Jump to content

- - - - -

ขอเสียงคนกรุงเทพหน่อย...กำนันสุเทพจะปิดกรุงเทพทำไงดี...?

• Please log in to reply
168 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:13

ปิดถนนแล้วจะออกไปได้ไง .. รึว่าน่าจะปิดทั้ง 77 จังหวัดไปเลย..
ดูสิคนไทยจะกินอะไร...

ไม่ต้องทำมาหากินกันใช่ไหม? ..  (แว้วตรูจะไปรับเงินเดือนกะใคร..)

ทักษิณไง แต่ต้องโดนไอ้คางคกหักหัวคิวนะ

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#52 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:14

ปิดกรุงเทพแล้ว อย่าให้กรุงเทพจัดเลือกตั้งได้

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#53 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:18

ปิดถนนแล้วจะออกไปได้ไง .. รึว่าน่าจะปิดทั้ง 77 จังหวัดไปเลย..ดูสิคนไทยจะกินอะไร...
ไม่ต้องทำมาหากินกันใช่ไหม? .. (แว้วตรูจะไปรับเงินเดือนกะใคร..)

ดูจากระบบความคิดของคุณแล้ว ผมว่า คุณไม่เดือดร้อนหรอก ที่ไหนมีดิน ที่นั่นมีหญ้า คุณกินได้สบายเลยครับ

กินมานานแล้วใช่ไหมครับ? อร่อยไหม? ที่ราชดำเนินคงมีเยอะ .. ผมยังไม่เคยกินสักทีไม่อยากแย่งพวกม็อบกิน...ไปกันเยอะนี่...(ล้อเล่นๆ.. ถามดีๆดันแนะให้กินหญ้าสงสัยกินประจำใช้เปล่า..อิอิ)

อ่านหนังสือจับใจความยังไม่ได้ อย่าลากหางมาให้เค้าด่าเล่นในนี้เลยครับ

อย่ามาแอ็บเป็นคนหน่อยเลยครับ กินกันทั้งครอบครัวก็ยอมรับมาเถอะครับ

ถ้าเป็นคน จะไม่ถามโง่ๆเช่น จะกินอะไร รับเงินเดือนกับใคร

ทุกอย่างปกติ คนทำงานดีๆ เงินเดือนดีๆ เตรียมหยุดกันเป็นแถว องค์กรเค้าเหล่านั้นก็ไม่ได้ล่มจมอะไร

แค่แรงงานราคาถูกอย่างคุณ หยุดปฏิบัติหน้าที่ 1 วัน ยิ่งไม่ส่งผลกระทบอะไรครับ

แล้วคนที่ไหนกินหญ้า เหมือนเถือกเถาเหล่าควายแดงล่ะครับ อิอิ

ตกลงกินทั้งครอบครัวเลยหรือ มิน่า เชิญตามสบายครับผม 55555
ครอบครัวผมมีแค่ 2 คน กะลูกสุนัขน่ารักๆ อาหารการกินอุดมสมบูรณ์ไม่เคยกินหญ้า.และไม่เคยถูกใครจูงจมูกเหมือนใครบางคนสั่งให้ทำอะไรก็ทำ..(ฮา)
ผมเงินเดือนแค่ XXXXXX ... เพิ่งรู้ว่าเป็นแรงงานราคาถูก..อยากปิดสักปีก็ตามสบาย แค่ถามถึงคนทั่วๆไปอยากรู้ว่าต้องเตรียมตัวทำอะไรบ้างทำไมต้องตาขวาง เห็นคนเป็นควายไปหมดปกติคนจะเห็นคนเป็นคนนะครับ ถ้าเห็นคนเป็นควายนี่น่าจะอาการหนักพบแพทย์เถอะครับ..

ไม่บอกเดี๋ยวเจ้าหนี้ตามถูก.... :P :wub:

เงินเดือนตั้งเยอะแต่กลัวเจ้าหนี้ตาม :lol: :lol:

เงินเดือนเยอะค่าใช้จ่ายก็เยอะ ไหนจะลงทุนนู่นนี่ต้องทำมาหากิน .. ไม่มีแม่ยกบริจาคเงินแบบกำนัน..(ฮา)

ลงทุนอะไรกลัวเจ้าหนี้ตาม :P

ลงทุนมาตั้งกระทู้นี่แหละค่ะ เดี๋ยวก็เปลี่ยนอาชีพไปมาอ้างว่าเป็นหมอบ้าง นักข่าวบ้าน ตอนนี้เป็นนักธุรกิจชาวกรุงเทพ คราวหน้าคงบอกไถนาอยู่ที่อุดรธานี ไอ้พวกบรรดานักสู้หัวกระโปกพวกนี้ก็ตัวเดิมๆค่ะ คุณภาพต่ำค่ะ คนเสื้อแดงไม่หลอกลวงประชาชนแบบนี้นะคะ

ไม่เข้าใจว่าใคร .. ผมไม่มีสีเสื้อเสื้อแดงสักตัวก็ไม่มี ..
ไม่ใช่ขี้ข้าใคร.. (เคารพเทิดทูลสถาบันทุกพระองค์ กราบไหว้สุปะฏิปันโนอริยะสงฆ์ เชื่อกฎแห่งกรรม)
ไม่เคยเป็นนักรบให้ใคร ..ชอบใช้สมอง ไม่ชอบม็อบข้างถนนไร้สาระ ..บ้านมีไม่นอน..ฮา
บางคนเป็นดารา ไฮโซ ไฮซ้อ .(ปากปลาร้า). หมอ อธิการบดี(โง่ๆๆ) ทำไมโดนหลอกง่ายจัง ..

(แค่ชอบสังเกตุการณ์ เห็นเขาว่าในบอร์ดนี้ทุยเยอะ เลยเข้ามาเยี่ยม สนุกดี )

. แค่ไม่อยากเห็นใครถูกจูงจมูกเป็นควาย ...(ฮา)

เหรอ ท่าทางคุณจะเข้ามาขวิดแล้วโดนต้อนมากกว่านะ มาฝูงไหนกลับฝูงนั้นไอ้ควายแดง แบบคุณคนในบอร์ดเจอมาเยอะ ตอบแบบเดียวเป๊ะ กระทู้ที่แล้วเลีนซะฮาท้องแข็งเลย เห็นเลยว่าสมองกลวงโบ๋ ทำมาเป็นธรรมะธรรมโม ตลกอ่ะ
แหมบอกไฮโซปากจัด คุณตัวกวนตรีนเลย เหตุผลไม่ต้อง เพราะคิดมาแต่ละอย่างโง่ๆทั้งนั้น คิดเองหรือฟังคนอื่นมา
มีลูกสอนลูกนะ อย่าโง่เหมือนพ่อ หรือไม่มีปัญญาสอนลูกก็ปล่อยภาระสังคมได้นะ
ผมท้าคุณไปเถียงกับอธิการมั้ย ที่ไปว่าเขาโดนหลอก
คุณจังไม่บอกเลยสุเทพกลอกเรื่องอะไร
เอาเนื้อหาทีีโจมตี คุณบอกมาให้ได้ก่อนเถอะ แล้วไปว่าเขา
ไม่เห็นควายแดงตัวไหนตอบได้เลยว่าสุเทพโกหกอะไร ตอบมาโดนสวนกลับหมดเล่นซะไปไม่เป็นเลย
ไม่อยากเห็นใครโดนจูงจมูกเหมือนควาย สบายใจได้ครับ ในนี้ไม่มีใครโดนจูงจมูก เพราะเห็นคุณเป็นตัวอย่างไง โดนเขาสนตะพายแลัวยังไม่รู้ตัวว่าตัวเองโง่เป็นควายแดง

Edited by JSN, 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:24.

#54 love u

love u

ขาประจำ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:20

เปิดทำงานวันแรก ก็ขยันเลย 

เงินเดือนนี่ นับเป็นบาท หรือ เรียล อ่ะ 

คนทำงานเป็น ไม่ต้องขยัน

อาศัยประสบการณ์มันสอนกันยากพอเงินเดือนเยอะจะรู้เอง..

พวกใช้แรงขยันๆเขาไม่ต้องใช้คนฉลาด..

ประเทศไทยบริษัทไหนจ่ายเป็นเรียล

หรือ จังหวัดสุเทพ ประเทศเทือกสุบรรณ จ่ายเป็นเรียล.

...(ตามข่าวไม่ทัน...ได้ยินว่าแจกเป็นหญ้านะ)

#55 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:25

ปิดถนนแล้วจะออกไปได้ไง .. รึว่าน่าจะปิดทั้ง 77 จังหวัดไปเลย..

ไม่ต้องทำมาหากินกันใช่ไหม? ..  (แว้วตรูจะไปรับเงินเดือนกะใคร..)

ปกติกินอะไรเหรอครับ? อยากรู้จริงๆไม่ได้กวน

#56 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:26

love u ขยันๆ เข้า เดี๋ยวจะได้มีสายการบินของตัวเองสักวัน  :lol:

#57 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:27

เงินเดือนนี่ นับเป็นบาท หรือ เรียล อ่ะ

อาศัยประสบการณ์มันสอนกันยากพอเงินเดือนเยอะจะรู้เอง..

พวกใช้แรงขยันๆเขาไม่ต้องใช้คนฉลาด..
ประเทศไทยบริษัทไหนจ่ายเป็นเรียล
หรือ จังหวัดสุเทพ ประเทศเทือกสุบรรณ จ่ายเป็นเรียล.
...(ตามข่าวไม่ทัน...ได้ยินว่าแจกเป็นหญ้านะ)
ทำงานเป็นไม่ต้องขยัน โอ้แม่เจ้า ดูมันสำรอกออกมา เก่งแต่ขี้เกียจ ไม่เชื่อว่าไอ้แม้วสอนดัวยซ้ำ
ประเทศที่คุณบอกผมไม่รู้จักนะ รู้แต่รัฐไทยใหม่ ลองไปถามแกนนำควายแดงสิ เมื่อก่อนพูดบ่อยมาก

Edited by JSN, 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:30.

#58 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:28

ไม่ต้องทำมาหากินกันใช่ไหม? .. (แว้วตรูจะไปรับเงินเดือนกะใคร..)

ปกติกินอะไรเหรอครับ? อยากรู้จริงๆไม่ได้กวน
เขากินหญ้าครับ ผมไม่รู้รสชาตินะ ไม่เคยและไม่คิดจะกิน อร่อยตรงไหน

#59 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:29

ดูจากระบบความคิดของคุณแล้ว ผมว่า คุณไม่เดือดร้อนหรอก ที่ไหนมีดิน ที่นั่นมีหญ้า คุณกินได้สบายเลยครับ

กินมานานแล้วใช่ไหมครับ? อร่อยไหม? ที่ราชดำเนินคงมีเยอะ .. ผมยังไม่เคยกินสักที
ไม่อยากแย่งพวกม็อบกิน...ไปกันเยอะนี่...
(ล้อเล่นๆ.. ถามดีๆดันแนะให้กินหญ้าสงสัยกินประจำใช้เปล่า..อิอิ)

อ่านหนังสือจับใจความยังไม่ได้ อย่าลากหางมาให้เค้าด่าเล่นในนี้เลยครับ

อย่ามาแอ็บเป็นคนหน่อยเลยครับ กินกันทั้งครอบครัวก็ยอมรับมาเถอะครับ

ถ้าเป็นคน จะไม่ถามโง่ๆเช่น จะกินอะไร รับเงินเดือนกับใคร 

ทุกอย่างปกติ คนทำงานดีๆ เงินเดือนดีๆ เตรียมหยุดกันเป็นแถว องค์กรเค้าเหล่านั้นก็ไม่ได้ล่มจมอะไร

แค่แรงงานราคาถูกอย่างคุณ หยุดปฏิบัติหน้าที่ 1 วัน ยิ่งไม่ส่งผลกระทบอะไรครับ

แล้วคนที่ไหนกินหญ้า เหมือนเถือกเถาเหล่าควายแดงล่ะครับ อิอิ

ตกลงกินทั้งครอบครัวเลยหรือ มิน่า เชิญตามสบายครับผม 55555

ครอบครัวผมมีแค่ 2 คน กะลูกสุนัขน่ารักๆ อาหารการกินอุดมสมบูรณ์ไม่เคยกินหญ้า
.และไม่เคยถูกใครจูงจมูกเหมือนใครบางคนสั่งให้ทำอะไรก็ทำ..(ฮา)

ผมเงินเดือนแค่ XXXXXX ... เพิ่งรู้ว่าเป็นแรงงานราคาถูก..
อยากปิดสักปีก็ตามสบาย แค่ถามถึงคนทั่วๆไปอยากรู้ว่า
ต้องเตรียมตัวทำอะไรบ้างทำไมต้องตาขวาง เห็นคนเป็นควายไปหมด
ปกติคนจะเห็นคนเป็นคนนะครับ ถ้าเห็นคนเป็นควายนี่น่าจะอาการหนักพบแพทย์เถอะครับ.. 

ไม่บอกเดี๋ยวเจ้าหนี้ตามถูก.... :P  :wub:

เงินเดือนตั้งเยอะแต่กลัวเจ้าหนี้ตาม :lol:  :lol:

เงินเดือนเยอะค่าใช้จ่ายก็เยอะ ไหนจะลงทุนนู่นนี่ต้องทำมาหากิน .. ไม่มีแม่ยกบริจาคเงินแบบกำนัน..(ฮา) 

กู้นอกระบบหรอ ถึงกลัวโดนเจ้าหนี้ตาม :lol:

รู้ดี น้องจะกู้พี่มะ แต่ไม่เอาดูไม่ฉลาดไม่กล้าให้เครดิต.. เดวเหมือนแป๊ะลิ้มชักดาบธนาคาร..(ฮา)

อย่าสับสนในตัวเองครับ คุณบอกเองว่า

1. กลัวเจ้าหนี้ตาม

2. เงินเดือนเยอะ

3.ผมก็สงสัยว่าเงินเดือนเยอะแล้วกลัวเจ้าหนี้ตามได้ไง

4.คุณก็บอกว่า คุณต้องลงทุนโน่นนี่นั่น

5.ผมก็ถามกลับว่า กู้นอกระบบหรอ ถึงกลัวโดนเจ้าหนี้ตาม

6.คุณดันมาถามผมว่า  ผมจะกู้คุณมั้ยเนี่ยนะ

มีสติหน่อยสิครับ

#60 love u

love u

ขาประจำ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:31

ลงทุนมาตั้งกระทู้นี่แหละค่ะ เดี๋ยวก็เปลี่ยนอาชีพไปมาอ้างว่าเป็นหมอบ้าง นักข่าวบ้าน ตอนนี้เป็นนักธุรกิจชาวกรุงเทพ คราวหน้าคงบอกไถนาอยู่ที่อุดรธานี ไอ้พวกบรรดานักสู้หัวกระโปกพวกนี้ก็ตัวเดิมๆค่ะ คุณภาพต่ำค่ะ คนเสื้อแดงไม่หลอกลวงประชาชนแบบนี้นะคะ

ไม่เข้าใจว่าใคร .. ผมไม่มีสีเสื้อเสื้อแดงสักตัวก็ไม่มี ..
ไม่ใช่ขี้ข้าใคร.. (เคารพเทิดทูลสถาบันทุกพระองค์ กราบไหว้สุปะฏิปันโนอริยะสงฆ์ เชื่อกฎแห่งกรรม)
ไม่เคยเป็นนักรบให้ใคร ..ชอบใช้สมอง ไม่ชอบม็อบข้างถนนไร้สาระ ..บ้านมีไม่นอน..ฮา
บางคนเป็นดารา ไฮโซ ไฮซ้อ .(ปากปลาร้า). หมอ อธิการบดี(โง่ๆๆ) ทำไมโดนหลอกง่ายจัง ..

(แค่ชอบสังเกตุการณ์ เห็นเขาว่าในบอร์ดนี้ทุยเยอะ เลยเข้ามาเยี่ยม สนุกดี )

. แค่ไม่อยากเห็นใครถูกจูงจมูกเป็นควาย ...(ฮา)

เหรอ ท่าทางคุณจะเข้ามาขวิดแล้วโดนต้อนมากกว่านะ มาฝูงไหนกลับฝูงนั้นไอ้ควายแดง แบบคุณคนในบอร์ดเจอมาเยอะ ตอบแบบเดียวเป๊ะ กระทู้ที่แล้วเลีนซะฮาท้องแข็งเลย เห็นเลยว่าสมองกลวงโบ๋ ทำมาเป็นธรรมะธรรมโม ตลกอ่ะ
ไม่อยากเห็นใครโดนจูงจมูกเหมือนควาย สบายใจได้ครับ ในนี้ไม่มีใครโดนจูงจมูก เพราะเห็นคุณเป็นตัวอย่างไง โดนเขาสนตะพายแลัวยังไม่รู้ตัวว่าตัวเองโง่เป็นควายแดง

สงสัยตอบเกิน 3 บรรทัดกลับไปอ่านใหม่..

ใครขวิดใคร .. บอกแล้วไงไม่ใช่ขี้ข้าใคร ทั้งแม้วทั้งสุเทพ เป็นอิสระชนไม่ฟังใครสั่ง

จะโดนสนตะพายได้ไง ถูกสนตะพายต้องฟังคำสั่ง รีบไปปิดกรุงซะนะไอ้หนู กินแรงเพื่อน

ส่วนมากพวกที่ถูกจูงจมูกจะไม่รู้ตัว แต่พอสั่งให้เดินก็เดิน บริจาคก็บริจาค

สั่งให้เป็นกบฏก็เป็น สั่งให้ปิดกรุงเทพก็ปิด

#61 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:32

กินมานานแล้วใช่ไหมครับ? อร่อยไหม? ที่ราชดำเนินคงมีเยอะ .. ผมยังไม่เคยกินสักที
ไม่อยากแย่งพวกม็อบกิน...ไปกันเยอะนี่...
(ล้อเล่นๆ.. ถามดีๆดันแนะให้กินหญ้าสงสัยกินประจำใช้เปล่า..อิอิ)

ตกลงกินทั้งครอบครัวเลยหรือ มิน่า เชิญตามสบายครับผม 55555

ครอบครัวผมมีแค่ 2 คน กะลูกสุนัขน่ารักๆ อาหารการกินอุดมสมบูรณ์ไม่เคยกินหญ้า
.และไม่เคยถูกใครจูงจมูกเหมือนใครบางคนสั่งให้ทำอะไรก็ทำ..(ฮา)

ผมเงินเดือนแค่ XXXXXX ... เพิ่งรู้ว่าเป็นแรงงานราคาถูก..
อยากปิดสักปีก็ตามสบาย แค่ถามถึงคนทั่วๆไปอยากรู้ว่า
ต้องเตรียมตัวทำอะไรบ้างทำไมต้องตาขวาง เห็นคนเป็นควายไปหมด
ปกติคนจะเห็นคนเป็นคนนะครับ ถ้าเห็นคนเป็นควายนี่น่าจะอาการหนักพบแพทย์เถอะครับ..

ไม่บอกเดี๋ยวเจ้าหนี้ตามถูก.... :P :wub:

เงินเดือนตั้งเยอะแต่กลัวเจ้าหนี้ตาม :lol: :lol:

กู้นอกระบบหรอ ถึงกลัวโดนเจ้าหนี้ตาม :lol:

รู้ดี น้องจะกู้พี่มะ แต่ไม่เอาดูไม่ฉลาดไม่กล้าให้เครดิต.. เดวเหมือนแป๊ะลิ้มชักดาบธนาคาร..(ฮา)

อย่าสับสนในตัวเองครับ คุณบอกเองว่า

3.ผมก็สงสัยว่าเงินเดือนเยอะแล้วกลัวเจ้าหนี้ตามได้ไง

4.คุณก็บอกว่า คุณต้องลงทุนโน่นนี่นั่น

5.ผมก็ถามกลับว่า กู้นอกระบบหรอ ถึงกลัวโดนเจ้าหนี้ตาม

6.คุณดันมาถามผมว่า ผมจะกู้คุณมั้ยเนี่ยนะ

มีสติหน่อยสิครับ

คนแบบนี้สับสนตัวเองอยู่แล้ว พูดแต่ละอย่างขัดแย้งกัน
มันเพิ่งพูดว่าทำงานเป็นไม่จำเป็นต้องขยัน เดี๋ยวมีตังค์เอง ก๊ากกกกกกกกกกกก

#62 love u

love u

ขาประจำ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:35

กินหลากหลาย.... หมูย่างเมืองตรัง หอยสุราษฏร์ ปลาทะเล กุ้ง

ร้านอาหารศูนย์ราชการ..เฉพาะตอนไปยึด..(น้ำเต้าปูปลา..เอ๊ยล้อเล่นๆๆ)ฯลฯ

#63 โป๊ยเซียน

โป๊ยเซียน

น้องใหม่

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:37

ก็ดีนะครับ ไม่เห็นจะเดือดร้อนอะไรเลย แค่ปิดบ้านกระทืบตัวเหรี้ยออกไปจากบ้านเอง อิอิ

#64 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:39

สงสัยตอบเกิน 3 บรรทัดกลับไปอ่านใหม่..
ใครขวิดใคร .. บอกแล้วไงไม่ใช่ขี้ข้าใคร ทั้งแม้วทั้งสุเทพ เป็นอิสระชนไม่ฟังใครสั่ง
จะโดนสนตะพายได้ไง ถูกสนตะพายต้องฟังคำสั่ง รีบไปปิดกรุงซะนะไอ้หนู กินแรงเพื่อน

ส่วนมากพวกที่ถูกจูงจมูกจะไม่รู้ตัว แต่พอสั่งให้เดินก็เดิน บริจาคก็บริจาค
สั่งให้เป็นกบฏก็เป็น สั่งให้ปิดกรุงเทพก็ปิด
อ่านแล้ว ไอ้ฟาย
คุณไม่ต้องมาแอบกลาง กลับดูกระทู้เก่าเถอะ ลอกเขามาทั้งนั้น
ที่เขาทำตามก็สิทธิส่วนตัวของเขา หรือเจอคำสั่งบ่อยจนเข้าใจว่าคำสั่งคืออิสระ สั่งให้เผาก็เผา แต่เมื่อไหร่จะรับผิดชอบนะ งง
บอกว่าตัวอิสระ ผมไม่เชื่อครับ
ฮาครับ เข้ามาขวิดกลับโดนต้อน ก๊ากกกกกก
แค่กระทู้เก่าสิ่งที่คุณแถมาผมเคยเจอเป็นสิบๆรอบแล้ว เจอแล้วก็ฮา
อยากรวยมั้ย ไปถามไอ้กี้ได้นะ มันเพิ่งจะเปิดสายการบิน ถามมันด้วยเอาเงินจากไหน

สุดท้ายสุเทพโกหกอะไรเหรอครับ

Edited by JSN, 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:42.

#65 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:42

เกิดมาเพิ่งได้ยินและกำลังจะเห็นการปิดกรุงเทพ..

...ตกลงคนกรุงเทพทำไงดี..อยากฟังความคิดเห็นคนกทม...

ว่าควรทำอย่างไรเตรียมตัวยังไง...

เฮ้ย ไอ้เจ้าพระยาหน้าตาดี(ชิบหาย) ผมจำมึ-งได้ ใจคอไม่คิดจะไปทำมาหากินอย่างอื่นบ้างหรือไง

รับจ้างเขาแบบนี้มันไม่ดีนะ มันแสดงถึงพ่อแม่ที่ไม่มีเวลาอบรมสั่งสอนถึงได้กลายคนมีปัญหาทางจิตใจ

คนกรุงเทพฯเขาฝากมาบอกมึ-งว่า อย่าเสือ-ก(เรื่องของku)

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#66 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:43

หุ หุ เชื่อแล้วว่า นี่คือเสื้อแดง 
คิดได้แค่นี้ก็ตามใจ 

เออ แหม ขนาดในกองกำลังตำรวจ ยังเจอเงินเรียลเลยอ่ะ แหมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม

#67 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:43

เกิดมาเพิ่งได้ยินและกำลังจะเห็นการปิดกรุงเทพ..
...ตกลงคนกรุงเทพทำไงดี..อยากฟังความคิดเห็นคนกทม...
ว่าควรทำอย่างไรเตรียมตัวยังไง...

เฮ้ย ไอ้เจ้าพระยาหน้าตาดี(ชิบหาย) ผมจำมึ-งได้ ใจคอไม่คิดจะไปทำมาหากินอย่างอื่นบ้างหรือไง
รับจ้างเขาแบบนี้มันไม่ดีนะ มันแสดงถึงพ่อแม่ที่ไม่มีเวลาอบรมสั่งสอนถึงได้กลายคนมีปัญหาทางจิตใจ
คนกรุงเทพฯเขาฝากมาบอกมึ-งว่า อย่าเสือ-ก(เรื่องของku)

กำลังสงสัยเลยครับ โง่เหมือนนายเวรเป๊ะ

#68 แดงประจำเดือน

แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:48

ปิดกรุงเทพแล้ว อย่าให้กรุงเทพจัดเลือกตั้งได้

กรี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ควายเหลือง!!

#69 love u

love u

ขาประจำ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:52

6.คุณดันมาถามผมว่า ผมจะกู้คุณมั้ยเนี่ยนะ

มีสติหน่อยสิครับ... ตอบ..ชัดๆ..ผมมีเงินปล่อยกู้ทำไมต้องกู้นอกระบบ ละเด็กน้อย

(คนทำธุรกิจมีทั้งเงินฝากและหนี้ทั้งนั้น เข้าใจป่าว...เขาเรียกว่าหมุนเงิน....ฮา)

JSN
คนแบบนี้สับสนตัวเองอยู่แล้ว พูดแต่ละอย่างขัดแย้งกัน
มันเพิ่งพูดว่าทำงานเป็นไม่จำเป็นต้องขยัน เดี๋ยวมีตังค์เอง ก๊ากกกกกกกกกกกก  

ขำทั้ง 2 คนมาช่วยกันเงิบพร้อมกัน แค่นี้ก็สับสน ผมไม่เห็นสับสนที่ตรงไหน

ปกติทุกอย่าง เปิดเผยได้เท่าที่คิดว่าควรเปิดเผย .. ไม่จำเป็นต้องคุย

.. อธิบายง่ายๆ นะ ทำไมผมต้องโง่เปิดเผยที่อยู่ให้ใครที่ไม่รู้จักหัวนอนปลายเท้ารู้

.. ผมมีอาชีพอะไร..เป็นใครตำแหน่งอะไร .. เรียนจบที่ไหน ไม่เคยคิดเอามาคุย

สร้างเครดิตให้ตัวเอง เหมือน หมอ อธิการบดี ด็อกเตอร์โง่ๆบางคน..ฯลฯ ..

คนฉลาดเขาต้องเตรียมหาทางหนีทีไล่ในทุกสถานะการณ์ .. อะไรมันก็เกิดขึ้นได้กะประเทศนี้

นึกอยากจะปิดก็ปิด...ไม่เคารพกฎหมายกัน...ประเทศพังสิ้นชาติก็อย่าโทษใคร

โทษพวกที่โง่ถูกหลอกให้คนไทยฆ่ากันเองนั่นแหละ....(งดขำ)

#70 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:54

กรี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด ควายเหลือง!!

เจ๊ พักผ่อนมาพอแล้วเหรอ  กาแฟสักแก้วไหม

latteart.jpg?w=570

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#71 love u

love u

ขาประจำ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:57

รู้สึกว่าจะมีเพื่อนๆเข้ามา เยอะ คงตอบไม่ทันขอพักทำธุระ ว่างๆจะมาเยี่ยมใหม่.. :wub:  :wub: :wub:  :ph34r:  :lol:  :D  

#72 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:01

จขกท.เตรียมแหกตารอได้เลยครับ ว่าการปิดกรุงเทพมันเป็นเช่นไร บ้านนี้เมืองนี้สิ่งที่ไม่เคยเห็นมันเกิดขึ้นออกจะบ่อย ทำไมคิดว่าการปิดกรุงเทพจะเกิดขึ้นไม่ได้ ขนาดคนรักษากฎหมายยังยอมเลียไข่นักโทษ ..นายกที่เป็นผู้นำของประเทศก้อยังได้เป็นอีโง่อันดับหนึ่งในกูเกิ้ล

หากจะถามว่าควรเตรียมตัวเช่นไร......ไม่ต้องเตรียมอะไรทั้งนั้นครับ ผู้ชุมนุมพวกนี้เค้าเป็นคนดี ไม่ใช่อย่างทุยแดงที่จ้องเผาบ้านเผาเมือง หยิบฉวยของมีค่าติดมือกลับบ้าน ไม่ต่างกับโจรที่เข้าปล้นบ้าน

ยังจำได้ไหมรูปพวกนี้ ดูแล้วคิดตามครับ ว่าผู้ชุมนุมสองกลุ่มนี้ต่างกันอย่างไร

ชาวบ้านถนนเพชรบุรี ซอย 5, 7 มารวมตัวกัน เพื่อไล่พวกเสื้อแดง

อ้อลืมออกตัวครับ ว่ากระผมไม่ใช่คนกรุงเทพ.....แต่ตอบในฐานะที่เคยเรียนและอาศัยในกรุงเทพมาก่อน

Edited by อาบังคนเหนือ, 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:04.

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#73 ซีมั่น โลช่า

ซีมั่น โลช่า

ขาประจำ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:06

เขาไม่ได้บอกว่า จะปิดร้านเน็ทสักหน่อย ทำมาหากินแบบรับจ้างโพสคงไม่เดือดร้อนนิ  :lol:

#74 sanskrit_shower

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:06

มีสติหน่อยสิครับ... ตอบ..ชัดๆ..ผมมีเงินปล่อยกู้ทำไมต้องกู้นอกระบบ ละเด็กน้อย
(คนทำธุรกิจมีทั้งเงินฝากและหนี้ทั้งนั้น เข้าใจป่าว...เขาเรียกว่าหมุนเงิน....ฮา)

JSN

ขำทั้ง 2 คนมาช่วยกันเงิบพร้อมกัน แค่นี้ก็สับสน ผมไม่เห็นสับสนที่ตรงไหน
ปกติทุกอย่าง เปิดเผยได้เท่าที่คิดว่าควรเปิดเผย .. ไม่จำเป็นต้องคุย

.. อธิบายง่ายๆ นะ ทำไมผมต้องโง่เปิดเผยที่อยู่ให้ใครที่ไม่รู้จักหัวนอนปลายเท้ารู้
.. ผมมีอาชีพอะไร..เป็นใครตำแหน่งอะไร .. เรียนจบที่ไหน ไม่เคยคิดเอามาคุย
สร้างเครดิตให้ตัวเอง เหมือน หมอ อธิการบดี ด็อกเตอร์โง่ๆบางคน..ฯลฯ ..

คนฉลาดเขาต้องเตรียมหาทางหนีทีไล่ในทุกสถานะการณ์ .. อะไรมันก็เกิดขึ้นได้กะประเทศนี้
นึกอยากจะปิดก็ปิด...ไม่เคารพกฎหมายกัน...ประเทศพังสิ้นชาติก็อย่าโทษใคร
โทษพวกที่โง่ถูกหลอกให้คนไทยฆ่ากันเองนั่นแหละ....(งดขำ)

มีเงินปล่อยกู้ ??

แล้วใครโพสข้อความนี้ครับ

ไม่บอกเดี๋ยวเจ้าหนี้ตามถูก.... :P  :wub:

#75 sanskrit_shower

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:08

JSN

ผมเงินเดือน xxxxxx ครับ แต่ผมไม่เคยคุยนะว่าผมเงินเดือน xxxxxx :lol:

#76 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:14

อะไรฟระ? หนีหางจุกตูดไปซะแระ ไม่เจ๋งจริงนี่หว่า อ่อนฉิบ ^_^  ^_^  ^_^

#77 Supergreat

Supergreat

ขาประจำ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:54

คนในนี้ก็แปลกนะครับ
รู้ว่าควายคุยภาษาคนไม่รู้เรื่อง แต่ยังพยายามจะคุยกับควายด้วยภาษาคน ควายที่ไหนจะคุยรู้เรื่อง
แล้วก็ไม่ต้องจับผิดควายหรอกครับ ควายมันไม่สนถูกผิด ถ้ามันสนมันคงไม่สนับสนุนเพื่อควายกันละครับ
คนที่มีปมด้อยเวลาอยู่ในโลกไซเบอร์ก็ชอบอวดไปงั้นแหละครับ
เงินเดือนหกหลัก ก็มาจากชีวิตจริงหกพัน(อย่าไปขอดูสลิปเงินเดือนครับ เค้าจะตอบว่าทำไมต้องให้ดู)
อยู่คอนโด ก็มาจากอยู่อพาร์ทเม้นท์เดือนละพันสองห้องน้ำรวม อย่าถามว่าอยู่ตรงไหนเพราะใกล้ๆมีแต่สลัม
มีลูกและครอบครัวที่อบอุ่น ก็มาจากนิสัยและความคิด คาดว่าหน้าตาและบุคลิกภาพค่อนข้างแย่ จึงต้องสร้างครอบครัวในโลกไซเบอร์ขึ้นมา
สุดท้ายอยากฝากว่าอย่าไปตอบกลับพวกนี้เลยครับมันจะดันกระทู้ดีๆตกไปอยู่ล่างๆเปล่าๆ

#78 แสงดาวแห่งศรัทธา

แสงดาวแห่งศรัทธา

ขาประจำ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:03

ถึงคุณlove u. ดูจากกระทู้ของคุณตอนต้นแล้วคิดว่าคุณสงสัยจริงจัง. พออ่านไปเรื่อย+แล้วมันส่อเลยคะว่าคุณเป็นคนเช่นไร. แบบนี้มันสร้างความแตกแยกนะคะ มันบาป วันหน้าคุณอาจเสียใจกับสิ่งที่คุณคิดและทําอยู่. และกรุณาอย่าเหมารวมว่าทุกคนเป็นทุยเหมือนคุณหมด. จากความคิดดิฉัน คนในเวปนี้น่าจะมีความคิดดีกว่าพวกชอบตั้งกระทู้ป่วนไปวันๆ.
ปล. ถ้าจะมาโต้ตอบอะไรที่ไม่เป็นสาระ. ดิฉันไม่ว่างอ่านคะ

#79 ThaiCitizen

ThaiCitizen

น้องใหม่

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:17

ไปทำงานตามปกติ ถ้าไปได้
ถ้าไปไม่ได้ ก็ไปร่วมปิดกทม.

#80 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:29

เปิดศักราชการทำงานวันแรกของปีก็ขยัน (ชิ บหาย)เลยนะ จขกท

คนกรุงเทพอย่างเราจะตอบว่าลางานไว้เรียบร้อยแล้วว่ะ แล้วไม่ต้องเตรียมตัวยังไง รอฟังแกนนำอย่างเดียวเอาไงเอากัน

ปิดซักเดือนสองเดือนก็ดีเหมือนกันชำระล้างคราบเ หี้  ย ให้หมด ยินยอมให้ปิด

ไม่เหมือนฟายแดงบางจำพวกหรอก ปิดล้อมเสร็จ แม ร่งฆ่าพวกเดียวกัน แถมเผา ปล้นสะดมภ์ ให้คนกรุงระทึกอยู่ในบ้าน.......

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#81 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:38

5.ผมก็ถามกลับว่า กู้นอกระบบหรอ ถึงกลัวโดนเจ้าหนี้ตาม6.คุณดันมาถามผมว่า ผมจะกู้คุณมั้ยเนี่ยนะมีสติหน่อยสิครับ... ตอบ..ชัดๆ..ผมมีเงินปล่อยกู้ทำไมต้องกู้นอกระบบ ละเด็กน้อย

JSN

ไม่มีใครในนี้เงิบนะครับ เห็นแต่คุณแถไปเรื่อยๆ คุณไม่สับสนก็เรื่องตัวคุณเอง คุณพูดว่ากลัวโดนเจ้าหนี้ตามตัว เขาถามคุณกู้นอกรพบบเหรอ คุณดันไปถามเขาว่าว่าจะกู้ผมมั้ย
แบบนี้เรียกสับสนมั้ย แล้วควายตัวไหนพูดนะว่ากลัวเจ้าหนี้ตาม

.. ผมมีอาชีพอะไร..เป็นใครตำแหน่งอะไร .. เรียนจบที่ไหน ไม่เคยคิดเอามาคุย
ปกติก็โง่อยู่แล้วนี่ครับ สิทธิตัวเองยังไม่รู้เลย ประวัติศาสตร์ก็ไม่ศึกษา ไม่มีใครคุยนะครับว่าชีวิตตัวเองเป็นไง มีแต่คุณนั่นแหละ
เครดิตมันอยู่ที่การกระทำครับ ด๊อกเตอร์โง่ๆมีครับ ด๊อกเหลิม ด๊อกโสภณ คนนี้โดนชาวเสรีไทยอัดน่วมมาแล้ว กระทู้ที่แล้วถามหาหลักฐานที่คุณกล่าวหาคุณก็ไม่ตอบ โพสท์มาแต่ละอย่างเหมือนโดนโปรแกรมล้างสมอง ชาวเสรีไทยเจอเยอะครับ โดนอัดเงิบไปเยอะ ที่พูดแบบคุณ
คุณยังตอบไม่ได้นะครับ สุเทพเขาโกหกเรื่องอะไร คุณคิดว่าคุณเตรียมพร้อมคนเดียวเหรอครับ คนที่นี่เขาพร้อมทุกคน เขาเห็นชะตากรรมประเทศทุกคน

คนฉลาดเขาแยกแยะผิดชอบชั่วดีออกครับ ไม่ใช่ความคิดโง่ๆของคุณ เก่งแต่ขี้เกียจได้
คุณไม่มีหน้ามาตัดสินว่าเคารพกฎหมายหรือไม่ข้อหากบฏคุณไปดูเอาแล้วกันว่าเขาจะหลุดมั้ย ศาลรธน.ยกคำร้องไปสามครั้งเรื่องขอให้สั่งให้เลิกชุมนุม ศาลบอกแล้วว่าสงบ ปราศจากอาวุธ
รัฐบาลเคารพกฎหมายตรงไหนครับ ตั้งโต๊ะประกาศไม่รับคำตัดสินนะเหรอครับ หนีคดีนะเหรอครับ
คุณลองละกันว่าสุเทพเขาหนีมั้ย
พูดตรงๆนะครับ คมช.เขาประชาธิปไตยกว่าพวกคุณอีก
เพราะถ้าเขาเอาจริง เรื่องมันจบไปแล้วครับ

และคุณยังไม่ได้ตอบผมเลยนะครับที่สุเทพเขาโจมตีรัฐบาล มันไม่จริงตรงไหน
มาตอบด้วย
ลบคำสบประมาทผมหน่อย ว่าควายแดงอย่างคุณมันโง่ตอบไม่ได้ก็พาลกวนอารมณ์คนอื่น

Edited by JSN, 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:02.

#82 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:39

5.ผมก็ถามกลับว่า กู้นอกระบบหรอ ถึงกลัวโดนเจ้าหนี้ตาม6.คุณดันมาถามผมว่า ผมจะกู้คุณมั้ยเนี่ยนะมีสติหน่อยสิครับ... ตอบ..ชัดๆ..ผมมีเงินปล่อยกู้ทำไมต้องกู้นอกระบบ ละเด็กน้อย

JSN

ผมเงินเดือน xxxxxx ครับ แต่ผมไม่เคยคุยนะว่าผมเงินเดือน xxxxxx :lol:

มันบอกว่า ไม่ได้สับโสนนนนนนนนนนนนนนนน เชื่อกันมั่งสิ :P

#83 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:42

อะไรไม่รู้แหละ แต่อาทิตย์นี้เจอกันจร้า  :rolleyes:

กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#84 ปลายขอบฟ้า

ปลายขอบฟ้า

น้องเก่า

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:55

ประหยัดพลังงานน้ำมันไปได้หลายๆ หันไปใช้ จักรยาน ระบบขนส่งสาธารณ เดิน ... ออกกำลังกายนไปในตัวนะครับ

#85 mr_satan

mr_satan

น้องเก่า

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:07

กระทู้นี้แทบจะหาสาระไม่ได้

#86 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:11

กระทู้นี้แทบจะหาสาระไม่ได้

ผมมัวมาไร้สาระตั้งนาน ขี้เกียจดูมันแถ ต่อไป

#87 นำ้ใบบัวบก

นำ้ใบบัวบก

ขาประจำ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:30

เพิ่งเห็นกระทู้นี้ ยังไม่ทันไรหางโผล่แล้วเหรอครัชช 55555+

#88 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:32

เจ๊ พักผ่อนมาพอแล้วเหรอ  กาแฟสักแก้วไหม

latteart.jpg?w=570

นี่็ก็เอาใจเกิ๊น

:lol: :lol:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#89 DoctorK

DoctorK

ช่างท.บ.กิ๊กก๊อก

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:40

มาตามเสต็ป

แรกๆก็ทำเป็นร่วมม็อบ กปปส
พอซักพักก็เริ่มเผยธาตุแท้

คุณเข้าใจหรือยัง ทำไมผมไม่ตอบกระทู้เก่าของคุณดีๆ
เพราะคุณไม่มีราคาให้ตอบไงล่ะ

:P

คุณมีราคาเท่าไหร่....อิอิ (กล้าตอบปะ)
อย่างน้อยก็6หลัก เหมือนเอ็งแหละ

ไอ้ขี้อวด

อ้อ ตระกูลผม มีคนนึงเป็นแกนนำที่พวกคุณบูชากันด้วยนะ

5555555555555555555555555555555

Edited by DoctorK, 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:45.

รักที่สุดคือพ่อหลวง ห่วงที่สุดคือคนที่รักประชาธิปไตยจนเสียสติ

หากโพสไหนไม่เหมาะสม MODลบได้เลยนะครับ

#90 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:50

คนในนี้ก็แปลกนะครับ
รู้ว่าควายคุยภาษาคนไม่รู้เรื่อง แต่ยังพยายามจะคุยกับควายด้วยภาษาคน ควายที่ไหนจะคุยรู้เรื่อง
แล้วก็ไม่ต้องจับผิดควายหรอกครับ ควายมันไม่สนถูกผิด ถ้ามันสนมันคงไม่สนับสนุนเพื่อควายกันละครับ
คนที่มีปมด้อยเวลาอยู่ในโลกไซเบอร์ก็ชอบอวดไปงั้นแหละครับ
เงินเดือนหกหลัก ก็มาจากชีวิตจริงหกพัน(อย่าไปขอดูสลิปเงินเดือนครับ เค้าจะตอบว่าทำไมต้องให้ดู)
อยู่คอนโด ก็มาจากอยู่อพาร์ทเม้นท์เดือนละพันสองห้องน้ำรวม อย่าถามว่าอยู่ตรงไหนเพราะใกล้ๆมีแต่สลัม
มีลูกและครอบครัวที่อบอุ่น ก็มาจากนิสัยและความคิด คาดว่าหน้าตาและบุคลิกภาพค่อนข้างแย่ จึงต้องสร้างครอบครัวในโลกไซเบอร์ขึ้นมา
สุดท้ายอยากฝากว่าอย่าไปตอบกลับพวกนี้เลยครับมันจะดันกระทู้ดีๆตกไปอยู่ล่างๆเปล่าๆ

เคยเห็นแมวเล่นไล่ตะครุบลูกบอลไหม  :lol: :lol:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#91 Bayonet

Bayonet

ขาประจำ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 15:52

เดี่ยว fuc. เอ้ย love u ก็ถามว่าจะตอบไงดี

เดี๋ยวก็บอกไปม็อบ กกปส

เดี๋ยวก็เอาข้อมูลขยะอาจมที่พวกควายแดงชอบเสฟมาแถ ตะบี้ตะบัน -_-

เดี่ยวบอกปิดถนน ไปทำงานไม่ได้ "ใครจะจ่ายเงินเดือน"

เดี๋ยวบอกทำงานมีเงินเดือน 6 หลัก

เดี๋ยวบอกต้องคอยหลบหน้าเจ้าหนี้

เดี่๋ยวบอกมีเงินมากพอปล่อยกู้

เดี๋ยวบอกทำธุรกิจเอง มีทั้งเจ้าหนี้และลูกหนี้เว้ยไอ้หนู  :lol:

ผมว่าไอ้นี่น่าจะเป็นพวกโรคจิตเพศขั้นรุนแรงนะ

เงินเดือนตั้งเยอะแต่กลัวเจ้าหนี้ตาม :lol:  :lol:

ลง ทุนมาตั้งกระทู้นี่แหละค่ะ เดี๋ยวก็เปลี่ยนอาชีพไปมาอ้างว่าเป็นหมอบ้าง นักข่าวบ้าน ตอนนี้เป็นนักธุรกิจชาวกรุงเทพ คราวหน้าคงบอกไถนาอยู่ที่อุดรธานี  ไอ้พวกบรรดานักสู้หัวกระโปกพวกนี้ก็ตัวเดิมๆค่ะ คุณภาพต่ำค่ะ คนเสื้อแดงไม่หลอกลวงประชาชนแบบนี้นะคะ

เจ๊เอาไอ้หัวกระโป๊กกกกนี่ไปเข้าคอร์ส ปรับปรุงคุณภาพเถอะครับ  ทำแบบนี้เสียชื่อสถาบัน คนเสื้อแดงคุณภาพหมด  :lol:

ถึง คุณlove u. ดูจากกระทู้ของคุณตอนต้นแล้วคิดว่าคุณสงสัยจริงจัง. พออ่านไปเรื่อย+แล้วมันส่อเลยคะว่าคุณเป็นคนเช่นไร. แบบนี้มันสร้างความแตกแยกนะคะ มันบาป วันหน้าคุณอาจเสียใจกับสิ่งที่คุณคิดและทําอยู่. และกรุณาอย่าเหมารวมว่าทุกคนเป็นทุยเหมือนคุณหมด. จากความคิดดิฉัน คนในเวปนี้น่าจะมีความคิดดีกว่าพวกชอบตั้งกระทู้ป่วนไปวันๆ.
ปล. ถ้าจะมาโต้ตอบอะไรที่ไม่เป็นสาระ. ดิฉันไม่ว่างอ่านคะ

พวกประเภทนี้ไม่กลัวบาปกรรมหรอกครับ  เพราะมันไร้ซึ่ง หิริ-โอตัปปะ  ต้องรอตอนพะงาบ พะงาบ ตาปริบ ๆ นอนเป็นผักนั่นแหละ  อาจจะเริ่มสำนึกตัว แต่คงสายไปแล้วล่ะ  เพราะตอนนั้นคงมีแต่คนถุยน้ำลายใส่  -_-

Edited by Bayonet, 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:03.

#92 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:30

ก็ ออกมาช่วย กำนันสุเทพ ปิดอีกแรง อ่ะซิ ถามได้

แต่ผมว่า คนกรุงเทพ และ คนต่างจังหวัดที่ย้ายไปอยู่ กรุงเทพ 

เค้าไม่ได้บ่น หรือ เดือดร้อน เรื่องม๊อบ กปปส นะ มีแต่ไอ้พวก ควายแดง ที่อยู่จังหวัด เดือดร้อนแทนคนที่อยู่ กทม

น่าแปลกไหมละ

แล้วเท่าที่ผมรู้จักคนที่อยู่ กทม หลาย ๆ คน เค้ายังบอกเลย ถ้าปิด กทม ไล่ รบ นี้ 

เค้าจะออกไปปิด กทม ร่วมด้วย

ไอ้พวกนี้มันโลกสวยวิปริต

ตอนน้ำท่วม โทษ กทม. กักน้ำ

ตอนเสื้อแดงประท้วง คน กทม. เดือดร้อน สมน้ำหน้าคน กทม.

ตอนลุงกำนันประท้วง คน กทม. ร่วมด้วย ดันเจือกมาเดือดร้อนแทนคน กทม.

โ่ง่อย่างเดียวไม่ได้ ต้องบ้าด้วย

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#93 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 2 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:58

คน กทม จะทำอะไร????  ก็ออกมาช่วยลุงกำนันปิดถนน สิครับ บ้านใครใกล้ตรงไหนปิดมันตรงนั้น ง่ายออก :)

#94 A Better Tomorrow

A Better Tomorrow

ขาประจำ

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:33

อย่างน้อยก็ดีกว่าเผาเมืองนะ

#95 Critical

Critical

ขาประจำ

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:07

ตกลงกินทั้งครอบครัวเลยหรือ มิน่า เชิญตามสบายครับผม 55555

ครอบครัวผมมีแค่ 2 คน กะลูกสุนัขน่ารักๆ อาหารการกินอุดมสมบูรณ์ไม่เคยกินหญ้า

ผมเงินเดือนแค่ XXXXXX ... เพิ่งรู้ว่าเป็นแรงงานราคาถูก..

อ้าาาา ฟินนนจุงเบย ได้สำเร็จความใคร่ทางบอร์ดอีกแว้ว เงินเดือน XXXXXX ส่วนผมเงินเดือน XXXXXXXXXXXXX  ปืดซัก10 ปีก็ได้ฮะ ไม่เดือดร้อน แถมยังจะไปช่วยลุงกำนันปิดอีก   :lol:  :lol:  :lol: 

Edited by Critical, 3 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:17.

"การยอมรับแนวคิดหนึ่งในวงกว้าง ไม่ได้เป็นสิ่งพิสูจน์ความถูกต้องของความคิดนั้น" - แดน บราวน์, สาส์นลับที่สาบสูญ

#96 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:17

และแล้วควายแดงผัดผงกะหรี่ ก็ลากหางออกจากกระทู้ไป...

สันดานเหมือนกันทุกตัว แต่ด่าแล้วสนุกดี :D

#97 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:35

...... ชาว..ศุภราช ๑ (สายลม) กทม. ๑๐๐ % 

พร้อมจะไป ปิดด้วย....ใครขวาง..ชน..! ! ! นะ จ๊ะ..แง้ววว

#98 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:46

ลุงกำนันประกาศปิดกรุงเทพ

เสื้อแดงประกาศเปิดกรุงเทพ

อิสระชนแบบท่าน จขกท จะเลือกอยู่ฝั่งไหนครับ?  :lol:

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#99 ตี๋เล็ก

ตี๋เล็ก

ขาประจำ

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:26

ไปร่วมปิดกะเขาด้วย มันส์

#100 อิอิ

อิอิ

น้องเก่า

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:38

ไปร่วมปิดกะเขาด้วย มันส์

แหม พี่ก็แย่งหนูตอบไป ซะแล้ว หนูไม่ใช่คน กทม หรอก แต่เห็นเจ้าขอกระทู้ประเภทนี้แล้ว ก็จะตอบอย่างพี่นี่แหละ งั้นขอ ไลค์ละกัน อิอิอิ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน