Jump to content

- - - - -

ถึง คุณjaidee20 ด้วยความบังเอิญ

• Please log in to reply
114 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:43

*
POPULAR

อารัมภบท

ก่อนอื่นต้องขอชื่นชมในสปิริตจาการนำสลิปเงินเดือนมาโชว์ให้เห็นเป็นประจักษ์ ไม่หลบลี้หนีหายไปไหน มีความรับผิดชอบดีเยี่ยม ทำให้เสื้อแดงหลายๆคนในที่นี้ได้เห็นตัวอย่างใหม่ๆในมุมของการแสดงความรับผิดชอบ ขอชื่นชมครับ

เข้าเรื่อง

มันจะด้วยความบังเอิญอะไรก็ไม่ทราบผมลองหาข้อมูลอะไรที่เกี่ยวข้องกับสลิปใบนั้น ทำให้ผมเกิดข้อสงสัยเล็กๆ แต่อาจจะด้วยความบังเอิญก็ได้ ผมจึงมาบ่นให้ฟัง ดังนี้ครับ

1.บังเอิญอาจจะเป็นเพราะระบบฐานข้อมูลของ สำนักบริหารการทะเบียน กรมการปกครองกระทรวงมหาดไทย รวนก็ได้ เพราะเช็คชื่อ " อัครเทพ ดำรงศ์กิจวานิช " ไม่พบในฐานข้อมูล

2.บังเอิญอาจจะเป็นเพราะระบบฐานข้อมูล สำนักงานตำรวจแห่งชาติ ที่พนักงานสอบสวน สบ.3 ปฏิบัติหน้าที่นายตำรวจประจำ สร. เข้าไปค้นให้ มันล่ม จึงไม่พบ ชื่อ " อัครเทพ ดำรงศ์กิจวานิช " ไม่พบในฐานข้อมูล อีกเช่นกัน

3.บังเอิญว่าระบบฐานข้อมูลของ กรมพัฒนาธุรกิจการค้า รวน จึงทำให้ไม่สามารถหาข้อมูลของ บริษัท ง่วนล่งอี้ คอนสตรัคชั่น จำกัด ได้

4.บังเอิญว่าระบบฐานข้อมูลของนิติบุคคลผู้จ่ายภาษี ของ กรมสรรพากร รวน จึงทำให้ไม่สามารถหาข้อมูลของ บริษัท ง่วนล่งอี้ คอนสตรัคชั่น จำกัด ได้เช่นกัน

5.บังเอิญว่าระบบฐานข้อมูลของ สภาวิศวกร รวน จึงทำให้ไม่สามารถหาข้อมูลของ บริษัท ง่วนล่งอี้ คอนสตรัคชั่น จำกัด และ วิศวกรผู้ได้รับใบอนุญาต ที่ชื่อ อัครเทพ ดำรงค์กิจวานิช ได้อีกเหมือนกัน

มันเป็นเพราะความบังเอิญใช่ไหมครับ คุณ

อัครเทพ ดำรงศ์กิจวานิช

ปล.อย่าได้สงสัยเลยว่าทำไมผมเที่ยวไปค้นหาในนั้นได้ ต้องขอขอบคุณท่านนายกยิ่งลักษณ์มากกว่าในเรื่องนี้ ท่านที่ได้กรุณาจัดอำนวยความสะดวก เครื่องมือเครื่องไม้ที่ทันสมัยและรวดเร็วมาให้ ส่วนจะให้อย่างไรนั้นท่านต้องลองไปค้นกระทู้เก่าๆของผมเอาละกัน

สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#2 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:49

ค้นข้อมูลเรื่องดินสอกับปากกาด้วยสิครับ ว่าทำไมไม่ใช้ให้เหมือนกัน สมาชิกบางท่านสงสัย

(จะสงสัยทำไมวะเรื่องไร้สาระ เรื่องใหญ่ไม่สน สนแต่เรื่องเล็กๆ เหมือนชั่งไข่ <_< )
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#3 zereza

zereza

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:55

เรือหายแล้วไง 555
"ถ้าคุณตั้งคำถามของปัญหาที่เกิดขึ้นผิด ก็อย่าหวังว่าจะได้ทางออกของปัญหาที่ถูกต้อง""อิทัปปัจจยตา และ ปฏิจจสมุปปบาท สองหลักใหญ่ที่เป็นหัวใจแห่งพุทธะ หากคนไทยเรียนรู้และปฏิบัติตามได้เกินครึ่ง ชาติไทยจะห่างไกลความวิบัติทั้งปวง"

#4 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 12:57

อัครเทพ ดำรงศ์กิจวานิช

ท่าน jaidee20 หน้าตาท่านอำมาตย์มากมาย :o
  • -3- likes this
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#5 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:00

หนังม้วนนี้ยาวกว่าคาด ถ้ามาตอนกลางคืน คงได้เวฟpopcorn

#6 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:05

ค้นข้อมูลเรื่องดินสอกับปากกาด้วยสิครับ ว่าทำไมไม่ใช้ให้เหมือนกัน สมาชิกบางท่านสงสัย

(จะสงสัยทำไมวะเรื่องไร้สาระ เรื่องใหญ่ไม่สน สนแต่เรื่องเล็กๆ เหมือนชั่งไข่ <_< )

บังเอิญไม่ใช่ประเด็นที่ผมสงสัยใคร่รู้นะครับ ประเด็นนั้น ผมว่าพี่น่าจะไปคุยกะเจ้าตัวคนที่สงสัย เอานะ ส่วนเรื่องเล็ก เรื่องใหญ่ มันอยู่ที่มุมมองของครับ เรื่องเล็กๆ นี่ถ้าปล่อยปละ ธุระไม่ใช่ไป มันอาจจะเป็นประเด็นใหญ่ๆในอนาคตต่อไปภายภาคหน้า ได้ ผมยกตัวอย่าง มีเว็ป หนึ่ง มีเว็ปบอร์ดห้องการเมือง วันดีคืนนี้ มีคนอ้างเอา " คำพูดบางวรรค บางตอน " แล้วมาบอกกับเพื่อนสมาชิกว่า นี่คือ " พระบรมราโชวาท " ขององค์พระประมุข ซึ่ง คำพูดที่ยกมานั้น เป็นลักษณะสนับสนุนพรรคการเมือง และผู้นำทางการเมืองพรรคหนึ่งในอดีต ปัจจุบัน ยุบไปแล้ว ในขณะนั้นเพื่อนสมาชิก ก็ไม่ได้มีข้อสงสัย กลับอวยชัยให้พร เห็นดีเห็นงามไปด้วย ผมนี่ละครับ ที่ขอเอาข้อความนั้นไปตรวจสอบ กับสำนักราชเลขาธิการ ก็พบว่า มันเป็นการตัดต่อ และบิดเบือน พระบรมราโชวาทเดิม ที่ทรงพระราชทานในโอกาส เปิดทำเนียบองคมนตรี จึงได้แจ้งเว็ป เพื่อดำเนินการลบทิ้งและพิจารณาโทษของผู้บังอาจบิดเบือนนั้นเสีย นี่ก็เป็นเรื่องเล็กๆ ครับ เพราะไม่ใคร่มีใครสนใจ เรื่องที่ผมเล่าจะเป็นจริงหรือไม่ ก็ลองถาม เพื่อนสมาชิกที่มาจากห้องการเมือง sanook.com ดูก็ได้ครับ ว่า " ไข่อำมาตย์ " หรือ " นะฮะ " เค้าดังแค่ไหน
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#7 เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:16

:blink: :blink: :blink: :blink: :blink: :blink: :blink: :blink:

#8 mahahing

mahahing

น้องเก่า

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:17

ยาวไป งานนี้

#9 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:17

เค้าปริ้นมาจากระบบออนไลน์หรือปล่าว

#10 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:20

สงสัยเหมือนน้องเด็กปากดี พยายามเข้าไปค้นข้อมูลไม่พบชื่อนายคนนี้
ไม่ว่าจะเป็นสภาวิศวกรรม หรือสถาบันต่างๆ
เราก็จะอยากจะเชื่อว่าเป็นเรื่องจริง ที่บริษัทเล็กๆ ขึ้นเงินเดือนให้กับพนักงานมากขนาดนี้
(ไม่รู้ขึ้นให้ทุกคนหรือป่าว)

น้ำผึ้งหยดเดียว มันมาจากเรื่องเล็กๆนะท่าน

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#11 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:22

เค้าปริ้นมาจากระบบออนไลน์หรือปล่าว

ปริ้นมาจากระบบออนไลน์ แต่เจือกมีลายเซ็น :lol:
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#12 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:24

สงสัยเหมือนน้องเด็กปากดี พยายามเข้าไปค้นข้อมูลไม่พบชื่อนายคนนี้
ไม่ว่าจะเป็นสภาวิศวกรรม หรือสถาบันต่างๆ
เราก็จะอยากจะเชื่อว่าเป็นเรื่องจริง ที่บริษัทเล็กๆ ขึ้นเงินเดือนให้กับพนักงานมากขนาดนี้
(ไม่รู้ขึ้นให้ทุกคนหรือป่าว)

น้ำผึ้งหยดเดียว มันมาจากเรื่องเล็กๆนะท่าน

เค้าบอก บริษัทเค้า ไม่ค่อยมีคนรู้จัก แต่ได้รับงานใหญ่ๆ ทั้งนั้น ผมเลย งง เบาๆ ว่า งานใหญ่ๆ จะไม่มีคนรู้จักได้ไงอ่ะ

#13 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:26

ผู้ใช้ 26 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 9 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 16 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 1 ท่าน
  • ter162525,
  • YELLOW SHIRT,
  • jaidee20,
  • Shariff,
  • chef de partie,
  • ห่วยแมน,
  • Moon,
  • แตงดุ๊ด,
  • omegakun
ใครมา นี้
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#14 KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:27

เคลียร์เรื่องประกันสังคม ห้าห้ามะรู้นะเนี้ย เด๊ะต้องไปเคลียร์กับฝ่ายการเงินเป๊ป

อีกเรื่อง เด็กปากดี เทอไปทำอะไรใน 1000ทิพย์ เจ้เห็นนะ จะเอากันให้ตายกันข้างเลยหรอ ละก็ !! เทอมันใจร้ายนะเทอ
http://www.pantip.co.../B11646059.html
http://www.pantip.co.../R11646078.html

เทอมันใจร้าย ว่าแต่ ใจดี She จะอยู่มะ ว่า IP ADDRESS นะมันเช็คได้ว่าเล่นที่ใหน ต่อมาจาก USER อะไร เบอร์โทรอะไร รหัสอะไร ใครเป็นเจ้าของ มานรู้มะเนี้ย

ส่วนเรื่องวันเวลานะ ต้องโทษนายก เพราะว่าบอกว่าเดือนพฤจิกาคม วันมันก็เลย เลื่อนไป โทษใจดีไม่ได้นะเทอเลื่อนไป 1 วัน

Edited by KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว, 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:04.

#15 ter162525

ter162525

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:28

ปริ้นมาจากระบบออนไลน์ แต่เจือกมีลายเซ็น :lol:

ไม่เชิง ครับเพราะเขาเขียน ผู้รับไง ก็เลยเซ็นให้ซ่ะหน่อย 5555
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#16 royalist

royalist

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:29

ผมลองเข้าไปค้นดู ระบบการตรวจสอบรายการทะเบียนชื่อสกุล http://www.khonthai....name/lname1.php ถ้าชื่อ อัครเทพ ดำรงศ์วานิช ไม่มีเหมือนกันครับ แต่สงสัยคำว่า ดำรงศ์ ไม่น่าลงท้ายด้วย ศ์ น่าจะเป็น ค์ มากกว่าเลยลองค้นดูมีครับ ในใบสลิปน่าจะพิมพ์ผิดครับ น่าจะเป็น อัครเทพ ดำรงค์วานิช ครับ
Royal Thai Army

#17 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:29

*
POPULAR

ผมรู้ว่าเรื่องส่วนตัวเป็นคนละเรื่องไม่เกี่ยวกัน

http://www.donjuancl...ge;topic=4069.0

แต่ถ้าท่านเป็นแฟนคลับของคลับแห่งนี้ ท่านอาจจะเจอคนที่บังเอิญล็อกอินเหมือนกันแทน

ผมเดาว่าไม่ใช่คุณอัครเต๊บ..
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#18 เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:32

ผมลองเข้าไปค้นดู ระบบการตรวจสอบรายการทะเบียนชื่อสกุล http://www.khonthai....name/lname1.php ถ้าชื่อ อัครเทพ ดำรงศ์วานิช ไม่มีเหมือนกันครับ แต่สงสัยคำว่า ดำรงศ์ ไม่น่าลงท้ายด้วย ศ์ น่าจะเป็น ค์ มากกว่าเลยลองค้นดูมีครับ ในใบสลิปน่าจะพิมพ์ผิดครับ น่าจะเป็น อัครเทพ ดำรงค์วานิช ครับ

:D :D :D

#19 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:33

ฮา! :lol: :D :D :D ขอฮาในกระทู้นี้นะครับ

ที่จริงผมไม่อยากไปฮาในกระทู้นั้น กลัวจะไปขัดจังหวะนักวิเคราะห์หลายๆ ท่าน :lol: จึง Like ไปอย่างต่อเนื่อง อิอิ :P

#20 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:34

ผมรู้ว่าเรื่องส่วนตัวเป็นคนละเรื่องไม่เกี่ยวกัน

http://www.donjuancl...ge;topic=4069.0

แต่ถ้าท่านเป็นแฟนคลับของคลับแห่งนี้ ท่านอาจจะเจอคนที่บังเอิญล็อกอินเหมือนกันแทน

หามาได้แรงม๊ากกกกก ฮาอีกแล้ว ฮา ! :lol:

#21 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:40

หามาได้แรงม๊ากกกกก ฮาอีกแล้ว ฮา ! :lol:

เฮ้ย ไอดีจะเหมือนกันอะไรขนาดนั้น
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#22 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:41

เซ็นต่างวันก็เป็นได้
เซ็นวันเดียวกันก็เป็นได้
แต่ถ่ายรูปวันเดียวกัน
เป็นผมก็เซ็นวันเดียวกันนั่นแหละ
ไม่ได้มีอะไรพิเศษ

รูปที่เซนด้วยปากกาถ่ายก่อน คือวันที่ 30 ม.ค. 2012 เวลา 3:26 pm
รปที่เซ็นด้วยดินสอถ่ายทีหลัง คือวันที่ 30 ม.ค. 2012 เวลา 7:19 pm

ถ้าเวลาในเครื่องคลาดเคลื่อนไปหนึ่งวัน ต้องเป็นวที่ 31 มค. คุณใจดีก็โกหกอยู่ดี เพราะบอกว่า HR ไปรับสลิปอยู่เลย
ก็คุณไปเอามาแล้วก่อยบ่ายวสาม ก็เวลามันไม่ตรงอีก

ตอบ วันนี้, 10:00

ช็คในระบบอินเตอร์เน็ตเมื่อเวลา 10.03 น. ตอนนี้ฝ่าย HR ยังไม่ลงข้อมูลให้ครับ

ปล.วันนี้ไม่มีมวยล้มต้มคนดูแน่นอนครับ ผมเตรียมโลโมติลไว้สองแผง เพราะยังไงวันนี้ผมมั่นใจ ผมต้องฮาขี้แตก ขี้แตนแน่นอนครับ

ตอบ วันนี้, 10:44
HR ประกาศให้ไปรับสลิปเงินเดือนแล้วครับ ผมขอตัวรีบไปเอามาก่อน ขอเวลา 20 นาที

เวลาที่โพสรูป

ตอบ วันนี้, 11:15

คราวนี้ถ้าอ้างว่าเวเลาในเครื่องไม่ตรง สองรูปนี้ห่างกัน เกือบ 4 ชั่วโมง
เวลาที่ถ่ายรูปสลิปเงินเดือนประจำเดือน มกราคม ในไฟล์คือ 3:26 ที่จริงคือ ราวๆ 11 นาฬิกกาของวันนี้
ส่วนอีกถาพเป็นสลิปเงินเดือนของเดือนที่แล้วถ่ายไว้ห่างกันราวสี่ชั่วโมงเวลาแท้จริง ต้องราวๆ 15 นาฬิกาของวันนี้ครับ
นายใจดีเขามาจาก อนาคต

มิน่าถึงมั่นใจว่าเงินเดือนได้ หมื่นห้าแน่นอนแล้ว ฮ่าๆๆ

Edited by phoosana, 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:47.

We love fender.

#23 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:52

ไม่ควรตั้งในห้องการเมือง เพราะไม่เกี่ยวกับการเมือง เข้าใจว่า เป็นการปะทะคารมของสองฝ่าย เเต่ควรเคารพในกติกาของเวบบอร์ดด้วย ว่ามีว่าอย่างไร

ก็ไหนๆ ฝ่ายหนึ่งจะโชว ฝ่ายหนึ่งจะตรวจสอบ เอาง่ายๆ ไม่ตกหล่น ก็เอาเลขใบกวนะ มาตรวจกัน คงไม่จำผิด ชืออาจจะเขีบนตกหล่น นี่ช่วยกันมากเเล้วนะ :lol: :lol:

ส่วนใครจะได้ 9000 15000 อะไร พี่ไม่ถือหรอก พี่เคยเป็นมาก่อน นะใจดี ห้าเดิอนไม่ได้สักบาทก็ยังมี ไม่เเปลก เคยส้มตำก็เคย ไม่อยากคุยมาก ของจริง น้องใจดีจะโม้ ก็ควรจะให้มีข้อเท็จจริงบ้าง เขาจะได้ไม่ด่ามาก

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#24 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 13:54

ขอชี้แจง ในประเด็น ประกันสังคมให้กับ คุณใจดีครับ
เนื่องจากผมทำบัญชี ได้รับจดหมายจากประกันสังคม ว่า ตั้งแต่ ม.ค.-มิ.ย.2555 ให้หักประกันสังคม ไว้ที่ 3% ดังนั้นจึงถูกต้องแล้วครับ
แต่ผมสงสัยจริง ง่วนล่งอี้ ทำไม ถึง search ด้วย google ไม่เจอ เจอแต่หัวข้อใน เสรีไทย webboard ที่เดียว

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#25 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:00

ความเหมือนที่ ต่างแตก

#26 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:01

อืม เค้านามสกุล ดำรงค์กิจวานิช ไม่พบในฐานข้อมูลนะ

Edited by Thai4u, 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:05.

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#27 Eyey

Eyey

แม่มด Lv. 1

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:05

ปกติเรานับถือนักสืบพันทิบ แต่วันนี้ต้องขอคารวะนักสืบบอร์ดเสรีไทย :D
"In politics, stupidity is not a handicap." - Napoleon Bonaparte ในทางการเมือง ความโง่บัดซบ ไม่ใช่แต้มต่อแต่อย่างใด

#28 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:05

*
POPULAR

ใจดี เอ็งต้องไปปรึกษาคลีนิคหมอนพพรแล้วนะ ปล่อยไว้นานจะเป็นปัญหากับชีวิตคู่ได้ 5 5 5 5 5 5 5 5+

#29 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:07

ความเหมือนที่ ต่างแตก

อันข้างบนเป็นกระดาษ A4
อันข้างล่างเป็นสลิป(Pay roll) :unsure:

#30 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:11

อันนี้ผมก็เจอตั้งแต่เมื่อวาน แต่ไม่กล้าฟันธงว่าเป็นใจดี เลยไม่เอามาแปะ
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#31 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:16

เหอๆ เผอิญ คนที่สงสัยเป็น Hentai... ถ้าเป็นพวกเดียวกันคงได้รับการยกย่องเป็นเทพไปแล้ว...
บวกกับ เผอิญ คดีนี้ มีจุดที่ น่าสงสัยกว่า ทั้งวันที่รูป และ การพิมพ์ผิด และมันชัดกว่า ก็เลยง่ายกันไป...

ถ้าเผอิญ ไม่มีทั้งสอง... จุดนั้น... ถ้าไม่เอาละอายใจตัวเอง รับเรื่องที่ผมสงสัย มาเล่น ก็คงไปประมาณว่า
A4 ใครๆ ก็ ทำได้...

ว่าแต่ วันนี้ ด่าพ่อล่อแม่ใครหรือยังครับ...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#32 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:17

แม่ม...จุดที่ผิดเหมือนกันเป๊ะ

อะไรมันจะบังเอิญ และ ประจวบเหมาะ อย่างนั้นว้า ใจดี

เอ็งยอมรับเถอะ เครียดมาก เดี๋ยวโรคประสาทจะถามหาเอา

#33 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:17

อันนี้ผมก็เจอตั้งแต่เมื่อวาน แต่ไม่กล้าฟันธงว่าเป็นใจดี เลยไม่เอามาแปะ

เจอเยอะเลย ตั้งแต่เมื่อวานเหมือนกันครับ

แต่ผมจะปล่อยให้แกโม้เยอะๆ ก่อนแล้วค่อยแปะ :D :D :D
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#34 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:18

บริษัท อะไรก็ไม่รู้หายาก ผมลงทุน โทรไปหา 1133 เขาบอกไม่มีชื่อนี้แจ้งไว้ ใน phonebook ก็ไม่มี ใน yellow pages ก็ไม่มี
ตอบได้คำเดียว บริษัท อุปโลกน์

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#35 โคนัน

โคนัน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:25

ตกลงมันได้รับเป็น สลิป หรือ A4 เริ่ม งง :lol: :lol: :lol: :lol:

#36 royalist

royalist

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:27

อืม เค้านามสกุล ดำรงค์กิจวานิช ไม่พบในฐานข้อมูลนะ

ขออภัยครับ ดำรงค์กิจวานิช ก็ไม่พบเหมอืนกันครับ
Royal Thai Army

#37 AtheNa

AtheNa

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:33

บริษัทแบบว่าห้องแถวมาก สลิปกากได้ใจ...ฮาอ่ะ...
เขียนก็ผิดๆ ถูกๆ ... จะเคยได้สลิปคาร์บอนมั้ยน้อชีวิตนี้
หลอกคนอื่นได้...หลอกตัวเองไม่ได้นะ
สิ่งเดียวที่จะทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั่นก็คือ การที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " The only thing necessary for the Triumph of Evil is for Good Men to do Nothing "(Edmund Burke)

#38 ter162525

ter162525

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:33

555 โดนขุดกันขนาดนี้ พูดความจริงง่ายกว่าไหม ใจดี ไม่ต้องกลัวใครจับได้ไม่ต้องแถ เพื่อเอาตัวรอด มันไม่สนุกหรอกที่ต้องหาทางเอาตัวรอดเวลาโดนต้อนนะ 555555

Edited by ter162525, 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:34.

#39 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:34

เด็กปากดีครับ ตามกฏหมายแล้ว เมื่อได้ค่าจ้างเพิ่มขึ้น การหักเงินเข้าประกันสังคมก็เพิ่มขึ้น คิดเป็น 5% ที่ผู้ประกันตนต้องจ่าย นายจ้างจ่ายให้อีก 5% ที่เหลือรัฐจ่ายให้ เมื่อฐานเงินเดือน 9000 บาท จ่ายจะอยู่ที่ 450 หากเพิ่มขึ้น เป็น 15000 บาท จะต้องจ่ายที่ 750 บาท หาเป็นเช่นนี้แสดงว่ามีการแจ้งข้อมูลต่อกองทุนประกันสังคมเป็นเท็จรบกวน เด็กปากดี แจ้งด้วยนะครับ เอาเปรียบผู้ประกันตนคนอื่น อีกทั้งบริษัทโกงประกันสังคมรบกวนติดตามให้ด้วยครับ

ประกันสังคมถูกแล้วท่าน ปี 2555 นี้ ลดเก็บประกันสังคม 6 เดือนแรกเก็บ 3% ส่วน 6 เดือนหลังเก็บ 4% ครับ

แต่อันที่ผิด ดันก็อปมาถูก :lol:

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#40 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:36

ตกลงมันได้รับเป็น สลิป หรือ A4 เริ่ม งง :lol: :lol: :lol: :lol:

จากกระทู้ที่แล้วเห็นเค้าว่า

HR ประกาศให้ไปรับสลิปเงินเดือนแล้วครับ ผมขอตัวรีบไปเอามาก่อน ขอเวลา 20 นาที

ถ้าเป็นการไปรับจากออฟฟิศมันควรจะเป็นกระดาษแบบนี้

ไม่ใช่ควรจะเป็นกระดาษ A4 แบบ 70แกรม ที่เค้าเอามาให้ดูนี่ครับ

เอ๊ะ หรือยังไง งง
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#41 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:53

ว่าแต่เขาแจกให้แบบปริ้นเสร็จวางเรียงไว้ พอพนักงานมาก็แจกให้เหรอครับ หรือว่าพับใส่ซอง เผอิญผมไม่เห็นรอยพับเลย หรือเขาใส่ซองสีน้ำตาลขนาด เอ4 แจกพนักงานกันล่ะเนี่ย กระดาษเรี๊ยบ เรียบ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#42 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:56

บริษัท อะไรก็ไม่รู้หายาก ผมลงทุน โทรไปหา 1133 เขาบอกไม่มีชื่อนี้แจ้งไว้ ใน phonebook ก็ไม่มี ใน yellow pages ก็ไม่มี
ตอบได้คำเดียว บริษัท อุปโลกน์

นั่นซิ แล้วไหงไปรับงานใหญ่โตได้อ่ะ สร้างคอนโดตั้ง 24 ชั้น
ตกลงมันมีหรือป่าวฟะ บริษัทนี้อ่ะ
โกหกโดนจับได้นี่สมควรตาย .............

#43 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 14:57

*
POPULAR

งานนี้รอน้าเช เป็นเจ้ามือโลด อิอิ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#44 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:00

คุณไม่ควรเอาชื่อจริง นามสกุลจริงของผมมาโพสหัวข้อกระทู้เล่นกันอย่างนี้นะครับ MOD พิจารณาด้วยครับ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#45 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:01

เด็กปากดีครับ ตามกฏหมายแล้ว เมื่อได้ค่าจ้างเพิ่มขึ้น การหักเงินเข้าประกันสังคมก็เพิ่มขึ้น คิดเป็น 5% ที่ผู้ประกันตนต้องจ่าย นายจ้างจ่ายให้อีก 5% ที่เหลือรัฐจ่ายให้ เมื่อฐานเงินเดือน 9000 บาท จ่ายจะอยู่ที่ 450 หากเพิ่มขึ้น เป็น 15000 บาท จะต้องจ่ายที่ 750 บาท หาเป็นเช่นนี้แสดงว่ามีการแจ้งข้อมูลต่อกองทุนประกันสังคมเป็นเท็จรบกวน เด็กปากดี แจ้งด้วยนะครับ เอาเปรียบผู้ประกันตนคนอื่น อีกทั้งบริษัทโกงประกันสังคมรบกวนติดตามให้ด้วยครับ

Posted ImagePosted Image

อีกเรื่อง เด็กปากดี เทอไปทำอะไรใน 1000ทิพย์ เจ้เห็นนะ จะเอากันให้ตายกันข้างเลยหรอ ละก็ !! เทอมันใจร้ายนะเทอ
http://www.pantip.co.../B11646059.html
http://www.pantip.co.../R11646078.html

เทอมันใจร้าย ว่าแต่ ใจดี She จะอยู่มะ ว่า IP ADDRESS นะมันเช็คได้ว่าเล่นที่ใหน ต่อมาจาก USER อะไร เบอร์โทรอะไร รหัสอะไร ใครเป็นเจ้าของ มานรู้มะเนี้ย

ส่วนเรื่องวันเวลานะ ต้องโทษนายก เพราะว่าบอกว่าเดือนพฤจิกาคม วันมันก็เลย เลื่อนไป โทษใจดีไม่ได้นะเทอเลื่อนไป 1 วัน

ขำ เจ้นะ 5555

#46 โคนัน

โคนัน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:06

คุณไม่ควรเอาชื่อจริง นามสกุลจริงของผมมาโพสหัวข้อกระทู้เล่นกันอย่างนี้นะครับ MOD พิจารณาด้วยครับ

ชื่อจริง นามสกุลจริง ของใจดีจริงๆ หรือเปล่าก็ไม่รู้นะเนี้ย ไปแอบเอาชื่อใครมา หรือเปล่าก็ไม่รู้

ยังไง ส่งบัตรประจำตัวให้ mod ละกัน ถ้าเป็นชื่อจริง นามสกุลจริงของใจดีจริงๆ mod จะได้พิจารณาได้ นายใจดี :lol: :lol: :lol:

#47 กล้วยหอมจอมป่วน

กล้วยหอมจอมป่วน

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:10

:wub: :wub: :wub: :wub: :wub: :wub:

#48 mOOgrOb'pm'

mOOgrOb'pm'

ขาประจำ

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:11

นี่ต้องไม่หายอย่างนี้สิ

นับถือครับ ผิดถูกอะไรว่ากันอีกเรื่อง

RED = Ready to use Enslaved Dumb

แดง = ทาสโง่ๆพร้อมใช้

youtube.com/watch?v=W5wOyorY3cM

youtube.com/watch?v=-DP5-tjgbck&list=PLC886308BCE409164

#49 ter162525

ter162525

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:13

ชื่อจริงนามสกุล จริง ไม่มีในทะเบียน งง ดีไหมนี้

Edited by ter162525, 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:14.

#50 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 31 มกราคม พ.ศ. 2555 - 15:20

ผมเสิร์ชชื่อบริษัทนี้ในกูเกิ้ล มันก็พาผมมาที่กระทู้นี้เป็นอันดับแรก ไม่เชื่อลองดู
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน