Jump to content

- - - - -

แบบนี้เรียกพวกเนรคุณใช่ไหมคับ"บวรศักดิ์"อัด"วรเจตน์"แกนนำนิติราษฎร์เนรคุณทุนหลวง

This topic is in the process of being archived.
51 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 AtheNa

AtheNa

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:23

ชาวนาปลูกข้าวให้นายกอภิสิทธิ์กิน แต่ได้ประกันราคา ไม่กี่บาท แค่ค่าปุ๋ย ค่าอื่นๆ ได้กำไรกี่บาท พอใช้หนี้ไหม

แบบนี้ นายอภิสิทธิ์ เนรคุณด้วยไหมครับ

ทหารรับเงินภาษีประชาชน ได้เบี้ยเลี้ยงประชาชนรวมเสื้อแดงด้วย แต่มายิงประชาชน เนรคุณด้วยไหมครับ

ขอบคุณครับ

โอ๊ะ...ยังไม่ตื่นอีก...ไปดูนโยบายจำนำข้าวกับประกันราคาข้าวป่ะ...คุณรู้มั้ยตอนนี้ชาวนาเรียกร้องให้เอาแบบรัฐบาลมาร์คกลับมาใช้
จำนำข้าวทำให้ราคาส่งออกข้าวไทยสูง...สู้ข้าวประเทศอื่นไม่ได้...ไปอ่านข่าวป่ะ

ส่วนทหาร คือ รั้วของชาติเค้าได้ค่าตอบแทนน้อยมากเมื่อเทียบกับตำรวจที่มีค่าปรับนั่นนู่นนี่ อะไรอีกเยอะแย่ะ
ทหรไม่ได้ฆ่าประชาชน แต่ทหาร ฆ่า "ผู้ก่อความไม่สงบ"...แน่จริงพวก นปช.แดงจ๋าไปทำหน้าที่แทนทหารมั้ย...อาชีพนี้ใจไม่รักไม่มีใครอยากเป็นหนอกทหารชั้นผู้น้อยโดนใช้จะตาย
ยิ่งอยู่ชายแดนด้วยแล้ว คิดถึงบ้าน นั่นนู่นนี่...ช่วยคิดถึงผู้อื่นก่อนตัวเองได้มั้ย...

ช่วยระลึกว่าคุณคือคนไทย ไม่ใช่คนเสื้อแดง
สิ่งเดียวที่จะทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั่นก็คือ การที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " The only thing necessary for the Triumph of Evil is for Good Men to do Nothing "(Edmund Burke)

#52 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:54

อย่าไปให้ความสำคัญกับความเห็นสวะๆ ขยะๆเลยครับผมว่า
ดักดานซะขนาดนั้น คงอีกนานเลยกว่าจะขึ้นจาก "ปลัก" ได้....

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”