Jump to content

ทุกท่านมาคุยเรื่องเกมกันครับ \(>w<)/

• Please log in to reply
141 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:33

ผมคุยได้ทั้ง PC, PS3, Xbox360, PSP, DS และ 3DS นะครับ >w<)/
ตอนนี้ผมขาย PS3 ไปแล้วเพราะไม่มีเวลาเล่น แต่เหลือเครื่อง Xbox360 เครื่องเดียวเอาไว้เล่น Kinect ครับ =w=)/
ถ้าถามผมว่า ผมเป็น Fanboy(สาวก) เครื่องไหน ผมเป็น Fanboy เครื่อง PC ครับ >w<)/

บัดนี้้ผมเล่นเครื่อง 3DS ของน้องชายผมครับ เล่นเกม Resident Evil Revelations (Demo Version) =w=)/

Demo นี้ผมพึ่งเริ่มเล่น ทุกท่านคงเห็นฝีมือการเล่นเกมผม Epic Sucks จริงๆ ครับ Orz
เพราะผมเล่น Resident Evil 5 บนเครื่อง PC ครั้งสุดท้ายเมื่อ 1-2 ปีที่แล้วครับ Orz

http://www.youtube.com/watch?v=1jEE9R0e8Pk

PS...ผมสิงอยู่เว็บ Pantip.com ห้องเกมครับ >w<)/

Edited by The Producer M@ster, 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:05.

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#2 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 21 มกราคม พ.ศ. 2555 - 04:25

เย้...เปิดหระทุ้เกมอย่างเป็นทางการแล้วจะครบแล้วซินะ
- อนิเมะ
- เกม
เหลือฟุตบอล ฮ่า ฮ่า ฮ่า สมกับเป็นชายคาพักใจจริงๆ

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#3 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 22 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:08

เล่นแต่เกม PC เกม console ไม่ได้เล่นเลย
ถนัดใช้ mouse มากกว่า

เสียดายหลายเกมเน้นไปที่เครื่องเล่นเกมส์โดยเฉพาะ
เลยไม่ได้เล่น
We love fender.

#4 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:23

ไม่รู้จัก ไม่เคยเล่น ไม่มีเครื่อง

ปล เล่นแต่โดซอฟท์ กะเฟสบุ๊ค :lol:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#5 saopao

saopao

Moderator

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:22

ช่วงปีใหม่ซื้อเกมส์ลดราคาจาก steam มาเต็มเลย เอามาตุนๆไว้ (รวมทั้งไอ้ธนูปักเข่าด้วย) แต่ยังไม่มีเวลาเล่น งานยุ่ง ของปีที่แล้วยังเล่นไม่หมดเลย

Edited by saopao, 23 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:48.

#6 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 23 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:23

อยากได้อย่างนี้มาเล่นมั่ง

http://www.youtube.com/watch?v=sFCRh-anfRg

Edited by ดราม่า, 23 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:26.

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#7 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:07

ช่วงปีใหม่ซื้อเกมส์ลดราคาจาก steam มาเต็มเลย เอามาตุนๆไว้ (รวมทั้งไอ้ธนูปักเข่าด้วย) แต่ยังไม่มีเวลาเล่น งานยุ่ง ของปีที่แล้วยังเล่นไม่หมดเลย

ผมก็ซื้อเกมใน Steam นะครับ ถ้าไม่ลด 75% และราคาเกินกว่า 5 $US ผมไม่ซื้อนะครับ =3=
ยกเว้นบางเกมที่อยากเล่นมากๆ ค่อยซื้อครับ

อยากได้อย่างนี้มาเล่นมั่ง

http://www.youtube.com/watch?v=BfsNrtd5d5Q&feature=colike

http://www.youtube.com/watch?v=sFCRh-anfRg

โอ้...หลายแสนบาทแน่ๆ =3=

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#8 Liyah

Liyah

น้องใหม่

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 03:08

อยากดี๊ด๊า Diablo III อ่ะ :D

#9 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 09:31

ผมคงคนละแนวกับคุณ producer m@ster ผมเน้นแนว turn base strategy พวก total war หรือ Civlization ทำนองนี้น่ะครับ ปลายปีที่แล้วซื้อ Shogun II total war มา ปรากฏว่าเครื่องแรงไม่พอ อดเล่นเลย ซื้อของแท้ด้วย

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#10 Kyubey

Kyubey

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 17:34

อยากดี๊ด๊า Diablo III อ่ะ :D

ผมก็รอเกมนี้เหมือนกันครับ

ผมคงคนละแนวกับคุณ producer m@ster ผมเน้นแนว turn base strategy พวก total war หรือ Civlization ทำนองนี้น่ะครับ ปลายปีที่แล้วซื้อ Shogun II total war มา ปรากฏว่าเครื่องแรงไม่พอ อดเล่นเลย ซื้อของแท้ด้วย

แนวเดียวกันกับผมครับ เกม CIV4-5 ผมยังเล่นใน Notebook อยู่เลยครับ (เกมดูดพลังชีวิตผมเลย 555)
ตอนนี้ผมรอ C&C G ภาค 2 ที่จะออกจำหน่ายในปีนี้ครับ

#11 Edge

Edge

ขาประจำ

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2555 - 09:44

เมื่อก่อนเป็นผีเกม PCก็จริงฮะ แต่พักหลังๆการ์ดจอมันตกรุ่นกันเร็วแล้วผมขี้เกียจมานั่งตาม....เลยหันมาเอาดีด้าน PS3 มันซะเลย

เล่นได้ทุกแนวครับ แต่แนวที่ซื้อมาเล่นประจำไม่มีพลาดนี่ก็น่าจะเป็นซีรี่ย์กู้ชาติของค่าย KOEI (ทั้งสามก๊กทั้งซามูไร)

(ว่าแต่ทู้นี้เปิดไฟเขยวให้คุยเรื่องเกมหื่นได้รึยังครับ ? ครั่กๆๆๆ)

#12 Gop

Gop

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:21

แนวเดียวกันกับผมครับ เกม CIV4-5 ผมยังเล่นใน Notebook อยู่เลยครับ (เกมดูดพลังชีวิตผมเลย 555)
ตอนนี้ผมรอ C&C G ภาค 2 ที่จะออกจำหน่ายในปีนี้ครับ

CIV ผมเล่นแค่ภาค 4 ก็มึนแล้ว เล่นยังไงก็ต้องจบแบบ dominion หรือไม่ก็ conquer ทุกที จบแบบมิตรภาพ วัฒนธรรมอะไรกับเค้าทีไร คะแนนนี่อย่างต่ำเลย แต่ถ้าบุกแหลกยึดบ้านยึดเมืองล่ะคะแนนนี่พุ่งสูงเลย ไม่ทราบว่าภาค 5 ระบบต่างๆดีขึ้นกว่าเดิมมั้ยครับ อยากลองเล่นดูเหมือนกัน

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#13 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:25

เล่นมาทุกแนวจนเบื่อหมดแล้ว เดี๋ยวนี้เลยหันมาอ่านหนังสือแทน :(
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#14 Grimmy

Grimmy

ขาประจำ

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:45

ผมเพิ่ง upgrade PC ไปเมื่อช่วงน้ำท่วม กะเอามาหวด BF3 ให้จั๋งหนับ

ปรากฏว่าเล่นไปแล้วไม่ค่อยประทับใจเนื่อเรื่องเท่าไหร่ ชอบ MOH มากกว่า

แต่ภาพสวย มว๊ากกกก

#15 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:23

เครื่องที่เล่นอยู่ประจำตอนนี้ก็มี
PC เป็นพัก ๆ
Xbox360 เล่นบ่อยหน่อย
Wii นาน ๆ ครั้ง
NDSi เวลาออกนอกบ้าน

ช่วงนี้หนักไปทางดูหนังครับ รีบ ๆ ดูให้จบแล้วลบทิ้ง เพราะรัฐบาลนี้ปล่อยให้น้ำท่วมแล้ว HDD แพงเหลือใจ ไม่อยากซื้อใหม่

ผมเพิ่ง upgrade PC ไปเมื่อช่วงน้ำท่วม กะเอามาหวด BF3 ให้จั๋งหนับ

ปรากฏว่าเล่นไปแล้วไม่ค่อยประทับใจเนื่อเรื่องเท่าไหร่ ชอบ MOH มากกว่า

แต่ภาพสวย มว๊ากกกก

Battlefield มันเป็นเกมที่ทำมาสำหรับ Multiplayer โดยเฉพาะครับ ตั้งแต่ภาคแรกเลยคือ Battlefield 1942
ส่วนที่เป็นแคมเปญของ Single Player มันจะสู้ Medal of Honor กับ Call of Duty ไม่ได้เลย เพราะเกมไม่ได้เน้นส่วนนั้นตั้งแต่ต้น

ถ้าชอบตระกูล Medal of Honor ผมว่าคุณน่าจะชอบ Call of Duty ไม่ยากนะ โดยเฉพาะภาคหลัง ๆ ที่กลายเป็นสงครามแบบ Modern แล้ว

#16 Grimmy

Grimmy

ขาประจำ

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:29

Battlefield มันเป็นเกมที่ทำมาสำหรับ Multiplayer โดยเฉพาะครับ ตั้งแต่ภาคแรกเลยคือ Battlefield 1942
ส่วนที่เป็นแคมเปญของ Single Player มันจะสู้ Medal of Honor กับ Call of Duty ไม่ได้เลย เพราะเกมไม่ได้เน้นส่วนนั้นตั้งแต่ต้น

ถ้าชอบตระกูล Medal of Honor ผมว่าคุณน่าจะชอบ Call of Duty ไม่ยากนะ โดยเฉพาะภาคหลัง ๆ ที่กลายเป็นสงครามแบบ Modern แล้ว

ครับ ผมก็เล๋น BF2 multi สมัยมี server ไทยอยู่ แต่ตอนนี้เล่นแต่ offline เลยไม่ได้สนับสนุนเกมลิขสิทธิ์เท่าไหร่

COD ก็สนุกทุกภาคครับ ตั้งแต่สมัยปู่ Cpt. Price

ตอนนี้อยาก downgrade pc ซะแล้วเพราะเล่นแต่ PES2012

#17 Grimmy

Grimmy

ขาประจำ

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:35

ผมซื้อ Napolean Total war มาเล่นเหมือนกันครับ แต่เล่นยังไงก็แพ้ทุกที

สุดท้ายต้องพึ่ง Trainer

#18 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 25 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:28

เมื่อก่อนเป็นผีเกม PCก็จริงฮะ แต่พักหลังๆการ์ดจอมันตกรุ่นกันเร็วแล้วผมขี้เกียจมานั่งตาม....เลยหันมาเอาดีด้าน PS3 มันซะเลย

เล่นได้ทุกแนวครับ แต่แนวที่ซื้อมาเล่นประจำไม่มีพลาดนี่ก็น่าจะเป็นซีรี่ย์กู้ชาติของค่าย KOEI (ทั้งสามก๊กทั้งซามูไร)

(ว่าแต่ทู้นี้เปิดไฟเขยวให้คุยเรื่องเกมหื่นได้รึยังครับ ? ครั่กๆๆๆ)

คุณ Edge เปิดประเด็นสิครับ ผมจะดูว่าจะโดน Warn อ้ะป่าว ถ้าไม่โดนเดี๋ยวผมตามเอ๊งงง 555
ถ้าโดนก็ถือว่าผมไม่ได้อยู่ในที่เกิดเหตุละกันเน้อ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#19 Kyubey

Kyubey

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 08:23

เมื่อก่อนเป็นผีเกม PCก็จริงฮะ แต่พักหลังๆการ์ดจอมันตกรุ่นกันเร็วแล้วผมขี้เกียจมานั่งตาม....เลยหันมาเอาดีด้าน PS3 มันซะเลย เล่นได้ทุกแนวครับ แต่แนวที่ซื้อมาเล่นประจำไม่มีพลาดนี่ก็น่าจะเป็นซีรี่ย์กู้ชาติของค่าย KOEI (ทั้งสามก๊กทั้งซามูไร) (ว่าแต่ทู้นี้เปิดไฟเขยวให้คุยเรื่องเกมหื่นได้รึยังครับ ? ครั่กๆๆๆ)

ปกติ การ์ดจอเขาเปลี่ยนอยากเร็วสุดแค่ 2 ปีเองนะครับ =3=
ส่วนเกมของ Koei ผมไม่เคยชอบเท่าไร เพราะแนวทางเล่นเหมือนเดิม =3=

CIV ผมเล่นแค่ภาค 4 ก็มึนแล้ว เล่นยังไงก็ต้องจบแบบ dominion หรือไม่ก็ conquer ทุกที จบแบบมิตรภาพ วัฒนธรรมอะไรกับเค้าทีไร คะแนนนี่อย่างต่ำเลย แต่ถ้าบุกแหลกยึดบ้านยึดเมืองล่ะคะแนนนี่พุ่งสูงเลย ไม่ทราบว่าภาค 5 ระบบต่างๆดีขึ้นกว่าเดิมมั้ยครับ อยากลองเล่นดูเหมือนกัน

ภาค 5 ระบบหลายระบบถูกตัดทิ้งครับ เพื่อขายให้เกมเมอร์หน้าใหม่... เช่น ตัดรับบเรื่องศาสนา และความต้องการของแต่ละเมืองครับ

#20 Gop

Gop

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 09:07

ภาค 5 ระบบหลายระบบถูกตัดทิ้งครับ เพื่อขายให้เกมเมอร์หน้าใหม่... เช่น ตัดรับบเรื่องศาสนา และความต้องการของแต่ละเมืองครับ

อย่างนี้ก็ง่ายขึ้นเยอะเลยสิครับ ความต้องการของเมืองที่ว่านั้น ใช่เรื่อง unhapiness กับ สุขอนามัย หรือเปล่าครับ ถ้าตัดตรงนี้ออก เล่นง่ายขึ้นเยอะเลย เมืองจะโตได้แบบไม่อั้น และสงครามจะทำได้โดยไม่ต้องกังวลเลย

#21 Edge

Edge

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 09:16

ปกติ การ์ดจอเขาเปลี่ยนอยากเร็วสุดแค่ 2 ปีเองนะครับ =3=
ส่วนเกมของ Koei ผมไม่เคยชอบเท่าไร เพราะแนวทางเล่นเหมือนเดิม =3=

2 ปี สำหรับผมถือว่าเร็วแล้วล่ะ ฮี่ๆฮ่าๆ

จริงๆแล้วเรื่องการ์ดจอตกรุ่นเร็วไม่ใช่ปัญหาเดียวที่ผมเลิกเล่น PC แต่วันดีคืนดีซื้อการ์ดจอมาเปลี่ยนเองปุ๊บ...ไดรฟ์เวอร์มีปัญหาบ้างล่ะ ไอ้โน่นไม่ซัพพอร์ตบ้างล่ะ ไอ้นี่ไม่ซัพพอร์ตบ้างล่ะ เล่นแล้วแฮ้งค์บ้างล่ะ...ความทรงจแย่ๆเต็มไปหมด อ๊ะ...แต่มันก็เรื่องสมัยก่อนอ่ะนะ ตั้งแต่มันเริ่มมี Window 7 ผมเองก็ยังไม่เคยได้เล่นเกมใหญ่ๆๆบน PC ก็เลยไม่รู้ว่าการเล่นเกมบนคอมเดี๋ยวนี้มันสมู้ทมากขึ้นจากสมัยก่อนบ้างรึเปล่า

ปล. คอมผมมีไว้เล่น visual Novel ฮะ ครั่กๆๆ

#22 Kyubey

Kyubey

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 23:29

รางวัล Ig Nobel สาขาชีววิทยาของปีนี้(2012) ต้องเป็นของผมแน่นอน >W<)/

เพราะผมค้นพบว่า Miku สืบเชื้อสายมาจากแม่นาคพระโขนงนั่นเอง!!! >[]<)/

#23 Kyubey

Kyubey

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:37

ชีวิตการเป็นเกมเมอร์ของผม สมบูรณ์แบบแล้วครับ...
เพราะวีดีโอของผมได้ลงใน IGN!!!

อ่านรายละเอียดได้ที่ Blog ผมนะครับ >W<
http://otakuv2.extee...on-kills-series

#24 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 17:12

ผมชอบเล่นเกมส์เหมือนกัน แต่ไม่ค่อยทันสมัย
ตอนได้ PS1 เครื่องแรก ก็ได้ก่อน PS2 เปิดตัวไม่กี่เดือน
ตอนซื้อ PS2 เครื่องแรก อีก 3 เดือน PS3 ก็ออกวางตลาด

ได้เครื่องถูก แผ่นถูก ซื้อแผ่นทีแบบยกล๊อต ถูกแบบแทบจะไล่แจกกันเลย
ตอนนี้เล่นจนเบื่อ PS2 แล้ว หันมาเล่น PC พวก FM2011 FM2012 ได้สักพัก
แต่ก็อยากได้ PS3 .. เสียดาย จขกท ขายไปแล้ว :( ..... (จะต่อให้เหลือ 2 พันซะหน่อย)

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#25 Kyubey

Kyubey

ตอบ 30 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:18

อย่างนี้ก็ง่ายขึ้นเยอะเลยสิครับ ความต้องการของเมืองที่ว่านั้น ใช่เรื่อง unhapiness กับ สุขอนามัย หรือเปล่าครับ ถ้าตัดตรงนี้ออก เล่นง่ายขึ้นเยอะเลย เมืองจะโตได้แบบไม่อั้น และสงครามจะทำได้โดยไม่ต้องกังวลเลย

แนะนำลองเล่นดูครับ ตัดรายละเอียดไปเยอะจนผมต้องกลับมาเล่นภาค 4 ดีกว่า เพราะภาค 4 ท้าทายดีครับ

2 ปี สำหรับผมถือว่าเร็วแล้วล่ะ ฮี่ๆฮ่าๆ

จริงๆแล้วเรื่องการ์ดจอตกรุ่นเร็วไม่ใช่ปัญหาเดียวที่ผมเลิกเล่น PC แต่วันดีคืนดีซื้อการ์ดจอมาเปลี่ยนเองปุ๊บ...ไดรฟ์เวอร์มีปัญหาบ้างล่ะ ไอ้โน่นไม่ซัพพอร์ตบ้างล่ะ ไอ้นี่ไม่ซัพพอร์ตบ้างล่ะ เล่นแล้วแฮ้งค์บ้างล่ะ...ความทรงจแย่ๆเต็มไปหมด อ๊ะ...แต่มันก็เรื่องสมัยก่อนอ่ะนะ ตั้งแต่มันเริ่มมี Window 7 ผมเองก็ยังไม่เคยได้เล่นเกมใหญ่ๆๆบน PC ก็เลยไม่รู้ว่าการเล่นเกมบนคอมเดี๋ยวนี้มันสมู้ทมากขึ้นจากสมัยก่อนบ้างรึเปล่า

ปล. คอมผมมีไว้เล่น visual Novel ฮะ ครั่กๆๆ

เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีปัญหาแล้วครับ เทคโนโลยีมันไปไกลแล้วนะครับนั่น =3=

ผมชอบเล่นเกมส์เหมือนกัน แต่ไม่ค่อยทันสมัย
ตอนได้ PS1 เครื่องแรก ก็ได้ก่อน PS2 เปิดตัวไม่กี่เดือน
ตอนซื้อ PS2 เครื่องแรก อีก 3 เดือน PS3 ก็ออกวางตลาด

ได้เครื่องถูก แผ่นถูก ซื้อแผ่นทีแบบยกล๊อต ถูกแบบแทบจะไล่แจกกันเลย
ตอนนี้เล่นจนเบื่อ PS2 แล้ว หันมาเล่น PC พวก FM2011 FM2012 ได้สักพัก
แต่ก็อยากได้ PS3 .. เสียดาย จขกท ขายไปแล้ว :( ..... (จะต่อให้เหลือ 2 พันซะหน่อย)

เครื่อง PS3 เดี๋ยวนี้ถ้าจะเล่นก็อปปี้ มันยุ่งยาก + ใช้งบประมาณสูงครับ
ผมไม่ค่อยแนะนำให้เล่นด้วย ยกเว้นอยากเล่นเกมที่ไม่มีลงเครื่อง PC ครับ =3=
เออ...ต่อราคาผม 2,000 ดอล ผมเอานะครับ 555+

#26 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:34

skyrim ลองโหลดมาเล่น แล้วมีปัญหาเล่นไม่ได้ หาอยู่พักใหญ่ ไปลง sound patch แล้วปรับ sound card ให้เหลือ 44 khz ถึงจะเล่นได้ เล่นไปไหนไม่ได้ไกล มันไม่ชินกับ GUI ในเกมเลย ส่วน MOD ลงไม่ได้ เพราะ DATA Files ถูก Disable ไว้ คงเป็นเพราะของเถื่อนมั้ง นี่ก็ลบออกไปหมดแล้ว

Edited by phoosana, 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:35.

#27 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:49

ใครเคยเล่น Rome total war มั่ง

ไม่โกงเล่นจบไหม

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#28 ความตาย ของผม

ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 03:53

skyrim ลองโหลดมาเล่น แล้วมีปัญหาเล่นไม่ได้ หาอยู่พักใหญ่ ไปลง sound patch แล้วปรับ sound card ให้เหลือ 44 khz ถึงจะเล่นได้ เล่นไปไหนไม่ได้ไกล มันไม่ชินกับ GUI ในเกมเลย ส่วน MOD ลงไม่ได้ เพราะ DATA Files ถูก Disable ไว้ คงเป็นเพราะของเถื่อนมั้ง นี่ก็ลบออกไปหมดแล้ว

ไอ้เกมส์ธนูปักเข่านี้เอง ผมเล่นนะผมกลายเป็นแวมไพร์แล้วส่งเควสไม่ได้ ผมเลยเลิกเล่นเลย 55555 ยอมๆๆ อุสาไล่ฆ่ามังกรได้ตั้งหลายตัว T_T แต่แก้แวมไพร์ไม่เป็น
ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#29 ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 03:56

ผมรอเกมส์นี้ครับ

55555 ใกล้แล้วซิถ้าโลกไม่แตกก่อน พ.ย. 55

Edited by ความตาย ของผม, 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 03:56.

ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#30 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:36

โตเป็นควายกันแล้ว ยังเล่นเกมส์อยู่อีก

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#31 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:47

โตเป็นควายกันแล้ว ยังเล่นเกมส์อยู่อีก

แล้วจะให้เล่นอะไรครับ เล่นสะกดจิตตัวเองหรือครับ :lol:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#32 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:45

ที่แก่กว่า ผม ไปเล่นอะไรไม่รู้ที่ชั้น 7 ครับ

ส่วนอีกตัว แก่จะลงโลงอยู่แล้ว ยังฟัดนักร้องอยู่เลย อิอิ

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#33 Kyubey

Kyubey

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:10

Don't feed the trolls... =3=

#34 99 ราตรี

99 ราตรี

ขาประจำ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:24

รายงานตัวคับ.....สำหรับผมก็โตมาพร้อมกับเกมนี่ล่ะแต่ก็ไม่ขึ้นขั้นติดอะไรมากมายเอาไว้เล่นเวลาว่างๆ เครื่องเกมหลักจะเป็น PS3 พักร้อนนี้เกมที่อยากจะเล่นออกเยอะคงได้จัดหนัก B)

#35 ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:39

เล่นเกมส์ ก็ เอาไว้พัฒนาสมองครับ ไม่เคยโกงเลยสักเกมส์ ใช้แค่โปรแกรม trainer แค่นั้นเอง ไม่โกงงงงจริงนะ 55555

#36 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:10

กระทู้ไม่ค่อยวิ่งเลยครับ เรียนถามเจ้าของกระทู้
Elder scroll V - skyrim มันมีวันจบไหม คือทำ main quest จบแล้วยังเล่นได้อีกไปเรื่อยๆ หรือเปล่า
ผมเล่นไปเรื่อยไม่ได้ดูฉากจบซะที คือไม่แน่ใจว่าทำ main quest ครบหรือไม่
ตอนนี้ ติดอยู่คืออยากลองของ Thief Guild มี quest ให้ทำไปอยู่ เช่น Numner Job มีวันจบไหม
คิดว่าน่าจะจบนะเพราะมีไม่กี่ร้าน แต่เล่นไปชักเบื่อ
เลยไปเล่น Dark Broterhood จนได้ Quest - The Dark Brotherhood Forever
อาศัยอ่านเว็บเมืองนอก เขาบอกว่ามัน Random ไม่จบ
ใช้ Console Command - "setstage dbrecurring 200" ก็จบ Quest นั้นไปแล้วก็ได้รับ Quest ใหม่อีก
มีวิธีแก้ไหมครับ ขี้เกียจย้อนกลับไปเล่น หรือต้องคาเอาไว้แบบนี้

Edited by phoosana, 6 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:12.

#37 Kyubey

Kyubey

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 00:37

กระทู้ไม่ค่อยวิ่งเลยครับ เรียนถามเจ้าของกระทู้
Elder scroll V - skyrim มันมีวันจบไหม คือทำ main quest จบแล้วยังเล่นได้อีกไปเรื่อยๆ หรือเปล่า
ผมเล่นไปเรื่อยไม่ได้ดูฉากจบซะที คือไม่แน่ใจว่าทำ main quest ครบหรือไม่
ตอนนี้ ติดอยู่คืออยากลองของ Thief Guild มี quest ให้ทำไปอยู่ เช่น Numner Job มีวันจบไหม
คิดว่าน่าจะจบนะเพราะมีไม่กี่ร้าน แต่เล่นไปชักเบื่อ
เลยไปเล่น Dark Broterhood จนได้ Quest - The Dark Brotherhood Forever
อาศัยอ่านเว็บเมืองนอก เขาบอกว่ามัน Random ไม่จบ
ใช้ Console Command - "setstage dbrecurring 200" ก็จบ Quest นั้นไปแล้วก็ได้รับ Quest ใหม่อีก
มีวิธีแก้ไหมครับ ขี้เกียจย้อนกลับไปเล่น หรือต้องคาเอาไว้แบบนี้

รู้สึก Patch ล่าสุดแก้ไขปัญหาแล้วนี่ครับ ลองหาโหลดดูครับ...
ถ้ามีปัญหาอะไร ลองอ่านกระทู้นี้ดูครับ
http://www.pantip.com/tech/games/topic/GC3037395/GC3037395.html

Edited by The Producer M@ster, 8 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 00:41.

#38 Kyubey

Kyubey

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 00:39

Trailer เกม SimCity 5

ออกจำหน่ายปีหน้า (2013) บนเครื่อง PC ครับ
เวลาผมเบื่อๆ ชอบขุดภาค 4 มาเล่นบ่อยๆ ผมจำได้ว่าผมซื้อแผ่นแท้แล้วแถมโมเดลตึกใบหยก 2 มาด้วย คุ้มสุดๆ =w=)/

ตอนนี้เปิดให้จองแล้ว วันนี้... จองกันข้ามปีกันเลยทีเดียว O_O

http://store.origin....uctID.246949500

#39 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 8 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:30

เอาเข้าจริงๆ ไม่ได้เล่นเกมส์คอนโซลมานานมากแล้ว แต่ก็พึ่งจะซื้อ PSP มาเล่นเมื่อประมาณปลายปีที่แล้ว
ก็ได้เล่นไม่เท่าไหร่เพราะติดงาน ตอนนี้ที่ติดอยู่ก็ค่อนข้างจะตกยุคสักหน่อย

Fate/Extra , Hatsune Miku Project Diva 2nd อยู่ครับ
โดยเฉพาะ Hatsune Miku Project Diva 2nd นี่ โฮกอย่างแรง ต้องไปนั่งเซิร์ซ ยูทูปหาเพลงของเธอแบบ Arcade หรือแบบ HD ในบัดดลเลยครับ

ชอบเพลง 愛言葉 , Innocence กับ カンタレラ อย่างแรง

Edited by ดาร์ค สวอน, 8 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:41.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#40 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 00:02

ผมชอบ OMMRPG ที่เป็นการ์ตูนน่ารักๆ
คือ Ragnarok Online
สังคมในเกมมันสอนให้รู้จักระวังตัวในสังคมออนไลน์
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#41 Gop

Gop

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 07:00

ใครเคยเล่น Rome total war มั่ง

เคยเล่นแต่ไปได้ไม่เท่าไรก็มีคนยืมแผ่นไป จนป่านนี้ยังไม่ได้คืนเลยครับ ผมว่าเกมแนวนี้มันแฟร์นะ ถ้าเราคุมกองทัพดีๆและบริหารทรัพยากรได้ ก็น่าจะเล่นจบนะครับ อย่าง Shogun ภาคแรก ผมเล่นแบบยากสุดจบได้ทุกตระกูล ผมว่า Rome ก็น่าจะออกแบบมาให้จบได้เหมือนกันนะครับ

#42 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:13

เคยเล่นแต่ไปได้ไม่เท่าไรก็มีคนยืมแผ่นไป จนป่านนี้ยังไม่ได้คืนเลยครับ ผมว่าเกมแนวนี้มันแฟร์นะ ถ้าเราคุมกองทัพดีๆและบริหารทรัพยากรได้ ก็น่าจะเล่นจบนะครับ อย่าง Shogun ภาคแรก ผมเล่นแบบยากสุดจบได้ทุกตระกูล ผมว่า Rome ก็น่าจะออกแบบมาให้จบได้เหมือนกันนะครับ

ต่างกันหลายอย่างครับ

อย่างแรกคือ แผนที่มันกว้างมาก
อย่างที่สองคือ ถ้าเล่น ชนเผ่นอื่น ทีไม่ใช่โรม นี่ การพัฒนากองทัพคนละเรื่องกันเลย พวกคนเถื่อนสร้างได้แค่ระดับสามเองครับ แต่ โรม มันสร้างได้ 5 ระดับ
อย่างที่สามคือ การคุมจุดยุทธศาสตร์การศึกยากกว่า เพราะ ไม่ได้แบ่งเป็นเมืองๆ ชัดเจน แต่ เอาตัวละครเดินได้อิสระ

#43 Gop

Gop

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:36

ต่างกันหลายอย่างครับ

อย่างแรกคือ แผนที่มันกว้างมาก
อย่างที่สองคือ ถ้าเล่น ชนเผ่นอื่น ทีไม่ใช่โรม นี่ การพัฒนากองทัพคนละเรื่องกันเลย พวกคนเถื่อนสร้างได้แค่ระดับสามเองครับ แต่ โรม มันสร้างได้ 5 ระดับ
อย่างที่สามคือ การคุมจุดยุทธศาสตร์การศึกยากกว่า เพราะ ไม่ได้แบ่งเป็นเมืองๆ ชัดเจน แต่ เอาตัวละครเดินได้อิสระ

สงสัยต้องไปทวงคืนซะหน่อยแล้ว ตอนนั้นผมลองเล่นแค่ battle ผมก็เห็นความยากอยู่พอสมควร เพราะ unit หลากหลายมาก ผมล่ะปวดหัวกับ phalanx ของกรีกจริงๆ ไม่รู้จะจัดการอย่างไร? อย่างกับเม่นยักษ์ ถ้าไม่ล้อมก็ทำอะไรไม่ได้เลย

เรื่องการพัฒนากองทัพ เกมน่าจะออกแบบมาให้เราเล่นเป็น Roman Empire มั้งครับ และมันก็น่าจะออกแบบมาให้เราสามารถยึดดินแดนทั้งหมดได้โดยไม่โกงด้วย(ยังไม่ได้ลองนะครับ) เรื่องการวางกำลัง ผมว่าท้าทายดีนะ มันละเอียดขึ้นกว่า Shogun I มาก ยอมรับว่าลองเล่นไปนิดเดียวเท่านั้น สงสัยต้องตัดใจซื้อคอมพ์แรงๆซะหน่อยแล้ว ที่ผ่านมาไม่ได้เล่นเลย ก็เพราะเครื่องมันไม่แรงนี่แหละครับ

#44 ท่าษายติณหัก

ท่าษายติณหัก

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:36

ผมเป็นแฟน FALCOM ครับโดยเฉพาะ 軌跡シリーズ :D
เสียดายที่ ZERO กับ AO no kiseki ไม่ลงPC
ท่าษายติณหัก= ท่า สาย ติน หักมาเล่นผวนคำกันไหม

#45 ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:47

mafia 3 อีกเกมส์ที่รอคอยยยย

GTA 5 ด้วย

ผมเลวครับเลยเล่นเกมส์แบบนี้

#46 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 04:15

mafia 3 อีกเกมส์ที่รอคอยยยย GTA 5 ด้วย ผมเลวครับเลยเล่นเกมส์แบบนี้

อยู่ร่วมกันไม่ได้แล้ว เพราะผมเล่น LA Noire กับ Uncharted
รอเล่น Tomb Raider ตัวใหม่อยู่

http://www.youtube.com/watch?v=nFBrgeSjj-0
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#47 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:02

ผมรอเล่น ArmA 3 อิอิ

#48 ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:44

mafia 3 อีกเกมส์ที่รอคอยยยย GTA 5 ด้วย ผมเลวครับเลยเล่นเกมส์แบบนี้

อยู่ร่วมกันไม่ได้แล้ว เพราะผมเล่น LA Noire กับ Uncharted
รอเล่น Tomb Raider ตัวใหม่อยู่

http://www.youtube.com/watch?v=nFBrgeSjj-0

LA Noire ผมเล่นแปปเดียวเบื่อ แผนที่ใหญ่เวอร์ แต่ไม่มีที่ใหนให้ไปก็เลย เบื่อ อะครับ หรือว่าเพราะผมเป็นคนไม่ดี

#49 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:13

หนักออพไลน์ทั้งนั้น
การ์ดจอไม่ไหวจะเคลียร์
ออนไลน์พอทน เอิ้ก
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#50 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:58

LA Noire ผมเล่นแปปเดียวเบื่อ แผนที่ใหญ่เวอร์ แต่ไม่มีที่ใหนให้ไปก็เลย เบื่อ อะครับ หรือว่าเพราะผมเป็นคนไม่ดี

L.A. Noire มันเป็น Adventure นี่ครับ ไม่ใช่แอคชั่น Open World แบบ GTA น่อ
เราต้องสืบค้นเบาะแสจากหลักฐานที่พบ สถานที่ ๆ เราต้องไป ( สืบ ) จะขึ้นมาเองหลังจากพิสูจน์หลักฐานได้
ลองใช้ไกด์ในเคสแรกดูเลยครับ http://www.dvdgameon...howtopic=266367

ผมว่าการเลือกใช้เอนจิ้นเดียวกับ GTA มาทำเกมแนวนี้มันไม่ค่อยตรงจุดเท่าไหร่ ( ชอบแบบ Heavy Rain ของ PS3 มากกว่า )
Map กว้างเกินไป การขับรถเต่า ๆ ในเมืองกว้าง ๆ มันจะออกมาแนวเดียวกับเกม Mafia เนื่องจากเป็นยุคเก่า
รถเลยวิ่งได้ไม่เร็วนัก ความน่าเบื่อเลยเกิดขึ้น ยกเว้นตอนไล่ตามคนร้ายจะสนุกขึ้นมาหน่อย
----------------------------------------------------
ช่วงนี้เสพติด Steam ครับ หมดเงินไปหลายพันล่ะ ได้เกมมาเพียบ
รู้สึกเริ่มเป็นคนดีกับคนอื่นเค้าบ้างหลังจากซื้อของแท้ :lol: ลบเกมที่บิตมาไปเยอะเหมือนกัน

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน