่าจะยึดโดยอยู่รอบๆๆตึก ไม่ให้คนเข้าออกจะดีกว่าวิธียึดแล้วให้คนบุกเข้าไปข้างในนะคะ

แค่เป้นห่วงผู้ชุมนุมที่จะโดนรัฐบาลหาเหตุตั้งข้อกล่าวหาได้

แกนนำอาจเป็นห่วงความปลอดภัยของผู้ชุมนุมก็ได้ครับ

สมัยพันธมิตรยึดทำเนียบมีการลอบยิงM79

อยู่ในตัวอาคารจะมีความปลอดภัยมากกว่านอกอาคารครับ

แต่ควรต้องมีมาตรการดูแลไม่ให้เกิดการทำลายหรือลักขโมย ทรัพย์สิน

ของข้าราชการและราชการในตัวอาคารด้วยครับ

ประชาธิปไตย คือการที่ฟังเสียงส่วนน้อย แต่ทำเพื่อคนส่วนใหญ่ประชาธิปไตยต้องมีศีลธรรมเป็นรากฐาน ไม่อย่างนั้นจะเป็นประชาธิปไตยไม่ได้ เมื่อไม่มีศีลธรรมเป็นพื้นฐานแล้ว ระบบประชาธิปไตยนั่นแหละ จะเป็นระบบที่เลวร้ายที่สุด

#54 silence

silence

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:05

ป้าๆ น้าๆ ที่บ้านดูอยู่ถึงกับกรี๊ดกันเลยค่ะ ฉลองกันล่วงหน้าเลย

แป๊ะยังรู้เลยว่ามันจะจบแล้ว รีบสั่งลุย กลัวไม่ทันขบวน  :rolleyes:

กะแล้ว ว่าทำเนียบ สภา ทหาร 3 5 7 9 เป็นตัวล่อ  :wub: 

10403293_1426562117609834_23021669286491

#55 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:15

สลิปมาวันนี้ เสียดายภาษีจริง ๆที่ให้ รบ อีโง่ ผลาญเล่นไปวันๆ 

ไล่ๆ มันไปให้พ้น 

#56 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:17

ข้าราชการกระทรวงการคลัง......น่ารักอะ!!!  มิน่าทำไมยึดง่าย 

ภาพดูแล้วเหมือนเค้ายืนรอความช่วยเหลือจาก ค.ป.ท. อยู่นะ

ดูพวกเค้าดีใจด้วยซ้ำ  คนไทยถ้าได้ลองสื่อสารกันแล้วเข้าใจก็จะดูอบอุ่นแบบนี้หล่ะครับ

ลองไปหาความหมาย ของคำว่า "อารยะขัดขืน" ดูซิครับ แล้วจขกท จะเข้าใจ 

ถ้าให้ ข้าราชการสำนักงบฯ หยุดงานปิดสำนักงบฯเพื่อทำอารยะขัดขืน อาจจะโดนเอาผิดทางวินัย

ได้ในภายหลัง แต่ถ้าถูกผู้ชุมนุมยึดสำนักงบฯ เข้าไปทำงานไม่ได้ ข้าราชการสำนักงบฯไม่มีความผิด

บางคนบอกว่าตัดไฟก็ได้ ตัดไฟมา หาเครื่องปั่นไฟมาได้ก็จบแล้วครับ

ต้องยึดพื้นที่และตัดไฟด้วย เพื่อให้ sever down ไม่สามารถแอบlog in จากข้างนอก

เข้ามาทำงานได้ ตอนนี้เรียกว่าแช่แข็งธุรกรรมทางการเงินของรัฐบาลครับ

ถึงจะอนุมัติโครงการมา ก็เบิกเงินไม่ได้

รุนแรงกับข้าราชการหรือเปล่า ข้าราชการเต็มใจครับ

เพราะพวกเขาอึดอัด ที่ต้องเห็นการคอรัปชั่นกันต่อหน้า แต่ไม่สามารถทำอะไรได้

เพราะต้องคอยทำตามคำสั่งเท่านั้นครับ

ปรกติเซิฟเวอร์จะอยู่ในห้องที่ล๊อกไว้ มีสิทธิ์เข้าได้เฉพาะคน แล้วก็มีระบบสำรองไฟ

ไม่รู้ว่าจะอยู่ได้กี่ ชม นะ อาจจะ 24 ชม อัพ

#57 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:22

ณ วันนี้เข้าใจถึงภาระที่หนักหนาของคุณสุเทพและเหล่าแกนนำเลยครับ

จากความวิตกกังวลของประชาชนอย่างเราๆ ความปลอดภัยของผู้ชุมนุม และเป้าหมายภารกิจ 

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#58 the Punisher

the Punisher

น้องเก่า

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:24

การบุกยึดนี่ ผมว่ามันไม่ถูกเพราะมันจะเสียเครดิตเหมือนที่พันธมิตรเคยทำมาก่อน

ที่ออกมาชุมนุมส่วนมากก็เป็นคนของปชป. พันธมิตร องค์กร ต่างๆ ซึ่งมีคนกทม.และคนทางใต้เป็นหลัก     อย่าลืมว่าคนที่เป็นกลางที่ทำงานก็มีอยู่ทั่วประเทศเหมือนกัน  

ผมสนับสนุนการชุมนุมแต่ไม่สนับสนุนให้ไปบุกยึดโน่นยึดนี่ตัดน้ำตัดไฟ เพราะมันก็ไม่ต่างจากพันธมิตรที่บุกสถานีโทรทัศน์และสนามบินเหมือนเมื่อก่อน    

เริ่มจะได้เปรียบอยู่ดีๆ ต่างชาติเค้าก็มองการชุมนุมแถมยังชื่นชมอยู่ดีๆ   วันนี้กลับเริ่มมาทำลายตัวเองให้ต่างชาติเค้าเห็นอีก  ไม่น่ารีบใจร้อนเลยนะพี่สุเทพ

#59 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:29

ปรกติเซิฟเวอร์จะอยู่ในห้องที่ล๊อกไว้ มีสิทธิ์เข้าได้เฉพาะคน แล้วก็มีระบบสำรองไฟ

ไม่รู้ว่าจะอยู่ได้กี่ ชม นะ อาจจะ 24 ชม อัพ

ผมว่า เค้ามี Severหลายทีนะครับ เพราะยังไงพวกนี้ต้องมี DATA Center ไว้ที่อื่น เผื่อไว้ด้วย 

#60 manoon

manoon

น้องเก่า

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:16

ขอนับถือ คุณสุเทพ ด้วยความจริงใจ

#61 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:39

ผมไม่เห็นด้วยครับ

ใจเขาใจเรา

คนในสำนักงบประมาณมีทั้งคนรักและคนเกลียดรัฐบาล แต่เค้าก็ต้องทำงาน เค้าก็ต้องทำตามหน้าที่

การที่ไปทำแบบนั้น มันเป็นการคุกคาม ข่มขู่

ทำแบบนั้น ไม่ต่างจากอัธพาล ผมไม่เห็นด้วย

ด้วยเคารพในความคิดเห็นครับ

ผมก็ไตร่ตรองอยู่นาน

และคาดว่ากำนันเทพไตร่ตรองนานกว่าผม

ครั้งหนึ่งในชีวิตลูกผู้ชายและเป็นนักการเมือง

เมื่อหลายวันก่อนก็เปรยๆว่าจะไม่ลงสมัครเลือกตั้งอีกแล้ว

และบอกว่าอายุก็ขนาดนี้แล้ว ติดคุกก็ไม่กี่ปีก็ตายแล้ว

ผมว่ากำนันตัดสินใจเด็ดขาด

ส่วนหนึ่งก็ขัดความรู้สึก

แต่ขอบอกว่า

ผมเอาด้วยครับ

บางที ทางเลือกของการทำงานใหญ่มีให้เลือกไม่มากนัก

และเวลาก็น้อยนิด จึงตัดสินใจเช่นนั้น

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#62 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:42

^_^ มีข้อแม้คือห้ามทำลายทรัพย์สินครับ

ใจจริงผมอยากให้เป็นการไปเชิญชวนเจ้าหน้าที่ให้ออกมาร่วมกับผู้ชุมนุมดีกว่า

ปล่อยให้สำนักงบฯ เป็นตึกร้างไปครับ  :lol:  :lol:  :lol:

ร้างไม่ได้หรอกค่ะ

เด๋วโดนมือที่สามเข้าไปเผาจะทำไง

กลายเป็นแพะไปโดยไม่รู้ตัว

สู้เข้าไปเฝ้าดีกว่า

แล้วพรุ่งนี้เช้าก่อนผละไป เชิญสื่อมาดูว่าม็อบไม่ได้ทำอะไร

#63 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:44

^_^ มีข้อแม้คือห้ามทำลายทรัพย์สินครับ

ใจจริงผมอยากให้เป็นการไปเชิญชวนเจ้าหน้าที่ให้ออกมาร่วมกับผู้ชุมนุมดีกว่า

ปล่อยให้สำนักงบฯ เป็นตึกร้างไปครับ  :lol:  :lol:  :lol:

ร้างไม่ได้หรอกค่ะ

เด๋วโดนมือที่สามเข้าไปเผาจะทำไง

กลายเป็นแพะไปโดยไม่รู้ตัว

สู้เข้าไปเฝ้าดีกว่า

แล้วพรุ่งนี้เช้าก่อนผละไป เชิญสื่อมาดูว่าม็อบไม่ได้ทำอะไร

ให้กำนัน รักษาความปลอดภัยให้รอบๆครับ  ^_^

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#64 mrmax45

mrmax45

น้องเก่า

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:47

เงินเดือนน่าออกตามปกติเพราะผ่านไปงบปี 57 ไปกรมบัญชีกลางแล้วน่ะ ส่วนงบพิเศษต่อจากนี้หรือที่กำลังพิจารณาอยู่น่าจะชะงัก

#65 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 20:53

คนสรท ขี้ลืมจุง

คุณสุภา แกโดนย้าย ไปทำงานอื่น

แกยังจัดโต๊ะ ไม่เสร็จ เอกสารอะไรก็ยังไม่ได้ย้ายยังไม่ส่งมอบ

เกิดมีคนตาดีเห็น คนทำหล่นไว้ เรื่องรายงานสรุปปิดบัญชี การรับจำนำข้าว

เอกสารที่ปปช เฝ้าขอมานาน บัดนี้ จะตกอยู่ในมือ ปปช ในอีกไม่ช้า 

หรือถ้าฝ่ายค้านเกิดได้เอกสารเด็ดๆ ที่ ข้าราชการ ก คลัง แกตกใจตอนม๊อบมาลืมวางบนโตีะ หุหุ

งานนี้ ต้นไม้พิษทักษิณ โดนยาฆ่าหญ้า ยืนตายซาก 

ขอขอบคุณ จนท คลังผู้รักชาติทั้งหลายครับ 

ไม่ว่าท่านจะลืมเอกสารต่างๆ เพราะทำงานค้างไว้ หรือ ตั้งใจจะมอบให้เพื่อเอาผิดรัฐบาลชั่ว

ถ้าลำพังท่านเปิดเผยข้อมูลเอง ส่งให้ฝ่ายค้าน ก็จะโดนเพ่งเล็งได้ 

แต่ด้วยสถานการณ์ตอนนี้ ไม่มีใครเอาผิดท่านได้ 

โปรดส่งลายแทง ให้แกนนำไปดูโดยด่วน

จุดนี้เป็นจุดตาย ที่รัฐบาลอิโง่ มันจะต้องถูกบังคับให้ใช้กำลังเข้าสลายแน่นอนครับ

มันจะหน้าด้าน อยู่เฉยๆ ทำเป็นทองไม่รู้ร้อนไม่ได้อีกต่อไปแล้ว 

เมื่อมันต้องเป็นฝ่ายวางแผนเข้าบุก ออกหมัดก่อน ถ้าเราตั้งรับด้วยความสุขุม รอบคอบ 

ชัยชนะ ก็ใกล้จะมาแล้วจริงๆ

Edited by ID007, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 21:02.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน