Jump to content

- - - - -

ลุงกำนันมีสิทธิแพ้ ถ้าไม่แลรอบด้าน !!!

• Please log in to reply
59 replies to this topic

#51 ID007

ID007

ขาประจำ

Posted 5 December 2013 - 00:55

นี่เป็นการปฎิวัติโดยประชาชนครับ

เลิกพูดถึงข้อจำกัด ว่าโน่นทำไม่ได้นี่ทำไม่ได้

หลงประเด็น กันไปใหญ่ 

อำนาจอยู่ในมือ โดยตรง 

จะตั้งศาลประชาชนพิพากษา คนในระบอบทักษิณก็ยังได้

แต่จะไปถึงจุดที่ทำแบบนั้นได้ 

มันต้องรบกัน ให้รู้ดำรู้แดงไป

พวกมันก็ต้องเกณฑ์ควายแดง มาลุยกับมวลชน

ถ้าขี้ขลาด ขี้กลัว ก็ต้องถามไอ้พวกปัญญานิ่มว่า

อยากจะอยู่แบบเด็กรามในคืนวันที่1 ธันวา

ให้ควายแดงมันเอาปืนไล่ยิง หนีหัวซุกหัวซุนไปตลอดชีวิตหรือยังไง

ไม่สู้ ไม่ทวงคืนอำนาจ หมาที่ไหนมันจะคายเนื้อในปาก

มันต้องตีมันให้ ร้องวิ่งหางจุกตูดไป ถึงจะยอมปล่อยเนื้อชิ้นนี้

และก็ที่สำคัญ บรรพบุรุษไทย แต่โบราณพลีชีพเพื่อรบกับพม่า

ไม่ได้เจรจา หาทางออก เพื่อขอให้พม่ายกทัพกลับไป

เลิกฝันเฟื่อง แม้แต่อเมริกายังผ่านสงครามกลางเมือง กว่าจะเป็นทุกวันนี้

ขืนไม่ผ่าตัด เอาระบอบทักษิณออก มันก็จะเกาะกินเรา จนเราตาย

อยากให้ลูกหลานโตมา จะเรียนที่ไหน จะทำงานอะไร

ต้องขออนุญาต จ่ายค่าหัวคิว ให้กับเครือข่ายของมันที่วางกันไว้ ยังงั๊นหรือ

Edited by ID007, 5 December 2013 - 01:00.

#52 ขุนพลไร้พ่าย

ขุนพลไร้พ่าย

น้องเก่า

Posted 5 December 2013 - 00:55

ทำสูญญากาศเสร็จ ขอพระราชทานคำแนะนำ จากนั้นจะสภาประชาชนหรืออะไรก็แล้วแต่ แล้วแก้รัฐธรรมนูญมาตรา7  บัญญัติเพิ่ม หากหาทางออกมิได้ ให้เป็นอำนาจของประมุข

ไม่รู้จะเป็นการบังควร รึไม่อย่างไร แต่สำหรับผมเชื่อว่า พ่ออยู่หัวจะพาประเทศพ้นภัยได้อย่างแน่นอน

#53 Cemeterys

Cemeterys

ขาประจำ

Posted 5 December 2013 - 01:10

คำว่านายกพระราชทาน ไม่ได้หมายความว่าให้ในหลวงหานายกให้ นี่คือประชาชนต่างต้องการปฏิรูปประเทศที่สีเสื้อทะเลาะกันจนจะเกิดสงครามกลางเมืองอยู่แล้ว คำว่านายกพระราชทานมันจะต่างอะไรกับเครื่องราช หรือสมณศักดิ์ของพระหรือครับ ประชาชนทูลเกล้าขึ้นไปทั้งนั้น ใครนำคำว่านายกพระราชทานมาใช้ต้องรับผิดชอบ เพราะฟังแล้วกำกวม หาคำใหม่มาใช้เถอะครับคิดไม่ออก แล้วอีกข้อหนึ่งที่กำนันต้องทำเป็นข้อแรกคือ ทำลายสีเสื้อทั้งหมดให้ได้ก่อน ทำลายสีเสื้อให้เกิดปรองดองภาคประชาชนซะก่อน ให้ถือเป็นวาระชาติด้วย

#54 นอนมา

นอนมา

น้องใหม่

Posted 5 December 2013 - 01:27

รอติดตามดีกว่า ว่าสุดท้ายจะเป็นยังไง

Edited by นอนมา, 5 December 2013 - 01:44.

#55 dek-harte

dek-harte

น้องเก่า

Posted 5 December 2013 - 01:46

ขอโทษนะครับ ผมอ้างอิงเพื่อท่านจะได้รับแจ้งเตือนเท่านั้น ผมไม่ได้อ้างอิงเนื้อหาครับ

คุณยังไม่เข้าใจเรื่องกฎหมายเลยครับ(สิ่งที่คุณเข้าใจคือข้อกฎหมาย)

คุณยังไม่เข้าใจเรื่องม้อบนี้เลย (สิ่งที่คุณเข้าใจคือจำนวนคนที่ออกไปใช้สิทธิเลือกตั้ง)

คุณยังไม่เข้าใจระบอบทักษิณเลย (ระบอบทักษิณหน่ะมันมีทางเลือกไม่มากแล้วและคุณหน่ะละครับกลายเป็นหนึ่งในทางเลือกมัน)

และคุณยังไม่เข้าใจกำนันสุเทพมากถึงมากที่สุด (โธ่คุณครับ คุณครับ คุณครับ คุณคิดว่าที่คุณว่ามาทั้งหมดแกไม่รู้เลย ใช่มั้ย)...แต่

ถ้าคุณอยากโค่นทักษิณนะครับ โทรไปที่หมายเลข 093-861-7712 >> 7720

แล้วแจ้งความคิด แนวคิด แนวทางครับ

อาจส่งข้อมูลทางเมล์ดูก็ได้นะครับ ผมเคยใช้แต่วิธีโทรไปครับ

ลองอ่านคอมเม้นท์อื่นๆดูนะครับ ทำไมหลายๆท่านถึงพูดเหมือนผมลองคิดนานๆ อย่าใจร้อน รักหน่ะรักทุกคนครับ แค่รักแล้วหวังดีแล้วก็ทำอย่างที่เขาอยากให้เราช่วยทำสิครับ

ขอบคุณครับ

*แก้ไข

ปรับข้อความที่อ่านภายหลังแล้วพบว่าไม่ตรงกับที่คิดจริงๆครับ

Edited by dekheart, 5 December 2013 - 01:55.

#56 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

Posted 5 December 2013 - 02:05

อะไรก็ได้คับ
เพราะสู้ทั้งชีวิตอยู่แล้วกับระบอบทักษิณ..

จะด้วยวิธีใดก็คงต้องยอมละคับ

ไม่งั้นไม่มีทางแน่ๆ

แล้วมาจัดระเบียบประเทศใหม่

แล้วค่อยมาเดินตามแนวทาง ปชต ที่ถูกต้องของเราคับ

ตามนั้นนะ จะ ม.7ม.8 ก้ต้องลุยคับ ไม่งั้นแพ้พวกมันแน่ๆ

กรุงศรีแตกเพราะเราจัดแย้งกันเองคับ

เลยต้องมี พระนเรศวรมานำทัพฟันธง รบจนชนะไงคับ

อดีตเป็นสิ่งที่ต้องศึกษาและเรียนรู้ คับ ด้วยความเคารพ

ไม่เข้าใจนะ....ตั้งแต่ชุมนุมเป็นทางการครั้งแรกเมื่อ 31 ตุลา ก็ถูกปรามาสว่าจุดไม่ติดเดี๋ยวก็เลิก
พอมาราชดำเนิน...ก็ว่าจะรวมกันได้เท่าไหร่กันเชียว...จะอยู่กันได้ซักกี่วัน
พอวันที่ 11 พ.ย. ประกาศยกระดับ...ก็จะมีคนว่า จะยกได้แค่ไหน..อารยะขัดขืน เรื่องเพ้อเจ้อ
ก่อนวันที่ 24 พ.ย. บอกว่าจะมีคนเป็นล้านมาชุมนุม มีมาอีกแระ..คนจะมาเป็นล้านได้ไง เรื่องไร้สาระสามแสนก็เต็มที่แล้ว
หลังวันที่ 24 หลังจากคนมาเป็นล้านกลับบอกว่า.แล้วไง..รัฐบาลยังอยู่..ม็อบผ่านจุด peak ไปแล้ว
D Day วันที่ 30 จนถึงวันที่ 3 ธันวา สู้กันหนัก...รัฐบาลถอย(ผมก็รู้ว่าถอยหลอก)...ก็จะหาว่าคุณสุเทพกำลังจะแพ้อีก

สิ่งเหล่านี้ผมได้รับรู้จากคนที่ไม่เอารัฐบาลนี้ทั้งนั้นแหละ...ก็เลยไม่เข้าใจว่า ตกลงอยากจะชนะหรืออยากจะแพ้กันแน่ ทำไมดูเหมือนคลางแคลงใจกันจัง
ผมเองถ้าผมตัดสินใจออกมาแล้ว...ผมสู้สุดใจ...จะแพ้จะชนะดูกันที่ปลายทาง แพ้ก็ยอมรับชนะก็ยินดี...แต่ไม่มีถอยระหว่างทางแน่นอน
เฮ้อ!

เห็นด้วยครับ ณ เวลานี้ผมไม่มีความคลางแคลงใจใดๆ เพราะเป้าหมายคือ ล้างระบอบทักษิณ ที่ควรคิดคือ กดดันให้รับบาลรับปากให้ได้ก่อน

ว่าจะเอาอย่างไร ยุบสภา หรือ ลาออก หรือจะทำอย่างไร แต่ตอนนี้รัฐบาลยังไม่ยอมแพ้เลย เราจะคิดไปล่วงหน้าทำไมให้ไกล

ส่วนเรื่องถอยนั้น เป็นสิ่งที่ดีด้วยซ้ำ ภาพที่ออกมาว่าหยุดทั้ง 2ฝ่ายเมื่อวาน ประเทศไทยเราได้เต็มๆ รัฐบาลได้แน่ๆ แต่

ทาง เรา กปปส.ก็ไม่เสียหาย ดีด้วยซ้ำเพราะใกล้วันมหามงคล ความกดดันย่อมอยู่ที่ฝ่ายเราแต่เมื่อรัฐฯถอย ผมไม่คิดว่าเป็นแผนที่ดีอะไร

แต่เป็นทางลงที่ดีเยี่ยมกับเราด้วยซ้ำ   ต่อให้จบศึกครั้งนี้รัฐบาลนี้ยังอยู่ต่อ ผมก็ดีใจเพราะระบอบทักษิณได้ผุกร่อนไปแล้ว 

ส่วนตัวผมๆว่า ใจเย็นๆก่อนดีไหมฮะ

ตะกี้ลุงบอกแล้วว่าวันที่6 จะประกาศแผนขั้นสุด

ผมว่าพี่บางคนคิดมากกันเกินไป คิดโน่นคิดนี่ทำให้ไม่เชื่อมั่น

ผมบ่องตงอ่านพวกพี่โคตรท้อเลย ขนาดผมยังท้อ

ลุงจะไม่ท้อเหรอฮะ ลุงพนันด้วยชีวิตลุงนะฮะ

ยังไงซะลุงก็ต้องคิดมาแล้ว

แล้วพี่มาเขียนลงที่เวปนี้เสื้อแดงมันเอาไปอ่าน

สิ่งที่พี่เขียนมันจะย้อนกลับมาทำร้ายพวกเดียวกันเองนะฮะ

เอะอะแพ้่ๆ พูดแบบนี้ตลอด แล้วที่ลากยาวมาได้จนทุกวันนี้ไม่ใช่เพราะลุงกะพวกพี่น้องที่ออกไปช่วยกันเหรอฮะ

ทุกครั้งลุงก็โดนคนปรามาสตลอด คนบอกบอกถอยก่อนๆมวลชนหาย

เสียดายมวลชนไม่น่าเลยผิดหวัง บลาๆ เยอะ

ทำไมไม่เชื่อมั่นล่ะฮะ เชื่อมั่นดีกว่า ลุงรักในหลวงจริงๆผมเชื่อ

ไม่มีทางที่ลุงจะทำให้ในหลวงไม่สบายพระทัยแน่นอน

ผมเชื่อมั่นลุงฮะ 

ทั้ง 4 ท่านช่างเหมาะสมเป็นผู้นำครอบครัวที่ทำให้สมาชิกในครอบครัวเกิดความอบอุ่น ไม่หวาดกลัวกับภัยอันตรายใดๆ ขอยกย่องค่ะ

ผู้หญิงคนหนึ่งที่อยู่ไกลบ้านไม่สามารถเข้าร่วมในการสู้รบครั้งนี้ได้ แต่ร่วมต่อสู้ดัวยหัวใจตลอดเวลา ยอมรับว่า คึกบ้าง เครียดบ้าง ท้อบ้าง แต่ความเห็นของท่านช่วยเป็นกำลังใจได้มากทีเดียวค่ะ

ส่วนท่านอื่นๆที่ท้วงติงเสนอแนะก็มีเหตุผลที่น่าสนใจให้ตั้งอยู่ในความไม่ประมาท

Edited by Tatiana, 5 December 2013 - 02:13.

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#57 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

Posted 5 December 2013 - 02:10

นี่เป็นการปฎิวัติโดยประชาชนครับ

เลิกพูดถึงข้อจำกัด ว่าโน่นทำไม่ได้นี่ทำไม่ได้

หลงประเด็น กันไปใหญ่ 

อำนาจอยู่ในมือ โดยตรง 

จะตั้งศาลประชาชนพิพากษา คนในระบอบทักษิณก็ยังได้

แต่จะไปถึงจุดที่ทำแบบนั้นได้ 

มันต้องรบกัน ให้รู้ดำรู้แดงไป

พวกมันก็ต้องเกณฑ์ควายแดง มาลุยกับมวลชน

ถ้าขี้ขลาด ขี้กลัว ก็ต้องถามไอ้พวกปัญญานิ่มว่า

อยากจะอยู่แบบเด็กรามในคืนวันที่1 ธันวา

ให้ควายแดงมันเอาปืนไล่ยิง หนีหัวซุกหัวซุนไปตลอดชีวิตหรือยังไง

ไม่สู้ ไม่ทวงคืนอำนาจ หมาที่ไหนมันจะคายเนื้อในปาก

มันต้องตีมันให้ ร้องวิ่งหางจุกตูดไป ถึงจะยอมปล่อยเนื้อชิ้นนี้

และก็ที่สำคัญ บรรพบุรุษไทย แต่โบราณพลีชีพเพื่อรบกับพม่า

ไม่ได้เจรจา หาทางออก เพื่อขอให้พม่ายกทัพกลับไป

เลิกฝันเฟื่อง แม้แต่อเมริกายังผ่านสงครามกลางเมือง กว่าจะเป็นทุกวันนี้

ขืนไม่ผ่าตัด เอาระบอบทักษิณออก มันก็จะเกาะกินเรา จนเราตาย

อยากให้ลูกหลานโตมา จะเรียนที่ไหน จะทำงานอะไร

ต้องขออนุญาต จ่ายค่าหัวคิว ให้กับเครือข่ายของมันที่วางกันไว้ ยังงั๊นหรือ

อู๊ยยยยยยยยย อันนี้โดนใจมั่กๆ

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#58 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 5 December 2013 - 02:52

หา ส.ส. ที่ทุกฝ่ายพอจะยอมรับกันได้
มาเป็นนายกรัฐมนตรี ก่อนดีไหม แล้วค่อยดำเนินการเรื่องอื่นๆ ต่อไป
เช่น ดร.ปุรชัย พอได้ไหม??

นี่ล้อผมเล่นใช่ไหมครับ? :blink:

ถ้าใช่....รับนี่ไปครับ....

gif ตบเกรียนตกเก้าอี้ 469.gif

gladiator 1.jpg

#59 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

Posted 5 December 2013 - 03:05

เป็นคนดูบอลอยู่ข้างสนามนี่มันก็ดีครับ

ถ้าเขาเตะได้ดี ก็บอกว่า นี่ไง เตะแบบเดียวที่ฉันบอกเลย มันถึงออกมาดีอย่างนี้

ถ้าเขาเตะไม่ดี ก็บอกว่า นี่ไง ไม่ทำตามที่ฉันบอก แล้วเป็นไงล่ะ แพ้ไม่เป็นท่า โธ่เอ้ย

ทั้งๆ ที่ตัวเองนั่งอยู่บนอัฒจรรย์ชั้นบนสุดขอบข้างกระถางคบเพลิง ห่างไกลออกไปสุดสายตา

จะตะโกนลงมาอย่างไรเขาก็ไม่มีทางจะได้ยินไอ้สิ่งที่ฉันบอกหรอก

#60 DOGNONYMOUS

DOGNONYMOUS

น้องเก่า

Posted 5 December 2013 - 06:21

หลังพักยก อยากให้ทางม็อบระวังแผนแทงข้างหลังด้วย มารยาหญิงไม่ธรรมดานะครับ เอาน้ำเย็นเข้าลูบ อ่อนสยบแข็ง รัฐบาลไม่เล่นซึ่งหน้าแน่ ตัวอย่างจากจากที่ผ่านมาไม่ว่าสภาลักหลับ การชิงประกาศสมานฉันท์ของนายก แห่ศพหน้าราม กองร้อยน้ำหวาน

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users