Jump to content

- - - - -

==== ยึดติดในลาภยศ ! ชายเอ๋อ ไปเลือกตั้ง 2 กพ ====

เมพเชือก

• Please log in to reply
88 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 mebmuak

mebmuak

น้องเก่า

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:30

http://www.manager.c...D=9570000012565

"ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์" ระบุหัวใจเคียงข้างปชช.ปฏิรูปก่อนการเลือกตั้ง แต่ต้องฝืนเข้าคูหาเหตุกฎหมายบังคับ บอกทรมานใจหากจะทำลายศรัทธาที่พี่น้องชาวกรุงเทพฯมอบให้ จำต้องเลือกรักษาสิทธิ์สานต่อภารกิจศักดิ์สิทธิ์และยิ่งใหญ่ เพื่อรับใช้พี่น้องชาวกทม.ต่อไป

วันนี้(2ก.พ.) เวลาประมาณ 02.00 น. ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร ผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร (กทม.) เขียนข้อความลงในเฟซบุ๊กส่วนตัว ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร ถึงกรณีที่จะมีการเลือกตั้งในวันนี้ว่า "คาดว่ามีพี่น้องประชาชนเป็นจำนวนมาก จะไม่ไปใช้สิทธิ์ในการเลือกตั้ง หัวใจผมอยู่กับท่านครับ

ผมตั้งใจจะไม่ไปใช้สิทธิ์มาโดยตลอด แต่ผมพึ่งทราบเรื่องข้อกฎหมาย [พ.ร.บ.การเลือกตั้งสมาชิกสภาท้องถิ่น หรือผู้บริหารท้องถิ่น พ.ศ. 2545 มาตรา 45 (10) ] ซึ่งบังคับให้ผู้บริหารท้องถิ่น ต้องไม่ขาดคุณสมบัติสำคัญ รวมถึงความจำเป็นที่้ต้องไปใช้สิทธิ์ในการเลือกตั้ง เพราะเคยเป็นคดีแล้ว ที่ผู้บริหารท้องถิ่นโดนตัดสิทธิ์ในการดำรงตำแหน่ง เพราะไม่ไปเลือกตั้ง

ดังนั้นด้วยเหตุนี้ ผมจึงมีความจำเป็น ต้องไปใช้สิทธิ์ในการเลือกตั้ง ผมอยากเป็นอิสระเหมือนพี่น้องประชาชนครับ ผมไม่มีความสุข ผมทรมาน ผมยอมให้ถูกตัดสิทธิ์ไม่ได้ครับ ผมต้องรับใช้พี่น้องประชาชนในฐานะผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานครต่อไป เพราะเป็นสิทธิ์ที่พี่น้องชาวกรุงเทพมหานครได้กรุณามอบให้ผม และเป็นภารกิจทั้งศักดิ์สิทธิ์และยิ่งใหญ่ ผมนึกถึงพี่น้องร่วมอุดมการณ์ทุกคน

สิ่งหนึ่งที่ผมอยากให้ทุกท่านรู้ ผมอยู่กับสถาบันฯ และเคียงข้างพี่น้องประชาชน ซึ่งหมายความว่า...ต้องปฏิรูปก่อนการเลือกตั้ง"

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ฟังข้อแก้ตัวแล้วอยากจะอ้วก  หวงตำแหน่งนี่หว่า  :lol:

Edited by mebmuak, 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:54.

#2 soco

soco

เมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:33

คนอย่างทักษิณ มันยังไม่ไปเลือกตั้งเลย

หุหุ

รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#3 pop2518

pop2518

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:33

*
POPULAR

ผมว่า นางยก หวงกว่าเยอะครับ ด้านกว่าเยอะด้วย

#4 Tikki

Tikki

น้องใหม่

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:35

*
POPULAR

เขามีความจำเป็นกับหน้าที่ ที่ต้องไป ก็ไม่เห็นแปลกอะไรนี่ครับ มันเป็นคำแก้ตัวตรงไหน

นางยกที่บอกว่าไม่หวงตำแหน่ง ไม่ยึดติด แต่เกาะเก้าอี้แน่นนี่ต้องพูดว่ายังไงดี?

#5 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:37

*
POPULAR

ถ้าผว.กทม.ไม่ไปเลือกตั้ง ต้องไปเลือกผว.กทม.กันใหม่ไหม

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#6 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:38

*
POPULAR

นี่ถ้าอภิสิทธิ์ไปเลือกตั้ง จขกท คงด่ายันหลานบวช  :lol:

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#7 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:40

คนไม่เข้าใจกฎหมาย มันก็ไม่เข้าใจจนตายนั่นแหละ 

เฉกเช่นเจ้าของกระทู้

ควายยังไง ก็ ควายอย่างนั้น

#8 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:40

*
POPULAR

ไปก็ด่า ไม่ไปก็ด่า

ตลกหวะ  :lol:

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#9 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

หม่อมนะหม่อมทำไมยอมไปเลือกตั้ง 
ไม่ไปเลือกสิ จะได้ถอดถอนให้หนำ

แบบว่าเป็น election syndome ฮะ
อยากเลือกตั้งบ่อยๆ
  :angry:

• -3- likes this

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#10 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

เลือกตั้งผู้ว่ากันใหม่ พวกมรึงงงงงง ก็ด่าอีกแหละ ฟาย

#11 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:46

*
POPULAR

ยึดติดในลาภยศ ยอมผลาญงบกว่า 3800ล้านบาทเพื่อให้ตัวเองได้เลือกตั้ง หวังกลับมามีอำนาจ แม้ประเทศชาติจะพินาศ แม้เงินเลือกตั้งจะสูญเปล่า แม้ตัวเองจะโง่ ไร้ความสามารถ บริหารแย่ก็ดันทุรังจะเป็นนายกฯ

#12 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:48

อ้าว คุณชายทำอย่างที่พวกเมริงชอบแล้วไง

ไม่ดีใจเรอะ

#13 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:49

ถ้าไม่ไปเลือกตั้ง ก็ต้องเลือกผู้ว่าใหม่ จขกท.เข้าใจอะไรยากนักเหรอ โง่หรือเปล่า

#14 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:49

http://www.manager.c...D=9570000012565

"ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์" ระบุหัวใจเคียงข้างปชช.ปฏิรูปก่อนการเลือกตั้ง แต่ต้องฝืนเข้าคูหาเหตุกฎหมายบังคับ บอกทรมานใจหากจะทำลายศรัทธาที่พี่น้องชาวกรุงเทพฯมอบให้ จำต้องเลือกรักษาสิทธิ์สานต่อภารกิจศักดิ์สิทธิ์และยิ่งใหญ่ เพื่อรับใช้พี่น้องชาวกทม.ต่อไป

วันนี้(2ก.พ.) เวลาประมาณ 02.00 น. ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร ผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร (กทม.) เขียนข้อความลงในเฟซบุ๊กส่วนตัว ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร ถึงกรณีที่จะมีการเลือกตั้งในวันนี้ว่า "คาดว่ามีพี่น้องประชาชนเป็นจำนวนมาก จะไม่ไปใช้สิทธิ์ในการเลือกตั้ง หัวใจผมอยู่กับท่านครับ

ผมตั้งใจจะไม่ไปใช้สิทธิ์มาโดยตลอด แต่ผมพึ่งทราบเรื่องข้อกฎหมาย [พ.ร.บ.การเลือกตั้งสมาชิกสภาท้องถิ่น หรือผู้บริหารท้องถิ่น พ.ศ. 2545 มาตรา 45 (10) ] ซึ่งบังคับให้ผู้บริหารท้องถิ่น ต้องไม่ขาดคุณสมบัติสำคัญ รวมถึงความจำเป็นที่้ต้องไปใช้สิทธิ์ในการเลือกตั้ง เพราะเคยเป็นคดีแล้ว ที่ผู้บริหารท้องถิ่นโดนตัดสิทธิ์ในการดำรงตำแหน่ง เพราะไม่ไปเลือกตั้ง

ดังนั้นด้วยเหตุนี้ ผมจึงมีความจำเป็น ต้องไปใช้สิทธิ์ในการเลือกตั้ง ผมอยากเป็นอิสระเหมือนพี่น้องประชาชนครับ ผมไม่มีความสุข ผมทรมาน ผมยอมให้ถูกตัดสิทธิ์ไม่ได้ครับ ผมต้องรับใช้พี่น้องประชาชนในฐานะผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานครต่อไป เพราะเป็นสิทธิ์ที่พี่น้องชาวกรุงเทพมหานครได้กรุณามอบให้ผม และเป็นภารกิจทั้งศักดิ์สิทธิ์และยิ่งใหญ่ ผมนึกถึงพี่น้องร่วมอุดมการณ์ทุกคน

สิ่งหนึ่งที่ผมอยากให้ทุกท่านรู้ ผมอยู่กับสถาบันฯ และเคียงข้างพี่น้องประชาชน ซึ่งหมายความว่า...ต้องปฏิรูปก่อนการเลือกตั้ง"

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ฟังแก้ตัวอยากจะอ้วก  หวงตำแหน่งนี่  :lol:

ท่าจะปัญญาอ่อนจริงๆว่ะ ไม่ไปเลือกตั้งก็ว่า ไปเลือกตั้งก็ด่า ไปเช็คสมองหน่อยนะเห้ย

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#15 DoctorK

DoctorK

ช่างท.บ.กิ๊กก๊อก

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:51

เสื้อแดง เอ๊ย เสื้อขาว

ไปปิดไม่ให้หม่อมเอ๋อ เข้าไปเลือกตั้งได้นะ

มันจะได้เสียสิทธิ์

แล้วก็โดน พท. ของเราถอดถอน

เสร็จปุ๊บเสาไฟฟ้าก็จะได้เป็นผู้ว่ากทม. สมใจอยาก

ปล.ว่าแต่เสาไฟฟ้ามันชื่อว่าอะไรนะ........?

:lol:  :lol:  :lol:

Edited by DoctorK, 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:52.

รักที่สุดคือพ่อหลวง ห่วงที่สุดคือคนที่รักประชาธิปไตยจนเสียสติ

หากโพสไหนไม่เหมาะสม MODลบได้เลยนะครับ

#16 Kunnaimong

Kunnaimong

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:53

ตั้งกระทู้แบบไม่มีความรู้เลย

#17 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:54

กำลังติดตาม · 9 นาทีที่แล้ว · แก้ไขแล้ว 

9:34 น.มีชาย 4 คน ลุมชกต่อย ชูวิทย์ กมลวิศิษฏ์ ขณะจะให้สัมภาษณ์หลังการเลือกตั้งเสร็จ แต่เผอิญหลบทัน และเกิดการตะลุมบอนกัน ชกต่อยกันขึ้นระหว่างนายชูวิทย์และการ์ดของนายชูวิทย์กับกลุ่มบุคคลที่ขัดขวางการเดินทาง!

ไม่ได้ให้ดูภาพนะครับ จะให้อ่านความเห็น 

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#18 Supergreat

Supergreat

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:14

พวกเมิงสมองไปไหนกันหมดแล้ว
ชวนคนอื่นเค้าออกมาเลือดตั้ง
พอเค้าออกมาเศือกด่าเค้าว่ายึดติดในลาภยศ
แต่แม่เมิงไม่ลาออกบอกรักษาประชาธิปไตย
ประชาธิปไตยป่วยเพราะพวกเมิงนี่ล่ะ

#19 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:41

ยึดติดในลาภยศ ยอมผลาญงบกว่า 3800ล้านบาทเพื่อให้ตัวเองได้เลือกตั้ง หวังกลับมามีอำนาจ แม้ประเทศชาติจะพินาศ แม้เงินเลือกตั้งจะสูญเปล่า แม้ตัวเองจะโง่ ไร้ความสามารถ บริหารแย่ก็ดันทุรังจะเป็นนายกฯ

หายไปนาน ....ในรูปนี้นางสวยที่สุด คงเสริมสวยไว้รอเป็นนางโง่อีกรอบ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#20 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:27

ควาย

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#21 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:37

ควายแดงควายขาวดิ้นกันเป็นแถบ

#22 op745

op745

น้องเก่า

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:42

ฟังแก้ตัวอยากจะอ้วก  หวงตำแหน่งนี่  :lol:

รู้นะว่าเจ๊บที่ พงศพัศ อดแดกสอบตกแล้วก็คลานขอกลับไปเป็นตะกวดอีกครั้ง ฮ่าๆๆๆๆ

กรูขรรมค์    :lol:  :lol:  :lol:

สู้เข้าไปอย่าได้หนี เพื่อเสรีภาพอันยิ่งใหญ่
                                                                     รวมพลังผองเรา เหล่าชาวไทย
                                                                           สู้ขาดใจ พวกเราเสรีชน 

#23 nomoreshin

nomoreshin

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:44

กระทู้นี้ไร้ค่า ตกไปค่ะ โหวตตกๆๆ
สิ่งที่นักการเมืองไทยไม่เคยรู้และประชาชนไม่จำเป็นต้องบอก

หากปกครองด้วยความลุแก่อำนาจ หยิบยื่นแต่ความอิ่มหนำสำราญให้แต่กับพวกพ้องของตน สร้างความคับแค้นให้กัดกินในใจผู้คนทั่วไป วันหนึ่งคนเหล่านั้นจะลุกขึ้นมาทำอะไรก็ได้ เพราะไม่มีอะไรที่จะเสีย..

#24 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:47

#25 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:50

สิทธิ์ ของเค้า นี่นา ไป ยุ่งอะไรด้วยอ่ะ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#26 jimmydna95

jimmydna95

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 17:11

เข้าใจได้ถึงความจำเป็น ไม่ว่ากัน

#27 kukkuk

kukkuk

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 17:17

http://webboard.seri...่/#entry1043945

ไม่ได้ปรึกษากันเลย ท่านแดง ประชาธิปไตย
เอาซักทางนะ...5555

#28 ช่วยเตือน สติ พวกผมหน่อย

ช่วยเตือน สติ พวกผมหน่อย

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 17:27

หายไปนาน ....ในรูปนี้นางสวยที่สุด คงเสริมสวยไว้รอเป็นนางโง่อีกรอบ

หา .... นี่เรียกว่า สวย แล้ว เหรอ

ชอบเข้ามาอ่าน

เพราะความเห็นของบางคน

ช่างโง่และทุเรศสิ้นดี

#29 aukkara

aukkara

น้องเก่า

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 17:38

เจ้าพ่อแห่งประชาธิปไตย ยังไม่มาเลยครับ ไม่รู้กลัวอะไร แค่ดูไบ-จรัญสนิทวงศ์ คงบินไปกลับไม่กี่ชั่วโมง

#30 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 17:41

ถ้าจูดี้เป็นผู้ว่าฯ กทม. คงไม่มีกระทู้แบบนี้ 

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#31 โคนัน

โคนัน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 17:47

1781583_10202169594034505_251999445_n.jp

พิจราณากันเอง นี้คือบุคคลตัวอย่างที่กระสัน อยากไปเลือกตั้ง  :D  :D  :D   จริงเท็จไง รายงานผลหน่อย เพราะไม่ได้คีย์เลขเอง ก๊อปคนอื่นมาว่าง

#32 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 17:52

มึงจะเอายังไง

ไม่ไปเลือกตั้ง มึงก็ด่า รณรงค์จุดเทียนสารพัด อยากให้คนไปเลือกตั้ง

พอไปเลือกตั้ง มึงก็ด่า

ไอ้เหี้_ย หัดใช้สมองบ้าง จะได้ไม่สับสน

กุเนี่ยเชียร์ กปปส.แน่นอน แต่ใครอยากไปเลือกตั้งก็ไม่ว่าอะไรนะ แต่เสียดายว่า ทำไม ปชป.ไม่ไปเลือกตั้งให้พวกควายมันออกมาดิ้นตายหน่อย คราวนี้มันก็เลยไม่มีอะไรจะเล่นล่ะ :lol:

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#33 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:33

Respect My Voted คืออะไรคะ? พวกที่ด่า ๆ ระวังเจอจุดเทียนนะคะ

#34 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:40

หา .... นี่เรียกว่า สวย แล้ว เหรอ 

ในรูปเห็นผู้หญิงชัดๆ 4-5คน

ในกลุ่มนี้ .... นางสวยที่สุดนา ....ดูดีที่สุดก็ได้เอ้า

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#35 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 20:41

อยากให้'เสาไฟฟ้า'ของทักษิณลงสมัครแข่งเป็นผู้ว่าฯอีก.....?

มรว.สุขุมพันธุ์ลงแข่งเป็นสมัยที่สามไม่ได้หรอกนะ จะบอกให้......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

หลายคนจำเป็นต้องไปลงคะแนนเลือกตั้ง เช่น อ.คมสัน โพธิ์คง เป็นต้น....

เพราะอาจารย์คมสัน รวมทั้งอดีต สส.ปชป.บางคนที่มีหน้าที่....

คนอื่นอีกจำนวนหนึ่งต้องทำหน้าที่ตรวจสอบ ร้องเรียน ฟ้องร้องนายกฯยิ่งลักษณ์และรัฐมนตรีร่วมคณะที่ละเมิดกฏหมายต่างๆ  กฏหมายรัฐธรรมนูญ กฏหมาย กกต....!

นอกนั้นสนับสนุนการปฏิรูปการเมืองก่อนเลือกตั้ง......!

Edited by ปุถุชน, 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 20:42.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#36 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 20:46

อ้าว คุณชายทำอย่างที่พวกเมริงชอบแล้วไง

ไม่ดีใจเรอะ

ผู้ว่าฯ กทม.สุขุมพันธุ์ไปเพิ่มจำนวนผู้ไปใช้สิทธิเลือกตั้งอีกหนึ่งคน.....!

พวกไพร่เสื้อแดง บัตรเติมเงิน ปลาร้าเก่าในไหใหม่ เสื้อขาวกางเกงในแลบแดง น่าจะขอบคุณแทนนายกฯยิ่งลักษณ์......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#37 mebmuak

mebmuak

น้องเก่า

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:03

คนอย่างทักษิณ มันยังไม่ไปเลือกตั้งเลย

หุหุ

ใครทำคนนั้นรับ

ผู้ว่าเอ๋อ หวงตำแหน่ง จนทรยศต่อหลักการ ปฎิรูปของลุงกำนัน  ก็ต้องด่าผู้ว่าครับ ไม่เกี่ยวกะทักษิณ :lol: 

#38 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:08

หุหุ

ผู้ว่าเอ๋อ หวงตำแหน่ง จนทรยศต่อหลักการ ปฎิรูปของลุงกำนัน  ก็ต้องด่าผู้ว่าครับ ไม่เกี่ยวกะทักษิณ :lol:

ไม่เป็นไรครับ พวก ปชป.จะทำอะไรก็ทำไปครับ

ผมไม่สนครับ ผมไม่ใช่ขี้ข้า ปชป.ครับ

แล้วคุณเป็นขี้ข้าใครหรือเปล่าครับ

อย่าได้เป็นขี้ข้านักการเมืองนะครับ

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#39 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:09

หุหุ

ไอ้แม้วอยู่สิงคโปร์ มาเลือกตั้งไม่ได้ ทรยศเมีย อยู่หรือเปล่า แหล่งข่าวไม่ได้ตามไปดู

พวกเสื้อแดงจับผิดหยุมหยิม ส้วมเอย เขตเลือกตั้งเอย  อีปูบอกว่าเลื่อนเลือกตั้งไม่ได้ ไม่มีกฏหมายรองรับ ลาออกไม่ได้เดียวผิดกฏหมาย จับมือระเบิดบ้านผว.กทม.ได้ หรือยัง

Edited by Stargate-1, 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:33.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#40 mebmuak

mebmuak

น้องเก่า

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:11

อรรถวิชนี่ก็อีกคน ไปเลือกตั้ง  จนทรยศหลักการปฎิรูปก่อนเลือกตั้ง จนลุงกำนันด่าพ่อแม่ไม่สั่งสอน

Edited by mebmuak, 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:14.

#41 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:17

สาธิตแอบไปลงคะแนน..ไหนว่า กปปส ต่อต้านการเลือกตั้งต้องปฏิรูปก่อน..รายงานจาก ช่องประชาธิปไตย (คลิก)
โดย kukkuk, เมื่อวาน, 17:41

#42 mebmuak

mebmuak

น้องเก่า

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:24

ผมว่า นางยก หวงกว่าเยอะครับ ด้านกว่าเยอะด้วย

นางยก หวงตำแหน่ง ก็ด่านายก

ชายเอ่อ หลงตำแหน่ง ทรยศหลักการ ปฎิรูป มูลหมาชาชน  ก็ต้องด่าชายเอ๋อ จิงไหมครับ   :rolleyes: 

#43 mebmuak

mebmuak

น้องเก่า

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:25

เขามีความจำเป็นกับหน้าที่ ที่ต้องไป ก็ไม่เห็นแปลกอะไรนี่ครับ มันเป็นคำแก้ตัวตรงไหน

นางยกที่บอกว่าไม่หวงตำแหน่ง ไม่ยึดติด แต่เกาะเก้าอี้แน่นนี่ต้องพูดว่ายังไงดี?

แต่มันทรยศต่อหลักการปฎิรูปไงครับ 

ลาภยศสรรเสริญ  จะมา สูงส่งกว่า มูลหมาปะชาชนได้ไง  :lol: :lol:

#44 mebmuak

mebmuak

น้องเก่า

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:26

ถ้าผว.กทม.ไม่ไปเลือกตั้ง ต้องไปเลือกผว.กทม.กันใหม่ไหม

ไปถามศาลรัฐธรรมนูญสิ  :)

#45 mebmuak

mebmuak

น้องเก่า

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:27

นี่ถ้าอภิสิทธิ์ไปเลือกตั้ง จขกท คงด่ายันหลานบวช  :lol:

ต้องถามก่อนว่าจะยึดหลักการอะไร 

หลักการปฎิรูปก่อนเลือกตั้ง  พ่นกันอยู่ทุกวัน   ทรยศไม่ได้ ;)

#46 mebmuak

mebmuak

น้องเก่า

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:29

คนไม่เข้าใจกฎหมาย มันก็ไม่เข้าใจจนตายนั่นแหละ 

ไม่เกี่ยวกะกฎหมาย 

แต่มันเกี่ยวกะหลักการ 

ก็ถ้าจะยึดหลักการปฎิรูปก่อนเลือกตั้ง 

หลักการนี้ต้องมาก่อน ตำแหน่งของตัวเอง  จิงมั้ยครัช :D

#47 mebmuak

mebmuak

น้องเก่า

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:30

ถ้าไม่ไปเลือกตั้ง ก็ต้องเลือกผู้ว่าใหม่ จขกท.เข้าใจอะไรยากนักเหรอ โง่หรือเปล่า

พูดง่ายๆ ก็คือ หวงตำแหน่ง จนยอมทิ้ง หลักการปฎิรูป ที่ลุงกำนันทุ่มเทสร้างมานั่นแหละ :lol:

#48 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:31

ไปถามศาลรัฐธรรมนูญสิ  :)

ไม่ถามใจตัวเอง ดูก่อนหรือ ว่าทำผิดกฏไหม

#49 mebmuak

mebmuak

น้องเก่า

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:32

ไม่ดีใจเรอะ

ผมดีใจ ที่คุณชายไปเลือกตั้ง  ทำหน้าที่ฐานะพลเมือง

แต่ผมตั้งข้อสังเกตว่า ที่คุณชายไปเลือกตั้ง เพราะหวงตำแหน่ง จนทิ้งหลักการปฎิรูป ของม็อบ ปชป 

#50 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:34

พูดง่ายๆ ก็คือ หวงตำแหน่ง จนยอมทิ้ง หลักการปฎิรูป ที่ลุงกำนันทุ่มเทสร้างมานั่นแหละ :lol:
เชื่อแล้วว่าโง่จริงๆ
หรือไม่ก็ชั่ว โดยแปลงสาร บิดเบือนคำพูด

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน