Jump to content

* * * - - 1 votes

ความดี ของ สุเทพ เทือกสุบรรณ ในอดีตมีอะไรบ้าง(แดงอยากรู้)

• Please log in to reply
133 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 บ้านดอน นามวิจิตร

บ้านดอน นามวิจิตร

น้องใหม่

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:45

เรื่องความเลวของ พี่เมือก เสื้อแดงรู้ดีทุกคน เพราะเขาพูด กอดหู อยู่ทุกวันในTVเสื้อแดง
คงไม่ต้องบอกนะเขาพูดอย่างไร...
ที่ผมอยากรู้คือความดีของ ท่านเมือก ท่านมีดีอะไรบ้าง..
ช่วยสงเคราะห์ผมด้วย เผื่อผมได้เป็น กอ ปอ ปอ สออออ..
เอาเฉพาะความดีนะครับ( ด่าไม่เอา)
อีก2ชั่วโมง จะกลับมาดูความดีของ ท่านเมือกเทือก

#2 Abraxas

Abraxas

ขาประจำ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:48

*
POPULAR

ประกาศ พ.ร.ก.ฉุกเฉินแล้ว

กรุณาอย่าให้อาหารสัตว์

#3 บ้านดอน นามวิจิตร

น้องใหม่

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:01

พี่เมือก เป็นสัตว์ประเภทไหนหรือครับ.

#4 gaiser

gaiser

ขาประจำ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:03

พี่เมือก เป็นสัตว์ประเภทไหนหรือครับ.

เมือกนี่หมายถึงคุณเมือกเชือกในบอร์ดนี้เหรอครับ

ถ้าคนนั้นล่ะก็ผมรู้จักครับว่าเป็นสัตว์พันธ์นรกป่วนบอร์ดครับ :D

Edited by gaiser, 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:20.

#5 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:05

%E0%B8%AB%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B8%B2%E0%

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#6 แดงประจำเดือน

แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:09

ความดีของมันเหรอคะ ที่อ่านๆมารู้สึกจะปฎิบัติธรรมที่วัดสวนโมกต่ะ

#7 ken2557

ken2557

ขาประจำ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:17

แย่งเมียเพื่อน เขาแพง สปก โรงพักมีแต่เสา ฯลฯ อีกมากมาย

#8 spartacus

spartacus

ขาประจำ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:35

เมือกนี่หมายถึงคุณเมือกเชือกในบอร์ดนี้เหรอครับ
ถ้าคนนั้นล่ะก็สัตว์พันธ์นรกป่วนบอร์ดครับ :D

Attached Images

#9 บ้านดอน นามวิจิตร

น้องใหม่

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:40

แย่งเมียเพื่อน เขาแพง โรง............
อันนี้ไม่ไช่ความดีนะครับ.ขอไอ้ที่ดีๆ นะครับ อันนี้รู้แล้ว

#10 spartacus

spartacus

ขาประจำ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:42

*
POPULAR

ผมขอตอบด้วยแล้วกันครับ
ในอดีตที่ผ่านมา ผมมองไม่เห็นครับ ว่าได้ทำประโยชน์ใดๆเป็นชิ้นเป็นอัน
นอกจากจะเล่นการเมืองแบบเก่า ติดอันดับนักการเมืองเลวๆคนนึงด้วยซ้ำ
แต่ถ้าปัจจุบันเขากลับใจ จะทำดีและจะทำประโยชน์
ให้กับประเทศ และจะวางมือทางการเมือง
ผมก็ยินดี

ถ้าเขาจะทำตัวกลับใจเหมือนองคุลีมาร
ผมก็ยินดี...และไม่เฉพาะ นักการเมืองอย่าง สุเทพ
เพียงคนเดียว นักการเมืองทุกคนทุกพรรค
หากแสดงความจริงใจที่จะกลับตัวเป็นคนดี
ประชาชน จะเปิดใจรับแน่นอนครับ

ผมเขียนตรงๆ แบบนี้แหละ ไมามีอวย
ใครดีว่าดี ผิดว่าผิดถูกว่าถูก

#11 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:49

ไม่เหี้ ยเหมือนไอ้ดูไบก้อดูเป็นคนดีแล้ว

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#12 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:53

หาแป๊บ

#13 บ้านดอน นามวิจิตร

น้องใหม่

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:08

ชั่วโมงกว่าแล้ว ยังไม่มีความดี ปรากฏเลยช่วยไห้ความดีปรากฏขึ้น เถอะครับ

#14 KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

ขาประจำ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:17

*
POPULAR

ที่ไป ไม่ใช่ เพราะสุเทพ นะ

ไปเพราะว่า ยิ่งลักษณ์ ... หวังว่าคงเข้าใจ

แต่ที่ถามก็บอกว่า ...

อดีต สุเทพไม่มีอะไรดีเด่สักเท่าใหร่

แต่ "มันไม่หนี"

#15 ken2557

ken2557

ขาประจำ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:19

ท่าทางจะหายาก งมเข็มในมหาสมุทร ดูจะง่ายกว่านะครับ

#16 น้องจุบุจุบุ

น้องจุบุจุบุ

ขาประจำ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:24

ผมสงสัยว่าหาไปทำไม

เพราะยังไงคนที่นำการปฏิรูปก็ไม่ใช่สุเทพอยู่แล้ว <_<

สุเทพมันแค่ตัวแท้งที่รอให้ตัวดาเมจทำดาเมจ :lol:

#17 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:28

แรงจูงใจที่ออกไปชุมนุมไม่ใช่สุเทพ เพราะฉะนั้น ไม่ว่าเขาจะเป็นใครไม่สำคัญ ขอให้เป็นผู้นำต่อต้านระบอบชั่วๆของทักษิณ ใครชูธง กุตามทั้งนั้น :D

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#18 แมกซิมัส

แมกซิมัส

ขาประจำ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:31

เอาคนที่ไม่เคยมีความดีอย่างสุเทพมาไล่รัฐบาลเ หี้ ย อย่างยิ่งลักษณ์มันก็คุ้มดีนี่

#19 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:41

*
POPULAR

จากกระทู้นี้

http://webboard.seri...-คนที่จะมาดูแล/

Rep# 18 เครดิต  คุณ Community

ตรงใจดี

-_-

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#20 บ้านดอน นามวิจิตร

น้องใหม่

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:05

เอาเป็นว่า พี่เมือก ไม่ใช่คนดี เพราะผมถามข้อดี ไม่มีเลย หรือไม่กล้าตอบ
เมือกก็ยังแหกปากบอกว่าเป็นคนดี แล้วจะไห้ผมเชื่อถือได้อย่างไร ในเมื่ออดีต ก็คือคำตอบ
แต่ก็มีพี่ๆในนี้ บอกว่า ต่อไปพี่เมือกจะเป็นคนดี พี่เอาอะไรรับประกันครับ
พี่จะไห้ไอ้เทือก มาปฏิรูปโดยเลือกเอง100คน
จะไห้ผมไว้ใจคนแบบนี้ได้อย่างไร ความดีไม่มี ยังมีคนบอกต่อไปจะดีๆ
ผมไม่เชื่อครับ........

#21 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:07

เอาเป็นว่า พี่เมือก ไม่ใช่คนดี เพราะผมถามข้อดี ไม่มีเลย หรือไม่กล้าตอบ
เมือกก็ยังแหกปากบอกว่าเป็นคนดี แล้วจะไห้ผมเชื่อถือได้อย่างไร ในเมื่ออดีต ก็คือคำตอบ
แต่ก็มีพี่ๆในนี้ บอกว่า ต่อไปพี่เมือกจะเป็นคนดี พี่เอาอะไรรับประกันครับ
พี่จะไห้ไอ้เทือก มาปฏิรูปโดยเลือกเอง100คน
จะไห้ผมไว้ใจคนแบบนี้ได้อย่างไร ความดีไม่มี ยังมีคนบอกต่อไปจะดีๆ

แล้วมีใครหวังให้เอ็งเชื่อรึ..

เอ็งคิดว่าตัวเองเป็นคนมีความคิดจริง ๆ อ่ะ

โคตรหลือเชื่อ

:( 

#22 บ้านดอน นามวิจิตร

น้องใหม่

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:17

คุณคิดว่ามีคนไม่เชื่อเหมือนผมกี่คนครับ

#23 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:18

แย่งเมียเพื่อน เขาแพง สปก โรงพักมีแต่เสา ฯลฯ อีกมากมาย

เหรอครับ ระวังเงิบนะ

#24 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:18

คุณคิดว่ามีคนไม่เชื่อเหมือนผมกี่คนครับ

ไม่ได้คิดอ่ะ

ไม่ว่าง

:) 

#25 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:19

มันไม่ใช่ประเด็นว่าจะไปร่วมประท้วงหรือไม่

ขอขยายความอีกนิดหน่อย จะได้เข้าใจว่าผมคิดอย่างไร

ขอยกตัวอย่างแบบสมมติ

หากในวันข้างหน้ามันมี รัฐบาลโกงกินชาติกินแผ่นดิน มีคอรัปชั่นต่างๆ สร้างโครงข่ายอำนาจตัวเอง ฯลฯ เหมือนในปัจจุบัน

แล้วมีแกนนำคนนึงชื่อณัฐวุฒิ ลุกขึ้นมาเป็นผู้นำการต่อต้าน โดยทำให้ผมเชื่อได้ว่า ณัฐวุฒิทำเพื่อส่วนรวม ไม่ต้องการตำแหน่งแห่งหนอะไร แสดงตัวชัดเจนน่าเชื่อถือ

ผมก็จะไปเดินตามหลังณัฐวุฒิแบบสุดตัวเช่นกัน เพื่อไล่ระบอบเลวๆนั้น หรือว่าวันหน้าณัฐวุฒิกลายร่างไปรับผลประโยชน์ทำมิชอบอะไรอีก ผมก็จะไปต่อต้านเขาอีกที

ผมไม่สนใจความดีของเลวของณัฐวุฒิในอดีต เพราะผมไม่ได้ไปประท้วงเพื่อณัฐวุฒิ ผมต้องการกำจัดระบอบระยำและปฏิรูปให้ดีขึ้นเท่านั้น

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#26 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:19

ท่าทางจะหายาก งมเข็มในมหาสมุทร ดูจะง่ายกว่านะครับ

หาง่ายกว่าทักษิณแน่นอนครับ

#27 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:23

นิยามความดีของสุเทพแบบที่ท่านต้องการคือ .....

#28 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:27

คงยากครับถ้าตอบไม่ตรงจริต

#29 ONETHAI

ONETHAI

ขาประจำ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:28

กลับกันนะ

อีง้าวกับพี่ชายของมันชั่วยังไง คนถึงออกมาไล่มันเยอะเป็นประวัติการณ์ขนาดนี้???
(แดงควรต้องรู้ด้วย)

Edited by ONETHAI, 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:29.

#30 9JJ

9JJ

ขาประจำ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:33

กรูไม่รู้ว่าเทพเทือกเลวร้ายมาอย่างไร

รู้แต่วันนี้ สุเทพทำเพื่อประเทศชาติส่วนรวม 

กรูเป่านกหวีดด้วย

ถ้าวันใดใครทรยศประเทศอีกกรูก็ออกมาไล่อีก ไม่ต้องกลัว พลังงานกรูเยอะ

#31 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:34

ร้อยละ 0.1 มาขับไล่เพราะชอบสุเทพ

อีกร้อยละ 99.9 มาเพราะไม่ชอบยิ่งลักษณ์

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#32 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:38

เอาคำพิพากษาที่สุเทพโดนคดีโกงหน่อยเร้วววววว

#33 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:39

สปก 4-01 นี่แหละความดี เกษตรกร คนยากจนไม่มีที่ทำกิน แบ่งที่ดินให้ทำกิน ส่วนโรงพักมีแต่เสา ถ้าไม่เลวชาติสัส หรือโง่บัดซบตาม

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == ไอคิวต่ำของคุณ ก็ต้องฟังอัยการสั่งไ่ม่ฟ้อง 

Edited by MOD_21, 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:30.

#34 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:43

ความดีในอดีตของสุเทพคือหยุดความเหิ้ยของแดงเผาบ้านเผาเมืองได้

จขกท คิดว่าข้อนี้พอใช้ได้ไหมครับ

#35 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:44

ปี52 สลายการชุมนุมได้โดยไม่มีม๊อบตาย

#36 SoloWingBank

SoloWingBank

ขาประจำ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:47

เรื่องความเลวของ พี่เมือก เสื้อแดงรู้ดีทุกคน เพราะเขาพูด กอดหู อยู่ทุกวันในTVเสื้อแดง
คงไม่ต้องบอกนะเขาพูดอย่างไร...
ที่ผมอยากรู้คือความดีของ ท่านเมือก ท่านมีดีอะไรบ้าง..
ช่วยสงเคราะห์ผมด้วย เผื่อผมได้เป็น กอ ปอ ปอ สออออ..
เอาเฉพาะความดีนะครับ( ด่าไม่เอา)
อีก2ชั่วโมง จะกลับมาดูความดีของ ท่านเมือกเทือก

เอามาเทียบกับแดงไม่ได้หรอกครับ พวกผมมีสติปัญญาและการศึกษาแยกแยะออกครับอะไรควรอะไรไม่ควร

พวกผมไม่ได้ยึดติดกับตัวบุคคลการเมือง พวกผมมองผลประโยชน์ชาติครับ 

#37 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:48

ถ้าอยากรู้จริง ๆ ไม่ยากครับ
เพียงแค่เลิกแดรกหญ้า แล้วหันมาแดรกข้าว
ก็จะฉลาดพอที่จะรู้ได้ โดยไม่ต้องตั้งกระทู้ถาม
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#38 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:49

ความดีของมันเหรอคะ ที่อ่านๆมารู้สึกจะปฎิบัติธรรมที่วัดสวนโมกต่ะ

เจ๊ๆๆลืมอย่างหนึ่ง จบปริญญาโท มาสมัครเป็นกำนัน

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#39 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:51

ช่วยปราบเหรี้ย ปี 52 กับ 53 สำหรับผมแค่นี้ก็ดีมากแล้ว

#40 แดงประจำเดือน

แดงประจำเดือน

ขาประจำ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:51

เจ๊ๆๆลืมอย่างหนึ่ง จบปริญญาโท มาสมัครเป็นกำนัน

คนแรกของประเทสไทย ดิชั้นจำได้

#41 aumddd

aumddd

ขาประจำ

ไล่เห้ยไงครับ 

งด "โควเต้" พวกกระทู้รับจ้างโพส --> [สมาชิกช่วยๆ กันนะครับ]

#42 รักไทย

รักไทย

น้องเก่า

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:54

ปี52 สลายการชุมนุมได้โดยไม่มีม๊อบตาย

-ไม่เคยหนีคดี

-ไม่เคยถูกพิพากษาจำคุก

#43 รักไทย

รักไทย

น้องเก่า

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:55

มาฟังความดี ของทักษิน เร็ว...ตอนนี้ Blue sky อ.เจิม กับ อ.ไกรศักดิ์

#44 ตุ๊ ต่องแต่ง

ตุ๊ ต่องแต่ง

ขาประจำ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:59

พี่เมือกเป็นสัตว์ประเสริฐแบบมนุษย์ที่เขาเป็นกันฮะ

แต่สันดานอย่างพี่จขกท.นี่น่าจะสัตว์เดรัจฉานผสมกับสัตว์เซลล์เดียวนะฮะ

#45 คนอีสาน

คนอีสาน

ขาประจำ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:10

อดีตจะดีน้อยดีมากจะเป็นไร แต่ที่ได้ใจคือปัจุบันฉันรักเธอ......หุๆๆๆๆ

#46 บ้านดอน นามวิจิตร

น้องใหม่

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:11

เอาเป็นว่าขอไห้ความดี จงเจริญก็แล้วกันนะครับ
ผมใหม่ในนี้มากๆ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำทุกท่าน สำหรับคำด่าก็กองไว้ที่นี้แหละครับ
ต้องขอโทษพี่ๆทุกท่านด้วยที่ผมเรียก กำนันสุเทพ ขวัญใจของพี่ว่า"ไอ้เมือกเทือก"
ขอไห้ พี่สู้ต่อไป ประเทศไทย เป็นไรช่างแม.....สวัสดีครับ..... นอนแล้ว

#47 ตุ๊ ต่องแต่ง

ตุ๊ ต่องแต่ง

ขาประจำ

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:12

แหม......พี่จขกท.คงยอมรับแล้วสินะฮะ ว่าณ ปัจจุบันพี่เหลี่ยมสารเลวจริงๆ

ถึงได้ออกมาแหกปากเอาอดีตมาวัดกันเลย 

วัดกันดีเลวที่อดีต พูดเหมือนกับอดีตของพรรคพวกพี่เหลี่ยมไม่ได้เลวทรามเลยนะฮะ

ผมเพิ่งรู้ว่าพี่ไว้ใจคนตอแหล

อดีต เผาเลยพี่น้องผมรับผิดชอบเอง /ปัจจุบัน ผมไม่ได้สั่งเผา ประชาชนคิดไปเอง

อดีต ดิชั้นจะกระชากราคาค่าครองชีพคร่า เอาไหมคร่าาาา/ ปัจจุบัน สินค้าแพง ประชาชนคิดไปเอง

อดีต ถ้าเสียงปืนแตกผมจะกลับไปนำพี่น้อง/ ปัจจุบัน มีหมาสักตัวไหมที่มา

บลาๆๆๆๆๆ

#48 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:13

อีก2ชั่วโมง จะกลับมาดูความดี

คนที่ 1 ล้าน.jpg

เท่าที่ผ่านมา กว่าสองเดือน ยังไม่ดีพอ เหรอว่ะ ไอ้หนุ งั้นเอ็งหาที่ดีกว่านี้ มาซิ ไอ้ไปรษณียบัตรห่วยๆ แบบนี้ไม่เอานะ ได้ถึงพัน หรือเปล่าว่ะ

Edited by Stargate-1, 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:14.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#49 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:20

หนึ่งในความดีของกำนันเทพ

คือไม่สามารถชั่วได้เท่ากับมวลสัตว์กลุ่มหนึ่ง

ที่ใครๆก็เรียกว่า รัฐบาล

รัฐบาลนี้แหละ

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#50 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2557 - 22:22

*
POPULAR

สุเทพดีหรือไม่ นั่นเรื่องนึง

แต่อย่างน้อย สุเทพก็มีปัญญานำม็อบหลายล้านคนไปส่ทิศทางเดียวกันได้

คำว่าม็อบหลายล้านคน นั้นอาจฟังดูว่ายิ่งใหญ่เกินปัญญาแกนนำควายแดงแล้ว

แต่หากจะเรียนรู้อุปนิสัยใจคอของคนหลายล้านคนที่ไป

จะรู้ว่า ต่างคนต่างความคิด ไม่ได้มีใครสามารถชักจูงกันได้ง่าย

คนหลายล้านคน ไม่ใช่คนที่จะบอกอะไรก็เชื่อ ให้ไปไหนก็ไป

ให้ลุกขึ้นเผาบ้านเผาเมืองก็ทำ บอกให้เชื่อก็เชื่อ เหมือนม็อบควายแดง

คุณจะยิ่งทึ่ง

ปัญหา จึงไม่ได้อยู่ที่ความดีหรือเลวของสุเทพ

เพราะมันไม่สำคัญ

สำหรับคนเสื้อแดงอย่างพวกคุณ

ที่คุ้นชินกับการโดนนายฮ้อยจูงจมูก ลากไปมา

ความเชื่อในคุณงามความดีที่แสนวิเศษของแกนนำจึงเป็นสิ่งสำคัญ

แน่นอน คุณต้องเชื่อมั่นว่า ไอ้กากที่พูดว่า เผาไปเลย ผมรับผิดชอบเอง,

ศิริราชจะหายไป, คนต่างจังหวัดปลดรูปกันหมดแล้ว, เสียงปืนแตด ฯ

มันต้องเป็นปานเทพ คุณและพรรคพวกจึงมักจะยอมให้เป็นพ่อคนที่สอง

แต่สุเทพและ กปปส ไม่ได้เป็นเช่นนั้นครับ

ผมเชื่อว่า ที่พูดมาทั้งหมด คุณจะยังไม่เข้าใจ

ค่อยๆ ดู ค่อยๆ พิจารณาครับ

บางที วิธีการนำของสุเทพ และความคิดของ กปปส

อาจเป็นเรื่องใหม่ อาจเป็นสิ่งใหม่ๆ ที่ชั่วชีวิตคุณไม่มีวันจะเข้าใจและเคยได้เรียนรู้

ผมจึงมากรุณาแนะนำให้

กราบตี นขอบคุณผมซะบ้างก็ดีนะครับ

อ้อ คนร่วมม็อบ กปปส มีเยอะมากเกินพอแล้วครับ

เชื่อว่า คงไม่จำเป็นต้องมีคุณเข้าร่วมก็ได้ครับ

ไปกินหญ้ากับฝูงคุณรอนายฮ้อยต่อไปเถอะครับ

ปล่อยคนปกติ เค้าทำเพื่อชาติกันเถอะ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน