Jump to content

- - - - -

ไม่มีทางปิด กทม. สำเร็จ และไม่มีรัฐประหาร

เหม็นขี้ทักสิน พวกล้มเจ้า คนใช้ไอ้โอ๊ก คนกลางนะจ๊ะ

• Please log in to reply
654 ความเห็นในกระทู้นี้

#201 คน กทม.

คน กทม.

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:51

ตื่นมาต่อแล้วเว้ย

จะไปสั่งงานลูกน้องแล้ว มาจิบกาแฟ อย่าหมกมุ่นให้มาก

ประโยคนี้ทำให้นึกถึงคนในนี้คนนึงเลย

ที่กินโลโมติ้วหมดอายุ

เพิ่งเข้ามาไม่ถึง 2 เดือน

#202 สีเทาเทา

สีเทาเทา

น้องเก่า

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:52

มีคดีไหนที่สุเทพถูกศาลตัดสินว่าผิดคดีโกง

เรื่องนี้ต้องคุยกันยาว ไม่ว่าเรื่อง รัฐศาสตร์ นิติศาสตร์ และระบบยุติธรรมในประเทศ ว่าแต่จะฟังกันหรือ
ไม่ยาวครับ อย่าเบี่ยงประเด็น ผมว่ามีคดีไหนที่สุเทพถูกตัดสินว่าผิด

โจรทาง รัฐศาสตร์ กับนิติศาสตร์ ต่างกัน

เอ โจรทาง รัฐศาสตร์ ต่างกับ โจรทาง นิติศาสตร์ ยังไงอ่ะครับ

พอดีผมอยากรู้เอาไปประดับความรู้ครับ รบกวนช่วยอธิบายให้กระจ่างทีครับ

• Gop likes this

#203 คน กทม.

คน กทม.

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:52

ทุกท่านครับ กรุณาจดจำไว้ด้วยนะครับ
ว่าตอนนี้ จขกท มีญาติ เป็นพลโท. และเป็นเจ้าของบริษัท

เดี๋ยวเผื่ออีกสักพัก เขาจะเปลี่ยนอาชีพ

55555555555555

โปรดจดจำ ความจริง และอยู่บนโลกของ กาลามสูตร

#204 JSN

JSN

เมพ

ไม่ว่าทางไหน โจรมันก็คือโจร ไม่ต้องอ้างอิงคำนิยาม ตกลงจะตอบผมได้หรือยัง

#205 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:53

ทุกท่านครับ กรุณาจดจำไว้ด้วยนะครับ
ว่าตอนนี้ จขกท มีญาติ เป็นพลโท. และเป็นเจ้าของบริษัท
เดี๋ยวเผื่ออีกสักพัก เขาจะเปลี่ยนอาชีพ

โปรดจดจำ ความจริง และอยู่บนโลกของ กาลามสูตร

บอกตัวคุณเองเถอะ

#206 uramihci

uramihci

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:54

เชิญชวนให้มาถกกัน พอถามหาหลักฐาน ถามหาข้อมูล ดันไล่ให้ไปถามคนอื่นอีก
บอกให้รักษากติกา พอเขาขอตรวจสอบตามกติกา กลับหาช่องหลบกติกาเสียเอง
บอกไม่ชอบใคร นักการเมืองก็เลว ก็โกงเหมือนกันหมด พอมีคนชวนให้มาช่วยกันทำให้พวกมันโกงได้ยาก ก็ไม่เอา

ช่างลักลั่นย้อนแยงเสียจริง...

เชิญชวนให้มาถกกัน พอถามหาหลักฐาน ถามหาข้อมูล ดันไล่ให้ไปถามคนอื่นอีก
บอกให้รักษากติกา พอเขาขอตรวจสอบตามกติกา กลับหาช่องหลบกติกาเสียเอง
บอกไม่ชอบใคร นักการเมืองก็เลว ก็โกงเหมือนกันหมด พอมีคนชวนให้มาช่วยกันทำให้พวกมันโกงได้ยาก ก็ไม่เอา

ช่างลักลั่นย้อนแยงเสียจริง...

รู้อยู่แก่ใจ

เรื่องน่าจะต้องจบก่อนวันที่ 13 มค.

สถานการณ์เป็นไปได้หลายหน้า

หน้าแรก สุเทพและแกนนำฮาร์ดคออาจโดนเก็บก่อน โดยเป็นการตัดตอน เพราะลงก็ลงไม่ได้ แต่จะเกิดจราจลจากกลุ่มติดอาวุธที่นายสุเทพนำมา ผสมโรงกับคนที่ถูกล้างสมองมา และทหารก็จะเข้ามาเป็นฮีโร่

เอาล่ะหากเลยเถิดไปจนถึงวันที่ 13 ซึ่งผมเชื่อว่า ได้แต่สร้างภาพว่าปิด แต่ไม่มีทางสำเร็จ  จะเกิดการปะทะกันแน่ ระหว่างประชาชนทั่วไปกับ กปปส อาจมีเสื้อแดง กทม. ที่เดือดร้อนตรง ผสมโรง (เสื้อแดงต่างจังหวัด รอคุมเชิง)  

ทหารก็เข้ามาเป็นฮีโร่อีก แต่คราวนี้อาจจับ นายสุเทพกับพวกแกนนำ คน ปชป ส่วนใหญ่รอดหมด แล้วไปรอเล่นงานทางด้านกฏหมายกับนายกต่อ

ประธาน กปปส กับทหารฉลาดมาก หากออกลูกนี้ ก็มีแต่ได้กับได้ และหาทางแลนดิ้งได้อย่างเท่ห์ๆ

จริงๆ ทหารน่ะอยากยึดอำนาจเต็มแก่ หากเป็นสมัยก่อน ยึดตั้งแต่เหตุการณ์หน้า สนามกีฬา ไทย ญี่ปุ่นแล้ว

ผมมองว่า ทหารยังลังเลทำรัฐประหาร ด้วยเหตุผลหลายประการ (แต่ก็ไม่แน่ หากพลังบีบมากพอ และการันตีที่ยืน)

