Jump to content

- - - - -

ตกลงมัน...เอ้ยโทษ...เขาจะทำอะไรของเขา

• Please log in to reply
120 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2557 - 15:33

คุณ JSN ต้อนจาฤกไปซักพัก แล้วจาฤกก็จะโต้ตอบจนเกิดอาการท้อแล้วก็หายไปพักนึง แล้วก็กลับมาป่วนใหม่
คุณ JSN ก็ตบเกรียนได้อีกตามเคย
ผมอ่านเกมขาดใหมล่ะ 555 5 5 5 55 5.......
ไม่มีอะไรมากครับ แค่จะบอกว่าผมล่ะเสียดายเวลาแทนคุณ JSN จริงๆ พับผ่าสิ :lol:

บังเอิญเป็นความบันเทิงยามหงุดหงิดครับ :D
ทำผม อมยิ้มได้นะเนี่ย
อะไรจะขนาดนั้นนน :D
นั่นสิครับ ขอบคุณจาฤกนะครับ ทำผมยิ้มได้ ถ้าจาฤกไม่เข้ามา ผมหงุดหงิดมากแน่ๆเลย :D :P

ชิ! ก็เล่นกันซะอย่างเนี่ย  ถามจริง ฮั๊วกันป่าวเนี่ย 5555 :P
ไม่ได้ฮั้วหรอกครับ จริงจริ๊งงงงงงงงงง :P

นั่นไง  ทำเสียงสูงด้วย  ชัดเลย 55555555
จริง จริ๊งงงงงงงงงงงงงงงงงงงน้าาาาาาาาาาาาาา
:P

55555555555555    ไปร้านหมูกะทะเลยเย็นนี้  ได้ 1 มุขล่ะ :D

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#102 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2557 - 15:35

คุณ JSN ต้อนจาฤกไปซักพัก แล้วจาฤกก็จะโต้ตอบจนเกิดอาการท้อแล้วก็หายไปพักนึง แล้วก็กลับมาป่วนใหม่
คุณ JSN ก็ตบเกรียนได้อีกตามเคย
ผมอ่านเกมขาดใหมล่ะ 555 5 5 5 55 5.......
ไม่มีอะไรมากครับ แค่จะบอกว่าผมล่ะเสียดายเวลาแทนคุณ JSN จริงๆ พับผ่าสิ :lol:

บังเอิญเป็นความบันเทิงยามหงุดหงิดครับ :D
ทำผม อมยิ้มได้นะเนี่ย
อะไรจะขนาดนั้นนน :D
นั่นสิครับ ขอบคุณจาฤกนะครับ ทำผมยิ้มได้ ถ้าจาฤกไม่เข้ามา ผมหงุดหงิดมากแน่ๆเลย :D :P

"
ชิ! ก็เล่นกันซะอย่างเนี่ย  ถามจริง ฮั๊วกันป่าวเนี่ย 5555 :P
ไม่ได้ฮั้วหรอกครับ จริงจริ๊งงงงงงงงงง :P

นั่นไง  ทำเสียงสูงด้วย  ชัดเลย 55555555
จริง จริ๊งงงงงงงงงงงงงงงงงงงน้าาาาาาาาาาาาาา :P

55555555555555    ไปร้านหมูกะทะเลยเย็นนี้  ได้ 1 มุขล่ะ :D
5555555555

#103 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:02

ในทางการเมือง ไม่มีมิตรแท้ และศัตรูที่ถาวร

มาร์ค กับ แม้ว ตกลงกันได้แล้วว่า

จะมีการเลือกตั้ง และให้มาร์ค เป็นนายก 1 ปี ปฏิรูปแล้วยุบสภา เลือกตั้งใหม่

เพราะดีกว่าปล่อยให้ทหารปฏิวัติ หรือ นายก ม.7

มาร์คเลยกระดี้กระด้าใหญ่

แต่ถูกสุเทพ ด่า ว่าอย่าสะเออะ

"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#104 จาฤก

จาฤก

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:21

ไปเจอภาพนี้  เขาเขียนดี  ดูแล้วพอจะเข้ากับกระทู้ได้  เลยเอามาลงไว้

ขอบคุณและขอยาดเจ้าของภาพ

เลือกตั้ง =ทางออก .......นายกฯเถื่อน  คือทางตัน

#105 อย่าหลอกตัวเอง

อย่าหลอกตัวเอง

ขาประจำ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:38

ในทางการเมือง ไม่มีมิตรแท้ และศัตรูที่ถาวร

มาร์ค กับ แม้ว ตกลงกันได้แล้วว่า

จะมีการเลือกตั้ง และให้มาร์ค เป็นนายก 1 ปี ปฏิรูปแล้วยุบสภา เลือกตั้งใหม่

เพราะดีกว่าปล่อยให้ทหารปฏิวัติ หรือ นายก ม.7

มาร์คเลยกระดี้กระด้าใหญ่

แต่ถูกสุเทพ ด่า ว่าอย่าสะเออะ

5555   โอเคครับ  ได้อ่านภาพรวมแล้ว  อนุมัติให้สร้างหนังเรื่องนี้ได้ทันทีครับ

ทำเป็นเล่นไรไป  ในลากดำนาอาจจะมีคนที่คิดอย่างนี้จริงๆนะนี่ :ph34r:

แดงกลายพันธุ์  แดงลอยคอกลางทะเล  กำลังดิ้นเฮือกสุดท้าย  อาการจะเป็นอย่างไร  รอดูกันไปครับ

#106 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2557 - 17:14

จากคลิปข้างล่าง  ฟังจนจบ  จนถึงสรุปว่า

"....ขอโอกาศผมทำงานครับ  อย่าเพิ่งปฏิเสธการทำงานของผม

ให้โอกาศแก่ผม  และให้โอกาศแก่ประเทศของเรา..."

ฟังแล้วดูดีสมกับนิยาม  ดีแต่พูด  แต่สรุปแล้วมันจะทำอะไรของมันครับ

ใครพอเข้าใจบ้าง  หรือว่ามันพูดไปงั้นๆ :D  :lol:

จาฤก ถาม สนธิ ลิ้มฯ และ phat21 ก็ได้......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#107 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 26 เมษายน พ.ศ. 2557 - 18:50

อะไรก็ไม่ใช่ทางออกของประเทศ  ไม่ว่าจะเป็นการเลือกตั้งตอนนี้

การชุมนุมวัดมวลชน   การตัดสินของศาล  หรือการปฎิวัติ  รปห.  มาร์คเขาว่างั้น

แล้วก็บอกว่า

"....แนวทางวันนี้  จึงต้องนำประเทศไปสู่การปฎิรูป  ต้องเป็นปฎิรูปที่เกิดขึ้นภายใต้  รธน.

เป็นการปฎิรูปตามหลักเกณฑ์ของประชาธิปไตย  และขบวนการเลือกตั้งที่ทุกฝ่ายยอมรับ

เป็นส่วนหนึ่งของการปฎิรูปนั้น...."

ฟังแล้วเง็ง   ไอ่มาร์คนี่ผมว่ามันพูดเรื่อยเปื่อยนะ  ฟังไม่ค่อยรู้เรื่อง  ต้องแปลไทยเป็นไทย

รู้สึกเหมือนผมมั๊ยครับ  หรือใครเข้าใจช่วยแปลให้ผมฟังทีเถอะ

ถ้าเอ๊งไม่เข้าใจก้อ กรุณาเลยนะ เอาหัวไปมุดน้ำเสียให้ตาย

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

อัยยะ....สงสัยต้องหาความรู้จากพอลคุงคนเก่งซะแล้ว

ขอถามเป็นความรู้หน่อยนะครับที่มาร์คมันว่า

".. ต้องเป็นปฎิรูปที่เกิดขึ้นภายใต้  รธน.

เป็นการปฎิรูปตามหลักเกณฑ์ของประชาธิปไตย  และขบวนการเลือกตั้งที่ทุกฝ่ายยอมรับ

เป็นส่วนหนึ่งของการปฎิรูปนั้น...."

จริงๆแล้วความหมายที่เป็นรูปธรรมมันคืออะไร  คนเก่งช่วยอธิบายหน่อยยย... :D  :lol:

การปฎิรูป มันไม่อยู่ภายใต้ รธน ตรงไหน

ทหารก้อไม่ได้ปฎิวัติ สักหน่อย

รบ ก้อยุบสภา ไปแล้ว

เลือกตั้ง ก้อผ่านไปแล้ว

มันไม่อยู่ภายใต้ รธน ตรงไหนมิทราบ

ลองยกมาสัก 2-3 ข้อสิ

ถ้าไม่มีปัญญาตอบก้อใสหัวไป

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#108 นักรบเสรีไทย

นักรบเสรีไทย

น้องเก่า

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2557 - 20:46

ไปเจอภาพนี้  เขาเขียนดี  ดูแล้วพอจะเข้ากับกระทู้ได้  เลยเอามาลงไว้

ทำไม่สามัคคีกันได้ขนาดนี้น้าาาา..?
เพราะมันคงเลวเหลือทนกันจริงๆ

มึงรู้ไว้ด้วยทุกคนต้องอยู่ภายใต้กฏหมาย ไม่ต้องเบี่ยงเบนโยกโย้ คำตัดสินเป็นอย่างไรก็ต้องเป็นไปอย่างนั้น

#109 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:28

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#110 คนอีสาน

คนอีสาน

ขาประจำ

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:28

นาย จะรก เฮ่ยจาฤก นายจะรักใครชอบใครนายดูไรเขาวะ ถามหน่อยเห็นนายมานานแล้วอยากถาม

#111 นักรบเสรีไทย

นักรบเสรีไทย

น้องเก่า

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:06

ทำไม่สามัคคีกันได้ขนาดนี้น้าาาา..?
มึงรู้ไว้ด้วยทุกคนต้องอยู่ภายใต้กฏหมาย ไม่ต้องเบี่ยงเบนโยกโย้ คำตัดสินเป็นอย่างไรก็ต้องเป็นไปอย่างนั้น

อ้อลืมไปบอกอีกเรื่องนะ อภิสิทธิ์ความต้องการจริงๆ เขาแค่ออกตัวแค่นั้นแหละ เพื่อเหตุผลในอนาคต มึงเข้าใจอะไรมั่งไหม๊เนี่ย???

#112 JSN

JSN

เมพ

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:24

อย่ากลัวที่จะนิ่ง หยุดพัก เพื่อมโน
:D

#113 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:29

จากคลิปข้างล่าง  ฟังจนจบ  จนถึงสรุปว่า

"....ขอโอกาศผมทำงานครับ  อย่าเพิ่งปฏิเสธการทำงานของผม

ให้โอกาศแก่ผม  และให้โอกาศแก่ประเทศของเรา..."

ฟังแล้วดูดีสมกับนิยาม  ดีแต่พูด  แต่สรุปแล้วมันจะทำอะไรของมันครับ

ใครพอเข้าใจบ้าง  หรือว่ามันพูดไปงั้นๆ :D  :lol:

ทักษิณและพรรคเพื่อไทยอยากเลือกตั้งใหม่ต้องผ่านด่าน....
1. กกต.
2. กปปส.
3. พรรคประชาธิปัตย์...

จนนาฑีนี้ยังไม่เห็นทักษิณ นักโทษหนีคุกและ น.ร.ษ.ยิ่งลักษณ์จะผ่านด่านใดได้สำเร็จ......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#114 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2557 - 22:35

อ้อลืมไปบอกอีกเรื่องนะ อภิสิทธิ์ความต้องการจริงๆ เขาแค่ออกตัวแค่นั้นแหละ เพื่อเหตุผลในอนาคต มึงเข้าใจอะไรมั่งไหม๊เนี่ย???

ทักษิณ ยิ่งลักษณ์ ห้องยุทธศาสตร์เพื่อไทยกำลังจมน้ำตาย

เห็นอภิสิทธิ์โยนขอนไม้มาให้

ถึงจะเห็นว่าอภิสิทธิ์ผูกเชื่อกกับขอนไม้ไว้แล้ว ก็คว้าไว้ก่อน.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#115 จาฤก

จาฤก

ขาประจำ

ตอบ 28 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:18

ทักษิณและพรรคเพื่อไทยอยากเลือกตั้งใหม่ต้องผ่านด่าน....
1. กกต.
2. กปปส.
3. พรรคประชาธิปัตย์...

จนนาฑีนี้ยังไม่เห็นทักษิณ นักโทษหนีคุกและ น.ร.ษ.ยิ่งลักษณ์จะผ่านด่านใดได้สำเร็จ......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

นั่นเห็นมั๊ย....ท่านปุฯ  ยังรู้เลยว่ามีการสบคบคิดกัน   แต่หลายคนยังเถียงว่าไม่จริงๆ

ความจริงด่านน่าจะมีมากกว่านี้ :lol:

เลือกตั้ง =ทางออก .......นายกฯเถื่อน  คือทางตัน

#116 จาฤก

จาฤก

ขาประจำ

ตอบ 28 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:23

ทักษิณ ยิ่งลักษณ์ ห้องยุทธศาสตร์เพื่อไทยกำลังจมน้ำตาย

เห็นอภิสิทธิ์โยนขอนไม้มาให้

ถึงจะเห็นว่าอภิสิทธิ์ผูกเชื่อกกับขอนไม้ไว้แล้ว ก็คว้าไว้ก่อน.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เหรอครับ...แย่ขนาดนั้นเลยเหรอครับ :D  :lol:  :lol:

#117 จาฤก

จาฤก

ขาประจำ

ตอบ 28 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:28

จะทำอะไรก็บอกว่าซิวะ

ทำเป็นมีลับลมคมใน  จะสร้างราคาให้ตัวเองว่างั้น  ไอ่มาร์ก

สุดท้ายคงไม่มีอะไร  เหลว

http://www.posttoday...นหาทางออกประเทศ

ทั้งนี้ได้อธิบายให้ผบ.สส.ทราบถึงแนวคิดที่เป็นหลักการสำคัญในการเสนอทางเลือกหรือหาคำตอบให้แก่สังคม และได้อธิบายถึงแนวทางในการทำงานต่อไป เช่น การเดินสายไปพบกับคณะกรรมการการเลือกตั้ง(กกต.) ในวันที่ 29 เม.ย........ อ่านต่อได้ที่ : http://bit.ly/1fIfSga

#118 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 28 เมษายน พ.ศ. 2557 - 16:30

ทำเป็นมีลับลมคมใน  จะสร้างราคาให้ตัวเองว่างั้น  ไอ่มาร์ก

http://www.posttoday...นหาทางออกประเทศ

ทั้งนี้ได้อธิบายให้ผบ.สส.ทราบถึงแนวคิดที่เป็นหลักการสำคัญในการเสนอทางเลือกหรือหาคำตอบให้แก่สังคม และได้อธิบายถึงแนวทางในการทำงานต่อไป เช่น การเดินสายไปพบกับคณะกรรมการการเลือกตั้ง(กกต.) ในวันที่ 29 เม.ย........ อ่านต่อได้ที่ : http://bit.ly/1fIfSga

ผมก้าวข้ามมาร์คไปนานแล้วครับ

โพสต์อะไรมาก็คงไม่มีผลอะไร  -_-

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#119 จาฤก

จาฤก

ขาประจำ

ตอบ 28 เมษายน พ.ศ. 2557 - 19:59

ฮ่าๆๆ....ไม่รู้ใครทำฮาจริงๆ :lol: (คลิปล้อเลียน)

#120 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 28 เมษายน พ.ศ. 2557 - 20:04

ได้พยายามสร้างสรรค์ความสงบสุขให้ประเทศดีกว่าไม่ทำอะไรเลย ที่ผ่านมาไอ้แม้วเห็นแต่เสี้ยม

บางทีก็บอกว่าพอแล้ว เลิกแล้ว พอเผลอแม่มเสี้ยมอีก จะให้ไว้ใจได้ไง อย่างเมื่อ 2-3 วันที่แล้ว

บอกว่าจะให้ตระกูลชินเลิกเล่นการเมือง พอไปโผล่นิวยอร์กแม่มรวมหัวจะมาฮุบเมืองไทยต่อ  -_-

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#121 ธีรเดชน้อย

ธีรเดชน้อย

เมพ

ตอบ 28 เมษายน พ.ศ. 2557 - 21:17

ยิ่งนานไปจาฤกเริ่มหลุดตัวตนออกมาเรื่อยๆ  :D

" จุดเริ่มของการรัฐประหาร 22 พ.ค. 2557 หลังจากรัฐบาลเพื่อไทยได้บริหารประเทศล้มเหลวมาตลอด 2 ปีเศษ มีการทุจริตคอรัปชั่นมากมาย มีการนำพรบ.นิรโทษกรรมมาอนุมัติผ่านสภาฯเพื่อช่วยเหลือ น.ช. ทักษิณ ทำให้มวลมหาประชาชนลุกขึ้นประท้วงต่อต้าน แม้จนกระทั่ง ศาลรัฐธรรมนูญและปปช. ได้ตัดสินและชี้มูลความผิดจนต้องพ้นออกจากตำแหน่งแล้วก็ตาม ทำให้ประเทศชาติต้องหยุดนิ่ง สุดท้ายเมื่อ พลเอก ประยุทธ ผบ.ทบ.ได้เรียกทุกฝ่ายเข้ามาคุยเพื่อหาทางออกแล้ว โดยขอให้ ครม.ที่ยังคงเหลือลาออกเพื่อตั้งนายกฯเพื่อการปฎิรูปประเทศ แต่ไร้ซึ่งการตอบสนองและการเสียสละ ทำให้พลเอกประยุทธ จันทร์โอชา จำเป็นต้องประกาศยึดอำนาจ   "

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน