Jump to content

- - - - -

ลูกพี่ .... ผมเผารถพวกมันแล้ว ... นาทีสุดท้ายของ นักรบ กปปส ?

• Please log in to reply
51 replies to this topic

#1 fort

fort

น้องใหม่

Posted 30 December 2013 - 18:07

วลีเด็ดของรองสุเทพ เทือก" "ประเทศไทยของเรา อย่าให้ใครมาเผาอีก" 

Edited by fort, 30 December 2013 - 18:30.

#2 karn

karn

ขาประจำ

• Banned

Posted 30 December 2013 - 18:15

ตัดต่อ ตัดต่อ แน่นอน

#3 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

Posted 30 December 2013 - 18:29

ไอ้สองตัวข้างบน ยังไม่โดนแบน เก่งมาก -_-

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#4 JSN

JSN

เมพ

Posted 30 December 2013 - 18:36

มีตัวเต็มมั้ย ทำไมตัดมาแค่นี้

#5 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

Posted 30 December 2013 - 18:42

มีคนโพสแล้ว

http://webboard.seri...ในการใส่ร้าย-แ/

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#6 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

Posted 30 December 2013 - 18:42

ถ้าไม่มีความเห็นให้ถกประเด็น ไม่เม้นท์ดีกว่าครับ :)

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#7 Sand

Sand

ขาประจำ

Posted 30 December 2013 - 23:21

ทำไมช่วงนี้กระทู้ประสาสัตว์รกบอร์ดจัง

#8 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

Posted 31 December 2013 - 00:08

แล้ววันนั้นมีรถถูกเผาหรอครับ

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#9 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 31 December 2013 - 00:11

*
POPULAR

มีรถควบคุมนักโทษโดนเผาครับ แต่มีผู้ชุมนุม กปปส ไปดับไฟ กลุ่มที่เผาเป็นกลุ่มจิตอาสา เรื่องไม่ถูกต้อง ก็ไม่เข้าข้างครับ งานนี้ต้องกำชับให้ดีครับ 

#10 kaek

kaek

น้องเก่า

Posted 31 December 2013 - 20:14

อายจังเลย จะเอาหน้าไปซุกอะไรดี

#11 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

Posted 31 December 2013 - 20:17

ไอ้ตัวข้างบนน่ะ หน้าด้านมากเหรอ

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#12 ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ขาประจำ

Posted 31 December 2013 - 20:20

2ทู้บนล่อตรูดกันเองครื้นเครงกาสร...... :lol:

คืนนี้ปีใหม่ทริบเบิ้ลไปเลยไอ้หนู... :D

#13 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

Posted 31 December 2013 - 20:27

:D ตำรวจรีบๆไปจับมาเลย... ภาพหลักฐาน หน้าตาเห็นชัด บุคคลในภาพก็ไม่หนีไปไหนรอให้ข้อมูลอยู่

ถ้าไม่ใช่พวกเดียวกันคงจับไม่ยาก แล้วดำเนินคดีให้เห็นอย่าหมกเม็ดเด็ดขาด ไอ้แบบโชว์ตัวแล้วเงียบหายไปไม่เอา

ใครทำต้องรับผิด... 

วันอังคารที่ ๓๑ ธันวาคม พ.ศ. ๒๕๕๖
ข่าวสังคมการเมือง
หนุ่มจิตอาสา ยืนยันไม่รู้จักชายเสื้อสีเขียว ที่บอกว่าเผารถตำรวจ

ล่าสุด รายการเรื่องเล่าเช้านี้ ทางช่อง 3 นำเสนอข่าวดังกล่าว โดยมีการสัมภาษณ์ นายอุดม (สงวนนามสกุล) หนึ่งในชายหนุ่มที่อยู่ในคลิป โดยนายอุดมเปิดเผยว่า ตนและกลุ่มเพื่อน เป็นจิตอาสาเข้ามาแจกจ่ายอาหารและน้ำดื่มให้กลุ่มผู้ชุมนุม หลังเกิดเหตุปะทะก็ออกมาดูความเสียหายของรถ ขณะนั้นมีผู้สื่อข่าวไม่รู้ว่าจากสำนักข่าวในมาเดินวนเวียนอยู่แถวรถของตน และบอกให้ตนเล่าเหตุการณ์ ตนก็พูดไป ก่อนที่จะมีชายสวมเสื้อสีเขียว ซึ่งตนยืนยันว่าไม่รู้จักเข้ามาขอจับมือและพูดว่าเผารถตำรวจ ด้วยความตกใจตนจึงยืนไปจับ ก่อนที่ตนจะบอกว่าใจเย็นๆ และคลิปก็ถูกตัดไป

นายอุดม ยังเรียกร้องขอให้เจ้าหน้าที่ตำรวจตามหาตัวชายเสื้อสีเขียวมาให้ได้ เพราะเป็นคนพูดออกมาเองว่าเผารถตำรวจ ขณะที่ตนเองได้รับความเดือดร้อนอย่างมาก หลังคลิปถูกเผยแพร่ออกไป มีคนไปตามหาตัวที่บ้าน และอยู่ที่บ้านไม่ได้

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#14 temp

temp

ขาประจำ

Posted 31 December 2013 - 20:31

สรยุทธ์ อันนี้เปล่าครับ
https://www.facebook...719007118123883

ควายตัวนี้สีขาว

#15 แสงดาวแห่งศรัทธา

แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

Posted 31 December 2013 - 23:28

คุณfortกับคุณkaek. เป็นลูกน้องคุณทักษิณหรือคะ? สงสัยมานาน. ชื่นชมเค้าอย่างไร. ไหนมาแชร์กันบ้างสิคะ. มองพวกคุณว่าเป็นคนมีอุดมการณ์อะคะ. อดทนกันจริงจริ๊ง
ระวังนะคะ ทําแบบนี้จะเรียกแขกเพิ่ม. คนสมัยนี้เค้าไม่โง่แร้วนะค้า

#16 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 31 December 2013 - 23:32

:D ตำรวจรีบๆไปจับมาเลย... ภาพหลักฐาน หน้าตาเห็นชัด บุคคลในภาพก็ไม่หนีไปไหนรอให้ข้อมูลอยู่

ถ้าไม่ใช่พวกเดียวกันคงจับไม่ยาก แล้วดำเนินคดีให้เห็นอย่าหมกเม็ดเด็ดขาด ไอ้แบบโชว์ตัวแล้วเงียบหายไปไม่เอา

ใครทำต้องรับผิด... 

วันอังคารที่ ๓๑ ธันวาคม พ.ศ. ๒๕๕๖
ข่าวสังคมการเมือง
หนุ่มจิตอาสา ยืนยันไม่รู้จักชายเสื้อสีเขียว ที่บอกว่าเผารถตำรวจ

ล่าสุด รายการเรื่องเล่าเช้านี้ ทางช่อง 3 นำเสนอข่าวดังกล่าว โดยมีการสัมภาษณ์ นายอุดม (สงวนนามสกุล) หนึ่งในชายหนุ่มที่อยู่ในคลิป โดยนายอุดมเปิดเผยว่า ตนและกลุ่มเพื่อน เป็นจิตอาสาเข้ามาแจกจ่ายอาหารและน้ำดื่มให้กลุ่มผู้ชุมนุม หลังเกิดเหตุปะทะก็ออกมาดูความเสียหายของรถ ขณะนั้นมีผู้สื่อข่าวไม่รู้ว่าจากสำนักข่าวในมาเดินวนเวียนอยู่แถวรถของตน และบอกให้ตนเล่าเหตุการณ์ ตนก็พูดไป ก่อนที่จะมีชายสวมเสื้อสีเขียว ซึ่งตนยืนยันว่าไม่รู้จักเข้ามาขอจับมือและพูดว่าเผารถตำรวจ ด้วยความตกใจตนจึงยืนไปจับ ก่อนที่ตนจะบอกว่าใจเย็นๆ และคลิปก็ถูกตัดไป

นายอุดม ยังเรียกร้องขอให้เจ้าหน้าที่ตำรวจตามหาตัวชายเสื้อสีเขียวมาให้ได้ เพราะเป็นคนพูดออกมาเองว่าเผารถตำรวจ ขณะที่ตนเองได้รับความเดือดร้อนอย่างมาก หลังคลิปถูกเผยแพร่ออกไป มีคนไปตามหาตัวที่บ้าน และอยู่ที่บ้านไม่ได้

ตำรวจต้องตามจับชายเสื้อเขียว หน้าชัดเจนเลย 

#17 ซีมั่น โลช่า

ซีมั่น โลช่า

ขาประจำ

Posted 31 December 2013 - 23:32

อายจังเลย จะเอาหน้าไปซุกอะไรดี

ซุกหอ ยEปูว์เน่า ไป๊

#18 Robin

Robin

ขาประจำ

Posted 31 December 2013 - 23:34

จับเลยครับ อย่าละเว้น ใครเผา ใครยิงจับเลย ไม่ว่าสีไหน

#19 kaek

kaek

น้องเก่า

Posted 1 January 2014 - 08:23

คุณfortกับคุณkaek. เป็นลูกน้องคุณทักษิณหรือคะ? สงสัยมานาน. ชื่นชมเค้าอย่างไร. ไหนมาแชร์กันบ้างสิคะ. มองพวกคุณว่าเป็นคนมีอุดมการณ์อะคะ. อดทนกันจริงจริ๊ง
ระวังนะคะ ทําแบบนี้จะเรียกแขกเพิ่ม. คนสมัยนี้เค้าไม่โง่แร้วนะค้า

ผมไม่เคยพูดถึงทักษิณเลยนะครับ
แต่ที่แสดงความเห็นอยู่นี่เพราะรังเกียจ
ความอยุติธรรม และกลโกงของกลุ่มคน
บางกลุ่มที่จ้องจะคอยเอาเปรียบแบบหน้าด้านฯ
ผิดทำนองคลองธรรม เฉยฯครับ

Edited by kaek, 1 January 2014 - 08:24.

#20 JSN

JSN

เมพ

Posted 1 January 2014 - 10:11

แต่ที่แสดงความเห็นอยู่นี่เพราะรังเกียจ
ความอยุติธรรม และกลโกงของกลุ่มคน
บางกลุ่มที่จ้องจะคอยเอาเปรียบแบบหน้าด้านฯ

รังเกียจพวกเดียวกันด้วย เจ๋ง

#21 kaek

kaek

น้องเก่า

Posted 1 January 2014 - 10:18

ใข่ครับ ผมพวกเดียวกับมาร์ค

#22 JSN

JSN

เมพ

Posted 1 January 2014 - 10:22

ใข่ครับ ผมพวกเดียวกับมาร์ค

อุ๊ยแอบอ้าง ใครรับเป็นพวก หน้าด้านจริงๆ

#23 อิอิ

อิอิ

น้องเก่า

Posted 1 January 2014 - 10:37

ช่วยบอกหน่อยได้ไหมครับว่า ความอยุติธรรม และกลโกงของกลุ่มคนบางกลุ่มที่จ้องจะคอยเอาเปรียบแบบหน้าด้านฯผิดทำนองคลองธรรม มีอะไรบ้าง ชี้ชัดๆ แบบไม่ได้ฟังใครเขามา บางที่อาจจะเป็นบางแง่มุมที่ผมไมรู้ ขอร้องครับ อิอิอิ

#24 kaek

kaek

น้องเก่า

Posted 1 January 2014 - 12:05

ใช้สมองครับ รับข้อมูลจากส่วนต่างฯมาแล้ว วิเคราะห์
จากประสพการณ์ แล้วประมวลผลโดยประสพการณ์
ขอรับ

#25 kaek

kaek

น้องเก่า

Posted 1 January 2014 - 12:06

แล้วนำมาถ่ายทอด

#26 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

Posted 1 January 2014 - 12:13

ฝีมือตำรวจเทียม กปปส.เทียม นักข่าวเทียม เจ้าหน้าที่เทียม ไฟเทียม แน่นอน  -_-

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#27 oneclick999

oneclick999

ขาประจำ

Posted 1 January 2014 - 12:15

ดูแล้ว เป็นคลิปที่ผิดปรกติ คนบ้าอะไรเผารถตำรวจ ทำผิดกฏหมายแต่อยากเข้ากล่องว่ะ ว่ามะ

#28 kaek

kaek

น้องเก่า

Posted 1 January 2014 - 12:22

พวกนี้ รู้จักกฎหมายด้วยรึ

Edited by kaek, 1 January 2014 - 12:23.

#29 HiddenMan

HiddenMan

Posted 1 January 2014 - 12:23

พวกนี้รึ้จักกฎหมายด้วยรึ

ไม่รู้มั้ง...

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#30 kaek

kaek

น้องเก่า

Posted 1 January 2014 - 12:24

ข้าคือความถูกต้อง

#31 HiddenMan

HiddenMan

Posted 1 January 2014 - 12:26

ข้าคือความถูกต้อง

:lol: ใครผิดก็ต้องรับผิดตามกฎหมาย... ไม่นิรโทษกรรม

ตำรวจรีบไปจับมาเร็วๆ ส่งเข้าคุกให้เห็นๆ อย่าหมกเม็ด

#32 temp

temp

ขาประจำ

Posted 1 January 2014 - 12:28

ควายตัวนี้สีขาว

#33 Rxxxx

Rxxxx

ขาประจำ

Posted 1 January 2014 - 13:11

กรูเผาเองๆๆๆๆๆๆๆ แปลว่ากรูเผาเอง กรูทำเอง ตำรวจเข้าใจด้วย ไม่ใช่หาเรื่องอ้างการชุมนุมไม่สงบ ไม่อหิงสา

#34 kaek

kaek

น้องเก่า

Posted 1 January 2014 - 13:26

คิตซิครับ เรื่องราวเหล่านี้เกิดมาได้ยังไง
มันไม่เกิดโดยธรรมชาติหรอกครับ

#35 wizard

wizard

ขาประจำ

Posted 1 January 2014 - 13:34

คิตซิครับ เรื่องราวเหล่านี้เกิดมาได้ยังไง

เห็นด้วยครับ เพราะถ้าเชี่ยร์แม้ว ไม่กระสันอยากกลับบ้านแบบเท่ห์ๆ มวลชนทั้งสองฝั่งก็ไม่ต้องสูญเสีย ทรัพย์สินก็ไม่เสียหาย

#36 Super@2

Super@2

ขาประจำ

Posted 1 January 2014 - 13:36

งั้นก็ฟังแล้วคิดตามบ้างนะครับ คนในนี้และหลายๆคนก็ไม่เห็นด้วย ฟังคนอื่นบ้าง

อย่าเอาแต่ความเห็นตนเองยัดใส่คนอื่น

ได้ยินไหมครับ ว่าคนที่นี่หลายๆคนก็ไม่เห็นด้วย

พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#37 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

Posted 1 January 2014 - 14:16

ก็ไปหาคลิปที่มีคนเผาเเล้วก็มีคนไปดับมาโพสก็จบเเล้ว  คงไม่มีใครสนับสนุนการไปเผารถหรอก 

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#38 JSN

JSN

เมพ

Posted 1 January 2014 - 15:29

คิด ไม่ใช่มั่ว ไอ้ฟาย

#39 kaek

kaek

น้องเก่า

Posted 1 January 2014 - 17:16

ไอ้ฟาย สำรากได้ถูกใจไมครับ

#40 JSN

JSN

เมพ

Posted 1 January 2014 - 17:18

ไอ้ฟาย สำรากได้ถูกใจไมครับ

กับเสนียดป่วนบอร์ดอย่างคุณเหตุผลไม่ต้อง ผมมีตัวเลือกระดับความถ่อยให้ใช้

Edited by JSN, 1 January 2014 - 17:19.

#41 kaek

kaek

น้องเก่า

Posted 1 January 2014 - 17:27

ระดับไหนคะรับ ดร.มื 5แต้ม
ต่ำกว่า ม6 ไม่มีสิทธ์เลือกตั้ง
ยังงั้นรึ

#42 ไฮยีน่า

ไฮยีน่า

น้องเก่า

Posted 1 January 2014 - 17:39

นิสัยชอบเผาก็รู้กันอยู่ เสื้อแดงก็แฝงตัวเข้ามาสร้างความรุนแรงกันก็เยอะ  มันจะบังเอิญเกินไปไหมที่นักข่าวมาสัมภาษณ์พอดีกะที่นายเสื้อเขียวเดินมาบอกว่าเผารถ ถ้าคนยังสตืดีอยู่จะเดินออกมาบอกต่อหน้ากล้องด้วยเหรอว่าตัวเองได้ทำอะไรไว้ เหมือนเตี๊ยมกันไว้เลย

#43 kaek

kaek

น้องเก่า

Posted 1 January 2014 - 17:49

อย่าพูดเรื่อง แดงเหลืองกับผมเลยครับ ไร้สาระ
ความถูกต้องควรจะมาก่อนนะครับ

#44 JSN

JSN

เมพ

Posted 1 January 2014 - 18:05

ระดับไหนคะรับ ดร.มื 5แต้ม
ต่ำกว่า ม6 ไม่มีสิทธ์เลือกตั้ง
ยังงั้นรึ

เปลี่ยนเรื่องอีก ฟายจริงๆ พูดถึงระดับการศึกษาตอนไหนฟร่ะ

#45 JSN

JSN

เมพ

Posted 1 January 2014 - 18:06

อย่าพูดเรื่อง แดงเหลืองกับผมเลยครับ ไร้สาระ

ไม่ต้องมาแอบ รู้จักความถูกต้องกับเขาด้วยเหรอ มีเหตุผลค่อยเข้ามาคุย ไม่ใช่พูดจาหาเรื่องกัน

Edited by JSN, 1 January 2014 - 18:08.

#46 JSN

JSN

เมพ

Posted 1 January 2014 - 18:07

นิสัยชอบเผาก็รู้กันอยู่ เสื้อแดงก็แฝงตัวเข้ามาสร้างความรุนแรงกันก็เยอะ มันจะบังเอิญเกินไปไหมที่นักข่าวมาสัมภาษณ์พอดีกะที่นายเสื้อเขียวเดินมาบอกว่าเผารถ ถ้าคนยังสตืดีอยู่จะเดินออกมาบอกต่อหน้ากล้องด้วยเหรอว่าตัวเองได้ทำอะไรไว้ เหมือนเตี๊ยมกันไว้เลย

มันมีแค่คำพูดครับครับ มันยังไม่หนักแน่นพอ เรามีรูปที่เราดับซะด้วยครับ

#47 gaiser

gaiser

ขาประจำ

Posted 1 January 2014 - 20:26

พวกนี้ชอบตั้งกระทู้มาให้ด่า

นี่ตั้งใจใช่ไหมครับนี่ มาโซ?

#48 Tawee Gibb

Tawee Gibb

น้องใหม่

Posted 25 February 2014 - 19:58

ไปเจอผู้ใช้ชื่อในยูทูปว่า"น้าดมก็รักชาตินะ" มีความเห็นรุนแรงสุดขั้ว เช่น

"ก็มาปล้นสิทธิเค้า เค้าเอาคืนทำไมมาร้องเป็นหมาแบบนี้ละครับ ดนดีนี่มันคนดีจริงๆ วันที่ 2 ออกมาเยอะๆนะ มาปล้นสิทธิคนอื่นอีก จะได้ส่งไปลงนรกกันให้หมดทีเดียว พวกเหยียดคน ไม่เห็นคนอื่นเป็นคนก็ไม่มีใครเห็นคุณเป็นคนเหมือนกัน แดกลูกปืนนั่นแหละสมควรที่สุดแล้ว"

"ไอ่*** ฆ่าโจร ผิดตรงไหน สมองมรึงอะ นี่แมร่งมาปล้นความเป็นมนุษย์ของคนอื่นเลยนะ หน้าด้านชิบหาย ตายๆนะถูกแล้ว แดกลูกตะกั่วเป็นอาหาร ลงนรกไปซะให้หมด สมน้ำหน้า olo"

"ก็มาปล้นสิทธิเค้า เค้าเอาคืนทำไมมาร้องเป็นหมาแบบนี้ละครับ ดนดีนี่มันคนดีจริงๆ วันที่ 2 ออกมาเยอะๆนะ มาปล้นสิทธิคนอื่นอีก จะได้ส่งไปลงนรกกันให้หมดทีเดียว พวกเหยียดคน ไม่เห็นคนอื่นเป็นคนก็ไม่มีใครเห็นคุณเป็นคนเหมือนกัน แดกลูกปืนนั่นแหละสมควรที่สุดแล้ว"

มาจากคลิปนี้

เสื้อแดงรุม กปปส. หน้าวัดศรีเอี่ยมบางนา

พอตามชื่อมันไป ก็เห็นคลิปคนชื่อ อุดม คงนอง ปรากฏอยู่ในหน้าของคนชื่อ"น้าดมก็รักในหลวง"

ไปเจอชื่อคลิป

ชาวเน็ตจับพิรุธ 'อุดม' โกหกปัดรู้จักจิตอาสามือเผารถตำรวจ

อ่านความเห็นของมัน  เป็นสาวกไพร่แดงแท้ๆ นิยมความรุนแรง

ไปตามดู เห็นในคลิปสรยุทธ์ ว่าเป็นจิตอาสา

และก็ตามมาถึงที่นี่...

เข้าใจว่าหมอนี่คือตัวป่วนกปปส. เจตนาเข้ามาสร้างความวุ่นวายโดยตรง

เห็นมีไอ้บ้าคนหนึ่งใส่เสื้อเขียว ตะโกนโหวกเหวกว่า"กูเผารถไปแล้ว"

มันคงเจตนาไปทำลายความชอบธรรมของม็อบ

คนดีๆที่ไหนก่ออาชญากรรมแล้วไปตะโกนออกกล้อง

จะเป็นใครก็ตาม ทำผิดกฏหมาย ก็จับซะ!

เผารถนี่มันอาชญากรรมร้ายแรง

ไม่ใช่ไปใส่เสื้อกปปส. หรือจิตอาสา ก็มีสิทธิ์ก่ออาชญากรรม

คำพูดมันอาฆาตมาดร้ายและ ส่อเจตนาก่อความรุนแรง

ใครว่างตามเช็ดแอดเดรสเสียหน่อย คงเป็นคนเดียวกันนี่แหละ

เพราะมันดันเก็บคลิปไว้ชื่นชมวีรกรรมส่วนตัวของมัน

Edited by Tawee Gibb, 25 February 2014 - 20:03.

#49 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

Posted 25 February 2014 - 20:26

บก.ลายจุด ตอบ อ.จักษ์ว่า การเผา มาจาก "การจลาจล" เกิดขึ้นหลังสลายการชุมนุมซึ่งเป็นอย่างนี้ทุกปท.

มาตรฐานสากลตามแบบนานาอารยประเทศครับ  -_-

Edited by RiDKuN_user, 25 February 2014 - 20:26.

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#50 galaxy2

galaxy2

ขาประจำ

Posted 25 February 2014 - 20:47

ความถูกต้องของเอ็ง..คือความโง่หรือความเป็นขี้ข้า..ถ้าแยกไม่ออกระหว่างความดีกับความชั่ว..ก็หยุดแสดงความด้อยปัญญาดีกว่ามั้ง..ทักสินหนีคดี ตำรวจไม่จับแถมให้ติดยศ..มรึงว่าเป็นความถูกหรือผิด..หรือความเป็นขี้ข้าแล้วไม่รับอำนาจศาล กฏกติกาบ้านเมือง...ไหนลองตอบแบบคนมีสมองซิ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users