ประการแรก งวดนี้ตำรวจเอาจริงแน่ รบในเมืองเอารถถังมาทำซากอะไร ต้องล่อกันแบบแรมโบ้ จะตัดสัญญาณทีวีมาถ่ายทอด Blue sky เหมือนหนังการ์ตูนหลอกเด็ก

ประการที่สอง ทหารแตงโมซึ้งแล้วจากปี 53 ว่าทำอะไรลงไป อาจวางเฉย หรือไม่ก็เข้าร่วมกับเสื้อแดงและตำรวจเสียเลย

ประการที่สาม ทหารรู้อยู่เต็มอกว่าคราวนี้ ข้ออ้างน้อยมาก ใครๆ ก็รู้ว่าคนของนายสุเทพไม่ใช่คนส่วนใหญ่ของประเทศ ที่มากในตอนแรกเพราะคนทั่วๆ ไปออกมาผสมโรง เรื่อง พรบ. สุดซอย

ประการ ที่สี่ ชัดชัดว่า อเมริกาไม่ค่อยอยากใช้บริการอำนาจเก่าแล้ว เพราะรู้ว่า พาวเวอร์ไม่คงกระพันเหมือนเก่า ไอ้กันอิงใครก็ได้ แต่เอาประชาธิปไตยบังหน้า

ประการ ที่ห้า ตัวคนก่อการก็ใจไม่ถึงพอ เพราะไม่อยากเป็นกบฏตอนแก่ ชนะก็ไม่ได้เป็นนายก แพ้แม้จะไม่ถูกประหารเหมือน พลเอกฉลาด หิรัญศิริ แต่ก็อาจต้องหนีไปต่างประเทศสักระยะ

ทีนี้ยังไงต่อ รักษาการนายกยิ่งลักษณ์ ยังไม่พ้นวิบากกรรม ปปช ชี้มูลความผิด สส สว 383 คนแน่ ส่วนเรื่องเลือกตั้งอาจจะมี แต่ก็จะถูกทำให้โมฆะในที่สุด

พอ เกิดสุญญากาศ นายกที่มาแบบพิเศษก็จะเข้ามา ก็พวก หน้าเดิมๆ กับที่ปล้นประชาธิปไตยนั่นแหละ จะสร้างภาพโดยเริ่มปฏิรูปการเมืองทันที แต่จริงๆ แล้วเป็นการกระชับเกลียวให้รัดฝ่ายประชาธิปไตยได้แน่นขึ้นอีก

คราวที่แล้ว อะไรที่พลาด อะไรที่หลวมจะถูกอุดไว้ทุกช่องทาง ทำทุกอย่างไม่ให้เพื่อไทยที่อาจจะกลายเป็นอดีต เพราะถูกยุบพรรคอีก สามารถกลับมาใหม่ได้ คราวนี้อาจกินเวลาอีกหลายปี จนกว่าศึกสายเลือด จะรู้ผลแพ้ชนะ เกมตื้น แต่คนไทยไม่เคยจำ

สวัสดี ประเทศไทย

จากคนหนึ่งในคนทั่วๆ ไป หลายล้านคน ที่ถูกผลักไปเป็นคนเสื้อแดง

ปล. ผมเขียนตรงๆ ไม่ว่าฝ่ายไหนจะวิจารณ์ คุยให้่เกิน 3 บันทัดแบบปัญญาชน พร้อมความคิดเห็นด้วย ว่าจะเป็นแบบไหนได้ ผมไม่อยากต้องมานั่งตอบข้อซักถามแบบบ้าจี้เหมือนกระทู้ที่แล้ว

แบบนี้ไม่เรียกบทวิเคราะห์หรอก มันก็แค่จินตนาการที่ไม่อยู่บนพื้นฐานความจริงสักนิด

ประการแรก อะไรทำให้คุณเชื่อว่าสุเทพมีกองกำลังติดอาวุธ? ถ้าเขามีกองกำลังจริง ที่ดินแดงเขาคงไม่สั่งให้คนถอยออกมาหรอก ซัดกันซักตั้งแล้วโยนให้เป็นการกระทำของมือที่สาม คุ้นๆ มั้ยเรื่องแบบนี้?
ประการต่อมา สุเทพนำมวลชนเดินในกรุงเทพหลายรอบแล้ว ไม่ปรากฎการต่อต้านจากประชาชนทั่วไป มีแต่คนมายืนให้กำลังใจ มอบเงิน มอบดอกไม้ ของกิน น้ำดื่ม สารพัด ถ้าจะมีการปะทะจริงๆ น่าจะรู้นะว่าพวกไหน
อีกประการ ดูเหมือนคุณจะมั่นใจเหลือเกินนะว่าทหารจะต้องออกมาก่อการแน่ๆ สอดคล้องกับพวกเสื้อแดงที่มาตีฆ้องร้องป่าวว่าจะมีการปฏิวัติในเร็ววันนี้ มันมีสัญญาณอะไรขนาดนั้นเหรอ

ผมคุยกับคุณตามที่คุณร้องขอแล้วนะ ทีนี้ผมขอถามคุณบ้าง
ที่คุณพูดถึง ประธาน กปปส กับตัวคนก่อการ ที่ไม่อยากเป็นกบฏตอนแก่ น่ะคุณหมายถึงใคร?
ตอบชื่อ-นามสกุลให้ชัดเจนด้วยนะ!!!!

ผมคุยกับคุณตามกติกาที่คุณตั้งไว้ครบถ้วนแล้วนะ (แสดงความคิดเห็นเกินสามบรรทัด)
คุณยังไม่ตอบคำถามตัวแดงผมเลย ไอ้รู้อยู่แก่ใจนั่นมันไม่น่าใช่คำตอบนะ

#207 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:54

เอาละเว้ยย...   ไอ้ ใจดี20 เริ่มออกทะเลแล้วเว้ย....

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#208 คน กทม.

คน กทม.

ขาประจำ

ถ้าเนื้อหาในกระทู้มันไม่น่าเชื่อถืออยู่แล้ว จะไปโทษคนอื่นก็ไม่ได้นะ ต้องยอมรับความจริง :mellow:

โทษได้สิครับ ก็ไม่เชื่อ ใครจะไปข่มให้เชื่อ ที่ผมตอกกลับ ก็เฉพาะคนที่มาหาเรื่อง เลยกลายเป็นไม่ต้องถกกันต่อแบบปัญญาชนแล้ว

#209 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:55

ถ้าเนื้อหาในกระทู้มันไม่น่าเชื่อถืออยู่แล้ว จะไปโทษคนอื่นก็ไม่ได้นะ ต้องยอมรับความจริง :mellow:

โทษได้สิครับ ก็ไม่เชื่อ ใครจะไปข่มให้เชื่อ ที่ผมตอกกลับ ก็เฉพาะคนที่มาหาเรื่อง เลยกลายเป็นไม่ต้องถกกันต่อแบบปัญญาชนแล้ว
โทษคนอื่น แต่ไม่โทษข้อความมั่วของตัวเอง

#210 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:56

เอาละเว้ยย...   ไอ้ ใจดี20 เริ่มออกทะเลแล้วเว้ย....

คิดว่าใช่หรือเปล่าครับ กำลังสงสัย

#211 คน กทม.

คน กทม.

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:56

3 หน้ายังไม่มีสาระอะไรเลย มีแต่จินตนาการ พวกเติมเงินนี่หากินกันง่ายดี ใช้จินตนาการตั้งกระทู้ หลังจากนั้นก็ไม่ต้องใช้สมองตอบอะไร

ก็อยากจะถกต่อแบบวิชาการ แต่ต้องต่อกรกับพวกไร้สาระ เสียกระทู้หมด

ไม่ได้ใช้สมองในการตอบนี่เรียกว่าต่อกรเลยนะฮะ

หากอคติไม่บังตา คุณน่าจะด่าพวกที่โพสแบบไม่สร้างสรรค์ แต่ก็ไม่ เพราะคุณเองก็กลัวไม่มีที่ยืนในนี้

#212 Garfield

Garfield

ขาประจำ

ผมละโคด งง ...  กับเจ้าของกระทู้

ไอ้แม้ว เป็นโจร อันนี้แน่นอน เห็นชัดๆ จากทะเบียนประวัติอาชญากร

คุณสุเทพเป็นโจรตรงไหน ขอหลักฐานด้วยครับ

ที่ถูกต้อง วาทะกรรมที่ถูกต้อง ต้องพูดว่า ....

"เรียกพระเอก มาช่วยไล่โจร"     จึงจะถูกต้องครับ

อย่าเสียเวลาถามเลยครับ พวกเติมเงินพวกนี้มันมาป่วน ไม่ได้ตั้งใจมาตอบอะไรที่มีสาระ

ก็เพราะแบบนี้ไง คิดแบบนี้ไง พวกคนกลางๆ เขาจึงไม่อยากมาเป็นพวกด้วย

พวกเติมเงินมีทั้งเหลือง ทั้งแดง แต่พวกนั้นจะแขวะกระทู้ ลดทอนความน่าเชื่อถือของกระทู้

รวมทั้งตั้งกระทู้เสียเองให้โดนรุมด่า แล้วหาย แต่ตั้งไปเรื่อยๆ ทุกวัน เขียน 3 บรรทัด รู้ไว้ครับ

คนกลางๆไม่อยากออกมา ถรุยยย...   คนออกมาเดินถนนประท้วง 3 - 4 ล้าน แล้วยังไม่นับไอ้ที่มาไม่ได้ อยู่ต่างจังหวัด ส่งใจมาเชียร์อีกเท่าไหร่

ถ้ามวลบมหาฯ จะขาดคนกลางๆแอ๊บแดงแบบเจ้าของกระทู้ไปซัก 2 - 3 คน ก็ไม่มีผลอะไรต่อการต่อสู้ครั้งนี้ครับ

คน 3 ล้าน ยาว แค่ไหนครับ เอาถนนวิภาก็ได้ ซ้ายขวารวม 6 เลน กลางอีก 5 เลน 1 เลน กว้าง 2.5 เมตร

รวมพื้นที่ถนนกว้าง 27 เมตร 1 ตรมต่อคน 2 คน 3 ล้านคน ขบวนยาวไปถึงโคราชแล้วครับท่าน เฮ้อ

อ่อ ท่านครับ ท่านอาจจะทำงานหนักเกินไปเลยคำนวนพลาดนะครับ ผมเชื่อมั่นครับท่าน ว่าท่านไม่ได้โง่ขนาดคิดเลขง่ายๆแค่นี้ผิด

Edited by Garfield, 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:57.

#213 เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:57

หวัดดีปีใหม่ครับ เจ้าของกระทู้ นาย Jaidee20 ที่เป็นวิศวกรมานานแต่เพิ่งได้เงินเดือนหมื่นห้าตอนอีปูเป็นนายกฯ

ตอนนนี้นายเลื่อนขั้น(ให้ตัวเอง)มาเป็นเจ้าของกิจการแล้วหรือครับ ว่าแต่สร้างตึกอะไร อยู่ที่ไหนอ่ะ จะไปดู

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#214 คน กทม.

คน กทม.

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:57

โทษคนอื่น แต่ไม่โทษข้อความมั่วของตัวเอง

พวกคุณยังไม่เข้าใจว่านี่คือบทวิเคราะห์ส่วนตัว เอามาถกกัน คอยดูแล้วกันว่าจะเป็นจริงไหม

#215 JSN

JSN

เมพ

จำไว้นะครับ คุณไปกล่าวหาเขาเลื่อนลอย ระวังโดนฟ้องหมิ่นประมาทนะครับ

Edited by JSN, 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:57.

#216 ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

ถึงจะบิ่นแต่ยังคม

ขาประจำ

แหม! เดี๋ยวนี้ อดีตทหารยศพลโท ทำไมศักดิ์ศรีมันช่างน้อยกว่า "ปลายอ้อกอแขม" อีก

ขานั้นทำผิดก็ยอมรับกันตรงๆ แต่ระดับนายทหารได้รับพระราชทานกระบี่กลับต้องหลบลี้หนีหน้าจากกระทู้ที่ตัวเองตั้งเอาไว้

http://webboard.seri...ล่โจรมันดีหรือ/

เอา "ผ้าถุง" มาคลุมหัวเถอะครับ จะได้ไม่ต้องเป็นภาระกับลูกหลาน

ตัวอย่างชัดเลยว่า ก่อนโพสไม่ได้อ่านทุกกระทู้เลย คนแบบนี้จะเอาอะไรไปต่อสู้เพื่อชาติ

ผมไม่ใช่ พลโท แต่เป็น จอมพล 555 (มั่วฉิบ)

แล้วรู้หรือยังว่าทำไมผมถึงไม่เข้ากระทู้เดิม คุณใส่กางเกงเป็นหรือเปล่า

ได้รับการแต่งตั้งเมื่อไหร่ ปีไหน ขอรายละเอียด

ช่วยตอบนิด อยากรู้จริง ๆ 

ตกลง ตำแหน่งจอมพล ว่าไงตอบสักที อยากรู้ หรือหาข้อมูลอยู่  เอาเนื้อหาแน่น ๆ นะ 

ครั้งได้สวมเครื่องแบบ ได้ติดพระปรมาภิไธยย่อ ภปร ที่หน้าอกด้านขวา จนถังวันนี้ไม่ได้สวมเครื่องแบบแล้ว แต่พระปรมาภิไธยย่อ ภปร ยังคงตรึงอยู่ที่หน้าอกด้านขวาตลอดเวลา

#217 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

มีคดีไหนที่สุเทพถูกศาลตัดสินว่าผิดคดีโกง

เรื่องนี้ต้องคุยกันยาว ไม่ว่าเรื่อง รัฐศาสตร์ นิติศาสตร์ และระบบยุติธรรมในประเทศ ว่าแต่จะฟังกันหรือ
ไม่ยาวครับ อย่าเบี่ยงประเด็น ผมว่ามีคดีไหนที่สุเทพถูกตัดสินว่าผิด

โจรทาง รัฐศาสตร์ กับนิติศาสตร์ ต่างกัน

โจรทางรัฐศาสตร์ โจรทางนิติศาสตร์ เป็นยังไงครับ

คิดขึ้นเองหรือเป็นวิชาการครับ งง

รู้จักแต่ criminal offence กับ political offence ซึ่งมันก็ใช้หลักกฎหมายทั้งคู่

ฟังๆ ดูเหมือน โจรทางรัฐศาสตร์ จะเป็นการตัดสินความผิดด้วยเสียงข้างมากหรือเปล่า

It's us against the world

#218 คำปู้จู้

คำปู้จู้

ขาประจำ

อ่านแล้วสงสัยนะคับ ไม่ได้ประชดแดกดัน

แต่มันมีหลายอย่างที่ดู งง ๆ  หลายอย่างที่ท่านเขียนมา บอกว่ามาจากข่าวของอดีตทหาร ที่เกษียณแล้วคนหนึ่ง

แต่เห็นท่านอ้างอย่างกับ ท่านได้สำรวจความคิดทหารระดับผู้บังคับบัญชามาแล้วทุกคน แล้วท่านจะอ้างได้ยังไงว่าข่าวที่ได้มา

มัีนตรงกับความคิดของทหารคนอื่น ๆ   โดยที่ไม่ได้นึกคิดไปเอง

ส่วนเรื่องผู้ชุมนุม ของ กปปส กับคุณสุเทพ จะมีอาวุธรหรือไม่ เป็นฮาร์ดคอหรือไม่ คงไม่ถกเรื่องนี้  เพราะวนเข้าเรื่องเดิม ๆ พอถามหาหลักฐาน

ก็เปลี่ยนเป็นถามกลับว่า แล้วมีหลักฐานของฝ่ายอื่นที่ใช้อาวุธมั้ย  พอเอารูปมาแปะ ก็บอก ปลอม ตัดต่อ เทียม ไม่สนใจ  เรื่องหลักฐานคงเปล่าประโยชน์ที่จะพูด

อีกอย่าง  ท่านออกตัวแต่แรกว่าเป็นบทวิเคราะห์   แล้วจะถามหาความเห็นที่เหมือนกับท่านได้อย่างไร  ในเมื่อมันเป็นการวิเคราะห์ ที่ท่านจะวิเคราะห์อย่างไรก็ได้

คนอื่นจะวิเคราะห์อย่างไรก็ได้  พอคนอื่นไม่เห็นด้วยกับที่ท่านวิเคราะห์  ท่านก็ตีโพยตีพาย ว่าไม่มีสาระ  กีดกัน ผลักกลางเป็นแดง อ่านแล้วมันปวดหัวคับ

สุดท้าย  ผมไม่เชื่อข่าวใด ๆ ที่บอกว่ามาจากวงใน แล้ว ไม่มีที่มาอ้างอิง  ยิ่งเป็นข่าวในโลกออนไลน์  เพราะผมไม่ใช่ประเภท  แชร์ด่วน ไลค์ด่วน โดยไม่ตรวจสอบว่าข่าวจริงหรือไม่

บทวิเคราะห์ของท่านจะมีน้ำหนัก น่าเชื่อถือ ถ้ามีแหล่งอ้างอิงข้อมูลที่เชื่อถือได้   ไม่เช่นนั้น ก็อย่าไปโทษคนอื่นว่า  เค้าไม่เห็นด้วยกับท่านเพียงเพราะท่านไปแตะผู้ชุมนุม หรือ คุณสุเทพ

เพราะท่านก็ต้องเอาใจเขามาใส่ใจเรา  ถ้าท่านอื่นเค้าบอกว่า พวกเสื้อแดง มันเตรียมโกยงบประมาณแผ่นดิน หลายล้านล้านบาท เพราะมีข่าววงในมาจากนักการเมืองอาวุโสที่เป็นที่เคารพของคนทั้งวงการ

เช่นนี้แล้ว  ท่านจะตอบกลับข่าวประเภทนี้ว่ายังไง

สิ่งที่กดสันดานดิบของคนเอาไว้  มันชักจะเหลือน้อยลงไปทุกที

#219 คน กทม.

คน กทม.

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:58

คุณจขกท.  ทำไมต้องตะโกนคุยกันด้วย

ใช้นำเสียงปกติไม่ได้หรือ

ตะโกนกันด้วยฟอนท์ 36 ทุกคห.แบบนี้ คนอ่านตาเหลือกตายพอดี

หรือกลัวไม่เด่น เสียงไม่ดังหือ?  เลยต้องตะโกน

ส่วนด้านล่างนี้ มาช่วยย้ำครับ :lol:  :lol:

ไม่อยากจะถามคำถามเดิมๆ แต่ก็อยากรู้จริงๆ ทุกครั้งที่เจอกระทู้แบบนี้

ว่า เป็นเสื้อแดง มันน่าอายมากนักเหรอครับ  -_-

เป็นเสื้อแดงไม่น่าอายครับ เพื่อนผมหลายคนก็เป็นเสื้อแดง เพียงแต่อุดมการของเสื้อแดงที่อยากเห็นประเทศชาติเจริญก้าวหน้า ถูกทักษินหลอกนำไปใช้เพื่อสถาปนาตัวมันเองขึ้นเป็นทรราช เรื่องก็มีแค่นี้แหละ

ไอ้ส่วนที่น่าอาย เพราะพ่อแม่ไม่เคยสอนใว้ แต่ทุรนทุรายเป็นกัน ก็เพราะมันอายที่ต้องมาเป็นบัตรเติมเงินรับจ้างโพสท์ อวยทราช อันนี้แหละครับ มันน่าอาย มันแสดงถึงความบ๊อท่า จบแล้ว ทำมาหาแดรกอะไรไม่เป็น ก็เลยต้องมารับจ้างโพสท์ เพื่อเศษเงินยาใส้

ไม่ได้น่าอาย แต่ผมไม่ได้เป็นเสื้อแดง

ไปเปิดกระทู้เก่าๆที่ตั้งโดยเสื้อแดงนะ ดูซัก 10 กระทู้ แล้วจะเห็น

แล้วคุณจะรู้ว่า ที่คุณตั้งกระทู้แล้วแสดงความเห็นมาทั้งหมดนี้นั้น

เกินร้อยละ 90 ที่คุณถามตอบ นี่มันพวกควายแดงชัดๆนี่หว่า

แล้วเกินกว่า 50% จะบอกว่าตัวเองไม่ใช่เสื้อแดง

ผมไม่สนกระทู้ในนี้ และไม่เคยตอบ แต่จะคุยเฉพาะในกระทู้ของผม

#220 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:59

พวกคุณยังไม่เข้าใจว่านี่คือบทวิเคราะห์ส่วนตัว เอามาถกกัน คอยดูแล้วกันว่าจะเป็นจริงไหม

รู้ครับว่าคิดเอง เออเอง ข้อความนี้เขียนที่ไหนโดนฟ้องแน่นอน หลักฐานความน่าเชื่อถือยังไม่มีเลย มีแต่อคติ

#221 Garfield

Garfield

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:59

3 หน้ายังไม่มีสาระอะไรเลย มีแต่จินตนาการ พวกเติมเงินนี่หากินกันง่ายดี ใช้จินตนาการตั้งกระทู้ หลังจากนั้นก็ไม่ต้องใช้สมองตอบอะไร

ก็อยากจะถกต่อแบบวิชาการ แต่ต้องต่อกรกับพวกไร้สาระ เสียกระทู้หมด

ไม่ได้ใช้สมองในการตอบนี่เรียกว่าต่อกรเลยนะฮะ

หากอคติไม่บังตา คุณน่าจะด่าพวกที่โพสแบบไม่สร้างสรรค์ แต่ก็ไม่ เพราะคุณเองก็กลัวไม่มีที่ยืนในนี้

ท่านครับ ท่านด่าผมได้โคตรเจ็บเลยครับ ตอนนี้ผมเจ็บใจสุดๆครับ

#222 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:00

คุณจขกท.  ทำไมต้องตะโกนคุยกันด้วย

ใช้นำเสียงปกติไม่ได้หรือ
ตะโกนกันด้วยฟอนท์ 36 ทุกคห.แบบนี้ คนอ่านตาเหลือกตายพอดี

หรือกลัวไม่เด่น เสียงไม่ดังหือ?  เลยต้องตะโกน

ส่วนด้านล่างนี้ มาช่วยย้ำครับ :lol:  :lol:

ไม่อยากจะถามคำถามเดิมๆ แต่ก็อยากรู้จริงๆ ทุกครั้งที่เจอกระทู้แบบนี้
ว่า เป็นเสื้อแดง มันน่าอายมากนักเหรอครับ  -_-

เป็นเสื้อแดงไม่น่าอายครับ เพื่อนผมหลายคนก็เป็นเสื้อแดง เพียงแต่อุดมการของเสื้อแดงที่อยากเห็นประเทศชาติเจริญก้าวหน้า ถูกทักษินหลอกนำไปใช้เพื่อสถาปนาตัวมันเองขึ้นเป็นทรราช เรื่องก็มีแค่นี้แหละ

ไอ้ส่วนที่น่าอาย เพราะพ่อแม่ไม่เคยสอนใว้ แต่ทุรนทุรายเป็นกัน ก็เพราะมันอายที่ต้องมาเป็นบัตรเติมเงินรับจ้างโพสท์ อวยทราช อันนี้แหละครับ มันน่าอาย มันแสดงถึงความบ๊อท่า จบแล้ว ทำมาหาแดรกอะไรไม่เป็น ก็เลยต้องมารับจ้างโพสท์ เพื่อเศษเงินยาใส้
ไม่ได้น่าอาย แต่ผมไม่ได้เป็นเสื้อแดง

ไปเปิดกระทู้เก่าๆที่ตั้งโดยเสื้อแดงนะ ดูซัก 10 กระทู้ แล้วจะเห็น

แล้วคุณจะรู้ว่า ที่คุณตั้งกระทู้แล้วแสดงความเห็นมาทั้งหมดนี้นั้น

เกินร้อยละ 90 ที่คุณถามตอบ นี่มันพวกควายแดงชัดๆนี่หว่า

แล้วเกินกว่า 50% จะบอกว่าตัวเองไม่ใช่เสื้อแดง
ผมไม่สนกระทู้ในนี้ และไม่เคยตอบ แต่จะคุยเฉพาะในกระทู้ของผม

คุณตอบคำถามผมก่อน มีคดีไหนที่สุเทพถูกศาลตัดสินว่าผิดคดีโกง

#223 เช never die

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:01

คิดว่าใช่หรือเปล่าครับ กำลังสงสัย

จากสำนวนเท่าที่อ่านมา 5 หน้า ผมค่อนข้าง 90% เชื่อว่านี่คือวิศวกรเงินเดือนหนื่นห้าของเราที่หายหัวไปพักนึงแล้ว

ที่ผมจดจำได้เพราะสำนวนมันจะเด็กๆใกล้เคียงกับของแพร่ต21 มาก แต่คนละสไตล์คนละแนวความคิดกัน คล้ายกับแฝดคนละฝา

#224 คน กทม.

คน กทม.

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:01

คนที่เข้ามาเว็ปนี้ ต้องพูดอย่างนี้หรือ
ไอ้แม้วมึงต้องหายไปจากโลก
*** ยิ่งลักษณ์เอ็งไปลงนรก โง่แล้วเสือกดื้อ
เอาอย่านี้หรือ
บ้ากันทั้งเว็ป (คนดีๆ ที่ยังมีมโนสำนึก ไม่เกี่ยว)
คนมาออกความเห็นกลางๆ ก็ต้องเลือกข้าง กระทู้เก่ามันเน้่าก็เพราะแบบนี้
เลยไม่อยากตอบ
อร่อยนักหรือ ชงเองกินเอง ใช้คำพูดถากถาง เสียดสี
เด๋วไปตั้งกระทู้ใหม่ จะตามเอาขี้ไปละเลงอีกหรือเปล่า

ดูมาระยะหนึ่งแล้ว  ผมขอพูดแบบชาวบ้านๆนะ คน กทม.  แต่สำนวน ลีลา โวหารด้อยกว่าวินมอเตอร์ไซค์รับจ้างปากซอยบ้านผม

คุณมึ-ง ไม่แมน  ไม่องอาจ ไม่สง่าผ่าเผยสมกับเป็นชายชาติทหารเลย  ดีแต่แถ แล้วก็แถก แล้วก็เบี่ยง แล้วก็ดิ้น เป็นนายทหาร

ยศตั้งพลโท  โอ้โห แต่คำพูดคำจาหาสาระไม่ได้เลย  สงสัยจะเคยคุมกองกำลังศรีธัญญามาก่อน  ที่นี่เขาพูดจาภาษาคนรู้เรื่อง

จะบอกอะไรให้เอาบุญ  คนในบอร์ดเขาสมเพชเวทนาคุณเต็มที่แล้ว  ถ้ารู้ตัวแล้ว กรุณาสงบปากสงบคำหรือไปที่อื่นเถิด

มั่วมาอีกคน โพสลูกเดียว

#225 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:02

คนที่เข้ามาเว็ปนี้ ต้องพูดอย่างนี้หรือ
ไอ้แม้วมึงต้องหายไปจากโลก
*** ยิ่งลักษณ์เอ็งไปลงนรก โง่แล้วเสือกดื้อ
เอาอย่านี้หรือ
บ้ากันทั้งเว็ป (คนดีๆ ที่ยังมีมโนสำนึก ไม่เกี่ยว)
คนมาออกความเห็นกลางๆ ก็ต้องเลือกข้าง กระทู้เก่ามันเน้่าก็เพราะแบบนี้
เลยไม่อยากตอบ
อร่อยนักหรือ ชงเองกินเอง ใช้คำพูดถากถาง เสียดสี
เด๋วไปตั้งกระทู้ใหม่ จะตามเอาขี้ไปละเลงอีกหรือเปล่า

ดูมาระยะหนึ่งแล้ว  ผมขอพูดแบบชาวบ้านๆนะ คน กทม.  แต่สำนวน ลีลา โวหารด้อยกว่าวินมอเตอร์ไซค์รับจ้างปากซอยบ้านผม
คุณมึ-ง ไม่แมน  ไม่องอาจ ไม่สง่าผ่าเผยสมกับเป็นชายชาติทหารเลย  ดีแต่แถ แล้วก็แถก แล้วก็เบี่ยง แล้วก็ดิ้น เป็นนายทหาร
ยศตั้งพลโท  โอ้โห แต่คำพูดคำจาหาสาระไม่ได้เลย  สงสัยจะเคยคุมกองกำลังศรีธัญญามาก่อน  ที่นี่เขาพูดจาภาษาคนรู้เรื่อง
จะบอกอะไรให้เอาบุญ  คนในบอร์ดเขาสมเพชเวทนาคุณเต็มที่แล้ว  ถ้ารู้ตัวแล้ว กรุณาสงบปากสงบคำหรือไปที่อื่นเถิด

มั่วมาอีกคน โพสลูกเดียว
คุณมั่วตั้งแต่แรกเลย

#226 คน กทม.

คน กทม.

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:03

คุณควายแดงครับ ....

ตกลงมิงไม่รู้เหี้.ยอะไรเลย แต่กระแดะว่าอวดรู้ใช่ป่ะครับ

มึงนะแหละ ไม่รู้เรื่อง ส่วนควายแดง ใครไม่รู้ ไม่ใช่ผม เพราะผมไม่ใช่แดง

ไปเช็คกระทู้เก่าของมึง ไม่มีห่......า อะไรเลย

เอ่อ ท่านเจ้าของบริษัทครับครับ เพิ่ง 4 หน้าเองนะครับ จะรีบเกรียนแตกไปทำไม

เกรียนแปลว่าอะไร แก่แล้ว

#227 Garfield

Garfield

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:04

ยังไงท่านสมาชิกระวังตัวกันไว้บ้างนะครับ เผื่อท่านพิโรธขึ้นมา

#228 kanokporn

kanokporn

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:04

เป้าประสงค์ของคุณ จขกท. ไม่อยากให้ กปปส. ปิด กทม. ใช่ไหมล่ะ?

งั้นคุณต้องตั้งทู้แบบ เอาน้ำเย็นเข้าลูบ ใช้หลักจิตวิทยาประมาณว่า ผมเดือดร้อนจิงนะที่พวกคุณมาปิด เห็นใจชาวบ้านอย่างผมเถอะ

ถ้าคุณมาแนวบทวิเคราะห์ขึงขังจากนายทหารพี่เขย อันนี้ต้องมีชื่อ+แซ่ รองรับว่าเขาเป็นใคร มีความรู้ระดับไหนมาประเมินสถานการณ์ ไม่งั้นจะถูกจับผิดตั้งแต่ต้นทู้> กลางทู้ > ปลายทู้

ใจเย็นๆ เอาใหม่ จิบกาแฟแกล้มขนมหม้อแกงหอมหวานมันก่อน มันมีส่วนผสมของไข่ กินแล้วบำรุงสมอง เจ๊แดง ปจด. เคยว่าไว้ เราจำได้ ^_^

#229 คน กทม.

คน กทม.

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:05

จากสำนวนเท่าที่อ่านมา 5 หน้า ผมค่อนข้าง 90% เชื่อว่านี่คือวิศวกรเงินเดือนหนื่นห้าของเราที่หายหัวไปพักนึงแล้ว

ที่ผมจดจำได้เพราะสำนวนมันจะเด็กๆใกล้เคียงกับของแพร่ต21 มาก แต่คนละสไตล์คนละแนวความคิดกัน คล้ายกับแฝดคนละฝา

555 ริดคุณ เช คิดว่าผมเป็นเด้กเมื่อวานซืนที่ไหนก็ไม่รู้ จำวันที่คุณถูกบีบได้ไหมเมื่อ 8 ปีก่อน

#230 คนใต้

คนใต้

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:07

ตกลงว่าคุณเข้าใจ วัตถุประสงค์ของการปิดกรุงเทพ หรือเปล่าครับ เค้าไม่ได้ปิดกรุงเทพ แบบราชประสงค์นะครับ เปิดใจหน่อย

#231 คน กทม.

คน กทม.

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:07

สมัครใหม่อเอี่ยม มาโพสเป็นตุเป็นตะ รอดูหน่อยละกัน อีก ไม่กี่วันแล้ว?

ปล ที่ว่า เป้นคนกรุงเทพ นี่ บ้านเช่า รึเปล่าครับ แล้วถึงตอนนี้ ม๊อบจุดติดไหมครับ ?

สมาชิกเก่า แต่หายไปหลายปี เบื่อๆ สมัครมาเมื่อเดือนกว่าๆ เพราะไม่ชอบวิธีการแบบสุเทพ

#232 เช never die

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:08

555 ริดคุณ เช คิดว่าผมเป็นเด้กเมื่อวานซืนที่ไหนก็ไม่รู้ จำวันที่คุณถูกบีบได้ไหมเมื่อ 8 ปีก่อน

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == ...  แปดปีที่แล้ว กุยังอยู่ลากดำนาอยู่เลย ยังไม่ได้เข้ามาเสรีไทยเลย ไอ้ฟายยย.....   :angry:  :angry:  :angry:

Edited by MOD_21, 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 16:05.

#233 DoctorK

DoctorK

ช่างท.บ.กิ๊กก๊อก

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:08

แล้วตกลงประธาน กปปส ชื่ออะไรครับท่าน ประทานบริษัด

ใช่ ทหาร ชื่อ ป. รึเปล่า

รักที่สุดคือพ่อหลวง ห่วงที่สุดคือคนที่รักประชาธิปไตยจนเสียสติ

หากโพสไหนไม่เหมาะสม MODลบได้เลยนะครับ

#234 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:10

ตกลง จะไม่ตอบคำถามเลยใช่มั้ย

#235 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:10

ข้ามวัน คำตอบ ชัดๆยังไม่มีสักเรป

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#236 Bird77

Bird77

น้องเก่า

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:11

เพ้อเกิน เดินออกมานอกบ้านสัมผัสชีวิตจริงๆรอบข้างบ้างนะ

#237 คน กทม.

คน กทม.

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:11

จะไปสั่งงานลูกน้องแล้ว มาจิบกาแฟ อย่าหมกมุ่นให้มาก

ผมว่าคุณออกไปเถอะ กระทู้เก่า คำถามเก่า ก็ไม่ตอบ วิเคราะห์ก็มั่ว บอกทหารอยากปฏิวัติเต็มแก่ คิดโดยไม่มีข้อเท็จจริง แต่คิดด้วยอคติล้วนๆ
คุณบอกว่าสุเทพส่วนน้อย ควายแดงก็ส่วนน้อยครับ อย่าอ้าง 15 ล้าน เพราะ 15ล้านคือคนเลือกพรรคเผาไทยมากที่สุด แต่ไม่ใช่ส่วนใหญ่ของประเทศ
ควายแดงจริงๆก็ไม่ถึง 15 ล้าน ที่เลือกเยอะเพราะนโยบายหลอกควายแดง ไม่ต้องกู้แต่คว้าเงินในอากาศ ผลคือเจ๊งทั้งประเทศ สุดท้ายก็เที่ยวโยนความผิดให้คนอื่น
สุเทพทำถูกแล้ว เล่นกับพวกคนชั่วหน้าด้าน มันต้องทำแบบนี้

มันก็น้อยทั้งคู่ พวกคนกลางๆนี่แหละเยอะสุด พวกคุณไม่ฉลาดที่จะหาแนวร่วมเอง การตลาด กับ โปรปาแกนดาไม่มีประสิทธิภาพ

#238 เช never die

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:13

เอางี้นะเจ้าของกระทู้ เพื่อแก้ข้อสงสัยของเพื่อนร่วมบอร์ด เจ้าของกระทู้ช่วยตอบคำถามสองคำถามนี้นะครับ

1.คุณสุเทพเป็นโจรตรงไหน เคยต้องคำพิพากษาให้มีความผิดอะไร

2.ประธาณ กปปส. ชื่ออะไร เอาแค่นี้พอ แล้วพวกเราจะได้ไม่คิดว่าคุณคือไอ้ใจดียี่สิบ ครับ

#239 น้องโรส

น้องโรส

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:13

นั่งอ่าน คห.ทั้งหมด

สำหรับ จขกท. คำว่า"หมกมุ่น"คงไม่พอ

ต้องใช้คำว่า "คลุ้มคลั่ง"  :D 

#240 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:14

ผมว่าคุณออกไปเถอะ กระทู้เก่า คำถามเก่า ก็ไม่ตอบ วิเคราะห์ก็มั่ว บอกทหารอยากปฏิวัติเต็มแก่ คิดโดยไม่มีข้อเท็จจริง แต่คิดด้วยอคติล้วนๆ
คุณบอกว่าสุเทพส่วนน้อย ควายแดงก็ส่วนน้อยครับ อย่าอ้าง 15 ล้าน เพราะ 15ล้านคือคนเลือกพรรคเผาไทยมากที่สุด แต่ไม่ใช่ส่วนใหญ่ของประเทศ
ควายแดงจริงๆก็ไม่ถึง 15 ล้าน ที่เลือกเยอะเพราะนโยบายหลอกควายแดง ไม่ต้องกู้แต่คว้าเงินในอากาศ ผลคือเจ๊งทั้งประเทศ สุดท้ายก็เที่ยวโยนความผิดให้คนอื่น
สุเทพทำถูกแล้ว เล่นกับพวกคนชั่วหน้าด้าน มันต้องทำแบบนี้

มันก็น้อยทั้งคู่ พวกคนกลางๆนี่แหละเยอะสุด พวกคุณไม่ฉลาดที่จะหาแนวร่วมเอง การตลาด กับ โปรปาแกนดาไม่มีประสิทธิภาพ

ไม่จำเป็นอ่ะวิธีล่อซื้อแบบนั้น

โอยย ไอ้บ้าา

#241 คน กทม.

คน กทม.

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:14

ใครคือใจดี20 เล่าให้ฟังหน่อย

#242 คนใต้

คนใต้

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:16

ลองหากระทู้เก่า ดูนะ แล้วลองส่องกระจกดู

#243 kanokporn

kanokporn

ขาประจำ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:16

ถ้าพี่มาร์คหาเสียงแบบเน้นการตลาดและ Propaganda แฟนคลับ ปชป. แบบเราก็ไม่เลือกนะเออ ถือว่าสร้างภาพ ทำไม่ได้อย่างที่พูด

#244 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:17

งั้นเรามาใช้วิธีควายแดงกันดีกว่า ใครอยากไปทุบรถนายกบ้าง :D

We love fender.

#245 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:19

ฉลาดหรือขี้โกงครับ ทุเรศหว่ะ

#246 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:19

ถ้าพี่มาร์คหาเสียงแบบเน้นการตลาดและ Propaganda แฟนคลับ ปชป. แบบเราก็ไม่เลือกนะเออ ถือว่าสร้างภาพ ทำไม่ได้อย่างที่พูด
มันคิดได้แค่นี้แหละครับ

#247 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:20

ใครคือใจดี20 เล่าให้ฟังหน่อย

ตอบคำถามผมก่อน

#248 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:21

คน 3 ล้าน ยาว แค่ไหนครับ เอาถนนวิภาก็ได้ ซ้ายขวารวม 6 เลน กลางอีก 5 เลน 1 เลน กว้าง 2.5 เมตร

รวมพื้นที่ถนนกว้าง 27 เมตร 1 ตรมต่อคน 2 คน 3 ล้านคน ขบวนยาวไปถึงโคราชแล้วครับท่าน เฮ้อ

วันที่ 22 ธ.ค.มากกว่าวันที่ 9 ธ.ค. วันที่ 9 ธ.ค. มากกว่า วันที่ 24 พ.ย.

Edited by Stargate-1, 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:23.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#249 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:21

ยังไงท่านสมาชิกระวังตัวกันไว้บ้างนะครับ เผื่อท่านพิโรธขึ้นมา

จอมหน้าด้านคลุ้มคลั่ง

#250 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 7 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:25

เอ่อ ท่านเจ้าของบริษัทครับครับ เพิ่ง 4 หน้าเองนะครับ จะรีบเกรียนแตกไปทำไม

เกรียนแปลว่าอะไร แก่แล้ว

In Internet slang, a troll (/ˈtroʊl/, /ˈtrɒl/) is a person who sows discord on the Internet by starting arguments or upsetting people,[1] by posting inflammatory,[2] extraneous, or off-topic messages in an online community (such as a forum, chat room, or blog), either accidentally[3][4] or with the deliberate intent of provoking readers into an emotional response[5] or of otherwise disrupting normal on-topic discussion.[6]

เกรียน เป็นศัพท์สแลงแทนบุคคลหรือกลุ่มบุคคลที่มีพฤติกรรมก้าวร้าว ก่อกวน ไร้เหตุผล หรือคิดว่าตัวเองเป็นศูนย์กลางของสังคมอินเทอร์เน็ต บุคคลกลุ่มนี้จะใช้อารมณ์มากกว่าเหตุผลหรือการวิเคราะห์ไตร่ตรอง นอกจากนี้ยังอาจหมายถึงบุคคลที่ชอบแสดงตัวว่ามีความรู้ ทั้งที่ในความเป็นจริงไม่มีความรู้ดังกล่าวเลย หรือมีเพียงผิวเผินเท่านั้น

เกรียนนี่บรรจุลงในพจนานุกรมราชบัณฑิตแล้วนะครับ ใช้กันทั้งอังกฤษและไทย

ไปมุดกะลาที่ไหนอยู่ แก่ไม่ใช่ข้ออ้างที่จะทำตัวดักดานนะ

ลองดูความหมายสิครับ ตรงกับคุณเป๊ะๆ เลย  ^_^

It's us against the world

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน