Jump to content

- - - - -

เพื่อนๆในเสรีไทยคิดว่า ท่านใดเหมาะสมที่จะเป็นผู้ว่าราชการจังหวัดกรุงเทพมหานครคนต่อไปครับ?

This topic is in the process of being archived.
71 ความเห็นในกระทู้นี้

Poll: เพื่อนๆในเสรีไทยคิดว่า ท่านใดเหมาะสมที่จะเป็นผู้ว่าราชการจังหวัดกรุงเทพมหานครคนต่อไปครับ? (3 member(s) have cast votes)

ผู้ว่าราชการจังหวัดกรุงเทพมหานครคนต่อไปควรเป็นท่านใด?

1. คุณปลอดประสพ สุรัสวดี (3 votes [100.00%])

Percentage of vote: 100.00%

2. คุณหญิงสุดารัตน์ เกยุราพันธุ์ (0 votes [0.00%])

Percentage of vote: 0.00%

Vote Guests cannot vote

#1 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:49

อยากทราบว่าเสียงส่วนใหญ่ในเสรีไทยคิดว่าท่านใด

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#2 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:53

ไม่แน่ใจวัตุประสงค์ที่ลงกระทู้โหวตแบบนี้
หากลงว่าเพื่อไทยควรส่งใคร อาจได้การโหวตที่เหมาะสม

#3 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:55

ไม่ได้แน่นอน สำหรับ ไอ้ 2 ตัวนี้ รอดูละกันครับ อีกไม่นาน ปล่อยให้ ชาว กทม.เค้าไปใช้สิทธิ กันก่อนเถอะ นะ ไอ้ สลิป
บ้านผม มี 8 คน ทั้งบ้าน เลือก ท่านชาย ครับ

1.ไอ้ปลอด จะกล้าลงเหรอ คน กทม. จมน้ำ เพราะมันประกาศมั่วซั่ว
2.เจ๊หน่อย เคยหน้าแตกมาแล้ว จะกล้วลองลงเหรอ

โพลห่วยแตก

Edited by plunk, 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:58.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#4 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:58

ไม่มีใครอยากโหวตหรอก สรุปผมไม่เอาทั้งคู่เลวมากๆเลยทั้งคู่
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#5 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:59

โพลล๊อคคอไร้สมอง เหมาะกับคนไร้สมองอยากทำโพล :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#6 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:00

คนที่ชนะการเลือกตั้งครับ

ส่วนตัวผมว่า 2 คนนี้ไม่ชนะ
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#7 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:01

การเลือกผูว่า กทม. มีผลต่อการขึ้นเงินเดือน ป.ตรี เป็น 15000 ป่าวล่ะใจดี
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#8 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:07

ยังไม่มีครโตวตให้เลยอ่ะครับ อิอิ
We love fender.

#9 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:08

ที่โพลของผมมีแค่ 2 ตัวเลือกเพราะ ผมยังไม่ทราบว่าผู้สมัครในนามพรรคประชาธิปัตย์เป็นใคร สำหรับคุณชายคงไม่ได้ลงสมัครเพราะด้วยพรรคไม่ส่งลง หรือปัญหาสุขภาพก็ตามแต่ ผมจึงมีแค่ 2 ตัวเลือกที่คิดว่าน่าจะลงสมัครชิงชัยเลือกตั้งผู้ว่ากทม.แน่นอน

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#10 HWD

HWD

ขาประจำ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:08

เอ้าเร็วววววว...ท่านทั้งหลายฟังหน่อย ----- ใจดีเค้าโพสต์เรียกเพื่อนๆของเค้าในเสรีไทยให้มาโหวตเลือกผู้ว่า กทม. .... ใครเป็นเพื่อนใจดีก็มาช่วยโหวตๆเอาบุญกันหน่อย .. ผมไม่ใช่เพื่อนเค้าโหวตไม่ได้ แต่สงสารเด็กไร้เดียงสาเลยมาช่วยป่าวประกาศอีกแรง

จ้าวข้าเอ้ย!!!!!

Edited by HWD, 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:48.

#11 HWD

HWD

ขาประจำ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:10

ที่โพลของผมมีแค่ 2 ตัวเลือกเพราะ ผมยังไม่ทราบว่าผู้สมัครในนามพรรคประชาธิปัตย์เป็นใคร สำหรับคุณชายคงไม่ได้ลงสมัครเพราะด้วยพรรคไม่ส่งลง หรือปัญหาสุขภาพก็ตามแต่ ผมจึงมีแค่ 2 ตัวเลือกที่คิดว่าน่าจะลงสมัครชิงชัยเลือกตั้งผู้ว่ากทม.แน่นอน

อ่านโพสต์ที่ 2 ของคุณ Sigree ก่อนครับ

#12 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:13

ท่าน jaidee 20 คิดว่า ทักษิณ หนีไปต่างประเทศทำไม (กลับมาทีนึงแล้วดันขอศาลไปดูโอลิมปิกแล้วไม่ยอมกลับมา)

1. เพราะทำผิดกฏหมาย
หรือ
2. เพราะทำสิ่งที่กฏหมายห้าม

:lol: :lol: :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#13 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:17

ขอหลักฐานว่า ปชป จะไม่ส่งตุณชายลง
อ้างอิงหนังสือพิมพ์หรืออะไรก็ได้ รบกวนขอหลักฐานครับ
ผมงง นะ ผมไม่หนุนคุณชายแกหรอกนะ แต่ไม่เคยได้ยินว่า ปชป จะไม่ส่งลง

ขอหลักฐาน

และเพิ่มเติม

ที่โพลของผมมีแค่ 2 ตัวเลือกเพราะ ผมยังไม่ทราบว่าผู้สมัครในนามพรรคประชาธิปัตย์เป็นใคร

หากด้วยมาตรฐานเดียวกันคุณก็ไม่ควรมีซื่อจากเพื่อไทยมาด้วยใช่หรือไม่

หรือคุณทราบแล้วว่าเขาจะส่งใคร?

Edited by sigree, 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:20.

#14 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:19

อยากทราบว่าเสียงส่วนใหญ่ในเสรีไทยคิดว่าท่านใด

ผมเลือกเจ๊หน่อย เพราะปลอดพึ่งหลอกชาว กทม ไปหยกๆ
ที่สำคัญ ไม่เคยรับผิดชอบคำพูดของตนเอง กรณีน้ำท่วม

#15 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:27

กระทู้ฆ่าตัวตาย...ชัดๆ

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#16 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:28

เสียเวลาชะมัดกับกระทู้นี้ เฮ้อ :mellow:
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#17 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:37

เผื่อจะกลายเป็นกระทู้ประวัติศาสตร์
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#18 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:38

ใจดีอยากทราบเสียงส่วนใหญ่ โดยการมาโหวต
ใจดีคิดว่า เอากาก 2 คนมาให้เลือก โดยไม่มีฝ่ายอื่นให้่ครบ
โพลนี้ได้ใครไป คนนั้นจะมีปัญญาชนะใครครับ

ถ้าผมถามกลับว่า ถ้ามีการเลือกตั้งใหม่
ใจดีคิดว่าใครจะเป็นนายกครับ
ระหว่าง

1. กรณ์ จาติกวนิช
2. อภิสิทธิ์ เวชชีวะ

ใจดีลองตอบดูก่อนเป็นไรครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#19 tonythebest

tonythebest

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:40

ใจดีคิดว่า คนกรุงเทพ จะเลือกพรรคของโจรเผาเมืองมาเป็นผู้ว่าเหรอครับ
ใจดีไม่คิดว่า คนกรุงเทพฯ เค้ากินข้าว กินก๊วยเตี๋ยว หรือกินแฮมเบอร์เกอร์
แต่คนกรุงเทพฯ คงไม่คิดกินหญ้าเหมือน......... ใจดีว่ามั๊ยครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#20 tonythebest

tonythebest

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:42

#21 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:44

แวะมา ขากถุย รดกระทู้ ครับ :P

#22 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:59

ใบบอกกำหนดไว้แล้วฤา......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#23 Gato & Santa

Gato & Santa

ขาประจำ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:05

เอา 2 คนนี้มาเป็น ตัวเลือก บอกตามตรง ไม่มีทางที่จะได้หรอก อัครเทพ

#24 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:06

ถ้าอย่างนี้ก็ควรจะเป็นโพล..
เพื่อไทยควรจะส่งใครลงสมัครชิงตำแหน่งผู้ว่ากทม.สิ
ไม่ใช่เอาคนของเพื่อไทย 2คนมาทำโพล
ใจดีี่ โง่ หรือว่า ปัญญาอ่อน นี่
จบ วิดวะ จากสถาบันไหนมาเนี่ย :o

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#25 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:09

แบบนี้เพื่อไทยก็ชนะสิ

ถ้าคนกรุงเทพเขาลงคะแนนให้นะ :lol:
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#26 stormtrooper

stormtrooper

ขาประจำ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:15

ถ้ามีแค่ 2 ท่านให้เลือก ผมเลือกหมาขี้เรื้อนครับ

#27 Aiakos

Aiakos

ขาประจำ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:16

ไม่เหมาะสมทั้งคู่ครับท่าน
"I'm gonna make him an offer he can't refuse." Don Corleone to Johnny Fontane about Woltz

#28 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:25

ปัญญาอ่อน !!

:D :D :D :D

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#29 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:29

ถ้าเหตุผลนี้นะ คุณลองปรับตัวเลือก เป็น 3 ตัวเลือกสิ ข้อ 3 เพิ่มขึ้นมาเป็น "ผู้สมัครที่เป็นตัวแทนจากประชาธิปัตย์"(จะใครก็ได้)

กล้าไหมล่ะ? ฮึๆๆๆ

#30 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:30

ถ้ามีแค่ 2 ท่านให้เลือก ผมเลือกหมาขี้เรื้อนครับ

ส่วนผมขอเลือก เศษขี้ของหมาขี้เรือนตัวนั้นครับ :P

#31 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:34

เคยเห็นข่าวแว้บๆว่าญหน่อยปัดลงผู้ว่าไปนี่ ใจดีมั่วป่าวครับ

#32 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:39

ใคร ขะ หมิบ เจ๋งกว่ากัน ใจดี20

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#33 คืนหมาหอน

คืนหมาหอน

ขาประจำ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:44

ใจดีเอ้ย......ข้าว่านะ ถ้าเอ็งเปลี่ยนแบบสำรวจเป็นว่า " ใครสมควรไปผูกคอตายก่อนกัน "แบบนี้ถึงจะมีเหตุผลขึ้นมาหน่อย...... B)
"คนดีนั้นก็เหมือนคนบ้า หากไม่มีปัญญา"

#34 ความตาย ของผม

ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:50

เอาสู้ๆๆ
ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#35 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:53

ไปตายซะไป ขึ้นไปชั้น 24 อะไรของเอ็งน่ะ แล้วก็โดดตึกตายไปซะ

จะได้ไม่ต้องมาตั้งกระทู้ปัญญาอ่อน ให้มันรกบอร์ดแบบนี้

เฮ้อ...ข้าละหนักใจกะเอ็งจริง ๆ เว้ย ใจดี เว้ย

#36 18Bottle

18Bottle

ขาประจำ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:56

ขอหลักฐานว่า ปชป จะไม่ส่งตุณชายลง
อ้างอิงหนังสือพิมพ์หรืออะไรก็ได้ รบกวนขอหลักฐานครับ
ผมงง นะ ผมไม่หนุนคุณชายแกหรอกนะ แต่ไม่เคยได้ยินว่า ปชป จะไม่ส่งลง

ขอหลักฐาน

และเพิ่มเติม

ที่โพลของผมมีแค่ 2 ตัวเลือกเพราะ ผมยังไม่ทราบว่าผู้สมัครในนามพรรคประชาธิปัตย์เป็นใคร

หากด้วยมาตรฐานเดียวกันคุณก็ไม่ควรมีซื่อจากเพื่อไทยมาด้วยใช่หรือไม่

หรือคุณทราบแล้วว่าเขาจะส่งใคร?

อย่าไปถามหาเหตุผลกับคนอย่างนั้นเลยครับ คงไม่ได้คำตอบ

ด้วยความปราถนาดี :P

#37 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:15

ไม่มีใครอยากโหวตหรอก สรุปผมไม่เอาทั้งคู่เลวมากๆเลยทั้งคู่

เป็นครั้งแรกที่คิดเหมือนกันเลยว่ะ
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#38 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:27

จะทำแบบสำรวจทั้งที น่าจะมีตัวเลือกให้ครอบคลุมมากกว่านี้นะครับ
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#39 Mike Saimai

Mike Saimai

ขาประจำ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:33

เหอะๆผมไม่เอาทั้งคู่ ถ้ามีให้เลือก 2 คนจริงๆนะผมยอมกาบัตรเสียซะยังดีกว่า
*เราอยู่ได้ทุกวันนี้ ก็เพราะเรามีฐานะความจนที่มั่นคง***ไม่โกรธ ไม่เกลียด แต่จำได้ทุกรายละเอียดที่ทำ*****อดึตช่างมัน ปัจจุบันช่างเเม่ง***

#40 tonythebest

tonythebest

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:37

ว้า.... สงสารใจดีเหมือนกันนะครับ
ทุกวันนี้ ไม่มีเครดิตอะไรเหลือเลย
กลายเป็นเด็กเลี้ยงแกะไปซะแล้ว
นี่ถ้าตั้งกระทู้บอก “โลกกลม”
ผมว่า เพื่อนสมาชิกคงต้องไปเปิดหนังสือวิทยาศาสตร์ ภูมิศาสตร์ใหม่เลยนะ
เผื่อเป็นกระทู้โกหกอีก.....เฮ้อ

#41 10Mz

10Mz

ขาประจำ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:39

ผมเลือกท่านอัครเทพอ่ะครับ ท่านเป็นวิศวะที่สุดยอดมาก
คุมงานคอนโด24ชั้น แต่ยอมรับเงินเดือนแค่9000 (ปัจจุบัน15000)
ซ้ำท่านยังเชี่ยวชาญในด้านการดริ๊ฟค่อมรา่งอีัก
ถ้าคนกรุงเทพได้ท่านอัึครเทพเป็นผู้ว่าฯ คนกรุงคงได้ฆ่าตัวตายกันไปหมดแน่ๆ
แล้วกรุงเทพ จะได้ไม่แออัดอย่างปัจจุบันนี้
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

#42 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:40

ปัญญาอ่อนได้อีกเรื่อยๆ เหนื่อยใจแทนบุพการีใจดีจริงๆ

#43 HWD

HWD

ขาประจำ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:56

ใจดีคิดว่า คนกรุงเทพ จะเลือกพรรคของโจรเผาเมืองมาเป็นผู้ว่าเหรอครับ
ใจดีไม่คิดว่า คนกรุงเทพฯ เค้ากินข้าว กินก๊วยเตี๋ยว หรือกินแฮมเบอร์เกอร์
แต่คนกรุงเทพฯ คงไม่คิดกินหญ้าเหมือน......... ใจดีว่ามั๊ยครับ

อย่าออกตัวล้อฟรีนะท่าน Tony .... ปชป. ปกติชนะแค่แบบเฉือนในแทบทุกเขตเลือกตั้งใหญ่ทั่ว กทม.

เกิดคนกรุงเทพ เบื่อข้าว เบื่อก๊วยเตี๊ยว เพราะมันกระชากราคาไปแล้ว หันมากินหญ้า ท่านจะสำลักเอา...สำหรับผม ผมเชื่อใจเฉพาะคนในเสรีไทย นอกจากนี้ ไม่แน่ใจจริงๆ

Edited by HWD, 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:56.

#44 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:09

ถ้ามีตัวเลือกแค่นี้ ผมไปกาบัตรเสียเล่นๆ ดีกว่าครับ เขียนว่า "เลวทั้งคู่ กรูไม่เลือก"

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#45 tonythebest

tonythebest

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:12

อย่าออกตัวล้อฟรีนะท่าน Tony .... ปชป. ปกติชนะแค่แบบเฉือนในแทบทุกเขตเลือกตั้งใหญ่ทั่ว กทม.

เกิดคนกรุงเทพ เบื่อข้าว เบื่อก๊วยเตี๊ยว เพราะมันกระชากราคาไปแล้ว หันมากินหญ้า ท่านจะสำลักเอา...สำหรับผม ผมเชื่อใจเฉพาะคนในเสรีไทย นอกจากนี้ ไม่แน่ใจจริงๆ

ไม่ทราบเหมือนกัน ว่าคำพูดของผมจะถูกต้องตอนจบมั๊ย
แต่ผมก็มั่นใจครับ ว่าตัวผมและอีกหลายๆ ท่านในนี้คงไม่คิดกินหญ้า
เอาเป็นว่า หากคนกรุงเทพ จะกลับไปเลือกเผาไทยเป็นผู้ว่า
ผมก็ไม่ว่าอะไร แต่ผมมั่นใจว่าอย่างน้อย ผมก็ไม่กินหญ้าครับ

#46 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:14

ผมสนับสนุนท่านอัครเทพครับ
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#47 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:15

พญาราชสีห์โพล

Edited by นายตัวเกร็ง, 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:16.

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#48 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:40

เรื่องความ "โง่" ตั้งกระทู้หรือโพลล์นี่ jaidee20

ไม่เคยแบ่งความ "โง่" ให้ใครจริงๆเท่าที่เคยอ่านมา
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#49 นิติราม

นิติราม

ขาประจำ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:49

มันจะลงพร้อมกันทีเดียว 2 คนเลยหรือใจดี ใช้สมองหรือหัวแม่เท้าคิดเนี่ย

#50 Democrat

Democrat

ขาประจำ

ตอบ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:54

มรว. สุขุมพันธ์ บริพัตร
RIP Thailand...BLUESKY Channel ดูย้อนหลังทาง Youtube >> http://www.youtube.c...LUESKYCHANNELTH