Jump to content

- - - - -

ถึง คุณjaidee20 ด้วยความบังเอิญ

• Please log in to reply
114 replies to this topic

#51 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

Posted 31 January 2012 - 15:21

คุณไม่ควรเอาชื่อจริง นามสกุลจริงของผมมาโพสหัวข้อกระทู้เล่นกันอย่างนี้นะครับ MOD พิจารณาด้วยครับ

อ้าว ยังอยู่เหรอ ท่านต้องแจ้งไปที่ทะเบียนราษฏร์นะ ไม่มีชื่อท่านอยู่ในนี้เลยนิ
แถมที่ สภาวิศวกร ก็ไม่มีรหัสของท่านอ่ะ รีบแจ้งด่วนเลยๆ
นี่ตรวจสอบเบื้องต้นให้นะ :)

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#52 Abraxas

Abraxas

ขาประจำ

Posted 31 January 2012 - 15:34

ชื่อจริง-นามสกุลจริงในโลกแห่งความฝันรึเปล่าเนี่ย

#53 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

Posted 31 January 2012 - 15:35

คุณไม่ควรเอาชื่อจริง นามสกุลจริงของผมมาโพสหัวข้อกระทู้เล่นกันอย่างนี้นะครับ MOD พิจารณาด้วยครับ

อ้าว ยังอยู่เหรอ ท่านต้องแจ้งไปที่ทะเบียนราษฏร์นะ ไม่มีชื่อท่านอยู่ในนี้เลยนิ
แถมที่ สภาวิศวกร ก็ไม่มีรหัสของท่านอ่ะ รีบแจ้งด่วนเลยๆ
นี่ตรวจสอบเบื้องต้นให้นะ :)

ท่านเป็นคนเขมรนะครับ ต้องไปสอบถามทะเบียนชาวเขมร [ชวยแถ]
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#54 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

Posted 31 January 2012 - 15:35

ถ้าชื่อจริงนามสกุลจริงไม่มีในทะเบียนราษฎร์ละเรื่องใหญ่เลยนะใจดี

จะกลายเป็นไม่มีชื่อในสารบบ
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#55 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

Posted 31 January 2012 - 15:36

กระเเดะ ที่เรื่องมันยาว หาสาระไม่มีอยู่เจ็ดเเปดกระทู้นี้ เพราะ นายนั่นเเหละเริ่ม อยู่ๆก็มา เออ ผมเงินเดือน เท่านั้นเท่านี้

ที่เด็กมันเอาชื่อมาโพสได้ ก็เพราะนายอยากให้มันโพสอยู่เเล้ว นายโพสกระดาษเเผ่นนั้นขึ้นมาเอง เตรียมเรื่องไว้เสร็จเป็นอาทิตย์เป็นฉากๆ ปั่นหัวคน ปั่นกระทู้สาระน้อยได้สามสี่กระทู้ กระทู้อะไรวะ เจ็ดเเปดหน้า ไม่มีสาระเลย คนดุตรึม ยังกะกระทู้ไอ้เวร

จบเเล้วก็พอเถอะ ทำลอกอินมาไหม่ คุยกันเรื่องการเมือง อย่ามาเกรียน เปลืองเนื้อที่เวบ

เเก้ ตก กไก่

Edited by จีรนุช, 31 January 2012 - 15:37.

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#56 MIRO

MIRO

Praise the Sun

Posted 31 January 2012 - 15:41

ชื่อจริงนามสกุล จริง ไม่มีในทะเบียน งง ดีไหมนี้

ท่าน jaidee20 อาจเป็น แรงงานต่างด้าว ก็ได้ครับ :)

ผมเสิร์ชชื่อบริษัทนี้ในกูเกิ้ล มันก็พาผมมาที่กระทู้นี้เป็นอันดับแรก ไม่เชื่อลองดู

บริษัทรับเหมา ต้องทำงานแบบ ซุ่มโป่ง
เวลาไปประมูลงาน คู่แข่งจะได้ไม่มีข้อมูลครับ :)

ผมอยู่ข้างท่าน Jaidee20
ช่วยดริฟท์เต็มที่ครับผ๊ม ! . :)\

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#57 warmer

warmer

ขาประจำ

Posted 31 January 2012 - 15:45

... ใครพอจะวิเคราะห์ การตั้งชื่อ และการใช้ชื่อนี้ ของ ใจดี20 ได้บ้างครับ
... ว่า สิ่งที่เค้าคาดหวังในชีวิต และความต้องการในชีวิต และความเป็นอยู่จริงๆ ในสถานะ ปัจจุบัน

... :wub: ....

#58 mOOgrOb'pm'

mOOgrOb'pm'

ขาประจำ

Posted 31 January 2012 - 15:45

ผมล่อชาไป 1แก้ว กับอีก ครึ่งเหยือก Jaidee20 ยังไม่หมดอีกเหรอนี่

In Topic: My slip (เงินเดือน) is coming soon 31 ม.ค. เจอกัน

วันนี้, 12:52
เอาข้อมูลที่พวกคุณมีออกมากันหมดหรือยัง เอากันมาให้หมดครับ ผมรออับปะคัดปลายคางทีเดียวเลย

นั่งจิบชานมร้อน แก้มแยมโลรสวนิลา ชิวๆ อยู่ครับ

RED = Ready to use Enslaved Dumb

แดง = ทาสโง่ๆพร้อมใช้

youtube.com/watch?v=W5wOyorY3cM

youtube.com/watch?v=-DP5-tjgbck&list=PLC886308BCE409164

#59 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

Posted 31 January 2012 - 16:09

ผมเช็คชื่อบริษัทที่นี่แล้วหาไม่เจอ สงสัยเว็บจะห่วย

http://phonebook.tot...b2011/index.php
  • -3- likes this

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#60 royalist

royalist

ขาประจำ

Posted 31 January 2012 - 16:10

... ใครพอจะวิเคราะห์ การตั้งชื่อ และการใช้ชื่อนี้ ของ ใจดี20 ได้บ้างครับ
... ว่า สิ่งที่เค้าคาดหวังในชีวิต และความต้องการในชีวิต และความเป็นอยู่จริงๆ ในสถานะ ปัจจุบัน

... :wub: ....

อัครเทพ = เมพขิงๆ ส่วน นามสกุลน่าจะเอามาจากละครน้ำเน่านะครับ :lol: :lol: :lol:
Royal Thai Army

#61 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

Posted 31 January 2012 - 16:31

ต่างด้าวเปล่าครับ ไม่พบข้อมูลในทะเบียน
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#62 ssa

ssa

เมพ

Posted 31 January 2012 - 16:37

ใจดีเละ
โกงเงินสมทบประกันสังคมนี่นา
9000 จ่าย 450
15000 จ่าย 450

ตอนทำสลิบปลอม ใจดีลืมคำนวนเงินสมทบประกันสังคม

ผิดกฎหมายอาญา
1.แอบอ้างเป็นวิศวกรผู้รับใบอนุญาต
2.ปลอมเอกสารสลิบเงินเดือนยืนยันข้อเท็จจริงอันเป็นเท็จเพื่อให้ผู้อื่นหลงเชื่อว่าเป็นวิศวกรที่ได้รับใบอนุญาต และสลิบเป็นเอกสารสิทธิมีเหตุฉกรรจ์ ม.265
3.นำเข้าข้อมูลคอมพิวเตอร์อันเป็นเท็จ ม.14

ติดคุกหัวโต

#63 ssa

ssa

เมพ

Posted 31 January 2012 - 16:46

น่าสงสารใจดีครับ
เกิดเป็นคนไทย แต่ไม่มีชื่อในทะเบียนราษฎร์
ใจดีเป็นคนไทยไร้สัญชาติ ไปหาอาจารย์แหววที่ มธ.ได้นะ อาจารย์แหววต่อสู้เรื่องคนไทยไร้สัญชาติอยู่ เพื่อปกป้องสิทธิของคนไทยไร้สัญชาติทุกคน
ใจดีรีบไปนะ สงสารมาก

Edited by ssa, 31 January 2012 - 16:48.

#64 ไทยไกลบ้าน

ไทยไกลบ้าน

น้องเก่า

Posted 31 January 2012 - 16:52

ความเหมือนที่ ต่างแตก

อันข้างบนเป็นกระดาษ A4
อันข้างล่างเป็นสลิป(Pay roll) :unsure:

อืมม...ลอกกันมาหรือเปล่าคะ ที่ถูก "รายการหัก" ต้องเป็น Deduction ไม่ใช่ Dediction !

#65 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

Posted 31 January 2012 - 16:54

เอ่อ ผมว่าคุณเข้าใจผิดนะครับ เพราะผมไม่ได้โพสต์เล่น ผมโพสต์ " เอาจริง "
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#66 The Pock

The Pock

แพงทั่งแผ่นดิน

Posted 31 January 2012 - 16:56

ยังไงก็ตามฐานเงินเดือนเกินหมื่นห้า ประกันสังคมต้อง 750 สิ
แก๊งค์น้ำปู

#67 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

Posted 31 January 2012 - 17:05

ยังไงก็ตามฐานเงินเดือนเกินหมื่นห้า ประกันสังคมต้อง 750 สิ

พอดีปีนี้ประกันสังคมครึ่งปีแรกลดให้เหลือร้อยล่ะ 3

แต่ยังไงต้องของคุณ Pock ที่ดัก jaidee ให้ เพราะใบเสร็จใจดีที่ไปก๊อปใบเสร็จของ Pock พิมพ์ผิดเหมือนกันแป๊ะ :lol:

(เช่นIncome และ ) :D

Edited by ดราม่า, 31 January 2012 - 17:08.

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#68 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตำแหน่ง ภารโรง ครับ

Posted 31 January 2012 - 17:26

ชื่อจะจริงจะเท็จ เมื่อสมาชิกผู้ถูกอ้างถึงร้องขอให้พิจารณา ผมเห็นควรจะเปลี่ยนหัวกระทู้ให้ครับ

และแจ้งว่าต่อไปขอให้ท่านแจ้งตรงไปที่ http://webboard.seri...น-ชี้แจงปัญหาใ/

เพราะถ้าผู้แลไม่เข้ามาอ่านก็ไม่อาจทราบข้อร้องเรียนได้

Edited by คนกวาดขยะ, 31 January 2012 - 17:31.

#69 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

Posted 31 January 2012 - 17:54

ความเหมือนที่ ต่างแตก

อันข้างบนเป็นกระดาษ A4
อันข้างล่างเป็นสลิป(Pay roll) :unsure:

:blink: :blink:

แม่ม...จุดที่ผิดเหมือนกันเป๊ะ

อะไรมันจะบังเอิญ และ ประจวบเหมาะ อย่างนั้นว้า ใจดี

เอ็งยอมรับเถอะ เครียดมาก เดี๋ยวโรคประสาทจะถามหาเอา

:blink: :blink: :o :o :o :lol: :lol: ต้องเนียนให้เหมือนครับ

#70 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

Posted 31 January 2012 - 18:05

คนเดียวกับข้าราชการมหาดไทย ซี 8 หรือเปล่าฮะ

Edited by Dog Someman, 31 January 2012 - 18:06.

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#71 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

Posted 31 January 2012 - 18:09

Talk Of The Webboard เล่นเอากระทู้อื่นเหงาไปเลย

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#72 KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

ขาประจำ

Posted 31 January 2012 - 18:38

*
POPULAR

ตามพรบ ประกอบอาชญากรรมทางคอมพิวเตอร์ 2550
คุณใจดีเป็นเจ้าทุกข์ สามารถฟ้องร้องได้ตามกฏหมายครับ เรียกร้องค่าเสียหายได้ครับ ลองดูครับ ถ้ามั่นใจว่าคุณคือ อัครเทพ ดำรงศ์กิจวานิช ก็ใช้สิทธิ์ตาม กฏหมายได้เลยครับ ฟ้องร้อง เด็กปากดีได้เลย หากใช่อย่าไปกลัวแต่ถ้าหากไม่ใช่ก็คงไม่ต่างอะไรกับวิสัย แกนนำเสื้อแดงกล่าวหาคุณอภิสิทธิ์ต่างๆนาๆ ไม่ว่าเรื่องเกณฑ์ทหาหนีทหาร หรือว่าถือสองสัญชาติ เอาแต่พูดแต่ไม่ทำ ก็เหมือน เสือในกระดาษละครับจะเขียนให้ใครกลัว มั่นใจว่าเป็นการละเมิด ใช้สิทธิ์ตาม ระบบประชาธิปไตยสะ ให้เหมือนคุณทักษิณสิครับ ใครว่าไรนิด ก็ฟ้องหมิ่น

ในทางกลับกัน เด็กปากดีสามารถฟ้องได้เหมือนกันครับ เพราะว่าเป็นการกล่าวหาต่อหน้าว่าคุณเอาเค้ามาหมิ่นประมาณ ทำให้เสื่อมเสีย แต่หากคุณ ใจดีไม่ได้ชื่อ อัครเทพ ก็ฟ้องกลับได้ครับ เด็กปากดี มีกฏหมายอยู่ สบายใจได้

สามารถให้ทางเจ้าพนักงาน ทำหมายเพื่อขอ ip address ของคู่กรณีได้ครับ รบกวน MOD เชื่อว่า MOD คงไม่ปฎิเสธอันใดเพราะว่ามีหนังสือจากเจ้าพนักงาน หลังจากนั้นเจ้าพนักงานจะนำ IP Address ดั่งกล่าว ไปที่ ผู้ให้บริการ (ISP) เค้าก็จะแจ้งเองว่า Log อินจากคู่สายใด ใครเป็นเจ้าของหมายเลขหรือ USER ID นี้ หลังจากนั้นเจ้าพนักงาน ก็จะทำหมายเรียก คาดว่าน่าจะสามครั้ง ให้ไปรับทราบข้อกล่าวหา หากไม่มาก็เป็น หมายจับ อ้ออีกอย่าง ถ้าเป็นการ POST ที่ร้านอินเตอร์เน็ตไม่ต้องกัวนะครับ ตาม พรบ ฉบับนี้เค้าบังคับให้ทางร้านต้อง Log file ไว้อย่างน้อย 90 วัน และต้องมีการจด ID card ของผู้เข้ามาใช้ทุกราย และติดตั้งกล้องวงจรปิด ถ้าร้านไม่มี ก็ต้องยึดคอมพิวเตอร์ทั้งหมด มาตรวจหลักฐาน และก็ย้อนหลังวันนั้นคอมเครื่องนั้น Link ไปที่ Web ใดบ้าง หลังจากนั้นก็หาหลักฐานจาก Web เหล่านั้นเช่น ถ้าคุณใจดีเข้าเมล์ ก็จะเช็คจากเมล์ หรือการเข้าไป log in ที่ใดบ้าง ส่วนในกรณีที่เล่นที่สำนักงาน ทางเจ้าหน้าที่ก็จะยึดคอมพิวเตอร์ทั้งหมดเป็นการชั่วคราว ตรวจสอบว่า ใช้อะไรทำอะไร ใครชอบเก็บอะไรไว้ในคอมก็เตรียมตัว อ้อ บอกไว้ก่อน Format หรือว่า Fdisk ช่วยอะไรไม่ได้นะครับ เพราะว่าเค้ากู้ได้มีทางเดียว เผาคอมครับผม ทำลายหลักฐาน เปลี่ยน HDD ตัวใหม่ ถึงจะช่วยได้ครับ

รบกวน คุณ ใจดี และเด็กปากดี กรุณาให้กระทู้นี้เป็น บรรทัดฐาน เพื่อเป็นแนวทางในอนาคตไม่ใช่มีแค่ สมอง สองมือ จะพิมพ์อะไรก็พิมพ์ได้ ต้องมีจรรยาบันด้วยจะดีมาก

มั่นใจเกินร้อยว่า คดีนี้ "ไม่มีในบันทึกประจำวัน"

Edited by KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว, 31 January 2012 - 18:49.

#73 zakai

zakai

ขาประจำ

Posted 31 January 2012 - 18:38

สงสัยบริษัทนี้อยู่ที่เขมรครับ ไม่เชื่อถามฮวยเซ็งดูได้........กร๊ากกๆๆๆๆ

#74 HardmaN

HardmaN

ขาประจำ

Posted 31 January 2012 - 18:43

55555+++ ตายหยังเขียดอีกแล้ว

#75 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

Posted 31 January 2012 - 18:48

ตำแหน่งหน้าที่การงานของใจดี มิได้ถูกบันทึกลงในสลิปเหรอครับ ไม่ได้จับผิด แต่ถามเป็นความรู้
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#76 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

Posted 31 January 2012 - 18:57

เข้าใจเล่นนะครับ Jaidee20

#77 korkang

korkang

ขาประจำ

Posted 31 January 2012 - 19:07

ผมช่วยเช็คให้ครับ ว่าบริษัทนี้ไม่มีอยู่จริง เพราะผมเวลาจะปล่อยเครดิตรลูกค้าจะต้องมีการเช็คงบการเงินของลูกค้าก่อนอนุมัติว่าสมควรให้หรือเปล่า พอเช็คแล้วไม่มีชื่อบริษัทนี้ และผมอยู่ในวงการขายสินค้าให้กับ บริษัทก่อสร้างต่างๆ อยู่ในวงการมา 20 กว่าปีไม่เคยรู้จักบริษัทนี้

นี่คือตัวอย่างบริษัทที่มีอยู่จริง

ไม่รู้จะโกหกกันทำไม ทำแล้วได้อะไร อยู่เฉยๆซะก็จบ <_<

#78 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 31 January 2012 - 19:58

โวว....
ห้องนี้เล่นกันถึงตายเลยทีเดียวเจียว

ป๋มชอบ!!! เอาด้วยเอาด้วย :D :D
แดงสะตอ ต้องไม่เอาไว้ครับ อย่าได้พลาดมาเชียวเมริ้งงงงงงงงงงงง
โดนขนาดนี้แล้วจะมี "สำนึก" เป็นคนกะเขาได้มั่งไหมเนี่ย
gladiator 1.jpg

#79 The Pock

The Pock

แพงทั่งแผ่นดิน

Posted 31 January 2012 - 20:05

ผมดันไปค้นเจอคุณ jaidee20 ในนี้แฮะ ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัย

http://www.donjuancl...4.html#msg46404
แก๊งค์น้ำปู

#80 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

Posted 31 January 2012 - 20:23

MOD ลองเอา ip มาโชว์หน่อยครับ...เดี๋ยวผมตามให้จะได้รู้ว่าโพสต์จากที่ไหน
  • ssa likes this

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#81 Morgan

Morgan

ขาประจำ

Posted 31 January 2012 - 20:24

ผมดันไปค้นเจอคุณ jaidee20 ในนี้แฮะ ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัย

http://www.donjuancl...4.html#msg46404

ใช่ไอ้ใจดี20 จริงๆด้วย ชื่อบ้าๆบอๆอย่างนี้คงไม่มีใครลอกเอ็งแน่
เป็นคนตอแหลลวงโลกไม่พอ แต่ยังเป็นพวกนกกระจอกยังไม่ทันกินน้ำด้วย

Edited by กูละเบื่อ, 31 January 2012 - 20:31.

ในบ้านเมืองนั้นมีทั้งคนดีและคนไม่ดีไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมดการทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุขเรียบร้อยจึงมิใช้การทำให้ทุกคนเป็นคนดีหากแต่อยู่ที่การส่งเสริมความดีให้คนดีปกครองบ้านเมืองและคุมคนไม่ดีไม่ให้มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้

#82 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 31 January 2012 - 20:31

ผมช่วยเช็คให้ครับ ว่าบริษัทนี้ไม่มีอยู่จริง เพราะผมเวลาจะปล่อยเครดิตรลูกค้าจะต้องมีการเช็คงบการเงินของลูกค้าก่อนอนุมัติว่าสมควรให้หรือเปล่า พอเช็คแล้วไม่มีชื่อบริษัทนี้ และผมอยู่ในวงการขายสินค้าให้กับ บริษัทก่อสร้างต่างๆ อยู่ในวงการมา 20 กว่าปีไม่เคยรู้จักบริษัทนี้

นี่คือตัวอย่างบริษัทที่มีอยู่จริง

ไม่รู้จะโกหกกันทำไม ทำแล้วได้อะไร อยู่เฉยๆซะก็จบ <_<

มันติดโรค ตอแหลจากอีปู ครับ

#83 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 31 January 2012 - 20:35

สงสัยเป็นแรงงานต่างด้าว คนต่างด้าวพม่่า ลาว ใช้ชื่อไทยทั้งนั้น :D แต่ถ้าหัก 450 บาท ทางฝ่ายบุคคลน่าจะหักผิด เพราะต้องหักแค่ 400 บาทเอง และถ้าเป็นเขมร คนละ 350 บาท

ขณะนี้กระทรวงแรงงานได้จัดตั้งกองทุนเพื่อเป็นค่าใช้จ่ายเกี่ยวกับการส่งกลับแรงงานต่างด้าวดังกล่าวแล้ว โดยเรียกเก็บจากแรงงานต่างด้าวสัญชาติพม่า ลาว คนละ 400 บาทต่อเดือน ส่วนแรงงานสัญชาติกัมพูชา คนละ 350 บาทต่อเดือน รวมเป็นเวลา 6 เดือน เริ่มตั้งแต่เดือนมกราคม 2554 จนถึงเดือนมิถุนายน 2554

Edited by Bookmarks, 31 January 2012 - 20:35.

#84 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

Posted 31 January 2012 - 20:51

จากที่ได้อ่านมาผมไม่รู้หรอกนะครับ แต่บริษัทที่เขาใหญ่รับเหมางานใหญ่ๆ คนต้องรู้จักจริงๆ ถึงจะกล้าจ้าง อีกอย่างต้องมีการเขียนสัญญาการจ้างงานหรือว่าหลักฐานอื่นเพื่อใช้กรณีที่มีการเบี้ยวไม่ทำตาม ผมก็ติดตามกระทู้ของคุณใจดีมาระยะหนึ่งเหมือนกัน คิดว่าเป็นคนที่น่าเชื่อถือคนนึง แต่สุดท้ายผลมันก็อย่างที่เห็นนั่นแหละครับ คุณเอาหลักฐานมาก็จริง แต่หลักฐานที่มีมันไม่มีอะไรมายืนยันตามที่สมาชิกได้ร้องขอ ซึ่งก็เท่ากับว่าคุณใจดียอมรับว่าเป็นเอกสารที่ทำขึ้นมาจริงๆ คนเราถ้าจะทำดีหรือไม่หลอกลวงใครก็ต้องพยายามหาหลักฐานมายืนยันความจริงใจของตัวเองครับ ผมรู้สึกผิดหวังเหมือนกันและไม่เสียใจที่ตัวเองไม่ได้เลือกอยู่ข้างฝั่งเสื้อแดงตั้งแต่แรก บอกไว้ก่อนว่าผมไม่ใช่เสื้อเหลืองครับ ผมเองหาหลักฐานตามที่เสื้อแดงอ้างตลอดทั้งในอินเตอร์เน็ตและหนังสือหรืออะไรก็ตามที่เป็นที่มาของเรื่อง แต่สุดท้ายมันก็มีเรื่องจริงแค่ 1 ใน 1000 ของสิ่งที่บอกมาทั้งหมดไม่ว่าเรื่องคุณทักษิณหรือว่าเรื่องที่อ้างอิงถึงประวัติศาสตร์ที่ไม่มีหลักฐานมีแต่ข้อเขียนที่ไม่สามารถยืนยันได้แน่นอน สุดท้ายสิ่งที่ผมได้ค้นมาก็เป็นแค่เรื่องงี่เง่าเท่านั้นเอง

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#85 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

Posted 31 January 2012 - 21:17

ค้นข้อมูลเรื่องดินสอกับปากกาด้วยสิครับ ว่าทำไมไม่ใช้ให้เหมือนกัน สมาชิกบางท่านสงสัย

(จะสงสัยทำไมวะเรื่องไร้สาระ เรื่องใหญ่ไม่สน สนแต่เรื่องเล็กๆ เหมือนชั่งไข่ <_< )

เหอๆ เผอิญ คนที่สงสัยเป็น Hentai... ถ้าเป็นพวกเดียวกันคงได้รับการยกย่องเป็นเทพไปแล้ว...
บวกกับ เผอิญ คดีนี้ มีจุดที่ น่าสงสัยกว่า ทั้งวันที่รูป และ การพิมพ์ผิด และมันชัดกว่า ก็เลยง่ายกันไป...

ถ้าเผอิญ ไม่มีทั้งสอง... จุดนั้น... ถ้าไม่เอาละอายใจตัวเอง รับเรื่องที่ผมสงสัย มาเล่น ก็คงไปประมาณว่า
A4 ใครๆ ก็ ทำได้...

ว่าแต่ วันนี้ ด่าพ่อล่อแม่ใครหรือยังครับ...

ยังครับ เฮ็นไตยังไม่ได้ทำตัวให้ด่าไปถึงพ่อแม่ วันนี้เลยยังครับ
ประเด็นปากกา - ดินสอ ในความคิดผมมันงี่เง่ามากไงครับ
วาดรูปอยู่เขียนด้วยด้ามนี่ไปหน่อยนึง อยากเปลี่ยนไปอีกด้ามนึง ผมเป็นบ่อย
เลยไม่ติดใจ พาลคิดเข้าข้างใจดีว่าอารมณ์ศิลปิน แต่ผมสนใจเรื่องคำผิด เรื่องเวลา
เรื่องชื่อในระบบทะเบียน เรื่องที่มันไม่เกี่ยวกับอารมณ์+ความรู้สึกไงครับ

เรื่องที่ตรวจสอบได้กับเรื่องที่ไม่รู้จะตรวจสอบยังไง เฮ็นไตพอจะนึกภาพออกมั้ยครับ
คืออยากบอกว่าเฮ็นไตเพ้อเจ้อ สนใจเรื่องไม่เป็นเรื่องไงครับ แต่ตอนกลางวันกำลังสนุกกับการสืบสวนอยู่น่ะครับ

ทำไมปากกา ทำไมดินสอ
กับ
ทำไมไม่มีชื่อจริง ทำไมไม่มีชื่อบริษัทจริง

แบบไหนมันน่าสงสัยกว่ากันครับ ?
ผมไม่ได้กัดเฮ็นไตขำๆนะ ผมจริงจัง 555555
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#86 Democrat

Democrat

ขาประจำ

Posted 31 January 2012 - 21:31

มันจะไม่ถึงขั้นคอขาดบาดตายขนาดนี้ ถ้า ใจดี ไม่ท้าทาย

My slip (เงินเดือน) is coming soon 31 ม.ค. เจอกัน

ดูมันจั่วหัวซะ..... หึหึ
RIP Thailand...BLUESKY Channel ดูย้อนหลังทาง Youtube >> http://www.youtube.c...LUESKYCHANNELTH

#87 human

human

ขาประจำ

Posted 31 January 2012 - 21:47

รึว่าเพราะคุณใจดี ชอบกินโรโมติลคลายเครียดเลยทำให้เค้ากลายเป็นคนเช่นนี้
ผีหลอกก็ยังพอทนแต่คนหลอกคนกูทนไม่ได้

#88 PiginthePot

PiginthePot

น้องเก่า

Posted 31 January 2012 - 22:31

รอยืนไว้อาลัย

#89 promotion

promotion

ขาประจำ

Posted 31 January 2012 - 23:05

สุดยอดเลยกระทู้นี้ :D :D :D

#90 metaleka

metaleka

ขาประจำ

Posted 1 February 2012 - 05:48

ได้แต่
.
.
.
กรั่กๆๆๆๆๆๆ

#91 serithai11

serithai11

ขาประจำ

Posted 1 February 2012 - 06:34

Net Incom แปลว่า รายได้มาจากคอมฯ ใช้คอมฯทำเอา ไม่ใช้เสื้อแดงทำไม่ได้นะครับ

#92 รักบ้านเกิด

รักบ้านเกิด

น้องใหม่

Posted 1 February 2012 - 08:33

งานนี้รอน้าเช เป็นเจ้ามือโลด อิอิ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

เสียดายจังไปผิดวัน สงสัยยังมึนไม่หาย เลยช่วยตัวเองไม่ค่อยได้5555555

#93 ปีศาจหน้าหล่อ

ปีศาจหน้าหล่อ

น้องใหม่

Posted 1 February 2012 - 10:28

555+ ไปหามาได้ไงครับเนี่ย ฮามาก
" กมฺมุนา วตฺตตีโลโก === สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม ""แก่เพราะกินข้าว เฒ่าเพราะอยู่นาน" หรือ "แก่กะโหลกกะลา""รู้เขา รู้เรา ..... ศัตรูเอาไว้ใกล้ตัว คนสนิทเอาไว้ไกลตัว"

#94 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

Posted 1 February 2012 - 11:43

เอ่อ ผมว่าเหลือบันไดลงให้เค้าบ้างเถอะครับ

#95 แมวน้อยสีน้ำเงิน

แมวน้อยสีน้ำเงิน

ขาประจำ

Posted 1 February 2012 - 11:48

คุณ Pock ใจร้ายอ่ะ ...

แอบไปวางยาเค้า .....เร็วด้วยรึเปล่าเนี่ย :angry:

"เสียงข้างมากเพียงหนึ่งวัน ใช้อ้างความชอบธรรม 4 ปี"

#96 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 1 February 2012 - 11:54

บริษัทนี้ไม่มีตัวตนครับ ผมเช็คจาก ข้อมูล ของกระทรวงพาณิชย์ แล้วครับ เดี๋ยวเย็นๆๆจะแนบไฟล์ให้ดูครับ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#97 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 1 February 2012 - 12:03

อารัมภบท

ก่อนอื่นต้องขอชื่นชมในสปิริตจาการนำสลิปเงินเดือนมาโชว์ให้เห็นเป็นประจักษ์ ไม่หลบลี้หนีหายไปไหน มีความรับผิดชอบดีเยี่ยม ทำให้เสื้อแดงหลายๆคนในที่นี้ได้เห็นตัวอย่างใหม่ๆในมุมของการแสดงความรับผิดชอบ ขอชื่นชมครับ

เข้าเรื่อง

มันจะด้วยความบังเอิญอะไรก็ไม่ทราบผมลองหาข้อมูลอะไรที่เกี่ยวข้องกับสลิปใบนั้น ทำให้ผมเกิดข้อสงสัยเล็กๆ แต่อาจจะด้วยความบังเอิญก็ได้ ผมจึงมาบ่นให้ฟัง ดังนี้ครับ

1.บังเอิญอาจจะเป็นเพราะระบบฐานข้อมูลของ สำนักบริหารการทะเบียน กรมการปกครองกระทรวงมหาดไทย รวนก็ได้ เพราะเช็คชื่อ " อัครเทพ ดำรงศ์กิจวานิช " ไม่พบในฐานข้อมูล

2.บังเอิญอาจจะเป็นเพราะระบบฐานข้อมูล สำนักงานตำรวจแห่งชาติ ที่พนักงานสอบสวน สบ.3 ปฏิบัติหน้าที่นายตำรวจประจำ สร. เข้าไปค้นให้ มันล่ม จึงไม่พบ ชื่อ " อัครเทพ ดำรงศ์กิจวานิช " ไม่พบในฐานข้อมูล อีกเช่นกัน

3.บังเอิญว่าระบบฐานข้อมูลของ กรมพัฒนาธุรกิจการค้า รวน จึงทำให้ไม่สามารถหาข้อมูลของ บริษัท ง่วนล่งอี้ คอนสตรัคชั่น จำกัด ได้

4.บังเอิญว่าระบบฐานข้อมูลของนิติบุคคลผู้จ่ายภาษี ของ กรมสรรพากร รวน จึงทำให้ไม่สามารถหาข้อมูลของ บริษัท ง่วนล่งอี้ คอนสตรัคชั่น จำกัด ได้เช่นกัน

5.บังเอิญว่าระบบฐานข้อมูลของ สภาวิศวกร รวน จึงทำให้ไม่สามารถหาข้อมูลของ บริษัท ง่วนล่งอี้ คอนสตรัคชั่น จำกัด และ วิศวกรผู้ได้รับใบอนุญาต ที่ชื่อ อัครเทพ ดำรงค์กิจวานิช ได้อีกเหมือนกัน

มันเป็นเพราะความบังเอิญใช่ไหมครับ คุณ

อัครเทพ ดำรงศ์กิจวานิช

ปล.อย่าได้สงสัยเลยว่าทำไมผมเที่ยวไปค้นหาในนั้นได้ ต้องขอขอบคุณท่านนายกยิ่งลักษณ์มากกว่าในเรื่องนี้ ท่านที่ได้กรุณาจัดอำนวยความสะดวก เครื่องมือเครื่องไม้ที่ทันสมัยและรวดเร็วมาให้ ส่วนจะให้อย่างไรนั้นท่านต้องลองไปค้นกระทู้เก่าๆของผมเอาละกัน

คุณเด็กปากดี ต้องรบกวนไปหาข้อมูลทั้งหมดจาก รัฐไทยใหม่ครับ ถึงจะเจอครับ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#98 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

Posted 1 February 2012 - 12:31

มีใครเตรียมเปิดกระทู้ ยินดีต้อนรับ Jaidee 21 หรือยัง
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#99 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

Posted 1 February 2012 - 16:29

ไงละครับคุณใจดี 20 บอกแล้วว่า "แถวนี้มันเถื่อน"
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#100 sullster

sullster

น้องใหม่

Posted 1 February 2012 - 21:59

...ใจดี20มัน"มึน" ได้โล่ห์เลย มาตรฐานแดง มาตรฐานเดียวกันเป๊ะ นี่ผมอยู่ร่วมโลกกับคนพวกนี้จริงๆหรือนี่ โอ้ววว ความจริงอันโหดร้ายยย

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users