Jump to content

* * * - - 1 votes

รณรงค์ถอนเงินออมสินกับกรุงไทย

• Please log in to reply
102 replies to this topic

#1 DZM

DZM

ขาประจำ

Posted 16 February 2014 - 14:41

เห็นว่าถอนไปแล้วเกือบร้อยล้านจากสาขาในห้างแล้วพรุ่งนี้เช้าจะเหลือถึงหรือเปล่า?

#2 kim

kim

ขาประจำ

Posted 16 February 2014 - 15:03

กรุงไทยกับออมสินใครจะไปก่อนกันนิ

แต่ที่แน่ๆกรุงไทยเอาออกหมดแล้วจ้า

#3 ลุงเท่ง ลำลูกกา

ลุงเท่ง ลำลูกกา

น้องเก่า

Posted 16 February 2014 - 15:05

ผมว่าออมสินครับ

#4 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

Posted 16 February 2014 - 15:09

กรุงไทย ผมว่า ได้รับผลกระทบน้อยกว่า ออมสินครับ

เพราะเงินเดือน ข้าราชการ ทหาร ตำรวจ ก้อเขากรุงไทยหมด

แต่ออมสิน นี่ ถ้าโดนถอนหนัก ๆ เข้ามีสิทธิ์ล้มทั้งยืนเหมือนกันครับ

ผมไม่แน่ใจว่า คล้าย ๆ กรณี แบงค์ของกรีซ หรือเปล่า ที่คนแห่ไปถอนเงินหมด จนแบงค์ล้มละลาย

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#5 promotion

promotion

ขาประจำ

Posted 16 February 2014 - 15:09

มีอยู่ไม่ถึงร้อยบาท ขี้เกียจไปถอน  :D  :D  :D

ส่วนตัวผมไม่เห็นด้วยกับการรณรงค์แบบนี้นะครับ มันก่อให้เกิดความเสียหายได้มาก

เดี๋ยวพอ กปปส. ชนะ รัฐบาลใหม่ก็ต้องมานั่งแก้ปัญหาพวกนี้เพิ่มอีก ปัญหาอื่นๆก็มีมากอยู่แล้ว

#6 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

Posted 16 February 2014 - 15:12

มันเรื่องของเขา จะถอนไม่ถอน ทำตัวแบบนี้ ถ้าเป็นหุ้นก็ตกเละ สิทธิส่วนบุคคล เหมือนไปเลือกตั้งโว้ย

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#7 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

Posted 16 February 2014 - 15:16

วันจันทร์จะไปถอนฝากไว้ให้ลูก มีไม่มากหรอกสามหมื่นกว่า แต่ไม่อยากให้มันเอาเงินเราไปผลาญเล่นอีก <_<

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#8 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

Posted 16 February 2014 - 15:16

ผมถอนไปฝากกสิกรแล้วครับ

#9 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

Posted 16 February 2014 - 15:59

ภาพเก่าลบค่ะ

Edited by PHOENiiX, 17 February 2014 - 07:20.

#10 galaxy2

galaxy2

ขาประจำ

Posted 16 February 2014 - 19:20

อยากเห็นแบ็งค์ล้มละลาย...ไม่ใช่สะใจ  แต่อยากให้เกิดบทเรียนไว้แก่คนรุ่นหลัง

#11 soco

soco

เมพ

Posted 16 February 2014 - 19:31

ศลส คงออกคำสั่ง ห้ามถอน
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#12 PHOENiiX

PHOENiiX

Posted 16 February 2014 - 19:33

ศลส คงออกคำสั่ง ห้ามถอน

ขอให้ออกคำสั่งนี้ทีเถอะ :lol:

#13 galaxy2

galaxy2

ขาประจำ

Posted 16 February 2014 - 19:33

ปกป้องสมบัติรัชกาลที่6 ด้วยการแห่ถอนเงินธนาคารออมสิน 

รักชาวนา ด้วยการข่มขู่ไม่ให้ธนาคารเอาเงินมาช่วยชาวนา

:lol:

รักชาวนาด้วยการให้เอาข้าวที่รับจำนำมาไปขาย..เพื่อนำเงินมาหมุนเวียนครับ...ถ้าบริหารดีมันก็จะไม่เกิดอาการไปไม่เป็น...ทำแบบนี้มันทำผิดซ้ำซาก...ถ้าไม่หยุดก็จะผิดไปเรื่อยๆ จนยากจะแก้ไข

#14 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

Posted 16 February 2014 - 19:36

ปกป้องสมบัติรัชกาลที่6 ด้วยการแห่ถอนเงินธนาคารออมสิน 

รักชาวนา ด้วยการข่มขู่ไม่ให้ธนาคารเอาเงินมาช่วยชาวนา

:D ทำอะไรไม่ได้ก็โหนไว้ก่อน...

:D เขาเป็นคนของออมสิน... คุณ www เป็นคนออมสินด้วยหรอ...

อีกอย่าง ระหว่างกู้ไปผลาญจำนำข้าว กับคนไม่กี่คนแห่ไปถอนเงินอันไหนทำลายกว่ากัน

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#15 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

Posted 16 February 2014 - 19:43

รักชาวนาด้วยการให้เอาข้าวที่รับจำนำมาไปขาย..เพื่อนำเงินมาหมุนเวียนครับ...ถ้าบริหารดีมันก็จะไม่เกิดอาการไปไม่เป็น...ทำแบบนี้มันทำผิดซ้ำซาก...ถ้าไม่หยุดก็จะผิดไปเรื่อยๆ จนยากจะแก้ไข

คือเราอยากให้รัฐบาลแก้ปัญหา ไม่ใช่สร้างหนี้ต่อ ด้วยการกู้ 
นโยบายเอี้ยๆ การบริหารเอี้ย ๆ 
ขาดทุนไปเท่าไร เงินภาษีที่ต้องมาพัฒนาประเทศ กลับต้องมาจ่ายใหชาวนา เพราะนโยบายกับการจัดการแบบเอี้ยๆ 

อยากรู้ ทำไม ไม่ขายข้าว ขายไม่ได้ ได้แต่หลอกว่ามีสัญญาซื้อข้าวนะ ไว้หลอกชาวนา 

ควายแดงมันเอี้ยกว่า  เพราะไม่คิดว่า รัฐบายมันเอี้ย ไง 

#16 PHOENiiX

PHOENiiX

Posted 16 February 2014 - 19:45

#17 ไทยไม่ทน

ไทยไม่ทน

สมาชิกขั้นสูง

Posted 16 February 2014 - 19:51

ไม่ยอมให้รัฐบาล เอาเงินของประชาชน ไปกลบขี้ตัวเองว่ะครับ

เสื้อแดงอยากจะกระแนะกระแหนยังไงก็เชิญ เพราะทำอะไรอย่างอื่นไม่ได้อยู่แล้วนี่

แน่จริงเอาเงินไปฝากช่วยพยุงแบงค์ซิครัช

ฮ่าๆๆๆ

:D  :D  :D  :D

llllllllllllllllllllllllllllll

llllllllllllllllllllllllllllll

#18 JSN

JSN

เมพ

Posted 16 February 2014 - 19:51

ปกป้องไม่ให้โจรมาปล้น
รักชาวนาด้วยการให้ชาวนาได้เงินจากการขายข้าว ไม่ใช่หลอกให้ชาวนาไปกู้อีก
เงินผมเก็บมาทั้งชีวิต แม้ไม่มากแต่ช่วยได้ยามตกยาก เงินของผม ผมจะไม่ยอมให้ใครมาปล้นไปหน้าด้านๆ

Edited by JSN, 16 February 2014 - 19:53.

#19 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

Posted 16 February 2014 - 19:54

ธนาคารเก่าแก่ คนรุ่นเก่าทำไว้ดีๆ มาเสียเอาผู้บริหารรุ่นนี้ 

รัฐบาลรักชาวนาจริงๆ หรือเปล่า ปล่อยให้โกงเงินจำนำข้าวตั้งแต่สมัยที่ยังเป็นรัฐบาลอำนาจเต็มก่อนยุบสภา

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#20 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

Posted 16 February 2014 - 20:05

มีนัดชำระเงินค่าบ้านซื้อสด เงินพ่อครบกำหนด 27 มีค ตรูจะอดมั้ยเนี่ย กรุงไทย 

#21 Bayonet

Bayonet

ขาประจำ

Posted 16 February 2014 - 20:06

ตั้งกระทู้แบบนี้ไม่ดีนะครับ  อาจโดนฟ้องร้องทางแพ่งได้

มีอะไรแชร์ในเฟส หรือ pm ต่อไปกันไปทั่วโลกดีกว่า

ปล. นี่ผมเข้าข้างออมสินสุด ๆ แล้วนะ -_-

#22 silence

silence

ขาประจำ

Posted 16 February 2014 - 20:19

ขายข้าวเถอะค่ะ  รีบๆขายข้าวเอาเงินให้ชาวนาเถอะค่ะ

อย่ามัวแต่คิดหาทางกู้ ให้เป็นภาระของคนอื่นเลยนะคะ

10403293_1426562117609834_23021669286491

#23 temp

temp

ขาประจำ

Posted 16 February 2014 - 20:21

ไม่ยอมให้รัฐบาล เอาเงินของประชาชน ไปกลบขี้ตัวเองว่ะครับ

เสื้อแดงอยากจะกระแนะกระแหนยังไงก็เชิญ เพราะทำอะไรอย่างอื่นไม่ได้อยู่แล้วนี่

แน่จริงเอาเงินไปฝากช่วยพยุงแบงค์ซิครัช

ฮ่าๆๆๆ

:D  :D  :D

วันก่อนเขาบอกว่าธนาคารไหนไม่ใ้ห้กู้ จะไปถอน ย้ายไปเข้าธกส.ให้หมด

ไม่ใช่เหรอค๊าบ  :D

http://m.tnews.co.th...php?hotID=82811 ออมสิน เผยปล่อยกู้ธกส.แค่หลักพันล้าน ในลักษณะ"อินเตอร์แบงก์" ยืนยัน ไม่ยุ่ง "รับจำนำข้าว" แล้วแต่ ธกส.

http://www.khaosod.c...qUXpOemd4TXc9PQ รัฐบาลประเดิม จ่ายล็อตแรก เงินจำนำข้าว 5 พันล้าน เผยแบงก์ออมสิน-กรุงไทย ปล่อยกู้4 หมื่นล้านผ่านธ.ก.ส. "โต้ง" ตั้งเป้ากู้อินเตอร์แบงก์ให้ได้ 6 หมื่นล้าน

Edited by temp, 16 February 2014 - 20:40.

ควายตัวนี้สีขาว

#24 hsrtn

hsrtn

ขาประจำ

Posted 16 February 2014 - 20:40

ธนาคารออมสินบอกว่า  รัฐบาลเป็นประกัน แต่ตอนนี้ฝ่ายรับประกันเองยังไม่มีปัญญาหาเงินมาใช้หนี้ชาวนา แล้วความน่าเชื่อถืออยู่ตรงใหนเนี่ย

จะเกิดเหตุ สมุดเงินฝากเหมือนใบประทวนจำนำข้าว ผมไม่เอาด้วยหรอก

#25 angelaomaim

angelaomaim

ขาประจำ

Posted 16 February 2014 - 20:55

:D ทำอะไรไม่ได้ก็โหนไว้ก่อน...

วงในออมสิน บอกว่า วงเงิน Interbank 20000 ล้านให้ ธกส. อนุมัติมาตั้งแต่ มค. ก่อน ที่ กปปส.จะไปปิดได้ไม่นาน

#26 angelaomaim

angelaomaim

ขาประจำ

Posted 16 February 2014 - 20:59

ธนาคารเก่าแก่ คนรุ่นเก่าทำไว้ดีๆ มาเสียเอาผู้บริหารรุ่นนี้ 

รัฐบาลรักชาวนาจริงๆ หรือเปล่า ปล่อยให้โกงเงินจำนำข้าวตั้งแต่สมัยที่ยังเป็นรัฐบาลอำนาจเต็มก่อนยุบสภา

ออมสินเป็นแบงก์ที่โตเร็วมากในสมัย คุณเลอศักดิ์  ซึ่งหมดวาระไป ตอนอายุ 58 ซึ่งน่าจะต่ออายุให้ได้เป็นอีก 2 ปีก็ได้ แต่รัฐบาลเสื้อแดงก็ได้มาเปลี่ยนและดันเอา ผบ.คนปัจจุบัน ไม่แค่นั้นคณะกรรมการก็หมดวาระ คนของรัฐก็ขึ้นแทน ซึ่งเก่งแต่การสร้างภาพทั้งคู่ การเติบโตออมสินลดลงมาโดยตลอด 

#27 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

Posted 16 February 2014 - 21:01

*
POPULAR

ผมมีบัญชีของออมสิน แต่ไม่มีเงินจะไปถอนนะครับ

มีแต่หนี้   เลือกใช้ออมสินเพราะดอกถูกกว่าเจ้าอื่น 555

ใครไคร่ถอนก็ถอนเลยครับ 

แต่หวังว่าแบงค์ย่ำแย่ขึ้นมา  อย่ามาขึ้นดอกเบี้ยเอากับผมก็แล้วกัน :D

ปล : เห็นด้วยกับเพื่อนสมาชิกข้างบนนะครับ คุณเลอศักดิ์ เก่งใช้ได้เลย

(ต้องให้เครดิตคนก่อนหน้าด้วยผมจำชื่อไม่ได้)

จากธนาคารที่มีแต่ป้าๆและเด็กๆใช้  กลายมาเป็นธนาคารชั้นนำ

ผลกำไรปีละกว่า 20,000 ล้าน

(แต่ถ้าไปเทียบกับธนาคารพาณิชย์ที่มีเงินฝ่ากใกล้เคียงกันย่อมสู้ไม่ได้ 

อันนั้นเขากำไรเยอะกว่าเกือบเท่าตัวก็เพราะเขามุ่งเน้นผลกำไร  ต้องจ่ายปันผล)

ธนาคารออมสินเป็นธนาคารที่พระมหากษัตริย์ตั้งขึ้นโดยใช้ทุนส่วนตัว (รัชกาลที่ 6)

พอเปลี่ยนแปลงการปกครองก็กลายเป็นของรัฐ (รวมทั้งปูนใหญ่  และการไฟฟ้าซึ่งตั้งมาตั้งแต่ ร.5ฯลฯ)

เชื่อไหมครับ  ออมสินไม่เคยใช้งบรัฐบาลแม้นแต่บาทเดียว

มีแต่ทำผลกำไรให้รัฐ  สนับสนุนนโยบายรัฐเสมอมา

ผมไปสำนักงานใหญ่ครั้งใดผมต้องไปกราบไหว้รูปรัชกาลที่ 6 ทุกครั้ง

ยังคิดในใจนะครับว่าไอ้พวกล้มเจ้ามันรู้สำนึกบ้างไหมว่าประเทศไทยได้อะไรมาจากท่านตั้งไม่รู้เท่าไหร่

มาวันนี้  รัฐบาลของเสื้อแดงยังจะมาชำเราธนาคารที่พระองค์ตั้งขึ้นอีก  เศร้าใจจริงๆ

Edited by คลำปม, 16 February 2014 - 21:13.

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#28 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 16 February 2014 - 23:35

ความน่าเชื่อถือ สำคัญกับวงการธนาคารมาก ไปถอนเงิน หายไป 10 บาท ยังหมดความไว้วางใจ แต่ผู้บริหารออมสิน เล่นให้กู้แบบไม่สนกฎหมาย แล้วใครจะอยากไปฝาก เกิดไปถอนแล้วเงินไม่มีขึ้นมา เพราะเอาสภาพคล่องไปให้รัฐบาลชั่วมันโกง ใครจะยอม 

#29 F15-StrikeEagle

F15-StrikeEagle

น้องใหม่

Posted 16 February 2014 - 23:48

ถอนให้มันพังไปเลย แด๋วลุงชนะแล้วค่อยมาฟื้นฟู นี่เป็นการสั่งสอนธนาคารให้มีธรรมาภิบาลในการบริหาร ไม่ใช่ทำอะไรลับๆล่อๆ ปล่อยไปได้ไงไม่รู้ว่าลูกค้าเอาไปทำอะไร ตอนเรากู้แม่งแค่ไม่กี่ล้าน ต้องใช้โฉนดค้ำเกือบสิบใบ

#30 F15-StrikeEagle

F15-StrikeEagle

น้องใหม่

Posted 16 February 2014 - 23:49

รับรองพรุ่งนี้ออมสินบางสาขาเงินหมด ปิดสาขาก่อนเวลา ถ้าเกิดแบบนั้นจริงผู้บริหารต้องลาออกแสดงความรับผิดชอบ แค่ขายข้าวทุกอย่างก็จบ ทำไมต้องอินเตอร์แบงค์กันด้วย

Edited by F15-StrikeEagle, 16 February 2014 - 23:51.

#31 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

Posted 16 February 2014 - 23:54

ผมมีบัญชีของออมสิน แต่ไม่มีเงินจะไปถอนนะครับ

มีแต่หนี้   เลือกใช้ออมสินเพราะดอกถูกกว่าเจ้าอื่น 555

แต่หวังว่าแบงค์ย่ำแย่ขึ้นมา  อย่ามาขึ้นดอกเบี้ยเอากับผมก็แล้วกัน :D

ปล : เห็นด้วยกับเพื่อนสมาชิกข้างบนนะครับ คุณเลอศักดิ์ เก่งใช้ได้เลย

(ต้องให้เครดิตคนก่อนหน้าด้วยผมจำชื่อไม่ได้)

จากธนาคารที่มีแต่ป้าๆและเด็กๆใช้  กลายมาเป็นธนาคารชั้นนำ

(แต่ถ้าไปเทียบกับธนาคารพาณิชย์ที่มีเงินฝ่ากใกล้เคียงกันย่อมสู้ไม่ได้ 

อันนั้นเขากำไรเยอะกว่าเกือบเท่าตัวก็เพราะเขามุ่งเน้นผลกำไร  ต้องจ่ายปันผล)

ถ้าหมายถึง ผอ. คนก่อนคุณเลอศักดิ์ คือคุณกรพจน์ครับ http://www.gsb.or.th.../ceo/ceo-13.php

เมื่อหลายปีก่อน นอกจากรูปแบบการให้บริการแล้ว สิ่งที่เปลี่ยนแปลงชัดเจนของธนาคารคือสีประจำธนาคารครับ  สีชมพูบานเย็น 

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#32 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

Posted 17 February 2014 - 02:16

ถ้าหมายถึง ผอ. คนก่อนคุณเลอศักดิ์ คือคุณกรพจน์ครับ http://www.gsb.or.th.../ceo/ceo-13.php

เมื่อหลายปีก่อน นอกจากรูปแบบการให้บริการแล้ว สิ่งที่เปลี่ยนแปลงชัดเจนของธนาคารคือสีประจำธนาคารครับ  สีชมพูบานเย็น 

ใช่แล้วครับ คุณกรพจน์นี่แหละผมว่าแกใช้ได้เลย (เมื่อครู่นึกชื่อไม่ออก)

เคยเป็นรัฐมนตรีช่วยสมัยคุณชวนด้วย

จำได้ว่าแกเปลี่ยนโฉมธนาคารมาใช้สีสดใส แล้วก็ทำให้ธนาคารทันสมัยขึ้นเข้าสู่เวทีแข่งขันได้

เสียดายที่พอเข้าเวทีการเมืองเต็มตัวแกไปอยู่กับสุวัฒน์ (ชาติพัฒนาเพื่อแผ่นดิน) เลยไม่ได้ยินชื่อ

ผมเห็น สส.ดีๆแต่เลือกพรรคผิดเพราะไม่กล้างัดกับแม้วเต็มๆแล้วเซ็งๆไงไม่รู้

หลายคนเลยที่รู้ว่าทักษิณเลว  ไม่อยากอยู่กับทักษิณ 

แต่ถ้ามาอยู่ขั้วตรงข้ามเลยอย่าง ปชป.ก็ไม่ไหว  เงื่อนไขเยอะ

สุดท้ายเลือนหายไปกับความขัดแย้งทางการเมือง  เสียดายความสามารถครับ

ส่วนวรวิทย์ ผอ.ออมสินคนปัจจุบันมาจากเส้นล้วนๆ

จบแค่ ม.กรุงเทพ แต่วัน 40 เศษกลับได้เป็นถึงเบอร์ 1 ธนาคารนัมเบอร์วันของรัฐ

สังคมเรามันเป็นเสียอย่างงี้แหละครับ  คนถึงไม่มีกำลังใจทำความดี

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#33 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 17 February 2014 - 03:53

แบงก์ออมสินสาขาปกติเปิดวันอาทิตย์ด้วยหรือครับ?

gladiator 1.jpg

#34 angelaomaim

angelaomaim

ขาประจำ

Posted 17 February 2014 - 05:49

ธนาคารออมสินเป็นธนาคารที่พระมหากษัตริย์ตั้งขึ้นโดยใช้ทุนส่วนตัว (รัชกาลที่ 6)

พอเปลี่ยนแปลงการปกครองก็กลายเป็นของรัฐ (รวมทั้งปูนใหญ่  และการไฟฟ้าซึ่งตั้งมาตั้งแต่ ร.5ฯลฯ)

เชื่อไหมครับ  ออมสินไม่เคยใช้งบรัฐบาลแม้นแต่บาทเดียว

มีแต่ทำผลกำไรให้รัฐ  สนับสนุนนโยบายรัฐเสมอมา

ผมไปสำนักงานใหญ่ครั้งใดผมต้องไปกราบไหว้รูปรัชกาลที่ 6 ทุกครั้ง

ยังคิดในใจนะครับว่าไอ้พวกล้มเจ้ามันรู้สำนึกบ้างไหมว่าประเทศไทยได้อะไรมาจากท่านตั้งไม่รู้เท่าไหร่

มาวันนี้  รัฐบาลของเสื้อแดงยังจะมาชำเราธนาคารที่พระองค์ตั้งขึ้นอีก  เศร้าใจจริงๆ

ที่ธนาคารพาณิชย์อื่นกำไรเยอะ เพราะ ออมสินรายได้จากค่าธรรมเนียมน้อยมาก รายได้หลักมาจากสินเชื่อที่ให้รายย่อยเท่านั้น จริงๆแล้วหากตัดส่วนค่าธรรมเนียมไป คงจะพอๆกับธนาคารพาณิชย์แหละ เพราะตัวออมสินเองมี

ตั้งสำรองจากระบบบำนาญ(คนรุ่นหลังไม่มีแล้ว ตั้งให้คนรุ่นก่อน) ส่วนคุณเลอศักดิ์เข้ามา เพียง 4 ปี ได้ทำให้ออมสินเติบโตเป็นเท่าตัว ถ้าคิดจริงๆคงเติบโตมากสุดในระบบธนาคารในช่วงนั้น กลายเป็นแบงก์ติด Top 5 ของประเทศได้เลย

#35 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 17 February 2014 - 06:03

ส่วนวรวิทย์ ผอ.ออมสินคนปัจจุบันมาจากเส้นล้วนๆ

จบแค่ ม.กรุงเทพ แต่วัน 40 เศษกลับได้เป็นถึงเบอร์ 1 ธนาคารนัมเบอร์วันของรัฐ

สังคมเรามันเป็นเสียอย่างงี้แหละครับ  คนถึงไม่มีกำลังใจทำความดี

เห็นด้วยมากๆ

ส่วนประวัติผจก.ใหญ่ออมสินคนนี้ ผมก๊อปมาจากแมเนเจอร์ครับ

ความคิดเห็นที่ 35 +1blank.gif b_feedbackB.gif b_notify.gif blank.gif

เอาเข้าแล้ว นายวรวิทย์ ชัยลิมปมนตรี ผู้อำนวยการออมสินผู้มีประวัติต้องโทษจำคุก 1 ปี และเป็นคนของนายพงษ์เทพ เทพกาญจนาและกิตติรัตน์ ณ ระนอง

( ประวัติวรวิทย์ เป็นอดีตกรรมการผู้จัดการ ธนาคารอาคารสงเคราะห์ ธอส. นายวรวิทย์ถูกศาลอุทธรณ์พิพากษา เมื่อวันที่ 8 มิย 2551 ให้จำคุก 1 ปี และปรับ 10,000 บาท โทษจำคุกให้รอลงอาญาไว้ 2 ปี ในความผิด ตาม พรบ ว่าด้วยความผิดของพนักงานในองค์การ หรือหน่วยงานของรัฐ พ.ศ.2502 เป็นเหตุให้นายวรวิทย์ขาดคุณสมบัติ และมีลักษณะต้องห้ามในการเป็น ผอ.ธนาคารออมสิน ซึ่งข้อมูลนี้กรรมการสรรหาไม่ทราบ )

ทุกธนาคารหยุดได้แล้ว ได้ไม่คุ้มเสียหรอก กับสินบน คอมมิชชั่น นิติกรรมอำพราง เจตนาฉ้อฉล ไปเยี่ยม วิโรจน์ นวลแข ที่คุกบ้าง

เกริกเกียรติ ชาลีจันทร์ กก.ผจก.ใหญ่ ธ.กรุงเทพพาณิชยการ จำคุก 20 ปี ปรับ 14,160 ล้านบาท พร้อมดอกเบี้ย เสียชีวิตคดียังไม่จบ โดนฟ้องแพ่งทายาท ต่ออีก

*ขอย้อนคดีเก่า ที่เป็นบทเรียนให้กับผู้ร่วมโกงชาติไทย*

ศาลฎีกาออกหมายจับทักษิณ
ศาลฎีการับฟ้องทักษิณกับพวก 27 คน
คดีปล่อยกู้กรุงไทยให้พม่า มูลค่า 9,900 ล้านบาท
ตามที่นายจุลสิงห์ วสันสิงห์ อัยการสูงสุดเป็นโจทย์ส่งฟ้อง
ศาลออกหมายจับ ทักษิณ และ วิโรจน์ นวลแข (อดีต กก.ผจก.ใหญ่กรุงไทย)
ในความผิดฐานเป็น จนท.ปฏิบัติหน้าที่มิชอบ
รัฐบาลโจรปล้นชาติ

#36 PHOENiiX

PHOENiiX

Posted 17 February 2014 - 07:22

แบงก์ออมสินสาขาปกติเปิดวันอาทิตย์ด้วยหรือครับ?

อ่านเจอตรงใหนไม่รู้ว่านี่คือภาพเก่า เลยลบออกแล้วค่ะ

#37 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 17 February 2014 - 07:30

อ่านเจอตรงใหนไม่รู้ว่านี่คือภาพเก่า เลยลบออกแล้วค่ะ

วิธีค้นหาวันที่ของภาพถ่ายง่ายๆเลยครับ

เว็บ Online Exif Viewer ครับ  

นำลิงค์ URL ไปหาในนี้ จะขึ้นวันที่เดือนปีมาให้เลยครับ

#38 PHOENiiX

PHOENiiX

Posted 17 February 2014 - 08:00

วิธีค้นหาวันที่ของภาพถ่ายง่ายๆเลยครับ

เว็บ Online Exif Viewer ครับ  

นำลิงค์ URL ไปหาในนี้ จะขึ้นวันที่เดือนปีมาให้เลยครับ

เช็คดูกลายเป็นว่าภาพนี้เป็นภาพใหม่ ถ่ายเมื่อวัน 16 ก.พ 2514 เป็นภาพใหม่ค่ะ

Edited by PHOENiiX, 17 February 2014 - 08:00.

#39 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

Posted 17 February 2014 - 08:08

มีอยู่ไม่ถึงร้อยบาท ขี้เกียจไปถอน  :D  :D  :D

ส่วนตัวผมไม่เห็นด้วยกับการรณรงค์แบบนี้นะครับ มันก่อให้เกิดความเสียหายได้มาก

เดี๋ยวพอ กปปส. ชนะ รัฐบาลใหม่ก็ต้องมานั่งแก้ปัญหาพวกนี้เพิ่มอีก ปัญหาอื่นๆก็มีมากอยู่แล้ว

แต่ผมเห็นด้วยนะครับ

สั่งสอนเสียงส่วนใหญ่กันมั่งก็ดี

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#40 คนสับปรับ

คนสับปรับ

ขาประจำ

Posted 17 February 2014 - 08:16

อยากเห็นบรรยากาศใช้บริการของธนาคารจังเลย คงคึกคักพิลึก

#41 cyberbob39

cyberbob39

ขาประจำ

Posted 17 February 2014 - 08:19

สั่งสอนเสียงส่วนใหญ่กันมั่งก็ดี

ชอบความคิดแบบนี้ครับ เพราะถ้าออมสินมีปัญหา

ก็เป็นภาระ ให้รัฐบาลใหม่ต้องเข้าไปแก้ปัญหาอีก

ส่วนใครจะไปถอนเงิน ผมว่าเป็นสิทธิ์ของแต่ละคนครับ

เงินของเค้า เค้าหามาเอง ย่อมเป็นสิทธิ์โดยชอบธรรมครับ

ถ้าเค้ารู้สึกว่าธนาคารนี้ไม่เป็นที่น่าพอใจ ก็ไปถอนเงินออกก็เท่านั้น

คิดต่าง ไม่ใช้ว่าจะเป็นแดงทุกคน

#42 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

Posted 17 February 2014 - 09:21

ชอบความคิดแบบนี้ครับ เพราะถ้าออมสินมีปัญหา

ก็เป็นภาระ ให้รัฐบาลใหม่ต้องเข้าไปแก้ปัญหาอีก

ส่วนใครจะไปถอนเงิน ผมว่าเป็นสิทธิ์ของแต่ละคนครับ

เงินของเค้า เค้าหามาเอง ย่อมเป็นสิทธิ์โดยชอบธรรมครับ

ถ้าเค้ารู้สึกว่าธนาคารนี้ไม่เป็นที่น่าพอใจ ก็ไปถอนเงินออกก็เท่านั้น

นึกว่าคุณชอบวิธีตั้งราคาเกินความจริงซะอีก

ผมว่าธนาคารล้มปัญหามันก็ไม่ไ่ด้ใหญ่ไปกว่า

ชาวนาลุ่มหลงประชานิยมจนไม่สนปัญหาการเงินของชาติ

สักเท่าไหร่เลย

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#43 idolation

idolation

ขาประจำ

Posted 17 February 2014 - 10:22

ควายแดงไม่ควรกลัวเสียงส่วนน้อยถอนเงินนะ

เสียงส่วนใหญ่แห่กันฝากสิครับบบ

รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#44 kop16

kop16

U will never walk alone.

Posted 17 February 2014 - 10:25

พวกคุณไม่เห็นใจ เสื้อแดง

ไม่ใช่

พวกคุณไม่เห็นใจชาวนา

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#45 SKV24

SKV24

น้องเก่า

Posted 17 February 2014 - 10:38

เสียเวลาเปล่าครับ...ถอนออมสิน ถอน ธกส แล้วไงต่อ...เอาไปฝาก กสิกร บัวหลวง ไทยพาณิชย์...เงินก็ยังหนุนในระบบธนาคารอยู่ดี...

#46 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

Posted 17 February 2014 - 10:46

เสียเวลาเปล่าครับ...ถอนออมสิน ถอน ธกส แล้วไงต่อ...เอาไปฝาก กสิกร บัวหลวง ไทยพาณิชย์...เงินก็ยังหนุนในระบบธนาคารอยู่ดี...

ไม่หรอกครับ จริงอยู่ เอาไปฝากธนาคารอื่นเงินก้ออยู่ในระบบธนาคารอยู่ดี แต่มันก้อไม่ใช่อยู่ในแบงค์ออมสิน หรือ ธกส นี่ครับ

อย่าลืมว่า ธนาคารออมสิน ธกส เป็นของรัฐ ถ้าหากแบงค์รัฐทำนิติกรรมแล้วไม่โปร่งใส เรายังอยากฝากเงินที่แบงค์รัฐอยู่ไหม

ถ้าคนแห่ไปถอนเงินจากแบงค์ออมสิน ธกส กันเยอะ เป็นการกดดันผู้บริหารไปในตัว เผลอ ๆ การกู้เงินผิดหลักอีก ทั้ง รบ ทั้ง อีโง่ รวมถึงผู้บริหาร ติดคุกระนาวแน่

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#47 ชามู

ชามู

ขาประจำ

Posted 17 February 2014 - 10:53

อยากเห็นบรรยากาศใช้บริการของธนาคารจังเลย คงคึกคักพิลึก

ไปถอนมาแล้วครับ...​คนคึกคักพอประมาณ ถือใบถอนสีชมพูเดินกันขวักไขว่

แต่น่าสังเกตตรงที่ พนักงานเกือบทุกคน ใส่เสื้อสีโทนขาว ดำ 

ผมไม่ได้ถ่ายรูปคนใช้บริการมา แต่ถ่ายรูปด้านหลังของพนักงานธนาคารท่านหนึ่งเอาไว้

เพื่อให้เห็นว่า พนักงานธนาคารเขาก็ไม่ได้เห็นด้วยกับผู้บริหารของเขา

ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#48 โคนัน

โคนัน

สมาชิกขั้นสูง

Posted 17 February 2014 - 11:01

ไม่เห็นมีข่าวกรุงไทยเลย มีแต่ออมสิน

#49 แสงธูป

แสงธูป

ขาประจำ

Posted 17 February 2014 - 11:01

ผมฝากกับ ธนาคารอำมาตย์ สบายใจดี
ปล.แนะนำเหล่านปชรีบไปฝากหักหน้าพวกที่มาถอนด่วน(ไปฝากนะไม่ใช่ไปถอนตามเขาช่วยๆกันหน่อย)

#50 cyberbob39

cyberbob39

ขาประจำ

Posted 17 February 2014 - 12:07

ผมฝากกับ ธนาคารอำมาตย์ สบายใจดี
ปล.แนะนำเหล่านปชรีบไปฝากหักหน้าพวกที่มาถอนด่วน(ไปฝากนะไม่ใช่ไปถอนตามเขาช่วยๆกันหน่อย)

ธนาคารไร ครับ

คิดต่าง ไม่ใช้ว่าจะเป็นแดงทุกคน

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users