Jump to content

- - - - -

ขอตั้งกระทู้ถามคุณ Jaidee20 แบบตรงๆ เรื่องการเสียภาษี

This topic is in the process of being archived.
53 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:23

สืบเนื่องจากกระทู้นี้
http://webboard.seri...ีนี้แล้วน้ำไม่/

ผมได้ตั้งคำถามว่า

ที่แน่ๆ ถ้่าน้ำไม่ท่วม ผมจะตอบแทนท่านนายกยิ่งลักษณ์ด้วยการทำตัวเป็นพลเมืองที่ดี และจะบริจาคเงินภาษีส่วนหนึ่งให้พรรคเพื่อไทยครับ (ที่ผ่านๆมาเคยบริจาคให้พรรค ปชป. เสียดายตังค์มากกกกกกกก)

ใจดีครับ ผมขอถามสัก 3-4 ข้อนะครับ รับรองว่าไม่เกี่ยวกับสลิปเงินเดือนแน่นอนครับ ขี้เกียจเอาเรื่องเก่ามาเล่าใหม่
1.คุณยื่นแบบเสียภาษีอ่ะ ภงด. อะไรหรือครับ?
2.การบริจาคให้พรรคการเมืองนี่ เค้าบริจาคได้คนละเท่าไหร่ครับ ผมสงสัย เพราะว่าผมไม่เคยบริจาคให้กับพรรคใดๆเลยครับ
3.สืบเนื่องว่าปีนี้ 50 ทวิ ผมถึงคราที่ต้องเสียภาษีแล้ว ต้องเสียช่วงวันที่เท่าไหร่ครับ
4.การเสียภาษีนี่ต้องไปยื่นที่ เทศบาล หรืออำเภอ ด้วยตนเองหรือเปล่าครับ
ขอถามเพื่อเป็นวิทยาทานครับ
ขอบคุณครับ

และคุณได้ทำการแย้งว่า

ช่วยอยู่ในประเด็นของกระทู้ด้วยครับ

ประเด็นคือ ถ้าปีนี้ท่านนายกยิ่งลักษณ์สามารถเตรียมการไม่ให้น้ำท่วมประเทศได้สำเร็จ จะมีพวกสลิ่ม แมงสาป ตัวไหนมีสปิริต ชื่นชมท่านนายกยิ่งลักษณ์บ้างหรือไม่?

กรุณาอย่าเบี่ยงเบนประเด็นครับ

ผมใคร่ขออนุญาตเพื่อนสมาชิกชาวเสรีไทย ตั้งกระทู้สดถามคุณใจดีตรงๆ กับคำตอบที่ผมอยากรู้
ผมไม่อยากเหยียดหยามใครนะครับ...
ถ้าคุณมาตอบ
ผมจะยอมรับว่าคุณคือ สุภาพชนคนหนึ่ง ใครจะว่ายังไงก็ช่าง ผมจะมองว่าคุณเป็นสุภาพบุรุษ

แต่ถ้าคุณไม่มาตอบ
ผมขอให้คุณไปเปลี่ยนรูปให้เป็น แมว ซะ
และกรุณาเปลี่ยนชื่อจาก Jaidee20 เป็น ใจตุ๊ด (ขอเป็นภาษาไทยนะครับ...ตรงๆดี)

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#2 NightMare

NightMare

พอจะทนแดงได้จิ๊ดๆ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:40

ท่าทางแบบนี้ แถวบ้านเรียก ถอยไปตั้งหลัก ร้อ...รอชม อย่างเดียวครับ ^_^

เมื่อน้ำค้างหยดหล่นบนดอกไม้

ลมรำเพยระเหยหายเมื่อใกล้สาง

กับชีวิตวันนี้ที่บอบบาง

เหมือนน้ำค้างระเหยหายด้วยสายลม

~¤ สนธิกาญจน์ กาญจนาสน์ ¤~

#3 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:40

อย่าไปท้าเค้านะครับ เดี๋ยวได้ ฟอร์มการเสียภาษี ปลอม มาอีกนะ

Edited by plunk, 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:41.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#4 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:42

คุณไม่สามารถทำอะไรผู้ที่สำเร็จวิชา "..ชนะทุกสิ่ง" ได้หรอกครับ !

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#5 Morgan

Morgan

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:44

ให้เวลาใจตุ๊ดเค้าหน่อยกำลังกูเกิ้ล จับแพะมาชนแกะอยู่
เดี๋ยวจะมาดริฟท์คร่อมรางโชว์ ให้เหล่าสลิ่มแมงสาปอายไปเลย

Edited by กูละเบื่อ, 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:45.

ในบ้านเมืองนั้นมีทั้งคนดีและคนไม่ดีไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมดการทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุขเรียบร้อยจึงมิใช้การทำให้ทุกคนเป็นคนดีหากแต่อยู่ที่การส่งเสริมความดีให้คนดีปกครองบ้านเมืองและคุมคนไม่ดีไม่ให้มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้

#6 TH_BorderBoy

TH_BorderBoy

สมาชิกใหม่มาก

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:45

เรื่องของ มหาพญาราชสีห์ จบเถอะครับ ปล่อยแกไปเถอะ อย่าบีบอย่าคั้นแกมากเลย

ลำพังแค่เงินเดือนวิศวกร 9000 กว่าจะได้ 15,000 เลือดตาแกก็แทบกระเด็น!!!

คนที่ไม่เสียภาษี ย่อมไม่เสียดายภาษี
ว่าจะโดนปู้ยี่ปู้ย่ำอะไร จ่ายอะไร คุ้มค่าแค่ไหน
ข้าวของแค่ขึ้นราคา อย่าเรียกว่าของแพง เดี๋ยวเสื้อแดงเขาเคืองเอา

#7 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:46

เฮ้ย ทำไมต้องไปบอกให้มันเปลี่ยนเป็นรูปแมวด้วยล่ะครับ

"แมวผิดตรงไหน เหมียว..วว T T"
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#8 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:46

ระวัง เครียด ดูดบุหรี่อีกนะ :rolleyes:

#9 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:48

ระวัง เครียด ดูดบุหรี่อีกนะ :rolleyes:

กลัวจะเป็นมะเร็งปอดซะก่อนน่ะซี
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#10 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:49

กระทู้นี้ไม่ได้อวยนายกปูของใจดี ใจดีคงไม่กล้ามาหรอกครับ ^_^ ^_^ ^_^

#11 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:49

คุณไม่สามารถทำอะไรผู้ที่สำเร็จวิชา "..ชนะทุกสิ่ง" ได้หรอกครับ !

วิชานี้ สุดยอกมาก ถ้าสำเร็จ ไม่มีใครทำไรได้

วิชาหน้าด้าน นักปราชญ์ ชนะได้ แม้ดินฟ้า มหาสุทร แต่ชนะ คนหน้าด้านไม่ได้ คิดดูแล้วกันว่า สุดยอดวิชาขนาดไหน
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#12 Morgan

Morgan

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:51

กลัวใจตุ๊ดมันเครียดเอาบุหรี่ไปยัดตูดแล้วขมิบเข้าออก แทนดูดทางปาก
ในบ้านเมืองนั้นมีทั้งคนดีและคนไม่ดีไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมดการทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุขเรียบร้อยจึงมิใช้การทำให้ทุกคนเป็นคนดีหากแต่อยู่ที่การส่งเสริมความดีให้คนดีปกครองบ้านเมืองและคุมคนไม่ดีไม่ให้มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้

#13 EXPERTLY_7

EXPERTLY_7

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:15

มารอดู jaidee20 มันแถอีกรอบ

คงตอบไม่ยากนะสำหรับคนที่เสียภาษีจริงๆ

#14 NightMare

NightMare

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:24

เรื่องของ มหาพญาราชสีห์ จบเถอะครับ ปล่อยแกไปเถอะ อย่าบีบอย่าคั้นแกมากเลย

ลำพังแค่เงินเดือนวิศวกร 9000 กว่าจะได้ 15,000 เลือดตาแกก็แทบกระเด็น!!!

คนที่ไม่เสียภาษี ย่อมไม่เสียดายภาษี
ว่าจะโดนปู้ยี่ปู้ย่ำอะไร จ่ายอะไร คุ้มค่าแค่ไหน

ใช่ครับ มาถึงปัจจุบันนี้ ผมเปลี่ยนความคิดจากเมื่อก่อนเป็นอยากให้ประชนชนทุกคนทุกอาชีพ ต้องเสียภาษี ครับ
ไม่มีการยกเว้นอีกแล้ว ส่วนจะมากน้อยก็ว่ากันไปตามรายได้ เพราะหากไม่ทำแบบนี้
ทุกคนก็จะคิดเอาแต่ได้กัน โดยไม่รู้จักคุณค่าของเงินที่ตัวเองเพียรทำงานหามาแล้วต้องจ่ายภาษีไป
หากเปลี่ยนมาเ้ก็บภา๊ษีทุกคนอย่างเท่าเทียมกันซะ ผมว่าคงลดพวกที่วันๆ ดีแต่ขอไปได้เยอะ
และแม้กระทั่งพวกที่ดีแต่เอาของคนอื่นมาแจก ก็คงคิดไม่ตก
เพราะคราวนี้พวกดีแต่ขอก็ต้องจ่ายภาษีให้พวก ดีแต่เอาของคนอื่นมาแจก แล้วด้วยเช่นกันครับ ^_^

เหมือนน้ำค้างระเหยหายด้วยสายลม

#15 คนชายแดน

คนชายแดน

น้องเก่า

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:29

มารอฟังคำตอบด้วยคน

#16 Democrat

Democrat

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:30

แนะนำคุณใจดี เปลี่ยนนิสัยเถิดครับ ก่อนที่มันจะเป็นสันดานเด็กเลี้ยงแกะ

ด้วยความปรารถนาดี
RIP Thailand...BLUESKY Channel ดูย้อนหลังทาง Youtube >> http://www.youtube.c...LUESKYCHANNELTH

#17 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:37

ผมช่วยตอบ

1.คุณยื่นแบบเสียภาษีอ่ะ ภงด. อะไรหรือครับ?
ภงด. 112 ไม่เอา 133

2.การบริจาคให้พรรคการเมืองนี่ เค้าบริจาคได้คนละเท่าไหร่ครับ ผมสงสัย เพราะว่าผมไม่เคยบริจาคให้กับพรรคใดๆเลยครับ
เท่าไหร่ก็ได้ แต่ไม่เกิน 10 ล้าน

3.สืบเนื่องว่าปีนี้ 50 ทวิ ผมถึงคราที่ต้องเสียภาษีแล้ว ต้องเสียช่วงวันที่เท่าไหร่ครับ
ทุกๆ วันที่ 19 (แต่ตอนนี้รู้สึกหายหัวไปแล้ว)

4.การเสียภาษีนี่ต้องไปยื่นที่ เทศบาล หรืออำเภอ ด้วยตนเองหรือเปล่าครับ
ยื่นที่ทำการพรรคเพื่อไทย ไม่ต้องไปด้วยตัวเอง เอาสำเนาบัตรไปได้ จะได้คนล่ะ 500 ถ้ามีรถจะได้เพิ่มขึ้นอีก

#18 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:38

โอ๊ยช่างซักไซ้กันจริงนะ :lol: :lol: :lol:

#19 Leonet for VENDETTA

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:12

เฮ้ย ทำไมต้องไปบอกให้มันเปลี่ยนเป็นรูปแมวด้วยล่ะครับ

"แมวผิดตรงไหน เหมียว..วว T T"

ขอเปลี่ยนเป็น ห่าน ก็ได้ครับ

จะได้เรียกถนัดๆหน่อย

ไอ้ห่านเอ้ย... ย

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#20 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:40

ไม่มาให้เห็นหัวหรอกครับ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#21 dvung

dvung

น้องเก่า

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:17

หาใน google อยูมั้งครับคือมีบทเรียนแล้วครับต้องหาข้อมูลก่อนเดี๋ยวรั่วอีก กักๆๆๆๆๆๆๆๆ

#22 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:20

กลัวใจตุ๊ดมันเครียดเอาบุหรี่ไปยัดตูดแล้วขมิบเข้าออก แทนดูดทางปาก

คิดได้ไงเนี่ย :lol:

#23 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:24

ผมขอถามคำถามเดียว
  • รายได้เดือนละ 9000 ไม่ได้เฉียดใกล้เกณฑ์ที่ต้องเสียภาษีเลย แล้วคุณเอาเงินส่วนไหนไปบริจาคให้ ปชป. ครับ :D

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#24 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:26

ไม่ต้องรูปแมวหรอก ใช้รูปนี้แทนก็ได้ ยังไงก็ราชสีห์ นี่ช่วยแล้วนะ

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

#25 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:36

หาใน google อยูมั้งครับคือมีบทเรียนแล้วครับต้องหาข้อมูลก่อนเดี๋ยวรั่วอีก กักๆๆๆๆๆๆๆๆ

สงสัยจะเป็นเช่นนั้น ขนาดผมให้ข้อมูลแล้วยังไม่กล้าเอามาใช้เลย :lol: :lol: :lol:
ถ้าเอามาใช้นี่ตอบคำถามได้เกือบหมดเลยกระมัง

http://download.rd.g...9054_100155.pdf

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#26 Tee

Tee

น้องเก่า

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:38

ท่านใจดีครับ อย่าไปยอมครับท่านเป็นถึงวิดวะข้อมูลที่ตอบได้ในเว็บเพียบหาข้อมูลมาสู้ครับ

ปล.ระหว่างเครียด ขมิบไปเรื่อยๆก็ดีนะครับ บริหารไปในตัว แหะๆ

#27 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:02

ข้อ 3 ใจดี20 ตอบแล้วนะ :lol: :lol: :lol:

ทำไม พวกเอ็งเข้าใจกันยากกันเย็นจังว่ะ ก็ปีนี้ตูเงินเดือนขึ้นเป็น 15000 รวมโอทงโอทีและค่าอื่นๆ ก็ร่วม 20000 ปลายปีก็ต้องเสียภาษีสิว่ะ ไอ้ฟายยยยย (ไม่อยากจะหยาบคายนะ แต่เห็นแต่ละเม้นแล้วอดไม่ได้จริงๆ)

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#28 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:29

ข้อ 3 ใจดี20 ตอบแล้วนะ :lol: :lol: :lol:

ทำไม พวกเอ็งเข้าใจกันยากกันเย็นจังว่ะ ก็ปีนี้ตูเงินเดือนขึ้นเป็น 15000 รวมโอทงโอทีและค่าอื่นๆ ก็ร่วม 20000 ปลายปีก็ต้องเสียภาษีสิว่ะ ไอ้ฟายยยยย (ไม่อยากจะหยาบคายนะ แต่เห็นแต่ละเม้นแล้วอดไม่ได้จริงๆ)

แต่ผมเสียภาษีต้นปีนะนี่ก็ใกล้แล้ว :P

#29 Gato & Santa

Gato & Santa

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 00:02

นานจะ login สักครั้งนึง บอกตรงๆ jaidee20 ตอบแบบเป็นทางการไม่เป็น นอกจากอวย พัก เผา ไท เป็นอย่างเดียว
น่าจะตอบข้อนี้ไม่ได้ คำถามน่าจะยากไป สำหรับคนที่ไม่เสียภาษี แต่คงต้องให้เวลาพี่แก หาข้อมูลใน google ก่อน

#30 pochi

pochi

ขวัญใจพี่มาร์ค

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 00:30

แต่ผมเสียภาษีต้นปีนะนี่ก็ใกล้แล้ว :P

รีบเฉลยทำไม :lol:
โปจิ ไม่อยากทำบุญกับเสื้อแดง กลัวชาติหน้าเจอมันอีก

#31 pochi

pochi

ขวัญใจพี่มาร์ค

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 00:31

แล้วเวลาเค้าคืนภาษีเค้าจะติดต่อท่านใจดียังไงฮะ ถามนิสนึง
โปจิ ไม่อยากทำบุญกับเสื้อแดง กลัวชาติหน้าเจอมันอีก

#32 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 00:36

รีบเฉลยทำไม :lol:

เฉลยได้เพราะใจดีตอบมาแล้ว

#33 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 01:02

[

เห็นชัดเลยว่าใจดีไม่เคยเสียภาษี!
เลยไม่รู้ว่าเขาต้องส่งภาษีกันตอนต้นปี และได้เงินภาษีคืนช่วงมิย.-กค.!!!!
gladiator 1.jpg

#34 karasu

karasu

Moderator

• Moderators_S

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 02:41

เตือนด้วยความหวังดี

ปลอมแปลงเอกสารราชการอาจติดคุกได้นะ ^^

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#35 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 03:01

ตัวตลกปัญญาอ่อนให้ได้ขบขัน กระจอกแท้ วิดวะหมื่นห้า
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#36 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 06:37

[

เห็นชัดเลยว่าใจดีไม่เคยเสียภาษี!
เลยไม่รู้ว่าเขาต้องส่งภาษีกันตอนต้นปี และได้เงินภาษีคืนช่วงมิย.-กค.!!!!

ทำภงด 1 ก ของแต่ละบริษัท ส่งภายใน เดือมกราคม ค่ะ

ภงด 90 91 ก็ภายในเดือน มีค

เงินคืน บางทีถ้ายื่นเร็ว ก็ได้คืนเร็ว ปีที่แล้วยื่น 19/1/54 ได้คืน เออ หน้าเช็ค สั่งจ่าย 25/1/54 ค่ะยื่นผ่านเนต

ถ้ายื่นปลายเดือน อาจจะเลตนิดหนึ่ง เพราะเอกสารเยอะค่ะ

สงสัยว่าใจดี รู้จัก ภงด 1กับภงก 1 ก หรือเปล่า ถ้าไม่รู้จัก แล้วจะสรุปรวม มายื่น 91 ได้ไง ถ้าจะบอกว่าเสมียนทำให้

เสมียนทำให้ ถ้ายื่นเป็นเอกสาร ก็ต้องเซ็นชื่อ ยื่นผ่านเนต ก็ต้องปริ้นเก็บไว้เป็นหลักฐาน มันก็ต้องผ่านหูผ่านตามั่งอ่ะ เราเองก็ทำให้พี่โฟร์แมน แล้วก็ยื่นผ่านเนตให้พี่แม่บ้านเพราะพี่เขาไม่ถึงเกณฑ์เสียภาษี ยื่นผ่านเนตเร็วดี

#37 dvung

dvung

น้องเก่า

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 07:18

คุณใจดีเค้าไม่เหมือนเราครับ เค้าคุมงานก่อสร้างนครวัด อยู่ที่ขเมร เลยเสียภาษีไม่เหมือนเรา เอาคนไทยอย่างเรามาเป็นบรรทัดฐานไม่ได้นะครับ

#38 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 07:33

สงสัยจะเป็นเช่นนั้น ขนาดผมให้ข้อมูลแล้วยังไม่กล้าเอามาใช้เลย :lol: :lol: :lol:
ถ้าเอามาใช้นี่ตอบคำถามได้เกือบหมดเลยกระมัง

http://download.rd.g...9054_100155.pdf

โหดร้าย
คุณทำแบบนาย Pock ใช่ไหม
โหดร้ายมาก

#39 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 07:48

Speeed Dogz ขอนะอย่าเขียนการ์ตูนเสียดสีคัย มันไม่ดี หากจัดเบาๆๆ คัยจะรู้ว่าไปเสียดสีดูถูกเขา
คุณต้องเขียนแรงๆๆ ดูผิดจัดหนัก ให้เขารู้ตัวเลยว่า จัดให้ โดย SPD.

#40 Zomc

Zomc

น้องเก่า

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:28

คุณใจดี ดริฟท์ไม่ทัน แหกโค้งแล้วแหกโค้งอีก
ท่าทางจะเจ็บหนัก แต่ตายยากจริงๆ
คุณสมบัติควายแดงแท้ๆ โง่ และอึด!

ว่าแต่ว่าปีนี้ยังไม่ได้ยื่นแบบภาษีให้แม่เลย
ใจดีมาที่บ้านผมมั้ย มาดูวิธียื่ืนภาษีผ่านเน็ต
ผมอนุญาติให้ cap หน้าจอไปแสดง ฮุฮิ

To love is nothing.

To beloved is something.

But to love and beloved is everything.

Thank you,Talid-Tittee, my everything

#41 Leonet for VENDETTA

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:13

ขออนุญาติดันสักทีนะครับ เผื่อใจดีเข้ามาแล้วมองไม่เห็นครับ
นี่ก็ 9.00 แล้ว ยังไม่มาอีก หรือว่าไปหาข้อมูลมาแถอีกเนี่ย

#42 YELLOW SHIRT

YELLOW SHIRT

ห้ามรบกวน กำลังเอาอยู่

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:23

ขอถามต่อ ท่านผู้รู้อีกนิด การคิดภาษี คิดเฉพาะเงินเดือน หรือรายได้อื่นๆๆด้วยครับ

#43 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:36

เราได้ตัวตลกประจำบอร์ดตัวใหม่ แทนน้อง p แล้ว :lol: :lol: :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#44 Ballbk

Ballbk

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:43

[

ควายดี20 มันโชว์ความปัญญาอ่อน ไอ้ตลอดเลยว่ะ ไอ้ฟายยยยย :lol:

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#45 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:46

[

ขอเพิ่มเติมนิดนึงครับ ว่า บริษัทที่แฟนผมทำงานได้คืนแล้วครับ เนื่องจากยื่นเร็ว

ส่วนผม ยังไม่ได้ยื่น เพราะธุรการยังไม่ได้สรุปตัวเลขให้เลย

#46 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:10

กรั่กๆ ท่านใจดีดริฟท์แหกโค้งอีกแล้ว :lol:

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#47 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:45

ขอเวลาให้ใจดีสักหน่อยนะครับ กำลังตั้งหลักว่าจะไปหาก็อปหลักฐานการเสียภาษีของปีที่แล้วจากคนอื่นอยู่ เพราะลำพังในส่วนของตนเองไม่มีอยู่แล้ว เพราะอยู่บริษัทไม่จดทะเบียน เลยไม่เคยเสียภาษี
นี่อุตส่าห์ ขอเวลาเพื่อนสมาชก ให้ใจดีนะเนี่ย :lol: :lol:

Edited by pream, 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:45.

#48 Leonet for VENDETTA

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:58

น่ายินดีแทนคุณใจตุ๊ดซ์ จริงๆนะ เขาเป็นไอ้ด้อลของท่านสมาชิกหลายๆท่านในนี้เลยอ่ะมีทั้ง
jaipod20_by_Pock อันนี้น่าจะเป็นท่าน Pock จอมวางยา
และยังมีลุงเย็นอีก jaiyen20

และอีกหลายๆท่านที่ไม่ได้เอ่ยนาม...
ทีหน้าทีหลังจะเข้ามาเอาฮาอ่ะ มาเช้าๆหน่อยนะ อารมณ์จะได้ดีทั้งวัน

#49 KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

ขาประจำ

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:03

ุตุ๊ดไม่เกี่ยว จะด่าฉันว่าลักเพศ ผิดธรรมชาติ ระเบิดถังขี้ ฉันไม่ว่า แ่ต่กรุณาอย่าด่าฉันว่า "ตุ๊ดรากหญ้า" + "ตุ๊ดไพร่" ดั้นรับไม่ได้ค๊าาาา

#50 NightMare

NightMare

ตอบ 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:07

น่ายินดีแทนคุณใจตุ๊ดซ์ จริงๆนะ เขาเป็นไอ้ด้อลของท่านสมาชิกหลายๆท่านในนี้เลยอ่ะมีทั้ง
jaipod20_by_Pock อันนี้น่าจะเป็นท่าน Pock จอมวางยา
และยังมีลุงเย็นอีก jaiyen20

และอีกหลายๆท่านที่ไม่ได้เอ่ยนาม...
ทีหน้าทีหลังจะเข้ามาเอาฮาอ่ะ มาเช้าๆหน่อยนะ อารมณ์จะได้ดีทั้งวัน

แถวให้อีกคน jaimaidanpor20 ด้วยครับ ^_^