Jump to content

- - - - -

ใครที่ไม่ชอบผมเพราะผมมีความคิดเห็นต่างจากพวกคุณ เรื่องแค่นี้อะนะจะไห้ม้อดแบน

• Please log in to reply
70 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 dragonworld

dragonworld

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:56

ผมว่า ม้อด เค้ามีสติปัณญานะ กระทู้ผมไม่เคยหยาบ ใครหยาบมาผมก็ไม่หยาบกลับ (คล้ายๆสุเทพด่ายิ่งลักษณ์ แต่ยิ่งลักษณ์ไม่ตอบโต้) เพราะผมเชื่อว่า "คนที่เริ่มคำหยาบใส่คุณ คือเค้าเถียงคุณด้วยเหตุผลไม่ได้" ต่อไห้ถ้าม้อดบ้ายอแบนผม เดียวก็มีคนแบบผมมาเรื่อยๆ

ผมว่าห้องนี้ควรจะมีหลายสีนะ ปนๆกันบ้างไม่ใช่เปิดมายังกะบอร์อด bluesky

Edited by dragonworld, 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:57.

#2 itsorachai

itsorachai

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:59

ที่ 1 ...วันนี้ได้กี่มู้แล้ว  พอที่จะเบิกตังได้ยัง

#3 ทองดี

ทองดี

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 12:59

ใครไปว่าอะไรคุณ tawan หรือ จาฤก ไม่ทราบครับ อย่าน้อยใจไปเลย

เขาไม่แบนคุณหรอกมั้ง  เอาข้อมูลมาเยอะๆ ดีแล้วครับ :rolleyes:

#4 tawan

tawan

น้องเก่า

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:01

#5 DoctorK

DoctorK

ช่างท.บ.กิ๊กก๊อก

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:01

อย่าบิดเบือน ไอ้มังกือ

เอาจริงๆนะถ้าผมโดนตอบสวนแบบนี้ ผมโครตอายอะถึงกับอาจจะเลิกเล่นเสรีไทยไปเลยก็ได้

จริงครับ เป็นผมก็อายจนต้องเลิกเล่นบอร์ดที่มีแต่ความจริงอย่างนี้  :lol:

ม้อบคนดีจัดไห้
ตร.จักรวรรดิ จับกุมการ์ด กปปส.พร้อมปืน ระเบิด มีด จำนวนมาก

ด้วยเมื่อวันนี้(12 มี.ค.57) เวลาประมาณ 00.05 น. จนท.ตร.สน.จักรวรรดิ ได้แจ้งจากประชาชนว่า บริเวณอาคาร สแควร์ มีกลุ่มชายฉกรรจ์ จำนวนมากพกพาอาวุธปืน จึงได้เดินเข้าตรวจสอบ เมื่อไปถึงบริเวณดังกล่าว พบกลุ่มชายฉกรรจ์ นั่งอยู่บริเวณด้านหน้าอาคาร สำเพ็งสแควร์ ถนนราชวงศ์ แขวงจักรวรรดิ เขตสัมพันธวงศ์ กรุงเทพมหานคร ขณะที่กำลังเข้าตรวจสอบ ปรากฏว่ากลุ่มชายฉกรรจ์ได้วิ่งหลบหนีเข้าไปในตัวอาคาร และ นายอภิชาติ พวงเพ็ชร หนึ่งในผู้ต้องหา ได้ใช้อาวุธปืนยิงเข้าใส่เจ้าหน้าที่ตำรวจ ขณะที่กำลังเข้าจับกุม เจ้าหน้าที่ตำรวจจึงได้ทำการปิดล้อมอาคารดังกล่าวพร้อมกดดันให้เข้ามอบตัว ต่อมาผู้ต้องหาทั้งหมดยอมลงมามอบตัวต่อเจ้าหน้าที่ตำรวจ

รายชื่อผู้ต้องหา
1.นายอภิชาต พวงเพ็ชร อายุ 42 ปี
2.นายเอ๋ สุขหอม อายุ 39 ปี
3.นายณัฐพรรณ์ หลุ่มบางล้า อายุ 40 ปี
4.นายบุญส่ง ทองเนิน อายุ 37 ปี
5.นายประเสริฐ ริ้วกระโทก อายุ 40ปี
6.นายสุเทพ สาดโพล้ง อายุ 38 ปี
7.นายพัสนัย พนัส อายุ 39 ปี
8.นายเกรียงไกร พนัส อายุ 36 ปี
9.นายโชคอำนวย สุรการ อายุ 48 ปี
10.นายลำปาง อัมกวา อายุ 34 ปี
11.นายสำราญ ใจเรือน อายุ 43 ปี
12.นายน้อย คล้ายห้างหว้า อายุ 52 ปี

จากการตรวจสอบสามารถตรวจยึดของกลาง
1.อาวุธปืนพกสั้น ขนาด .38 จำนวน 1 กระบอก
2.เครื่องกระสุนปืนขนาด .38 จำนวน 5 นัด
3.ปลอกกระสุนปืน ขนาด .38 จำนวน 1 ปลอก
4.วัตถุระเบิด แบบจุดชนวน จำนวน 3 ลูก
5.มีดดาบแบบยาว จำนวน 2 เล่ม
6.ท่อนเหล็กจำนวน 3 อัน

http://webboard.seri...แ/#entry1104733

http://prachatai.com...l/2011/08/36440

ข้อมูลจาก ศูนย์ข้อมูลประชาชนผู้ได้รับผลกระทบ กรณีเหตุการณ์เม.ย.-พ.ค.53 ( ศปช.) ระบุว่า นายโชคอำนวย สุรการ เป็นผู้เข้าร่วมในการชุมนุมของนปช. มาอย่างยาวนาน ตั้งแต่ปี 2552 รวมถึงการชุมนุมเมื่อปีที่ผ่านมา โดยเขาถูกจับที่บริเวณ หน้าโรงแรมเอเชีย ปากซอยพญานาค ถนนพญาไทขณะเดินทางออกจากแยกราชประสงค์ เมือวันที่ 17 พ.ค.2553 และ ถูกควบคุมตัวมาโดยตลอดตั้งแต่วันถูกจับและปัจจุบันนี้ถูกขังอยู่ที่เรือนจำ พิเศษกรุงเทพฯ และนอกจากถูกฟ้องเป็นจำเลยคดีนี้แล้ว เขายังถูกฟ้องเป็นจำเลยในคดีหมายเลขแดงที่ 5802/2553 ที่ศาลจังหวัดพระโขนง ในข้อหาร่วมกันมีระเบิดขว้างชนิดสังหารแบบ 88 บ.67 (เอ็ม 67)จำนวน 1 ลูก และลูกระเบิดขว้างชนิดสังหาร แบบ เค 75 จำนวน 1 ลูก โดยพยานของโจทก์ซึ่งเป็นผู้จับกุมจำเลยอ้างว่า จากการสืบสวนได้ข้อมูลว่านายโชคอำนวย เป็นคนไกล้ชิดกับเสธ.แดงหรือพล.ต.ต.ขัตติยะ สวัสดิผล แต่คดีที่ศาลจังหวัดพระโขนง ศาลพิพากษายกฟ้อง โดยได้วินิจฉัยว่า พยานหลักฐานโจทก์ยังมีข้อน่าสงสัยหลายประการ

CR: คุณ Siren  http://webboard.seri...52#entry1101786

หน้าไม่อายว่ะ

ขยะสังคมตัวนี้

:angry:

Edited by DoctorK, 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:06.

รักที่สุดคือพ่อหลวง ห่วงที่สุดคือคนที่รักประชาธิปไตยจนเสียสติ

หากโพสไหนไม่เหมาะสม MODลบได้เลยนะครับ

#6 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:02

เห็นต่างไม่มีใครแบนครับ  แต่บิดเบือนโดนแบนครับ

แยกออกหรือเปล่าไม่รู้สินะ

http://webboard.seri...แ/#entry1104733

การตั้งกระทู้ โดยไม่อ้างอิงแหล่งข่าว

มันอ้างอะไรไม่ได้นะครับ รับไปเต็มๆตรีน

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#7 Sugary-jang

Sugary-jang

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:02

แดงคุณภาพ แบบนี้ใครจะกล้าแบน -_-

"จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา "

#8 DoctorK

DoctorK

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:03

*
POPULAR

หาคลิป สุเทพบอกจะผูกคอตาย ให้ดูหน่อยซิ

อย่าเก่งแต่แปะ และหน้าด้าน

Double Kill !!!

Edited by DoctorK, 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:05.

รักที่สุดคือพ่อหลวง ห่วงที่สุดคือคนที่รักประชาธิปไตยจนเสียสติ

หากโพสไหนไม่เหมาะสม MODลบได้เลยนะครับ

#9 gaiser

gaiser

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:04

การบิดเบือนข่าวสารบางเรื่องอาจจะทำให้เวปบอร์ดมีปัญหาทางกฏหมายได้ครับ

ถ้าเกิดกรณีแบบนั้นขึ้นมา แค่แบนยังไม่พอนะครับอาจจะต้องแจ้งความเอาผิดด้วย

Edited by gaiser, 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:04.

#10 ประชาราบ

ประชาราบ

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:05

แหลได้โล่  :lol:

#11 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:05

ฮื้ออออ......อย่ามโนไปเองดิ กระผมไม่เคยคิดอย่างนั้นเลยนะ......กระผมชอบอ่ะ.....เวลาคุณ มาตั้งกระทู้....ม่วนดี กรั่ก กรั่ก กรั่ก

Edited by อาบังคนเหนือ, 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:06.

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#12 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:06

อย่าแบน dragonworld  เค้าเลยครับ

เพราะเค้า เป็นผู้รักษาสมดุลจักรวาล

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#13 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:07

*
POPULAR

เอ้านา "ใครๆก็รู้" ว่านายเจ็บ....

แต่เรื่องแบบนี้มันต้องดูเจตนาเป็นหลักนะคะ MOD อย่ายึดกฏหมาย

แก้ไขคำผิด

Edited by lionidas, 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:07.

พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#14 เสือยิ้มยาก

เสือยิ้มยาก

เมพ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:07

อิโง่มันจะเอาอะไรไปด่กลับคุณสุเทพ สมองมันคิดอะไรเป็น ที่เขาด่าบนเวทีทุกวันมันเป็นเรื่องจริง แล้วหมาตัวไหนจะมาตอบโต้ครับ

รัฐบวมห่ าอะไรทำผิดกฎหมายได้ทุกวี่ทุกวัน บิดเบือนสร้างเรื่องเท็จเต็มไปหมด พวกที่เข้าข้างรัฐบวมแบบนี้เขาจึงเรียกว่าควายไง ผมก็เรียกควาย

โง่ทั้งโคตร ปล่อยให้เขาตั้งพรรคมาโกยกินยังเสือ กไปเชียร์มันอีก ไม่โง่ก็บ้า ...ส่วนพวกแกนนำผมไม่ว่ามันโง่นะ เพราะมันฉลาดหรอกแดรกไอ้แม้วไปวันๆ

shotgun.gif       d444.gif        cheesy.gif

#15 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:09

กากแดง ชอบบิดเบือน และแชร์สิ่งที่บิดเบือน 

ทั้งที่รู้ว่าเป็นการบิดเบือนเพื่อจงใจใส่ร้ายอย่างโง่ๆ

แต่มันก็จงใจบิดเบือน

ที่สำคัญ พวกมันก็เชื่อกันซะด้วยสิ

โง่ไปไหน

https://www.facebook...32810433&type=1

ถูกใจไปพันกว่า

แชร์ไปพันกว่า

โง่ไป พันกว่า

ผมเชื่อว่า น้องตั้นคงไม่โง่พอที่จะเขียนคำว่า “จัณฑาล” ผิดหรอก

Edited by tonythebest, 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:15.

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#16 แฮงค์แมน ศิษย์หุบเขาปิศาจ

แฮงค์แมน ศิษย์หุบเขาปิศาจ

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:10

โลกของเห้ ขยันตั้งกระทู้หว่ะได้กีตังค์แล้วล่ะวันนี้ ขอให้ร่ำรวยนะตั้งเยอะๆ จะได้เอาไปเบิกตั้ง :lol:

#17 gaiser

gaiser

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:11

อย่าแบน dragonworld  เค้าเลยครับ

เพราะเค้า เป็นผู้รักษาสมดุลจักรวาล

เก็บไว้ประจานความโง่ของทาสกระบือแดงก็ดีนะครับ

สนับสนุน :D

แต่บางคนนี้ก็น่ารำคาญมากรู้สึกเหมือนดูหนังสนุกๆแล้วมีคนตดในโรงหนังเลย

Edited by gaiser, 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:23.

#18 แฮงค์แมน ศิษย์หุบเขาปิศาจ

แฮงค์แมน ศิษย์หุบเขาปิศาจ

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:12

ชื่อภาษาไทยของเขา โลกของเห้ ครับ คุณ pooyong

#19 dragonworld

dragonworld

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:13

แหม พวกคุณต่องขอบคุณผมซะด้วยนะ ไม่มีผมพวกคุณก็รับแต่ข้อมูลฝ่ายเดียวไง

#20 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:14

ผมว่า ม้อด เค้ามีสติปัณญานะ กระทู้ผมไม่เคยหยาบ ใครหยาบมาผมก็ไม่หยาบกลับ (คล้ายๆสุเทพด่ายิ่งลักษณ์ แต่ยิ่งลักษณ์ไม่ตอบโต้) เพราะผมเชื่อว่า "คนที่เริ่มคำหยาบใส่คุณ คือเค้าเถียงคุณด้วยเหตุผลไม่ได้" ต่อไห้ถ้าม้อดบ้ายอแบนผม เดียวก็มีคนแบบผมมาเรื่อยๆ

ผมว่าห้องนี้ควรจะมีหลายสีนะ ปนๆกันบ้างไม่ใช่เปิดมายังกะบอร์อด bluesky

ถ้าเป็นปู....
จ๋อจะรักอย่างนี้ไหม ?
รักมากมาย!!!
Like · · Share

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#21 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:15

หาคลิป สุเทพบอกจะผูกคอตาย ให้ดูหน่อยซิ

ไอ้ที่ว่าผูกคอตายมีควายมาเล่นแล้วครั้งนึง เงิบกลับไป คราวนี้เอามาเล่นอีก โชว์ควายไม่บันยะบันยัง

เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#22 ma_ya

ma_ya

น้องเก่า

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:18

เห็นหลายอันล่ะ เอาภาพมาแล้วมีข้อความ บ่อยมากๆ

ใครไม่เคยดูสุเทพพูดนี้เชื่อเลยอ่ะ....โหสุดยอด

ถามจริงเคยดูเขาพูดมั้ยหรือไปเอาจากที่ไหนบอกทีจะไปชมครับขอลิงค์หน่อย

#23 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:21

แล้วพรบ.นิรโทษถอนแล้วหรือ
สุเทพพูดตอนไหนว่าจะผูกคอตาย

#24 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:22

เฮ้อ...................ก็โง่ซะขนาดนี้

ถูกด่าว่าควายก็อย่าไปโทษใครเลย

#25 gaiser

gaiser

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:22

เห็นหลายอันล่ะ เอาภาพมาแล้วมีข้อความ บ่อยมากๆ

ใครไม่เคยดูสุเทพพูดนี้เชื่อเลยอ่ะ....โหสุดยอด

ถามจริงเคยดูเขาพูดมั้ยหรือไปเอาจากที่ไหนบอกทีจะไปชมครับขอลิงค์หน่อย

ที่ว่าผูกคอตายเห็นมีแต่ในงิ้วธรรมศาสตร์แค่นั้นเอง แดงเอามาบิดเบือนกันสนุกสนานเลย

#26 JSN

JSN

เมพ

แหม พวกคุณต่องขอบคุณผมซะด้วยนะ ไม่มีผมพวกคุณก็รับแต่ข้อมูลฝ่ายเดียวไง

ถุย คิดเหรอว่าเขาไม่รู้ หน้าด้านจริงๆ

#27 Garfield

Garfield

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:23

ผมชอบแดงเติมเงินแบบคุณ dragonworld นะ เพราะการมาโพสแนวนี้แหละมันแสดงให้เห็นคุณภาพของชาวเสื้อแดง

ถ้ามาโพสแบบมีสาระแล้วสมาชิกคนอื่นหาเหตุผลมาตอบโต้ไม่ได้นี่สิจะน่ากลัวกว่า แล้วจริงๆคุณไม่จำเป็นต้องห่วงเรื่อง

โดนแบนอยู่แล้ว ถึงโดนก็สมัครมาได้เรื่อยๆอยู่ดีจะกลัวอะไร

#28 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:24

ใครจะเหมือนรากดำนาครับ ควายเพ่นพ่านเต็มบอร์ด นึกว่าบอร์ดควายแดง

#29 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:25

10001467_1418361385079845_530903051_n.jp

มันต้องให้ได้อย่างนี้สิ..............ด้านสุดในสามโลก......... กรั่ก กรั่ก กรั่ก

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#30 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:26

เป็นเสื้อแดง มันน่าอับอายมากเหรอ ถึงไม่กล้าเปิดตัว

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#31 จาฤก

จาฤก

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:28

ใครจะเหมือนรากดำนาครับ ควายเพ่นพ่านเต็มบอร์ด นึกว่าบอร์ดควายแดง

ราชดำเนิน  นอนแดงเขามีเยอะนะครับ  

อยู่สบาย  ไม่มีใครด่าด้วย  ที่โน้นเขาสุภาพ

เพียงแต่ถ้า โง่ๆมึนๆไป  จะโดนตบแรงๆ  จนไม่กล้าแสดงตัว :D  :lol:

เลือกตั้ง =ทางออก .......นายกฯเถื่อน  คือทางตัน

#32 น้องจุบุจุบุ

น้องจุบุจุบุ

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:28

กระทู้เหน็บแนมไม่มีใครว่าหรอก 

แต่กระทู้บิดเบือนทั้งที่ความจริงมี

ภาษาเว็บบอร์ดคือกระทู้ขยะ

ถ้าที่อื่นเขาติดwarnไปแล้ว

พอทำบ่อยๆก็แบนเรื่องปกติ

#33 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:29

ราชดำเนิน  นอนแดงเขามีเยอะนะครับ  

อยู่สบาย  ไม่มีใครด่าด้วย  ที่โน้นเขาสุภาพ

เพียงแต่ถ้า โง่ๆมึนๆไป  จะโดนตบแรงๆ  จนไม่กล้าแสดงตัว :D  :lol:

จริงดิ๊ ?? 

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#34 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:30

ราชดำเนิน นอนแดงเขามีเยอะนะครับ
อยู่สบาย ไม่มีใครด่าด้วย ที่โน้นเขาสุภาพ
เพียงแต่ถ้า โง่ๆมึนๆไป จะโดนตบแรงๆ จนไม่กล้าแสดงตัว :D :lol:
เหรอครับ สุภาพมากเลยครับ เห็นตอบเขาไม่ได้ก็แบน
:D

#35 gaiser

gaiser

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:31

ไปลากดำนาผมเห็นแต่ควายกินหญ้าครับ ถ้าใครไปสะกิดควายให้กินอย่างอื่นบ้างมักจะโดนขวิดกลับมาแบบไร้มารยาทมาครับ แถมลบคห.ที่ไม่พอใจมันได้อีก สวดยอดมากครับ

#36 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:32

ไอ่ tawan นี่มันหน้าด้านครับ เอาคำพูดบิดเบือนของพวกควายแดงมาโพสต์กี่ครั้งแล้ว คนในนี้ด่าก็ไม่จำ คนระยัมอย่างไอ่นี่ ไม่มีความละอายใจ อะไรเลย หน้าด้านเหมือนอีปูเดะ เดะ เลย 

#37 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:33

*
POPULAR

ผมเล่นที่เสรีไทยมานานนะ ตั้งแต่ปี 51

ยังไม่เคยเห็นสมาชิกท่านไหน บอกว่ารังเกียจคนคิดต่าง ไม่ชอบคนคิดต่างเลยครับ

เมื่อก่อนสมัยที่ยังมีแดงคุณภาพอยู่ในเสรีไทย ก็ถกเถียงกันสนุกสนาน ให้เกียรติกัน

แม้บางคำจะแรงบ้าง ดุดันบ้างก็ตามอารมณ์ แต่เหตุผลและข้อเท็จจริงก็ยังคงอยู่

พอหมดยุคแดงคุณภาพไป สาบสูญไปไหนไม่มีใครทราบ หรือ ตาสว่างก็ไม่รู้

แดงเลอะเทอะ แดงบิดเบือนก็เริ่มเกิดขึ้น พวกนี้มาแบบก๊อปปี้เดียวกันหมด

ยิ่งนานวันยิ่งเลอะเทอะ รัฐบาลไปทางไหน มันก็ไปด้วยหมด ไม่หือ ไม่อือ

พร้อมบิดเบือนข้อเท็จจริงทุกอย่าง เพื่อให้เป็นคุณกับรัฐบาลและเป็นโทษกับฝ่ายตรงข้าม ซึ่งต่างจากแดงคุณภาพในอดีตสิ้นเชิง

พอมาช่วงหลังๆนี่อาการหนัก ออกไปทางจินตนาการแต่งนิยายขายกันเลย..แล้วมันจะคุยกันรู้เรื่องได้อย่างไร..

ผมมั่นใจครับว่าที่เสรีไทยไม่มีใครรังเกียจคนคิดต่าง

มีแต่บอกว่ารังเกียจพวกชอบบิดเบือนข้อเท็จจริง

ว่าแต่..เจ้าของกระทู้ถูกรังเกียจแล้วหรอครับ..?   :mellow:

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#38 ma_ya

ma_ya

น้องเก่า

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:42

สมัครให้หน่อยครับ แล้วส่ง use pass หลังไมล์ให้ที :)

#39 itsorachai

itsorachai

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:50

แหลได้โล่  :lol:

:D   โง่ยิ่งกว่าควาย

#40 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:56

กระทู้ที่เนื้อหาไม่ตรงกับความเป็นจริง

หรือบางทีหัวกระทู้ไม่ตรงเนื้อหาข้างใน

สงสัยเหมือนกันว่าอ่านแล้วไม่รู้ไม่เข้าใจ

หรือจงใจตั้งเจตนารมณ์กระทำแบบนั้น ?

ไม่เกี่ยวกับ ชอบ - ไม่ชอบขี้หน้าหละม้าง

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#41 คนกทม.

คนกทม.

น้องเก่า

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 13:57

ความเชื่อแนวความคิดเห็นต่างกันได้

แต่ข้อเท็จจริงมันเห็นต่างกันไม่ได้ครับ

ข่าวอะไรยังไม่ชัวร์แล้วเอามาลงใส่ร้ายคนอื่น เค้าไม่เรียกว่าเห็นต่างนะครับ

เค้าเรียกใส่ร้ายครับ

#42 Supergreat

Supergreat

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:04

ความเชื่อแนวความคิดเห็นต่างกันได้

แต่ข้อเท็จจริงมันเห็นต่างกันไม่ได้ครับ

ข่าวอะไรยังไม่ชัวร์แล้วเอามาลงใส่ร้ายคนอื่น เค้าไม่เรียกว่าเห็นต่างนะครับ

เค้าเรียกใส่ร้ายครับ

ดีลล่าสุดเป็นไงมั่งครับ
ตกลงกันได้ความว่าไงบ้าง
อยากทราบข่าววงใน

#43 itsorachai

itsorachai

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:05

ไอ้ที่ว่าผูกคอตายมีควายมาเล่นแล้วครั้งนึง เงิบกลับไป คราวนี้เอามาเล่นอีก โชว์ควายไม่บันยะบันยัง

:D ทีมงานเดียวกัน  ครับ  ผลัดเปลี่ยนหมุนเวียน  วนลูปนำข้อมูลที่บิดเบือน มาแปะ  ตามใบสั่งนายจ้าง  ฮ๊าฟฟฟฟฟ.......... :lol:

#44 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:10

ถ้าแค่เห็นต่างคงไม่เป็นไร เพราะแต่ละวันเจอถมเถ

แต่ความเห็นเฮียนี่สิ รับไม่ไหวว่ะ

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#45 DeathRoseTH

DeathRoseTH

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:16

นี่คือกระทู้สุดท้ายของท่าน dragonworld ที่ผมจะเข้ามาอ่าน  หาสาระไม่ได้จริงๆ ครับ

ผืนแผ่นดินไทยมีไว้ให้คนไทยอยู่

คนเขารู้จากใจว่าแลกมาด้วยเลือดกษัตริย์และบรรพชนไทย

คนผิดอย่ามาโทษเกม

#46 DoctorK

DoctorK

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:20

:D ทีมงานเดียวกัน  ครับ  ผลัดเปลี่ยนหมุนเวียน  วนลูปนำข้อมูลที่บิดเบือน มาแปะ  ตามใบสั่งนายจ้าง  ฮ๊าฟฟฟฟฟ.......... :lol:

ผมกลัวมันจะเป็นตามนี้น่ะสิ

"Make the lie big. Make it simple. Keep saying it. And eventually, they will believe it."

คำกล่าวของ อดอล์ฟ ฮิตเลอร์

#47 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:24

"Make the lie big. Make it simple. Keep saying it. And eventually, they will believe it."

ผมว่าแกนนำแดงมันใช้วิธีนี้แหละ ถึงได้ผลิตบุคลากรแดงออกมาได้แบบนี้

เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#48 itsorachai

itsorachai

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:37

ผมว่าแกนนำแดงมันใช้วิธีนี้แหละ ถึงได้ผลิตบุคลากรแดงโง่ๆออกมาได้แบบนี้

:D  ..ขอยาด เติมหน่อย.. นะครัช  :P

#49 สัตยวาที

สัตยวาที

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:51

ถ้าแน่ใจว่าเป็นแค่ความเห็นต่างก็แล้วไป

แต่ถ้าข้อมูลคุณบิดเบือน  ตอแหล  ขอให้คุณวิบัติ  บรรลัย  วายวอดทั้งโคตรญาติ

เจ็บป่วยด้วยโรคประหลาดรักษาไม่ได้  ไร้คนรัก  ล้านคนเกลียด  มีหนี้สินท่วมตัว 

ถ้าบิดเบือนทั้งๆที่รู้  ขอให้ถูกโกง  โดนต้มตุ๋น  ทำอะไรผิดพลาดไปตลอดชีวิต 

มอดไม่ต้องแบนหรอก  ถ้าเค้าโกหก  ตอแหล  ขอให้ความอัปรีย์ทุกสิ่งอย่างดังว่ามา เป็นไปตามนั้น   :rolleyes: 

ขอสาบแช่งคนเลวร้ายทำลายชาติ ให้ไร้สุข มีแต่ทุกข์ ไร้คนรักดูแล อุดมด้วยคนเกลียดชังรังแก

เจ็บป่วย ทรมาน งานการไม่ก้าวหน้า ทำสิ่งใดให้ฉิบหาย วอดวาย อย่าได้พบความสุขใดในทุกชาติภพ

#50 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 14:59

*
POPULAR

คนแบบผมมาเรื่อยๆ (คนใหม่) หรือคนเดิมแต่ไอดีใหม่ (คนเก่า) ครับ

ตรงนี้ต้องตอบให้ชัดเจนนะครับ  :lol:

"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน