Jump to content

- - - - -

ขอเสียงคนกรุงเทพหน่อย...กำนันสุเทพจะปิดกรุงเทพทำไงดี...?

• Please log in to reply
168 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 peerawut

peerawut

น้องใหม่

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:08

สงสัยเช่นกันว่าคุณpeerawut อยู่ในสังคมแบบไหนถึงมีเพื่อนติดยามากมาย
ในขณะที่ผมไม่มีเพื่อนติดยาแม้แต่คนเดียว
เราอยู่ในสังคมที่ต่างกันนะครับ

ก็สังคมธรรมดานี้แหละครับ พ่อแม่ รับราชการเป็นครูครับ เห็นเด็กติดยาเยอะกว่า เด็กสอบเข้ามหาลัยได้

ก่อนหน้านั้นมันแย่มากจริง ๆ

#152 peerawut

peerawut

น้องใหม่

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:15

ครับ จากที่ผมได้พูดมาก็เยอะพอสมควรอ่ะเนอะ เอาเป็นว่า ผมก็ได้รับข้อคิดเห็นเยอะแยะ นะครับ

ใครที่ตอบดี ๆ พูดจา สุภาพก็ขอขอบคุณด้วย

ส่วนท่านที่ด่าว่าผมโง่ ผมอะไรนั้น ก็ขออภัยนะครับ ที่ความโง่ของผมไปทำให้ท่านเดือดร้อน

ผมยังยืนยันนะครับ ว่าผมก็คนไทยคนหนึ่ง แม้ผมจะไม่ได้ ฉลาด แต่ผมก็ไม่เคยด่าใครว่าโง่ครับ และผมก็เคารพทุก ๆ ท่านจากใจ หาากผมทำให้รำคาญมากไปหรือท่านไม่ต้องรับข่าวสารที่ตรงข้ามกับท่านก็ไม่เป็นไรครับ ผมว่าผมไม่ยุ่งดีกว่าเนอะ

ขอบคุณ

#153 peerawut

peerawut

น้องใหม่

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:17

เอาหลัก ๆ เลยนะครับ ที่ผมได้ประโยชน์จริง ๆ ก็มี 30 บาทรักษาทุกโรค

ยาเสพติดหายไปจากประเทศไทย

รัฐบาลได้เอาเงินจากการขายหวยบนดินมาพัฒนาประเทศ

ผมได้รับเส้นทางในการเดินทางที่สะดวกกว่านี้มากครับ

ประเทศเรากำลังจะไปได้ในทางที่ดี แต่แล้วมันก็จบ เพราะ เราไม่เคารพซึ่งกันและกันนี้แหละครับ

ทราบได้อย่างไรครับว่ายาเสพติดหายไปจากประเทศไทย? ดูจากสถิติอะไรครับ?

ขอหาข้อมูลแปบนะ

http://nctc.oncb.go....-m-s&Itemid=269

ตามนี้ครับ ลองอ่านดูละ กัน

คุณ peerawut อ่านหรือยังครับ?

รายงานนี้จัดทำเมื่อปีอะไร? แล้วกล่าวถึงนโยบายของรัฐบาลไหน ว่าอย่างไรบ้างครับ

เอาจริง ๆ นะผมก็พึ่งหาข้อมูลให่นี้แหละ ผมก็ไม่ได้อ่านหรอกครับ แต่ตรงนี้เขาเขียนมาว่า  

"ทางตรงกันข้ามยังคงมีการค้าและการแพร่ระบาดของยาเสพติดชนิดเดิมอยู่ และยังพบยาเสพติดชนิดใหม่เกิดขึ้นทดแทนหลายประเภท จากข้อมูลในช่วง พ.ศ.2540– 2544 พบว่า ปัญหายาเสพติดมีความรุนแรงมากและมีแนวโน้มสูงขึ้น จุดเปลี่ยนที่สำคัญของการแก้ไขปัญหายาเสพติดในประเทศไทยเกิดขึ้นใน พ.ศ.2544 สมัยรัฐบาลของ พันตำรวจโท ทักษิณ ชินวัตร เป็นนายกรัฐมนตรี ซึ่งได้ประกาศใช้นโยบายการป้องกันนำหน้าการปราบปราม ประกาศ ยุทธศาสตร์พลังแผ่นดินขจัดสิ้นยาเสพติด”  มีวัตถุประสงค์เพื่อลดจำนวนยาเสพติด ผู้ใช้ยาเสพติด และป้องกันไม่ให้ผู้ที่เกี่ยวข้องกับยาเสพติดกลับมาในวงจรยาเสพติดอีก"

เห็นข้อความนี้เลยเอามาให้อ่านอาะครับ

ขอบคุณ

#154 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:25

เอาหลัก ๆ เลยนะครับ ที่ผมได้ประโยชน์จริง ๆ ก็มี 30 บาทรักษาทุกโรค

รัฐบาลได้เอาเงินจากการขายหวยบนดินมาพัฒนาประเทศ

ผมได้รับเส้นทางในการเดินทางที่สะดวกกว่านี้มากครับ

ประเทศเรากำลังจะไปได้ในทางที่ดี แต่แล้วมันก็จบ เพราะ เราไม่เคารพซึ่งกันและกันนี้แหละครับ

ทราบได้อย่างไรครับว่ายาเสพติดหายไปจากประเทศไทย? ดูจากสถิติอะไรครับ?

ขอหาข้อมูลแปบนะ

http://nctc.oncb.go....-m-s&Itemid=269

ตามนี้ครับ ลองอ่านดูละ กัน

คุณ peerawut อ่านหรือยังครับ?

รายงานนี้จัดทำเมื่อปีอะไร? แล้วกล่าวถึงนโยบายของรัฐบาลไหน ว่าอย่างไรบ้างครับ

เอาจริง ๆ นะผมก็พึ่งหาข้อมูลให่นี้แหละ ผมก็ไม่ได้อ่านหรอกครับ แต่ตรงนี้เขาเขียนมาว่า  

"ทางตรงกันข้ามยังคงมีการค้าและการแพร่ระบาดของยาเสพติดชนิดเดิมอยู่ และยังพบยาเสพติดชนิดใหม่เกิดขึ้นทดแทนหลายประเภท จากข้อมูลในช่วง พ.ศ.2540– 2544 พบว่า ปัญหายาเสพติดมีความรุนแรงมากและมีแนวโน้มสูงขึ้น จุดเปลี่ยนที่สำคัญของการแก้ไขปัญหายาเสพติดในประเทศไทยเกิดขึ้นใน พ.ศ.2544 สมัยรัฐบาลของ พันตำรวจโท ทักษิณ ชินวัตร เป็นนายกรัฐมนตรี ซึ่งได้ประกาศใช้นโยบายการป้องกันนำหน้าการปราบปราม ประกาศ ยุทธศาสตร์พลังแผ่นดินขจัดสิ้นยาเสพติด”  มีวัตถุประสงค์เพื่อลดจำนวนยาเสพติด ผู้ใช้ยาเสพติด และป้องกันไม่ให้ผู้ที่เกี่ยวข้องกับยาเสพติดกลับมาในวงจรยาเสพติดอีก"

เห็นข้อความนี้เลยเอามาให้อ่านอาะครับ

ขอบคุณ

^_^  ลองอ่านข้างในดูก่อนก็ได้ครับ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#155 horse

horse

น้องใหม่

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:45

กปปส.ทำเดือดร้อน ขาดรายได้ ′แท็กซี่′ บุกร้องผบ.ตร. ไล่′สุเทพ′ ไปชุมนุมที่บ้านเกิด

ที่สำนักงานตำรวจแห่งชาติ (ตร.)เมื่อเวลา 12.00 น. วันที่ 3 มกราคม    กลุ่มผู้ขับรถแท็กซี่รับจ้างและผู้ขับขี่รถรับจ้างสาธารณะ ได้นำรถแท็กซี่ประมาณ 20 คัน นำโดยรถกระบะติดเครื่องขยายเสียง เดินทางมายังสำนักงานตำรวจแห่งชาติ เพื่อให้กำลังใจเจ้าหน้าที่ตำรวจและยื่นหนังสือร้องเรียนต่อ พล.ต.อ.อดุลย์ แสงสิงแก้ว ผบ.ตร. กรณีได้รับความเดือดร้อนจากการปิดถนนในกรุงเทพมหานคร จากการชุมนุมของกลุ่ม กปปส.

นายสนอง อ่อนอนงค์ อายุ 40 ปี ตัวแทนผู้ขับรถแท็กซี่ กล่าวว่า ตนเองขับรถแท็กซี่ของอู่ย่านฝั่งธนบุรี มากว่า 20 ปีแล้ว พอมีการชุมนุมของกลุ่ม กปปส. ตนได้รับความเดือดร้อนเป็นอย่างมาก ทำให้ไม่สามารถจ่ายค่างวดได้จนรถถูกยึดและไม่มีเงินหาเลี้ยงครอบครัว  อีกทั้งยังมีเพื่อนคนขับรถแท็กซี่ด้วยกันถูกกลุ่มผู้ชุมนุมทำร้ายจนได้รับบาดเจ็บอีกจำนวนหลายราย ซึ่งวันนี้ตนทนไม่ไหวแล้ว  จึงอยากเรียกร้องให้ผบ.ตร.  ดำเนินคดีกับนายสุเทพ เทือกสุบรรณ เลขาธิการกลุ่ม กปปส. โดยขอให้ยุติการชุมนุมและเข้ามอบตัวกับตำรวจ หากต้องการจะชุมนุมก็ให้กลับไปชุมนุมที่บ้านเกิดจังหวัดสุราษฎร์ธานี อย่ามาสร้างความเดือดร้อนให้คนกรุงเทพฯ ส่วนวันที่ 13 มกราคมนี้ ที่กลุ่ม กปปส. ประกาศปิดกทม.นั้น ตนจะปรึกษากับกลุ่มคนขับรถแท็กซี่ก่อนว่าจะหามาตรการตอบโต้อย่างไรต่อไป

พื้นที่แห่งหนึ่ง ในบ้านเกิดสุเทพ ที่สุราษ

#156 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:51

กปปส.ทำเดือดร้อน ขาดรายได้ ′แท็กซี่′ บุกร้องผบ.ตร. ไล่′สุเทพ′ ไปชุมนุมที่บ้านเกิด

เหมือนชุมนุมราคายางตกต่ำ หรือไง     น้ำมัน แอลพีจีขึ้นราคาไม่เดือดร้อน เลยนะ ยังไปสนับสนุนปตท.ให้ขึ้นราคากันด้วย ใช่ไหม

เลือกตั้งแบบแม้วๆ เอาเงินซื้อเสียง เลือกไปก็ได้เหมือนเดิม แม้วตั้ง ก็ได้สภาแม้ว ดีนะตอนเลือกผว.กทม. ที่ไอ้แม้วคาดว่าปชป.มีคนเลือกไม่ถึงล้าน เหมือนทหารใหญ่บางคน ไม่งั้นคงเสร็จมันไปแล้ว  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

Edited by Stargate-1, 3 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:56.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#157 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2557 - 17:54

เหมือนชุมนุมราคายางตกต่ำ หรือไง     น้ำมัน แอลพีจีขึ้นราคาไม่เดือดร้อน เลยนะ ยังไปสนับสนุนปตท.ให้ขึ้นราคากันด้วย ใช่ไหม :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

แท็กซี่ที่อยู่แถวราชดำเนินบอกรายได้ดี แถมมีข้าวฟรีอร่อย ๆ กิน ด้วย

<_< 

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#158 love u

love u

ขาประจำ

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:01

เริ่มจะว่าง..กลับมาอ่านกระทู้ ตกใจ ความเห็นพุ่ง 150 กว่าความเห็น..

ต้องขอขอบคุณคุณ peerawut และอีกหลายๆความเห็น

ที่เข้ามาแลกเปลี่ยนความเห็นแบบสุภาพชน

ช่วงแรก ประมาณ 70 คห.อ่านๆไปเห็นว่าออกทะเลซะส่วนใหญ่ 

ส่วนมากก็เข้ามาใช้อารมณ์มากกว่าเหตุผล ด่า เน็บแนม ซ้ำซาก

เล่นงาน จขกท.ซะงั้นทั้งที่ตอบชัดเจนแล้วที่ # 60

(ไม่ยอมเปิดใจ)จะเหมาคนคิดต่างว่าเป็นเสื้อแดง แล้วก็รุมด่าเหมือนม็อบผิดกลิ่นผิดสีไม่มีผิด

ซึ่งไม่เห็นว่าจะสร้างประโยชน์อะไรให้ประเทศชาตินอกจากความแตกแยก..

เหมือนแบ่งว่า ฝ่ายสนับสนุนพรรคชนะเลือกตั้งเป็นรัฐบาลต้องเป็นเสื้อแดง ทั้งที่อาจจะไม่ใช่ก็ได้

ฝ่ายที่แพ้เลือกตั้งหรือฝ่ายค้านต้องเป็น ประชาธิปัตย์(เหมือนผูกขาดแพ้เลือกตั้ง)

ทั้งที่จริงฝ่ายไหนๆก็เป็นอะไรที่สลับกันได้หมด เพราะการเมืองและโลกมันไม่ได้หยุดนิ่ง

ประกอบกับไม่มีเวลาว่าง..นึกว่ากระทู้จะเหี่ยวที่ไหนได้กลับแรงผิดคาด

อ่านจนตาลาย ส่วนใหญ่นอกประเด็นจึงขอไม่ตอบ เพราะจะกลายเป็นการเถียงกันไม่จบ (ตอบไปก็ไม่เชื่อ)

สรุป .. ประเด็นกระทู้ ..ขอเสียงคนกรุงเทพหน่อย...กำนันสุเทพจะปิดกรุงเทพทำไงดี...?

แทบไม่มีข้อคิดเห็นว่าคนกรุงเทพควรเตรียมตัวอย่างไร ?..ส่วนมากบอกจะไปช่วยปิด.. 

เหมือนเป็นเรื่องปกติประจำวัน ไม่มีใครเดือดร้อนไม่ต้องเตรียมตัวอะไร....

.. เอ ..แล้วกำนันสุเทพประกาศจะปิดกรุงเทพให้คนตกใจเล่นทำไม ..??

จขกท.จึงขอสรุปเองจากที่อ่านความเห็นว่า คนกรุงเทพก็ควรช่วยตัวเอง อัตตาหิ อัตตโนนาโถ

จึงขอปิดกระทู้ .. ไว้พบกันโอกาสต่อไป ..ขอบคุณทุกความเห็น

Edited by love u, 3 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:07.

#159 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:03

นี่ไง ผมรู้แล้วทำไม คนพวกนั้น ถึงตั้งกระทู้ แปะ แลัวหาย ก็ ชาวสรท.เล่นไล่ต้อนกันเสีย 

ผ้าผ่อนหลุดลุ่ย กลับไปไม่เป็นเลย  :D  :lol:

เหอ ๆ ผมจะพยายามไม่หายนะครับผม อาจจะหาข้อมูลช้าหน่อย ทำงานไปด้วยอ่ะครับ

คงไม่ได้เข้ามาตอบตลอด ๆ ยังไงก็ขอให้รับฟัง อีกหนึ่งเสียงน้อย ๆ นี้ด้วยเนอะ

ด้วยความยินดีครับ เอาใจช่วยให้เอาข้อมูลดีๆมาสู้กัน แบบปัญญาชนครับ การต่อสู้ด้วยสติปัญญาทำให้เราฉลาดขึ้นนะครับ

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#160 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:08

ด้วยความยินดีครับ เอาใจช่วยให้เอาข้อมูลดีๆมาสู้กัน แบบปัญญาชนครับ การต่อสู้ด้วยสติปัญญาทำให้เราฉลาดขึ้นนะครับ

^

^

ข้างบน ขอปิดมู้ แล้ว

-_-

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#161 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:11

^

^

ข้างบน ขอปิดมู้ แล้ว

-_-

แป่วววววว..... เค้าว่ากันว่า ตำรวจมักมาตอนคนร้ายตายเสมอครับ หลวงอา  :(  :lol:

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#162 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:12

เริ่มจะว่าง..กลับมาอ่านกระทู้ ตกใจ ความเห็นพุ่ง 150 กว่าความเห็น..

ต้องขอขอบคุณคุณ peerawut และอีกหลายๆความเห็น

ที่เข้ามาแลกเปลี่ยนความเห็นแบบสุภาพชน

ช่วงแรก ประมาณ 70 คห.อ่านๆไปเห็นว่าออกทะเลซะส่วนใหญ่ 

ส่วนมากก็เข้ามาใช้อารมณ์มากกว่าเหตุผล ด่า เน็บแนม ซ้ำซาก

เล่นงาน จขกท.ซะงั้นทั้งที่ตอบชัดเจนแล้วที่ # 60

(ไม่ยอมเปิดใจ)จะเหมาคนคิดต่างว่าเป็นเสื้อแดง แล้วก็รุมด่าเหมือนม็อบผิดกลิ่นผิดสีไม่มีผิด

ซึ่งไม่เห็นว่าจะสร้างประโยชน์อะไรให้ประเทศชาตินอกจากความแตกแยก..

เหมือนแบ่งว่า ฝ่ายสนับสนุนพรรคชนะเลือกตั้งเป็นรัฐบาลต้องเป็นเสื้อแดง ทั้งที่อาจจะไม่ใช่ก็ได้

ฝ่ายที่แพ้เลือกตั้งหรือฝ่ายค้านต้องเป็น ประชาธิปัตย์(เหมือนผูกขาดแพ้เลือกตั้ง)

ทั้งที่จริงฝ่ายไหนๆก็เป็นอะไรที่สลับกันได้หมด เพราะการเมืองและโลกมันไม่ได้หยุดนิ่ง

ประกอบไม่มีเวลาว่าง..นึกว่ากระทู้จะเหี่ยวที่ไหนได้กลับแรงผิดคาด

อ่านจนตาลาย ส่วนใหญ่นอกประเด็นจึงขอไม่ตอบ กลายเป็นเถียงกันไม่จบ

สรุป .. ประเด็นกระทู้ ..ขอเสียงคนกรุงเทพหน่อย...กำนันสุเทพจะปิดกรุงเทพทำไงดี...?

แทบไม่มีข้อคิดเห็นว่าคนกรุงเทพควรเตรียมตัวอย่างไร ?..ส่วนมากบอกจะไปช่วยปิด.. 

เหมือนเป็นเรื่องปกติประจำวัน ไม่มีใครเดือดร้อนไม่ต้องเตรียมตัวอะไร....

.. เอ ..แล้วกำนันสุเทพประกาศจะปิดกรุงเทพให้คนตกใจเล่นทำไม ..??

จขกท.จึงขอสรุปเองจากที่อ่านความเห็นว่า คนกรุงเทพก็ควรช่วยตัวเอง อัตตาหิ อัตตโนนาโถ

จึงขอปิดกระทู้ .. ไว้พบกันโอกาสต่อไป ..ขอบคุณทุกความเห็น

จขกท.มีอาชีพอะไร ควรไปปรึกษาในกลุ่มอาชีพนั้น ว่าจะดำเนินการ อย่างไร เช่นในกลุ่มอ.จุฬาฯก็เลือกปิดที่แยกปทุมวัน พวกนักธุรกิจก็ปิดที่สีลมและอโศก ตามเดิม เลือกเอาแล้วกันว่าในกลุ่มอาชีพของจขกท.ว่าจะเอากันตรงไหน มีการดำเนินการอย่างไรให้มีการปิดอย่างต่อเนื่อง หากมีอาชีพสอนพิเศษก็ไปปิดแถวพุทธมณฑลสาย 4 ก็ได้หนิ 

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#163 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:00

เย้ เจ้าของกระทู้ ปิดกระทู้ประกาศชัยชนะ แว้วฮับ

ดีใจ กะ เค้า หน่อยยยยยยยยยยยยยยยย

:lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#164 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:01

ที่สำนักงานตำรวจแห่งชาติ (ตร.)เมื่อเวลา 12.00 น. วันที่ 3 มกราคม    กลุ่มผู้ขับรถแท็กซี่รับจ้างและผู้ขับขี่รถรับจ้างสาธารณะ ได้นำรถแท็กซี่ประมาณ 20 คัน นำโดยรถกระบะติดเครื่องขยายเสียง เดินทางมายังสำนักงานตำรวจแห่งชาติ เพื่อให้กำลังใจเจ้าหน้าที่ตำรวจและยื่นหนังสือร้องเรียนต่อ พล.ต.อ.อดุลย์ แสงสิงแก้ว ผบ.ตร. กรณีได้รับความเดือดร้อนจากการปิดถนนในกรุงเทพมหานคร จากการชุมนุมของกลุ่ม กปปส.

นายสนอง อ่อนอนงค์ อายุ 40 ปี ตัวแทนผู้ขับรถแท็กซี่ กล่าวว่า ตนเองขับรถแท็กซี่ของอู่ย่านฝั่งธนบุรี มากว่า 20 ปีแล้ว พอมีการชุมนุมของกลุ่ม กปปส. ตนได้รับความเดือดร้อนเป็นอย่างมาก ทำให้ไม่สามารถจ่ายค่างวดได้จนรถถูกยึดและไม่มีเงินหาเลี้ยงครอบครัว  อีกทั้งยังมีเพื่อนคนขับรถแท็กซี่ด้วยกันถูกกลุ่มผู้ชุมนุมทำร้ายจนได้รับบาดเจ็บอีกจำนวนหลายราย ซึ่งวันนี้ตนทนไม่ไหวแล้ว  จึงอยากเรียกร้องให้ผบ.ตร.  ดำเนินคดีกับนายสุเทพ เทือกสุบรรณ เลขาธิการกลุ่ม กปปส. โดยขอให้ยุติการชุมนุมและเข้ามอบตัวกับตำรวจ หากต้องการจะชุมนุมก็ให้กลับไปชุมนุมที่บ้านเกิดจังหวัดสุราษฎร์ธานี อย่ามาสร้างความเดือดร้อนให้คนกรุงเทพฯ ส่วนวันที่ 13 มกราคมนี้ ที่กลุ่ม กปปส. ประกาศปิดกทม.นั้น ตนจะปรึกษากับกลุ่มคนขับรถแท็กซี่ก่อนว่าจะหามาตรการตอบโต้อย่างไรต่อไป

พื้นที่แห่งหนึ่ง ในบ้านเกิดสุเทพ ที่สุราษ

กลับไปขับแท็กซี่ที่บ้านเกิดไป :D

#165 คำปู้จู้

คำปู้จู้

ขาประจำ

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:36

สงสัยอ่ะ

ป้ายเลือกตั้ง หรือ เทือกตั้ง ไปแปะโฆษณาอันใหญ่ ๆข้างทางด่วน  ค่าเช่าก็คงหลายตังนะ ไม่ใช่ถูกๆ

แถมพิมแปะหลายที่  แต่กลับไม่กล้าลงชื่อว่า ตัวเองเป็นใคร

:(

สิ่งที่กดสันดานดิบของคนเอาไว้  มันชักจะเหลือน้อยลงไปทุกที

#166 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:45

อ่านมาจนสุดท้าย...ท่าทาง จขกท.จะมีปัญหาทางจิตนะครับ

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#167 templar

templar

ขาประจำ

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:51

ผมก็พึ่งสมัครมานี้ครับท่าน ไม่ได้เล่นหาย user ตามที่คุณคิดหรอก

การเดินทางมาทำงานมันก็ลำบากบ้าง ก็เข้าใจครับว่าทนได้

แต่ไม่เห็นหรอครับ ว่าต่างชาติเขาไม่มั่นใจกับสถานการณ์บ้านเมืองเรายังไง หุ้นล่วงระนาว ต่างชาติเทขาย หอบเงินกลับไปบ้านหมดละ

กฏกติกาบ้านเมืองมันก็มีอยู่นะครับ เราอยากจะทำอะไรตามอำเภอใจคงไม่ได้ อย่างเช่นจะไปปิดนั้น ปิดนี้ ปิด กทม ถามคนส่วนใหญ่หรือยังครับว่าอยากให้ปิดไหม

แล้วถ้ามีอีกกลุ่มไม่เห็นด้วย ออกมาทำร้าย สร้างสถานนะการณ์ใครเป็นผู้สูญเสียครับ ก็ประชาชนคนไทยนี้แหละครับ ที่ต้อง สูญเสีย

ดังนั้น ทำการกติกาเถอะครับ เดินเข้าคูหา เลือกตั้ง ถ้าได้ใครมาก็ต้องยอมรับในกติกา สิครับ จะมาทำอะไรนอกกติกาทำไม

ห้าบรรทัดแรกผมเกือบเชื่อแล้วว่าคุณเป็นคนกลาง  ที่เห็นแก่ กทม  

แต่บรรทัดสุดท้ายนี่ทำให้หางคุณโผล่  ผมไม่เข้าใจว่าทำไมคนบางคนทนรถติด  ทนไม่สะดวก สิบห้าวันไม่ได้  แต่ทนใช้หนี้แทนอีปูไปอีกห้าสิบปีได้

แล้วอีกอย่างคนที่มาปิดถนนทุกคนเขาก็ทำในกติกาครับ  ไม่ใช่นอกกติกาอย่างที่คุณว่า  ถ้าเล่นนอกกติกาจริง  ๆ คนมาขนาดนี้คิดว่าจะไม่จบเหรอ

ถ้าเล่นนอกกติกา  เอารสแก๊สมากั้นถนน  เผาห้าง  ปาระเบิด  เผายางรถยนต์  เผาศาลาว่าการ  จำนวนคนขนาดนั้นไม่เกินยี่สิบสี่ชั่วโมงก็จบ

แล้วที่คุณบอกว่าสู้กันในกติกา  การที่ตำรวจไปคอยคุมบ้านคู่แข่งไม่ให้เขาออกมาหาเสียง   ผู้ว่าราชการเอางบประมาณประเทศมาจ่ายให้กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน

มันคือการเล่นตามกติกาสินะ

อย่ามาเห่าว่ากรูมาจากการเลือกตั้ง  เพราะการเลือกตั้งไม่ใช่ทุกอย่างของประชาธิปไตย

การตรวจสอบบ้านเมืองอย่างเข้มข้น  ทั้งฝ่ายนิติบัญญัติและตุลาการ  จำเป็นสำหรับประเทศไทย

สิ่งที่บ่งบอกว่าประเทศไหนพัฒนาแล้วไม่ได้ดูที่  มีตึกสูงมากเท่าไร  มีห้างเยอะไหม  มีจีดีพีสูงแค่ไหน

แต่ดูที่การศึกษา  และ คุณภาพของบุคลากรภายในประเทศ

#168 templar

templar

ขาประจำ

ตอบ 3 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:57

แปลกดี  สุเทพทำแท็กซี่เดือดร้อนชั่วคราว (ปิดถนน) ไม่ถึงเดือนโดนด่า  แต่อีปูทำแท็กซี่เดือดร้อนถาวร (รถคันแรก) ไม่ยักโดนด่า  :D 

อย่ามาเห่าว่ากรูมาจากการเลือกตั้ง  เพราะการเลือกตั้งไม่ใช่ทุกอย่างของประชาธิปไตย

การตรวจสอบบ้านเมืองอย่างเข้มข้น  ทั้งฝ่ายนิติบัญญัติและตุลาการ  จำเป็นสำหรับประเทศไทย

สิ่งที่บ่งบอกว่าประเทศไหนพัฒนาแล้วไม่ได้ดูที่  มีตึกสูงมากเท่าไร  มีห้างเยอะไหม  มีจีดีพีสูงแค่ไหน

แต่ดูที่การศึกษา  และ คุณภาพของบุคลากรภายในประเทศ

#169 Supergreat

Supergreat

ขาประจำ

ตอบ 4 มกราคม พ.ศ. 2557 - 01:45

คนบางประเภทก็ตลกนะครับ
รัดบานบริหารผิดพลาด เงินเฟ้อสูง ค่าครองชีพสูงขึ้น น้ำท่วมกว่าค่อนประเทศ คนได้รับผลกระทบโดยตรงกลับเฉยและยอมรับได้
พอประท้วงบอกนักท่องเที่ยวลด นักลงทุนเทขายหุ้น กลับเดือดร้อน
รัดบานทำอะไรที่ไม่ถูกต้องแต่อ้างเสียงข้างมาก บางคนบอกไม่เป็นไร เลือกตั้งใหม่
ผู้ชุมนุมแสดงออกในสิ่งพึงกระทำ บอกผิดกฎหมาย รัดบานไม่ยอมรับคำตัดสินศาล บอกเลือกตั้งใหม่
ไม่แปลกที่รัดบานนี้ถึงได้อำนาจอยู่ตลอด เพราะสำนึกของคนส่วนใหญ่มันไม่มี

คนเราก็แปลกเหมมือนกันครับ ที่บ้างเรื่องกับไม่ยอมหาข้อมูลมาเพื่อหักล้างกับสิ่งตรงข้าม หรือ พิสูตรหาหลักฐานกันก่อน บ้างเรื่องที่เชื่อก็เชื่อจัง แต่บ้างเรื่องยกตัวอย่างแค่ไหนก็ไม่เห็นผล

อยากเรื่องศาลรัฐธรรมนูญนั้น เขามีอำนาจในการตัดสินไหมก็ไม่ยอมไปหาข้อมูล แค่ยึดแค่ว่าเราตัดสินแล้ว เขาถูกต้องแล้วทั้ง ๆ ที่การแต่งตั้งในแต่ละอย่างมันไม่ถูกต้องเลย

แล้วที่ทักษิณต้องติดคุก มีคดีอะไรบ้าง แล้วติดได้ยังไง ใครเป็นคนตรวจสอบบ้าง ก็ไม่ได้หาข้อมูลที่ถูกต้องเลย

และอีกอย่างครับ คนที่เลือก เพื่อไทยเป็นรัฐบาล เป็นเสียงส่วนใหญ่ของประเทศ คุณคิดหรือว่า อยู่ ๆ มีคนโง่ พร้อม ๆ กันเลือก ให้ เพื่อไทยได้ สส 200 กว่าเสียง

นี้สิครับที่แปลก
     คนที่เลือกเพื่อไทยไม่ได้โง่หรอกครับ เพียงแต่โดนหลอกเท่านั้นเอง เหมือนคุณนั้นแหละครับ ลองหาข้อมูลมาหักล้างคำถามที่คุณถามดูนะครับแล้วจะรู้ เปิดใน google ได้

ทำไมต้องคิดว่าโดนหลอกละครับ ไม่คิดว่าเขาได้รับในส่ิงทีเขาได้ต่างหากหรอครับ อย่างนั้นผมก็บอกได้สิ ว่าคุณก็ถูก คุณสุเทพหลอกอยู่ไม่เชื่อลองหาใน google สิ ผมก็พูดได้ครับ

เอ่อ ขอโทษนะครับใครได้อะไรเหรอครับ? แล้วคนที่ไม่ได้หรือเสียประโยชน์ออกมาโวยนี่เป็นเรื่องผิดปกติด้วยเหรอครับ 

ถ้าคุณสักแต่บอกว่า ก็กูได้ประโยชน์กูพอใจ ไอ้พวกไม่ได้ห้ามโวย เพราะมึงอยู่นอกแผนบริหารประเทศ ผมว่ามันแปลกๆนะครับ

ไหนๆก็พูดมาละ ถามหน่อย ว่าได้อะไรบ้าง

กล้าพูดนะครับ รู้มั้ยครับว่าตอนนี้โรงพยาบาลเค้าลำบากกับ 30 บาทขนาดไหน ลองหาข้อมูลดูนะครับ ยาเสพติดไม่มีทางหายไปจากประเทศไทยถ้าไม่ปฏิรูปตำรวจ คุณอยู่แถวไหนครับ อยากรู้จริง ถึงได้กล้าพูดว่า ยาเสพติดหายไป
OK หลอกตัวเองต่อไปเถิดครับ ขอให้โชคดีกับความเชื่อ อย่าลืมตอบคำถามแรกนะครับ 55

ผม นี้นะครับ มีเพื่อนติดยามากมาย เยอะแยะไปหมด จับยาบ้ามาตั้งแต่มันขาย 60 บาท จนมา 120 มาช้านาน พอมีการปราบปรามอย่างจริงจัง ราคาพุ่งไป 500-600 แถม คนก็ไม่กล้าซื้อไม่กล้าขายกัน กลัวโดนฆ่าตัดตอน ตอนนั้น ยาบ้าหายไปเยอะครับ คุณไปอยู่ไหนต่างหาก ถ้าคุณไม่เคยอยู่ใกล้หรือสัมผัสมันคุณไม่รู้หรอก
จากข้อมูลที่คุณตอบมา ผมอนุมานเอาเองว่าคุณเองก็คงอยู่กับสังคมที่ไม่ต่างจากผมเท่าไหร่ เพราะพ่อกับแม่ผมก็เป็นครูที่เด็กสอบเข้ามหาลัยได้น้อยกว่าเด็กติดยา เพื่อนสนิทก็เป็นลูกภารโรงทั้งเล่นยาและขายยาและขายปืนเถื่อน จากข้อมูลที่มันบอกผมตอนนั้นไม่ใช่ว่ายาบ้าหายากนะครับเพียงแต่จะปล่อยจากขาใหญ่และตำรวจก็รู้เห็น(ซึ่งจริงๆก็ทุกรัฐบาลแหละถึงต้องปฏิรูปไง)
ส่วนเรื่องที่คุณบอกว่าได้ประโยชน์จากโครงการ30บาทผมอยากให้คุณลองไปดูหุ้นที่กลุ่มชินวัตรถือนะครับว่ามีเครือรพ.เท่าไหร่หรือของวิชัย ทองแตงก็ได้ครับว่าทำไมจากทนายไปลงทุนอะไรบ้างถึงมีเงินเป็นหมื่นล้าน และลองคิดมุมกลับว่าเมื่อสักยี่สิบปีก่อนผ่าตัดทีนึงหมดหลักหมื่นแต่เดี๋ยวนี้หลักแสนปลายๆถึงหลักล้าน และยังจะเรื่องยาของสุดารัตน์อีกลองหาดูครับ
ส่วนโครงการหวยบนดิน อันนี้ก็ติดคุกกันไปกี่คนแล้วครับ
ส่วนเรื่องความผิดของทักษิณไม่ทราบว่าคุณหาข้อมูลจากที่ไหนบ้างครับลองพิจารณากรณีซุกหุ้นดูนะครับแล้วบอกหน่อยว่าคิดเห็นเช่นไร
และอยากฝากสักสองเรื่องคือ
หลังจากปฏิวัติคตส.มีหน้าที่หาหลักฐานเท่านั้นถ้าฝ่ายทักษิณมีหลักฐานว่าไม่ได้ทำผิดจริงคงไม่สามารถตัดสินลงโทษได้(ถ้ายังบอกว่ามีมือที่มองไม่เห็นหรือมีคนต้องการกลั่นแกล้งใหัลองคิดว่าทำไมไม่ยึดเจ็ดหมื่นล้านไปเลย และถ้ากลั่นแกล้งจริงทำไมถึงปล่อยให้หนีไปต่างประเทศ แล้วทำไมไม่หาเรื่องยึดเงินคนรอบข้างให้หมด
อีกเรื่องคืออยากให้หาข้อมูลทั้งสองด้านดูครับอย่าไปคิดว่าคนที่เราชอบทำผิดไม่ได้เพราะตัวผมเองก็ไม่ได้เชื่อว่าทักษิณทำผิดทุกข้อกล่าวหาครับ

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน