Jump to content

=== กระทู้สลิปเงินเดือน

• This topic is locked กระทู้ถูกใส่กุญแจ
3084 ความเห็นในกระทู้นี้

#201 Democrat

Democrat

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:44

สรุป คือวันหลังจะแถ หัดดูสถานที่บ้าง ไม่ใช่ทุกที่จะเหมือนเวที ความจริงวันนี้ พูดไรก็มีควายเชื่อ ลูกพี่เต้น ยังตายคาสภามาแล้วเลย 555555555+
RIP Thailand...BLUESKY Channel ดูย้อนหลังทาง Youtube >> http://www.youtube.c...LUESKYCHANNELTH

#202 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:47

5 หน้า 3000กว่าวิว.... :lol: อายมั๊ยใจดี
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#203 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:49

เงินเดือน 9000 สำหรับวิศวะดูแลการก่อสร้างอาคารระดับ 24 ชั้น

ไอ้เหรี้ยเอ้ย พ่อมืงตายว่ะไอ้สัด มืงจะปัญญาอ่อนเอาฮารึมืงมีสมองอยู่ใต้ซ้นตีนวะ ถึงกล้าพูดออกมาแบบนี้

ตอนนี้กุเห็นมีควายสีเดียวกับมืงพยายามออกมาเอาฮาช่วย แต่ไอ้สััดเอ้ย พอมืงพิมพ์ออกมาว่าเงินเดือนระดับผู้ตวรจสอบอาคารระดับ 24 ชั้น แค่ 9000 แถมแมร่งโคตรดีใจที่จะได้เพิ่มเป็น 15000 เพราะรัฐบาลอิโปงู้

ไอ้ควายตัวที่ชื่อ Atom แมร่งหายไปเลยว่ะ ส่วนไอ้ควายโรคจิตบ้าการ์ตูนโป๊กุว่าแมร่งก็เริ่มจะแถช่วยมืงไม่ได้แล้วว่ะในกรณีนี้เพราะมืง นี่โง่สัดๆ

แถมให้อีกนิดถ้ามีไอ้ควายแดงตัวไหนกล้าแถเข้ามาช่วยมืงอีกนี่ ถ้าไม่เกิดจากครอกเดียวกัน รับรองกุว่าไม่กล้าโผล่มาอีกละ ถ้ามาแถช่วยนี่ ควายยกกำลังสิบไปเลย 555555555555

เล่นเอาท้องแข็ง ถ้ากระทู้นี้บังมะแอเข้ามาแถอีกคนคงได้ฮาข้ามเดือน
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#204 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:53

บ้าไปแล้วคนในกระทู้นี้

เขาจะคุยว่าเขาได้ 15 000 พวกคุณต้องไม่เชื่อสิ เขาได้ตอกกลับได้

นี้อะไรไปถามอาชีพเขา นอกเรื่องนี้นา

ปล.

ผมเริ่มงานจากเป็นเด็กดราฟที่ 14 000 บาท หลายปีมาแล้วด้วยนะนั้น

ไมอ่ะ นานๆ กุ้งจะได้ตบเกรียนแดงสักที คุณพี่sigree อย่ามาขัดดิ

ใจดี ผมช่วยคุณเต็มที่แล้วนะ
.
.
.
ตามสะดวกกุ้ง อย่าตบแรงนะเดี๋ยวไปแล้วไปเลยแบบปลายออฯอีกคน

#205 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 21:56

เขาจะคุยว่าเขาได้ 15 000 พวกคุณต้องไม่เชื่อสิ เขาได้ตอกกลับได้

นี้อะไรไปถามอาชีพเขา นอกเรื่องนี้นา

ปล.

ผมเริ่มงานจากเป็นเด็กดราฟที่ 14 000 บาท หลายปีมาแล้วด้วยนะนั้น

ไมอ่ะ นานๆ กุ้งจะได้ตบเกรียนแดงสักที คุณพี่sigree อย่ามาขัดดิ

.
.
.
ตามสะดวกกุ้ง อย่าตบแรงนะเดี๋ยวไปแล้วไปเลยแบบปลายออฯอีกคน

:rolleyes:

#206 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:01

ปล.

.
.
.

ตัวเล่นเหลือน้อยๆ อยู่ด้วย :ph34r:

#207 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:03

เงินเดือน 9000 สำหรับวิศวะดูแลการก่อสร้างอาคารระดับ 24 ชั้น

ไอ้เหรี้ยเอ้ย พ่อมืงตายว่ะไอ้สัด มืงจะปัญญาอ่อนเอาฮารึมืงมีสมองอยู่ใต้ซ้นตีนวะ ถึงกล้าพูดออกมาแบบนี้

ตอนนี้กุเห็นมีควายสีเดียวกับมืงพยายามออกมาเอาฮาช่วย แต่ไอ้สััดเอ้ย พอมืงพิมพ์ออกมาว่าเงินเดือนระดับผู้ตวรจสอบอาคารระดับ 24 ชั้น แค่ 9000 แถมแมร่งโคตรดีใจที่จะได้เพิ่มเป็น 15000 เพราะรัฐบาลอิโปงู้

ไอ้ควายตัวที่ชื่อ Atom แมร่งหายไปเลยว่ะ ส่วนไอ้ควายโรคจิตบ้าการ์ตูนโป๊กุว่าแมร่งก็เริ่มจะแถช่วยมืงไม่ได้แล้วว่ะในกรณีนี้เพราะมืง นี่โง่สัดๆ

แถมให้อีกนิดถ้ามีไอ้ควายแดงตัวไหนกล้าแถเข้ามาช่วยมืงอีกนี่ ถ้าไม่เกิดจากครอกเดียวกัน รับรองกุว่าไม่กล้าโผล่มาอีกละ ถ้ามาแถช่วยนี่ ควายยกกำลังสิบไปเลย 555555555555

เล่นเอาท้องแข็ง ถ้ากระทู้นี้บังมะแอเข้ามาแถอีกคนคงได้ฮาข้ามเดือน

ไลค์หมด แต่ด่าได้วิชาการมากเลยครับ :D
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#208 คืนหมาหอน

คืนหมาหอน

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:08

ว๊าาาา....กระทู้นี้พวกหมาหางแดง ศพไม่สวยอีกแล้ว.....ไม่มีคุณภาพเลย <_<
"คนดีนั้นก็เหมือนคนบ้า หากไม่มีปัญญา"

#209 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:37

เจ้าของกระทู้เอาซองบัตรเติมเงินมาโชว์ก็ได้นะ :)

#210 yaijung1

yaijung1

ขาประจำ

ตอบ 26 มกราคม พ.ศ. 2555 - 22:53

เมื่อปี 35 ขณะนั้นอายุ 24 เป็นเลขานุการเงินเดือน 15000 บาทแล้ว แต่ตอนนี้ปี 55 คุณยังได้เงินเดือนแค่ 9000 เองหรือ พิจารณาตัวเองใหม่ด่วนนะคะ

โธ่ ไม่น่าเลย คุณน้าไผ่ หลาน ๆ เลยรู้หมดเลยว่าอายุเท่าไหร่ แต่ไม่แน่อาจมี "ใจร้าย" อีกคนนึงที่ไม่รู้ก็ได้ เพราะคำนวณไม่ถูก กำลังคุมแรงงานต่างด้าว ไซ้ งานอยู่

#211 royalist

royalist

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:16

ไม่เคยอ่านกระทู้ไหน ฮาสุดๆขนาดนี้เลยครับ นับถือๆใจดีนายหล่อมาก 5555+
Royal Thai Army

#212 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:26

31 ม.ค. เจอกันครับ ถ้าผมไม่แน่จริง ผมไม่กล้าตั้งกระทู้นี้หรอกครับ

ที่มืงตั้งกระทู้นี้ ไม่ใช่เพราะมืงกล้าหรอก
แต่กรุว่า เพราะมืง ควาย มากกว่า
เปิดแต่ละกระทู้ โดนต้อนแล้ว ต้อนอีก ไม่รู้เบื่อ
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#213 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:31

ด้วยความสัตย์ขอ
แสดงความยินดีที่
ได้รับเงินเดือนเพิ่มขึ้น
หวังว่าคงลืมตาอ้าปากได้นะ
แล้วก็อย่าลืมตัวจ่ายหมดละ
ส่วนเรื่องสลิป ก็อยากดูนะ
อืม
เอา มันขนาด A0 เลยก็จะดีมาก :ph34r:

พวกคุณรังแก jaidee20กันจริงเค้าจะรู้มั้ยนี่ว่าA0เป็นกี่เท่าของA4
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#214 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:35

เอ้าไอ้หนูเป็นวิศวกรผู้ควบคุมงาน ไหนตอบหน่อยสิ ว่า เลขใบอนุญาตนะมันเลขอะไร

ฮาสุดๆ ไม่เนียนเลยไอ้ตูด
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#215 Frankie

Frankie

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 00:39

กระทู้นี้มันมากครับ ถ้าหายังสลิปยังไม่ได้ เอาบัตรประกันสังคม มาแก้ต่างก่อนครับ ว่ามีงานทำจริง

แมงสาบพวกนี้จะได้หายข้องใจครับ เอามาโชว์ก่อนเลยครับ ผมเอาใจช่วยครับ สู้ๆครับ
การเมือง(ของทักกี้) คือ อยู่บนความทะเยอทะยานในการอยู่เติบ กินเติบ หรือความมัวเมาในความสุขทางเนื้อหนังโดยปราศจากการนึกถึงโลกหน้า พระเป็นเจ้าและความตาย และมีอำนาจเป็นความถูกต้อง และประโยชน์ของตนเป็นความยุติธรรม.. (อ. พุทธทาส สวนโมกข์)

#216 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 01:38

ความจริง ผมว่าไม่น่าจะได้เงิน 15,000 นะครับ
จากหลักฐานที่คุณใจดีบอกว่า ได้สลิปมาเป็น A4
ผมคิดว่านั่นไม่ใช่สลิป
และผมคิดว่า คุณใจดี น่าจะได้เงิน 27,000 เสียมากกว่าครับ
บริษัทของผมก็ไม่ให้สลิปครับ ใช้วิธีโอนเงินเข้าบัญชี
ตะขึ้นให้ใคร ก็ให้หัวหน้างานเรียกมาแจ้ง และรอเงินในบัญชี
ดังนั้น หากจะแสดง ก็ใช้บัญชีเงินเดือนแสดงได้ เหมือนเวลาจะสมัครบัตรเครดิต
เว้นแต่บางบัตร ต้องการหนังสือรับรองเงินเดือน ก็จะพิมพ์เป็น A4 หัวจดหมายบริษัท
รวมทั้งหนังสือรับรองการผ่านงาน เมื่อจะมีพนักงานลาออกหรือไล่ออก
จะมีหนังสือรับรองการผ่านงาน รวมทั้งแจ้งเงินเดือนล่าสุดไปด้วย
เพื่อประโยชน์เวลาเค้าไปสมัครงานใหม่ครับ

หนังสือนี้ จะพิมพ์ลงบนหัวจดหมายของบริษัท ขนาด A4 ครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#217 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 01:41

กระทู้นี้มันมากครับ ถ้าหายังสลิปยังไม่ได้ เอาบัตรประกันสังคม มาแก้ต่างก่อนครับ ว่ามีงานทำจริง

แมงสาบพวกนี้จะได้หายข้องใจครับ เอามาโชว์ก่อนเลยครับ ผมเอาใจช่วยครับ สู้ๆครับ

สนับสนุนครับ
สลิปยากนักเอาเงินที่หักประกันสังคมมาโชว์เลยก็ได้ครับ ตามนั้น
เพราะรู้ฐานเงินประกันสังคมก็รู้ฐานเงินเดือนได้แล้วว่าเคนได้เก้าพันแล้วขึ้นเป็นหมื่นห้าจริงไหม
gladiator 1.jpg

#218 pochi

pochi

ขวัญใจพี่มาร์ค

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 02:00

โปจิเคยทำงานบ.ที่แจ้งเป็นระบบออนไลน์ เชื่อว่ามี
แต่ ใบ้ให้ว่า จ่ายเงินเดือนตอนสิ้นเดือนพอดี บ. ลำบากมากนะ มีบ.ที่จ่ายวันที่ 31 จริงๆเหรอ

แสดงว่าคุณรู้จริง ปกติเงินเดือนบริษัทผมจะออกประมาณวันที่ 28 แต่เดือนนี้มาสะดุดตรงรัฐบาลท่านนายกปูไม่เอาเรื่อง ป.ตรี 15000 เข้า ครม. แต่เนื่องด้วยกรรมการบริษัท (เถ่าแก่) ท่านมั่นใจว่ายังๆเสีย รัฐบาลชุดนี้ต้องไฟท์เรื่อง ป.ตรี15000 เพื่อประชาชนแน่นอน จึงมีมติตัดสินใจขึ้นเงินเดือนให้ในเดือน ม.ค.นี้เลย เดือนนี้จึงจ่ายล่าช้าเป็นวันที่ 31 ม.ค.ครับ

สบายใจจัีง เวลาเราพูดความจริงเราจะรู้สึกโล่งและสบายใจ อิอิ

มันเกี่ยวอะไรวะ บ.เอกชนจะจ่ายก็จ่ายได้ตั้งนานอยู่แล้วถ้ามีปัญญาจ่าย มันเกี่ยวอะไรกับนายกฯไม่เอาเรื่อง ป.ตรี 15000 เข้า ครม.

ตลกกว่าเดิม

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก

มันยังไม่เข้าใจอีกว่า ทำไมถึงไม่มีที่ไหนจ่ายเงินเดือนพนักงานวันสิ้นเดือนพอดี
  • -3- likes this
โปจิ ไม่อยากทำบุญกับเสื้อแดง กลัวชาติหน้าเจอมันอีก

#219 pochi

pochi

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 02:07

เอ่อ สลิปแบบนี้ป่ะคับ นี่ผมก็ใช้ A4 ทำเหมือนกัน นะเนียะใครอยากได้เงินเดือนเท่าไหร่ สนองนโยบายแม่ปู เดี๋ยวผมทำให้

อีกเรื่องผมเห็นเจ้าของกระทู้บอกทำงานคุมงานก่อสร้างคอนโดมิเนียมซึ่งเท่าที่อ่าน คงสร้างมากกว่า 20 ชั้น เพราะ ที่เห็นบอกเมื่อวานชั้น 24 มีปัญหา ต้องไปดูแล และบังเอิญจริงๆ ผมเองก็เป็นมนุษย์คอนโดเช่นกัน เป็นลูกค้าชั้นดีของ AP แถมอยู่ใช้แนวเดียวกับที่ จขทก.แก้ปัญหา เมื่อวาน ได้ลองต่อสายถามไปยัง AP เรื่องค่าตอบแทนวิศวกรผู้ดูแลการก่อสร้าง ซึ่งเจ้าที่ประชาสัมพันธ์ AP แจ้งว่า " จริงๆ เรื่องค่าตอบแทนวิศวกรผู้ดูการก่อสร้างคอนโดนั้น เป็นเรื่องความลับของแต่ละบริษัทถ้าเปิดเผยไปอาจจะผลทางธุรกิจได้ แต่เท่าที่ทราบสัดส่วนของการจ้างวิศกรคุมงานก่อสร้าง หรือไซค์งานคอนโด ซึ่งต้องรับผิดชอบงานมากมายหลายเรื่อง จะอยู่ที่ 20,000++ ยังไม่เคยเห็นบริษัทไหนจ้างวิศกรคุมคอนโด ด้วยค่าจ้าง 9,000 บาท เลยสักบริษัท " ผมไม่ขอให้ จขทก.เอาสลิปแบบ A4 มายืนยันหรอกนะครับ เพราะว่า สลิปแบบนั้น ผมก็ทำได้ อย่างรูปภาพข้างต้น แต่ผมขอเพียง 2 คำถาม ส่วนที่เหลือ ผมจะไปหาคำตอบและเอามาแจ้งพี่น้องชาว สรท.เอง คือ

" เจ้าของกระทู้ทำงานอยู่บริษัทพัฒนาอสังหาริมทรัพย์ที่อยู่อาศัยประเภทคอนโดบริษัทไหน และโครงการคอนโดชื่อว่าอะไร "

เท่านี้พอที่เหลือผมจัดเอง

ไม่ใช่แสนสิริ แน่นอน

แสนสิริ มีระบบออนไลน์แจ้งเงินเดือน แต่โปจิรู้ฐานเงินเดือนพนักงานที่นี่
โปจิ ไม่อยากทำบุญกับเสื้อแดง กลัวชาติหน้าเจอมันอีก

#220 catalogkz

catalogkz

น้องใหม่

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 02:48

ผมละอยากได้ ip ของใจดีจริงๆ

#221 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 03:15

โปรดฟังซ้ำๆ หลายๆ รอบนะ ใจดี
http://www.youtube.com/watch?v=mbjzeg58Ifo

Edited by SillyFoolsPM., 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 03:15.

เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#222 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 05:12

เอ่อ.........ที่นี่ น่าจะมีระบบกระทู้แนะนำบ้างนะคะ

ชอบอ่ะ กระทู้นี้

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#223 Scouser

Scouser

น้องเก่า

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 05:35

แ ถ จน สี ข้าง ถ ล อ ก หมด แล้ว Jairun เอ้ย

:lol: :lol: :lol:
ทุกวันนี้ ไม่ต้องหา เหตุผลให้มากมาย เพราะ แดงจะจุกอกตาย เพราะความจริงอะไรเอ่ย แพงทั้งแผ่นดิน ??

#224 sendou tiger

sendou tiger

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 07:42

เหอะๆๆ พอบีบๆเข้าก็หายหัว ไร้ราคา

#225 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 08:05

เบาๆมือกันหน่อยสิครับ เดี๋ยวอดเห็นสลิปเงินเดือนกันพอดี

#226 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 08:08

ไม่จ๋อยหรอกครับ จะได้ดีใจด้วยไง แหมมมม ได้เงินเดือนขึ้นทั้งที ^_^

เรารู้ว่านายเจ็บ ก๊ากกกกกกกกกกก ขำครับ

อ่านถึงหน้า 5 แล้วยอมรับว่าเจ็บหน้าท้องมากเลยอ้ะใจดี :lol:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#227 buddyart

buddyart

น้องใหม่

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 08:10

ถ้าได้ 15,000 จริง ก็ขอแสดงความยินดีด้วยครับ...แต่ถ้าแค่สนองความกำหนัดของตัวเอง ที่ต้องผิดหวังจากการได้ขื้นเงินเดือนเป็น 15,000 ที่ตัวเองอุตสาห์เลือกรัฐบาลนี้เข้ามา ก็หวังว่าคงสุขสมหวังได้ระดับหนึ่งนะครับ

#228 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 08:43

มีอะไรให้จับผิดได้ตั้งเยอะ

คุมสร้างตึกได้เงิน๙๐๐๐??
สลิปแจกวันสิ้นเดือน??
สุดท้ายบอกสลิปออนไลน์??ไม่กล้าแคปมาให้ดู

คราวหลังเวลาไปหาข้อมูลมาแถ ให้มันแน่นกว่านี้หน่อยนะเพื่อน

RIP ไอ้กิ้งกือ

#229 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 08:43

คงไม่เข้ามาแล้วมั้ง....ด้วยข้ออ้างเดิมๆ ..เถ้าแก่ให้ไป ...SIDE LINE...

พวกท่านเข้าใจผิดกันไปเองว่า ไซด์งาน construction site. :lol: :lol:

ไปดูโครงสร้างรูส้วมชั้น 24 หากตันก็..ดูด......แหมเงินเดือนระดับ 15000 นี่..
ระดับหัวหน้า MAID น๊ะ ทำไม่จะไม่ได้...15000..ระดับนี้น่ะ ตึก 60 ชั้นน่ะ....ทำไมจะดูแลไม่ได้ฮาฟฟ..
ฉันมี work permit น่ะฮาฟฟ... กว...กย..ไรจอกว่ะ......จายดีไม่รู้จักฮาฟฟฟฟ :lol: :lol:
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#230 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 08:54

เอา bank statement ก็ได้ครับให้เห็นว่ามีเข้ามา 9000 สักสองเดือนแล้ววันที่ 31 มค. มียอดเข้า 15000 บาท
bank เขาจะประทับตราธนาคารมาให้ด้วย

เห็นจะไม่ได้กระมังครับ พอเงินเข้าปุ๊บ ก็กดออกมาหมดปั้บ ตัวเลขหายหมดบัญชีขายหน้าตายอะซิครับ :)

#231 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 08:58

สีดำป้ายยอดตงเหลือไว้ครับถ้าอาย อิอิ
We love fender.

#232 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 09:08

แต่สลิปบริษัทผมเป็นกระดาษ A4 จริงๆนะ เพราะบริษัทผมคนน้อย (4 คน) :lol:

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#233 pochi

pochi

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 09:09

พวกรับเงินสิ้นเดือนพอดี ไม่ใช่คนรับ salary หรอก แต่เป็น wage มากกว่า แบบไม่ออกสลิปด้วย เพราะไม่อยากมีหลักฐาน เดี๋ยวโดน... อ่วม

#234 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 09:11

ผมก็น้อยครั้งนะที่ได้รับวันสิ้นเดือนพอดี ส่วนมากจะได้เร็วกว่าวันสิ้นเดือน 2-3 วัน

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#235 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 09:15

"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#236 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 09:36

คุณใจดีแยกระหว่าสลิปเงินเดือนกับหนังสือรับรองเงินเดือนได้
ใช่มั้ยครับ

#237 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 09:41

อีก 4 วัน

/ปูเสื่อรอ
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#238 beta

beta

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 09:44

มีใครเงินเดือนขึ้นโดยต้องมาลุ้นเอาวันเงินเดือนออกบ้างครับ ขนาดราชการยังรู้ล่วงหน้าเลยว่าใครได้ขึ้นเงินเดือน ยิ่งบริษัทน่ะ เขาจะขึ้นเงินเดือนให้ใคร เขาบอกก่อนอยู่แล้ว ยิ่งทำงานมานาน เถ้าแก่คงรีบบอกแล้วเพื่อให้เป็นขวัญและกำลังใจ สิ้นเดือนนี้ ผมว่าไม่ได้ชัวร์ ขนาดเงินเดือนจะออกอยู่ไม่กี่วันนี่ยังไม่มีใครแจ้งเลย ดูง่ายๆ ขนาดคิดว่าเงินเดือนจะขึ้น ใจดียังรีบมาแจ้งพวกเราเลย ฮ๊าๆ ทำไมไม่มีใครมาแจ้งใจดีหว่า

#239 joecth2003

joecth2003

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 10:12

ขนาดถิ่นแดงคนเขายังไม่กล้าโม้ แต่นี่มาโม้ถิ่นแมลงสาป 55555

#240 NightMare

NightMare

พอจะทนแดงได้จิ๊ดๆ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 11:59

4 หน้าแล้วเฮ็นไตชวนชั่งไข่ กับเข้าแถวซื้อน้ำมันปาล์มรึยังเนี่ย

อันนี้ฮาสุดๆ ครับ เข้ามาดันไม่ให้ตก กระทู้สาระดีที่ีสุดตั้งแต่ย้ายมาบอร์ดใหม่ ไล่อ่านแล้วขำจนคนนั่งรอบข้างๆ หันมามองกันเลยทีเดียว ^_^

เมื่อน้ำค้างหยดหล่นบนดอกไม้

ลมรำเพยระเหยหายเมื่อใกล้สาง

กับชีวิตวันนี้ที่บอบบาง

เหมือนน้ำค้างระเหยหายด้วยสายลม

~¤ สนธิกาญจน์ กาญจนาสน์ ¤~

#241 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:04

และแล้วใจดีก็หายหัวไปจากกระทู้ที่ตัวเองตั้ง

#242 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:07

4 หน้าแล้วเฮ็นไตชวนชั่งไข่ กับเข้าแถวซื้อน้ำมันปาล์มรึยังเนี่ย

ท่านละครับ ด่าพ่อล่อแม่ใครหรือยัง...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#243 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:10

ท่านละครับ ด่าพ่อล่อแม่ใครหรือยัง...

ด่าพ่อ ล้อแม่เฮ็นไตในใจทุกครั้งเวลาอ่านความเห็นเลวๆของเฮ็นไตครับ
คนอื่นไม่ค่อยมีนะครับ ขอบคุณที่ถามครับ
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#244 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:12

เฮ็นไตสู้ๆ ช่วยแถอีกสิครับ ฮาดี
จขกท.ทิ้งความย้อนแย้งในถ้อยความเห็นของเขาเพียบเลย สู้ๆครับ

#245 stabilo

stabilo

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:21

เฮ็นไต ก็แถไม่ไหวแล้วครับ แดงตัวนี้โง่เกินเยียวยา

#246 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:24

ลอกคราบกลายเป็นตัวอื่นไปแล้ว ...

#247 Democrat

Democrat

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:29

เลื่อนจ่าย มันไม่ง่ายขนาดนั้นหรอก พวกพนักงาน ช้าไปวันนึง ก็ก่อหวอดกันแล้ว
RIP Thailand...BLUESKY Channel ดูย้อนหลังทาง Youtube >> http://www.youtube.c...LUESKYCHANNELTH

#248 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:36

คุณใจดีแยกระหว่าสลิปเงินเดือนกับหนังสือรับรองเงินเดือนได้
ใช่มั้ยครับ

นั่นดิ แล้วดูของเดือนที่แล้วก่อนไม่ได้เหรอ เนอะ จะได้ดูว่าเป็นสลิปหรือใบรับรองเงินเดือน ^_^

#249 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:40

เขาถามชั่งไข่กับเข้าแถวซื้อน้ำมันปาล์มนี่ท่านตีความว่าเขาด่าพ่อล่อแม่ท่านได้ยังไงครับ :huh:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#250 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:54

เขาถามชั่งไข่กับเข้าแถวซื้อน้ำมันปาล์มนี่ท่านตีความว่าเขาด่าพ่อล่อแม่ท่านได้ยังไงครับ :huh:

อันนี้ผมผิดเองครับ กระทู้ก่อนๆ มีความสงสัยอย่างถึงที่สุดจึงถามท่านเฮ็นไตไปตรงๆ
ว่าพ่องแม่เสียชีวิตหรือเป็นกำพร้าหรือเปล่า ด้วยความสงสัยจริงๆ ว่าเค้าไม่สั่งสอนอะไรบ้างหรืออย่างไร
ถ้ายังมีชีวิตสุขสบายดี ก็อยากจะเอากระเช้าไปสวัสดีปีใหม่พ่อแม่เฮ็นไต เพื่อพูดคุยเล่าเรื่องราว
แนวคิดกับความเห็นของเฮ็นไตในบอร์ดเสรีไทยนี้ ว่าเห็นด้วยรึเปล่า สนับสนุนมั้ย ปลื้มมั้ย
ประมาณนี้นะครับ

เฮ็นไตเลยเหน็บผม โดยเข้าใจว่าผมไป ด่าพ่อล่อแม่ ของเฮ็นไตเค้า
จริงๆอยากจะแย้งนะครับ ว่ายังไม่ได้ด่า ยังไม่ได้ล้ออะไรเลย แต่ก็เลยตามเลยครับ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน