Jump to content

- - - - -

"ประชาธิปไตยอย่างแท้จริง" ของคุณๆท่านๆคืออะไร อยากให้มันเป็นยังไง !?

This topic is in the process of being archived.
70 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:43

อยากถามเจ้าของกระทู้ก่อนว่า คนที่เสียงส่วนใหญ่เลือกมา จะเป็นเผด็จการได้หรือไม่
ถ้าไม่ตอบก็ไม่ขอสนทนา เพราะเจ้าของกระทู้ดีแต่ไล่ถามคนอื่น แต่ตัวเองไม่เคยตอบอะไรเลย

จริงๆ มอดเองก็รู้ดีในจุดนี้อยู่แล้ว
ไอ้พวกชอบสื่อสารด้านเดียวน่าย้ายให้มันไปเล่นห้องพิเศษนะครับ
ให้มันไปบ่นคนเดียวอย่างสบายใจเลย เพราะมันไม่เคยสนใจคำถามใคร
ก็ไม่มีประโยชน์ที่จะฟังประโยคบอกเล่าอย่างเดียวจากมัน
เสียงส่วนมากบริหารประเทศด้วยการมีเสียงที่เหลือตรวจสอบ ไม่ใช่มีเสียงเยอะแล้วไม่เห็นหัวใครและไม่สามารถใช้เสียงส่วนมากทำเรื่องที่ผิดกฎหมาย จริยธรรมได้

#52 เกิดมากวน

เกิดมากวน

น้องเก่า

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:46

ถ้าอยากรู้จริงๆ ก็แนะนำไปตั้งกระทู้ถามไง ฟังไม่เข้าใจหรือไงครับ

#53 คนไทรักชาติ

คนไทรักชาติ

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:46

ประชาธิปไตย มีไปทำไม ถ้าทำให้คนไทยแตกแยกไม่รักกัน
ประชาธิปไตย มีไปทำไม ถ้าทำให้ คนไทยบางพวกลืมรากเหง้าของตัวเอง
ประชาธิปไตย มีไปทำไม ถ้ามันทำให้ประเทศไทยเป็นแบบนี้
ถ้ามีประชาธิปไตยแล้วยังไม่พร้อมจะใช้มัน กลับไปอยู่ใน ระบบสมบูรณาญาสิทธิราชย์เถอะ
เพราะให้คนไทยอยู่อย่างโดนกดขี่ ข่มแหงจากใครที่ไหนไม่รู้ ที่อยู่ดีดีก้ได้มาเป็นนายก ได้มาเป็น รัฐมนตรี
ให้คนไทย กลับไปอยู่ใต้พระบรมโพธิสมภารเหมือนเดิมเถอะ อย่างน้อย พระองค์ก็รักเราจริงใจและสร้างชาติมา

#54 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:56

ผู้นำในโลกหลายคนที่เป็นเผด็จการก็เลือกตั้งมาทั้งนั้น ฮาๆๆๆ

#55 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:57

ถ้าอยากรู้จริงๆ ก็แนะนำไปตั้งกระทู้ถามไง ฟังไม่เข้าใจหรือไงครับ

เราจะรู้ได้ไงว่ากระทู้ไหนเป็นกระทู้ถามหรือไม่ถาม

***งับเหยื่อโดยไว สงสัยกลัวการอยู่คนเดียว อย่างว่าแหละบอร์ดนี้มันคึกคักและเป็นประชาธิปไตย
บอร์ดอื่นมันเงียบเหงาและไม่มีโอกาสได้เผยอหัวโดนเผด็จการปิดปากไว้หมดพูดอะไรตามใจไม่ได้
เดี๋ยวจะเหนือกว่าพวกเดียวกันที่อยากเด่น อยากดัง อยากเท่ห์ เพราะคิดว่าการพูดอะไรที่มันแรงๆ
แล้วมันคือการโชว์พาวฯต่อหน้าหญิง
ขนาดโง่ไม่มีอะไรอวดก็พยามอวดเรื่องเดิมซ้ำๆซากๆ โดนตอกไปกี่รอบก็ไม่เข็ด
พยายามหน้าด้านวนกลับมาใหม่เพราะบอร์ดนี้มันดีมีเสน่ห์ ชิมิๆ
เสียงส่วนมากบริหารประเทศด้วยการมีเสียงที่เหลือตรวจสอบ ไม่ใช่มีเสียงเยอะแล้วไม่เห็นหัวใครและไม่สามารถใช้เสียงส่วนมากทำเรื่องที่ผิดกฎหมาย จริยธรรมได้

#56 เกิดมากวน

เกิดมากวน

น้องเก่า

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:21

เราจะรู้ได้ไงว่ากระทู้ไหนเป็นกระทู้ถามหรือไม่ถาม

***งับเหยื่อโดยไว สงสัยกลัวการอยู่คนเดียว อย่างว่าแหละบอร์ดนี้มันคึกคักและเป็นประชาธิปไตย
บอร์ดอื่นมันเงียบเหงาและไม่มีโอกาสได้เผยอหัวโดนเผด็จการปิดปากไว้หมดพูดอะไรตามใจไม่ได้
เดี๋ยวจะเหนือกว่าพวกเดียวกันที่อยากเด่น อยากดัง อยากเท่ห์ เพราะคิดว่าการพูดอะไรที่มันแรงๆ
แล้วมันคือการโชว์พาวฯต่อหน้าหญิง
ขนาดโง่ไม่มีอะไรอวดก็พยามอวดเรื่องเดิมซ้ำๆซากๆ โดนตอกไปกี่รอบก็ไม่เข็ด
พยายามหน้าด้านวนกลับมาใหม่เพราะบอร์ดนี้มันดีมีเสน่ห์ ชิมิๆ

ถ้าโง่ดักดานถึงขนาดแยกไม่ออกเลยว่าเป็นกระทู้ถามหรือไม่ถาม ก็กรุณานั่งอ่านเฉยๆดีกว่าครับ

ผมคงตามตอบที่ถามไว้ไม่หมดหรอกคนเดียว จะเลือกตอบที่ตอบได้ และอยากตอบ เป็นบางคำถาม

ที่เข้ามา อยากมาก็เข้ามา ไม่อยากเข้ามาก็หายไป จำเป็นด้วยหรือเข้ามาต้องหน้าด้าน

ผมบอกไปหลายครั้งแล้ว ผมคนหน้าด้าน ไม่ปฎิเสธ ชอบด้วยซ้ำ ด่ามาไม่เคยเจ็บ 55

#57 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:23

จานธิดาบายดีมั๊ยฮับ

แล้วจานแหว่งยังมึนเหมือนเดิมมั๊ยฮับ
:D

Edited by ดราม่า, 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:24.

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#58 noslipme

noslipme

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:25

รัฐธรรมนูญที่ร่างขึ้นมาต้องเป็นไปตามวัตถุประสงค์และเจตจำนงของประชาชน
ประชาชนมีส่วนร่วมมากที่สุด และอำนาจต้องเป็นของประชาชนจริงๆ

รัฐธรรมนูญปี 50 เป็นผลผลิตแห่งการรัฐประหารปี 49

ภายใต้ร่มเงาของเผด็จการ สถานการณ์ไม่ปกติ ที่มีปืนคอยกดหัวอยู่
กลุ่มผู้ร่างไม่มีจิตสำนึกแห่งประชาธิปไตย
เผด็จการยังไง ดูได้จากบางมาตรา เช่น 309

ปล้นอำนาจ แล้วก็เขียนกฎ มันเป็นกฎของโจ.....

ตามเจตุจำนงของประชาชนงั้นหรือ คุณเข้าใจอะไรผิดๆหรือเปล่าครับ เคยมีรัฐธรรมนูญแบบนั้นในเมืองไทยด้วยหรือ
คุณอาจจะอ้างว่า เราเลือกผู้แทน แล้วผุ้แทนก็ไปตัดสินใจแทนเรา แต่ความจริงมันไม่ใช่นี่ครับ
เราเลือกผุ้แทนจริง แต่ผุ้แทนที่เลือกแทนเราแทบจะไม่เคยเลือกแทนเรานะครับ
ส่วนใหญ่ผมเห็นเลือกตามมติพรรคแม้จะมีข้อยกเว้นว่าสามารถออกเสียงได้โดยไม่ต้องตามมติพรรคก็ตาม แล้วประชาชนมันอยุ่ตรงไหน

ประชาชนมีส่วนร่วมมากที่สุด อำนาจเป็นของประชาชน ฮ่าๆ อย่าให้ต้องสมเพชกันเองเลยครับ เพราะเราก็ประชาชนเหมือนๆกัน
แค่วันนี้คุณอยากขึ้นเครื่องบินลำเดียวกับยิ่งลักษณ์ ยังไม่สามารถที่จะทำได้เลย ไหนละอำนาจของคุณ
ผุ้ที่อ้างว่าอาสารับใช้ขอเป็นตัวแทนประชาชนนั่นแหละ ตัวอำนาจที่แท้จริง

#59 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:26

ประชาธิปไตยอย่างแท้จริง ของคุณๆท่านๆคืออะไร อยากให้มันเป็นยังไง !?

:blink:

สุดยอดเร้ยท่านเกิดมากวน แมงสาป สลิ่ม มันจะไปรู้ได้ไง พวกกบในกะลา
ขนาดเสื้อแดงเราตาสว่างยังไม่รู้ ดีนะที่ยังมีผู้นำกร่างๆจูงเราไปก็พอได้ตังค์มั่ง

ที่อยากให้เป็นคือ หักหัวคิวแล้ว เหลือ 1เสียง 1000 โกงมากแบ่งมากต้องไม่โกงไม่เอาเปรียบประชาชน พูดแบบสุภาพแบบคนเสื้อแดง500นี่มันทรยศประชาชนนะจ๊ะ

#60 คนไทรักชาติ

คนไทรักชาติ

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:27

เกิดมากวนแมร๊งโง่ชิบหาย
ไหนบอกว่า ประชาธิปไตย คือการเลือกตั้ง
พวกมริงกะชนะการเลือกตั้งแล้วงัย
มาแหกปากหาประชาธิปไตยอะไรอีก
ถ้าว่างมาก เอาผลงานรัฐบาลที่ชนะการเลือกตั้งมาดูหน่อย
ว่าทำงานสำเร็จ ไปกี่โครงการแล้ว
เรื่องแก้ปัญหาน้ำท่วมไปถึงไหนแล้ว
หรือว่าแถอะไรไม่ออก เพราะรัฐบาลมันไม่มีผลงาน
เลยระลึกชาติ ท่องได้แต่ พวกกุชนะการเลือกตั้ง
เลือกตั้งมันจบไปนานแล้ว กุขอผลงานมั่ง
ถ้าผลงานไม่มีหาไม่ได้ เอาความชิบหายที่รัฐบาลประชาธิปไตยทำก้ได้
อย่างเช่น..ทำคนตาย700ศพไง
ทำคนตกงาน ทำประเทศชิบหาย เสียหายไปไม่รู้กี่แสนล้าน
แค่นี้พอปะ
ถ้ามริงเถียงไม่ได้ มริงก้เอาเรื่องไอ้แมงสาป กะไอ้แป๊ะโกเต็กมาด่ากุกะได้
เพราะ พวกมริงคงถ่ิองได้แค่ กุชนะการเลือกตั้ง ไอ้มาร์ทชั่งไข่
หัวใส่ถุงยาง ยึดอำนาจจากกระบอกปืน
วนซ้ำๆซากๆ น่ารำคาญ

#61 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:30

ถ้าโง่ดักดานถึงขนาดแยกไม่ออกเลยว่าเป็นกระทู้ถามหรือไม่ถาม ก็กรุณานั่งอ่านเฉยๆดีกว่าครับ

ผมคงตามตอบที่ถามไว้ไม่หมดหรอกคนเดียว จะเลือกตอบที่ตอบได้ และอยากตอบ เป็นบางคำถาม

ที่เข้ามา อยากมาก็เข้ามา ไม่อยากเข้ามาก็หายไป จำเป็นด้วยหรือเข้ามาต้องหน้าด้าน

ผมบอกไปหลายครั้งแล้ว ผมคนหน้าด้าน ไม่ปฎิเสธ ชอบด้วยซ้ำ ด่ามาไม่เคยเจ็บ 55

โง่ดักดานนี่ภาษาแมงสาบ ไม่สุภาพจ๊ะ เกิดมากวนเป็นแมงสาบแอบเป็นแดงเหรอจ๊ะ
แต่หน้าด้านไม่ถือว่าหยาบคายจ๊ะ เป็นนิสัยจ๊ะ

#62 เกิดมากวน

เกิดมากวน

น้องเก่า

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:32

แล้วจานแหว่งยังมึนเหมือนเดิมมั๊ยฮับ

ท่านทั้งสองสบายดี แกอย่าพาดพิงถึงได้ไหม ถ้าไม่จำเป็น :angry:

#63 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:34

ท่านทั้งสองสบายดี แกอย่าพาดพิงถึงได้ไหม ถ้าไม่จำเป็น :angry:

กระผมแค่อยากรู้ว่าเป็นอำมาตย์แล้วรู้สึกยังไง :D
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#64 เกิดมากวน

เกิดมากวน

น้องเก่า

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:42

เกิดมากวนแมร๊งโง่ชิบหาย
ไหนบอกว่า ประชาธิปไตย คือการเลือกตั้ง
พวกมริงกะชนะการเลือกตั้งแล้วงัย
มาแหกปากหาประชาธิปไตยอะไรอีก
ถ้าว่างมาก เอาผลงานรัฐบาลที่ชนะการเลือกตั้งมาดูหน่อย
ว่าทำงานสำเร็จ ไปกี่โครงการแล้ว
เรื่องแก้ปัญหาน้ำท่วมไปถึงไหนแล้ว
หรือว่าแถอะไรไม่ออก เพราะรัฐบาลมันไม่มีผลงาน
เลยระลึกชาติ ท่องได้แต่ พวกกุชนะการเลือกตั้ง
เลือกตั้งมันจบไปนานแล้ว กุขอผลงานมั่ง
ถ้าผลงานไม่มีหาไม่ได้ เอาความชิบหายที่รัฐบาลประชาธิปไตยทำก้ได้
อย่างเช่น..ทำคนตาย700ศพไง
ทำคนตกงาน ทำประเทศชิบหาย เสียหายไปไม่รู้กี่แสนล้าน
แค่นี้พอปะ
ถ้ามริงเถียงไม่ได้ มริงก้เอาเรื่องไอ้แมงสาป กะไอ้แป๊ะโกเต็กมาด่ากุกะได้
เพราะ พวกมริงคงถ่ิองได้แค่ กุชนะการเลือกตั้ง ไอ้มาร์ทชั่งไข่
หัวใส่ถุงยาง ยึดอำนาจจากกระบอกปืน
วนซ้ำๆซากๆ น่ารำคาญ

แกเป็นอะไรมากไปหรือเปล่าเนี้ย กล้าเข้าไปกระทู้นี้หน่อยนะ เห็นคุยเรื่องคล้ายๆกัน เหมือนกระทู้นี้ หรือจะไม่กล้า !!!

http://webboard.seri...นิยมประชาธิปไต/

ตกลงถามไม่ได้ใช่ไหมครับเรื่องประชาธิปไตย หรือแกตอบไม่ได้ วันหลังไม่ต้องเข้ามาอ่านก็ได้ถ้าไม่สบายใจไม่มีใครบังคับ

อยากรู้เรื่องผลงานรัฐบาลเขาทำอะไรไปบ้าง ก็หาเอาเองสิครับ หรือไม่ก็ตั้งกระทู้ถาม ใครตอบได้คงมีคนเข้าไปตอบให้ ถ้าใฝ่รู้จริงๆจังๆ.... :blink:

#65 คนไทรักชาติ

คนไทรักชาติ

ขาประจำ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:44

สุดท้ายไอ้ที่กุถามๆไปพวกแดงก้ไม่เคยตอบ
ปอ.ลิง การศึกษาไม่ได้ทำให้พวกสันDANหมา เป็นคนได้

#66 เกิดมากวน

เกิดมากวน

น้องเก่า

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:47

กระผมแค่อยากรู้ว่าเป็นอำมาตย์แล้วรู้สึกยังไง :D

กร๊ากกกกก!!!! เป็น สส. ยกระดับได้เป็นอำมาตย์ ขำ ครับ ขำ
ความรู้สึกบอกแกไม่ได้ เขารู้สึกยังไง ข้าไม่ใช่ตัวเขา
เจอตัวเข้าจะถามให้ ท่านอำมาตย์ สส. เหวง รู้สึกยังไง ท่านได้เป็นมหาอำมาตย์ใหญ่แล้ววววว :lol:

#67 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 16:56

:D :D :D แสดงว่าโง่ดักดานถึงขนาดบอกไม่ได้เลยว่ากระทู้ไหนเป็นกระทู้ถามไม่ถาม
ในเมื่อตอบไม่ไ้ด้ป๋าก็ไม่คาดคั้นให้ตอบหรอกทารุณแค่กระทู้นั้นกระทู้เดียวก็เกินพอ
จริงๆไม่ต้องถึงกับไปตั้งกระทู้ใหม่ก็ได้นะ แค่โพสต์ไม่กี่โพสต์มันไม่เปลืองกระทู้นี้หรอก
อยู่ที่ว่ากล้าเผชิญหน้ากับความจริง มีความเชื่อมั่นในตัวเองเหมือนคนอื่นเขาหรือเปล่า
หรือว่ากลัวที่จะต้องอยู่คนเดียว

ใครบอกว่าคนหน้าด้านด่าไม่เจ็บลองดูนี่ดีๆสิ ดิ้นพล่านเชียว :D

#68 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 28 มกราคม พ.ศ. 2555 - 17:01

ประชาธิปไตยคือการที่คนเสื้อแดงเอาเอ็ม 79. ไปยิงคนเล่นที่สีลม

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#69 beta

beta

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:05

555 มีความพยายามดี ออกมาดิ้นพล่าน แถไปเรื่อย ตามที่ตั้งข้อสังเกตเอาไว้เป๊ะ :D :D :D

โดนเข้าจังๆ ถึงกับอึ้งกิมกี่ ไม่มีอะัไรมาแย้ง ถึงกับบอกว่าคนอื่นแถ (ไม่ดูตัวเองเล้ย)
แล้วนี่ไม่เรียกว่าแถเหรอเนี่ย เห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วยก็ว่าไปสิครับ แต่มาบอกว่าแถซะงั้น เอ่อ ดิ้นพล่านใช้กับพวกใช้ความรุนแรงครับ เผานี่นู่นนั่น ผมแค่กระดกนิ้วจิ้มคีย์บอร์ดเอง

#70 beta

beta

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 18:13

มาดูการตอบคำถามเหมือนคนปัญญาอ่อนกันดีกว่าครับ

*มักอ้างคำตัดสินของศาล โดยไม่ดูว่ากระบวนการยุติธรรมมีความชอบธรรมอย่างสมบูรณ์หรือไม่

เอาข้อนี้ก่อน ถ้าผมอ้างว่าทักษิณทำชั่ว โดยยกคำตัดสินคดีที่ดินรัชดาเป็นตัวอย่าง นี่ถือว่าเข้าข่ายข้อนี้ของคุณมั้ยครับ??

คุณ Mark lover ทำไมไม่ตอบคำถามครับ? แกล้งทำเป็นมองไม่เห็นเหรอ เที่ยวเขียนโน่นเขียนนี่ พอมีคนถามแล้วไม่กล้าตอบน่ะ กลัวอะไรหรือครับ

555 เข้าข่ายหรือไม่ คุณไม่จำเป็นต้องถามผม คุณน่าจะรู้แก่ใจดีว่า อุดมการณ์ของคุณ อยู่ฝ่ายประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์เป็นประมุข หรือฝ่ายเผด็จการสังหารประชาชน การที่คุณจะอยู่ฝ่ายไหน ไม่ได้หมายความว่า คุณจะต้องมีพฤติกรรมตามที่ ผมตั้งข้อสังเกตเอาไว้ 100 % เสมอไป เพราะผมใช้คำว่า มักจะ ครับผม :lol: :lol: :lol:

น่า เศร้านะ ที่คุณตอบได้แค่นี้ ผมใช้คำว่า "ถ้า" เห็นมั้ยครับ ผมต้องการให้คุณชี้ให้เห็นหลักการของคุณว่ามันใช้ได้หรือไม่?? คุณก็ไม่กล้าตอบอีกแล้ว แค่นี้คุณก็ตอบไม่ได้ว่า เข้าข่ายหรือไม่ ตกลงคุณตอบไม่ได้ แล้วมาเที่ยวเอาไว้สังเกตคนโน้นคนนี้ทำไมครับ

สรุปว่าคุณ Mark lover ไม่กล้าตอบคำถามนะครับ Ok นะครับ ได้ข้อสรุปแล้ว

ถ้าเช่นนั้น คุณก็ต้องพิสูจน์ให้ได้ว่า คดีที่ดินรัชดา มาจากกระบวนการยุติธรรมที่ชอบธรรม ตามปกติ หรือไม่ครับ จึงจะตอบคำถามคุณได้

เที่ยวเขียนหัวข้อไปทั่ว แต่ไม่มีปัญญาอธิบายสิ่งที่ตัวเองเขียน โอ้โห สุดยอดนักประชาธิปไตยเค้าเป็นกันง่ายขนาดนี้เลยเหรอ

สรุปอีกครั้งสำหรับคุณ Mark Lover

คุณ Mark Lover เขียนหัวข้อเรื่องความยุติธรรมที่เป็นธรรม โดยไม่มีปัญญาอธิบายว่ามันเป็นอย่างไร

OK นะครับ ได้ข้อสรุปแล้ว

ชอบ rep นี้ครับ หุบปากคุณ Mark Lover ได้สนิท เลย

#71 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 20:20

ประชาธิปไตยอย่างแท้จริง ของคุณๆท่านๆคืออะไร อยากให้มันเป็นยังไง !?

:blink:

รู้สึกว่าคุณ mark lover เคยพูดไว้แล้วนะครับ ลองไปอ่านดูสิ กระทู้คุณดูจะซ้ำกับของคุณmark lover ด้วยซ้ำ