Jump to content

=== กระทู้สลิปเงินเดือน

• This topic is locked This topic is locked
3084 replies to this topic

#301 blackdragon

blackdragon

ขาประจำ

Posted 29 January 2012 - 01:16

ขออำภัยสมาชิกทุกท่าน
ผมความรู้น้อย

...เลยยังสงสัยอยู่ว่ามันจะมีบริษัทที่ขึ้นเงินเดือน
ครั้งเดียวจาก 9,000 ไปเป็น 15,000 จริงๆ หรือ
มันขึ้นกี่เปอร์เซ็นต์ครับ(ผมตกเลข)

ถ้ามีจริง...มันไม่รีบโฆษณาเอาหน้า
เหมือนร้านอะไรที่ขอนแก่นนะ
ที่ขึ้นค่าแรงเป็นวันละ 300
ได้ออกข่าวดังอยู่หลายวัน

:P :D :lol:

เฮ้อ...หลอกควายสบายใจจัง

#302 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

Posted 29 January 2012 - 01:43

สบายใจจัีง เวลาเราพูดความจริงเราจะรู้สึกโล่งและสบายใจ อิอิ

แสดงว่ากระทู้ที่ผ่าน ๆ มา ไม่ค่อยสบายใจ จนถึงขั้นให้ Mod ลบกระทู้ เพราะว่าโกหกมาตลอดใช่มั้ย -_-

#303 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 29 January 2012 - 02:57

...เลยยังสงสัยอยู่ว่ามันจะมีบริษัทที่ขึ้นเงินเดือน
ครั้งเดียวจาก 9,000 ไปเป็น 15,000 จริงๆ หรือ
มันขึ้นกี่เปอร์เซ็นต์ครับ(ผมตกเลข)

หลอกผมด้วยชิมิครับเนี่ย ที่ถามว่ากี่เปอร์เซ็นต์
เอาส่วนต่างจาก 15000 คือ 6000 x 100(เปอร์เซ็นต์) หาร 9000 คร้าบ = ขึ้นเงินเดือนถึง 66.6%

เลขซาตานพอดี! (ฮา :lol: )
gladiator 1.jpg

#304 TBOYX

TBOYX

ขาประจำ

Posted 29 January 2012 - 09:13

กรรม! สลิปยังไม่จบ มาเจอโลโมติลหมดอายุอีก

เฮ้ออออออ

#305 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 29 January 2012 - 09:37

ใจดี = ผู้สร้างความบันเทิงในเสรีไทย

เงินเดือนผมยังไม่ฮาเท่า โลโมติล หมดอายุนะครับนี่ จงใจ หรือ ว่าเก็บนานไม่ได้ดู
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#306 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

Posted 29 January 2012 - 10:42

สำหรับใจดี กินนี่เหอะ

#307 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

Posted 29 January 2012 - 12:25

เครียดโว้ยยยยยยยยยยยยยยยยย !!!!!

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#308 joecth2003

joecth2003

ขาประจำ

Posted 29 January 2012 - 12:27

เครียดโว้ยยยยยยยยยยยยยยยยย !!!!!

ทิ้ง โลโมติล ยังท่าน เดี๋ยวกินเข้าไป จะตาย ห่ า น เอาได้นะท่าน

เป็นห่วงครับ

#309 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

Posted 29 January 2012 - 12:34

ทิ้ง โลโมติล ยังท่าน เดี๋ยวกินเข้าไป จะตาย ห่ า น เอาได้นะท่าน

ผมไปก๊อปภาพในเว็บอื่นมาหน่ะท่าน ไม่ใช่ของจริง ขอบคุณที่เป็นห่วงครับ :)

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#310 human

human

ขาประจำ

Posted 29 January 2012 - 12:36

พูดความจริงมันเครียดมากเลยเน๊อะ สงสารอ่ะ :( :(

แทนที่จะซื้อยาคลายเครียด ดันไปซื้อยาคลายครี้หมดอายุมาแดรกซะงั้น :lol:
ผีหลอกก็ยังพอทนแต่คนหลอกคนกูทนไม่ได้

#311 joecth2003

joecth2003

ขาประจำ

Posted 29 January 2012 - 13:13

ผมไปก๊อปภาพในเว็บอื่นมาหน่ะท่าน ไม่ใช่ของจริง ขอบคุณที่เป็นห่วงครับ :)

อ๋อเห็นว่าซื้อมา นึกว่าถ่ายมาเองเลย :D

#312 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

Posted 29 January 2012 - 13:20

เข้ามาร่วมฮาขี้แตกขี้แตนด้วยครับ :D

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#313 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

Posted 29 January 2012 - 13:32

เครียดอะไรล่ะใจดี อีก 3 วันเองน่ะ ใจเย็น ๆ ช้าเร็วได้ฮาขี้แตกแน่

ว่าแต่ก่อนกินยา อย่าลืมดูวันหมดอายุล่ะ เป็นห่วงกลัวขี้แตกตายซะก่อน
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#314 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 29 January 2012 - 14:50

ถ้ามีจริง...มันไม่รีบโฆษณาเอาหน้า
เหมือนร้านอะไรที่ขอนแก่นนะ
ที่ขึ้นค่าแรงเป็นวันละ 300
ได้ออกข่าวดังอยู่หลายวัน

มันเป็นการเขย่งก้าวกระโดดทางเศรษฐกิจ ของรัฐบาลนี้ครับ ส่วนสิ่งที่ตามมาก็คือ การเขย่งก้าวกระโดดของราคาสินค้า ก็จะตามมาครับ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#315 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

Posted 29 January 2012 - 16:28

จากฮาขี้กระจาย จนเริ่มจะสงสาร Jaidee20 จะจากโลกไปก่อนเวลาอันควร
เริ่มนับถอยหลังแล้วนะ

#316 Shart

Shart

Secret Member

Posted 29 January 2012 - 16:56

การโกหก เพื่อให้คนอื่นบอกว่าตัวเองดูดี มันไม่เกิดอะไรหรอก
คุณคิดเอาเองละกันว่า
"ท่านทำไปเพื่อความสะใจ เพื่อเอาชัยชนะ หรือ ท่านจะพยายามให้ประเทศไทยไปดีกว่านี้"

ผิดชั่ว แยกผิดแยกถูกได้
เวปนี้ไม่มีใครเกลียดปูหรอก ถ้าพยายามพัฒนาประเทศจริงๆ ไม่ไปยุ่ง 112 / ทักษิณ / โกง / เสื้อแดง
ถ้าประชาธิปไตยของท่านคือคนส่วนมาก
สักวันนึง 6 คนบอกว่าให้ฆ่า 4 คนทิ้งซะ ก็เอา 6 เสียงมากกว่า 4 เสียง (ท่านคิดว่าถูกไหม)
เหมือนกับตอนนี้ช่วยเหลือเสียงมากกว่า โดยไม่สนใจว่าเสียงที่น้อยกว่าจะเป็นยังไงก็ได้ (มันก็เหมือนกัน)

ผมพูดไม่ได้ให้ท่านกลับใจ หรือมาเป็นพวกเดียวกับคนในบอร์ดนี้หรืออะไร
แค่ แยกดีชั่วให้ได้ก็พอ ดีก็บอกว่าดี ชั่วก็บอกว่าชั่ว

#317 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

Posted 29 January 2012 - 17:12

จขกท. บูชาเทพีปูละยังครับ

Edited by O2Mini, 29 January 2012 - 17:15.

#318 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

Posted 29 January 2012 - 17:14

อีก 2 วัน ผมตื่นเต้นมาก รอแทบไม่ไหวแล้ว :lol: :lol: :lol: :lol:
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#319 odyssey

odyssey

ขาประจำ

Posted 29 January 2012 - 19:05

แฟนผม ข้าราชการ ตอนออกข่าวว่าปรับเป็นหมื่นห้าตีข่าวซะหน้าดู นี่เลื่อนไปอีกปี ข่าวเงี๊ยบเงียบ

#320 Democrat

Democrat

ขาประจำ

Posted 29 January 2012 - 19:15

ดันไว้ อย่าให้เสีย ถ้าอีก2วัน ไม่มีหลักฐาน หรือ ถูกจับได้ว่าหลักฐานปลอม
จะทำไง นายjanrai
RIP Thailand...BLUESKY Channel ดูย้อนหลังทาง Youtube >> http://www.youtube.c...LUESKYCHANNELTH

#321 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

Posted 29 January 2012 - 19:21

ไล่อ่านกระทู้ ใจดี อดีตแดง แอบเหลือง แล้ว

นึกถึง นุ้ย 300 ล้านจริงๆ

คล้ายกันจนน่าสงสัย

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#322 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

Posted 29 January 2012 - 19:37

รับนี่สัก 2 เม็ดนะครับ รับรองหายปวด เอ๊ยหายเครียด...

แล้ว 31 มกรายน อย่าลืมนัดนะครับ ตัดต่อมาให้เนียนเพื่อนรออยู่
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#323 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

Posted 29 January 2012 - 19:50

ไล่อ่านกระทู้ ใจดี อดีตแดง แอบเหลือง แล้ว

ทำให้อยากรู้อีกแล้วครับ ท่าน เขาเป็นใคร ในตำนานหรือครับ มาไม่ทัน

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#324 promotion

promotion

ขาประจำ

Posted 29 January 2012 - 19:52

อีก 2 วันครับ

#325 human

human

ขาประจำ

Posted 29 January 2012 - 19:57

วันนี้คนคุมไซ้ชื่อใจดีแวะเข้ามาบ้างมั๊ย หรือเป็นวันหยุดเลยพาครอบครัวไปเที่ยวฉลองเงินเดือนใหม่
ผีหลอกก็ยังพอทนแต่คนหลอกคนกูทนไม่ได้

#326 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

Posted 29 January 2012 - 20:00

ทำให้อยากรู้อีกแล้วครับ ท่าน เขาเป็นใคร ในตำนานหรือครับ มาไม่ทัน

นุ้ยสามร้อยล้าน ก็คือ นายไข่นุ้ย แห่งบอร์ดเก่า ที่ปิดตัวลงไปแล้วอะครับ
ตอนนั้น ไข่นุ้ยโม้ว่าเป็น แดงคุณภาพทำงานในโครงการมูลค่ากว่าสามร้อยล้าน
ผมเลยเรียกร้องให้เอาหลักฐานมาโชว์ ว่าแน่เหมือนที่คุยหรือเปล่า
แต่สรุปได้ว่า แค่ราคาคุย

ตอนนั้นเลยได้ฉายา นุ้ยสามร้อยล้าน

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#327 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

Posted 29 January 2012 - 21:57

ท่าทางใจดีจะกำลังสำลักความสุขกับเงินเดือน 15000 น่าดูชม

คอนโด 24 ชั้น อยากรู้จังถนนหน้าคอนโดกว้างกี่เมตร
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#328 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 29 January 2012 - 22:05

ผมว่า ไอ้เฮนไต นี่แหละ คือ ไอ้ไขุ่นุ้ย :D

#329 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 29 January 2012 - 22:08

ที่เครียดนี่ เพราะสลิปเงินเดือน 15000 จะหาจากไหนใช่เปล่า แนะนำให้นะ เปลี่ยนล๊อคอินสิ :D

#330 ppneer

ppneer

เมพ

Posted 29 January 2012 - 22:20

เห็น ตั้งกระทู้ใหม่แว๊บๆ

ว่า

เมาโว้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยย ขี่หลังเสือแล้วลงจากหลังเสือไม่ได้

คิดว่า คุณใจดีน่าจะมาสารภาพและขอโทษเพื่อนสมาชิก สรท.เสียดีกว่า

ทุกคนพร้อมจะให้อภัย
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#331 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

Posted 29 January 2012 - 22:27

เห็น ตั้งกระทู้ใหม่แว๊บๆ

ว่า

เมาโว้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยย ขี่หลังเสือแล้วลงจากหลังเสือไม่ได้

คิดว่า คุณใจดีน่าจะมาสารภาพและขอโทษเพื่อนสมาชิก สรท.เสียดีกว่า

ทุกคนพร้อมจะให้อภัย

เห็นแว้บๆอยู่เหมือนกัน แต่ดูไม่ทัน
พูดความจริงแล้วสบาย พูดเองแท้ๆ ไหงไม่ทำนะ

#332 เอาเต๊อะ

เอาเต๊อะ

น้องใหม่

Posted 30 January 2012 - 00:27

เข้ามารอด้วยครับ..แต่ยังไงรบกวนโชว์สลิปเงินเดือนเก่าก่อนก็ได้นะครับว่าได้ 9,000.-

#333 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

Posted 30 January 2012 - 01:17

เก่าก็ไม่โชว์ ใหม่จะได้เห็นมั้ยหนอ

#334 sendou tiger

sendou tiger

ขาประจำ

Posted 30 January 2012 - 03:12

ถ้าแมลงสาบ มีเงื่อนไขน้อยหน่อย ก็จะได้ดูกันแล้ว ... ทีงี้ ยังไง เงื่อนไขเยอะ เค้าไม่เอามาให้ดูเลย... แล้วหาว่า เค้าโกหก อีก ตาม ถนัด..

ถ้า บริษัท เค้า ให้ เป็น A4 หรือ online จริงๆ เค้าจะไปบอกนายจ้างได้ไหมว่า พี่ครับ ขอเป็นแบบ คาร์บอนนะครับ แมลงสาบอยากดู... ฮาสุดๆ

ถามจริง สลิปเงินเดือนที่ไหนเป็น A4ครับ???

ถ้าเป็น online แค่แคปภาพมาดู มันยากตรงไหนครับ

อยู่ในกะลาต่อไปละกันครับ... บอกให้นะครับ
บางบริษัท สลิปก็ไม่มีให้...
ถ้าคิดว่า ในประเทศนี้ ทุกบริษัท ทำเหมือน บริษัทที่คุณอยู่หรือ เพื่อนๆคุณอยู่ ... จงอยู่ในกะลาต่อไป...

เค้าไม่ได้ถามถึง สลิปกระดาษแล้วนะครับ เค้าบอกว่า แจ้งทางออนไลน์ ก็ให้ แคปหน้าจอมาให้ดู คุณ Hentai ตอบไม่ตรงคำถามอ่ะครับ

เฮ้ย Hentai เมื่อไหร่จะตอบผมครับ ผม Qoute ไป เพื่อ ให้มันเตือนคุณว่าผมกำลังถามเรื่องนี้อยู่ อย่าทำเป็นลืมครับ
ปกติ ค่อนข้างสุภาพ แต่เจอ พฤติกรรมแบบนี้ คงยากหน่อยนะครับ
เอ้า จะตอบไม่ตอบว่า ขยายข้อความคำถามก็ได้ว่า อะไรอยู่ในหัว อ่านบ้างมั้ยก่อนโพสต์ข้อความ เพราะ คุณ Jaidee เค้าบอกเองว่า Slip ของเค้าเป็นแบบ online แล้วคุณก็ดันมาว่าผม ตีความเอาเองว่า คุณ Jaidee มี slip เงินเดือน ทั้งที่จริง ไม่มี ได้อย่างไร
ตอบมาครับ กรุณาอย่าเฉไฉไปเรื่องอื่น

#335 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

Posted 30 January 2012 - 05:09

พรุ่นนี้ วันที่ 31 มกรายน 2+ฮาาา+ฮาาา+ฮาาา
หวังว่าคงไห้เห็นสำเนาสลิป ตามกำหนด

#336 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

Posted 30 January 2012 - 06:23

ตกลงรู้หรือยังว่า slip เงินเดือนคืออะไร ...

เป็น A4 ไม่ได้ ...

อย่าง ฮา...

เฮ้อ.... กะลา...

เดี๋ยวก็รู้ว่าใครตอแหล หรือใครหน้าแหกว่าว่ะ เฮนไต

แต่ดูท่าจากที่ใจดีมันโกหกกระทั่งตัวเองเรื่องเงินเดือน คงพอเดาได้หรอกนะ

เรื่องนั้นไม่เป็นไรครับ ไม่ใช่ปัญหาของผม ปัญหาของผมคือ

ตกลง รู้กันหรือยังว่า slip เงินเดือน เป็นA4 ได้หรือ ไม่ ... 5555

ทำไมจะเป็นไม่ได้ ขนาดทำเป็นคัตเอาท์เท่าตึก 3 ชั้นยังทำได้เลย ประเด็นมันอยู่ที่ จขกท.มันมาอวดอ้างว่ามันได้ขึ้นเงินเดือน 9,000 เป็น 15,000 แล้ว ถ้ามันเอามาโชว์ไม่ได้
มันก็จะเป็นควายในมุมมองของเพื่อนสมาชิก แค่นั้นเอง
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#337 stabilo

stabilo

ขาประจำ

Posted 30 January 2012 - 08:39

ตื่นเต้นจังเลย พรุ่งนี้แล้วซินะ

#338 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

Posted 30 January 2012 - 08:52

http://webboard.seri...ของเพื่อนๆสมาช/ ???

#339 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

Posted 30 January 2012 - 09:28

พรุ่งนี้แล้วสินะ :rolleyes:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#340 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

Posted 30 January 2012 - 09:44

เข้ามารอ :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#341 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

Posted 30 January 2012 - 09:46

เริ่มนับถอยหลัง

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#342 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

Posted 30 January 2012 - 09:50

พรุ่งนี้ไปเหมาเบียร์สิงห์ลังหนึ่ง มากินรอ คงได้เห็นนะเพราะไปเปิดประเด็นถาม โชว์โง่อยู่ ว่าผิดกฎมั่ย!! 5555

#343 aumchoo

aumchoo

น้องใหม่

Posted 30 January 2012 - 09:52

สลิปเงินเดือนก็ไม่มีหลักฐาน+แถมยาหมดอายุ ไม่เนียนเลย ฮามากๆ :D

Edited by aumchoo, 30 January 2012 - 09:55.

#344 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

Posted 30 January 2012 - 10:11

พรุ่งนี้กี่โมงว่ามาเลยครับ จะรอชม :D

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#345 คนไทรักชาติ

คนไทรักชาติ

ขาประจำ

Posted 30 January 2012 - 10:13

กว่าจะอ่านจบ ใช้เวลาไปประมาณ 50 กว่านาทีได้ค่ะ
คุณใจดีค่ะ ดิฉันเป็น HR ของบริษัท ที่ทำงานเกี่ยวกับด้านการติดตั้งท่อระบายอากาศตามคอนโด+โรงแรม+โรงงาน
ดิฉันได้ติดต่อทำงานกับทางบริษัทใหญ่ๆหลายที่มาก ไม่ทราบว่าคุณทำบริษัทไหนค่ะ แสงศิริ+ไทยชินเรียว+ไดแดน บริษัทอะไรค่ะ ดิฉันจะได้หาข้อมูลมาประกอบ
จากการที่ดิฉันทำงานมานะค่ะ
ผู้ช่วยช่างรายวัน(ไม่ต้องมีวุฒิการศึกษา)+สวัสดิ์การ วันละ 230 เดือนหนึ่งก็6900บาทไม่รวมโอที
ช่าง (ไม่ต้องมีวุฒิเหมือนกันแต่มีความชำนานงาน) เงิน+สวัสดิ์การ เดือนละ 10000บาทไม่รวมโอที
Forman เงินเดือน+สวัสดิ์การ 17000 บาท ไม่รวมโอที ถ้าเป็น Forman ระดับ1 สตาร์ท ที่ 12000 บาท ไม่รวมฌโอที
SUP(จบ ปวส-ปวช) เงินเดือน+สวัสดิ์การ 19000 บาท ไม่รวมโอที
Eng(ปริญญาตรี) สตาร์ท 20000 บาท ไม่รวมโอที
PM (ปริญญาตรี+ชำนาญงาน) 35000 บาท ไม่รวมโอที
อยากทราบว่า คุณใจดี ไปทำงาน บริษัทเถื่อนที่ไหนค่ะ โฟร์แมนเงินเดือน9000 บาท บ้าแล้วค่ะ
บริษัท ดิฉัน สลิป ออนไลน์ค่ะ ปริ้นดูA4 เหมือนกัน แต่เวลาไปทำธุรกรรมทางการเงิน ต้องมีใบรับรองเงินเดือน+สเตทเม้นธนาคาร
เรื่องสลิปเงินเดือนนั้น ต้องออกก่อนที่เงินเดือนจะออก อย่างต่ำ2วันค่ะ เพราะพนักงานจะได้เช็ค ว่าครบหรือไม่(ซึ่งถ้าคุณบอกเงินเดือนออก31 ตอนนี้คุณต้องได้สลิปแล้วค่ะ)เรื่องการจ่ายเงินเดือน ตอนสิ้นเดือน ทำได้ยากยิ่งบริษัทใหญ่ๆยิ่งเป็นไปไม่ได้ ส่วนมากจะออก 25-28 ถ้าเลย บางบริษัทออกวันที่1ไปเลย เรื่องการคุมงานของคุณ ตามหน้าที่ของโฟร์แมนมันไม่มีหรอกค่ะ โฟร์แมนจะมานั้งงานโต๊ะ ต้องระดับ ENG ขึ้นไปเท่านั้น ถึงมีสิทธิ์นั่งโต๊ะ และถอดแบบงาน ส่วนSUP มีหน้าที่ดูแลหน้างานให้เป็นไปตามแบบที่ ENG ทำไว้ โฟร์แมน มีหน้าที่ควบคุมดูแลช่างให้ปฏิษัติงาน ซึ่งไม่มีหน้าที่ในการเขียนงานเขียนแบบหรือแก้ไขปัญหา มีแต่เพียงแจ้งปัญหาใก้SUP ทราบเพื่อดำเนินงานต่อ
(สุดท้าย ไม่รู้คุณจะแถ อะไรต่อ แต่คุณนี้มั่วจริงๆ)สลิปออนไลน์ มีจริง สำหรับบริษัทที่ต้องออกหน้างาน หรือมีบริษัทลูกอยู่ห่างไกลกับบริษัทแม่
ที่ไม่ได้มี HR ไว้คิดเงินเดือนเอง แต่สลิปมีไว้เพื่อเช็คยอดเงินเท่านั้น การที่จะยื่นทำธุรกรรมใดๆ ต้องขอใบรับรองจากบรฺิษัทแม่ค่ะ

#346 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

Posted 30 January 2012 - 10:52

อืม...ที่นี่มีแต่คนจริง ข้อมูลแน่น น่าเชื่อถือ

ใจดี เอ๊ย...คุณมึงจบเห่แล้วครับ

ไว้อาลัยให้ล่วงหน้าเลย

#347 อำมาตย์ตัวอ้วน

อำมาตย์ตัวอ้วน

น้องใหม่

Posted 30 January 2012 - 11:05

• ขอแนะนำให้คุณใจดีเปลี่ยนงานเสียเถอะครับ รู้สึกว่าคุณจะถูกเถ้าแก่หลอกใช้อยู่นะ

#348 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

Posted 30 January 2012 - 11:18

วันเวลาช่างผ่านไปเร็วเหลือเกิน เผลอแป๊บเดียว 30 ม.ค. แล้ว

ตอนนี้นั่งจิบชาร้อนๆ อยู่ในห้องทำงานครับ :)

#349 เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

ขาประจำ

Posted 30 January 2012 - 11:25

เอา 9000 มาโชว์ก่อนเลยก็ได้ครับ ฆ่าเวลา

#350 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

Posted 30 January 2012 - 11:28

สุริยคติ วันที่ ๓๐ มกราคม พ.ศ. ๒๕๕๕
ตรงกับจันทรคติวันจันทร์ ขึ้น ๗ ค่ำ เดือนสาม(๓) ปีเถาะ 1 จุลศักราช ๑๓๗๓
คริสตศักราช ๒๐๑๒ , มหาศักราช ๑๙๓๔ , รัตนโกสินทร์ศก ๒๓๐
อธิกสุรทิน อธิกมาส ปกติวาร จันทรวาร(จ) มาฆมาส ตรีศก

Edited by นายตัวเกร็ง, 30 January 2012 - 11:28.

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users