Jump to content

- - - - -

!!!! respect my vote ! พอกันที ! ระบอบเทือก >> เสรีไทย รวมพลคนรักประชาธิปไตย ร่วมใจไปเลือกตั้ง !!!!

• Please log in to reply
117 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เมพเชือก

เมพเชือก

พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซาก

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:51

ตามข่าวแนบครับ

http://www.matichon....atid=&subcatid=

กลุ่ม ′ANTs" POWER′ ชวนสวมเสื้อขาวร่วม"รวมพลคนไปเลือกตั้ง" หน้าหอศิลป์กทม. บ่ายสอง 5 ม.ค.

ชอเชิญชวน ชาวเสรีไทยที่มีหัวใจรักประชาธิปไตย ไปร่วมแสดงพลังกันครับผม  อย่าลืมใส่เสื้อขาวไปนะครับ

:lol: :lol: :lol:

Edited by เมพเชือก, 8 มกราคม พ.ศ. 2557 - 14:41.

#2 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:08

*
POPULAR

ไปโหวตโน เพื่อไม่ให้เสียสิทธิครับ

ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#3 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:11

ถ้ามีเลือกตั้งผมก็ไปใช้สิทธิ์ครับ แต่ใช้สิทธิ์ไม่ออกเสียงเหมือนปี 49 เหมือนกัน

"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#4 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:30

.... แต่ผมบอกตรงๆ ไม่ไป... เสียสิทธิ์ ก็เสียไป

ไม่สนใจ. เสียดายค่า รถ..... เพราะผมเชื่อว่า มัน

จะใช้สิทธิ์ อะไรไม่ได้อีก เป็นปี...จริง ๆ....

#5 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:31

http://www.matichon....atid=&subcatid=

กลุ่ม ′ANTs" POWER′ ชวนสวมเสื้อขาวร่วม"รวมพลคนไปเลือกตั้ง" หน้าหอศิลป์กทม. บ่ายสอง 5 ม.ค.

ชอเชิญชวน ชาวเสรีไทยที่มีหัวใจรักประชาธิปไตย ไปร่วมแสดงพลังกันครับผม  อย่าลืมใส่เสื้อขาวไปนะครับ

ถ่ายรูปมายืนยันด้วยนะ ว่าไปจริง :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#6 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:34

ใช่กลุ่มเดียวกับเดียสสเพือไทยป่าว  ถ้ากลุ่มนี้มันรักประชาธิปไตย ก็อยากรู้เหมือนกันว่าประชาธิปไตยคืออะไร

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#7 ปูเค็ม

ปูเค็ม

ขาประจำ

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:23

จขกท. แนบรูปมาด้วย มีหน้าตัวเองด้วยยิ่งดี

จะได้ยืนยันว่ารักประชาธิปไตยตัวจริง เสียงจริง เข้าไปถึง dna 

#8 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:45

ไปเลือกแน่นอน แต่ต้องปฏิรูปประเทศก่อน

#9 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:49

ไปแน่ แต่โหวตโน ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆ

#10 Gohell

Gohell

ขาประจำ

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:51

แสดงว่า คนส่วนใหญ่ในบอร์ดนี้ยังมั่นใจว่า มีการเลือกตั้ง

ถ้ามีเลือกตั้งจริง ผมคงไม่ได้ ไม่กลัวเสียสิทธิ เพราะมั่นใจว่า การเลือกตั้งน่าจะโมฆะ

#11 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:27

ผมไม่ไปเลือกตั้งครับ ^^ 

ประชาชนมีสิทธิ์ ที่จะไม่ไป โดยยอมเสียสิทธิ์บางอย่าง ประชาธิปไตย ยอมรับได้ครับ

แต่ถ้า บอกว่า คนที่ไปเลือกตั้งเท่านั้น มีหัวใจประชาธิปไตย  อันนี่น่าจะแนวคิดเผด็จการณ์ ที่ไม่ยอมรับสิทธิ์ของอีกฝ่าย แล้วบอกว่าฝ่ายตนหรือคนที่ทำแบบตนเท่านั้น ถึงจะมีหัวใจประชาธิปไตย แสดงถึงการไม่เข้าใจ สิทธิ์ของผู้อืนครับ

แต่ก็ว่านะครับ ประชาธิปไตยแบบเกลอ ก็คงประมาณนั้น คือสิทธิ์ของคนอื่นไม่รู้ สิทธิ ของตู เป็นใหญ่ ^^ โดยไม่สนสิทธิของคนอื่น

ปล สอง บอกเน้นอีกครับ

ผมไม่ไปเลือกตั้งครับ ผมรู้ดีว่าเป็นสิทธิที่กระทำได้ โดยยอมเสียสิทธิบางส่วนไป

แต่นั้น ก็คือ ความสวยงามของประชาธิปไตย ครับ ^^ แต่เกลอก็คง แปล คำว่าประชาธิปไตย คือการเลือกตั้ง แค่นั้น ผมเชือครับ ไม่นาน เกลอก็คงคิดได้ ว่าประชาธิปไตย จริงๆ คืออะไร 

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#12 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:29

ไม่ว่างไป ให้อาหารหมาอยู่

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#13 ฮาขี้แตกขึ้แตน

ฮาขี้แตกขึ้แตน

น้องใหม่

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:35

VOTE NO คือคำตอบ

#14 ซุ่มเงียบ

ซุ่มเงียบ

ขาประจำ

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:43

มากันเป็นแสนครับ

#15 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:57

รอดูคืน ห มา หอนก่อนครับ

ตอนนี้แถวบ้านมีผู้สมัคร 3 คน มีรถเที่ยววิ่งหอนอยู่พรรคเดียว

ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#16 SINANJU

SINANJU

ขาประจำ

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:57

ไปโหวตโนครับ ให้ไอ้พวกที่สมัครเลือกต้ังเข้ามา เสียงยังแพ้โหวตโน อยากรู้ว่าหนังหน้ามันด้านแค่ไหน แล้วแสดงให้เห็นว่า ระบบรัฐสภายอมรับ สส. ที่เสียงน้อยกว่าพวก vote โนได้หรือไม่?

#17 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:59

ม็อบแช่แข็ง ความทุเรศไม่มีวันตาย

ม็อบควายแช่แข็ง......มันกระจอกกว่า.........ม็อบอื่นอย่างไร

ตกลง ไอ้พวกม็อบขี้กลากขาว นี่มันฝ่อไปแล้วใช่ไหมครับ

!!!! เสรีไทย รวมพลคนรักประชาธิปไตย ร่วมใจไปเลือกตั้ง !!!!

กรรมมันตามทันนะ Mark Lover  รู้สึกอย่างไรบ้างล่ะที่นี้

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#18 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:06

พวกลิเบอรัล  ทั้งนั้นอีแอบจริงๆ    การปฏิรูปโดยประชาชนรวมทุกกลุ่มมีส่วนเกี่ยวข้องยกเว้นนักการเมืองเป็นผู้สังเกตการณ์เป็นพอ  ทำดีดดิ้นว่าจะเลือกตั้งแบบเดียวกับมวลชนจัดตั้งเดี๊ยะเลย

#19 Supergreat

Supergreat

ขาประจำ

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:38

นาย.ก    คิดต่าง ---->  นาย.ข    บอกไอ้โง่    

นาย.ก    เฉย --------> นาย.ข     บอกไม่รักชาติ

นาย.ก   กูเป็นกลาง-->นาย.ข      บอก อีแอ๊บ อย่าแอ๊บ

นาย.ก   คิดเหมือนมึง--->นาย.ข    บอก เป็นคนดี

ไม่มีอะไรคับ นี่คือสิ่งทีผมเห็นใน สังคม ทุกวันนี้ ผมไม่คิดว่ามันจะ ใกล้ตัว ไม่คิดว่าจะเจอ แต่ก็เจอ จนได้

อยู่ๆ เพื่อนผมก็ พูดเรื่อง การเมื่อง ด่านักการเมื่อง ด่าคนจน คนจบ ป.4-ป.6 ป.ว.ช-ป.วส ผมก็เงิบบ ไปเลย

เพื่อนๆๆอีก4-5คนก็ เงิบบ เพราะพวกผม ไม่เคยเอาเรื่องการเมื่องมาคุยกัน พอพวกผม เงิบบพูดไม่ออก เพราะ ไม่รู้

จะพูดอะไร ก็โดนด่าว่า เอ้ย พวกมึง เสื้อแดง เหรอวะ  พวกผม4-5คนก็ เงง เอออออ อ่าาาาา กูผิดเหรอวะเนีย

เออ เดี๋ยวกู ไปซื้อ น้ำปลา ให้เมีย ก่อน.......555  ขำๆๆ

เป็น5อะไรเหรอครับ ตอบกระทู้ก็อปแต่ประโยคเดิมๆมาเหมือนแผ่นเสียงตกร่อง
ถ้าไม่มีปัญญาคิดคำตอบอื่นก็ไม่ต้องตอบนะครับ
หรือมันไม่ได้ยอดกระทู้

#20 Aftershock

Aftershock

น้องใหม่

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:45

แล้วคำตอบทีผม ก็อปมา มันก็ เป็น ของผม แล้วทีผมก็อปมา มันก็ ตรง ประเด็น กระทู้ นีคับ   พวกคุน เถียงกัน ผมก้เอา ความคิด ของผมทีผม เขียนไว้ มาตอบ

แค่เท่านั้น น่ะคับ ถ้าทำให้ รำคราน ก็โทษด้วยน่ะ

#21 ขุนสำราญ

ขุนสำราญ

ขาประจำ

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:46

ไปแน่นอนครับ  -_-

Edited by ขุนสำราญ, 5 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:47.

#22 บ้านดอน นามวิจิตร

บ้านดอน นามวิจิตร

น้องใหม่

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:05

ผมก็จะไปเลือกตั้งครับ ..ถึงวันที่2กพ.นี้ จะมีหรือไม่มีเลือกตั้ง ผมก็จะไป......

#23 ไอ้เบื๊_อก

ไอ้เบื๊_อก

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:07

ต้องไปเลือกตั้งครับ
ต้อง vote no ครับ เพราะมีผลตามกฎหมาย
โดยเฉพาะกรุงเทพ และหัวเมืองใหญ่ๆ

ผู้ชนะเป็น สส นอกจากได้คะแนนชนะแล้ว ต้อง ชนะ คะแนน ไม่ประสงค์ลงคะแนนด้วย
เพราะที่ผ่านมา กรุงเทพ ก็สู้กันสูสี
ถ้าแพ้
อีกฝ่าย อ้างได้ว่า. ม็อบกำนัน ไม่ใช่เสียงคนส่วนใหญ่ของกรุงเทพ อย่างชอบธรรม
ดังนั้น ต้องออกไป vote no

#24 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:08

ผมก็จะไปเลือกตั้งครับ ..ถึงวันที่2กพ.นี้ จะมีหรือไม่มีเลือกตั้ง ผมก็จะไป......

ลงเหว (พร้อมๆ ยิ่งเละ)

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#25 SKIDATO

SKIDATO

ขาประจำ

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:10

ไปโหวตโน เพื่อไม่ให้เสียสิทธิครับ

ไปโหวตโนเพื่อไม่ให้เสียสิทธิและสั่งสอนแมลงสาปด้วย ให้มันรู้ว่ามันคิดผิดที่ไม่ลงเลือกตั้ง

นี่ถ้าเกิดคะแนนโหวตโนพลิกชนะพรรคควายแดงได้ สงสัยทั้งพรรคได้อับอายขายขี้หน้าผู้คน

โดยเแพาะกุนซือของพรรคควรไล่ส่งให้เลิกเล่นการเมืองไปเลย

#26 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:18

เมื่อกี้จิ้งจกมันทักร้องเสียงแปลกๆ

ลางคงบอกว่า ไม่มีการเลือกตั้ง

#27 SKIDATO

SKIDATO

ขาประจำ

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:22

เมื่อกี้จิ้งจกมันทักร้องเสียงแปลกๆ

ทำไมจะไม่มี

อย่าไปบ้าจี้เชื่อกับพวกม้อบเพ้อฝันเลย

ถ้าทำได้แค่เป่านกหวีดแล้วแหกปากร้องเย้วๆแค่นั้น มีปัญญาอะไรไปขัดขวางการเลือกตั้งได้

ยังไงการเลือกตั้งก็เกิดขึ้นแน่นอนและสำเร็จซะด้วย แต่อาจใช้เวลานานหน่อยกว่าจะได้ สส ครบทุกเขตเท่านั้นเอง

#28 adsinta

adsinta

น้องใหม่

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:31

ผมไป...แต่จะเขียน  oIo ตัวไอมันต้องอ้วนหัวแดงครับงอหน่อยๆเหมือนเจ้าของ

#29 SINANJU

SINANJU

ขาประจำ

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:36

ผมขอเดานะ เดี๋ยวไอ้พวกเสื้อขาวมันต้องหน้าด้านมาบอกพวก vote no เป็นหนึ่งในพวกมันแน่ๆเลย สรุปคือ ไม่ว่าเลือกตั้งให้กับ เพื่อไทย หรือ vote no มันเอาหมดครับ แต่ผมก็ไปเลือกนะ อยากรู้มันจะเป็นอย่างที่เดาหรือป่าว 

Edited by SINANJU, 5 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:36.

#30 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:02

ของผมโชคดีทะเบียนบ้านอยู่ จ.หาดใหญ่ และไม่มีเขตเลือกตั้ง วันที่ 2 กพ. เลยสบายไป อิอิ  :rolleyes: ต้องขอขอบคุณพี่น้องจ.สงขลา ทุกท่านครับ 3 times  :D

Edited by Lucas Leiva Benitez, 5 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:03.

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#31 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:18

ทำไมจะไม่มี

อย่าไปบ้าจี้เชื่อกับพวกม้อบเพ้อฝันเลย

ถ้าทำได้แค่เป่านกหวีดแล้วแหกปากร้องเย้วๆแค่นั้น มีปัญญาอะไรไปขัดขวางการเลือกตั้งได้

ยังไงการเลือกตั้งก็เกิดขึ้นแน่นอนและสำเร็จซะด้วย แต่อาจใช้เวลานานหน่อยกว่าจะได้ สส ครบทุกเขตเท่านั้นเอง

ยังจะมาเถียงอีก

ก็เขตบ้านมันมีใครสมัครซักตัว เหอๆๆๆๆ

#32 นำ้ใบบัวบก

นำ้ใบบัวบก

ขาประจำ

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:20

ไปเลือกตั้งแน่ๆครับ

แต่ต้องปฎิรูปก่อน

#33 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:30

ข่าวช่อง 3 ถ่ายมาแต่บันได

ภาพมุมกว้างๆ ก็ไม่ถ่าย

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#34 3x3eyes

3x3eyes

ขาประจำ

ตอบ 5 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:59

ไปแน่ครับ แต่ถ้าไม่ว่างยังไงก็จะฝากบัตร ปชช ให้คนข้างบ้านไปเลือกให้ครับ <_<

“The hottest places in hell are reserved for those who in times of great moral crisis maintain their neutrality”

"ผู้ใดรักษาความเป็นกลางในท่ามกลางวิกฤตศีลธรรม ผู้นั้นย่อมตกนรกอเวจี"

-Dante Alighieri-

#35 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 6 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:04

นาย.ก    คิดต่าง ---->  นาย.ข    บอกไอ้โง่    

นาย.ก    เฉย --------> นาย.ข     บอกไม่รักชาติ

นาย.ก   กูเป็นกลาง-->นาย.ข      บอก อีแอ๊บ อย่าแอ๊บ

นาย.ก   คิดเหมือนมึง--->นาย.ข    บอก เป็นคนดี

ไม่มีอะไรคับ นี่คือสิ่งทีผมเห็นใน สังคม ทุกวันนี้ ผมไม่คิดว่ามันจะ ใกล้ตัว ไม่คิดว่าจะเจอ แต่ก็เจอ จนได้

อยู่ๆ เพื่อนผมก็ พูดเรื่อง การเมื่อง ด่านักการเมื่อง ด่าคนจน คนจบ ป.4-ป.6 ป.ว.ช-ป.วส ผมก็เงิบบ ไปเลย

เพื่อนๆๆอีก4-5คนก็ เงิบบ เพราะพวกผม ไม่เคยเอาเรื่องการเมื่องมาคุยกัน พอพวกผม เงิบบพูดไม่ออก เพราะ ไม่รู้

จะพูดอะไร ก็โดนด่าว่า เอ้ย พวกมึง เสื้อแดง เหรอวะ  พวกผม4-5คนก็ เงง เอออออ อ่าาาาา กูผิดเหรอวะเนีย

เออ เดี๋ยวกู ไปซื้อ น้ำปลา ให้เมีย ก่อน.......555  ขำๆๆ

เป็น5อะไรเหรอครับ ตอบกระทู้ก็อปแต่ประโยคเดิมๆมาเหมือนแผ่นเสียงตกร่อง
ถ้าไม่มีปัญญาคิดคำตอบอื่นก็ไม่ต้องตอบนะครับ
หรือมันไม่ได้ยอดกระทู้

ควายแดงก็แบบนี้แหละครับ ในเฟส ชอบก๊อบโพสท์ซ้ำๆ

#36 แสงธูป

แสงธูป

ขาประจำ

ตอบ 6 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:04

ไปแน่นอนยื่นเรื่องขอค่าครองชีพจากมนุษย์เมียเรียบร้อยแล้ว13มกราเจอกัน

#37 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 6 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:06

มากันเป็นแสนครับ

แก็งนังเดียรัจ ฉาน อ่ะครับ

#38 หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

ขาประจำ

ตอบ 6 มกราคม พ.ศ. 2557 - 11:50

.... แต่ผมบอกตรงๆ ไม่ไป... เสียสิทธิ์ ก็เสียไป

ไม่สนใจ. เสียดายค่า รถ..... เพราะผมเชื่อว่า มัน

จะใช้สิทธิ์ อะไรไม่ได้อีก เป็นปี...จริง ๆ....

ผมก็ไม่ไปครับ ..

อีกไม่นานหลังการปฏิรูป ก็จะมีการเลือกตั้งใหม่ สิทธิ์ต่างๆนั้น  ก็จะกลับมาเหมือนเดิมเอง (ปรกติก็ไม่ค่อยได้ใช้สิทธิ์นั้นอยู่แล้ว )

อ้างอิง จาก Google

คุณจะเสียสิทธิ์ 8 ประการ จนกว่าจะไปเลือกตั้งในระดับประเทศ ในครั้งต่อไป

1. สิทธิยื่นคำร้องคัดค้านการเลือกตั้งสมาชิกสภาผู้แทนราษฎร สมาชิกวุฒิสภา ผู้บริหารท้องถิ่น และสมาชิกสภาท้องถิ่น

2. สิทธิร้องคัดค้านการเลือกตั้งกำนันและผู้ใหญ่บ้านตามกฎหมายว่าด้วยลักษณะปกครองท้องที่

3. สิทธิสมัครรับเลือกตั้งเป็นสมาชิกสภาผู้แทนราษฎร สมาชิกวุฒิสภา ผู้บริหารท้องถิ่น และสมาชิกสภาท้องถิ่น

4. สิทธิสมัครรับเลือกเป็นกำนันและผู้ใหญ่บ้านตามกฎหมายว่าด้วยลักษณะปกครองท้องที่

5. สิทธิเข้าชื่อร้องขอเพื่อให้รัฐสภาพิจารณากฎหมาย ตามกฎหมายว่าด้วยการเข้าชื่อเสนอกฎหมาย

6. สิทธิเข้าชื่อร้องขอให้สภาท้องถิ่นพิจารณาออกข้อบัญญัติท้องถิ่น

7. สิทธิเข้าชื่อร้องขอเพื่อให้วุฒิสภาถอดถอนบุคคล ตามกฎหมายประกอบรัฐธรรมนูญว่าด้วยการป้องกันและปราบปรามการทุจริต

8.สิทธิเข้าชื่อร้องขอให้ถอดถอนสมาชิกสภาท้องถิ่นตามกฎหมายว่าด้วยการลงคะแนนเสียงเพื่อถอดถอนสมาชิกสภาท้องถิ่นหรือบริหารท้องถิ่น

การเสียสิทธิดังกล่าวข้างต้นนี้จะ มีกำหนดเวลาตั้งแต่วันเลือกตั้งครั้งที่คุณไม่ไปใช้สิทธิเลือกตั้งจนถึงวันเลือกตั้งครั้งต่อไปที่คุณไปใช้สิทธิเลือกตั้ง หมายความว่า หากคุณต้องการได้สิทธิที่เสียไปกลับคืนมาคุณก็ต้องไปใช้สิทธิเลือกตั้ง ถ้าคุณไม่ไปใช้สิทธิเลือกตั้งตลอดไป คุณก็จะเสียสิทธิดังกล่าวตลอดไป

จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ ... ศีลธรรม เป็นกรอบรักษาจินตนาการให้ดำรงอยู่ด้วยความดีงาม... -_- 

#39 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 6 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:10

ตอนนี้ลังเลระหว่างเขียนด่าตระกูลชินฯ ให้บัตรเสีย กับ โหวตโน
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#40 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 6 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:16

ประชาธิปไตยของ จขกท. คืออะไร?

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#41 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 6 มกราคม พ.ศ. 2557 - 12:37

หน้าคล้ายจริงด้วย

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#42 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 6 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:25

เยี่ยมครับ !!

#43 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 6 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:26

ไปแน่ แต่โหวตโน ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆ

เยี่ยมครับ !

#44 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 6 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:27

แล้ว ???

เพื่อ ???

#45 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 6 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:33

ม็อบแช่แข็ง ความทุเรศไม่มีวันตาย

ม็อบควายแช่แข็ง......มันกระจอกกว่า.........ม็อบอื่นอย่างไร

ตกลง ไอ้พวกม็อบขี้กลากขาว นี่มันฝ่อไปแล้วใช่ไหมครับ

!!!! เสรีไทย รวมพลคนรักประชาธิปไตย ร่วมใจไปเลือกตั้ง !!!!

กรรมมันตามทันนะ Mark Lover  รู้สึกอย่างไรบ้างล่ะที่นี้

:lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  อ้าวมาล็อคอินนี้แล้วหรือไอ้หนู

#46 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 6 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:39

:lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  อ้าวมาล็อคอินนี้แล้วหรือไอ้หนู

การมีหลายล็อคอิน จะโดนแบนถาวร 

ผม มี 1 ล็อคอิน แต่ หลาย display name  ไม่ผิดกฎ  

มีมา มาแต่ไหนแต่ไร จนกระทั่ง 3000 กว่า rep แล้วตอนนี้

เป็น rep สูงสุด ในฝ่ายประชาธิปไตยของเสรีไทยตอนนี้ครับผม

:lol: :lol:

#47 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 6 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:40

ตอนนี้ลังเลระหว่างเขียนด่าตระกูลชินฯ ให้บัตรเสีย กับ โหวตโน

ยังไงก้ได้ครับ ขอให้ไปใช้สิทธ 

เจอกันที่คูหาเลือกตั้งครับ  :lol:  :lol: 

#48 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 6 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:40

แล้ว ???

เพื่อ ???

หน้าตาเหมือนลีจริงๆ  :D

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#49 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 6 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:42

โอโอ้! มาแยอะเต็มบรรไดเลย เกะกะชิหา??

#50 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 6 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:57

แล้ว ???

เพื่อ ???

หน้าตาเหมือนลีจริงๆ  :D

,

เจเจ สาธร หลงตัวเองขนาดนั้นเชียว คิดว่าตัวเอง หน้าตาเหมือนบรู๊ซลี เชียวหรือ :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน