Jump to content

- - - - -

ใครที่ไม่ชอบผมเพราะผมมีความคิดเห็นต่างจากพวกคุณ เรื่องแค่นี้อะนะจะไห้ม้อดแบน

• Please log in to reply
70 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 banka

banka

น้องใหม่

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:01

แหม พวกคุณต่องขอบคุณผมซะด้วยนะ ไม่มีผมพวกคุณก็รับแต่ข้อมูลฝ่ายเดียวไง

ข้อมูลจากพวกควายแดง สารเลวไม่ต้องนำมาหรอกครับเก็บไว้กับตัวและครอบครัวคุณเถอะ

#52 serialnu

serialnu

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:07

จริงๆผมไม่อยากให้แบนหลอก แต่อยากให้ผู้เสียหายแจ้งความดำเนินคดีเลยมากกว่า  ผมเกียดคนบิดเบื่อนความจริงเพราะ รับความจริงไม่ได้  ถ้ารับความจริงไม่ได้รีบไปตายเถอะนะ  อย่าอยู่ในโลกอีกเลย ตายไปซะจะได้สูงซะที

#53 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:08

เอ้านา "ใครๆก็รู้" ว่านายเจ็บ....

แต่เรื่องแบบนี้มันต้องดูเจตนาเป็นหลักนะคะ MOD อย่ายึดกฏหมาย

แก้ไขคำผิด

อัยยะะะะะ.......ขอบพระคุณมิตรรักแฟนเพลงที่ช่วยกันลิเกจนเป็น ป๊อปปูล่า.... :wub:

พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#54 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:18

ผมชอบนะครับที่บอร์ดจะหลากหลาย

แต่แบบบิดเบือนเอาเนื้อข่าวมาลงใส่ร้ายฝ่ายหนึ่งฝ่ายใด

พอมีคนมาให้ข้อมูลที่ถูกต้องแล้วก็ไม่คิดขอโทษหรือแก้ไข

ผมว่าแบบนี้ควรแบนครับ

เพราะเห็นต่างได้แต่อย่าเห็นชั่ว

ความเห็นกับการใส่ร้ายมันไม่ใช่เรื่องเดียวกันครับ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#55 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:25

แหม พวกคุณต่องขอบคุณผมซะด้วยนะ ไม่มีผมพวกคุณก็รับแต่ข้อมูลฝ่ายเดียวไง

ข้อมูลชนิดตรงกันข้ามเลยนะ

(อหิงสาปราศจากความรุนแรงอีกแล้วครัฟ) ตร.จักรวรรดิ จับกุมการ์ด กปปส.พร้อมปืน ระเบิด มีด จำนวนมาก
โดย dragonworld, วันนี้, 11:56

ม้อบคนดีจัดไห้
ตร.จักรวรรดิ จับกุมการ์ด กปปส.พร้อมปืน ระเบิด มีด จำนวนมาก

ด้วยเมื่อวันนี้(12 มี.ค.57) เวลาประมาณ 00.05 น. จนท.ตร.สน.จักรวรรดิ ได้แจ้งจากประชาชนว่า บริเวณอาคาร สแควร์ มีกลุ่มชายฉกรรจ์ จำนวนมากพกพาอาวุธปืน จึงได้เดินเข้าตรวจสอบ เมื่อไปถึงบริเวณดังกล่าว พบกลุ่มชายฉกรรจ์ นั่งอยู่บริเวณด้านหน้าอาคาร สำเพ็งสแควร์ ถนนราชวงศ์ แขวงจักรวรรดิ เขตสัมพันธวงศ์ กรุงเทพมหานคร ขณะที่กำลังเข้าตรวจสอบ ปรากฏว่ากลุ่มชายฉกรรจ์ได้วิ่งหลบหนีเข้าไปในตัวอาคาร และ นายอภิชาติ พวงเพ็ชร หนึ่งในผู้ต้องหา ได้ใช้อาวุธปืนยิงเข้าใส่เจ้าหน้าที่ตำรวจ ขณะที่กำลังเข้าจับกุม เจ้าหน้าที่ตำรวจจึงได้ทำการปิดล้อมอาคารดังกล่าวพร้อมกดดันให้เข้ามอบตัว ต่อมาผู้ต้องหาทั้งหมดยอมลงมามอบตัวต่อเจ้าหน้าที่ตำรวจ

นักข่าวสื่อกระแสหลักพลาดได้ไง......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า
โดย ปุถุชน, วันนี้, 00:08

ตร.จักรวรรดิ จับกุมกลุ่มชายฉกรรจ์พร้อมปืน ระเบิด มีด จำนวนมาก

ด้วยเมื่อวันนี้(12 มี.ค.57) เวลาประมาณ 00.05 น. จนท.ตร.สน.จักรวรรดิ ได้แจ้งจากประชาชนว่า บริเวณอาคา ร สแควร์ มีกลุ่มชายฉกรรจ์ จำนวนมากพกพาอาวุธปืน จึงได้เดินเข้าตรวจสอบ เมื่อไปถึงบริเวณดังกล่าว พบกลุ่มชายฉกรรจ์ นั่งอยู่บริเวณด้านหน้าอาคาร สำเพ็งสแควร์ ถนนราชวงศ์ แขวงจักรวรรดิ เขตสัมพันธวงศ์ กรุงเทพมหานคร ขณะที่กำลังเข้าตรวจสอบ ปรากฏว่ากลุ่มชายฉกรรจ์ได้วิ่งหลบหนีเข้าไปในตัวอาคาร และ นายอภิชาติ พวงเพ็ชร หนึ่งในผู้ต้องหา ได้ใช้อาวุธปืนยิงเข้าใส่เจ้าหน้าที่ตำรวจ ขณะที่กำลังเข้าจับกุม เจ้าหน้าที่ตำรวจจึงได้ทำการปิดล้อมอาคารดังกล่าวพร้อมกดดันให้เข้ามอบตัว ต่อมาผู้ต้องหาทั้งหมดยอมลงมามอบตัวต่อเจ้าหน้าที่ตำรวจ
รายชื่อผู้ต้องหา
1.นายอภิชาต พวงเพ็ชร อายุ 42 ปี
2.นายเอ๋ สุขหอม อายุ 39 ปี
3.นายณัฐพรรณ์ หลุ่มบางล้า อายุ 40 ปี
4.นายบุญส่ง ทองเนิน อายุ 37 ปี
5.นายประเสริฐ ริ้วกระโทก อายุ 40ปี
6.นายสุเทพ สาดโพล้ง อายุ 38 ปี
7.นายพัสนัย พนัส อายุ 39 ปี
8.นายเกรียงไกร พนัส อายุ 36 ปี
9.นายโชคอำนวย สุรการ อายุ 48 ปี
10.นายลำปาง อัมกวา อายุ 34 ปี
11.นายสำราญ ใจเรือน อายุ 43 ปี
12.นายน้อย คล้ายห้างหว้า อายุ 52 ปี

จากการตรวจสอบสามารถตรวจยึดของกลาง
1.อาวุธปืนพกสั้น ขนาด .38 จำนวน 1 กระบอก
2.เครื่องกระสุนปืนขนาด .38 จำนวน 5 นัด
3.ปลอกกระสุนปืน ขนาด .38 จำนวน 1 ปลอก
4.วัตถุระเบิด แบบจุดชนวน จำนวน 3 ลูก
5.มีดดาบแบบยาว จำนวน 2 เล่ม
6.ท่อนเหล็กจำนวน 3 อัน

จึงได้ทำการแจ้งข้อหา
นายอภิชาต พวงเพ็ชร (ผู้ต้องหาที่ใช้อาวุธปืนยิงเจ้าหน้าที่ตำรวจ) ว่า มีและใช้อาวุธปืน เครื่องกระสุนปืนไว้ในความครอบครองโดยไม่ได้รับอนุญาต , พยายามฆ่าเจ้าพนักงานซึ่งกระทำการตามหน้าที่ และมีวัตถุระเบิดโดยไม่ได้รับอนุญาต ต่อสู้ขัดขวางเจ้าพนักงานซึ่งกระทำการตามหน้าที่
ส่วนผู้ต้องหาที่เหลือ แจ้งข้อหา “ร่วมกันมีวัตถุระเบิดโดยไม่ได้รับอนุญาต ต่อสู้ขัดขวางเจ้าพนักงานซึ่งกระทำการตามหน้าที่”

หลังตรวจสอบรายชื่อเป็นบุคคลที่เกี่ยวข้องกับการชุมนุมเมื่อปี53ของนปช.และเมื่อ พ.ย. 56 ที่ราชมัง

นำส่งพนักงานสอบสวนดำเนินคดีตามกฎหมายต่อไป

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#56 แม่ลูกหนึ่ง

แม่ลูกหนึ่ง

น้องเก่า

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:32

อิโง่มันจะเอาอะไรไปด่กลับคุณสุเทพ สมองมันคิดอะไรเป็น ที่เขาด่าบนเวทีทุกวันมันเป็นเรื่องจริง แล้วหมาตัวไหนจะมาตอบโต้ครับ

รัฐบวมห่ าอะไรทำผิดกฎหมายได้ทุกวี่ทุกวัน บิดเบือนสร้างเรื่องเท็จเต็มไปหมด พวกที่เข้าข้างรัฐบวมแบบนี้เขาจึงเรียกว่าควายไง ผมก็เรียกควาย

โง่ทั้งโคตร ปล่อยให้เขาตั้งพรรคมาโกยกินยังเสือ กไปเชียร์มันอีก ไม่โง่ก็บ้า ...ส่วนพวกแกนนำผมไม่ว่ามันโง่นะ เพราะมันฉลาดหรอกแดรกไอ้แม้วไปวันๆ

นางด่ากลับได้แน่ ถ้าเขียนโพยให้ 

#57 คนกทม.

คนกทม.

น้องเก่า

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 15:33

คนกทม., on 14 Mar 2014 - 13:57, said:

ความเชื่อแนวความคิดเห็นต่างกันได้

แต่ข้อเท็จจริงมันเห็นต่างกันไม่ได้ครับ

ข่าวอะไรยังไม่ชัวร์แล้วเอามาลงใส่ร้ายคนอื่น เค้าไม่เรียกว่าเห็นต่างนะครับ

เค้าเรียกใส่ร้ายครับ

ดีลล่าสุดเป็นไงมั่งครับ
ตกลงกันได้ความว่าไงบ้าง
อยากทราบข่าววงใน 

คนละคนกันครับ

ชื่อผมมันมีคนเลียนแบบทำให้เสื่อมเสียชื่อเสียง

ไอ้ที่เลียนแบบมันเว้นวรรคเป็น คน กทม.

#58 tommyrocker

tommyrocker

น้องเก่า

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 16:16

ผมว่า ม้อด เค้ามีสติปัณญานะ กระทู้ผมไม่เคยหยาบ ใครหยาบมาผมก็ไม่หยาบกลับ (คล้ายๆสุเทพด่ายิ่งลักษณ์ แต่ยิ่งลักษณ์ไม่ตอบโต้) เพราะผมเชื่อว่า "คนที่เริ่มคำหยาบใส่คุณ คือเค้าเถียงคุณด้วยเหตุผลไม่ได้" ต่อไห้ถ้าม้อดบ้ายอแบนผม เดียวก็มีคนแบบผมมาเรื่อยๆ

ผมว่าห้องนี้ควรจะมีหลายสีนะ ปนๆกันบ้างไม่ใช่เปิดมายังกะบอร์อด bluesky

ถ้าอยู่บอร์ดนี้แล้วมันลำบากใจมาก แนะนำให้ไปอยู่บอร์ดปลักควายราดดำนาจะดีกว่าครับ

ที่นั้นน่าจะเหมาะกับสติปัญญาคนอย่างคุณมากกว่าครับ

จะอวย จะเลีย ฝั่งที่คุณชื่นชมตามสบายครับ............

ดีกว่ามาตั้งกระทู้ไร้สาระที่บอร์ดนี้ให้รกลูกตาน่ารำคาญครับ

#59 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 16:18

ผมว่า ม้อด เค้ามีสติปัณญานะ กระทู้ผมไม่เคยหยาบ ใครหยาบมาผมก็ไม่หยาบกลับ (คล้ายๆสุเทพด่ายิ่งลักษณ์ แต่ยิ่งลักษณ์ไม่ตอบโต้) เพราะผมเชื่อว่า "คนที่เริ่มคำหยาบใส่คุณ คือเค้าเถียงคุณด้วยเหตุผลไม่ได้" ต่อไห้ถ้าม้อดบ้ายอแบนผม เดียวก็มีคนแบบผมมาเรื่อยๆ
ผมว่าห้องนี้ควรจะมีหลายสีนะ ปนๆกันบ้างไม่ใช่เปิดมายังกะบอร์อด bluesky

ผมชอบคุณนะ ขี้ข้าทักษิณยิ่งโง่ผมยิ่งชอบ คิดดูโง่ขนาดทักษิณอดไม่ไหวต้องมีแอบเหน็บ

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#60 คนไทยเท่านั้น

คนไทยเท่านั้น

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 16:19

โถๆ ใครกันจะมาแบนคุณนะ ใจดำจัง เก็บเอาไว้ประจานความไร้เหตุผลดีกว่า

#61 คนไทยเท่านั้น

คนไทยเท่านั้น

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 16:31

ถ้าจะแบนมันน่าจะแบน tawan มากกว่า ลักษณะเหมือนมาป่วน ใส่ภาพข้อมูลเท็จเฉยๆ และไม่แสดงความเห็นหรือโต้ความจริงกับใคร

#62 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 16:38

หล่อนไม่หยาบแต่หล่อนตอแหลเหมือนอียิ่งลักษณ์ค่ะ

อีตอแหล

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

#63 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 17:07

ผมชอบคำพูดของท่าน ฺBookmarks อันนึงครับ

"พวกนี้มันชอบอยู่ในโลกของการตอแหล"...

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#64 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 18:19

คนกทม., on 14 Mar 2014 - 13:57, said:

ความเชื่อแนวความคิดเห็นต่างกันได้

แต่ข้อเท็จจริงมันเห็นต่างกันไม่ได้ครับ

ข่าวอะไรยังไม่ชัวร์แล้วเอามาลงใส่ร้ายคนอื่น เค้าไม่เรียกว่าเห็นต่างนะครับ

เค้าเรียกใส่ร้ายครับ

ดีลล่าสุดเป็นไงมั่งครับ
ตกลงกันได้ความว่าไงบ้าง
อยากทราบข่าววงใน 

คนละคนกันครับ

ชื่อผมมันมีคนเลียนแบบทำให้เสื่อมเสียชื่อเสียง

ไอ้ที่เลียนแบบมันเว้นวรรคเป็น คน กทม.

ก็สงสัยอยู่นะครับ ว่าชื่อยูสเซอร์นี้ ทำไมคอมเม้นท์ออกมาเหมือนคนละคน แต่ไม่แน่ใจ  :D

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#65 spartacus

spartacus

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 18:32

จริงๆลองถามตัวเองสักนิดว่า..มาเปิดกระทู้..จากนั้นก็ไม่เคยมาตอบมาอธิบายด้วยเหตุผลไหม..หรือว่า แถ...
คิดต่างคิดได้..แต่ต้องมีเหตุผล..หักล้างกันด้วยเหตุผล
ยอมรับว่า คุณไม่ใช่คำหยาบคาย..อันนี้ขอยกย่องครับ
แต่เหตุผล..ตรรกะ..บ้างครั้ง..มันทำให้..สมาชิกบางท่าน
ก็ทนไม่ไหว..

เอาอย่างนี้นะครับ..เวลามีคนถาม คุณก็มาตอบด้วยเหตุผล..ที่เหมาะสมและ ข้อเท็จจริง..แม้ว่าคุณจะคิดต่างที่ชอบนายกหญิง..ที่มีสติปัญญาต่ำมากไม่ควรเป็นผู้นำของประเทศ..แถม..รัฐบาลของเธอยังมี เรื่องคอรัปชั่นมากมาย..ก็คงเป็นสิทธิ์ของคุณ..ที่ชอบมีนักการเมืองแบบนี้..

#66 Sand

Sand

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 23:09

ใครจะเหมือนรากดำนาครับ ควายเพ่นพ่านเต็มบอร์ด นึกว่าบอร์ดควายแดง
ราชดำเนิน นอนแดงเขามีเยอะนะครับ
อยู่สบาย ไม่มีใครด่าด้วย ที่โน้นเขาสุภาพ
เพียงแต่ถ้า โง่ๆมึนๆไป จะโดนตบแรงๆ จนไม่กล้าแสดงตัว :D :lol:

การเป็นสมาชิกห้องราชดำเนินนี่มันน่าภูมิใจมากเลยหรือครับ
ทำไมต้องอ้างราชดำเนินครับ แค่คลิกด้วยปลายนิ้วนี่ใครๆก็เข้าได้
คุณรู้ไหมว่าที่นี่มีลอคอินที่ราชดำเนินกันมากน้อยแค่ไหนบางคนเป็นมาตั้งแต่เริ่มก่อตั้งแรกๆด้วยซำ้
แต่ก็ไม่เห็นเขาต้องยกมาอ้างเลย. แล้วโทษเถอะไอ้สภาพของราชดำเนินนี่คุณว่าคนที่นี่เขาไม่รู้กันเหรอว่ามันเป็นไง
อย่ามาแหลให้คนอื่นสมเพชเลยครับ

อ้อถ้าในราชดำเนินมันดีมากขนาดนั้นทำไมไม่ไปอยู่ในที่ชอบที่ชอบละครับจะมาเสียเวลาที่เสรีไทยอยู่ทำหอกอะไร

Edited by Sand, 15 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 07:01.

#67 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 02:11

ใครที่ไม่ชอบผมเพราะผมมีความคิดเห็นต่างจากพวกคุณ เรื่องแค่นี้อะนะจะไห้ม้อดแบน

ไม่เกี่ยวกับใครไม่ชอบ หรือเห็นต่าง

มันเกี่ยวกับสันด-นคุณล้วนๆเลยครับคุณมังกือ

คุณมังกือชอบเต้าข่าว ชอบปั้นน้ำเป็นตัว ชอบตั้งกระทู้ข่าวมั่วๆแล้วไม่เคยรับผิดชอบ  จริงไหมล่ะครับ?

gladiator 1.jpg

#68 Bayonet

Bayonet

ขาประจำ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 08:43

ข้อมูลชนิดตรงกันข้ามเลยนะ

(อหิงสาปราศจากความรุนแรงอีกแล้วครัฟ) ตร.จักรวรรดิ จับกุมการ์ด กปปส.พร้อมปืน ระเบิด มีด จำนวนมาก
โดย dragonworld, วันนี้, 11:56

ม้อบคนดีจัดไห้
ตร.จักรวรรดิ จับกุมการ์ด กปปส.พร้อมปืน ระเบิด มีด จำนวนมาก

ด้วยเมื่อวันนี้(12 มี.ค.57) เวลาประมาณ 00.05 น. จนท.ตร.สน.จักรวรรดิ ได้แจ้งจากประชาชนว่า บริเวณอาคาร สแควร์ มีกลุ่มชายฉกรรจ์ จำนวนมากพกพาอาวุธปืน จึงได้เดินเข้าตรวจสอบ เมื่อไปถึงบริเวณดังกล่าว พบกลุ่มชายฉกรรจ์ นั่งอยู่บริเวณด้านหน้าอาคาร สำเพ็งสแควร์ ถนนราชวงศ์ แขวงจักรวรรดิ เขตสัมพันธวงศ์ กรุงเทพมหานคร ขณะที่กำลังเข้าตรวจสอบ ปรากฏว่ากลุ่มชายฉกรรจ์ได้วิ่งหลบหนีเข้าไปในตัวอาคาร และ นายอภิชาติ พวงเพ็ชร หนึ่งในผู้ต้องหา ได้ใช้อาวุธปืนยิงเข้าใส่เจ้าหน้าที่ตำรวจ ขณะที่กำลังเข้าจับกุม เจ้าหน้าที่ตำรวจจึงได้ทำการปิดล้อมอาคารดังกล่าวพร้อมกดดันให้เข้ามอบตัว ต่อมาผู้ต้องหาทั้งหมดยอมลงมามอบตัวต่อเจ้าหน้าที่ตำรวจ

นักข่าวสื่อกระแสหลักพลาดได้ไง......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า
โดย ปุถุชน, วันนี้, 00:08

ตร.จักรวรรดิ จับกุมกลุ่มชายฉกรรจ์พร้อมปืน ระเบิด มีด จำนวนมาก

ด้วยเมื่อวันนี้(12 มี.ค.57) เวลาประมาณ 00.05 น. จนท.ตร.สน.จักรวรรดิ ได้แจ้งจากประชาชนว่า บริเวณอาคา ร สแควร์ มีกลุ่มชายฉกรรจ์ จำนวนมากพกพาอาวุธปืน จึงได้เดินเข้าตรวจสอบ เมื่อไปถึงบริเวณดังกล่าว พบกลุ่มชายฉกรรจ์ นั่งอยู่บริเวณด้านหน้าอาคาร สำเพ็งสแควร์ ถนนราชวงศ์ แขวงจักรวรรดิ เขตสัมพันธวงศ์ กรุงเทพมหานคร ขณะที่กำลังเข้าตรวจสอบ ปรากฏว่ากลุ่มชายฉกรรจ์ได้วิ่งหลบหนีเข้าไปในตัวอาคาร และ นายอภิชาติ พวงเพ็ชร หนึ่งในผู้ต้องหา ได้ใช้อาวุธปืนยิงเข้าใส่เจ้าหน้าที่ตำรวจ ขณะที่กำลังเข้าจับกุม เจ้าหน้าที่ตำรวจจึงได้ทำการปิดล้อมอาคารดังกล่าวพร้อมกดดันให้เข้ามอบตัว ต่อมาผู้ต้องหาทั้งหมดยอมลงมามอบตัวต่อเจ้าหน้าที่ตำรวจ
รายชื่อผู้ต้องหา

1.นายอภิชาต พวงเพ็ชร อายุ 42 ปี
2.นายเอ๋ สุขหอม อายุ 39 ปี
3.นายณัฐพรรณ์ หลุ่มบางล้า อายุ 40 ปี
4.นายบุญส่ง ทองเนิน อายุ 37 ปี
5.นายประเสริฐ ริ้วกระโทก อายุ 40ปี
6.นายสุเทพ สาดโพล้ง อายุ 38 ปี
7.นายพัสนัย พนัส อายุ 39 ปี
8.นายเกรียงไกร พนัส อายุ 36 ปี

9.นายโชคอำนวย สุรการ อายุ 48 ปี
10.นายลำปาง อัมกวา อายุ 34 ปี
11.นายสำราญ ใจเรือน อายุ 43 ปี
12.นายน้อย คล้ายห้างหว้า อายุ 52 ปี

จากการตรวจสอบสามารถตรวจยึดของกลาง
1.อาวุธปืนพกสั้น ขนาด .38 จำนวน 1 กระบอก
2.เครื่องกระสุนปืนขนาด .38 จำนวน 5 นัด
3.ปลอกกระสุนปืน ขนาด .38 จำนวน 1 ปลอก
4.วัตถุระเบิด แบบจุดชนวน จำนวน 3 ลูก
5.มีดดาบแบบยาว จำนวน 2 เล่ม
6.ท่อนเหล็กจำนวน 3 อัน

จึงได้ทำการแจ้งข้อหา
นายอภิชาต พวงเพ็ชร (ผู้ต้องหาที่ใช้อาวุธปืนยิงเจ้าหน้าที่ตำรวจ) ว่า มีและใช้อาวุธปืน เครื่องกระสุนปืนไว้ในความครอบครองโดยไม่ได้รับอนุญาต , พยายามฆ่าเจ้าพนักงานซึ่งกระทำการตามหน้าที่ และมีวัตถุระเบิดโดยไม่ได้รับอนุญาต ต่อสู้ขัดขวางเจ้าพนักงานซึ่งกระทำการตามหน้าที่
ส่วนผู้ต้องหาที่เหลือ แจ้งข้อหา “ร่วมกันมีวัตถุระเบิดโดยไม่ได้รับอนุญาต ต่อสู้ขัดขวางเจ้าพนักงานซึ่งกระทำการตามหน้าที่”

หลังตรวจสอบรายชื่อเป็นบุคคลที่เกี่ยวข้องกับการชุมนุมเมื่อปี53ของนปช.และเมื่อ พ.ย. 56 ที่ราชมัง

นำส่งพนักงานสอบสวนดำเนินคดีตามกฎหมายต่อไป

แค่ชื่อแรก อภิชาต พวงเพ็ชร  เข้าไปดูเฟสมันซิ เพื่อนแต่ละตัว แดงเถือกทั้งนั้น .....ยังจะเอามาแถว่าเป็น กปปส ปายด้ายยย

https://www.facebook.com/113chinjcnggi

แล้วกระทู้นี้ก็เป็นอีกหนึ่งใน หลายสิบกระทู้ที่พอไอ้  ดันก้นเวิด ตั้งทู้ถ่ายของเสียปุ๊บ   ไอ้ Tawan  จะรีบแจ้นสี่ขา  เข้ามาเลียขี้ปั๊บ ทันทีทันใด

ตามประสาพวกเดรัจฉานที่ชอบเสพของเสีย ของเน่าเหม็น  สงสัย Tawan  จะได้รับกรรมพันธุ์สืบต่อมาจากตระกูล -_-  

Edited by Bayonet, 15 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 08:44.

#69 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 09:32

ผมเชื่อคุณตาวันครับ  ว่ากำนันเป็นคนพูด ทุกคำพูด

กำนันอายุกว่า60 เป็นนักการเมืองมาเกิน20ป๊(มั๊ง)

ต้องพูดคำเหล่านี้บ้างละ ต่างกรรม ต่างวาระ

แค่เอาแต่ละคำ  มาผูกเป็นประโยค ง่ายจะตาย ...ถ้าหน้าด้านพอ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#70 Sand

Sand

ขาประจำ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 21:20

จนถึงตรงนี้ถ้าคุณยังไม่เข้าใจว่าเขารังเกียจคุณเพราะการบิดเบือนข้อมูล การโกหก. โดยไม่มีมีความละอาย
และขี้ขลาดจนไม่กล้าแสดงความรับผิดชอบ. แต่คุณยังเข้าใจว่าเป็นเพราะคุณเห็นต่างเลยทำให้คนในเสรีไทยรังเกียจอยู่ละก็
คงต้องยอมรับแล้วละครับว่าคุณไม่ใช่คนธรรมดา. แต่เป็นสัตว์ประหลาดจากต่างดาว.
เพราะไม่มีสัตว์โลกชนิดไหนที่มีหนังหน้าหนาขนาดที่คุณมีแล้วละครับ

#71 ผู้พิทักษ์ความดี

ผู้พิทักษ์ความดี

ขาประจำ

ตอบ 15 มีนาคม พ.ศ. 2557 - 22:54

ตรงตัวแดงๆ ไม่ตอบโต้ แต่ร้องไห้ อ้อนวอน ขอที่ยืนใช่ปะครับ  :P

ส่วนตัวเขียวๆ ผมว่ามีคุณคนเดียวหละ แต่หลาย login หน่อย ตามไม่ค่อยจะทันว่ามะ  :D  :D

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน