Jump to content

- - - - -

ไม่เข้าใจ ทำไมถึงคิดว่าการบุกยึดสถานที่ราชการ ทำตามที่สุเทพสั่ง เป็นการกระทำ "ความดี"

• Please log in to reply
62 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:01

ดีกว่า เผาบ้านเผาเมือง  แล้วสะแหล่นไปเป็นรัฐมนตรีกันหน้าสลอน  รอนิรโทษกรรม

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#52 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:04

ประหารชีวิตฆาตกร บาปไหม

รบกัน ฆ่าศัตรู ดีไหม

คำถาม คำตอบ
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#53 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:04

โออออววว์

ควายนับถือศาสนาชินวัตรสนใจความดีด้วย

ไม่น่าเชื่อ

• OSR likes this

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#54 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:17

เอ ทำไมได้กลิ่นอวตารใหม่ของใครบางคนแถวนี้

บุคคลดัดจริตจอมหน้าด้านแห่งเสรีไทยนะเหรอครับ

เป็นไปได้ค่ะ นอกเสียจากว่ายังมีคนแบบนั้นอยู่ในโลกอีก 

#55 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:26

ไม่เข้าใจ ทำไมถึงคิดว่าการบุกยึดสถานที่ราชการ

ทำตามที่สุเทพสั่ง เป็นการกระทำ "ความดี"

ใครพอจะมีเหตุผลดีๆอธิบายได้บ้าง

ผมคงไม่ได้คาดหวังสูงไปนะ

ที่จะหาคนดีมีเหตุผล

มาอธิบาย

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

เรื่องของความดี ไม่มีใครเขาสถาปนาว่าตนเองเป็นศาสดาหรอก

เขาพร้อมทำดี เมื่อความดีนั้นเป็นไปตามหลักศีลธรรม แต่อาจขัดกับกฎหมายบ้านเมือง

เขาพร้อมทำดี เมื่อความดีนั้นเป็นไปเพื่อประโยชน์ส่วนรวม แต่อาจต้องเสียสละประโยชน์ส่วนตน

เขาพร้อมทำดี เมื่อความดีนั้นเป็นไปเพื่อขจัดคนเลวๆ แต่อาจต้องเจ็บปวดจากคนรอบข้าง

เขาพร้อมทำดี เมื่อความดีนั้นเป็นไปเพื่อยกระดับสังคมให้สูงขึ้น แต่เขาอาจถูกกระทืบจมดิน

*คุณสองตัว ลองถามตัวเองดีๆสิว่า เกิดมาเพื่ออะไรกัน(วะ)*

Edited by MOD_01, 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:47.

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#56 ซีมั่น โลช่า

ซีมั่น โลช่า

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 10:55

ต้องเผาสถานที่ราชการเมื่อเสื้อแดง ใช่ไหม ถึงจะเรียกว่า คนดี

เลวพอกันครับ
ชัดมั๊ย? :D
ไม่หรอกครับ ความเสียหายมันผิดกัน เข้าใจนะครับว่าคนมันคิดว่าตัวเองชั่ว แต่ไม่อยากชั่วคนเดียว ใช่มั้ย จอมดัดจริตแห่งเสรีไทย

ไอ้ที่บอกว่าความเสียหายมันผิดกันนั่นมันเป็นเหตุผลจากกิเลศของคุณเองเพื่อการอ้างในการทำชั่วครับ :D
รู้จักกิเลศด้วยเหรอครับ แค่พูดความจริงนะครับ ชอบเหมาเข่งเหรอครับ ผมว่าลีเลิกสร้างภาพเป็นคนดีเถอะครับ ในนี้ไม่มีใครสถาปณาตัวเองเป็นคนดีนะครับ มีแต่คำพูดกระแนะกระแหนจากพวกคุณ ซึ่งชาวสลิ่มเสรีไทยก็ขอนัอมรับไว้นะครับ

ตัวแดงๆ มันลบทิ้งไปแล้วม๊าง

แต่ก รูจะตอบให้ม รึงรู้ (ไอ่ คนดีจริงๆนะ   ควา ยล่ะ ตั้งชื่อชมตัวเองก็เป็นนิ)

ความเสียหายมันเป็นผลจากที่พวกม รึงควา ยแดง ร่วมกันทำรา ย ำต่างหาก ไอ่ควายเอ๊ย  ถ้าพวกม รึงไม่ทำใครจะนำมาอ้างได้

แล้วเขาอ้างเพื่อทำชั่วตรงไหนฟร่ะ กูเห็นสิ่งที่เขาไปนะไปขอให้ ขรก.ช่วยกันทำงานให้ชาติบ้านเมือง อย่าเป็นขี้ข้ าไอ่ เห รี้ ย เหลี่ยม เหมือนม รึง

กูรู้ว่าม รึงเจ็บ  ที่เห็น ขรก.น้ำดีมีเยอะเจงๆ ทั้ง มรึงและพ่ องมังคิดไม่ถึงล่ะซิ   :lol:  :lol:  :lol: 

#57 ไอ้เบื๊_อก

ไอ้เบื๊_อก

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:01

ถ้า กิน แต่ หญ้า แทน ข้าว มันจะไปเข้าใจอะไรล่ะ

ชอบรูปนี้มาก ฝากไปแชร์ทุก FB

#58 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 11:25

ในบอร์ดแห่งนี้จะเอาชนะควาย ไม่ใช่เรื่องยาก

ยกเว้น คนหน้าด้าน เช่น >>> จขกท.

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#59 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:03

ม็อบสุเทพไม่ดี
ไม่มีเงินให้ใช้

#60 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 12:29

ไม่เข้าใจ ทำไมถึงคิดว่าการบุกยึดสถานที่ราชการ

ทำตามที่สุเทพสั่ง เป็นการกระทำ "ความดี"

ใครพอจะมีเหตุผลดีๆอธิบายได้บ้าง

มาอธิบาย

หากจะให้อธิบายต้องด้วยตัวอักษร ต้องยาวกว่าสามบรรทัดนะ จะบอกให้...

ถ้าอยากได้ ยืนยันมาด้วย.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ถ้าไม่ถามมา ผมถือว่าตั้งกระทู้เพื่อขอ'บัตรเติมเงิน'เท่านั้น.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#61 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:44

มาอธิบาย

เทพสั่ง เป็นการกระทำ "ความดี"

จินตนาการ  คำพูดยัดปากคนอื่น ฮาฮา ขำๆๆ ยามบ่ายจริงๆ 

เหตุผล ส่วนมากเค้าคุยกับคนมีเหตุผลจ้าา ^^

Edited by nunoi, 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:51.

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#62 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 13:49

คานธี เขาก็ทำผิดกฏหมายเหมือนกันครัช

;)

#63 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 14:17

อะไรที่ทำให้พวกควายแดงดิ้นได้ถือว่าได้ทำความดีแล้วครับ

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน