Jump to content

- - - - -

มาร์ค เตรียมพลีชีพแล้ว กล้าพูดเนาะ

This topic is in the process of being archived.
67 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Oh No

Oh No

น้องใหม่

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:28

กล้า ๆพูดจริง ๆ ...ไม่ได้รู้จักอายเลยหนูมาร์ค...

จะชนะเลือกตั้ง ทำแบบนี้เป็นป่าว...

:lol:

ว่าแต่ว่า เสื้อแดงทำแบบนี้ ไม่อายบ้างเหรอ ประชาธิปไตยมั่กๆๆๆ

#52 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 5 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:57

เอาผลงานของปูมาโปรโมทบ้างได้มั้ย ผลงานไม่ใช่ผลเลื่อกตั้ง ไมได้เสียใจที่ปชป.แพ้เแต่เสียใจที่คนไม่มีความสามารถมาบริหารประเทศต่างหากล่ะจ๊ะ ถ้าเืพื่อไทยมีคนเก่งมาบริหารบ้างก็คงจะดีไม่ใช่น้อย

ปชป.ถ้ายังหาเสียงแบบเฉลิมที่บอกว่า นโยบายบางอย่างเป็นแค่เทคนิคการหาเสียงไม่ได้ก็สมควรแพ้ แต่ถ้าวันใด ปชป.หาเสียงแบบเฉลิมก็เตรียมเสียฐานเสียงที่สนับสนุนปชป.ปัจจุบันได้เลย

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#53 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 00:08

ขอโทษนะคับ จขกท. อย่าตัดมาแปะอย่างเดียวซิคับ ใครๆก็พูดได้ เร็วๆนี้ โปรแกรมหน้า คุณจะสร้างหนังเหรอ

แล้วก็ช่วยบอกรายระเอียดที่แน่นอนหน่อยอย่าใช้นิสัย ควายแดงมาไม่มีข้อมูลให้เข้าหา

ขอบอกได้คำเดียวเลยว่าอย่าทำแต่นิสัย " เลว " :P :P :P :P

คล้ายๆ กระทู้ 15,000 ของนายใจดี จุดจบคงเป็นแบบใจดี ที่มีแต่หลักฐานเท็จ
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#54 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 00:44

หรา
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#55 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 03:37

ต้องหัดเลี้ยงควาย ก่อนเลย หญ้าก็ต้องเตรียมไว้เยอะๆ

หน้าก็ต้องด้านๆทนๆ ไม่อายไม่เจ็บ หัดพูดอะไรก็ได้ โกหกก็ช่างมัน ยังไงจำนวนควายมันมากกว่าคน

สีข้างก็ต้องหนา ทนการเสียดสี

ต้องหัดมุดรู หัดเลียไข่ หัดซุกใต้ชายกระโปรง ถึงจะอาวุโสก็ต้องเลียลูกหลาน ญาตินาย

หัดพูดไป ทำท่าทางกวนตีนชาวบ้าน พูดดังๆไว้ก่อน ข่มขวัญพวกสุภาพหน่อมแน้ม

หัดกินเหล้าเมา ค่อยมาสัมภาษณ์

หัดก้มหน้าก้มตา อ่านโพย

ต้องไปเรียนศาสตร์หน้าด้านใจดำ กล้าหลอกใช้คนไปตายเพื่่อตัวเอง

ต้องหัดเจรจา รับใต้โต๊ะ ถึงจะรวย ถ้ามีคนให้ก็เอา เข้าบัญชีลูกชายก็ได้ เงินสดก็ดี

ต้องกล้าโยกย้ายเอาแต่พวกตัวเอง เอาพี่เมีย น้องเขย เครือญาติ ลูกหลานมาสืบทอด

เอาง่ายๆแค่นี้ก่อน ทำไม่ได้อย่าริมาแข่งกับ พวกพรรคชั่่ว อมตะนิรันดร์

#56 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 03:51

ผมไม่เข้าใจนะว่าจะมาตั้งกระทู้ทำไม?
การตั้งความหวังว่าจะชนะเลือกตั้งก็ถูกแล้วนี่
ก็เป็นนักการเมืองไม่เห็นจะแปลกอะไร

ถ้าจะผิดก็คือมาร์คงอมืองอเท้าไม่ดิ้นรน
แล้วรอการเลือกตั้งครั้งต่อไปแบบไม่ทำอะไรมากกว่า
การตั้งเป้าหมายไม่ผิดอะไร ว่าแต่เพื่อไทยเหอะ
ชนะเลือกตั้งแล้วทำแบบทุกวันนี้ระวังเสียใจนะ

ถ้าจะบอกควรกลับไปบอกพรรคพ่อแม้วคุณโน่น
ว่าอย่าอยู่เฉยนะ ปชป. เขาเริ่มแล้ว

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#57 uramihci

uramihci

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 04:44

โอเค ........

ประเทศไทยได้รัฐบาลโง่ๆ เพราะมาร์คไม่ชนะการเลือกตั้ง ...

ปชช.อย่างเจ้าของกระทู้ เลยไม่พอใจ ใช่ไหม ... -_-

ก็คนฉลาด ไปเป็นฝ่ายค้านก็ถูกแล้วนิ จะได้จับรัฐบาลได้ง่ายๆหน่อย

ก็เลยต้องให้คนโง่ๆ เป็นรัฐบาลว่างั้น????

ก็มัน ฉลาดได้เท่านั้นอ่ะแล้วคุณจะให้ผมทำไงหรอครับ ออกไปยึดถนน ปิดทำเนียบงั้นหรอครับ ว่ามา

ไม่ทำไมหรอกคู๊ณณ ถ้าคุณใช้สติปัญญาไตร่ตรองดีแล้วว่าวิธีแก้ปัญหามันมีแค่ การยึดถนน ปิดทำเนียบ
ก็ไม่น่าแปลกใจเท่าไหร่ที่ทั้งรู้ว่าใครฉลาด ใครโง่ แต่ก็ดันเลือกคนโง่มาบริหารประเทศซะได้

ภูมิใจมากไหมครับ :lol: :lol: :lol:

#58 ryukendo

ryukendo

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 04:56

ในการประชุมพรรคประชาธิปัตย์เมื่อเร็วๆนี้ นายอภิสิทธิ์ได้ประกาศเปรี้ยงกลางที่ประชุมว่า

“หนทางเดียวที่จะทำให้ประเทศหลุดพ้นวังวนความขัดแย้ง คือ พรรคประชาธิปัตย์ต้องชนะการเลือกตั้ง หากไม่ชนะก็จะไม่จัดตั้งรัฐบาล หากจะมีการจัดตั้งรัฐบาล ทั้งที่พรรคประชาธิปัตย์ไม่ชนะการเลือกตั้ง ก็ควรไปเลือกหัวหน้าพรรคคนใหม่แทน”

............................

เอาให้เกิน150 ยังแทบตาย ถ้าจะชนะเพื่อไทย ต้อง 200+ โอ้โห .....

เอารูปคางคกมาคู่กับข่าวมาร์ค ไม่กลัวโดนทวงถามเหรอครับ....

ไอ้คางคกมันไปกราบตีนมาร์คแล้วหรือยัง ^_^
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#59 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 07:36

ในการประชุมพรรคประชาธิปัตย์เมื่อเร็วๆนี้ นายอภิสิทธิ์ได้ประกาศเปรี้ยงกลางที่ประชุมว่า

“หนทางเดียวที่จะทำให้ประเทศหลุดพ้นวังวนความขัดแย้ง คือ พรรคประชาธิปัตย์ต้องชนะการเลือกตั้ง หากไม่ชนะก็จะไม่จัดตั้งรัฐบาล หากจะมีการจัดตั้งรัฐบาล ทั้งที่พรรคประชาธิปัตย์ไม่ชนะการเลือกตั้ง ก็ควรไปเลือกหัวหน้าพรรคคนใหม่แทน”

เอาให้เกิน150 ยังแทบตาย ถ้าจะชนะเพื่อไทย ต้อง 200+ โอ้โห .....

เซนเซอร์ภาพอุจาด

เอารูปคางคกมาคู่กับข่าวมาร์ค ไม่กลัวโดนทวงถามเหรอครับ....

ไอ้คางคกมันไปกราบตีนมาร์คแล้วหรือยัง ^_^

อยากให้เห็นชัดๆ อีกสักครั้ง :D

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#60 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:04

อย่า โควทข้อความ จขกท ซ้ำๆได้ไมีคะ ขอร้อง

****ทนดูรูปนั้นไม่ได้ค่ะ คนอะไรก็ไม่รู้ รูปชั่วตัวดำเสียจริง ใจก้อสุดจะแสนชั่ว...ด้วย

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#61 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:24

แต่อย้างน้อยเค้าพูดแล้วก็ทำตามพูดนะครับ
ว่าแต่นโยบายของ e-ปู ละครับ ประเภท "ทำทันที" เนี่ย เมื่อไรมันจะมาซักทีละครับ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#62 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:28

พี่มาร์ค เล่นประกาศแบบนี้ ถ้าวันไหนประเทศล่มจมเพราะควายแดงขึ้นมา "คนเขาจะกล้าเสี่ยงเลือกพรรคควายแดงมั๊ยเนี่ย"
เออ ลืมไปยังมีมหาเมพทักกี้อีกคนนี่หว่า :huh: เอ้า ชาบู ชาบู

ปล. หากจับพลัดจับผลู ปชป. เกิดชนะเลือกตั้งขึ้นมาจริงๆ พวกควายแดงจะแดกยาฆ่าหญ้าตายกันรึเปล่าวเนี้ย :lol: :lol: :lol:

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#63 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:23

กระทู้แนวนี้เยอะขึ้นจริงๆ

หาเรื่องอวยรัตตะบาลไม่ได้ รัตตะบาลไม่มีผลงาน ... ก็ให้โทษมาร์ค :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#64 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:04

ในการประชุมพรรคประชาธิปัตย์เมื่อเร็วๆนี้ นายอภิสิทธิ์ได้ประกาศเปรี้ยงกลางที่ประชุมว่า “หนทางเดียวที่จะทำให้ประเทศหลุดพ้นวังวนความขัดแย้ง คือ พรรคประชาธิปัตย์ต้องชนะการเลือกตั้ง หากไม่ชนะก็จะไม่จัดตั้งรัฐบาล หากจะมีการจัดตั้งรัฐบาล ทั้งที่พรรคประชาธิปัตย์ไม่ชนะการเลือกตั้ง ก็ควรไปเลือกหัวหน้าพรรคคนใหม่แทน” ............................ เอาให้เกิน150 ยังแทบตาย ถ้าจะชนะเพื่อไทย ต้อง 200+ โอ้โห ..... Posted Image

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#65 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:13

เป็นความภูมิใจเดียวที่มันพูดได้คือ ชนะเลือกตั้ง
แต่ผลที่ตามมาหลังจากการเลือกตั้ง แม่ม เงียบเป็นเป่าสาก
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#66 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:29

ประเทศไทยได้รัฐบาลโง่ๆ เพราะมาร์คไม่ชนะการเลือกตั้ง ...

ปชช.อย่างเจ้าของกระทู้ เลยไม่พอใจ ใช่ไหม ... -_-

ก็คนฉลาด ไปเป็นฝ่ายค้านก็ถูกแล้วนิ จะได้จับรัฐบาลได้ง่ายๆหน่อย

ก็เลยต้องให้คนโง่ๆ เป็นรัฐบาลว่างั้น????

ก็มัน ฉลาดได้เท่านั้นอ่ะแล้วคุณจะให้ผมทำไงหรอครับ ออกไปยึดถนน ปิดทำเนียบงั้นหรอครับ ว่ามา

ไม่ทำไมหรอกคู๊ณณ ถ้าคุณใช้สติปัญญาไตร่ตรองดีแล้วว่าวิธีแก้ปัญหามันมีแค่ การยึดถนน ปิดทำเนียบ
ก็ไม่น่าแปลกใจเท่าไหร่ที่ทั้งรู้ว่าใครฉลาด ใครโง่ แต่ก็ดันเลือกคนโง่มาบริหารประเทศซะได้

ภูมิใจมากไหมครับ :lol: :lol: :lol:

กุร์ ละ งง กับมุง จริงๆ เอะ อ่ะ อะไรก็สติปัณญา ว่า แต่ท่าน พอมีสติปัณญา ช่วยให้ พรรคของท่านมีคะแนนเพิ่มได้ไหมครับ
ถ้ามีก็รีบทำครับ จะได้ชนะเลือกตั้งกับเค้าสักที่ แต่ถ้าท่าน ได้แค่อวดอ้าง ความฉลาด แต่ไม่มีความสามารจริงก็เงียบจะดีที่สุด

#67 uramihci

uramihci

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:42

กุร์ ละ งง กับมุง จริงๆ เอะ อ่ะ อะไรก็สติปัณญา ว่า แต่ท่าน พอมีสติปัณญา ช่วยให้ พรรคของท่านมีคะแนนเพิ่มได้ไหมครับ
ถ้ามีก็รีบทำครับ จะได้ชนะเลือกตั้งกับเค้าสักที่ แต่ถ้าท่าน ได้แค่อวดอ้าง ความฉลาด แต่ไม่มีความสามารจริงก็เงียบจะดีที่สุด

กุร์ ก็ งง กับมุงจริงๆ เอะอะ ก็อ้างแต่คะแนนเสียงเลือกตั้ง แต่ไม่ดูเลยว่าไอ้พวกที่มุงเลือกมาบริหารประเทศนี่มันทำอะไรให้ประชาชนจริงๆ มั่ง
ประชาธิปไตยไม่วัดกันแค่เลือกตั้งชนะอย่างเดียว เสียงข้างมากไม่ได้แปลว่าทำอะไรก็ถูกต้องทุกอย่าง
เสียงข้างน้อยก็มีหน้าที่ตรวจสอบ และป้องกันไอ้พวกเสียงข้างมากใช้อำนาจไปในทางที่ไม่ถูกต้อง
ไม่ใช่แพ้เลือกตั้งแล้วต้องเงียบ นั่งดูไอ้พวกมีอำนาจล้างผลาญประเทศอย่างไรก็ได้

เข้าใจรึยัง???

#68 ant

ant

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:28

เพิ่งตื่นเหรอ ตรวจเช็คหน่อยกระทู้เก่าๆน่ะ
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "