Jump to content

=== กระทู้สลิปเงินเดือน

• This topic is locked กระทู้ถูกใส่กุญแจ
3084 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:37

a4 ปกติจะได้เวลาขอ หนังสือรับรองเงินเดือน จะมีตราประทับ บริษัท พร้อมลายเซ็น
ส่วน slip ถ้าเป็น a4 กระดาษขาว ธรรมดา มันเอาไปอ้างอิงอะไรไม่ได้ครับ
ธนาคาร ยังต้องให้ไป update statement เลย เพราะ a4 ใครก็พิมพ์ได้
มันต้องกระดาษ คาร์บอนครับ หรือ มีตราประทับ บริษัท พร้อมลายเซ็น

jaidee20 จะให้พิมพ์ให้ป่ะ จะได้ทำให้เลยจาก 9000 เป็น 15000

Edited by butadad, 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:45.

• -3- likes this

#152 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:58

อ่านจบทั้งกระทู้แล้ว ผมว่าต่อให้กระทู้ขยับไปอีก 10 หน้าก็คงไม่ได้ดูสลิปเงินเดือนของจขกท.หรอกครับ :D

#153 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:09

รอดูจ้า

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#154 Gop

Gop

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:10

คุณ jaidee20 ครับ โครงสร้างตึกมีปัญหาอะไรหรือครับ ?? คุณถึงต้องไปดู

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#155 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:13

สาระกระทู้ก็ไ่ม่มีอะไร แต่มีสมาชิกให้ความสนใจ ติดตาม ตอบตั้ง 4 หน้า
ป้าาดดด โธ้้~~~

ผมว่า จขกท. ประสบความสำเร็จครับ ภูมิใจเถอะครับ ท่านเป็นไอดอล ของ สรท. ระดับเดียวกะ โปก เลย
สวดดยอดดดด

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#156 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:19

ตกลงนี่ jaidee20 ทำงานอยู่กับตลกคณะไหนเนี่ยฮาจริงๆๆ
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#157 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:22

ผมว่า จขกท. ประสบความสำเร็จครับ ภูมิใจเถอะครับ ท่านเป็นไอดอล ของ สรท. ระดับเดียวกะ โปก เลย
สวดดยอดดดด

ผมว่าโปกเขาน่ารักออกนะ ไม่เคยต่อล้อต่อเถียง ไม่หยาบคาย ตัดแปะอย่างเดียว ประมาณ "เข้ามาดู" ของมร.ฟิวชั่นในพันดริฟท์น่ะครับ
ในจำนวนเควี่ยแดง โปกซอฟท์สุด
gladiator 1.jpg

#158 beta

beta

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:24

คุณ jaidee20 ครับ โครงสร้างตึกมีปัญหาอะไรหรือครับ ?? คุณถึงต้องไปดู

ผมสงสัยว่า โครงสร้างตึกจะมีปัญหา ทำให้เข้าไปทำความสะอาดยากครับ เขาเลยต้องเข้าไปดู เพื่อแก้ปัญหาโดยการมุดเข้าไปทำความสะอาดบางซอกเอง เนื่องจากเป็นคนตัวเล็ก (ปกติคนงานจะตัวโตครับ เพราะใช้แรงงาน แต่เถ้าแก่จ้างเขาไว้เพื่องานนี้ เลยไม่ค่อยได้ออกไป นอกจากจะมีปัญหาด้านโครงสร้างตึก) ... ครับ

#159 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:26

กลายเป็นกระทู้ที่ Hot ทีสุดแห่งปี
ที่มีคนเข้ามาตอบกระทู้มากที่สุด
คุณ...คะ ไม่มีใครว่าอะไรคุณหรอกนะคะ ถ้าคุณจะโกหก
แต่ถ้าคุณทำแล้วสบายใจก็ทำไป
รู้ตัวเองอยู่ โตแล้วน่าจะรู้ว่าอะไรดีไม่ดี ถูกหรือผิด เด็ก อนุบาลยังเข้าใจในศิล 5 ข้อ
ถ้าคุณเป็นผู้หญิงป่านนี้คงท้องหาพ่อไม่ได้ เพราะเป็นคน ตอแหล แถไปเรื่อย

แต่ถ้าคุณพูดความจริงไม่โกหก ก็ขอแสดงความดีใจด้วยค่ะ
ที่ต่อไปนี้ชีวิตความเป็นอยู่ของคุณจะดีขึ้น
เพื่อยกระดับคุณภาพชีวิตให้อยู่ดีกินดีขึ้น
จะได้มีเิงินซื้ออาหารที่มีประโยชน์ เพราะช่วงนี้หญ้าเริ่มขาดแคลนเพราะควายมันเยอะ

#160 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:33

*
POPULAR

เอ่อ สลิปแบบนี้ป่ะคับ นี่ผมก็ใช้ A4 ทำเหมือนกัน นะเนียะใครอยากได้เงินเดือนเท่าไหร่ สนองนโยบายแม่ปู เดี๋ยวผมทำให้

อีกเรื่องผมเห็นเจ้าของกระทู้บอกทำงานคุมงานก่อสร้างคอนโดมิเนียมซึ่งเท่าที่อ่าน คงสร้างมากกว่า 20 ชั้น เพราะ ที่เห็นบอกเมื่อวานชั้น 24 มีปัญหา ต้องไปดูแล และบังเอิญจริงๆ ผมเองก็เป็นมนุษย์คอนโดเช่นกัน เป็นลูกค้าชั้นดีของ AP แถมอยู่ใช้แนวเดียวกับที่ จขทก.แก้ปัญหา เมื่อวาน ได้ลองต่อสายถามไปยัง AP เรื่องค่าตอบแทนวิศวกรผู้ดูแลการก่อสร้าง ซึ่งเจ้าที่ประชาสัมพันธ์ AP แจ้งว่า

" จริงๆ เรื่องค่าตอบแทนวิศวกรผู้ดูการก่อสร้างคอนโดนั้น เป็นเรื่องความลับของแต่ละบริษัทถ้าเปิดเผยไปอาจจะผลทางธุรกิจได้ แต่เท่าที่ทราบสัดส่วนของการจ้างวิศกรคุมงานก่อสร้าง หรือไซค์งานคอนโด ซึ่งต้องรับผิดชอบงานมากมายหลายเรื่อง จะอยู่ที่ 20,000++ ยังไม่เคยเห็นบริษัทไหนจ้างวิศกรคุมคอนโด ด้วยค่าจ้าง 9,000 บาท เลยสักบริษัท "

ผมไม่ขอให้ จขทก.เอาสลิปแบบ A4 มายืนยันหรอกนะครับ เพราะว่า สลิปแบบนั้น ผมก็ทำได้ อย่างรูปภาพข้างต้น แต่ผมขอเพียง 2 คำถาม ส่วนที่เหลือ ผมจะไปหาคำตอบและเอามาแจ้งพี่น้องชาว สรท.เอง คือ

" เจ้าของกระทู้ทำงานอยู่บริษัทพัฒนาอสังหาริมทรัพย์ที่อยู่อาศัยประเภทคอนโดบริษัทไหน และโครงการคอนโดชื่อว่าอะไร "

เท่านี้พอที่เหลือผมจัดเอง

สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#161 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:40

*
POPULAR

ถ้าแมลงสาบ มีเงื่อนไขน้อยหน่อย ก็จะได้ดูกันแล้ว ... ทีงี้ ยังไง เงื่อนไขเยอะ เค้าไม่เอามาให้ดูเลย... แล้วหาว่า เค้าโกหก อีก ตาม ถนัด..

ถ้า บริษัท เค้า ให้ เป็น A4 หรือ online จริงๆ เค้าจะไปบอกนายจ้างได้ไหมว่า พี่ครับ ขอเป็นแบบ คาร์บอนนะครับ แมลงสาบอยากดู... ฮาสุดๆ

ถามจริง สลิปเงินเดือนที่ไหนเป็น A4ครับ???

ถ้าเป็น online แค่แคปภาพมาดู มันยากตรงไหนครับ

อยู่ในกะลาต่อไปละกันครับ... บอกให้นะครับ
บางบริษัท สลิปก็ไม่มีให้...
ถ้าคิดว่า ในประเทศนี้ ทุกบริษัท ทำเหมือน บริษัทที่คุณอยู่หรือ เพื่อนๆคุณอยู่ ... จงอยู่ในกะลาต่อไป...

ก่อนจะด่าคนอื่น ดูตัวเองเหอะเฮ็นตายเอ้ย!!!

มันไม่เกี่ยวหรอกว่าบริษัทมืง บริษัทกุ หรือบริษัทต่างๆ จะทำยังไง เหมือนกันหรือไม่ แต่ จขกท. มันบอกว่าจะเอาสลิปมาโชว์ ถ้าบริษัทไม่มีสลิปให้ตั้งแต่แรก จะมาตั้งกระทู้หาพระแสงของ้าวอะไรว่าจะเอาสลิปมาโชว์

แค่นี้ก็จับใจความไม่ได้ ไปตายให้หนอนแดกเหอะครับ
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#162 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:42

ตาย ๆ (อุทาน) หมดกันเล่นกันแบบนี้ <_< ...จะไปกันต่อได้ไง

ทั้งลูกคู่เฮนตัย และ ใจดี เจ้าของกระทู้ :huh:

Edited by TaMongKhon, 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:42.

#163 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:51

ทำเรื่องง่ายเป็นเรื่องยากครับ
สลิปอะไรก็เอามาเหอะครับ
คุณจะเงินเท่าไหร่ โอที เท่าไหร่ หักโน่นนี่ แล้วเหลือรายได้สุทธิเท่าไหร
ก็คือเงินที่ต้องโอนจากบัญชีนายจ้างไปยังบัญชีลูกจ้าง
ถ้าในสลิป ผมเหลือรายได้สุทธิ 12850.50 บาท
ในธนาคารก็จะมียอดฝากเงินเข้าตามนี้ไม่ผิดแม้แต่สตางค์เดียว

แค่คุณใจดีเอาสลิปแบบปริ้น A4 สองเดือน ประกอบกับ bank statemet สองเดือน
มาแค่นี้ก็จบแล้ว

Edited by phoosana, 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:54.

We love fender.

#164 CatOnMoon Chi

CatOnMoon Chi

น้องใหม่

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:56

ฮ่าๆๆ ลูกพี่เงินเดือนเก้าพัน ลูกน้องไม่ต้องขุดไส้เดือนกินเหรอวะเนี่ย 5555+

Jaidee นี่ตลกอ่ะ ไม่รู้จะฮาไปถึงไหน :lol:

#165 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:59

ตกลงนี่ jaidee20 ทำงานอยู่กับตลกคณะไหนเนี่ยฮาจริงๆๆ

ในรูป avatar ก็ใช้ ตลก ชาลี แต่ถึงแม้ว่าเป็นแค่ตลก เวลาจ่ายเงินสด เค้าก็ให้เซ็นใบหัก ณ ที่จ่ายไม่ใช่เหรอครับ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#166 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 17:02

สลิปจะขนาดเท่าไหร่ก็เอามาเหอะครับ จะขนาด B5 A4 หรือจะขนาดเท่าฝาบ้าน hentai หรือ jaidee20 ก็ได้ประกอบกับ bank statemet สองเดือน แค่นี้ก็พอแล้ว
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#167 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 17:12

ดักไว้ก่อน อย่าไปทำใน word หล่ะ :D

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

#168 yaijung1

yaijung1

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 17:12

31 ม.ค. เจอกันครับ ถ้าผมไม่แน่จริง ผมไม่กล้าตั้งกระทู้นี้หรอกครับ

ว่าแต่ว่าวันนี้เอ็งไม่คุมไซต์งานรึไงวะ??? คนงานแอบอู้งานหมดแล้วป่านนี้!!!! หรือว่าเอ็งอู้งาน เถ้าแก่!!!! มีคนอู้งานคร้าบบบบบบบบบบบ

ปล.เดี๋ยวพอสลิปมาโชว์แล้วไม่ถึง 15000 มันก็จะอ้างว่าโดนหักเงินเพราะหนีมาสรท. :lol:

ส่วนมากผมจะคุมแบบว่าดูๆให้คอนโด มันเป็นไปตามแบบอ่ะ ถ้าไม่มีปัญหาอะไรลูกน้องก็จะไม่โทรมาตามผม แต่เมื่อวานคอนโด24ชั้นมีปัญหาเรื่องโครงสร้างผมเลยต้องเข้าไปดูที่ไซ้งาน ส่วนมากวันๆผมก็ไม่ค่อยได้ทำอะไรหรอก คอยแก้ปัญหาเฉพาะเรื่องใหญ่ๆให้บริษัท เถ้าแก่เค้าไว้ใจอ่ะครับ เลยทำงานอยู่กับแกมานาน

ไม่เนียนเลย (ว่ะ) ครับ ถ้าทำงานระดับคุมไซต์งาน (ไม่่ใช่ไซ้) ได้เงินเดือนรับประทานแค่ 9,000 บาทเองเหรอ สมัยผมทำงานเมืองไทย เด็ก ๆ ในบริษัทอย่าว่าแต่ระดับ chief หรือ supervisor ถ้ารวมโอทีแล้วยังได้ไม่ต่ำกว่าหม่ืนเลย ต้องบอกว่าเมื่อก่อนนะครับ ผมว่าใจร้าย น่าจะเป็นหัวหน้าคนงานต่างด้าวมากกว่านะ เวลาพวกเขมรมีปัญหาเรียกร้องไม่ยอมทำงาน คุณถึงจะเข้าไปดูแลควบคุมมัน เพราะคุณกินหัวคิวพวกมัน จะเข้าไปตอนที่เถ้าแก่คุยกับพวกเขมรไม่รู้เร่ือง เลยต้องเรียกหัวหน้าคนงานต่างด้าวเข้าไปเคลียร์
:lol:
:D

#169 swtp99

swtp99

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 17:17

ขอพูดในฐานะคนที่ทำงานแล้วประสานกับโฟร์แมนและหน้างานเสมอ

บอกตรงๆผมไม่เชื่อว่าคุณเป็นโฟร์แมน หากบอกเป็นธุรการของ Site ผมเชื่อ เพราะดูจากการตอบของคุณ คนคุมsite ไม่มีเวลามากขนาดนั้นหรอก

แล้ว โฟร์แมนเท่าที่ผมทราบส่วนใหญ่ไม่ได้จบ ป ตรีนินา จบระดับ ปวช ปวส หาก ป ตรีมักเป็นวิศวกรประจำ site

ซึ่งไม่จบ ตรี ได้ 15 000 แปลก เพราะ 15 000 สำหรับคนจบตรี

เอาเถอะ หากทำงานก่อสร้าง สายนั้นจริงเงินเดือน 13 000 - 15 000 ไม่แปลก แต่หากคุณเคยรับต่ำกว่านั้นทั้งๆที่จบ ป ตรี

ผมสงสัยฝีมือและนิสัยคุณ

ลองทายกันดูหน่อยว่า จขกท....ทำงานในตำแหน่งอะไร...แบกปืน โบกปูน ??

#170 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:37

31 ม.ค. เจอกันครับ ถ้าผมไม่แน่จริง ผมไม่กล้าตั้งกระทู้นี้หรอกครับ

ว่าแต่ว่าวันนี้เอ็งไม่คุมไซต์งานรึไงวะ??? คนงานแอบอู้งานหมดแล้วป่านนี้!!!! หรือว่าเอ็งอู้งาน เถ้าแก่!!!! มีคนอู้งานคร้าบบบบบบบบบบบ

ปล.เดี๋ยวพอสลิปมาโชว์แล้วไม่ถึง 15000 มันก็จะอ้างว่าโดนหักเงินเพราะหนีมาสรท. :lol:

ส่วนมากผมจะคุมแบบว่าดูๆให้คอนโด มันเป็นไปตามแบบอ่ะ ถ้าไม่มีปัญหาอะไรลูกน้องก็จะไม่โทรมาตามผม แต่เมื่อวานคอนโด24ชั้นมีปัญหาเรื่องโครงสร้างผมเลยต้องเข้าไปดูที่ไซ้งาน ส่วนมากวันๆผมก็ไม่ค่อยได้ทำอะไรหรอก คอยแก้ปัญหาเฉพาะเรื่องใหญ่ๆให้บริษัท เถ้าแก่เค้าไว้ใจอ่ะครับ เลยทำงานอยู่กับแกมานาน

ไม่เนียนเลย (ว่ะ) ครับ ถ้าทำงานระดับคุมไซต์งาน (ไม่่ใช่ไซ้) ได้เงินเดือนรับประทานแค่ 9,000 บาทเองเหรอ สมัยผมทำงานเมืองไทย เด็ก ๆ ในบริษัทอย่าว่าแต่ระดับ chief หรือ supervisor ถ้ารวมโอทีแล้วยังได้ไม่ต่ำกว่าหม่ืนเลย ต้องบอกว่าเมื่อก่อนนะครับ ผมว่าใจร้าย น่าจะเป็นหัวหน้าคนงานต่างด้าวมากกว่านะ เวลาพวกเขมรมีปัญหาเรียกร้องไม่ยอมทำงาน คุณถึงจะเข้าไปดูแลควบคุมมัน เพราะคุณกินหัวคิวพวกมัน จะเข้าไปตอนที่เถ้าแก่คุยกับพวกเขมรไม่รู้เร่ือง เลยต้องเรียกหัวหน้าคนงานต่างด้าวเข้าไปเคลียร์

ผมถึงว่า มันไม่น่าจะวิศวกร มันโกหก อวดอ้างว่าเป็น มีลูกน้อง ฯลฯ

ผมเทียบกับของตัวผมเองง่ายๆ

ปี 2543 ทำงานหนแรก วุฒิ ป.ตรี ตำแหน่ง จนท. HR ของบริษัทในเครือของสถาบันการเงินแห่งหนึ่ง ผมได้ 8,500 บาท แล้วนะ

นีมันปี 2555 มีการจ้าง วิศวกร เงินเดือน 9,000 ?!?!?

จบวิศวะ มีใบ กว เงินเดือน เก้าพัน ออกมาเป็นช่าง รับซ่อมแซม ต่อเติมอะไรเล็กๆน้อยๆแถวบ้าน จะได้มากกว่าเก้าพันอีกมั้งน่ะ

Edited by GermanManiac, 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:43.

#171 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:41

อ้าว ยังไม่ได้ปรับอีกหรือ :D

#172 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:23

โปจิเคยทำงานบ.ที่แจ้งเป็นระบบออนไลน์ เชื่อว่ามี
แต่ ใบ้ให้ว่า จ่ายเงินเดือนตอนสิ้นเดือนพอดี บ. ลำบากมากนะ มีบ.ที่จ่ายวันที่ 31 จริงๆเหรอ

โธ่รีบไปเฉลยทำไมอะ :lol:

โปจิ อ่ะ 55555

#173 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:25

รัฐบาล เค้าไม่ให้ ป. ตรี หมื่นห้าแล้ว ไอ้นี่คงจะปลอมสลิปมาแน่ :lol:

#174 koong

koong

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:30

ถ้าเกี่ยวกับงานก่อสร้างถามกุ้งสักนิด

ค่าแรงช่างฝีมือเมื่อ 2-3 ปี ก่อน วันละ 350 อ่ะ ช่างไม้ ก่ออิฐ ก็ตกคนละ 260-280 ต่อวัน

แสดงว่าคุณเพิ่งจบมาทำงานได้ไม่กี่เดือนนะสิ ถึงได้แค่ 9000 ทั้งๆที่บอกว่าคุมงาน ลูกพี่ลูกน้องเราจบปวส เป็นโฟร์แมนคุมลูกน้องเงินเดือนก็หลายหมื่นมาตั้งนานแล้ว อยู่ชลอ่ะ

ขนาดของเราบริษัทรับเหมาเล็กๆ พี่โฟร์แมนเงินเดือน เกือบ สองหมื่น

#175 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:42

ไอ้พวกแมงสาป

จะสงสัยอะไรกันนักหนา

เขาว่ามาก็เชื่อ ๆ ไปสิวุ้ย

ทำไมเรื่องมากไม่เหมือนคนนับถือศาสนาชินวัตรเลยฟระ

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#176 koong

koong

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:43

เคยคุยกับโฟร์แมน ของบริษัทติดตั้งกระจก ที่ใหญ่ติดอันดับ 1ใน3 ของประเทศ โฟร์แมน ปวส ปวช เข้าเดืนแรก ก็ประมาณ 8000

ถ้าคุณได้เงินเดือน 9000 แสดงว่าคุณเพิ่งทำงานได้ไม่นาน

ถ้าให้คุมงานคอนโด 24 ชั้นอะไรของคุณอ่ะ

มันต้องคนผ่านงานมานานอ่ะ ประสบการณ์สูง เพราะยิ่งต้องแก้ปัญหาเฉพาะได้ดี ติดขัด ของที่เอามาไม่ตรงสเปกงาน ต้องส่งกลับ เงินเดือนมันต้องเกิน 15000 แล้ว

แล้วโฟร์แมนที่เขาไปคุมงานพัทยาอ่ะ เกี่ยวกับติดตั้งกระจก มูลค่างานกว่า 200ล้านบาทเฉพาะงานกระจกนะ เงินเดือนเขาน่าจะสองหมื่นได้แล้วมั้ง เจอเขาที่ไซค์งานอ่ะ ประมาณปี 49

Edited by koong, 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:45.

#177 ryukendo

ryukendo

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:48

สมัครไอดีใหม่ไว้รอแล้วละสิ :lol: :lol: :lol:
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#178 อาเฮียป้อม

อาเฮียป้อม

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 19:50

ช่วยด้วยครับ..
ลืมกุญแจรถ..ไว้ในเก๊ะ...
แล้วก็..
ลืมกุญแจเก๊ะ..ไว้ในรถ ครับ.. ผมจะงัดรถ หรือ งัดเก๊ะ ก่อนดีครับ..
เวลาด่าใคร!! อย่าด่าว่า "เฮี๊ย" ให้ด่าว่า "สัตว์" ให้โอกาสมันบ้าง ว่ามันจะเป็นตัวอะไร.....????

#179 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:22

เคยคุยกับโฟร์แมน ของบริษัทติดตั้งกระจก ที่ใหญ่ติดอันดับ 1ใน3 ของประเทศ โฟร์แมน ปวส ปวช เข้าเดืนแรก ก็ประมาณ 8000

ถ้าคุณได้เงินเดือน 9000 แสดงว่าคุณเพิ่งทำงานได้ไม่นาน

ถ้าให้คุมงานคอนโด 24 ชั้นอะไรของคุณอ่ะ

มันต้องคนผ่านงานมานานอ่ะ ประสบการณ์สูง เพราะยิ่งต้องแก้ปัญหาเฉพาะได้ดี ติดขัด ของที่เอามาไม่ตรงสเปกงาน ต้องส่งกลับ เงินเดือนมันต้องเกิน 15000 แล้ว

แล้วโฟร์แมนที่เขาไปคุมงานพัทยาอ่ะ เกี่ยวกับติดตั้งกระจก มูลค่างานกว่า 200ล้านบาทเฉพาะงานกระจกนะ เงินเดือนเขาน่าจะสองหมื่นได้แล้วมั้ง เจอเขาที่ไซค์งานอ่ะ ประมาณปี 49

1. นายใจรันเขาเคยบอกพวกเราไว้แล้วว่าเขาทำงานบริษัทนี้มาหลายปีแล้ว ได้เงินเดือน 9000 อยู่กับที่ ไม่ขึ้นเลยมาตั้งกะสมัยมาร์ค
มาสมัยนางปูพุงโตได้ขึ้นแล้วเป็น 15000 ครับ เขาถึงตั้งกระทู้อวด
พอเพื่อนๆไล่บี้ถามไปๆ ก็บอกว่ายังไม่ได้ขึ้นเลย แต่ "กำลังจะขึ้นสิ้นเดือนนี้" ครับ

edit เพิ่ม
2. เขาบอกว่าตำแหน่งเขาคุม "ไซ้" งานเฉพาะใหญ่ๆ ตามที่เถ้าแก่สั่งเพราะเถ้าแก่ไว้ใจ ไม่ได้คุม"ไซ้" ตลอดครับ

คุณกุ้งช่วยถามใจรันแทนผมหน่อยสิครับ ว่างานเขาต้องคุม "นก" ด้วยหรือ ถึงต้องสอนให้มันไซ้

Edited by little bee, 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:31.

gladiator 1.jpg

#180 ant

ant

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:30

เงินเดือน เดือนเก่า มัน9000 + โอที + ค่าอื่นๆ ด้วยอ่ะ เวลาโอนก็โอนยอดรวม จะเอามาเป็นหลักฐานให้พวกแมงสาบดูได้งัยอ่ะ

เดวแมงสาบก็แถว่าผมโกหกอีก ผมท้อนะบอกตรงๆ

ไอ้นี่ท่าจะบ้า เงินเดือนแค่นี้ยังมีหน้าเอามาอ้าง แถมยังแถไปแถมาให้โดนด่าเล่น
เข้าทำนอง มีทองเท่าหนวดกุ้ง นอนสะดุ้งจนเรือนไหว
บอกตามตรง ในบอร์ด สรท. รายได้ต่ำกว่า 20,000 แทบไม่มีหรอกไอ้หนู แค่เงินประจำตำแหน่งบางคนในนี้ก็เกินเงินเดือนของหนูแล้ว
เลิกขายโง่ตัวเองได้แล้ว รำคาญ
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#181 Raja22

Raja22

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:31

หากระดาษคาร์บอน อยู่หรือครับ
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
เกลียดควาย มีอะไร ป่ะ !!!

#182 MWM

MWM

น้องเก่า

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:37

จากที่บรรยายลักษณะงานมา ไม่น่าเชื่อว่าจะอยู่รับเงินเดือน 9000 มานาน ???
บริษัทระดับรับเหมาสร้างคอนโด 20 กว่าชั้น ดูข้อมูลผ่านระบบไอที แต่จ้างวิศวฯ คุมงานแค่ 9000 ???
หรือว่าไม่มีใบ กว. เลยโดนกดเงินเดือนไว้แค่นั้น ???

คอนโดอะไรบอกได้ไหม ดูจากที่บอกวิธีการคุมงานแล้วท่าทางตัวคอนโดอาการน่าเป็นห่วง -*-

#183 human

human

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:40

เฮ๊ย! ไอ้ตอแหลโนเบล ยังกล้าตั้งกระทู้อีกเหรอวะเนี่ย

จบ ป.ตรี รับอยู่ 9000 แล้วตอนสตาร์ทเดือนแรกเอ็งรับเท่าไหร่วะ ทำงานมากี่ปีแล้ว

มิหนำซ้ำทำงานตำแหน่งคุมงานด้วย มันยังงัยกันวะเนี่ยงงเว้ยเฮ้ย

เอ้าเห็นตายจอมตรรกะช่วยเพื่อนหน่อยโว้ย
ผีหลอกก็ยังพอทนแต่คนหลอกคนกูทนไม่ได้

#184 koong

koong

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:40

1. นายใจรันเขาเคยบอกพวกเราไว้แล้วว่าเขาทำงานบริษัทนี้มาหลายปีแล้ว ได้เงินเดือน 9000 อยู่กับที่ ไม่ขึ้นเลยมาตั้งกะสมัยมาร์ค
มาสมัยนางปูพุงโตได้ขึ้นแล้วเป็น 15000 ครับ เขาถึงตั้งกระทู้อวด
พอเพื่อนๆไล่บี้ถามไปๆ ก็บอกว่ายังไม่ได้ขึ้นเลย แต่ "กำลังจะขึ้นสิ้นเดือนนี้" ครับ

edit เพิ่ม
2. เขาบอกว่าตำแหน่งเขาคุม "ไซ้" งานเฉพาะใหญ่ๆ ตามที่เถ้าแก่สั่งเพราะเถ้าแก่ไว้ใจ ไม่ได้คุม"ไซ้" ตลอดครับ

คุณกุ้งช่วยถามใจรันแทนผมหน่อยสิครับ ว่างานเขาต้องคุม "นก" ด้วยหรือ ถึงต้องสอนให้มันไซ้

555555

งานโฟร์แมนมันสำคัญอ่ะ จะส่งมอบงานได้ไม่ได้ โฟร์แมนต้องดูแลแบบดีเลย

ก่ออิฐเอียงไป ก็เปลืองปูนฉาบที่ต้องฉาบส่วนที่เอียงให้หนาขึ้น หรือไม่ก็ต้องทุบออก ก่อใหม่

อย่างโฟร์คุมงานกระจกอ่ะ ต้องเป็นคนดูแลว่าหน้าต่างบานนี้เป็นแบบไหน สั่งตัด อลูมเนียม ตัดกระจก ผิดแบบมานี่โฟร์แมนโดนลูกค้าด่านะคะ ไม่ใช่ช่างกระจก โดน
นัดลูกค้าแล้วไม่เข้าโทรไปด่าที่บริษัท หัวหน้าแผนกติดตั้งก็เฉ่งโฟร์แมนอีกที

#185 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:42

ด้วยความสัตย์ขอ
แสดงความยินดีที่
ได้รับเงินเดือนเพิ่มขึ้น
หวังว่าคงลืมตาอ้าปากได้นะ
แล้วก็อย่าลืมตัวจ่ายหมดละ
ส่วนเรื่องสลิป ก็อยากดูนะ
อืม
เอา มันขนาด A0 เลยก็จะดีมาก :ph34r:

#186 noona

noona

เมพ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:47

แต่. บ. ที่แจ้งออนไลน์เพื่อลด cost กระดาษ นั่นแสดงว่า พนักงาน.... เยอะ
จึงไม่มีทางเงินเดือนออกวันที่ 31 แน่

บริษัทแบบนี้มีค่ะโปจิ เคยมีเพื่อนทำอยู่ เงินเดือนออกทุกสิ้นเดือนแม้กระทั่ง 31 ธันวา พนักงานร้อยกว่าคน บริษัทมั่นคงแต่เจ้าของงกสุด ๆ
ดีหน่อยที่เพื่อนทำได้แค่ 2 เดือน ถ้าไม่คิดมาก ก็ทน ๆ ไปเถอะบริษัทแบบนี้ :)

#187 koong

koong

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:47

ด้วยความสัตย์ขอ
แสดงความยินดีที่
ได้รับเงินเดือนเพิ่มขึ้น
หวังว่าคงลืมตาอ้าปากได้นะ
แล้วก็อย่าลืมตัวจ่ายหมดละ
ส่วนเรื่องสลิป ก็อยากดูนะ
อืม
เอา มันขนาด A0 เลยก็จะดีมาก :ph34r:

โห นั่นมันสำหรับถ่ายแปลนแบบก่อสร้างได้เลยนะค่ะ

ขนาดส่งแบบขอขนุญาตก่อสร้างยังใช้แค่ a3 เลยอ่ะ

#188 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:59

หนุ่มใจดี เขาคุมงานอยู่เวียดนามนะ ค่าแรงราวๆนี้น่าจะได้

#189 MIXIM55

MIXIM55

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:00

ผมถึงว่า มันไม่น่าจะวิศวกร มันโกหก อวดอ้างว่าเป็น มีลูกน้อง ฯลฯ

ผมเทียบกับของตัวผมเองง่ายๆ

ปี 2543 ทำงานหนแรก วุฒิ ป.ตรี ตำแหน่ง จนท. HR ของบริษัทในเครือของสถาบันการเงินแห่งหนึ่ง ผมได้ 8,500 บาท แล้วนะ

นีมันปี 2555 มีการจ้าง วิศวกร เงินเดือน 9,000 ?!?!?

จบวิศวะ มีใบ กว เงินเดือน เก้าพัน ออกมาเป็นช่าง รับซ่อมแซม ต่อเติมอะไรเล็กๆน้อยๆแถวบ้าน จะได้มากกว่าเก้าพันอีกมั้งน่ะ

โหวิศวะเงินเดือน 9,000 หรือ 15,000 บาทเองเหรอ Messenger ส่งเอกสารบริษัทฯผมเงินเดือนเขาไป 10,000+แล้ว แม่บ้าน 8,000+ อนาถวิศวะกรควายแดงจริงๆ บอกบริษัทฯมีระบบดูเงินเดือนผ่านเนตฯ(บริษัทไม่ใหญ่จริงพนักงานไม่เยอะเขาไม่ซื้อโปรแกรมมาให้เปลืองเงินหรอก) แต่สลิปเงินเดือนใช้ A4 ถุย...

#190 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:04

วิศวกร สตาร์ท 15000 ไอที วิทยาศาสตร์ 13000 โดยประมาณ ราชการ ตอนนี้ ปตรี 9600 โดยประมาณ

#191 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:04

บ้าไปแล้วคนในกระทู้นี้

เขาจะคุยว่าเขาได้ 15 000 พวกคุณต้องไม่เชื่อสิ เขาได้ตอกกลับได้

นี้อะไรไปถามอาชีพเขา นอกเรื่องนี้นา

ปล.

ผมเริ่มงานจากเป็นเด็กดราฟที่ 14 000 บาท หลายปีมาแล้วด้วยนะนั้น

Edited by sigree, 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:05.

#192 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:07

มีควายอยู่ในนี้อยู่ 2 ตัว.....ที่เห็นกระดาษ A4 แบบรูปนี้เป็นสลิปเงินเดือนว่ะ :lol: :lol:

...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#193 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:09

ถามจริงๆเถอะไอ้โง่ มรึงเคยทำงานหรือเปล่าเนี๊ย....เกิดมาไม่เคยพบไม่เคยเห็น เอกชนขึ้นเงินเดือน

ให้พนักงานกากๆ ที 5-6 พันบาท สลิป A4 มั้ง สลิปออนไลน์มั้ง เคยมีหรือเปล่าหร็อก เงินเดือน-โอทีมั้ง

จะรู้ได้ไงว่าไอ้ไหนเงินเดือน อันไหนโอที ไอ้โง่เอ๊ย บริษัททั่วๆไป เขาแยกให้ดูหมดแหละ

โง่แล้วอยากนอนเตียง

#194 Nye Po

Nye Po

น้องเก่า

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:11

24ชั้นมีปัญหาเรื่องโครงสร้างผมเลยต้องเข้าไปดูที่ไซ้งาน

ไซด์งานครับ construction site
ถ้าคอนโด 24 ชั้นมีปัญหาต้องเรียกคุณ คุณต้องเป็นสามัญวิศวกร
หรือไม่ก็วิศวกรอาวุโสของบริษัท
โฟร์แมนเขาไม่เรียกไปดูปัญหาโครงสร้างอาคาร24ชั้นหรอก
สามัญวิศวกรหรือวิศวกรอาวุโส 30,000 ขี้เหร่
50,000 ปานกลาง และร้อยทั้งร้อยนั่งออกแบบหรือเซ็นแบบได้เงินเยอะกว่า โฟร์แมนรอยัลเฮาส์ ประสพการณ์ 5ปี 18,000 บาท
หรือว่าหมายถึงเป็นช่างประจำอาคาร แต่ถ้าตึก 24ชั้น ที่ผมตึก 12 ชั้น เกือบ 18,000
ผมว่าคุณเลือกอาชีพมาอ้างผิดแล้วละ มีคนเป็นสถาปนิก วิศวกร อยู่ในนี้หลายคน

Edited by Nye Po, 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:12.

#195 koong

koong

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:16

บ้าไปแล้วคนในกระทู้นี้

เขาจะคุยว่าเขาได้ 15 000 พวกคุณต้องไม่เชื่อสิ เขาได้ตอกกลับได้

นี้อะไรไปถามอาชีพเขา นอกเรื่องนี้นา

ปล.

ผมเริ่มงานจากเป็นเด็กดราฟที่ 14 000 บาท หลายปีมาแล้วด้วยนะนั้น

ไมอ่ะ นานๆ กุ้งจะได้ตบเกรียนแดงสักที คุณพี่sigree อย่ามาขัดดิ
  • -3- likes this

#196 Limmy

Limmy

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:17

อ่านมาสี่หน้า

ผมอยากให้พรุ่งนี้เช้าเป็นวันที่ 31 มกราคม 2555 จริง ๆ ครับ

:)

#197 Democrat

Democrat

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:17

janrai โกหก ตอแหล มาตรฐาน เผาไทยจริงๆ โดนจับได้ก็แถต่อหน้าด้านๆ

บอกว่า เงินเดือนปรับแล้ว ชีวิตดีขึ้น พอมีคนซัก ก็แถต่อว่า จะขึ้นเดือนนี้แหละ

คำว่า แล้ว = Past , จะ = Future ว้อยยยย ไอ่หน้าโง่
RIP Thailand...BLUESKY Channel ดูย้อนหลังทาง Youtube >> http://www.youtube.c...LUESKYCHANNELTH

#198 ไผ่ปล้องเดียว

ไผ่ปล้องเดียว

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:21

เมื่อปี 35 ขณะนั้นอายุ 24 เป็นเลขานุการเงินเดือน 15000 บาทแล้ว แต่ตอนนี้ปี 55 คุณยังได้เงินเดือนแค่ 9000 เองหรือ พิจารณาตัวเองใหม่ด่วนนะคะ

#199 สมัครมาด่าควายแดง

สมัครมาด่าควายแดง

น้องใหม่

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:24

*
POPULAR

เงินเดือน 9000 สำหรับวิศวะดูแลการก่อสร้างอาคารระดับ 24 ชั้น

ไอ้เหรี้ยเอ้ย พ่อมืงตายว่ะไอ้สัด มืงจะปัญญาอ่อนเอาฮารึมืงมีสมองอยู่ใต้ซ้นตีนวะ ถึงกล้าพูดออกมาแบบนี้

ตอนนี้กุเห็นมีควายสีเดียวกับมืงพยายามออกมาเอาฮาช่วย แต่ไอ้สััดเอ้ย พอมืงพิมพ์ออกมาว่าเงินเดือนระดับผู้ตวรจสอบอาคารระดับ 24 ชั้น แค่ 9000 แถมแมร่งโคตรดีใจที่จะได้เพิ่มเป็น 15000 เพราะรัฐบาลอิโปงู้

ไอ้ควายตัวที่ชื่อ Atom แมร่งหายไปเลยว่ะ ส่วนไอ้ควายโรคจิตบ้าการ์ตูนโป๊กุว่าแมร่งก็เริ่มจะแถช่วยมืงไม่ได้แล้วว่ะในกรณีนี้เพราะมืง นี่โง่สัดๆ

แถมให้อีกนิดถ้ามีไอ้ควายแดงตัวไหนกล้าแถเข้ามาช่วยมืงอีกนี่ ถ้าไม่เกิดจากครอกเดียวกัน รับรองกุว่าไม่กล้าโผล่มาอีกละ ถ้ามาแถช่วยนี่ ควายยกกำลังสิบไปเลย 555555555555

Edited by สมัครมาด่าควายแดง, 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:27.

#200 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:34

4 หน้าแล้วเฮ็นไตชวนชั่งไข่ กับเข้าแถวซื้อน้ำมันปาล์มรึยังเนี่ย
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน