Jump to content

- - - - -

ตกลงมัน...เอ้ยโทษ...เขาจะทำอะไรของเขา

• Please log in to reply
120 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 จาฤก

จาฤก

ขาประจำ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:17

จากคลิปข้างล่าง  ฟังจนจบ  จนถึงสรุปว่า

"....ขอโอกาศผมทำงานครับ  อย่าเพิ่งปฏิเสธการทำงานของผม

ให้โอกาศแก่ผม  และให้โอกาศแก่ประเทศของเรา..."

ฟังแล้วดูดีสมกับนิยาม  ดีแต่พูด  แต่สรุปแล้วมันจะทำอะไรของมันครับ

ใครพอเข้าใจบ้าง  หรือว่ามันพูดไปงั้นๆ :D  :lol:

เลือกตั้ง =ทางออก .......นายกฯเถื่อน  คือทางตัน

#2 itsorachai

itsorachai

ขาประจำ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:19

ที่1 ด่า  แม้ว  ทำไม ครัส  จาลึก

#3 หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

ขาประจำ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:21

โอกาส .. สะกดด้วยตัว ส.เสือ

จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ ... ศีลธรรม เป็นกรอบรักษาจินตนาการให้ดำรงอยู่ด้วยความดีงาม... -_- 

#4 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:22

เขาคงกลัวเหมือนครั้งก่อนละมั๊งครับที่ชนะโหวตเลือกเป็นนายกฯ

แต่ไม่มีโอกาสทำงานเลย

โดนป่วนตลอด หรือไม่จริง?

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#5 จาฤก

จาฤก

ขาประจำ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:22

ที่1 ด่า  แม้ว  ทำไม ครัส  จาลึก

ผมยังไม่ได้ด่าใครเลยนะครับ ผมนิสัยดี :lol:

ตกลงไอ่มาร์คมันพูดอะไรครับ  มันจะทำอะไร

Edited by จาฤก, 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:39.

เลือกตั้ง =ทางออก .......นายกฯเถื่อน  คือทางตัน

#6 จาฤก

จาฤก

ขาประจำ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:24

ขอบคุณครับ   ผมติด  ศ ศาลา  ตลอด    

#7 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:27

ขอบคุณครับ   ผมติด  ศ ศาลา  ตลอด    

เห็นกระทู้นึง บอกไว้ว่าประเทศไทยเป็นประเทศกำลังพัฒนามานาน

ไม่ทราบว่าพรรคที่ชนะเลือกตั้งมัวทำอะไรอยู่

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#8 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:28

ก็แล้วเมมิงทำไมไม่อ่านข่าวบ้างล่ะว่ะ โง่แล้วเสือk อวดฉลาดตั้งกระทู้ ไอ่ที่ดีแต่แหลน่ะ อีปู จะกระชากค่าครองชีพลง แล้วทำได้มั้ย ไอ่ควายแดง แหลได้ทุกเรื่องตั้งแต่มันเป็นนางยกมา ฟังแล้วอยากเอาตีนตบหน้า ไม่รู้จะแหลไปถึงไหน

#9 แสงธูป

แสงธูป

ขาประจำ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:30

ผมยังไม่ได้ใครเลยนะครับ ผมนิสัยดี :lol:
ตกลงไอ่มาร์คมันพูดอะไรครับ  มันจะทำอะไร
ตกลงมึง.... เอ้ยโทษ... คุณจาฤก ไม่เข้าใจตรงไหนครับ วานบอก

#10 จาฤก

จาฤก

ขาประจำ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:31

ก็แล้วเมมิงทำไมไม่อ่านข่าวบ้างล่ะว่ะ โง่แล้วเสือk อวดฉลาดตั้งกระทู้ ไอ่ที่ดีแต่แหลน่ะ อีปู จะกระชากค่าครองชีพลง แล้วทำได้มั้ย ไอ่ควายแดง แหลได้ทุกเรื่องตั้งแต่มันเป็นนางยกมา ฟังแล้วอยากเอาตีนตบหน้า ไม่รู้จะแหลไปถึงไหน

แล้งไอ่มาร์คมันจะทำอะไรจากที่มันพูด   หรือว่าไม่รู้เรื่องเหมือนกัน :lol:

#11 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:34

จะมาบอกให้รู้ทำไมครับ  ว่ายังไม่ได้ใคร 

ใครอยากรู้อ่ะ ???   แต่ผมเชื่อคุณน่ะ

ล้อเล่นนะจ๊ะ จาฤก   ผมแฟนคลับคุณน้าาาาา  5555

Attached Images

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#12 จาฤก

จาฤก

ขาประจำ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:35

ผมยังไม่ได้ใครเลยนะครับ ผมนิสัยดี :lol:
ตกลงมึง.... เอ้ยโทษ... คุณจาฤก ไม่เข้าใจตรงไหนครับ วานบอก

คือผมฟังแล้ว มันไม่มีอะไรเป็นชิ้นเป็นอัน  ไม่รู้ว่ามันจะแถลงทำไม

จะทำอะไรมันก็ไม่พูดไม่บอก   แล้วมรึง ...เอ้ยโทษ :D   คุณเข้าใจว่าอย่างไรล่ะ

#13 kritz

kritz

เกรียนบอร์ด

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:35

ถามไปหลายรอบแล้วยังไม่มีคนตอบผมเลย ...

จะขับรถขึ้นทางด่วน ใช้ความเร็ว 80-100 kms/hr จะโดนลุงจ่าจับไหมครับ

บ้านนอกกำลังจะเข้ากรุงครับ ...

#14 ทองดี

ทองดี

ขาประจำ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:36

แล้งไอ่มาร์คมันจะทำอะไรจากที่มันพูด   หรือว่าไม่รู้เรื่องเหมือนกัน :lol:

แอบเปลี่ยนใจ มาชอบประชาธิปัตย์ หละซิ สนใจทุกเรื่อง

หรือ ว่าแอบชอบคุณอภิสิทธิ์ :lol:

#15 หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

ขาประจำ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:37

รู้ตัวว่าผิดแล้ว ยังไม่คิดแก้ ... แล้วยังอ้างว่าติด ศ.ศาลา ตลอด

ถ้าจาฤก ไปสอนลูกสอนหลานผิดๆไป คนในสังคมก็จะเขียนผิดๆกันหมด

แล้วถ้ามีคนหนึ่งมาแย้งว่าเขียนผิด แต่คนส่วนใหญ่เขียน สะกดด้วย ศ.ศาลา อย่างนี้จะอ้าง ประชาธิปไตย ให้เปลี่ยนมาเป็น ศ.ศาลา อย่างนั้นหรือ

จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ ... ศีลธรรม เป็นกรอบรักษาจินตนาการให้ดำรงอยู่ด้วยความดีงาม... -_- 

#16 แสงธูป

แสงธูป

ขาประจำ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:38

ที่1 ด่า แม้ว ทำไม ครัส จาลึก

ตกลงไอ่มาร์คมันพูดอะไรครับ มันจะทำอะไร
คือผมฟังแล้ว มันไม่มีอะไรเป็นชิ้นเป็นอัน ไม่รู้ว่ามันจะแถลงทำไม
จะทำอะไรมันก็ไม่พูดไม่บอก แล้วมรึง ...เอ้ยโทษ :D คุณเข้าใจว่าอย่างไรล่ะ

ผมว่า *คุณ*...เอ้ยโทษ คุณจาฤกไม่ได้อยากรู้ความหมายอะไรหรือว่าเขาจะทำอะไรแค่หยิบเอาเป็นประเด็นกวนตีนเขาเท่านั้นเอง

Edited by แสงธูป, 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:27.

#17 คนสึ่งตึง

คนสึ่งตึง

ขาประจำ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:40

รอดู ว่าจะทำอะไรให้เป็นรูปธรรม แค่นั้น..

#18 itsorachai

itsorachai

ขาประจำ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:42

อ้าวเฮ้ยยยยยยยย  จาลึก  ลากจากยูทูป   มาแปะได้   แต่สะเหรือกไม่เปิดฟังให้รู้เรื่อง  วะครับ  แต่เสรือกมาตั้งมู้ถามคนอื่น  ทำ  ..เชี่ย..ไร    ฟายจริงๆ

#19 ทองดี

ทองดี

ขาประจำ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:42

เปลี่ยนรูปอวตาร์เถอะครับ  รูปนี้ เดนเซล เหมือนเกย์ ยิงฟัน รูปเก่าสวยกว่า :lol:

#20 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

อภิสิทธิ์ก็ไปเยี่ยม ปลัดแต่ละกระทรวง เพื่อรับฟังความคิดเห็น หาทางออกให้ประเทศไง เอ็งนี่มันโง่ ต้องให้เค้าบอกทุกอย่างหรือไง อยากรู้ว่าเค้าจะทำอะไร เอ็งก็ติดตามการทำงานของเค้าสิว่ะ ไม่ฟัง ไม่คิด มันก็อยู่แต่กะลาแบบนี้ไง 

#21 จาฤก

จาฤก

ขาประจำ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:45

รู้ตัวว่าผิดแล้ว ยังไม่คิดแก้ ... แล้วยังอ้างว่าติด ศ.ศาลา ตลอด

ถ้าจาฤก ไปสอนลูกสอนหลานผิดๆไป คนในสังคมก็จะเขียนผิดๆกันหมด

แล้วถ้ามีคนหนึ่งมาแย้งว่าเขียนผิด แต่คนส่วนใหญ่เขียน สะกดด้วย ศ.ศาลา อย่างนี้จะอ้าง ประชาธิปไตย ให้เปลี่ยนมาเป็น ศ.ศาลา อย่างนั้นหรือ

ไว้แก้รอบหน้าแล้วกัน  โอ  เค. นะครับท่าน :D

#22 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:47

ผมยังไม่ได้ด่าใครเลยนะครับ ผมนิสัยดี :lol:

ตกลงไอ้มาร์คมันพูดอะไร ฟังดูแล้วก็ภาษาคนน๊ะ

เดี๋ยววันหลังจะลองไปถามดูว่าพูดภาษาควายเป็นป่าว

เผื่อเอ็งจะฟังรู้เรื่อง

:D  

Edited by 55555, 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:48.

#23 อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:52

เมื่อถึงเวลาของรัฐบาลชุดใหม่  ที่มิได้มาจากระบอบทักษิณ

ผมคิดว่าจาฤกจะเป็นแดงคนแรกๆที่เลิกเป็นแดงก่อนพวกเลยล่ะครับ

เอ......หรือจาฤกจะเป็นแดงถาวรยันแก่เลยก็ได้น่ะครับ  ถ้าคิดว่าดีจริงก็เอาเลยครับ  :)

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#24 จาฤก

จาฤก

ขาประจำ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:53

ตกลงไอ้มาร์คมันพูดอะไร ฟังดูแล้วก็ภาษาคนน๊ะ

เดี๋ยววันหลังจะลองไปถามดูว่าพูดภาษาควายเป็นป่าว

เผื่อเอ็งจะฟังรู้เรื่อง

:D  

เอาทีเด็ดของ  สรท.  มาใช้เลยนะ :lol:

สรุปแล้วก็ฟังไม่รู้เรื่องเหมือนกันใช่ไหมล่ะ

#25 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:54

ที่ 1 (ก็ยังไมีใครเล่นอะ... :P )

พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#26 จาฤก

จาฤก

ขาประจำ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:57

ที่ 1 (ก็ยังไมีใครเล่นอะ... :P )

มุกแบบนี้  ไม่สร้างสรรค์  หรอก

ทำให้บอร์ดดูไร้ค่าอย่างไรไม่รู้  อย่าเล่นเลย

#27 webster

webster

ขาประจำ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:59

มันไม่มีsubtitleเป็นภาษาควววายหรือ ถึงฟังไม่รู้เรื่อง

#28 SeraphUriel

SeraphUriel

ขาประจำ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:00

ขี้ไว้กระทู้นุ้น ยังไม่ทันกลบทันล้าง มาขี้กระทู้ใหม่อีกแล้วเหรอคะ คุณจาฤก

ไปรับผิดชอบตอบกระทู้ตัวเองหน่อยสิ

ไม่ใช่แต่ปั่นยอดอย่างเดียว

อุฮิ

ปล. ขี้แล้วกลบเป็นแมว ขี้แล้วเจวเป็นหมานะคะ

***ขอโทษค่ะ อันนั้นของคุณหมาต๋า อิๆ เผลอคิดว่าเป็นคนเดียวกันอยู่เรื่อยเลย***

Edited by SeraphUriel, 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:02.

#29 อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:00

มุกแบบนี้  ไม่สร้างสรรค์  หรอก

ทำให้บอร์ดดูไร้ค่าอย่างไรไม่รู้  อย่าเล่นเลย

อย่าซีเรียส จาฤก

เครียดบ้างผ่อนคลายบ้างมันจะเป็นไรไป

#30 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:01

ใช่ครับ พวกวิ่งแข่งกันที่หนึ่งที่สอง ไร้สาระน่าเบื่อครับ 

ว่าแต่ว่า  มีถั่วมั้ย

#31 จาฤก

จาฤก

ขาประจำ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:05

อะไรก็ไม่ใช่ทางออกของประเทศ  ไม่ว่าจะเป็นการเลือกตั้งตอนนี้

การชุมนุมวัดมวลชน   การตัดสินของศาล  หรือการปฎิวัติ  รปห.  มาร์คเขาว่างั้น

แล้วก็บอกว่า

"....แนวทางวันนี้  จึงต้องนำประเทศไปสู่การปฎิรูป  ต้องเป็นปฎิรูปที่เกิดขึ้นภายใต้  รธน.

เป็นการปฎิรูปตามหลักเกณฑ์ของประชาธิปไตย  และขบวนการเลือกตั้งที่ทุกฝ่ายยอมรับ

เป็นส่วนหนึ่งของการปฎิรูปนั้น...."

ฟังแล้วเง็ง   ไอ่มาร์คนี่ผมว่ามันพูดเรื่อยเปื่อยนะ  ฟังไม่ค่อยรู้เรื่อง  ต้องแปลไทยเป็นไทย

รู้สึกเหมือนผมมั๊ยครับ  หรือใครเข้าใจช่วยแปลให้ผมฟังทีเถอะ

#32 DeathRoseTH

DeathRoseTH

ขาประจำ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:05

ก็ไม่รู้จะให้สร้างสรรค์ไง ก็มาร์คเขาแค่พูดให้ฟัง ใจความก็แค่ "ปฏิรูปก่อนเลือกตั้ง"

Edited by DeathRoseTH, 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:06.

ผืนแผ่นดินไทยมีไว้ให้คนไทยอยู่

คนเขารู้จากใจว่าแลกมาด้วยเลือดกษัตริย์และบรรพชนไทย

คนผิดอย่ามาโทษเกม

#33 จาฤก

จาฤก

ขาประจำ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:06

ขี้ไว้กระทู้นุ้น ยังไม่ทันกลบทันล้าง มาขี้กระทู้ใหม่อีกแล้วเหรอคะ คุณจาฤก

ไปรับผิดชอบตอบกระทู้ตัวเองหน่อยสิ

ไม่ใช่แต่ปั่นยอดอย่างเดียว

อุฮิ

ปล. ขี้แล้วกลบเป็นแมว ขี้แล้วเจวเป็นหมานะคะ

***ขอโทษค่ะ อันนั้นของคุณหมาต๋า อิๆ เผลอคิดว่าเป็นคนเดียวกันอยู่เรื่อยเลย***

:D  :lol:  :lol:  :lol: ขำ

#34 จาฤก

จาฤก

ขาประจำ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:18

มันไม่มีsubtitleเป็นภาษาควววายหรือ ถึงฟังไม่รู้เรื่อง

น้านนนๆๆๆ.....ทีเด็ด  อาวุธเด็ดของคนที่นี่ :lol:  :lol:

#35 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 18:03

คนเราเมื่อมีอคติแล้ว จะไม่สามารถฟังเขาพูดให้เข้าใจได้
เมื่อตอนอภิสิทธิ์ไม่ออกมาร่วมพูดคุยด้วยพวกนี้ก็จะไม่เข้าใจ
แต่พอเธอคิดจะออกมาหาทางออกของเธอ พวกนี้ก็จะไม่เข้าใจ
เพราะไม่เหมือนกับสิ่งที่ฝังอยู่ในหัว เลยคิดไม่ออก กลายเป็น
ไร้สมองไป

เจ้าของกระทู้เคยถามหรือสงสัยไหมครับผม 4 1/2 เดือนที่
ผ่านมา รักษาการนายรัฐมนตรีและรัฐมนตรีของประเทศไทย
รวมทั้งพรรคเพื่อไทยและขี้ข้า ได้คิดทำอะไรให้ประเทศไทย
และประชาชนคนไทยบ้างไหมครับผม ต้องการที่จะเห็น
ประเทศไทยเดินหน้าต่อไปได้ โดยไม่มีมีแต่เสียงแผ่นเสียง
ตกร่องให้ "เลือกตั้ง" อย่างเดียว

เคยคิดที่จะรู้ว่าหน้าที่ของผู้บริหารประเทศต้องทำอะไรบ้าง
แม้แต่สมองที่จะรับรู้ว่า เมื่อตัวเองและพรรคพวกไม่สามารถ
ทำหน้าที่ได้ ก็ควรรู้ว่าต้องลาออก ไม่ใช่ทู้ซี่จะอยู่ในตำแหน่ง
แต่ทำห่หาอะไรไม่ได้ แถมยังมีเรื่องทุจริตกันทั่วหน้าของ
คนในตระกูลและพวกขี้ข้าอีก แต่ความที่มีหน้าหนา ยืนกระต่าย
ขาเดียวไม่ออก ทั้ง ๆ บริหารประเทศไม่รู้ห่หาอะไรเลย
แล้วคุณว่า คนไทยต้องยอมให้พวกเหี้หี้ยอยู่ต่อไป แถมทำให้
คนบางคนไร้สมองตามอีก คิดไม่เป็น

แล้วประเทศไทยไม่ทำการ ปฏิรูปก่อน เลือกตั้ง แล้วจะให้ทำ
อย่างไร ยอมรับพวกเหี้หี้ย พวกเผาบ้านเผาเมือง พวกโกงบ้าน
โกงเมือง พวกไร้ความสามารถดูแลประเทศต่อไปหรือ?!?
คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#36 webster

webster

ขาประจำ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 18:09

แค่เริ่มต้นฟังไม่รู้เรื่องก็ไม่รู้จะเสียเวลามาอธิบายอะไร  จมปลักของมรึงต่อไปเถอะไอ้เวร...

#37 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 18:17

ถามไปหลายรอบแล้วยังไม่มีคนตอบผมเลย ...

จะขับรถขึ้นทางด่วน ใช้ความเร็ว 80-100 kms/hr จะโดนลุงจ่าจับไหมครับ

บ้านนอกกำลังจะเข้ากรุงครับ ...

โดนจับไปหรือยังครับ  :P  รู้สึกกำหนดไว้ไม่เกิน 120 นะครับ 

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#38 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 18:21

อะไรก็ไม่ใช่ทางออกของประเทศ  ไม่ว่าจะเป็นการเลือกตั้งตอนนี้

การชุมนุมวัดมวลชน   การตัดสินของศาล  หรือการปฎิวัติ  รปห.  มาร์คเขาว่างั้น

"....แนวทางวันนี้  จึงต้องนำประเทศไปสู่การปฎิรูป  ต้องเป็นปฎิรูปที่เกิดขึ้นภายใต้  รธน.

เป็นการปฎิรูปตามหลักเกณฑ์ของประชาธิปไตย  และขบวนการเลือกตั้งที่ทุกฝ่ายยอมรับ

เป็นส่วนหนึ่งของการปฎิรูปนั้น...."

ฟังแล้วเง็ง   ไอ่มาร์คนี่ผมว่ามันพูดเรื่อยเปื่อยนะ  ฟังไม่ค่อยรู้เรื่อง  ต้องแปลไทยเป็นไทย

รู้สึกเหมือนผมมั๊ยครับ  หรือใครเข้าใจช่วยแปลให้ผมฟังทีเถอะ

ทางออกประเทศ ไม่ดีหรือครับ แสดงว่าได้ฟังช่อง 3 สิ แก้ปัญหาความขัดแย้งในปัจจุบันเพื่อให้ประเทศเดินหน้าได้

ผมว่า จาฤกน่าจะชอบนะ ที่อภิสิทธิ์ยังไม่ลงประเด็นเพราะรู้ว่า จะมีคนไปขยายผลด้วยความไม่รู้แบบนี้ไง 

ประมาณ 2 อาทิตย์ อาจก่อนตัดสินยิ่งลักษณ์ ตกเก้าอี้  :D

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

#39 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 18:23

โดนจับไปหรือยังครับ  :P  รู้สึกกำหนดไว้ไม่เกิน 120 นะครับ 

เห็นซัดกัน 140 อัพ ไม่รู้โดนจับกันมั่งป่าว  :mellow:

It's us against the world

#40 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 18:25

ฟังมาร์คไม่รู้เรื่อง

แต่ฟังปูรู้เรื่อง

อเมซิ่ง ฟายแดงจริงๆ 

It's us against the world

#41 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 18:30

โอ้ว แป็บเดียว คุณพิลึก จขกท. ก็โพสไป 750 โพสแล้วเว้ยเห้ย

รับเละเลยสินะ :D :D :D

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#42 จาฤก

จาฤก

ขาประจำ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 18:34

ทางออกประเทศ ไม่ดีหรือครับ แสดงว่าได้ฟังช่อง 3 สิ แก้ปัญหาความขัดแย้งในปัจจุบันเพื่อให้ประเทศเดินหน้าได้

ผมว่า จาฤกน่าจะชอบนะ ที่อภิสิทธิ์ยังไม่ลงประเด็นเพราะรู้ว่า จะมีคนไปขยายผลด้วยความไม่รู้แบบนี้ไง 

ประมาณ 2 อาทิตย์ อาจก่อนตัดสินยิ่งลักษณ์ ตกเก้าอี้  :D

ผมกำลังมองว่า ไอ่มาร์คกำลังสร้างภาพอะไรซักอย่าง  

อย่าลืมนะครับ  มาร์คมีส่วนในวิกฤตของการเมืองด้วย

และ  ปชป.  ก็ถือว่าเป็นแนวรว่มของทฤษฎีสบคบคิดด้วย

ผมมองว่ามาร์คเป็นแค่ตัวเดินตัวหนึ่งแค่นั้น   ไม่ได้มีเพาเวอร์ที่่จะ

ไปหาทางออกประเทศได้หรอก

#43 จาฤก

จาฤก

ขาประจำ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 18:37

โอ้ว แป็บเดียว คุณพิลึก จขกท. ก็โพสไป 750 โพสแล้วเว้ยเห้ย

รับเละเลยสินะ :D :D :D

รับที่ไหน  กับใคร  บอกหน่อยซิ

รับกับ  ดร.  อาทิตย์  อุไรรัตน์  ม. รังสิต  ได้มั๊ย :D

#44 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 18:58

ผมกำลังมองว่า ไอ่มาร์คกำลังสร้างภาพอะไรซักอย่าง  

อย่าลืมนะครับ  มาร์คมีส่วนในวิกฤตของการเมืองด้วย

และ  ปชป.  ก็ถือว่าเป็นแนวรว่มของทฤษฎีสบคบคิดด้วย

ผมมองว่ามาร์คเป็นแค่ตัวเดินตัวหนึ่งแค่นั้น   ไม่ได้มีเพาเวอร์ที่่จะ

ไปหาทางออกประเทศได้หรอก

อคติหรือเปล่า ผมมองว่าอภิสิทธิ์ อาจคิดว่าหากสูญญากาศจะมีปัญหาเรื่องเศรษฐกิจและอาจไม่อยากให้เกี่ยวข้อง

กับสถาบัน ในฐานะนักการเมืองซึ่งเป็นส่วนนึงของปัญหาก็ไม่อยากนั่งเฉยๆไง ปัญหาใหญ่ๆคืออะไรรู้ไหมครับ

ทางออกอันนี้ ไม่น่าจะมีเรื่องยอมความคดีต่างๆ ทักษิณ ยิ่งลักษณ์จะยอมไหม  :P

#45 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:05

ถ้าคุณฟังโดยคิดว่าไม่ใช่มาร์ค รับรองฟังรู้เรื่องครับ

ฟังโดยที่ใจปฏิเสธสิ่งที่เขาพูดตลอดเวลา ไม่มีทางเข้าใจหรอก

สิ่งที่เขาพูด ก็ไม่ได้สลับซับซ้อนอะไรสักหน่อยนะครับ 

มาร์คก็บอกแล้วว่า เป้าหมายคืออะไร แล้วก็เกริ่นๆ แล้วว่านัดใครไว้บ้าง

ก็แปลว่า จะใช้วิธีพูดคุยปรึกษาว่าแต่ละคนมีแนวทางยังไง

เป็นตัวกลางประสานความร่วมมือ เพื่อสุดท้ายให้มีแนวทางปฏิรูปที่ทุกคนยอมรับได้

เพราะอย่างที่มาร์คบอกว่าความพยายามที่จะสุเทพกับยิ่งลักษณ์เจรจากัน

คิดว่าที่สุดแล้วคงเป็นไปไม่ได้ในสถานการณ์ปัจจุบัน  -_-

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#46 Googeee

Googeee

ขาประจำ

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:17

ผมไม่พูดถึงเรื่องยิงกัน  แต่จะพูดถึงทีวีดาวเทียม
ผมไปเจอ  การ์ตูนฝรั่งเขาล้อเลียนบลูสกายด้วย  เขาว่าแบบนี้

10152572_10152375936981622_2857482103278
:D   :lol:

:D สมองคงหายไปเยอะ... เขาล้อเลียนใครกัน หรือเอามาเติมเอง

http://www.toonpool..../Crap TV_191797

มิน่าตระกูลชินจัง ถึงยกฐานะ จากไพร่ เป็น ควายแดง

http://webboard.seri...หาว่ากวปถูกยิง/

-----------------------------------

ตัวอย่างการมโน  :P

#47 หมาต๋า

หมาต๋า

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:19

แขนเป๋ไม่พอ ตายังเป๋ อีกต่างหาก สงสารคนพิการ ไปพักผ่อนเถิด

#48 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:21

แขนเป๋ไม่พอ ตายังเป๋ อีกต่างหาก สงสารคนพิการ ไปพักผ่อนเถิด

:D ต้องสำออยแบบนี้...

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#49 หมาต๋า

หมาต๋า

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:26

ถ้าสำออยต้องนั่งต่อสิ แล้วเมื่อไหร่จะถอดเฝือก เลิกสำออยเสียที ผู้ชายซะเปล่า ไอ้แขนเป๋  :D

ปล.นายกขาแพลง ไม่ใช่ไอ้แขนเป๋ 

#50 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 25 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:30

ถ้าสำออยต้องนั่งต่อสิ แล้วเมื่อไหร่จะถอดเฝือก เลิกสำออยเสียที ผู้ชายซะเปล่า ไอ้แขนเป๋  :D

ปล.นายกขาแพลง ไม่ใช่ไอ้แขนเป๋ 

:D บางวันเดินได้ บางวันเดินไม่ได้... สำออย

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน