Jump to content

- - - - -

==== ยึดติดในลาภยศ ! ชายเอ๋อ ไปเลือกตั้ง 2 กพ ====

เมพเชือก

• Please log in to reply
88 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:35

ถ้าผว.กทม.ไม่ไปเลือกตั้ง ต้องไปเลือกผว.กทม.กันใหม่ไหม

ไปถามศาลรัฐธรรมนูญสิ :)

ไม่ถามใจตัวเอง ดูก่อนหรือ ว่าทำผิดกฏไหม
อย่าไปถามเลย ไอ้ตัวนี้ตอบไม่เป็น เป็นแต่กวนส้น

Edited by JSN, 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:36.

#52 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:38

ถ้าผว.กทม.ไม่ไปเลือกตั้ง ต้องไปเลือกผว.กทม.กันใหม่ไหม

ไม่ถามใจตัวเอง ดูก่อนหรือ ว่าทำผิดกฏไหม
อย่าไปถามเลย ไอ้ตัวนี้ตอบไม่เป็น เป็นแต่กวนส้น

เหมือน ไอ้ Mark Lover เลย ที่ชอบชวนคนไปโน้นไปนี่ ไปปล่อยลูกโป่ง ไปจุดเทียน แต่ไม่เคยไป ได้แต่นั่งเทียน เขียนข่าว 

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#53 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:40

เหมือน ไอ้ Mark Lover เลย ที่ชอบชวนคนไปโน้นไปนี่ ไปปล่อยลูกโป่ง ไปจุดเทียน แต่ไม่เคยไป ได้แต่นั่งเทียน เขียนข่าว
ตัวเดียวกันครับ ผมว่า

#54 abba-yourdad

abba-yourdad

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:43

ห่วยหว่ะกระทู้นี้ ปั่นเข้าเป้าแล้ว....กลับไปเบิกตังได้แล้วเอ็งอ่ะ ไร้สาระ

“    ประชาธิปไตย  ประโยชน์ของประชาชนเป็นใหญ่  ไม่ใช่ประชาชนเป็นใหญ่  ประชาชนเป็นใหญ่นั้นมันไม่แน่  ประชาชนบ้าบอก็ได้ประชาชนเห็นแก่ตัว โดยประชาชน ของประชาชน เพื่อประชาชน  ถ้าประชาชนเห็นแก่ตัวแล้วฉิบหายหมด

#55 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:50

นี่ถ้าอภิสิทธิ์ไปเลือกตั้ง จขกท คงด่ายันหลานบวช  :lol:

ต้องถามก่อนว่าจะยึดหลักการอะไร 

หลักการปฎิรูปก่อนเลือกตั้ง  พ่นกันอยู่ทุกวัน   ทรยศไม่ได้ ;)

สุเทพก็ไม่ได้ห้าม สส ปชป ไปเลือกตั้งนี่ครับ  :lol:

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#56 Tikki

Tikki

น้องใหม่

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:52

ส่วนหนึ่งก็ทำหน้าที่ อีกส่วนหนึ่ง ก็ต้องถ่วงดุลไว้ด้วยครับ ถ้าเก้าอี้กทมว่าง ไม่มีใครคอยดูแล รัฐบวย ก็ส่งคนมารุมกลั่นแกล้งม๊อบได้ตามใจชอบสิครับ บอกว่าเขาเห็นแก่ลาภยศ ผมกลับมองว่ามันจำเป็นมากกว่าลาออกมาช่วยม๊อบนะครับ

#57 mebmuak

mebmuak

น้องเก่า

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:52

http://www.manager.c...D=9570000012565

"ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์" ระบุหัวใจเคียงข้างปชช.ปฏิรูปก่อนการเลือกตั้ง แต่ต้องฝืนเข้าคูหาเหตุกฎหมายบังคับ บอกทรมานใจหากจะทำลายศรัทธาที่พี่น้องชาวกรุงเทพฯมอบให้ จำต้องเลือกรักษาสิทธิ์สานต่อภารกิจศักดิ์สิทธิ์และยิ่งใหญ่ เพื่อรับใช้พี่น้องชาวกทม.ต่อไป

วันนี้(2ก.พ.) เวลาประมาณ 02.00 น. ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร ผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร (กทม.) เขียนข้อความลงในเฟซบุ๊กส่วนตัว ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร ถึงกรณีที่จะมีการเลือกตั้งในวันนี้ว่า "คาดว่ามีพี่น้องประชาชนเป็นจำนวนมาก จะไม่ไปใช้สิทธิ์ในการเลือกตั้ง หัวใจผมอยู่กับท่านครับ

ผมตั้งใจจะไม่ไปใช้สิทธิ์มาโดยตลอด แต่ผมพึ่งทราบเรื่องข้อกฎหมาย [พ.ร.บ.การเลือกตั้งสมาชิกสภาท้องถิ่น หรือผู้บริหารท้องถิ่น พ.ศ. 2545 มาตรา 45 (10) ] ซึ่งบังคับให้ผู้บริหารท้องถิ่น ต้องไม่ขาดคุณสมบัติสำคัญ รวมถึงความจำเป็นที่้ต้องไปใช้สิทธิ์ในการเลือกตั้ง เพราะเคยเป็นคดีแล้ว ที่ผู้บริหารท้องถิ่นโดนตัดสิทธิ์ในการดำรงตำแหน่ง เพราะไม่ไปเลือกตั้ง

ดังนั้นด้วยเหตุนี้ ผมจึงมีความจำเป็น ต้องไปใช้สิทธิ์ในการเลือกตั้ง ผมอยากเป็นอิสระเหมือนพี่น้องประชาชนครับ ผมไม่มีความสุข ผมทรมาน ผมยอมให้ถูกตัดสิทธิ์ไม่ได้ครับ ผมต้องรับใช้พี่น้องประชาชนในฐานะผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานครต่อไป เพราะเป็นสิทธิ์ที่พี่น้องชาวกรุงเทพมหานครได้กรุณามอบให้ผม และเป็นภารกิจทั้งศักดิ์สิทธิ์และยิ่งใหญ่ ผมนึกถึงพี่น้องร่วมอุดมการณ์ทุกคน

สิ่งหนึ่งที่ผมอยากให้ทุกท่านรู้ ผมอยู่กับสถาบันฯ และเคียงข้างพี่น้องประชาชน ซึ่งหมายความว่า...ต้องปฏิรูปก่อนการเลือกตั้ง"

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ฟังแก้ตัวอยากจะอ้วก  หวงตำแหน่งนี่  :lol:

ท่าจะปัญญาอ่อนจริงๆว่ะ ไม่ไปเลือกตั้งก็ว่า ไปเลือกตั้งก็ด่า ไปเช็คสมองหน่อยนะเห้ย

http://www.manager.c...D=9570000012565

"ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์" ระบุหัวใจเคียงข้างปชช.ปฏิรูปก่อนการเลือกตั้ง แต่ต้องฝืนเข้าคูหาเหตุกฎหมายบังคับ บอกทรมานใจหากจะทำลายศรัทธาที่พี่น้องชาวกรุงเทพฯมอบให้ จำต้องเลือกรักษาสิทธิ์สานต่อภารกิจศักดิ์สิทธิ์และยิ่งใหญ่ เพื่อรับใช้พี่น้องชาวกทม.ต่อไป

วันนี้(2ก.พ.) เวลาประมาณ 02.00 น. ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร ผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร (กทม.) เขียนข้อความลงในเฟซบุ๊กส่วนตัว ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร ถึงกรณีที่จะมีการเลือกตั้งในวันนี้ว่า "คาดว่ามีพี่น้องประชาชนเป็นจำนวนมาก จะไม่ไปใช้สิทธิ์ในการเลือกตั้ง หัวใจผมอยู่กับท่านครับ

ผมตั้งใจจะไม่ไปใช้สิทธิ์มาโดยตลอด แต่ผมพึ่งทราบเรื่องข้อกฎหมาย [พ.ร.บ.การเลือกตั้งสมาชิกสภาท้องถิ่น หรือผู้บริหารท้องถิ่น พ.ศ. 2545 มาตรา 45 (10) ] ซึ่งบังคับให้ผู้บริหารท้องถิ่น ต้องไม่ขาดคุณสมบัติสำคัญ รวมถึงความจำเป็นที่้ต้องไปใช้สิทธิ์ในการเลือกตั้ง เพราะเคยเป็นคดีแล้ว ที่ผู้บริหารท้องถิ่นโดนตัดสิทธิ์ในการดำรงตำแหน่ง เพราะไม่ไปเลือกตั้ง

ดังนั้นด้วยเหตุนี้ ผมจึงมีความจำเป็น ต้องไปใช้สิทธิ์ในการเลือกตั้ง ผมอยากเป็นอิสระเหมือนพี่น้องประชาชนครับ ผมไม่มีความสุข ผมทรมาน ผมยอมให้ถูกตัดสิทธิ์ไม่ได้ครับ ผมต้องรับใช้พี่น้องประชาชนในฐานะผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานครต่อไป เพราะเป็นสิทธิ์ที่พี่น้องชาวกรุงเทพมหานครได้กรุณามอบให้ผม และเป็นภารกิจทั้งศักดิ์สิทธิ์และยิ่งใหญ่ ผมนึกถึงพี่น้องร่วมอุดมการณ์ทุกคน

สิ่งหนึ่งที่ผมอยากให้ทุกท่านรู้ ผมอยู่กับสถาบันฯ และเคียงข้างพี่น้องประชาชน ซึ่งหมายความว่า...ต้องปฏิรูปก่อนการเลือกตั้ง"

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ฟังแก้ตัวอยากจะอ้วก  หวงตำแหน่งนี่  :lol:

ท่าจะปัญญาอ่อนจริงๆว่ะ ไม่ไปเลือกตั้งก็ว่า ไปเลือกตั้งก็ด่า ไปเช็คสมองหน่อยนะเห้ย

เรื่องที่แกไปเลือกตั้ง   ในฐานะพลเมือง เป็นสิ่งที่น่ายกย่องในระบออบประชาธิปไตย

แต่สิ่งที่แกทำ สาเหตุมูลฐานคือ หวงตำแหน่ง จนทิ้งหลักการปฎิรูปของลุงกำนันไงครับ :P

#58 mebmuak

mebmuak

น้องเก่า

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:53

หม่อมนะหม่อมทำไมยอมไปเลือกตั้ง 
ไม่ไปเลือกสิ จะได้ถอดถอนให้หนำ

แบบว่าเป็น election syndome ฮะ
อยากเลือกตั้งบ่อยๆ
  :angry:

ก็หม่อม แกหวงตำแหน่งไง :)

#59 mebmuak

mebmuak

น้องเก่า

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:55

ตั้งกระทู้แบบไม่มีความรู้เลย

แล้วคุณว่าหม่อมเอ๋อ หวงตำแหน่งหรือเปล่า 

ถ้าแกไม่หวงตำแหน่ง  ก็ต้องยึดหลักการปฎิรูปไว้ให้แน่นสิ -_- 

#60 mebmuak

mebmuak

น้องเก่า

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:57

พวกเมิงสมองไปไหนกันหมดแล้ว
ชวนคนอื่นเค้าออกมาเลือดตั้ง
พอเค้าออกมาเศือกด่าเค้าว่ายึดติดในลาภยศ
แต่แม่เมิงไม่ลาออกบอกรักษาประชาธิปไตย
ประชาธิปไตยป่วยเพราะพวกเมิงนี่ล่ะ

ก็ลุงกำนันเค้าสั่งไว้ ว่าให้ปฎิรูปก่อน 

แต่ชายเอ๋อ หวงตำแหน่งไม่ยอมทำตาม 

ผมเลยมาบอกให้ทราบครับ 

ใจเย็นๆ ไม่ต้องสติแตก ก้ได้

#61 mebmuak

mebmuak

น้องเก่า

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:58

ควาย

ควายหวงตำแหน่ง  ทรยศลุงกำนัน :lol:

#62 mebmuak

mebmuak

น้องเก่า

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:59

ควายแดงควายขาวดิ้นกันเป็นแถบ

ดิ้นพล่าานเรย ในกระทู้นี้ แก้ตัวให้ชายเอ๋อกันใหญ่ :P

#63 mebmuak

mebmuak

น้องเก่า

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:00

เข้าใจได้ถึงความจำเป็น ไม่ว่ากัน

ความจำเป็นในการหวงตำแหน่ง  :D 

#64 mebmuak

mebmuak

น้องเก่า

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:00

สิทธิ์ ของเค้า นี่นา ไป ยุ่งอะไรด้วยอ่ะ

สิทธิในการหวงตำแหน่ง ;)

#65 mebmuak

mebmuak

น้องเก่า

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:01

http://webboard.seri...่/#entry1043945

ไม่ได้ปรึกษากันเลย ท่านแดง ประชาธิปไตย
เอาซักทางนะ...5555

ดูบริบทของกระทู้ด้วยครับ อย่าสักแต่เมนท์  :lol: :lol:

#66 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:02

แม่สอนไว้ว่ายังไง  จำไม่ได้หรือ

...

เครียดนัก  ก็ไปทำบุญใส่บาตรซะมั่ง

ดูแม่เป็นตัวอย่างสิ

*** เลื่อนระดับรูป

Edited by b..., 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:04.

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#67 mebmuak

mebmuak

น้องเก่า

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:03

ถ้าจูดี้เป็นผู้ว่าฯ กทม. คงไม่มีกระทู้แบบนี้ 

ถ้าจูดี้ ออกมาประกาศว่า จะปฎิรูปก่อนเลือกตั้ง  แล้วดันไปเลือกตั้ง ก็คงโดนวิพากครับ ;)  

#68 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:05

ถ้าจูดี้เป็นผู้ว่าฯ กทม. คงไม่มีกระทู้แบบนี้ 

ถ้าจูดี้ ออกมาประกาศว่า จะปฎิรูปก่อนเลือกตั้ง  แล้วดันไปเลือกตั้ง ก็คงโดนวิพากครับ ;)  

ถ้าจะแอ๊บไม่ไหวขนาดนี้

ทำไม่ไม่เอา marklover มาโพสต์ซะเลยละครับ  :lol:  :lol:

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#69 ผู้พิทักษ์ความดี

ผู้พิทักษ์ความดี

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:23

เค้าไปก็ด่าเค้าไม่ตาม กปปส.  เค้าไม่ไป ก็ด่าเค้าไม่เป็นประชาธิปไตย 
ความคิดควายก็งั้นๆ หละครับ
ทุกคนมีความคิดเอง ว่าจะไปหรือไม่ไป
ความจำเป็นต้องไป หรือไม่ไป
เข้าใจมะครับคุณ จขท.

#70 กระต่ายหมายจันทร์

กระต่ายหมายจันทร์

รู้ดินรู้ฟ้า หรือจะสู้รู้คน

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:40

ฟังข้อแก้ตัวแล้วอยากจะอ้วก  หวงตำแหน่งนี่หว่า  :lol:

นี่ก็อีกตัวนึง  โง่แบบไม่ปรึกษาโคตรพ่อโคตรแม่มัน

คิดว่าไอ้ 2 ตัวข้างล่างน่าจะฉลาดกว่ามันแน่นอน

อย่าให้ความชั่วร้ายครอบงำเรา  จนไม่รู้จักผิดชอบดีชั่ว

#71 jimmydna95

jimmydna95

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 11:10

เข้าใจได้ถึงความจำเป็น ไม่ว่ากัน

ก็ตำแหน่งของเขา แล้วเขาจะหวงหรือไม่หวงมันก็เป็นสิทธิของเขา
เขาก็บอกแล้วว่าเขาไม่อยากไป

#72 Supergreat

Supergreat

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 12:02

พอเค้าออกมาเศือกด่าเค้าว่ายึดติดในลาภยศ
แต่แม่เมิงไม่ลาออกบอกรักษาประชาธิปไตย
ประชาธิปไตยป่วยเพราะพวกเมิงนี่ล่ะ

ก็ลุงกำนันเค้าสั่งไว้ ว่าให้ปฎิรูปก่อน 

แต่ชายเอ๋อ หวงตำแหน่งไม่ยอมทำตาม 

55555555สติแตก ส่องกระจกแล้วพูดให้ตัวเองฟังเถอะ เหตุผลอะไรไม่ต้องมีแล้ว ถ้าอีกฝ่ายไม่เลือกก็ไม่เป็นประชาติ๊บไตย แต่ถ้าไปจะหวงอำนาจทันที
ส่วนที่พล่ามเรียกชายเอ๋อ กรูว่าแม่เมิงก็ไม่มีคำเรียกแล้วล่ะ

#73 pop2518

pop2518

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:59

ผมว่า นางยก หวงกว่าเยอะครับ ด้านกว่าเยอะด้วย

นางยก หวงตำแหน่ง ก็ด่านายก

ชายเอ่อ หลงตำแหน่ง ทรยศหลักการ ปฎิรูป มูลหมาชาชน  ก็ต้องด่าชายเอ๋อ จิงไหมครับ   :rolleyes:

พอดียังไม่เคยเห็นคุณด่านายกไง

#74 ctpk05

ctpk05

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 16:12

นอกจากชายเอ๋อแล้วยังมี..... <_<  <_<  <_< 

"ข้าพระพุทธเจ้า จักยอมตาย เพื่อดำรงไว้ซึ่งพระบรมเดชานุภาพแห่งพระมหากษัตริย์เจ้า"

#75 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 18:13

ทักษิณไปเลือกตั้งนอกราชอาณาจักรมั้ย

ขี้ข้าทักษิณตอบหน่อย

http://webboard.seri...ไปเลือกตั้งนอก/

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#76 wizard

wizard

ขาประจำ

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:26

แล้วคุณว่าหม่อมเอ๋อ หวงตำแหน่งหรือเปล่า 

ถ้าแกไม่หวงตำแหน่ง  ก็ต้องยึดหลักการปฎิรูปไว้ให้แน่นสิ -_-

ขอหลักฐานด้วยครับว่าผู้ว่าหวงตำแหน่ง แต่คงไม่มีหรอกเสื้อแดงกล่าวหาอะไรไร้หลักฐานอยู่แล้ว ยังไม่นับเรื่องเงิบ ๆ ประจำวัน 555

#77 ซัวซไดย

ซัวซไดย

น้องเก่า

ตอบ 3 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 19:29

ขอหลักฐานด้วยครับว่าผู้ว่าหวงตำแหน่ง แต่คงไม่มีหรอกเสื้อแดงกล่าวหาอะไรไร้หลักฐานอยู่แล้ว ยังไม่นับเรื่องเงิบ ๆ ประจำวัน 555

จะสมัครผู้ว่ากทม ต่ออีกสมัย

ผมตั้งใจจะไม่ไปใช้สิทธิ์มาโดยตลอด แต่ผมพึ่งทราบเรื่องข้อกฎหมาย [พ.ร.บ.การเลือกตั้งสมาชิกสภาท้องถิ่น หรือผู้บริหารท้องถิ่น พ.ศ. 2545 มาตรา 45 (10) ] ซึ่งบังคับให้ผู้บริหารท้องถิ่น ต้องไม่ขาดคุณสมบัติสำคัญ รวมถึงความจำเป็นที่้ต้องไปใช้สิทธิ์ในการเลือกตั้ง เพราะเคยเป็นคดีแล้ว ที่ผู้บริหารท้องถิ่นโดนตัดสิทธิ์ในการดำรงตำแหน่ง เพราะไม่ไปเลือกตั้ง

ดังนั้นด้วยเหตุนี้ ผมจึงมีความจำเป็น ต้องไปใช้สิทธิ์ในการเลือกตั้ง ผมอยากเป็นอิสระเหมือนพี่น้องประชาชนครับ ผมไม่มีความสุข ผมทรมาน ผมยอมให้ถูกตัดสิทธิ์ไม่ได้ครับ ผมต้องรับใช้พี่น้องประชาชนในฐานะผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานครต่อไป เพราะเป็นสิทธิ์ที่พี่น้องชาวกรุงเทพมหานครได้กรุณามอบให้ผม และเป็นภารกิจทั้งศักดิ์สิทธิ์และยิ่งใหญ่ ผมนึกถึงพี่น้องร่วมอุดมการณ์ทุกคน

สิ่งหนึ่งที่ผมอยากให้ทุกท่านรู้ ผมอยู่กับสถาบันฯ และเคียงข้างพี่น้องประชาชน ซึ่งหมายความว่า...

ต้องปฎิรูปก่อนการเลือกตั้ง

#78 mebmuak

mebmuak

น้องเก่า

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:35

ถ้าไม่ไปเลือกตั้ง ก็ต้องเลือกผู้ว่าใหม่ จขกท.เข้าใจอะไรยากนักเหรอ โง่หรือเปล่า

พูดง่ายๆ ก็คือ หวงตำแหน่ง จนยอมทิ้ง หลักการปฎิรูป ที่ลุงกำนันทุ่มเทสร้างมานั่นแหละ :lol:
เชื่อแล้วว่าโง่จริงๆ
หรือไม่ก็ชั่ว โดยแปลงสาร บิดเบือนคำพูด

น่าน สติแตกแล้ว  ไม่มีปัญญาถกเถียงด้วยเหตุผลแล้วล่ะสิ  :lol:

Edited by mebmuak, 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:36.

#79 mebmuak

mebmuak

น้องเก่า

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:37

จะสมัครผู้ว่ากทม ต่ออีกสมัย

ผมตั้งใจจะไม่ไปใช้สิทธิ์มาโดยตลอด แต่ผมพึ่งทราบเรื่องข้อกฎหมาย [พ.ร.บ.การเลือกตั้งสมาชิกสภาท้องถิ่น หรือผู้บริหารท้องถิ่น พ.ศ. 2545 มาตรา 45 (10) ] ซึ่งบังคับให้ผู้บริหารท้องถิ่น ต้องไม่ขาดคุณสมบัติสำคัญ รวมถึงความจำเป็นที่้ต้องไปใช้สิทธิ์ในการเลือกตั้ง เพราะเคยเป็นคดีแล้ว ที่ผู้บริหารท้องถิ่นโดนตัดสิทธิ์ในการดำรงตำแหน่ง เพราะไม่ไปเลือกตั้ง

ดังนั้นด้วยเหตุนี้ ผมจึงมีความจำเป็น ต้องไปใช้สิทธิ์ในการเลือกตั้ง ผมอยากเป็นอิสระเหมือนพี่น้องประชาชนครับ ผมไม่มีความสุข ผมทรมาน ผมยอมให้ถูกตัดสิทธิ์ไม่ได้ครับ ผมต้องรับใช้พี่น้องประชาชนในฐานะผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานครต่อไป เพราะเป็นสิทธิ์ที่พี่น้องชาวกรุงเทพมหานครได้กรุณามอบให้ผม และเป็นภารกิจทั้งศักดิ์สิทธิ์และยิ่งใหญ่ ผมนึกถึงพี่น้องร่วมอุดมการณ์ทุกคน

สิ่งหนึ่งที่ผมอยากให้ทุกท่านรู้ ผมอยู่กับสถาบันฯ และเคียงข้างพี่น้องประชาชน ซึ่งหมายความว่า...

ต้องปฎิรูปก่อนการเลือกตั้ง

ชัดเรยว่าหวงตำแหน่ง  ถ้าอยากปฎิรูปจิง  ทำไม่ลาออกมาเคียงข้างกะพี่น้องมวลหมาประชาชนล่ะ  :lol:  :lol: 

#80 mebmuak

mebmuak

น้องเก่า

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:38

ถ้าไม่หวงตำแหน่งก็ลาออกมาสู้กะพี่น้องประชาชนสิ แบบลุงกำนันทำน่ะ

#81 mebmuak

mebmuak

น้องเก่า

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:40

ผมว่า นางยก หวงกว่าเยอะครับ ด้านกว่าเยอะด้วย

นางยก หวงตำแหน่ง ก็ด่านายก

ชายเอ่อ หลงตำแหน่ง ทรยศหลักการ ปฎิรูป มูลหมาชาชน  ก็ต้องด่าชายเอ๋อ จิงไหมครับ   :rolleyes:

พอดียังไม่เคยเห็นคุณด่านายกไง

ใครอยากด่าก้อด่าสิครับ  บอร์ดนี่เสรีอยู่แล้ว 

เท่าที่ทราบ  นายกก็พ้นจากตำแหน่งแล้วนี่   :lol:

#82 mebmuak

mebmuak

น้องเก่า

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:43

55555555สติแตก ส่องกระจกแล้วพูดให้ตัวเองฟังเถอะ เหตุผลอะไรไม่ต้องมีแล้ว ถ้าอีกฝ่ายไม่เลือกก็ไม่เป็นประชาติ๊บไตย แต่ถ้าไปจะหวงอำนาจทันที
ส่วนที่พล่ามเรียกชายเอ๋อ กรูว่าแม่เมิงก็ไม่มีคำเรียกแล้วล่ะ

ถามง่ายๆ ว่าถ้าไม่หวงตำแหน่ง ทำไมไม่ลาออกมาเคียงข้างลุงกำนัน ร่วมสู้กะมูลหมาประชาชนล่ะ :lol:

#83 mebmuak

mebmuak

น้องเก่า

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:44

ก็ตำแหน่งของเขา แล้วเขาจะหวงหรือไม่หวงมันก็เป็นสิทธิของเขา
เขาก็บอกแล้วว่าเขาไม่อยากไป

ใช่ครับ และก็เป็นสิทธิของวิญญูชนทุกคน ที่จะตังข้อสังเกตว่า ชายเอ๋อ หวงตำแหน่ง  จึงไปเลือกตั้งเพราะกลัวหลุดจากตำแหน่งครับ  :lol:

#84 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:46

ม็อบแช่แข็ง ความทุเรศไม่มีวันตาย

ม็อบควายแช่แข็ง......มันกระจอกกว่า.........ม็อบอื่นอย่างไร

ตกลง ไอ้พวกม็อบขี้กลากขาว นี่มันฝ่อไปแล้วใช่ไหมครับ

!!!! เสรีไทย รวมพลคนรักประชาธิปไตย ร่วมใจไปเลือกตั้ง !!!!

กรรมมันตามทันนะ Mark Lover  รู้สึกอย่างไรบ้างล่ะที่นี้

:lol:  :lol:  :lol:  :lol:  :lol:  อ้าวมาล็อคอินนี้แล้วหรือไอ้หนู

การมีหลายล็อคอิน จะโดนแบนถาวร 

ผม มี 1 ล็อคอิน แต่ หลาย display name  ไม่ผิดกฎ  

มีมา มาแต่ไหนแต่ไร จนกระทั่ง 3000 กว่า rep แล้วตอนนี้

เป็น rep สูงสุด ในฝ่ายประชาธิปไตยของเสรีไทยตอนนี้ครับผม

:lol: :lol:

นึกว่าไปแยกปทุมวันมา ไม่เห็นเอารูปมาโชว์เลย  เห็นเที่ยวชวนคนโน้นคนนี้ไป

คนที่ 1 ล้าน.jpg

ไปรษณียบัตร ก็ไม่ได้ผล ปล่อยลูกโป่งก็ไม่ได้ผล จุดเทียนก็ไม่ได้ผล เลือกตั้งก็ไม่ได้ผล ใช้กำลังดีกว่า

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#85 mebmuak

mebmuak

น้องเก่า

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:46

นี่ถ้าอภิสิทธิ์ไปเลือกตั้ง จขกท คงด่ายันหลานบวช  :lol:

ต้องถามก่อนว่าจะยึดหลักการอะไร 

หลักการปฎิรูปก่อนเลือกตั้ง  พ่นกันอยู่ทุกวัน   ทรยศไม่ได้ ;)

สุเทพก็ไม่ได้ห้าม สส ปชป ไปเลือกตั้งนี่ครับ  :lol:

แต่ลุงกำนันเค้ารณรงค์ไม่ไปเลือกตั้ง   ดังนั้นใครไปเลือกตั้ง ถือว่าไม่รักชาติ ไม่รักลุงกำนัน และทรยศต่อมวลหมาประชาชนครับ  :lol: 

#86 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:48

แต่ลุงกำนันเค้ารณรงค์ไม่ไปเลือกตั้ง   ดังนั้นใครไปเลือกตั้ง ถือว่าไม่รักชาติ ไม่รักลุงกำนัน และทรยศต่อมวลหมาประชาชนครับ  :lol:

มหาครับ ไม่ใช่หมา

พิมพ์ผิดแล้ว แก้ไขด้วยนะครับ  :lol:

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#87 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:52

ถามง่ายๆ ว่าถ้าไม่หวงตำแหน่ง ทำไมไม่ลาออกมาเคียงข้างลุงกำนัน ร่วมสู้กะมูลหมาประชาชนล่ะ :lol:

ถามควายๆ แต่จะตอบแบบคนให้ครับ

ก็การเมืองสนามเล็กมันเกี่ยวอะไรกับสนามใหญ่ ผู้ว่าฯไม่ได้อยู่ในสภาผู้แทนนี่ครับ จะลาออกทำไม แล้วผู้ว่าฯก็ไม่ได้มีความผิดอะไร

ถ้าจะถามแบบนี้ ก็ต้องอธิบายให้ได้ว่า ต่อสู้ร่วมกันแล้วทำไมต้องลาออก (ผู้ร่วมชุมนุมต้องลาออกจากงานเพื่อไปร่วมชุมนุมไหม?) ถ้าอธิบายวิธีคิดแบบนี้ไม่ได้ ก็แสดงว่าที่ถามมามัน"ไม่เมคเซนส์" แกล้งถามมั่วๆ ควายๆ

#88 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 09:53

ชาวเขาเผ่า ปกาเกอะญอ ในหมู่บ้านไม่ไปลงคะแนนเลือกตั้งทั้งหมู่บ้าน เว้นแต่ ผญ.บ้าน อบต. ฯลฯ ที่ต้องไปลงคะแนนเพื่อรักษาตำแหน่งไว้

Edited by Stargate-1, 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 10:11.

#89 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 4 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 14:07

ถ้าไม่ไปเลือกตั้ง ก็ต้องเลือกผู้ว่าใหม่ จขกท.เข้าใจอะไรยากนักเหรอ โง่หรือเปล่า

พูดง่ายๆ ก็คือ หวงตำแหน่ง จนยอมทิ้ง หลักการปฎิรูป ที่ลุงกำนันทุ่มเทสร้างมานั่นแหละ :lol:
เชื่อแล้วว่าโง่จริงๆ
หรือไม่ก็ชั่ว โดยแปลงสาร บิดเบือนคำพูด

น่าน สติแตกแล้ว  ไม่มีปัญญาถกเถียงด้วยเหตุผลแล้วล่ะสิ  :lol:
เหตุผลไม่ควรใช้กับคนไร้เหตุผลชอบแปลงสารแบบคุณไง
กร๊ากกกกกกกกกกก

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน