Jump to content

- - - - -

มาร์ค เตรียมพลีชีพแล้ว กล้าพูดเนาะ

This topic is in the process of being archived.
67 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 blacksmith

blacksmith

น้องเก่า

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:37

ในการประชุมพรรคประชาธิปัตย์เมื่อเร็วๆนี้ นายอภิสิทธิ์ได้ประกาศเปรี้ยงกลางที่ประชุมว่า

“หนทางเดียวที่จะทำให้ประเทศหลุดพ้นวังวนความขัดแย้ง คือ พรรคประชาธิปัตย์ต้องชนะการเลือกตั้ง หากไม่ชนะก็จะไม่จัดตั้งรัฐบาล หากจะมีการจัดตั้งรัฐบาล ทั้งที่พรรคประชาธิปัตย์ไม่ชนะการเลือกตั้ง ก็ควรไปเลือกหัวหน้าพรรคคนใหม่แทน”

............................

เอาให้เกิน150 ยังแทบตาย ถ้าจะชนะเพื่อไทย ต้อง 200+ โอ้โห .....

#2 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:41

กระทู้แนวนี้มีเคยตั้งแล้วครับ !
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#3 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:45

โอเค ........

ประเทศไทยได้รัฐบาลโง่ๆ เพราะมาร์คไม่ชนะการเลือกตั้ง ...

ปชช.อย่างเจ้าของกระทู้ เลยไม่พอใจ ใช่ไหม ... -_-

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#4 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:46

พวกย้ำคิดย้ำทำ หัดเปิดประเด็นใหม่ๆ ไม่งั้นก็อ่านอย่างเดียว

#5 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:49

หนทางการขึ้นมาสู่อำนาจของอภิสิทธิ์ มีแค่ 3 สเต็บเท่านั้นครับ ทุกคนทำได้หมด

สเต็บแรก

สเต็บสอง

สเต็บสาม

แค่นี้ก็ได้เป็นรัฐบาลแล้ว :D

#6 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:52

ไม่เถียงว่าชนะเลือกตั้งรึป่าว แต่ชนะแล้วกระชากค่าชองชีพได้เยอะเลยนะ ทำให้ต้องหันมาดูคนที่เลือกเข้าไปว่าคนหรือควายกันแน่ คงเจ็บใจที่โง่จนพูดไม่ออก

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#7 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:55

ผู้นำที่ดีค้องกล้าพูดและกล้าทำในสิ่งที่พูด
ก็สมแล้วที่เป็นหัวหน้าพรรค
เป็นผู้นำแล้วตอแหลมันไม่ดี

#8 centrino14

centrino14

อำมาตย์ตัวพ่อ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:57

เฮ้อ...อ้างแต่เสียงมาก เลือกตั้งชนะ ดีใจด้วยที่ชนะเลือกตั้ง ยังไม่หายเมาเลือกตั้งเหรอ
พอเรื่องยอดเงินภาษีเงินได้ ที่เขาบริจาคเข้าพรรค ไม่เอามาพูดบ้าง
จำนวนคนมากๆ ไม่ใช่ว่าจะบอกถึงคุณภาพนะเออ เสื้อแดงหน้าโง่
เบื่อพวกเสื้อแดงตอแหล

#9 Democrat

Democrat

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:59

เห็นด้วยครับ แต่เมืองไทยยังไม่เหมาะนะ
RIP Thailand...BLUESKY Channel ดูย้อนหลังทาง Youtube >> http://www.youtube.c...LUESKYCHANNELTH

#10 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:04

ในการประชุมพรรคประชาธิปัตย์เมื่อเร็วๆนี้ นายอภิสิทธิ์ได้ประกาศเปรี้ยงกลางที่ประชุมว่า

“หนทางเดียวที่จะทำให้ประเทศหลุดพ้นวังวนความขัดแย้ง คือ พรรคประชาธิปัตย์ต้องชนะการเลือกตั้ง หากไม่ชนะก็จะไม่จัดตั้งรัฐบาล หากจะมีการจัดตั้งรัฐบาล ทั้งที่พรรคประชาธิปัตย์ไม่ชนะการเลือกตั้ง ก็ควรไปเลือกหัวหน้าพรรคคนใหม่แทน”

เอาให้เกิน150 ยังแทบตาย ถ้าจะชนะเพื่อไทย ต้อง 200+ โอ้โห .....

แล้ว จขกท มีความกล้ามั้ยค่า

วันนี้คุณทำอะไรดีๆ เพื่อประเทศชาติรึยัง? :D

#11 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:05

หนทางการขึ้นมาสู่อำนาจของอภิสิทธิ์ มีแค่ 3 สเต็บเท่านั้นครับ ทุกคนทำได้หมด

สเต็บแรก

สเต็บสอง

สเต็บสาม

แค่นี้ก็ได้เป็นรัฐบาลแล้ว :D

คนที่อยู่ในภาพน่ะ ไอ้แม้วได้เป็นนายก ก็เพราะคนพวกนี้นะ จะบอกให้ ไอ้โปกเอ้ย ไม่ได้คนในภาพ ชาตินี้ไอ้แม้วไม่ได้เป็นนายกหรอก รู้ไว้ซะด้วย

#12 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:05

เรารู้ว่าคุณเจ็บปวด กับฝีมือบริหารงานของนางยกค่ะ

เราไม่สงสารคุณหรอก แต่เราสมเพช 555 :D

#13 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:07

โพสต์แบบนี้ กลัวล่ะสิท่า

โพสต์แบบนี้ เจ็บล่ะสิท่า เลือกมาแล้วได้รัฐบาลแบบควายเรียกแม่ซะ่ขนาดนี้

คิดว่ากระทู้เหน็บแนม แบบคนชั้นต่ำพรรค์นี้ จะมีคนเจ็บปวดเหรอ?

เรา ไม่ได้กินหญ้าเหมือนควายแดงนะจะบอกให้ ฮ่าๆๆ

#14 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:07

Posted ImagePosted Image

อืม....
ฟังดูเหมือนมรึงนั่งประชุมอยู่ข้างมาร์คเลยวะ

มรึงนี่อินไซด์เดอร์ตัวจริงเลยวะ

#15 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:14

อยากร้องไห้ ก็ร้องเถอะค่ะจขกท

เรารู้ว่าคุณลำบากกับค่าครองชีพตอนนี้ ค่าแรงก็ยังขึ้นไม่ได้

อะไรๆ ก็ดูอึดอัดขัดสนไปหมด

ฉนั้น ที่คุณจะระบายความโกรธแค้น แบบไม่เสียหน้าเพราะรัฐบาลที่เลือกมา ก็คือการด่าฝ่ายตรงข้าม

ตามสบายนะคะ

#16 Majestic

Majestic

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:18

รู้แต่ ตู่ สมัยหน้าคงไม่ได้เป็น ส.ส. แล้วมั้ง เพระต้องไปนอนในคุก

#17 joecth2003

joecth2003

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:18

ตอนชนะก็หมั่นฝึกปรือฝีมือไว้นะ ไม่ใช่ชนะแล้วละเลยการฝึกซ้อม

เดี๋ยวจะกลายเป็นว่าผู้แพ้ที่เขาตั้งมั่นที่จะกลับมาชนะฝึกซ้อมอย่างหนักหน่วง

กลับมาชนะน็อค ตายคาเวทีเอาได้

Edited by joecth2003, 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:19.

#18 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:20

เอาโพยมาโพสต์ช้ากว่าคนอื่น
เบิกตังค์ไม่ได้โว้ย :lol:

#19 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:22

จขกท ได้กระทู้ละกี่บาทอ่ะ ตั้งมาสะท้อนสติปัญญาของตัวเองว่ากลวง ไม่ต่างจากนายก 555

กระทู้ปัญญาอ่อน :D

#20 Limmy

Limmy

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:24

หลังวาเลนไทน์สักสัปดาห์นึง ลองให้นกแก้วยุบสภาดูมั๊ยครับ ?

เลือกตั้งใหม่ ผมก็อยากรู้เหมือนกันว่า ปชป. จะได้คะแนนมากขึ้น หรือน้อยลง ?

#21 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:25

เพราะมีกระทู้แบบนี้ไงครับ ผมถึงชอบพาออกทะเล

ปล. เอาไอ้คากคกนั่นออกไปได้มั้ย เห็นแล้วทุเรศสายตา

#22 irq5

irq5

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:30

แปลตรงๆว่า

ควายแดงอดตาย กินประชาธิปไตย กับส้นตีนแม้วต่อไป

#23 OPENUP

OPENUP

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:33

ขอโทษนะคับ จขกท. อย่าตัดมาแปะอย่างเดียวซิคับ ใครๆก็พูดได้ เร็วๆนี้ โปรแกรมหน้า คุณจะสร้างหนังเหรอ

แล้วก็ช่วยบอกรายระเอียดที่แน่นอนหน่อยอย่าใช้นิสัย ควายแดงมาไม่มีข้อมูลให้เข้าหา

ขอบอกได้คำเดียวเลยว่าอย่าทำแต่นิสัย " เลว " :P :P :P :P

#24 uramihci

uramihci

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:38

เพื่อไทยชนะเลือกตั้งแล้วชีวิตดีขึ้นไหม?? เห็นเสื้อแดงภูมิใจกันจัง ชนะเลือกตั้งๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

สุดท้ายก็ได้แต่นั่งดูไอ้พวกไพร่ไคร่เป็นอำมาตย์มันได้ดิบได้ดี
ส่วนตัวเองก็กลับมาหาเช้ากินค่ำ เหมือนเดิม

ภูมิใจไหมครับ.. :lol: :lol: :lol:

#25 nnnn43

nnnn43

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:44

หนทางการขึ้นมาสู่อำนาจของแม้ว ไม่มีพี่จ๊อดผมก็ไม่มีวันนี้ :lol:

Edited by nnnn43, 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:45.

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#26 ไอโอดีนแมน

ไอโอดีนแมน

มันเป็นศาสตร์ของความฮา!

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:49

หนทางการขึ้นมาสู่อำนาจของแม้ว ไม่มีพี่จ๊อดผมก็ไม่มีวันนี้ :lol:

ATOM กับปุคลุกว่าไง

พวกลัทธิเผด็จการตัวพ่อเลยนี่หว่า!!!
"If you tell the truth, you don’t have to remember anything."

#27 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:56

'blacksmith'ไม่ชอบนายกฯอภิสิทธิ์ตั้งความหวัง.....
แต่'blacksmith'ชอบคนขี้คุย แอบอ้าง.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#28 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:09

ภาำพนี้ภาพเดียวตบ ควาย ตาย5 ไปหลายตัวแล้ว
แดงประชาธิปไตยแต่ปาก แดงประชาธิปไตยแต่ปาก แดงประชาธิปไตยแต่ปาก

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#29 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:11

บ่งบอกให้เห็นเจตนาชัดเจนครับ
ว่าความเป็นประชาธิปไตยของคุณดำปืน อยู่ในระดับใหน ไม่ใช่แค่ที่มาของประชาธิปไตยอย่างเดียว มันบอกถึงระดับ
ความคิด สติ สัมปชัญญะ และความรู้สึกที่แท้จริงในการตั้งกระทู้ด้วย
ไม่แปลกหรอกครับถ้าน้ำจะท่วมอีกรอบ หรือ ประเทศนี้จะเข้าสู่กลียุคอีกครั้ง

ผมไม่ลงรูปไอ้คางคากจตุพร แน่ๆถ้าผมเป็นแดงมีไอเดีย

Edited by kaidum, 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:06.

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#30 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:12

ถ้าปชป.ชนะเลือกตั้งขึ้นมา blacksmithอย่าเอายาฆ่าหญ้ากรอกปากนะ

#31 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:16

"แล้วคนที่ไม่ได้เลือกปชป.อย่างจขกท.ไปเจือกกับเขาทำไมครับ?"

#32 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:17

กล้า ๆพูดจริง ๆ ...ไม่ได้รู้จักอายเลยหนูมาร์ค...

จะชนะเลือกตั้ง ทำแบบนี้เป็นป่าว...

:lol:

#33 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:32

กระทู้แนวนี้มีเคยตั้งแล้วครับ !

สัตว์ สปีชี่ไหนนี่

#34 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:32

สัตว์ สปีชี่ไหนนี่

โทษที จะเขียนใต้รูปคางคก แต่รูปไม่มา

#35 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:38

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ แต่ตอนหาเสียง โม้ว่าจะแจกมากไปหน่อย เลยต้องหน้าด้านไปกู้ เพื่อมาแจก
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#36 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:41

อย่างน้อย มาร์ค ก็มีความสุภาพบุรุษเพียงพอ... พูดแล้วทำคำไหนคำนั้น ถ้าบอกว่าทำไม่ได้ก็คือทำไม่ได้ ที่ทำได้ก็คือ เขาศึกษาข้อมูลมาแล้ว ไม่ใช่เอาแต่พูดตามโพยส่งเดชแบบนังนกแก้ว

ขณะที่ สส. พรรคเพื่อไทยทั้งพรรคทำเป็นอย่างเดียว คือ ******* พูดอะไรออกไปก็ไม่เคยรับผิดชอบคำพูดตัวเอง

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#37 Eyey

Eyey

แม่มด Lv. 1

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:00

อย่า โควทข้อความ จขกท ซ้ำๆได้ไมีคะ ขอร้อง

****ทนดูรูปนั้นไม่ได้ค่ะ คนอะไรก็ไม่รู้ รูปชั่วตัวดำเสียจริง
"In politics, stupidity is not a handicap." - Napoleon Bonaparte ในทางการเมือง ความโง่บัดซบ ไม่ใช่แต้มต่อแต่อย่างใด

#38 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:37

ประเทศไทยได้รัฐบาลโง่ๆ เพราะมาร์คไม่ชนะการเลือกตั้ง ...

ปชช.อย่างเจ้าของกระทู้ เลยไม่พอใจ ใช่ไหม ... -_-

ก็คนฉลาด ไปเป็นฝ่ายค้านก็ถูกแล้วนิ จะได้จับรัฐบาลได้ง่ายๆหน่อย

#39 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:41

ควายแดงขยันตั้งกระทู้นะฮะ

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#40 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:42

ก็คนฉลาด ไปเป็นฝ่ายค้านก็ถูกแล้วนิ จะได้จับรัฐบาลได้ง่ายๆหน่อย

ยอมรับว่ารัดทะบาน...................................................................................โง่แล้วสิ
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#41 uramihci

uramihci

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:42

ก็เลยต้องให้คนโง่ๆ เป็นรัฐบาลว่างั้น????

#42 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:46

อืมม์ ภูมิใจจริงนะกับการชนะเลือกตั้ง ที่ทำให้ประเทศไทยได้รัฐบาลที่ HERE ที่สุดในประวัติศาสตร์!
gladiator 1.jpg

#43 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:47

คนทำงานเขาทำ ตำแหน่งไหน ก็ทำเพื่อชาติเหมือนกัน ...

ไม่ใช่ว่าต้องเป็นรัฐบาล เท่านั้น ....

รัฐบาลที่คุณเลือกมา ยังหน้าแหก ไม่พอ หรือครับ ....

รมต.กท.ยุติธรรม เซ็นให้ สส.มาช่วยงาน , รมต.คลังลาออก เพราะ จะขาย รสก., นายกไปที่ไหน โชว์โง่ที่นั่น ....

ผมจะรอวันที่ คนที่เคยเลือกพวกรัฐบาลนี้ เผาเสื้อแดงทิ้งเอง กับมือ ซึ่งผมเชื่อว่า มันต้องมีอีกแน่ แค่ตอนนี้ คนที่เคยเลือกก็เสื่อมไปมากแล้ว ยังไม่รู้สึกตัวอีก ...

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#44 centrino14

centrino14

อำมาตย์ตัวพ่อ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:48

รัฐบาลนี้ ถ้ายังเอาโพย หลอกตัวเองแบบนี้ มีหวังพังแน่

ส่วน ควาย ก็ยังเป็นควาย วันยังค่ำ จะให้มันฉลาดคงยาก
เบื่อพวกเสื้อแดงตอแหล

#45 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:51

ตั้งกระทู้ไร้สาระเหลือเกิน

เอาสาละไปแทนแล้วกัน...

:)

(ถ่ายจากวัดๆนึงใน ลพบุรี ครับ จำชื่อวัดไม่ได้ซะแล้ว)

#46 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:54

หัวหน้าพรรคก็ต้องแสดงความเป้นผู้นำจะได้ไม่เป็นที่ครหาของฝูงควายอีก...แต่เอ๊ะ..ณ.ปัจจุบันนี้พรรคท่วมไทยมีหัวหน้าพรรคหรือยัง?

#47 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:01

ก็เลยต้องให้คนโง่ๆ เป็นรัฐบาลว่างั้น????

ก็มัน ฉลาดได้เท่านั้นอ่ะแล้วคุณจะให้ผมทำไงหรอครับ ออกไปยึดถนน ปิดทำเนียบงั้นหรอครับ ว่ามา

#48 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:07

คนทำงานเขาทำ ตำแหน่งไหน ก็ทำเพื่อชาติเหมือนกัน ...

ไม่ใช่ว่าต้องเป็นรัฐบาล เท่านั้น ....

รัฐบาลที่คุณเลือกมา ยังหน้าแหก ไม่พอ หรือครับ ....

รมต.กท.ยุติธรรม เซ็นให้ สส.มาช่วยงาน , รมต.คลังลาออก เพราะ จะขาย รสก., นายกไปที่ไหน โชว์โง่ที่นั่น ....

ผมจะรอวันที่ คนที่เคยเลือกพวกรัฐบาลนี้ เผาเสื้อแดงทิ้งเอง กับมือ ซึ่งผมเชื่อว่า มันต้องมีอีกแน่ แค่ตอนนี้ คนที่เคยเลือกก็เสื่อมไปมากแล้ว ยังไม่รู้สึกตัวอีก ...

ผมไปว่าอะไร ข้าราชกาล คนไหนตรงไหนหรอครับ ช่วยชี้แจงหน่อยครับ
ก็เค้าโง้แล้วยังไงคุณฉลาดแล้วยังไง ว่ามา
ใครจะโง้ใครจะฉลาดมันวัดกันตรงไหนครับ

#49 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:09

ยอมรับว่ารัดทะบาน...................................................................................โง่แล้วสิ

คุณก็ยอมรับความฉลาดแล้วใช่ไหม

#50 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:20

ตั้งกระทู้วนเวียนกับ..เลือกตั้ง อีกแล้ว ไม่พ้นเลือกตั้ง
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน