Jump to content

* * * - - 1 votes

รณรงค์ถอนเงินออมสินกับกรุงไทย

• Please log in to reply
102 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 cyberbob39

cyberbob39

ขาประจำ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:40

เพราะผมไม่เชื่อการเมืองบนท้องถนนไงครับ ผมอยู่บ้าน

ทำหน้าที่พลเมือง และทำหน้าที่ หัวหน้าครอบครัวที่ต้องทำมาหากิน

เชื่อในกระบวนการเลือกตั้งครับ ที่ได้ยินเรื่องแมลงสาป ทุกวัน เพราะมันไกล้ตัวจริงๆ

นี่ วันนี้ อดีต สส. เค้าจัดรถทัว แบบ วิ่งเป็น ประจำ ตำบลละ 1 คัน เพื่อไปม๊อป

ถาคใต้เค้าเริ่มหยุดยางกันแล้ว คนเริ่มจะเก็บเงินใว้ใช้จ่าย ช่วงหน้าแล้ง

คนไปร่วมจึงน้อยลงอย่างเห็นได้ชัด แล้วจากที่ผมเคยพูดใว้ คนใต้ ไม่ทนกับอะไรที่มันต้องรอนาน

ทุกวันนี้ บลูสกานเริ่มเปิดกันน้อย ลง เริ่มกลับไปดูละครอย่างเดิม

มาซื้อของที่ร้าน ก็เริ่มบ่านเรื่อง ราคายางที่มันตกต่ำ

จะปิดประเทศไทยกันไปถึงใหน แบบนี้เค้าเรียกกระแส เริ่ม ตีกลับได้หรือป่าวครับ

คงต้องยกระดับกันอีกรอบ เจ๊ปูเค้าทน เหลือเชื่อ แต่กำนันยังสดใส เพราะได้กำลังใจเยอะ

ไปซื้อที่ ที่นคร เค้าชอบเค้าถูกใจ ลอราคาให้หลายอยู่ แบบนี้ สิ รักกันจริง

ผมก็เชื่อในการเลือกตั้งครับ

แล้วผมก็เชื่อว่าประชานิยมหวังผลได้ดี ถ้าวัดจากการเลือกตั้ง

ผมถึงอยากให้ชาวนาอดตายจากนโยบายสร้างหนี้ประเทศไงครับ

จะได้เลิกบูชาประชานิยมสักที 

คุณจะเกลียด ปชป.ก็ไม่เป็นไรหรอกครับ ผมก็ไม่ได้รักเท่าไหร่หรอก

ผมอยากเห็นผลลัทธ์ของประชานิยมล้มเหลวมากกว่า

จะได้หาทางไปที่ถูกต้องสักที

ยอดเยี่ยม ยิ่งใหญ่ เกรียงไกร

เจอคนอุดมการณ์เดียวกัน

เรามาตั้งกลุ่มเกรียดประชานิยมกันดีมั๊นครับ

ผมไม่ได้ประชดนะครับ จากหัวใจผมเลย

คิดต่าง ไม่ใช้ว่าจะเป็นแดงทุกคน

#102 RED MORON

RED MORON

ขาประจำ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:45

นี่ไงครับเขากำลังออกมาประท้วงกันอยู่

คุณก็ไปเล่นแมลงสาป ที่คุณกล่าวหาเลยครับ นั่งบ่นอยู่บ้านไม่ได้อะไรครับ

คนออกมาประท้วงก็ดิ้น คนไปถอนเงินก็ดิ้น มัวแต่ดิ้นอยู่บนโลกออนไลน์ กับนั่งคุยสอดแนมแมลงสาปแถวบ้าน ออกไปกากบัตรเลือกตั้ง มันก็ไม่เปลี่ยนแปลงอะไรหรอกครับ

เพราะผมไม่เชื่อการเมืองบนท้องถนนไงครับ ผมอยู่บ้าน

ทำหน้าที่พลเมือง และทำหน้าที่ หัวหน้าครอบครัวที่ต้องทำมาหากิน

เชื่อในกระบวนการเลือกตั้งครับ ที่ได้ยินเรื่องแมลงสาป ทุกวัน เพราะมันไกล้ตัวจริงๆ

นี่ วันนี้ อดีต สส. เค้าจัดรถทัว แบบ วิ่งเป็น ประจำ ตำบลละ 1 คัน เพื่อไปม๊อป

ถาคใต้เค้าเริ่มหยุดยางกันแล้ว คนเริ่มจะเก็บเงินใว้ใช้จ่าย ช่วงหน้าแล้ง

คนไปร่วมจึงน้อยลงอย่างเห็นได้ชัด แล้วจากที่ผมเคยพูดใว้ คนใต้ ไม่ทนกับอะไรที่มันต้องรอนาน

ทุกวันนี้ บลูสกานเริ่มเปิดกันน้อย ลง เริ่มกลับไปดูละครอย่างเดิม

มาซื้อของที่ร้าน ก็เริ่มบ่านเรื่อง ราคายางที่มันตกต่ำ

จะปิดประเทศไทยกันไปถึงใหน แบบนี้เค้าเรียกกระแส เริ่ม ตีกลับได้หรือป่าวครับ

คงต้องยกระดับกันอีกรอบ เจ๊ปูเค้าทน เหลือเชื่อ แต่กำนันยังสดใส เพราะได้กำลังใจเยอะ

ไปซื้อที่ ที่นคร เค้าชอบเค้าถูกใจ ลอราคาให้หลายอยู่ แบบนี้ สิ รักกันจริง

ปี 53 ก็ข้างถนนครับ รัฐบาลประชาธิปัตย์ก็มีอันเป็นไปจากการเมืองข้างถนน

14 16 35 ก็ข้างถนน

เปลี่ยนแปลงใหญ่มันทำกันในระบบระบอบไม่ได้ทั้งหมด เพราะระบบระบอบก็มีข้อบกพร่อง และระบบระบอบก็ขึ้นอยู่มนุษย์ที่ใช้

ถ้าระบบระบอบมันสมบูรณ์ตามอุดมคติ บ้านเมืองเราก็คงไม่มาถึงขั้นนี้หรอกครับ

Edited by RED MORON, 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:48.

#103 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2557 - 15:49

คนรวยอย่างเจ้าสัวซีพียังไม่รู้จักเสียสละเลยครับ

จะหวังให้คนจนไม่หวังแค่ตัวเอง

คงเป็นไปยาก

ถ้าคำว่าจิตสาธารณะยังไกลตัว อย่าไปหวังอะไรจากประชาธิปไตย

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน