Jump to content

- - - - -

399 กับ199 มันเป็นเผด็จการทางรัฐสภามั๊ยครับ มีใครเอาปืน..

This topic is in the process of being archived.
141 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ATOM

ATOM

สมาชิกขั้นสูง

• Banned

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:50

มาจี้หัวให้เขายกมือกันมั๊ยครับ เรื่องส.ส.ยกมือกันมันไม่น่าสนใจ น่าสนใจมือของ สว ครับแสดงว่าส่วนใหญ่เขาเห็นด้วยกับทางรัฐบาล เขาไม่เอากับสมุนเผด็จการ ท่าทาง พรรคแมงสาบจะมีแต่ทรงกับทรุด หึหึ

#2 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:53

เป้น
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#3 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:55

เป็น มันไม่เอาปืนจี้ แต่เอาเงินจ้าง
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#4 rinrin1356

rinrin1356

ขาประจำ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:56

เบนซินมีโอกาสแตะ 50 บาท
เดือนหน้าต้องจ่ายค่าไฟเพิ่มหน่วยละ 20-30 สต.

เฮ้ออออ

เออ เกือบลืมตามกระมู้ เป็นค่ะ แล้วยังเป็น รธน
ฉบับคนเมากับเผาเมืองด้วย

เฮ้อออออออ
ผู้มีปัญญาแพ้คนหน้าด้าน เพราะยิ่งลักษณ์ "เอาอยู่" เลยท่วมอย่างบูรณาการ

#5 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:58

แดงเค้าไม่เดือดร้อน
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#6 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:58

*
POPULAR

คนในนี้ส่วนมากเกลียด ATOM คนส่วนมากในนี้เป็นเผด็จการไหม :ph34r:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#7 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:00

จ๊ะ พ่อประชาธิปไตย ATOM
ไม่ผิดเลยจ๊ะ แค่สะกดจิต
แค่คนคนเดียวก็สั่งได้ทุกเสียงแล้ว
แล้วใหนล่ะ "เสรีภาพในความคิด"
นั่นมันพื้นฐานของระบอบประช่ธิปไตยที่ ATOM
บูชานักหนาไม่ใช่เหรอ?

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#8 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:03

ถ้าอ้างเสียงในสภา จะทำอะไรกับประเทศก็ไ้ด้ อย่างนี้ เค้าเรีียกว่า เผด็จการว่ะ เพราะประชาธิปไตย ต้องฟังเสียงส่วนน้อยด้วยเหมือนกัน

#9 ATOM

ATOM

• Banned

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:13

แค่คนคนเดียวก็สั่งได้ทุกเสียงแล้ว
นั่นมันพื้นฐานของระบอบประช่ธิปไตยที่ ATOM

ถ้าเก่งขนาดสั่งคนได้มากขนาดนี้ เจริญละเว้ยประเทศไทยถ้าได้มาบริหารประเทศ อ้ายประเภทบ้านก็เช่าเขาอยู่ ไปไกลๆเลย เซ็งหญิงเป็ด หึหึ

#10 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:18

*
POPULAR

หึหึ แล้วตอนเลือกอภิสิทธิ์เป็นนายกฯ มีใครเอาปืนจ่อหัวให้เขายกมือให้ไหม
ปล. เรื่องจินตนาการก็เก็บไว้ใช้จินตนาการคนเดียวที่บ้านแล้วกันนะ
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#11 arseyut

arseyut

ขาประจำ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:20

ประชาธิปไตยที่ชื้อด้วยเงิน หึหึ

#12 ATOM

ATOM

• Banned

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:23

คนในนี้ส่วนมากเกลียด ATOM คนส่วนมากในนี้เป็นเผด็จการไหม :ph34r:

ใครมันจะเกลียดข้า มันก็ไม่หนักกะบาลข้า ข้าไม่เดือดร้อนชิวชิว หึหึ

#13 ATOM

ATOM

• Banned

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:25

ประชาธิปไตยที่ชื้อด้วยเงิน หึหึ

ท่องเอาไว้ๆ หึหึ เด็กอนุบาลทางการเมือง

#14 ATOM

ATOM

• Banned

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:27

หึหึ แล้วตอนเลือกอภิสิทธิ์เป็นนายกฯ มีใครเอาปืนจ่อหัวให้เขายกมือให้ไหม
ปล. เรื่องจินตนาการก็เก็บไว้ใช้จินตนาการคนเดียวที่บ้านแล้วกันนะ

ใครเขาก็รู้กันทั่วนี่ว่าจัดตั้งรัฐบวลในค่ายทหาร

#15 Ixora

Ixora

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:29

ตอมโคตรชื่นชมอะไรแบบนี้ มันเป็นประชาธิปไตยสุดๆ ไปเลย
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#16 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:30

ใครเขาก็รู้กันทั่วนี่ว่าจัดตั้งรัฐบวลในค่ายทหาร

ประโยคอมตะ...ใครเขาก็รู้...แต่ไม่เคยจะมีหลักฐานสนับสนุนแบบเป็นเรื่องเป็นราวสักที

#17 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:30

สำเร็จแล้วใช่ไหมครับ
ทิชชู่มีก็เช็ดซะ เดี๋ยวเลอะเทอะ
มดจะกัดไข่เอา
เป็นห่วงนะ จุ๊บ จุ๊บ

Edited by ใจหมา20 ขมิบตรูด, 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:33.

#18 Ixora

Ixora

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:32

แล้วตอนเขาโหวตเลือกอภิสิทธิ์เป็นนายกนั่นเขาโหวตกันที่ไหนครับ พี่กรวย

จินตนาการน้ำแตกฝันว่าเขายกมือโหวตกันในค่ายทหาร
สงสัยมีอดีตในค่ายทหาร หรือไม่ก็ไม่ผ่านการคัดเลือก
หรือไม่ก็ตก รด. บ่อยๆ หรือไม่ก็ ... หุๆ อยู่ในกะลาครอบ
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#19 ATOM

ATOM

• Banned

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:38

199-165=34
นอกจากสส พรรคแมงสาบแล้ว แสดงว่าสสฝ่ายแค้นก็คงไม่เอาด้วย ทีเอาด้วยกับสมุนแมงสาบก็คงเป็นสวลากตั้ง น่าสงสารจัง ไม่รู้ดัรู้ชั่ว หึหึ

#20 กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:39

แล้วตอนเขาโหวตเลือกอภิสิทธิ์เป็นนายกนั่นเขาโหวตกันที่ไหนครับ พี่กรวย

จินตนาการน้ำแตกฝันว่าเขายกมือโหวตกันในค่ายทหาร
สงสัยมีอดีตในค่ายทหาร หรือไม่ก็ไม่ผ่านการคัดเลือก
หรือไม่ก็ตก รด. บ่อยๆ หรือไม่ก็ ... หุๆ อยู่ในกะลาครอบ

จะอุ๊ย qoute ทันด้วย อายจัง พอดีเปลี่ยนใจ ไม่อยากใช้เหตุผลกับคน(?)อย่างพี่เค้าครับ

Edited by ใจหมา20 ขมิบตรูด, 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:40.

#21 ATOM

ATOM

• Banned

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:41

สำเร็จแล้วใช่ไหมครับ
ทิชชู่มีก็เช็ดซะ เดี๋ยวเลอะเทอะ
มดจะกัดไข่เอา
เป็นห่วงนะ จุ๊บ จุ๊บ

นิสัยเหมือนอ้ายสามหน่อสายล้อบ้า

#22 zeus

zeus

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:44

ขอภาพถ่ายที่เขาบอกว่า จัดตั้งรัฐบาลในค่ายทหารหน่อยครับ แบบว่า เขาเข้าไปประชุมกัน ยกมือกัน อะไรแบบนี้ เนื้อหาข่าวไม่เอาน่ะครับ อยากเห็นรูปเห็นคลิป แบบยกมือคุยกันเลือกกัน จัดตั้งกันแบบนั้นเลย

#23 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:47

ยังกล้ามาตั้งกระทู้เหรอ อะตอมต่อมลูกหมากชำรุด หมดราคาไปตั้งนานแล้ว กากว่ะ

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#24 arseyut

arseyut

ขาประจำ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:49

ท่องเอาไว้ๆ หึหึ เด็กอนุบาลทางการเมือง

เฮ้อ แค่สมาชิกเวปนี้ใหม่กลายเป็นเด็กอนุบาลเลยหรอ ตอม ชื่อเก่ามันมีปัญหาเข้าเวปไม่ได้ กรูแค่สมัครใหม่ว่ะ หวังว่าคงจำ ลูกพ่อขุน ได้น่ะ

#25 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:52

ขอเล่าเรื่องสมัยยังเป็นเด็กเลี้ยงวัว

เวลาคนเลี้ยงจะต้อนวัวไปไหนมาไหน แค่เอาไม้ไล่ตีมันไม่พอ เพราะไอ้พวกนี้หนังหนา ตีจนเหนื่อยมันก็ดื้อด้านไม่ยอมฟัง วิธีที่ง่ายกว่าคือจูงจมูกจ่าฝูง แล้วทุกตัวจะตามกันไป ซึ่งว่ากันอันที่จริง มันก็ไม่ต่างไปจากวิธีที่แม้วใช้กับสส.ในสังกัดสักเท่าไหร่

#26 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:53

หึหึ ตกข่าวนายหญิงนี่นา เขาออกโพยใหม่แล้ว
เดี๋ยวนี้เขาต้องใช้ "ทุกคนทราบดี" :D
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

#27 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:55

กระทู้นี้ เหมือนกับเพิ่งรู้ว่าคะแนนมันเป็นอย่างนี้ ความจริงเขา
ก็รู้กันมานานแล้วว่าคะแนนในสภามันก็จะเป็นอย่างนี้แหละ ทั้ง สว ทั้ง
ฝ่ายค้านที่พร้อมจะเข้าร่วมกับรัฐบาล ถ้าไม่ยกมือให้รัฐบาลก็ดูจะ
เป็นเรื่องแปลก
เขาค้านการแก้ไขก็ไม่ได้หวังว่าจะยกมือชนะ แต่ค้านเพื่อบอกรัฐบาลว่า
คนอื่นเขาไม่ได้โง่อย่างที่รัฐบาลคิด เขาค้านเพราะรู้ว่ารัฐบาลจะ ฉีก รัฐธรรมนูญ
จึงบอกให้รัฐบาลรู้ว่า คนที่เขารู้ทันรัฐบาลในประเทศนี้มีอยู่ เพราะคนในประเทศมี
หกสิบกว่าล้าน มีคนแค่สิบห้าล้านที่ไม่รู้ว่ารัฐบาลกำลังหลอกลวงตั้ง สสร ขึ้นมา ฉีก
รัฐธรรมนูญ มันไม่ใช่เรื่องใหญ่ เพราะเรื่องใหญ่มันรออยู่ข้างหน้า

#28 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:56

ประชาธิปไตยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

#29 ATOM

ATOM

• Banned

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:57

ใช้สมองคิดหน่อยพวก ว่าทำไมใครๆเขาก็ไมเอาด้วยกับสมุนเผด็จการ หึหึ

#30 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:01

ผมไม่กังวลตัวเลขนะ

เพราะนี้คือการประชุมสภา ไม่ใช่ประชุมบริษัท

199 ใน 600 หรือ 1 ใน 3 ที่ไม่เห็นด้วย

คุณว่าน้อยและจะไม่มีผลกับบ้านเมืองหรือ?

ชายแดนใต้นั้นเพียง 5 % ของทั้งประเทศนะ ส่วนน้อยที่ทักษิณไปหย่บหยาม ผลยังไง

นี้ 1 ใน 3 จะทำไม่รับฟังเลยไม่ได้หรอก

#31 ปู ออสการ์

ปู ออสการ์

ขาประจำ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:09

ใช้สมองคิดหน่อยพวก ว่าทำไมใครๆเขาก็ไมเอาด้วยกับสมุนเผด็จการ หึหึ

ทำไมละครับ เหตุผลคืออะไร ??? บอกผมหน่อย ผมไม่ค่อยฉลาด

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด                 จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง       จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

ไม่ท้อถอยคอยสร้างสิ่งที่ควร            ไม่เรรวนพะว้าพะวังคิดกังขา
ไม่เคืองแค้นน้อยใจในโชคชะตา      ไม่เสียดายชีวาถ้าสิ้นไป

#32 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:13

คิดไม่ออกว่ะ ช่วยแจ้งแถลงไขหน่อยดิ :mellow:

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#33 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:22

คิดไม่ออกว่ะ ช่วยแจ้งแถลงไขหน่อยดิ :mellow:

หึหึ ก็เพราะ....

มาร์คชั่งไข่ ไงละ

#34 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:23

กระดากมั่งรึเปล่า ถ้าไม่ แสดงว่า ***โดยสมบูรณ์แบบ
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#35 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:24

อยากรู้มานานแล้วว่า มาร์คทำผิดกฎหมาย ทำผิดศีลธรรมตรงไหนในการตั้งรัฐบาลที่แล้ว?

แต่ไม่เคยมีแดงตัวไหนให้คำตอบและหลักฐานเป็นเรื่องเป็นราวได้สักที มีแต่ "ใครๆก็รู้"

#36 ปู ออสการ์

ปู ออสการ์

ขาประจำ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:40

ทำไมละครับ เหตุผลคืออะไร ??? บอกผมหน่อย ผมไม่ค่อยฉลาด

เจ้าของกระทู้ไปไหนละ? ผมรอฟังเหตุผลอยู่นะ ไม่ว่างตอนนี้

ไม่เปนไร แต่มาตอบให้ฟังหน่อย....จักเปนพระคุณยิ่ง

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด                 จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง       จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

ไม่ท้อถอยคอยสร้างสิ่งที่ควร            ไม่เรรวนพะว้าพะวังคิดกังขา
ไม่เคืองแค้นน้อยใจในโชคชะตา      ไม่เสียดายชีวาถ้าสิ้นไป

#37 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:53

ถ้าเก่งขนาดสั่งคนได้มากขนาดนี้ เจริญละเว้ยประเทศไทยถ้าได้มาบริหารประเทศ อ้ายประเภทบ้านก็เช่าเขาอยู่ ไปไกลๆเลย เซ็งหญิงเป็ด หึหึ

หึหึ สั่งไม่ได้เลยว่ะ อ้ายตอม

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#38 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:58

คุณตอมนี่ชอบว่าคนโน้นคนนี้เป็นเผด็จการ แต่เวลาพ่อแม้วและสมุนแสดงความเป็นเผด็จการ ตอมบอกว่าดี โอ๊ย รู้สึกเหมือนโดนคนบ้าด่าว่าบ้า

#39 กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:25

สมองนะมี คำตอบก็มีแล้วด้วย แต่อยากรู้คำตอบของคุณนะครับ ช่วยบอกที เผื่อจะตาสว่างกับเค้าบ้าง

#40 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:26

มาจี้หัวให้เขายกมือกันมั๊ยครับ เรื่องส.ส.ยกมือกันมันไม่น่าสนใจ น่าสนใจมือของ สว ครับแสดงว่าส่วนใหญ่เขาเห็นด้วยกับทางรัฐบาล เขาไม่เอากับสมุนเผด็จการ ท่าทาง พรรคแมงสาบจะมีแต่ทรงกับทรุด หึหึ

ATOM เอ๋ยนั่งลงเถอะ.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า
(คำพูดของขงเบ้งใน'สามก๊ก'.....)

399 กับ199 มันเป็นเผด็จการทางรัฐสภามั๊ยครับ มีใครเอาปืน..

Started by ATOM, Today, 17:50

คำว่า'เผด็จการรัฐสภา'นั้นไม่ได้หมายความฝ่ายหนึ่งมีเสียง 400 เสียง อีกฝ่ายหนึ่งมี 100 เสียง....!
เมื่อโหวตแล้วฝ่ายมี 400 เสียงชนะทุกครั้ง ฝ่ายมีเสียง 100 เสียงแพ้ทุกครั้งจะเป็นเผด็จการรัฐสภาในอารยะประเทศ

ถ้าฝ่ายมีเสียง 400 เสียงไม่ใช้เสียงข้างมากเป็นเครื่องตัดสิน รับฟัง เปิดโอกาสฝ่ายมีเสียงข้างน้อย 100 เสียงแสดงความคิดเห็นต่างก่อน ก็ไม่ถือว่าเป็น'เผด็จการรัฐสภา...'

แม้ฝ่ายเสียงข้างมากกว่าหนึ่งเสียงไม่เปิดโอกาสให้ฝ่ายเสียงข้างน้อยแสดงความคิดเห็นไม่เห็นด้วย ก็ถือว่าเป็นเผด็จการรัฐสภา ตัวอย่างในประเทศไทยคือรัฐบาลที่ทักษิณเป็นนายกรัฐมนตรี......!

ATOMยังมีความจำและสติสัมปชัญญะหลงเหลืออยู่บ้าง น่าจะจำได้ว่าพรรคไทยรักไทยชนะการเลือกตั้งได้รับเสียงข้างมาก แต่ยังไม่วางใจความสามารถ ความสุจริตใจของตนเองและพรรคไทยรักไทย.....

อดีตนายกรัฐมนตรีเหิมเกริมซื้อพรรคเล็กพรรคน้อย
ขู่เข็ญกรรโชค แบล๊กเมล์พรรคการเมืองที่มีชะงักติดหลังรวมพรรคไทยรักไทย...
เพื่อไม่ให้พรรคประชาธิปัตย์มีเสียงเพียงพออภิปรายไม่ไว้วางใจ'นายกรัฐมนตรี'......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#41 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:40

ไม่สนใจค่ะ สนใจแต่ว่าวันนี้เติมน้ำมันเบนซิน 91 41.xx แล้ว 555 รัฐสภาจะเป็นยังไงก็ช่างเหอะ เพราะมีเงินเดือนหลวง มีงาน มีอาชีพ มีมรดก ใครจะไขว่คว้า ปชต ก็ตามใจ

ทุกวันนี้แค่เอาตัวให้รอด ไม่ทำตัวเป็นคนหนักแผ่นดิน มีเงินมีทองก็ตอบแทนช่วยเหลือคนอื่นบ้าง ก็เพียงพอแล้ว

คุณจะส่อเสียด จะว่าคนอื่น จะไร้สาระอะไรก็ตามใจค่ะ

Edited by pinkpanda, 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:41.

#42 10Mz

10Mz

ขาประจำ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:45

เฮ้ย ไอ้ตอม เค้าจัดตั้งกันนี่ยกมือสนับสนุนกันกี่เสียง ไม่สนับสนุนกันกี่เสียงวะ

#43 Aiakos

Aiakos

ขาประจำ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:50

ไหน คนไหนสมุนเผด็จการ

Edited by Aiakos, 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:54.

"I'm gonna make him an offer he can't refuse." Don Corleone to Johnny Fontane about Woltz

#44 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:53

ว่าแต่แยกประเทศดีมั้ยคะ ในฐานะคนเสียภาษีโดยตรง ยินดีที่จะไม่เสียภาษีให้กับคนอย่างพวกคุณค่ะ

#45 ความตาย ของผม

ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:10

199-165=34
นอกจากสส พรรคแมงสาบแล้ว แสดงว่าสสฝ่ายแค้นก็คงไม่เอาด้วย ทีเอาด้วยกับสมุนแมงสาบก็คงเป็นสวลากตั้ง น่าสงสารจัง ไม่รู้ดัรู้ชั่ว หึหึ

เออจริงแล้ว 165 นี้คะแแนน อนุมัติเหรอ
ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#46 นายหัวโต

นายหัวโต

น้องเก่า

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:12

ขอตัดคนเมาออกไปอย่างน้อยสองคนครับท่านประธาน ถือว่าไม่มีสติสัมปชัญญะ สำนึกผิดชอบชั่วดีอาจทำให้เกิดความเสียหายในการบริหารราชการแผ่นดินได้ ขอยืนยันว่านับ399เสียงไม่ได้ครับต้องนับ397+ไวน์2ขวดครับ..

#47 SINANJU

SINANJU

ขาประจำ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:16

ตอม นายมีความคิดเห็นกับประโยคของเด็กพวกนี้ไง

ส่วนหนึ่งของแถลงการณ์”สภาหน้าโดม”บอกว่า “เราไม่เห็นด้วยกับฟุตบอลประเพณี แม้เสียงของเราจะไม่ดังเท่าเสียงแหกปากตะโกนของบรรดาผู้สนับสนุนที่ตะโกนตั้งแต่เช้ามืดยันสว่าง และเที่ยงตะโกนทั่วนครหลวง แต่เชื่อว่าเสียงของเรามีเหตุผล เป็นเสียงของคนกลุ่มน้อยที่ไม่สามารถทนการกระทำบ้า ๆ บอ ๆ ของนักศึกษาจุฬาฯ-มธ.ในงานประเพณีฟุตบอลได้”

http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1329479885&grpid=01&catid=01

อ้ออีกอย่างนะ ตอม เตือนความจำหน่อยนะ http://www.fwdder.com/topic/92273 ไปอ่านว่าเค้าโหวตกันที่ไหน ถ้ามันเกินสามบรรทัด อ่านไม่เกินบอกมาเดี๋ยวตัดมาให้

#48 bird

bird

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:18

ตกลง...

วันที่โหวตเลือกคุณอภิสิทธิ์เป็นนายก..

รัฐสภา เค้าประชุมกันในค่ายทหารหรือค่ะ

ก็เห็นถ่ายทอดสด..จากห้องประชุม อาคารรัฐสภา

แล้วจะบอกว่า...จัดตั้งในค่ายทหารได้ไง...

#49 tu053

tu053

ขาประจำ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:52

ไอ่ตอม ถามจริงนะ วันๆรับประทานขี้เป็นอาหารป่าว
ทำไมสำรอกอะไรออกมาแต่ล่ะอย่าง โง่ ถึก ทุยได้ขนาดนี้

หาววววววววว

คนเราคิดต่างได้ แต่อย่าคิดชั่ว

ไม่ว่าจะมุมนี้หรือมุมไหน ถ้ามันเป็นเรื่องงี่เง่าไม่ขอเสียเวลามองว่ะ

#50 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:59

199-165=34

เออจริงแล้ว 165 นี้คะแแนน อนุมัติเหรอ

วันนี้ ATOM ชอบ'งูเห่า'ในพรรคภูมิใจไทยแล้ว......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...