Jump to content

- - - - -

ปชป ไม่ลาออก ผมก็หยุดเท่านี้แหละครับ

• Please log in to reply
213 ความเห็นในกระทู้นี้

#201 Reds_killer

Reds_killer

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 15:38

ปชป ไม่จำเป็นต้องลาออกหมดครับ แต่ควรลาออกมาช่วยกำนันเทพเพิ่มอีกสัก 5-10 คน

และ ที่สำคัญ ...ปชป ควรช่วยเรื่องเงินแก่ม็อบต้านระบอบทักษิณด้วยครับ

กรณ์รวยกว่า 1000 ล้าน ขอสัก 10 ล้านได้ไหม

มาร์ครวยเกือบ 800 ล้าน ขอสัก 5 ล้านได้ไหม

#202 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:07

ปชป ไม่จำเป็นต้องลาออกหมดครับ แต่ควรลาออกมาช่วยกำนันเทพเพิ่มอีกสัก 5-10 คน

และ ที่สำคัญ ...ปชป ควรช่วยเรื่องเงินแก่ม็อบต้านระบอบทักษิณด้วยครับ

กรณ์รวยกว่า 1000 ล้าน ขอสัก 10 ล้านได้ไหม

มาร์ครวยเกือบ 800 ล้าน ขอสัก 5 ล้านได้ไหม

กลุ่มชุมนุม เป็นของใคร ถ้าของประชาชน ประชาชนช่วยกันออก

ถ้าคิดว่าเป็นของ ปชป. ก็ต้องให้ ปชป. ออกตังค์

เงินมันสำคัญมากหรือ เขาขาดเงินหรือ?

สมกับเป็นม็อบกล่องบริจาค วันๆ คิดแต่เรื่องเงิน

#203 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:08

จขกท

บ๊ายยยยย บายยยยยยยย

#204 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:11

กลุ่มชุมนุม เป็นของใคร ถ้าของประชาชน ประชาชนช่วยกันออก

ถ้าคิดว่าเป็นของ ปชป. ก็ต้องให้ ปชป. ออกตังค์

เงินมันสำคัญมากหรือ เขาขาดเงินหรือ?

สมกับเป็นม็อบกล่องบริจาค วันๆ คิดแต่เรื่องเงิน

เบอร์บัญชีไทยพาณิชย์ 111 - 3 -92498 - 7  ครัวราชดำเนิน  ..

Edited by หนูอ้อย, 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:11.

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#205 layman p.

layman p.

น้องเก่า

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:15

เมื่อสภาก็ปิดสมัยประชุมแล้ว  สส.ปชป  ยังห่วงอะไรอยู่หรือ ถึงไม่กล้าลาออกมาสู้ กับภาคประชาชน  หรือยังห่วงเงินเดือนอยู่  

เห็นคุณอภิสิทธิ์   สัมภาษณ์ว่าจะร่วมต่อสู้แบบคู่ขนาน  ด้วยระบบวิถีทางตามรัฐธรรมนูญ   ถ้างั้นก็อย่าไปขึ้นเวที ราชดำเนิน หรือเวที

ไหนเลยนะ  เพราะเป็นเวทีของภาคประชาชน  ไม่ใช่เวทีหาเสียง   ต้องขอโทษแฟน ปชป.ด้วย ตัวเองก็มีเพื่อนฝูงอยู่ในพรรคนี้

หลายคน   เคยเลือก ปชป.ที่ชนะในภาคตะวันออก   แต่คนเรามันวัดกันด้วยหัวใจ   คุณสุเทพ  เขาละทิ้งตัวตนเพื่อประเทศชาติ

แล้ว  แต่พวกคุณยังแทงกั๊กกันอยู่  ถ้าพวกคุณออกมาทั้งหมด มาร่วมสู้กับมวลชน คนจะออกมามากกว่าวันที่ 24 อีก ผมจะบอกให้

แต่พวกคุณก็ละทิ้งโอกาสนี้ไป  นอนหลับให้สบายเถิดนะ  ปวงมหาประชาชนจะสู้เอง

ผมควรจะเรียกความเห็นนี้ว่า “ตีกิน”

หรือว่า “ชุบมือเปิบ” ดีครับ

อภิสิทธิ์ เคยปรามลูกพรรคที่ขึ้นเวทีแล้วพูดเหมือนหาเสียง

บอกว่า นี่คือเวทีของประชาชน ไม่ใช่ของ ปชป

แต่แค่เขาไม่ได้ทำเหมือนใจคุณต้องการ

แต่ไม่ได้หมายถึงไม่ทำอะไรเลยนี่ครับ

เขาก็ทำในแบบของเขา แค่มันไม่เป็นอย่างคุณต้องการ

ขอร้องเถอะครับ

ผมอ่านแล้วไม่แน่ใจว่าคุณเป็นกลุ่มไหน สีไหน

แต่ ฟังคนอื่นบ้างมั๊ยครับ

หรือหวังจะยกใครมาขึ้นเวทีแทน

ความจริงไม่อยากโต้ตอบใครนะครับ   แต่การบอกว่า ตีกิน  หรือ ชุบมือเปิบ  มันคงผิดที่ผิดทาง  เพราะผมไม่ใช่คนฝ่ายตรงข้าม ที่จะได้ประโยชน์จาก การตีกิน หรือชุบมือเปิบ  ส่วนที่คุณไม่แน่ใจว่าผมกลุ่มไหน สีไหน เอาเป็นว่าไม่ใช่แดงแล้วกัน  ส่วนกลุ่ม หรือสีไหน ก็วิเคระห์เอาตามพฤติกรรมของผมแล้วกันนะ

-เช้ามาต้องดู ปอง อัญชลี และสันติสุข  สลับกับช่องสุวรรณภูมิ  (ดูเฮียเบิ้มแก)  ไม่ได้ดูเจ๊ปอง แล้วเหมือนคนท้องผูก ประมาณนั้น

-ไม่ดูไอ้ย้วย เพราะหมั่นไส้มัน  ช่อง 3  ดูเฉพาะ รายการ The voice  แต่ไม่อุดหนุนสินค้ามัน แบบเข้าปั๊ม ปตท.เพื่อเติมลม และเข้าส้วมเท่านั้น

-เย็นต้อง ช่องสีฟ้า (ต้น  หนิง อจ. กบ)  ต่อด้วยช่องเหลือง เติมศักดิ์  อุษณีย์  แต่ไม่ดูสายล่อฟ้า เพราะไม่ถูกจริตเท่าไหร่

-วันเสาร์ อาทิตย์  ช่องฟ้า ตอบปัญหา กม. ศิรินทรา กับ อจ.วันชัย  แล้วดูช่องเหลือง  เฮียโสภณ  นงวดี

คงแค่นี้แหละ ไม่มีอะไรมาก  แค่คนที่ผิดหวังกับคุณอภิสิทธิ  ที่น่าจะเป็นผู้นำรุ่นใหม่ที่กล้าหาญได้  แต่เขาได้ละทิ้งโอกาสนั้นไป ก็แค่นั้น   

#206 ลอยทวนลม

ลอยทวนลม

น้องเก่า

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:26

นี่คงเป็นคำตอบครับ

นอกจากมี พรบ. นิรโทษกรรมคาอยู่ที่สภา 1 ฉบับแล้ว ยังมีอีกฉบับกำลังรอการบรรจุเข้าวาระการประชุมสภาสมัยหน้าซึ่งจะเริ่มวันที่ 21 ธค. ปีนี้ เสนอโดยนายสุชาติ ลายนํ้่าเงิน สส. สอบตก พท. ปัจจุบันเป็นเลขานุการ รมช.คมนาคมในรัฐบาลยิ่งลักษณ์ เมื่อ 31 กค. 56 ... ตราบเท่าที่ระบอบทักษิณยังมีอำนาจ การออก กม.ล้างผิดการทุจริตจะไม่หมดไป ออกมาร่วมกันต่อสู้ระบอบทักษิณ

จุรินทร์ ลักษณวิศิษฏ์ แจ้งว่า ที่วิปรัฐบาลออกมายืนยันล่าสุดอีกครั้งเมื่อวานว่าได้มีการถอนร่าง พรบ.นิรโทษกรรมออกไปจนหมดแล้วจริงๆ นั้น "รัฐบาลโกหก!" เพราะมีข้อมูลว่ายังมีร่าง พรบ.นิรโทษกรรม ค้างอยู่อีก 1 ฉบับ เสนอโดยการรวบรวมรายชื่อประชาชนโดยมีนายสุชาติ ลายนํ้่าเงิน สส. สอบตกพท. ปัจจุบันเป็นเลขานุการรมช. คมนาคมในรัฐบาลยิ่งลักษณ์ เป็นผู้รวบรวมรายชื่อและลงชื่อเสนอเป็นชื่อแรก เมื่อวันที่ 31 กค. 56 นี้เอง ขณะนี่้ได้ผ่านขั้นตอนตรวจสอบรายชื่อเสร็จแล้ว กำลังรอการบรรจุเข้าสู่ระเบียบวาระในการประชุมสภาสมัยหน้าซึ่งจะเริ่มวันที่ 21 ธค. ปีนี้ เนื้อหาก็ไม่ต่างไปจาก พรบ.ล้างผิดคดีทุจริตสุดซอยแต่อย่างใด จึงขอเรียนว่าทั้งนายกยิ่งลักษณ์ ทั้งวิปรัฐบาลต่างก็รวมหัวกันโกหกประชาชน ม็อบกลับบ้านเมื่อไหร่ พรบ.ล้างผิดคนโกงฉบับนี้ก็มีสิทธิ์บรรจุและหยิบยกขึ้นมาอาละวาดในสมัยประชุม หน้าได้ตลอดเวลาเพราะไม่เชื่อว่าความคิดเรื่องการออก กม.ล้างผิดการทุจริตจะหมดไปตราบเท่าที่ระบอบทักษิณยังมีอำนาจ!!! จึงขอเป็นกำลังใจให้กับการออกมาร่วมต่อสู้คัดค้าน พรบ.ล้างผิดและระบอบทักษิณของประชาชนคนไทยทั่วประเทศ

ข้อมูลต่างๆ ตอนนี้ จริง 20% ที่เหลือเป็นข้อมูลที่เชื่อถือไม่ได้ อย่าเพิ่งเชื่อในสิ่งที่คุณได้อ่าน

#207 DoctorK

DoctorK

ช่างท.บ.กิ๊กก๊อก

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:41

เอามาจากไหนว่ามาร์คมีตังค์800ล้าน?

ปี54จำได้ว่ามี30ล้านเองนะ

รักที่สุดคือพ่อหลวง ห่วงที่สุดคือคนที่รักประชาธิปไตยจนเสียสติ

หากโพสไหนไม่เหมาะสม MODลบได้เลยนะครับ

#208 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:48

เมื่อสภาก็ปิดสมัยประชุมแล้ว  สส.ปชป  ยังห่วงอะไรอยู่หรือ ถึงไม่กล้าลาออกมาสู้ กับภาคประชาชน  หรือยังห่วงเงินเดือนอยู่  

เห็นคุณอภิสิทธิ์   สัมภาษณ์ว่าจะร่วมต่อสู้แบบคู่ขนาน  ด้วยระบบวิถีทางตามรัฐธรรมนูญ   ถ้างั้นก็อย่าไปขึ้นเวที ราชดำเนิน หรือเวที

ไหนเลยนะ  เพราะเป็นเวทีของภาคประชาชน  ไม่ใช่เวทีหาเสียง   ต้องขอโทษแฟน ปชป.ด้วย ตัวเองก็มีเพื่อนฝูงอยู่ในพรรคนี้

หลายคน   เคยเลือก ปชป.ที่ชนะในภาคตะวันออก   แต่คนเรามันวัดกันด้วยหัวใจ   คุณสุเทพ  เขาละทิ้งตัวตนเพื่อประเทศชาติ

แล้ว  แต่พวกคุณยังแทงกั๊กกันอยู่  ถ้าพวกคุณออกมาทั้งหมด มาร่วมสู้กับมวลชน คนจะออกมามากกว่าวันที่ 24 อีก ผมจะบอกให้

แต่พวกคุณก็ละทิ้งโอกาสนี้ไป  นอนหลับให้สบายเถิดนะ  ปวงมหาประชาชนจะสู้เอง

ผมควรจะเรียกความเห็นนี้ว่า “ตีกิน”

หรือว่า “ชุบมือเปิบ” ดีครับ

อภิสิทธิ์ เคยปรามลูกพรรคที่ขึ้นเวทีแล้วพูดเหมือนหาเสียง

บอกว่า นี่คือเวทีของประชาชน ไม่ใช่ของ ปชป

แต่แค่เขาไม่ได้ทำเหมือนใจคุณต้องการ

แต่ไม่ได้หมายถึงไม่ทำอะไรเลยนี่ครับ

เขาก็ทำในแบบของเขา แค่มันไม่เป็นอย่างคุณต้องการ

ขอร้องเถอะครับ

ผมอ่านแล้วไม่แน่ใจว่าคุณเป็นกลุ่มไหน สีไหน

แต่ ฟังคนอื่นบ้างมั๊ยครับ

หรือหวังจะยกใครมาขึ้นเวทีแทน

ความจริงไม่อยากโต้ตอบใครนะครับ   แต่การบอกว่า ตีกิน  หรือ ชุบมือเปิบ  มันคงผิดที่ผิดทาง  เพราะผมไม่ใช่คนฝ่ายตรงข้าม ที่จะได้ประโยชน์จาก การตีกิน หรือชุบมือเปิบ  ส่วนที่คุณไม่แน่ใจว่าผมกลุ่มไหน สีไหน เอาเป็นว่าไม่ใช่แดงแล้วกัน  ส่วนกลุ่ม หรือสีไหน ก็วิเคระห์เอาตามพฤติกรรมของผมแล้วกันนะ

-เช้ามาต้องดู ปอง อัญชลี และสันติสุข  สลับกับช่องสุวรรณภูมิ  (ดูเฮียเบิ้มแก)  ไม่ได้ดูเจ๊ปอง แล้วเหมือนคนท้องผูก ประมาณนั้น

-ไม่ดูไอ้ย้วย เพราะหมั่นไส้มัน  ช่อง 3  ดูเฉพาะ รายการ The voice  แต่ไม่อุดหนุนสินค้ามัน แบบเข้าปั๊ม ปตท.เพื่อเติมลม และเข้าส้วมเท่านั้น

-เย็นต้อง ช่องสีฟ้า (ต้น  หนิง อจ. กบ)  ต่อด้วยช่องเหลือง เติมศักดิ์  อุษณีย์  แต่ไม่ดูสายล่อฟ้า เพราะไม่ถูกจริตเท่าไหร่

-วันเสาร์ อาทิตย์  ช่องฟ้า ตอบปัญหา กม. ศิรินทรา กับ อจ.วันชัย  แล้วดูช่องเหลือง  เฮียโสภณ  นงวดี

คงแค่นี้แหละ ไม่มีอะไรมาก  แค่คนที่ผิดหวังกับคุณอภิสิทธิ  ที่น่าจะเป็นผู้นำรุ่นใหม่ที่กล้าหาญได้  แต่เขาได้ละทิ้งโอกาสนั้นไป ก็แค่นั้น   

ว่ากันตามตรง

ผมไม่ได้สนใจจะตามดูพฤติกรรมของคุณหรือของใคร ว่าเข้าข่ายสีไหน

แต่ที่ผมสนใจจะหยิบคำคุณมาพูด ก้เพราะอ่านความเห็นของคุณแล้วรู้สึกเช่นนั้นครับ

ลองไล่อ่านย้อนไปดู ผมและเพื่อนสมาชิกอีกจำนวนมากก็พยายามอธิบายกันอยู่

ว่าทำไม เพราะอะไร ปชป จึงทำเช่นนั้น

น่าจะเป็นคำตอบให้คุณได้บ้าง

แต่ผมไม่เห็นถึงสิทธิ์ ที่คุณจะมีใช้เพื่อบอก ปชป ว่า อย่าขึ้นเวที ให้นอนหลับให้สบาย

เพียงเพราะเขาไม่ได้ลาออกมาเหมือนที่สุเทพทำ 

ทั้งที่ปวงมหาประชาชนที่ออกมา พวกเขาก็มีส่วนอยู่ไม่น้อย ที่เป็นผู้ริเริ่ม

คำของคุณ เป็นการแยกพวกเขาออกไป ทั้งที่เขามาก่อน

ถามคนทั้งหมดที่ไปเข้าร่วมชุมนุมดูมั๊ยครับ ว่าเค้าคิดแบบที่คุณพูดหรือปล่าว

หรือเค้ายังพอใจที่เป็นเช่นนี้ และไม่ได้หวังให้ใครมา “ตีกิน” เพียงเพราะพึ่งแหย่เท้าเข้ามา

“ชุมมือเปิบ” เอามวลมหาประชาชน ไปเป็นเครดิตให้ตัวเอง

ผมไม่อวดอ้างแทนเขาหรอกครับ เพราะไม่ได้ไปนอนใต้เตียงเขา

แต่ผมเชื่อว่า ตลอดเวลาที่ตื่นลืมตา 

ปชป ก็ต่อสู้ทั้งในและนอกสภา ทั้งกลางสนาม ทั้งข้างถนน

ไม่น้อยไปกว่าคุณ หรือใครๆ ในนี้หรอก

และอาจจะมากกว่าบางสำนักที่พึ่งจะแหย่เท้าเข้ามา

แล้วจะมาชุบมือเปิบไล่เขาออกไปด้วย

กลับมาที่คุณ

คุณบอกว่า ผิดหวังกับอภิสิทธิ์ ที่น่าจะเป็นผู้นำรุ่นใหม่ได้ แต่เขาไม่ทำ

ผมต้องถามว่า จะให้เขาทำอะไร คุณถึงจะเรียกว่าเป็นผู้นำที่คุณต้องการครับ

ทำตามที่คุณต้องการ? ทำตามที่สนธิต้องการ?

นั่นจึงจะเป็นผู้นำ?

ทำไมไม่คิดว่า ผู้นำควรจะคิดเองเป็น ทำไมไม่คิดว่า ผู้นำก็มีวิธีคิดที่น่าจะลองยอมรับฟังดู

ไม่เช่นนั่น เขาก้เป็นได้แค่ผู้ตามสิครับ ตามคุณ ตามสนธิ

คุณไปเป็นผู้นำเสียเองก้ได้สิครับ

ให็โอกาสเขาบ้างสิครับ

ให้ความไว้วางใจในสิ่งที่เขาทำ และมันแตกต่างไปจากวิธีที่คุณต้องการดู

ผู้คนเรือนล้านใต้เวที ไม่นับอีกมากมายมหาศาลในทั่วประเทศ

มันย่อมมีไม่ถูกใจคนไปได้ทั่วทุกคนแน่ๆ ครับ

ผมเอง ก่อนนี้ ที่สุเทพนำฝูงชนออกไปดาวกระจายตามที่ต่างๆ

ไล่มาจนปิด สตช ปิดกระทรวง

ผมก็ไม่ชอบนะครับ ผมเห็นว่า การกระทำแบบนี้ไม่เหมาะ (ด้วยเหตุผลของผม ไม่ขออธิบาย)

แต่เมื่อทิศทางไปทางนั้น ผมรู้ว่าผมไม่ควรแย้ง 

มีคำถามเกิดขึ้นมากมายในแวดวงของผม

ผมก็รู้ว่า ผมคิดเช่นไร แต่ทำได้แค่หุบปากเอาไว้

ผมจึงหายไปวันสองวันที่จะแสดงความเห็น ... เท่านั้น

เพราะผมรู้ว่า สิ่งที่ผมคิด แม้มันจะมีเหตุผล แต่มันก็เป็นเหตุผลของผมคนเดียว

ในขณะที่มวลชนกำลังเดินหน้าไปในทิศทางเดียวกัน นำพาไปสู่เป้าหมายสูงสุด

ซึ่งสูงไปกว่าความคิดของผมได้แน่ๆ 

ผมจะแหกปากเรียกร้องเอาอะไรล่ะครับ

คุณล่ะ มีจุดมุ่งหมายอะไร ต่อเหตุการณ์นี้

ต่อการร่วมเป่านกหวีด ต่อการชุมนุมของมหาชนเรือนล้านครั้งนี้

หรือแค่หวังให้ประชาธิปัตย์ลาออกมาให้หมดอย่างเดียว

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#209 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:51

ทำไมต้องลาออกครับ

แล้ว..การชุมนุม มีใครต้องการเงินหรือครับ

บนเวทีบอกไม่มีเงินกันแล้วหรือครับ

ผมว่าคุณกำลังหลงทางนะครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#210 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 16:54

JJ สาธร.jpg

โรงเรียน ของ JJ สาธร.JPG

ที่นี่ก็เรียกม็อบประชาธิปัตย์ไม่ได้แล้วซิ ไอ้หนูลี เอ้ยไอ้หนูเจเจสาธร

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#211 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 17:38

ผิดหวังกะ แป๊ะ มากกว่า :(

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#212 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:03

เราสู้ไม่ถอยจนก้าวเดียว

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย ถึงขู่ฆ่าล้างโคตรก็ไม่หวั่น จะสู้กันไม่หลบหนีหาย สู้ตรงนี้สู้ที่นี่สู้จนตาย ถึงเป็นคนสุดท้ายก็ลองดู บ้านเมืองเราเราต้องรักษา อยากทำลายเชิญมาเราสู้ เกียรติศักดิ์ของเราเราเชิดชู เราสู้ไม่ถอยจนก้าวเดียว
ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#213 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 18:22

ผมเห็นด้วยกับ  จขกท  ครับ

ลาออกให้หมดเลยครับ  ปชป  สู้ๆ :lol:

เคยแอบชื่นชมในความคิดเห็นของดอนยอ ในการแสดงเหตุผลในการคอมเมนต์แต่ละกระทู้

แต่มาเห็นความคิดในคอมเมนต์นี้แล้ว ผมคงเลิกมองว่าดอนยอเป็นผู้มีเหตุและผลในการแสดงความคิดเห็นแล้วครับ

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#214 abba-yourdad

abba-yourdad

ขาประจำ

ตอบ 29 พฤศจิกายน พ.ศ. 2556 - 19:19

แหมแป๊ะทำดัดจริตไปขอศาลขึ้นเวที  เอ็งมีทนายที่ปรึกษาเอ็งก็รู้อยู่ว่าไม่ใช่เรื่องที่ศาลจะต้องพิจารณาว่าอนุญาตหรือไม่  ยื่นไปศาลต้องยกโดยไม่ต้องพิจาณาเลย  เพราะแค่ศาลกำหนดเงื่อนไขการประกันว่าห้ามปราศรัยปลุกปั่น ยุยง ยั่วยุ  หรือเอ็งพูดปราศรัยแบบคนดีๆไม่เป็น  ก็แค่หาข้ออ้างละว้า คนอื่นที่ประกันตัวอยู่ไม่เห็นต้องดัดจริตขอศาล   อยากปราศรัยก็ทำเลยและทำไปแล้วไม่เห็นมีใครถูกถอนประกันเลยตอนนี้  รักชาติแบบมีเงื่อนไขก็หยุดเถอะว่ะ  ไอ้บัวเต่าถุย

“    ประชาธิปไตย  ประโยชน์ของประชาชนเป็นใหญ่  ไม่ใช่ประชาชนเป็นใหญ่  ประชาชนเป็นใหญ่นั้นมันไม่แน่  ประชาชนบ้าบอก็ได้ประชาชนเห็นแก่ตัว โดยประชาชน ของประชาชน เพื่อประชาชน  ถ้าประชาชนเห็นแก่ตัวแล้วฉิบหายหมด

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน