Jump to content

- - - - -

นายนิค นอตสติชซ์ ผู้สื่อข่าวอิสระชาวเยอรมัน เป็นเสื้อแดงตั้งแต่เมื่อไรได้ยังไงเหรอ

นิค นอตสติชซ์

• Please log in to reply
55 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 gaiser

gaiser

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:45

งง   :unsure:

ไม่เคลียร์หว่ะ     ตอบชัดๆสิ๊ ว่าตกลงเขาเสนอข่าวบิดเบือนหรือเปล่า  

ใจเขาอาจจะเอียงๆมาทางแดงก็เพราะเขาเห็นคนถูกยิง อันนี้คิดว่ามีส่วนใช่    แต่ทำไมไปหาว่าเขาเป็นคนเสื้อแดงแล้วก็เลยไปกระทืบเขาหล่ะ

แล้วปรกติเขาชอบทำข่าวแนวนี้ไม่ใช่รึ แนวประท้วงแบบแรงๆน่ะ

ม๊อปพวกคุณเขาก็เคยไปทำข่าว   ด้วยหรือเปล่า ?     

อ่านแค่นี้ไม่เข้าใจ ปัญญาอ่อนจริงๆด้วยพวกเสื้อแดงนี่

#52 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:07

นายนิคต้องเป็นพวก Jumper แน่เลย ถึงโผล่ได้ทุกที่ 

http://www.youtube.c...h?v=baZoOI_KBl0

Edited by พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน, 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:07.

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#53 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:17

เมื่อเสื้อแดงกล่าวหาใคร ผู้ถูกกล่าวหานั้นต้องหาพยานหลักฐานมาพิสูจน์
เมื่อเสื้อแดงถูกกล่าวหา ผู้บังอาจกล่าวหาเสื้อแดงผู้นั้นต้องหาพยานหลักฐานมาพิสูจน์...

มันเป็นเช่นนั้นแล...

^

^

ฮาดารา-กุมขมับ กุจะเอาไงกะมันดี.gif

:lol:

gladiator 1.jpg

#54 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:24

ท่านผึ้งครับ...

บรรพบุรุษของไทยนี่ท่านเก่งมากนะครับ

ที่เจ้าบทเจ้ากลอน ฉลาดหาคำศัพท์มาเปรียบเทียบ "อะไร"

หลายๆ อย่าง อย่างเช่น "เล่นกับหมา หมาเลียปาก"... 

"เอาไม้สั้น ไปรันขี้" (ขออภัยถ้าไม่สุภาพ)...

มันทำให้เราเห็นภาพการเปรียบเทียบได้อย่างชัดเจน

พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#55 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:50

ไอ้นิคมันพูดไทยได้ด้วยเหรอ

#56 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:51

ท่านผึ้งครับ...

บรรพบุรุษของไทยนี่ท่านเก่งมากนะครับ

ที่เจ้าบทเจ้ากลอน ฉลาดหาคำศัพท์มาเปรียบเทียบ "อะไร"

หลายๆ อย่าง อย่างเช่น "เล่นกับหมา หมาเลียปาก"... 

"เอาไม้สั้น ไปรันขี้" (ขออภัยถ้าไม่สุภาพ)...

มันทำให้เราเห็นภาพการเปรียบเทียบได้อย่างชัดเจน

ผมประกาศชัยชนะไปแล้วฮับ  

เอิ๊กๆๆๆๆ :lol:  :lol:

gladiator 1.jpg

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน