Jump to content

ทุกท่านมาคุยเรื่องเกมกันครับ \(>w<)/

• Please log in to reply
141 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 00:51

ผมสงสัยจังครับ ว่าทำไม เครื่อง PSP เนี่ย
เกมส์จีบหนุ่ม มันทำไมถึงเยอะนักฟะ!?
ใครพอจะทราบบ้างมันเพราะอะไรกัน เข้าไปตามเว็บโหลดเกมส์ มันมีเกือบครึ่งของเกมส์ PSP ทั้งเว็บเลยนะเนี่ย!? Why!?

ตูอยากได้เกมส์จีบสาวนะเฟ้ยยย

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#52 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 06:18

https://us.battle.ne...-3_13_2012#blog

สำหรับคนที่อยากดู Skill ใหม่ๆที่อาจจะเพิ่มมาใน Diablo III รอคอย รอคอย !!!

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#53 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:08

ช่วงนี้กำลังบ้า Skyrim
แต่เควส เยอะซิบ เนื้อเรื่องมันสนุกดีแนวการเมือง แย่งชิงอำนาจ
เล่นๆไปไม่รู้จะเข้าข้างฝ่ายไหนดี สุดท้ายเจอทหารฝ่ายไหนเดินเปลี่ยวๆมา ฆ่าแม่มเลย

ตอนนี้ตั้งใจว่าจะไปร่วมกับกลุ่มนักฆ่าแทนแล้ว -_-

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#54 Maratiraj_

Maratiraj_

ขาประจำ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:49

ช่วงนี้ผมติด Starcraft2 งอมแงมเลยครับ

คนแถวนี้ มีใครเล่น Starcraft2 บ้างยกมือขึ้น

#55 ความตาย ของผม

ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 16 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:14

แต่เควส เยอะซิบ เนื้อเรื่องมันสนุกดีแนวการเมือง แย่งชิงอำนาจ
เล่นๆไปไม่รู้จะเข้าข้างฝ่ายไหนดี สุดท้ายเจอทหารฝ่ายไหนเดินเปลี่ยวๆมา ฆ่าแม่มเลย

ตอนนี้ตั้งใจว่าจะไปร่วมกับกลุ่มนักฆ่าแทนแล้ว -_-

เป็นแวมไพร์ครับเท่ดี ส่งเควสไม่ได้ด้วย 55555
ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#56 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 16 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:35

skyrim up เป็น 1.4.20 แล้ว bug ลดลงไปพอสมควรครับ แต่ก็ยังมี
quest มันเยอะจริงๆ เจ๊เฉย ไม่รู้เป็นไรโรคจิตชอบเล่นเป็นตัวผู้หญิง :D

We love fender.

#57 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 16 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:22

เป็นแวมไพร์ครับเท่ดี ส่งเควสไม่ได้ด้วย 55555

เคยเป็นแล้วครับ ผมเคยเป็นถึงขั้น 4 ขั้นสุดท้าย ที่ไปที่ไหนใครๆก็ไม่รัก โดนไล่ทุบตลอด
วิธีแก้ ต้องไป Sneak ย่องๆไปแอบดูดเลือดชาวบ้าน(ที่นอนหลับ) โดยไม่ให้ใครเห็นหรือจับได้ก่อน (วิธีย่องที่ดีที่สุดคือ ย่องแบบชีเปลือย ถอดอุปกรณ์ทุกชิ้นออกให้หมด)
แล้วจะกลับไปสู่ แวมไพร์ขั้นที่ 1 ใหม่ ซึ่งสามารถทำเควสได้ตามปกติ ไม่โดนไล่ทุบ :D

ส่วนวิธีรักษา ต้องไปหานักเวทย์นาม Falion ที่เมือง Morthal แล้วเขาจะแนะนำขั้นตอนให้เอง

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#58 ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 17 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:51

เคยเป็นแล้วครับ ผมเคยเป็นถึงขั้น 4 ขั้นสุดท้าย ที่ไปที่ไหนใครๆก็ไม่รัก โดนไล่ทุบตลอด
วิธีแก้ ต้องไป Sneak ย่องๆไปแอบดูดเลือดชาวบ้าน(ที่นอนหลับ) โดยไม่ให้ใครเห็นหรือจับได้ก่อน (วิธีย่องที่ดีที่สุดคือ ย่องแบบชีเปลือย ถอดอุปกรณ์ทุกชิ้นออกให้หมด)
แล้วจะกลับไปสู่ แวมไพร์ขั้นที่ 1 ใหม่ ซึ่งสามารถทำเควสได้ตามปกติ ไม่โดนไล่ทุบ :D

ส่วนวิธีรักษา ต้องไปหานักเวทย์นาม Falion ที่เมือง Morthal แล้วเขาจะแนะนำขั้นตอนให้เอง

อานะขอบคุณมาก ผมก็เป็นอยู่ ยังไม่หายเลย ขั้นสุดท้ายแล้วด้วยสงเควสไม่ได้เลย ยังไม่เล่นต่อ เพราะพอเล่นก็ได้แค่ไล่ฆ่ามังกรไปวันๆ
ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#59 ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 17 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:53

อานะขอบคุณมาก ผมก็เป็นอยู่ ยังไม่หายเลย ขั้นสุดท้ายแล้วด้วยสงเควสไม่ได้เลย ยังไม่เล่นต่อ เพราะพอเล่นก็ได้แค่ไล่ฆ่ามังกรไปวันๆ

แต่เกมส์นี้ดีอย่างหนึ่งนะครับ ผมเลือดเต็ม โดนฝันหัวขาด ตายเลย 5555

#60 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 01:13

มีใครเล่น MassEffect 3 มั่งครับ? ผมเล่นจบไป 2 รอบล่ะ ผมชอบฉากต่อสู้นี้มากสุดแล้วล่ะครับ

Spoil Spoil Spoil Spoil

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#61 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 01:17

ผมทดลองเล่นเกม Hatsune Miku Project Mirai ของเครื่อง 3DS ครับ

ผมยืมเครื่องโซนญี่ปุ่นของเพื่อนผมมาเล่นครับ ถ้าซื้อเกมล็อตแรกจะแถมถุงผ้ามาด้วยครับ... เล่นๆไป ปวดตาแหะ Orz

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#62 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 01:09

ผมทดลองเล่นเกม Hatsune Miku Project Mirai ของเครื่อง 3DS ครับ

ผมยืมเครื่องโซนญี่ปุ่นของเพื่อนผมมาเล่นครับ ถ้าซื้อเกมล็อตแรกจะแถมถุงผ้ามาด้วยครับ... เล่นๆไป ปวดตาแหะ Orz

http://www.youtube.com/watch?v=glN818Vwwro

เห็นมานานมากแล้วตัวละครหญิงผมเขียวๆ เห็นฮิตกันซะเหลือเกิน มันเป็นเกมแนวไหนครับนี่
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#63 Kyubey

Kyubey

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 03:06

http://www.youtube.com/watch?v=glN818Vwwro

เห็นมานานมากแล้วตัวละครหญิงผมเขียวๆ เห็นฮิตกันซะเหลือเกิน มันเป็นเกมแนวไหนครับนี่

กดปุ่มเข้าจังหวัดนตรีครับ...

#64 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 03:23

อ๋อ แต่ผมชอบเกมนี้มากกว่า อิอิ
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#65 DarkSwan

DarkSwan

ตอบ 24 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:41

กดปุ่มเข้าจังหวัดนตรีครับ...

จริงแล้ว หลายๆคน (รวมผมด้วย) มองหนู ฮัตสึเนะ มิกุ แอนด์เดอะแก็งค์ เป็น ดิจิตอล ไอดอล
มากกว่าจะเป็นแค่คาแรคเตอร์ในเกมส์หรือโปรแกรมเลยล่ะครับ ผมชอบเพลงเธอมากเลยล่ะ
เพิ่งโหลดบิต คอนเสิร์ต Hatsune.Miku.Live.Party.8 - 9.03.2012 ที่โตเกียวโดม ซิตี้ ฮอลล์ แบบ HD มาดู
แหล่มโฮก เลยครับ \(T0T)/
วันที่ 9 นี่สไตล์คอนเสิร์ตแบบผู้ดี๊ ผู้ดี ดนตรีแจ๊ส ก็ได้อารมณ์ไปอีกแบบ

แต่โดยส่วนตัวชอบบรรยากาศแบบของ คอนเสิร์ต Hatsune miku 39' giving day 2010 มากกว่านะ แสงสีดนตรีแบบป๊อบร็อค มันส์กว่า

Edited by ดาร์ค สวอน, 24 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:53.

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#66 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:23

ลืมชื่อเกมส์ไปแล้ว แต่ถ้าเกมส์นั้นเป็นอย่างคลิปนี้ก็ดีสิ

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#67 Kyubey

Kyubey

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:00

ลืมชื่อเกมส์ไปแล้ว แต่ถ้าเกมส์นั้นเป็นอย่างคลิปนี้ก็ดีสิ

http://youtu.be/3u3Ufba8zfw

GTA3 ครับ

#68 DarkSwan

DarkSwan

ตอบ 4 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:51

ขอถามทุกท่านสักนิด ไม่ทราบว่าราคาของ PS Vita ในปัจจุบันนี้ ที่ กทม. ขายเท่าไหร่เหรอครับ?
แล้วเป็นเครื่องรุ่นไหน ถ้าจะซื้อตอนนี้กับรอสักเดือน 10 ก่อนค่อยซื้อนี้ แนวโน้มแบบไหนจะดีกว่ากันครับ?

#69 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:49

ดอทเอ2 แจกคีย์ ใครอยากโชว์เกรียนรีบๆหน่อย
http://www.online-st...news/game/27562

#70 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:56

ขอถามทุกท่านสักนิด ไม่ทราบว่าราคาของ PS Vita ในปัจจุบันนี้ ที่ กทม. ขายเท่าไหร่เหรอครับ?
แล้วเป็นเครื่องรุ่นไหน ถ้าจะซื้อตอนนี้กับรอสักเดือน 10 ก่อนค่อยซื้อนี้ แนวโน้มแบบไหนจะดีกว่ากันครับ?

ตอนนี้ราคาที่สะพานเหล็กประมาณหมื่นต้นๆ ถ้ารักที่จะเล่นก็จัดไปครับ ที่สำคัญถ้าใครเคยเล่น Ps3 แผ่นแท้นี่ จะรู้ว่า Vita ก็เล่นแบบออนไลน์ได้เหมือนกัน

#71 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 5 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:19

ชอบ DQ ครับ กำลังว่าจะซื้อ 3DS มะรุเมียจะอนุมัติหรือปล่าง :(

#72 Kyubey

Kyubey

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:56

ไม่แนะนำให้ซื้อครับ ควรรอซื้อตอนออกรุ่นผอมบางดีกว่า ผมก็รอช่วงนั้นแหละ เกมคงออกเยอะแล้ว
ช่วงนี้เกม Vita ไม่มีเกมที่น่าเล่นเลยครับ ผมบอกตรงๆ
ถ้าจะซื้อ ก็ซื้อ 3DS ดีกว่าครับ ผมเล่นเกมมาริโอแค่เกมเดียวก็เกือบ 100 ชั่วโมงแล้ว คุ้มมาก

#73 DarkSwan

DarkSwan

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:41

ขอบคุณครับ เสี่ยคิวฯ แบบนี้รอปลายปีดีกว่าสินะครับ

ไปลองศึกษาข้อมูลดูแล้ว ทำไมมันโคดจะยุ่งยากเลยครับ เกมส์ของ Vita นี่เซฟลง mass storage ก็ไม่ได้?
ต้องใส่แผ่นเกมส์ (หรือการ์ด) เล่นแบบเสียบค้างตลอด?
ถ้าไม่มี Memory Card บางเกมส์ก็ยังเล่นไม่ได้อีก?
โอ้ว อะไรกันเนี่ย อ่านๆ ดูยังหาข้อดีของไอ้เครื่องนี้ที่ดีกว่า PSP ไม่ได้เลย นอกจากที่เห็นๆ คือ การแสดงผลทางด้านกราฟฟิคที่ดีกว่าเดิม กับเพิ่มพวกระบบสไลด์ด้านหน้าด้านหลัง (ไปทำไม?)
นี่มันบ้าชัดๆ อะไรของเอ็งฟะไอ้โซนี่?

แต่ยังไงก็จะซื้อ เพราะ Project Diva 3 ที่จะลงเครือ่ง Vita ปีนี้
เพื่อหนูมิกุของผมครับ T-Tq (ซื้อมาเล่นเกมส์เดียว)

ปล. 3DS มันเป็นภาคด๋อยอ่ะ ไม่ค่อยชอบเลยครับ

#74 Kyubey

Kyubey

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2555 - 02:33

ขอบคุณครับ เสี่ยคิวฯ แบบนี้รอปลายปีดีกว่าสินะครับ

ไปลองศึกษาข้อมูลดูแล้ว ทำไมมันโคดจะยุ่งยากเลยครับ เกมส์ของ Vita นี่เซฟลง mass storage ก็ไม่ได้?
ต้องใส่แผ่นเกมส์ (หรือการ์ด) เล่นแบบเสียบค้างตลอด?
ถ้าไม่มี Memory Card บางเกมส์ก็ยังเล่นไม่ได้อีก?
โอ้ว อะไรกันเนี่ย อ่านๆ ดูยังหาข้อดีของไอ้เครื่องนี้ที่ดีกว่า PSP ไม่ได้เลย นอกจากที่เห็นๆ คือ การแสดงผลทางด้านกราฟฟิคที่ดีกว่าเดิม กับเพิ่มพวกระบบสไลด์ด้านหน้าด้านหลัง (ไปทำไม?)
นี่มันบ้าชัดๆ อะไรของเอ็งฟะไอ้โซนี่?

แต่ยังไงก็จะซื้อ เพราะ Project Diva 3 ที่จะลงเครือ่ง Vita ปีนี้
เพื่อหนูมิกุของผมครับ T-Tq (ซื้อมาเล่นเกมส์เดียว)

ปล. 3DS มันเป็นภาคด๋อยอ่ะ ไม่ค่อยชอบเลยครับ

ยังไงก็ยังไม่แนะนำให้ซื้ออยู่ดีล่ะครับ เพราะ PD3 ออกขายแล้ว 1 ปี จะมีชุดรวม DLC ให้คนซื้อหลังหักแน่นอนครับ
ส่วนเวอร์ชั่น 3DS ไม่น่าจะมี DLC เพราะไม่ได้เชื่อมต่อกับ nintendo network โดยตรงจึงขาย DLC ได้ยากครับ

#75 Grimmy

Grimmy

ขาประจำ

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:13

Shogun total war2 มาแล้วว มีใครเล่นยังครับ

#76 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 11 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:00

Shogun total war2 มาแล้วว มีใครเล่นยังครับ

อยากเล่นครับ แต่เครื่องมันแรงไม่พอ

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#77 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 02:05

เอารูปของ Nintendo DS 3D รุ่นใหม่มาโพส XD

Spoiler

กดเข้าไปดูเอาเองเดี๋ยว Mod จะแบนผม ฮ่าๆ

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#78 KritSniper

KritSniper

น้องใหม่

ตอบ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:00

เกมออนไลน์ตอนนี้กำลังติด Perfect World งอมแงมเลยครับ
ภาพสวยมาก เอฟเฟกต์ดีมาก รายละเอียดเกม ระบบต่างๆ โดยรวมถือว่าดีครับ
สำหรับผม ผมว่าชอบนะ ก็แนวๆตีมอนเก็บเวลแหละ
แต่ผมชอบมากกว่าหลายๆเกมที่เคยเล่น
(ดีทุกอย่างยกเว้น GM =..=)

ส่วนเกมออฟไลน์ตอนนี้ติดเล่น Red Alert 3 ครับ
ที่จริงอยากเล่นภาค 2 มากกว่าแต่หาโหลดไม่ได้เลย T-T

#79 Kyubey

Kyubey

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:18

[Steam] เกมดูดวิญญาณ (Civilization V) กำลังลดราคา!!!

Sid Meier's Civilization V: Game of the Year

Steam
$49.99 -75% off = $12.49
http://store.steampo...com/app/901772/

Gamersgate
$89.95 -86% off = $12.49
http://www.gamersgat...he-year-edition

คำแนะนำ
- Game of the Year Edition ต่างจากเวอรืชั่นธรรมดาตรงที่รวม DLC เกือบทั้งหมดมาไว้ในตัวเกม
- Game of the Year Edition ขาด DLC จำนวน 2 ตัว ผู้เล่นต้องซื้อเพิ่มเติมได้แก่
1. Wonders of the Ancient World Scenario Pack
2. Civilization and Scenario Pack: Korea

- Steam ให้เล่นเกมนี้ฟรีจนถึงวันอาทิตย์นี้
- แนะนำให้ซื้อเกมนี้ที่เว็บ Gamersgate.com คุณจะได้ Blue Coins เพื่อสะสมไว้แลกเกมอื่นๆ

เออ...เหตุที่ผมเรียกว่าเกมดูดวิญญาณ เพราะใครเล่นเกมนี้เป็นจะเลิกเล่นไม่ได้
ผมเคยเล่นจนเช้าเลย ทั้งๆ ผมคิดว่าขออีก Turn ค่อยนอนล่ะกัน... =3=

Red Orchestra 2: Heroes of Stalingrad Digital Deluxe Edition

Steam
$49.99 -75% off = $12.49
http://store.steampo...d.com/app/35450

คำแนะนำ
- แนะนำให้ซื้อแบบ Digital Deluxe Edition ถ้าคุณเล่นเกม Team Fortress 2 และ Killing Floor คุณจะได้หมวก 2 ใบสำหรับ (TF2) และตัวละครใหม่ในเกม Killing Floor

Amazon

หมายเหตุ:
1. การสั่งซื้อเกม Download ในเว็บ Amazon.com ต้องใช้ที่อยู่ใน USA เท่านั้น
ซึ่งผมแนะนำให้หาข้อมูลที่อยู่จากโรงแรมหรือวัดไทยในอเมริกาเพื่อสั่งซื้อ
2. บางรัฐในอเมริกามีกฏหมายให้ผู้บริโภคเสียภาษีการทำธุรกรรมทางอินเทอร์เน็ต(เช่น สั่งซื้อเกม Download)
ดังนั้นผมแนะนำให้หารัฐที่ไม่เสียภาษี เช่น Alaska เป็นต้น
3. เมื่อทำการซื้อเสร็จเรียบร้อย ให้นำ Key มาเปิดที่ Origin หรือ Steam ได้โดยไม่มีปัญหาครับ
เพราะผมและคนอื่นๆ ซื้อมาแล้วก็ไม่มีปัญหาอะไร...

ดูรายละเอียดเกมที่ลดราคาที่นี่ครับ...
http://www.amazon.co..._rd_i=979455011

แนะนำ:
EA Racing Pack - 81% off = $14.99
Bioshock Dual Pack - 81% off = $7.49
PAYDAY The Heist (Steam)-75% = $4.99
Alan Wake(Steam)-50% = $14.99
Alan Wake Collector's Bundle (Steam)-50% = $17.99
Borderlands: Game of the Year (Steam)-75% = $7.49
Femme Fatale Pack (Origin) -80% = $9.99 มี 2 เกมคือ
1. Alice: Madness Returns
2. Mirror's Edge

#80 sweet chin music

sweet chin music

Let It Be

ตอบ 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:02

ไมค่อยได้เล่นเกมเท่าไรแฮะ เลยแวะมาอ่านเฉยๆ :D

Edited by sweet chin music, 26 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:03.

ทำดีได้ทำดี ทำชั่วได้ทำชั่ว

#81 int7

int7

น้องใหม่

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:36

วินนิงครับเล่นทุกวันไม่มีเบื่อ ยิ่งถ้าหยุดเล่นไปนานๆ แทบขาดใจเลยล่ะ
แนะนำผู้ให้บริการสร้างเว็บฟรีที่มีผู้ใช้มากที่สุด คลิกที่นี่ สร้างเว็บฟรี

#82 Sinunju

Sinunju

น้องใหม่

ตอบ 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:23

ส่วนตัวรอเกมนี้เลยครับ

Assassin's Creed III ตามเล่นมันทุกภาค

ออกปลายปีนี้ก็รอเล่นกันไป

Edited by Sinunju, 6 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 22:29.

มนุษย์ไม่ว่าจะล้มลุกคลุกคลานซักกี่ครั้ง ก็มักจะยืนหยัดขึ้นมาได้เสมอ

เพราะมนุษย์จะยังไม่ละทิ้งความหวังในจิตใจ

#83 Maratiraj_

Maratiraj_

ขาประจำ

ตอบ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:55

ส่วนตัวรอเกมนี้เลยครับ

Assassin's Creed III ตามเล่นมันทุกภาค

http://youtu.be/nL6chDa7T8Q

ออกปลายปีนี้ก็รอเล่นกันไป

ผมขอเดาว่า เกมนี้เขาไปจ้างไอ้หมอนี่ มารับบทเป็นพระเอก
http://youtu.be/XbtA0TIyoI8

#84 Sinunju

Sinunju

น้องใหม่

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:22

^
^
^
คือตัวเกมมันอิงประวัติศาสตร์ครับ มีพวกเหตุการณ์ที่สำคัญในประวัติศาสตร์อย่างภาคนี้เป็นสงครามปฏิวัติอเมริกา แล้วก็มีพวกบุคคลในประวัติศาสตร์เข้ามาด้วย อย่าง ลีโอนาโด ดาวินชี จอร์จ วอชิงตัน

ปล ภาคนี้พระเอกมันก็เทพจริงๆนั่นแหละ คนเดี๋ยวบุกไปฆ่าเกือบหมด - -"

มนุษย์ไม่ว่าจะล้มลุกคลุกคลานซักกี่ครั้ง ก็มักจะยืนหยัดขึ้นมาได้เสมอ

เพราะมนุษย์จะยังไม่ละทิ้งความหวังในจิตใจ

#85 Maratiraj_

Maratiraj_

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:17

^
^
^
คือตัวเกมมันอิงประวัติศาสตร์ครับ มีพวกเหตุการณ์ที่สำคัญในประวัติศาสตร์อย่างภาคนี้เป็นสงครามปฏิวัติอเมริกา แล้วก็มีพวกบุคคลในประวัติศาสตร์เข้ามาด้วย อย่าง ลีโอนาโด ดาวินชี จอร์จ วอชิงตัน

ปล ภาคนี้พระเอกมันก็เทพจริงๆนั่นแหละ คนเดี๋ยวบุกไปฆ่าเกือบหมด - -"

http://www.youtu.be/XbtA0TIyoI8

ลองดูนาทีที่ 3.05 เป็นต้นไปครับ
อาวุธที่ถืออยู่ในมือ ท่วงท่าการต่อสู้ ของพระเอก หนังเรื่อง แพททรีออต
มัน ผมรู้สึกว่ามันคล้ายกัน กับ ไอ้ กระด้ง เข่งเวร ของเกมนี้ อย่างบอกไม่ถุกเลยละครับ

Edited by Maratiraj_, 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:19.

#86 Kyubey

Kyubey

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:57

มีใครลองเล่น Ghost Recon: Future Soldier บนเครื่อง PC มั่งแล้วครับ?
ผมพบว่า...นี่มัน Graphic เกม PC ปัจจุบันหรือเนี่ย!?

รายละเอียดที่ผมใช้ทดสอบครับ

- Graphic Options: High Settings

Computer Spec:
- CPU : AMD FX-4100 3.60 GHz (OC. 4.10)
- Mainboard : ASRock 880GMH/U3S3
- Memory : ELIXIR DDR3/1333 4GB
- Graphics: XFX AMD Radeon HD 6790 1GB GDDR5

Framrate without recording: 11-25
Framrate recording: 7-25

VIDEO Info:
- Video Capture
FRAPS Version 3.4.5 Build 13677

- Video Editing Software
TMPGEnc Video Mastering Works Version 5.0.5.32

วีดีโอข้างล่างนี้เป็นการเล่นครั้งแรกของผมครับ ผมเจอ Bug ของเกมในนาทีที่ 27:43 - 28:29 ครับ

ขนาดผมปรับกราฟิคระดับ High แล้ว
ภาพในเกมเบลอมากๆ ต้นหญ้ามีรอยหยักเพียบ

ที่แย่กว่านั้นคือ Framrate ต่ำมากๆ

ลองมาดูภาพนี้ครับ เห็นได้ชัดว่า
Texture blur shader และ Aliasing = Low texture

จบภารกิจแรก... ผมเลิกเล่นรอให้ Ubisoft มาแก้ไขล่ะ...
(อันที่จริงภารกิจในเกมทั้งตื่นเต้นและได้อารมณ์สุดๆ เสียอย่างเดียวเรื่อง Graphic & Framrate)

เสริม: ผมไปเจอบางคนหนักกว่าผมอีก ใช้ GPU ดีกว่าผม แต่ได้ Framrate เท่าผมเลย...

http://forums.ubi.co...-FPS-Resolution

ตอนนี้ผมเห็นทาง Ubisoft กำลังแก้ไขเรื่องนี้อยู่ครับ
ผมว่า patch v1.3 คงแก้ไขไม่หมด คงน่าจะรอเป็นเดือนคงจะสมบูรณ์ทั้งหมดครับ เหมือนเกม RAGE
แต่ตอนนี้อยากให้แก้ Framrate คงที่ ไม่แกว่งมากเกินไป เป็นอันดับแรกจริงๆ

เออ...ผมลืมบอก ผมซื้อเกมนี้ผ่าน Steam เหตุที่ซื้อเพราะมีของแถมคือ Items ของเกม TF2 จำนวน 3 ชิ้นครับ

ขอบคุณที่รับชมครับ,
สวัสดีครับ

โพสนี้เป็นโพสที่ 2,222 พอดี เลขสวยๆ

Edited by Kyubey, 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:21.

#87 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:29

เล่นจริงๆ จะเป็นประเภท platform, puzzle, scrolling shooter, RPG แล้วก็ strategy
เกมที่เล่นบ่อยก็มี dota กับตระกูล Ace Attorney เล่นวนไปวนมา
ไม่ชอบเกมที่เป็นมุม first person เล่นแล้วเวียนหัว -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#88 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 05:14

นี่คือเกมที่ผมเฝ้ารอมาตลอด RTS ที่ทำให้รู่สึกว่า Command&Conquer เป็นเกมเด็กๆ
Company of Hero 2 จะออกมาให้เราได้ทำสงครามกันในปีหน้า(ถ้าไม่เลื่อน)

Company of Heroes 2: Forgotten Sacrifice Trailer (Official)

http://youtu.be/B5j0cBqhm3A

คราวนี้จะได้ทำสงครามกันในแนวรบตะวันออกนั่นก็คือ Nazi ปะทะ Soviet
ฝ่ายหนึ่งแกร่งทุกหน่วยทั้งรุกและรับ อีกฝ่ายมีทรัพยากรให้ใช้อย่างมากมาย
ผลจะออกมายังไงก็ยังต้องรอต่อไป

#89 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:37

ไม่มีใครเล่น diablo 3 เลยเหรอ

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#90 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:11

เล่นจริงๆ จะเป็นประเภท platform, puzzle, scrolling shooter, RPG แล้วก็ strategy
เกมที่เล่นบ่อยก็มี dota กับตระกูล Ace Attorney เล่นวนไปวนมา
ไม่ชอบเกมที่เป็นมุม first person เล่นแล้วเวียนหัว -_-

โอ้ ริดกุนเล่นทนายหัวแหลมด้วยแฮะ ผมเล่นไปถึงภาค Apollo Justice แล้ว แต่ช่วงนี้หยุดไว้ก่อน มาติด Steam แทน
พยายามจะเล่น L.A. Noire เหมือนกัน ชอบแนว ๆ นี้ สืบสวน สอบสวน

Summer Sales บนสตีมจะเริ่มหลังเที่ยงคืนวันพรุ่งนี้นะครับ ( เลื่อนจากปีก่อน ๆ 2 อาทิตย์ ) ก็คือแทน Weekend Deal ไปเลย 11 วัน
เดี๋ยวเอา Deal มาแปะให้เรื่อย ๆ นะ

#91 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:33

มาแว้ววว Steam Summer Sales

Deal ประจำวันนี้

แล้วก็ Flash Deal แว๊บไปแว๊บมา ( เวลาหมด Deal ไม่เท่ากันด้วย )
แถมยังมี Community Vote เป็น Deal มหาชนอีก ( รอบละ 8 ชั่วโมง )

Posted ImagePosted Image

#92 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:28

ไม่มีใครเล่น diablo 3 เลยเหรอ

ผมเล่นครับ...
หลังจากไม่ได้เล่นเกมส์จริงจังมาเป็นสิบปี...
จัดไปครับ D3 เล่น WD ครับ...
เล่นมาถึง Inferno แล้วครับ...
Inferno ยากมากครับ :S
ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#93 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:18

Summer Sales เริ่มวันที่สองแล้วครับ

#94 Kyubey

Kyubey

ตอบ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 02:57

กระทู้ที่ผมตั้งใน pantip ครับ
http://www.pantip.co.../GC3074327.html
http://www.pantip.co.../GC3074469.html

#95 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:44

โพสไปเรื่อย ๆ ตามหน้าที่ฮะ :lol: ( โพสอยู่ 4 บอร์ด )
จบ Summer Sales นี่จะเข้าถ้ำ จำศีล กินแกลบล่ะ :ph34r:

ขยายชุด Indie Bundle III ให้ดู

ส่วนอันนี้ Indie Bundle II ลืมโพสของเก่า ยังซื้อทันถึงเที่ยงวันพรุ่งนี้

วันที่ 4

Daily Deal

ขยายชุด Indie Bundle

Edited by OHM_DGO, 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:35.

#96 Grimmy

Grimmy

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:45

ตอนนี้ผมรอสูบ medal of honor warfighter อย่างเดียวเลย แหะๆ

#97 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

ตอบ 17 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 02:15

เข้าวันที่ 5 ล่ะจ้า

Daily Deal

ขยายชุด Indie Bundle V

#98 intseo5

intseo5

น้องใหม่

ตอบ 17 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:18

กับจากทำงานก็วินนิง สักสามตา คับ
เว็บไซต์ให้ข้อมูล เกมส์

#99 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:39

Deal วันที่ 6

ขยายชุด Bundle VI

Company of Heroes ลดไม่ถึง 80% ตามที่หวังไว้ ทั้งแพ็คโดนรวมจะราคาเพิ่มอีกประมาณ 80 บาท
แล้วก็ GTA บ้านเราล๊อคโซนนะ เอาแพ็ครวมอะไรมาขึ้นก็ไม่รู้กดไม่ไป

#100 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:49

รอ ผีซิ ว่ะ 6 อยู่ ตอนนี้เล่น RF online กับ back fire
ส่วน diablo 3 รอแผ่นก็อป อิอิ(เลวจริงๆ) แผ่นจริง 2000 กว่าเกือบ 3000 เหงื่อตก
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน