Jump to content

* * * - - 1 votes

ความดี ของ สุเทพ เทือกสุบรรณ ในอดีตมีอะไรบ้าง(แดงอยากรู้)

• Please log in to reply
133 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 silence

silence

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:01

ผมคนเดียวบอกไม่ได้ครับ ว่าใครดีกว่ากัน ต้องไห้คนไทยทั้งประเทศบอก
ไปเลือกตั้งครับ

ไปเลือกตั้งแน่นอนค่ะ   แต่ไม่ใช่การเลือกตั้งจากการจัดการของรัฐบาลที่ทุจริต คดโกงอย่างชัดเจน   เช่นการเสียบบัตรแทนกัน การยัดไส้พรบ. แบบนี้

เพราะผลการเลือกตั้ง ย่อมไม่มีความถูกต้อง เที่ยงธรรมอย่างที่ควรจะเป็นค่ะ  เหมือนการออกพรบ.นิรโทษกรรม ที่ไม่ถูกต้องตามกฏหมายนั่นแหละค่ะ

10403293_1426562117609834_23021669286491

#102 templar

templar

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:18

ผมยอมรับว่า เกลียดสุเทพ ทุกคนมีธงในใจ เหมือนคุณเกลียดทักษิณ ไม่อาจยอมรับกันได้
แต่เราต้องอยู่ร่วนประเทศกันนะครับถ้าเราไม่มีกฏเกณฑ์ ขอบเขต ร่วมปฏิบัติ แล้วเราจะยึดแนวทางใด
วิธีการที่ สุเทพ ทำอยู่ หลายๆคนในพอรู้ ว่าเป็นอย่างไร
ผมคำตอบไห้ ใครดีเลวกว่ากันเพราะตอบไม่อยู่ที่ผม อยู่ที่คนไทยทุกคน

ผมว่ามันไม่ใช่ประเด็นที่ว่าใครชอบใครหรอก  ถ้าใครเลือกตั้งชนะได้เป็นเสียงข้างมากก็ขึ้นมาเป็นนายก  ส่วนเสียงข้างน้อยก็เป็นฝ่ายค้าน

แต่รัฐบาลเองก็ต้องเคารพกฎหมาย  ปัญหาที่เกิดขึ้นทุกวันนี้ไม่ใช่เพราะรัฐบาลไปแก้กฎหมายให้ตัวเองเท่านั้น  

ถ้าไม่ได้แก้กฎหมายให้ตัวเอง  แล้วไม่ได้ทำผิดกฎหมาย  จะแปดปียี่สิบปีก็เป็นไปเถอะ  ไม่มีใครว่า

อย่ามาเห่าว่ากรูมาจากการเลือกตั้ง  เพราะการเลือกตั้งไม่ใช่ทุกอย่างของประชาธิปไตย

การตรวจสอบบ้านเมืองอย่างเข้มข้น  ทั้งฝ่ายนิติบัญญัติและตุลาการ  จำเป็นสำหรับประเทศไทย

สิ่งที่บ่งบอกว่าประเทศไหนพัฒนาแล้วไม่ได้ดูที่  มีตึกสูงมากเท่าไร  มีห้างเยอะไหม  มีจีดีพีสูงแค่ไหน

แต่ดูที่การศึกษา  และ คุณภาพของบุคลากรภายในประเทศ

#103 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:19

ต่อให้สุเทพดีกว่านี้ล้านเท่า
หากเมืีอวานเผลอเดินไปเหยียบมดตายสักตัว
คงไม่เหลือคุณงามความดีพอให้เป็นแกนนำแล้วงั้นสิ

หลายคนพยายามจะบอก
รวมถึงถามหาที่มาของความคิดที่ว่า
สุเทพจะเป็นคนเลือกคนเข้ามาบริหารประเทศ
เพราะมันเป็นสิ่งที่คุณรุ้มาแบบผิดๆ

คุณเอาแนวคิดการลุ่มหลงต่อแกนนำแบบคนเสื้อแดง
มาตีความแนวคิดคนอื่น ซึ่งมันเป็นการแสดงความไม่รู้ออกมา
ผมรุ้ กลยุทธ์หนึ่ง ที่เสืัอแดงเอามาใช้
คือการพยายามดิสเครดิตแกนนำ เพื่อหวังทำลายม็อบ
นั่นเป็นวิธีที่คุณไม่รุ้จริงครับ

เอาเวลาตั้งกระทุ้ ไปหาจ้างเขมรชุดดำมาป่วนม็อบอาจจะเวิร์คกว่า

เกลียดและอคติต่อสุเทพต่อไปเถอะครับ
จะได้เอาคุณไว้เป็นตัวอย่างให้คนรุ่นหลังได้ดุ
ว่าบัวมันมีหลายเหล่า

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#104 ken2557

ken2557

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 18:42

ไม่เคยหนีคดี เพราะคนตัดสินคดี พวกเดียวกัน
สั่งได้

#105 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:01

ไม่เคยหนีคดี เพราะคนตัดสินคดี พวกเดียวกัน
สั่งได้

ถูกต้องแล้วครับ ศาลเมืองไทยไม่เคยเป็นกลาง เพราะเข้าข้างคนดี ลงโทษคนชั่ว

เราต้องใช้ระบบลูกขุนแบบอเมริกาเท่านั้นครับ คนชั่วกับคนดีถึงจะได้รับความเท่าเทียมกัน  :angry:

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#106 silence

silence

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 19:02

สั่งได้

ขอหลักฐานด้วยค่ะ    อย่างพวกที่ไม่ยอมรับอำนาจศาล  หรือไม่รับเป็นบางข้อ   ไม่เอานะคะ

10403293_1426562117609834_23021669286491

#107 บ้านดอน นามวิจิตร

บ้านดอน นามวิจิตร

น้องใหม่

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:03

ขอบคุณทุกความเห็น และขอบคุณมากๆคำแนะนำที่สุภาพ
วันนี้ผมขอตอบความคิดเห็นในมุมมอง และอคติ ของผม(ผมยอมรับ ผมชอบแดง)

หลายๆเรื่อง ที่บอกว่า ดียังงั้นยังนี้แน่นอนแดงอย่าผมมองไม่เห็น แต่เรื่อยชั่ว ผมบอกแล้วTVแดงมีไห้ดูทุกวัน
หรือที่"ลาดดำนา"ก็มีไห้อ่าน วันนี้มาหาความดีที่นี้ ก็พอมีไห้อ่าน
หลายๆคนบอกว่า เป็นประวัติการณ์ที่มวลมหาประชาชน มาร่วมมือขับไล่รัฐบาลเผด็จการ
แดงอย่างผมบอกว่า ยอมรับเสียงส่วนมาก ครับ คุณจะไปเดินข้างถนน20ครั้ง ก็มี1เสียงเท่านั้น
อดีตของ สุเทพ ก็่งั้นๆ แต่ก่อนเป็นนักการเมือง พอเป็นกำนันแล้ว มวลมหาประชาชน เป็นล้านๆ
หลายๆคนก็เชื่อ ต่างเหตุต่างผล เอามาสนับสนุนความคิดของตัวเอง ว่าถูกต้องที่สุด

สุเทพ บอกว่าปฏิรูปๆ ทั้งๆแต่ก่อนไม่เคยคิด พอเป็นกำนันแล้วคิดได้
( tvแดงว่าไว้ ความคิดเห็นผม ผสมนิดหน่อย)

#108 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:06

ขอบคุณทุกความเห็น และขอบคุณมากๆคำแนะนำที่สุภาพ
วันนี้ผมขอตอบความคิดเห็นในมุมมอง และอคติ ของผม(ผมยอมรับ ผมชอบแดง)

หลายๆเรื่อง ที่บอกว่า ดียังงั้นยังนี้แน่นอนแดงอย่าผมมองไม่เห็น แต่เรื่อยชั่ว ผมบอกแล้วTVแดงมีไห้ดูทุกวัน
หรือที่"ลาดดำนา"ก็มีไห้อ่าน วันนี้มาหาความดีที่นี้ ก็พอมีไห้อ่าน
หลายๆคนบอกว่า เป็นประวัติการณ์ที่มวลมหาประชาชน มาร่วมมือขับไล่รัฐบาลเผด็จการ
แดงอย่างผมบอกว่า ยอมรับเสียงส่วนมาก ครับ คุณจะไปเดินข้างถนน20ครั้ง ก็มี1เสียงเท่านั้น
อดีตของ สุเทพ ก็่งั้นๆ แต่ก่อนเป็นนักการเมือง พอเป็นกำนันแล้ว มวลมหาประชาชน เป็นล้านๆ
หลายๆคนก็เชื่อ ต่างเหตุต่างผล เอามาสนับสนุนความคิดของตัวเอง ว่าถูกต้องที่สุด

สุเทพ บอกว่าปฏิรูปๆ ทั้งๆแต่ก่อนไม่เคยคิด พอเป็นกำนันแล้วคิดได้
( tvแดงว่าไว้ ความคิดเห็นผม ผสมนิดหน่อย)

ก็บอกแล้ว ไง ไอ้ทีวีแดง กับ ราดดำนา มันมีไว้สำหร้บควาย...

เอ็งรู้ได้ไงว่าก่อนหน้านี้สุเทพไม่เคยคิดเรื่องปฏิรูป

:lol: 

#109 silence

silence

ขาประจำ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:17

คุณสุเทพเป็นกำนันตั้งแต่ตอนที่เรียนโทมาใหม่ๆแล้วค่ะ  ปัจจุบัน ไม่ได้เป็นกำนัน  แต่ทุกคนก็ยังคงเรียก กำนัน ค่ะ

ถ้าไม่ทราบ ลองอ่านกระทู้นี้นะคะ

http://webboard.seri...ก/#entry1017838

แล้วเรื่องปฏิรูป   น่าจะเป็นเพราะความที่เป็นเลขา กปปส.  ก็ต้องรวบรวมความต้องการของคณะกรรมการกปปส. มาเสนอ เป็นลำดับขั้นไปเรื่อยๆ ตามความคิดเห็นของเสียงส่วนใหญ่ไงคะ  (ประชาธิปไตย เป๊ะ ค่ะ)

แก้ไขกดอ้างอิงซ้ำค่ะ

Edited by silence, 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 20:17.

#110 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:07

แต่รับรองว่าเรื่องนี้ ไม่เคยเห็นที่ไหนแน่นอน มีที่นี่ที่เดียว 

คลิก ---> เพ้งบอกว่า แก๊ซหุ้งต้มหรือแอลพีจีมาจากซี2ซี3

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#111 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:25

เกลียดและอคติต่อสุเทพต่อไปเถอะครับ
จะได้เอาคุณไว้เป็นตัวอย่างให้คนรุ่นหลังได้ดุ
ว่าบัวมันมีหลายเหล่า

คิดว่า จขกท อาจจะไม่เห็น ผมยกมาเน้นให้ครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#112 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 21:39

จขกท บอกว่า1คนมี1เสียงเท่ากัน แสดงว่าคงจะยิ่งรับไม่ได้กรณีเสียบบัตรแทนกันด้วยสินะ

#113 Crystal600

Crystal600

น้องเก่า

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:21

แบบนี้เสด็จพอทักษิณโดนเต็มๆเลยนะครับ

ทำไมเพิ่งมาคิดปฏิรูปตอนนี้ ทั้งๆที่เมื่อก่อนเป็น รบ.ก็หลายสมัย มีตั้งหลายพรรค ทรท. 1, ทรท 2, พลังประชาชน,​เพื่อไทย

แถมตอน ทรท. 2 นี่กุมอำนาจเกือบทั้งหมดเลยนะครับ

ทำไมเพิ่งมาคิดจะปฏิรูปครับ

#114 บ้านดอน นามวิจิตร

น้องใหม่

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:50

ฝันดีครับทุกท่าน เอาไว้พรุ่งนี้ไห้ผมดูtvแดงก่อน แล้วจะกลับมาตอบนะครับ..กู๊ดใน้.จุบุๆๆๆๆ

#115 the Punisher

the Punisher

น้องเก่า

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:32

ในเสรีไทยจะเลวมามากมายไม่เป็นไร ไม่สนใจ แต่ถ้าต่อต้านและด่าแม้วเมื่อไหร่ กลายเป็นคนดีทันที   

#116 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:37

ในเสรีไทยจะเลวมามากมายไม่เป็นไร ไม่สนใจ แต่ถ้าต่อต้านและด่าแม้วเมื่อไหร่ กลายเป็นคนดีทันที   

:D ในหัวควายแดง... บูชานักโทษหนีคดีแม้ว มากกว่าใคร

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#117 aiwen^mei

aiwen^mei

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:43

ฝากเจ้าของกระทู้ไว้ให้คิด คิดเยอะๆ หน่อยนะคะ แหม่...

ส่วนตัวไม่เข้าใจคนชอบถือหางคนเสื้อแดง อะไรจะอคติบังตาขนาดนั้น

ไม่ต้องพูดถึงทรราชอย่างแม้วก็ได้ เอาแค่ยัยคนน้องนี่ก็เกินพอ

คุณรับพฤติกรรมการโกหก ความโง่ ของยิ่งลักษณ์ ยังมิพักต้องพูดถึงความเลว ความหน้าด้านได้งั้นหรือ

ถ้าคุณยอมรับคนประเภทนี้เป็นนายกรัฐมนตรีได้ แล้วประเทศชาติจะเจริญได้อย่างไร

Edited by aiwen^mei, 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 00:46.

#118 JohnLocke

JohnLocke

น้องเก่า

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 01:14

ทำให้คนไทยไม่เป็นหนี้5ล้านๆ ใช้จนตายก็ไม่หมด

ทำให้ปวงชนชาวไทยไม่เป็นทาสของระบอบทักษิน

และทำให้อนาคตประเทศไทยจะเจริญก้าวหน้าอย่างรวดเร็วหลังล้างระบอบทักษินให้หมดสิ้น

สัญญาประชาคม ผู้ปกครองควรตระหนักถึง สิทธิบางประการที่ผู้อยู่ใต้ปกครอง (ประชาคม) ได้ยอมสละไป

มิใช่นำอำนาจนั้นไปแสวงหาผลประโยชน์เพื่อตนเองและพรรคพวกของตน ละเมิดกฏระเบียบของสังคม

#119 aiwen^mei

aiwen^mei

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 01:19

มีคลิปมาฝากเจ้าของกระทู้

Thailand Protest 2013 Explained 1 พากย์ไทย

เมื่อคืนได้ดูพากย์อังกฤษ ที่มีการแชร์กันมาก่อน

แต่ไม่ทันแอ๊ดไว้  ไว้หาเจอจะมาแปะให้อีกที

#120 aiwen^mei

aiwen^mei

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 01:56

บทวิพากษ์ล่าสุด ของ "เปลว สีเงิน"

ทักษิณ ยิ่งลักษณ์ ไม่ต่างจาก ยันตระ เณรคำ

ชัดเจนหรือยังคะ  คุณเจ้าของกระทู้

http://thaipost.net/news/230114/85006

ในสายตาของคนปกติ ทักษิณ ยิ่งลักษณ์ โคตรเลวทรามต่ำช้าค่ะ

ถูกด่าประณามสาปแช่งเพราะกรรม อันหมายถึงการกระทำที่ตัวเองกระทำเองทั้งสิ้น

คนที่ยังหลงใหลได้ปลื้มอมนุษย์สองตัวนี้ ไม่โง่หนึ่ง ชั่วหนึ่ง หรือทั้งโง่และชั่ว

แถมให้อีกข้อ

ต่อมสำนึกผิดชอบชั่วดีพิการ บกพร่อง  พูดง่ายๆ ไม่มีสามัญสำนึก

#121 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 02:29

ขอรวมไว้ก่อน เดี๋ยวกลับมาดู

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#122 นายฮ้อยแม้ว

นายฮ้อยแม้ว

น้องเก่า

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 03:21

ขอถามกลับคุณ บ้านดอน นามวิจิตร  แดงที่ไม่แอ๊บ (ok อันนี้ชอบตรงไปตรงมาคุยได้)  

....ถ้าเผอิญในหมู่บ้านที่คุณอยู่มีชายคนหนึ่ง ประวัติ เขาเป็นขี้ขโมย  ขี้เหล้า  ชอบเกเร  แล้ววันนึงตำรวจก็จับเขา  เขาก็ยอมรับโทษและขึ้นศาลโดยไม่มีประวัติหนีความผิด      

......แล้ววันนึงก็มีเสือเข้ามาจะทำร้ายเด็กในหมู่บ้าน   เขาก็กระโจนออกไปช่วยเด็กโดยไม่คิดชีวิต  ช่วยครอบครัวของทุกคนในหมู่บ้านจากเสือร้ายไว้ได้  โดยที่เขาเสี่ยงอันตรายกล้าทำในสิ่งที่ทุกคนไม่เคยกล้า  ออกไปสู้กับเสือโดยไม่รู้ด้วยซ้ำตัวเองจะโดนกัดตาย

"คุณจะสนใจอดีตเขาไหมครับ  อดีตที่เขาเคยผิดแต่ไม่เคยหนีความผิด  ผมขอถามแค่นี้"

#123 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 03:26

ขอถามกลับคุณ บ้านดอน นามวิจิตร  แดงที่ไม่แอ๊บ (ok อันนี้ชอบตรงไปตรงมาคุยได้)  

....ถ้าเผอิญในหมู่บ้านที่คุณอยู่มีชายคนหนึ่ง ประวัติ เขาเป็นขี้ขโมย  ขี้เหล้า  ชอบเกเร  แล้ววันนึงตำรวจก็จับเขา  เขาก็ยอมรับโทษและขึ้นศาลโดยไม่มีประวัติหนีความผิด      

......แล้ววันนึงก็มีเสือเข้ามาจะทำร้ายเด็กในหมู่บ้าน   เขาก็กระโจนออกไปช่วยเด็กโดยไม่คิดชีวิต  ช่วยครอบครัวของทุกคนในหมู่บ้านจากเสือร้ายไว้ได้  โดยที่เขาเสี่ยงอันตรายกล้าทำในสิ่งที่ทุกคนไม่เคยกล้า  ออกไปสู้กับเสือโดยไม่รู้ด้วยซ้ำตัวเองจะโดนกัดตาย

"คุณจะสนใจอดีตเขาไหมครับ  อดีตที่เขาเคยผิดแต่ไม่เคยหนีความผิด  ผมขอถามแค่นี้"

หึหึ

บางคนก็มองเสือเป็นแมวนะครับ

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#124 Ape

Ape

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 05:40

#125 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 07:31

แล้วเอ็งมาจากไหน ก็กลับไปเลย จะตามไล่ล่าทีละคนๆ เลยรึ

the punisher ขอเสนอว่าทั้งสองฝ่าย นัดมวลชนมาวัดกันเลยดีกว่าไหม
โดย the Punisher, 25 พฤศจิกายน 2556   icon_tag.pngควายแดงปากน้ำ

เห็นทั้งสองฝ่ายเกทับกันไปทับกันมา  ด่ากันไปด่ากัน   ผมว่านัดวันดีเดย์ให้แกนนำแต่ละฝ่ายนัดมวลชนออกมาวัดกันไปเลย  ใครมีมวลชนมาน้อยกว่าก็ถือว่าแพ้  แกนนำที่พ่ายแพ้ต้องเลิกยุ่งการก่อม็อบอีก ใครฝ่าฝืนจับเข้าคุกทันที

ทั้งสองฝ่ายเห็นชอบพูดว่ามีมวลชนทั่วประเทศที่เข้าข้างตนเอง  เพราะฉะนั้นต้องอย่ากลัวแพ้

วัดกันแล้ว ใครแพ้ ใครชนะ

ยอมรับกันเถอะ ระบบสุเทพ เทือก ไม่มีทางจะชนะ

19 มกราคม พ.ศ. 2557 - 23:22

ระบบสุเทพ ถ้าคุยด้วยเหตุผล  มันก็แพ้อย่างเดียว   ดูง่ายๆ  แค่รายการสรยุทธ์จัดมาให้ได้คุยกัน  คนที่พยายามเชียร์และช่วย กปปส.  เสียผู้เสียคนไปเลย   พูดง่ายๆเสียหมา เลยล่ะ

ถ้าไม่ใช่ก็เถียงมาแต่อย่าไปแถข้างๆคูๆ

In Topic: คุกหมด84คน นักรบศรีวิชัยใบกระท่อม คดีบุกยึดเอ็นบีที....!!

วันนี้, 12:55

ไม่ต้องรอศาล ใช้วิธีเดียวกับหนังเรื่อง punisher ไล่ล่าเก็บมันทีละคนสองคนได้แล้ว

อ้าว ไม่วัดแล้วหรือ แพ้แล้ว ตามเก็บแบบขวัญชัยซินะ

Edited by Stargate-1, 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 07:36.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#126 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:30

สั่งได้

รู้ได้ไงครับครับ ขอหลักฐานด่วน

#127 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:33

สำหรับคุณ เลวแค่ไหนไม่เป็นไร ขอให้พ่อแม้วปกครองก็พอแล้ว ก๊ากกกกกกกกกกกกก

#128 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 08:34

สั่งได้

รู้ได้ไงครับครับ ขอหลักฐานด่วน

#129 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 09:00

เถียงเอาอะไร ในเมื่อ หนีความจริงไม่พ้น

แม้วชั่วกว่าสุเทพตั้งบานตะไท กลับมองไม่เห็น

แค่นี้ก็สรุปถึงกมลของคนเชียร์เพื่อไทยได้แล้วครับ

แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#130 ornnaka

ornnaka

น้องเก่า

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:09

คุณเอาแนวคิดการลุ่มหลงต่อแกนนำแบบคนเสื้อแดง
มาตีความแนวคิดคนอื่น ซึ่งมันเป็นการแสดงความไม่รู้ออกมา
ผมรุ้ กลยุทธ์หนึ่ง ที่เสืัอแดงเอามาใช้
คือการพยายามดิสเครดิตแกนนำ เพื่อหวังทำลายม็อบ
นั่นเป็นวิธีที่คุณไม่รุ้จริงครับ

ข้อความนี้โดนมากค่ะ คนที่เป็นเสื้อแดงก็จะคิดว่าม็อบกลุ่มนี้สู้เพื่อแกนนำ ซึ่งมันไม่ใช่ ;w;

#131 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:28

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงตํ่าอยู่ที่ทำตัว การกระทำเป็นเครื่องชี้เจตนา

อดีตแม้ดีชั่วปานใด หากแต่วันนี้และพรุ้งนี้ทำอะไร

" รัฐธรรมนูญไม่มีมาตราใด อนุญาติให้รัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย โกงบ้านกินเมืองได้โดยไม่ผิดกกหมาย "

#132 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 10:55

ผมว่าหลายคนในที่นี้คิดอยากจัดการนักการเมือง ปฏิรูปการเมืองเก่าๆ ที่มันโกงกินกันมานานแล้วละคับ
เพียงแต่ไม่มีโอกาส คนริเริ่มที่อำนวยกันเท่านั้น
อย่ามาพูดเลยครับว่าทำไมไม่ทำแต่ตอนนั้น ไอ้สิ่งนี้มันฝังอยากจะทำกันมานานเกือบทุกคนละครับ
มีบางพวกเท่านั้นแหละที่ไม่รู้สึก

#133 บ้านดอน นามวิจิตร

น้องใหม่

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:35

ใครดี ใครชั่วกว่ากันเถียงกันวันนี้ยันลูกบวชคงไม่จบ ในเมื่อประเทศเราก็มีกฏหมายลองรับอยู่แล้ว
ใครไม่ดี ก็ไห้ศาลเขาตัดสินไป มันมีกฏเกณฑ์วางไว้
พวกคุณๆจะกลัวอะไร ในเมื่อองค์กรอิสระ หรือศาล เขาก็ทำหน้าที่อยู่ ก็ไห้เขาทำไปสิครับ
ถึงจะมีคนไม่เชื่อถือ บอกว่าตัดสินไม่เป็นธรรม เข้าข้างฝ่ายโน้นนี้ แต่ก็ยอมรับบางเรื่อง ยังทำได้
อย่าใจร้อนสิครับ ผมเห็นว่าทุกอย่างก็ยัง คาน กันอยู่ ยังเดินหน้าไปได้
แต่นี้บอก จะปฏิรูปๆ จะแก้อย่างนั้นอย่างนี้6เดือน1ปี2ปี ดีหมดจด ถ้าไม่ดีหมาตัวไหนจะรับผิดชอบ
แล้วไอ้พี่เมือกของคุณๆ มันดีอะไรนักหนา ผมถึงด่ามันไม่ได้แต่ก่อนมันก็มีอำนาจ แล้วก็มีคนไทยส่วนหนึ่ง(เสื้อแดง)
ประท้วงมัน มันก็ยังจัดเต็มไห้ ถ้ามันได้อำนาจโอ้คนดีๆของคุณมันอาจไม่ใช่
ไอ้เมือกคนดี หลายๆคนบอกมันไม่ใช่คนดี เหมือนๆคุณเกลียด ไอ้แม้ว
แล้วจุดสุดท้ายของการเกลียดคนเลวอยู่ที่ไหนครับ หรือด่าว่าผมโง่ แล้วคุณสบายใจ
หรือจะฆ่ากันตาย เพื่อหาผู้ชนะ
ผมมาถามหาความดี ของฝ่ายที่ผมไม่ชอบ เราต้องเอาดีมาอวดกันไห้คนทั้งประเทศตัดสิน

#134 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2557 - 13:47

ใครดี ใครชั่วกว่ากันเถียงกันวันนี้ยันลูกบวชคงไม่จบ ในเมื่อประเทศเราก็มีกฏหมายลองรับอยู่แล้ว
ใครไม่ดี ก็ไห้ศาลเขาตัดสินไป มันมีกฏเกณฑ์วางไว้
พวกคุณๆจะกลัวอะไร ในเมื่อองค์กรอิสระ หรือศาล เขาก็ทำหน้าที่อยู่ ก็ไห้เขาทำไปสิครับ
ถึงจะมีคนไม่เชื่อถือ บอกว่าตัดสินไม่เป็นธรรม เข้าข้างฝ่ายโน้นนี้ แต่ก็ยอมรับบางเรื่อง ยังทำได้
อย่าใจร้อนสิครับ ผมเห็นว่าทุกอย่างก็ยัง คาน กันอยู่ ยังเดินหน้าไปได้
แต่นี้บอก จะปฏิรูปๆ จะแก้อย่างนั้นอย่างนี้6เดือน1ปี2ปี ดีหมดจด ถ้าไม่ดีหมาตัวไหนจะรับผิดชอบ
แล้วไอ้พี่เมือกของคุณๆ มันดีอะไรนักหนา ผมถึงด่ามันไม่ได้แต่ก่อนมันก็มีอำนาจ แล้วก็มีคนไทยส่วนหนึ่ง(เสื้อแดง)
ประท้วงมัน มันก็ยังจัดเต็มไห้ ถ้ามันได้อำนาจโอ้คนดีๆของคุณมันอาจไม่ใช่
ไอ้เมือกคนดี หลายๆคนบอกมันไม่ใช่คนดี เหมือนๆคุณเกลียด ไอ้แม้ว
แล้วจุดสุดท้ายของการเกลียดคนเลวอยู่ที่ไหนครับ หรือด่าว่าผมโง่ แล้วคุณสบายใจ
หรือจะฆ่ากันตาย เพื่อหาผู้ชนะ
ผมมาถามหาความดี ของฝ่ายที่ผมไม่ชอบ เราต้องเอาดีมาอวดกันไห้คนทั้งประเทศตัดสิน

หมดเวลาของอีโง่แล้ว ให้เวลาพิสูจน์มาจนเหลืออดแล้ว เอ็งยังทนมันได้อีกหรือ ขอถามหน่อย 

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน