Jump to content

- - - - -

ผมไม่อยากให้พวกเราอิจฉาท่านนายกยิ่งลักษณ์ที่ท่านได้รับความนิยมจากประชาชนมากมายมหาศาล เพราะท่านต้องแลกด้วยการทำงานหนัก ทุ่มเททั้งแรงกายและแรงใจ

This topic is in the process of being archived.
89 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:30

ไม่มีอะไรที่ได้มาง่ายๆหรอกครับ ทุกคนก็ต้องใช้ความตั้งใจ ทุ่มเททำงานหนักด้วยกันทุกคน อย่าอิจฉาท่านนายกยิ่งลักษณ์เลยครับ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#2 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:32

<_< อย่างมากแค่เมื่อยเอว เมื่อยหน้าหนาๆหน่อย...เหนื่อยตรงไหน???
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#3 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:33

มู้นี้เอาสักกี่ rep ดี :lol: :lol: :lol:

#4 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:33

ทำงานแบบนี้ น่าอิจฉาตรงไหนครับ ?

#5 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:34

โดดสภาฯ ไปเข้าโรงแรม
แถม โดดบ่อยด้วยซิ

ชื่อกระทู้เอ็งยาวที่สุดใน 3 โลก
อยากให้คนได้อ่าน โดยไม่ต้องคลิ๊กเข้ามา
ฉลาดนะเรา :)

Edited by MIRO, 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:37.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#6 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:35

เที่ยวภูเก็ตสนุกมั่ย ???

#7 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:36

มู้นี้เอาสักกี่ rep ดี :lol: :lol: :lol:

-_- ให้ 100 rep แต่ด่าซะ 99 น่าภูมิใจม๊ากกกกกก

<_< แล้วก็ไปนั่งตาลอยๆน้ำลายยืดต่อไป คนบอร์ดนี้มันสองมาตรฐาน เถื่อน ไม่มีอารยะเหมือนพวกกรู...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#8 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:37

15000 คาดว่าจะกินอิ่มไหมใจดี สำหรับเดือนนี้
ข้าวของก็ขึ้น เป็นระดับวิศวกรแล้ว ต้องเรียก 3 หมื่นนะใจดี 20

#9 stabilo

stabilo

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:39

วันนี้ขมิบตูดหรือยังล่ะ ไอ่สลิปปลอม

#10 Morgan

Morgan

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:40

วิศวกรสากกะเบืออะไรว่ะว่างทั้งวัน
ข้าว่าเอ็งใช้เวลาไปนั่งเสิรช์หาวิธีทำให้นกเขามันทนกว่านี้ดีกว่านะ
ในบ้านเมืองนั้นมีทั้งคนดีและคนไม่ดีไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมดการทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุขเรียบร้อยจึงมิใช้การทำให้ทุกคนเป็นคนดีหากแต่อยู่ที่การส่งเสริมความดีให้คนดีปกครองบ้านเมืองและคุมคนไม่ดีไม่ให้มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้

#11 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:40

ผมไม่อยากให้พวกเราอิจฉาท่านนายกยิ่งลักษณ์ที่ท่านได้รับความนิยมจากประชาชน มากมายมหาศาล เพราะท่านต้องแลกด้วยการทำงานหนัก ทุ่มเททั้งแรงกายและแรงใจ

Started by jaidee20, Today, 10:30

นายกฯปูทำให้สังคมเข้าใจความหมาย ว.5 เพี้ยนไป....

'jaidee 20 ทำให้สังคมเข้าใจความหมาย'มากมายมหาศาล'เพี้ยนไป

อนาถใจ สังเวชใจ ทำได้ ไม่เคอะเขิน

อยากสอพลอนายกฯ ว.5.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#12 เจดีย์

เจดีย์

น้องใหม่

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:42

1 อิจฉาคงไม่มีน่าเวทนามากกว่า
2 ทำงานหนักแต่ไม่พูดความจริง หรือพูดแล้วทำไม่ได้ เป็นเหตุการณ์ที่เกิดหลังจากเลือกตั้ง15ล้านเสียงจะมีความหมายอะไร
3 ยังไม่มีผลงานเรื่องปราบปรามทุจริตเลย
4 ผลงานสำคัญคือปราบยา ย้ายข้าราชการ กู้เงิน

#13 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:42

ยืนเสียภาษีแล้วยัง???

#14 Eyey

Eyey

แม่มด Lv. 1

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:43

ถามหน่อยเถอะ ถ้าจขกท คิดดีได้ขนาดนั้น แล้วที่มาร์คทำนี่ทำงานไม่หนัก หรือไม่ทุ่มเทตรงไหน?
"In politics, stupidity is not a handicap." - Napoleon Bonaparte ในทางการเมือง ความโง่บัดซบ ไม่ใช่แต้มต่อแต่อย่างใด

#15 bminor

bminor

น้องเก่า

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:43

วิศวกรเฮงซวยอะไรได้เงินไม่ถึงหมื่นห้า วันๆตั้งกระทู้รอบัตรเติมเงินหรอ
สิทธิต้องมาพร้อมหน้าที่

#16 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:46

ผมเชื่อครับว่าท่านทำงานหนักจริงๆ ท่านคงทำงานหนักจนเมื่อยปาก เมื่อยเอว แข้งขาอ่อนน่าดู :lol: :lol: :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#17 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:49

:mellow: เธอ ทำอะไร เหนื่อย ครับ :huh:

Edited by นักเรียนตลอดชีพ, 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:57.

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#18 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:50

ทำงานหนัก?

มีหลักฐานหรือสลิปมายืนยันอีกรึเปล่าครับ
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#19 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:54

ชื่อกระทู้เอ็งยาวที่สุดใน 3 โลก
อยากให้คนได้อ่าน โดยไม่ต้องคลิ๊กเข้ามา

ถ้าไม่ฉลาด แล้วจะเป็นกระทู้ที่มีคนดูหลักแสนคนหรือ ไอ้พวกแมงวาป
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#20 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:57

แต่เนื้อหากระทู้ไม่เกิน 3 บรรทัด อืมมมมมมม สไตล์ใจดี 20 เค้าล่ะ

Edited by ต้นหอม, 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:49.

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#21 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:01

นอนอ้าขาที่ชั้น 7
นี่คือทำงานหนักแล้วหรือ?

ไปเจอใคร ก็อ่านแต่โพย
แล้วถ่ายรูปมาอวด ทั้งโง่ ทั้งสิ้นคิด
เป็นที่นิยม เพราะควายในประเทศนี้มันเยอะ

อ้อ ขอสลิปยืนยันด้วยสิ

#22 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:04

ระหว่าง"ชื่อกระทู้" กับ "เนื้อหา" อันใหนยาวกว่ากัน?

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#23 ไอโอดีนแมน

ไอโอดีนแมน

มันเป็นศาสตร์ของความฮา!

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:05

เอวแกพริ้ว เลยเหนื่อยครับ

:D :D :D
"If you tell the truth, you don’t have to remember anything."

#24 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:06

ก่อนหน้านี้ ผมเคยสะกิดใจกับคำพูดของคุณใจดีหลายคำ
จนมาถึงกระทู้นี้ ผมเริ่มมั่นใจ
ผมว่า ลุงเย็น เจอแดง QC ระดับปรมจารย์เข้าให้แล้ว
กระทู้ล่อเป้า กระทู้เรียกคนเข้ามาด่า เข้ามาดูถูก
ยอดวิวเป็นแสนๆ ยอดคนด่าเป็นเท่าไหร่
ไม่นับที่เอาไปแพร่ในที่อื่นๆ

ผมว่า คุณใจดีต้องไม่ธรรมดาคนนึง

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#25 MIXIM55

MIXIM55

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:08

ไม่มีอะไรที่ได้มาง่ายๆหรอกครับ ทุกคนก็ต้องใช้ความตั้งใจ ทุ่มเททำงานหนักด้วยกันทุกคน อย่าอิจฉาท่านนายกยิ่งลักษณ์เลยครับ

ไอ้หมื่นห้าว่างงานมากเหรอไม่ไปคุมงานไหนหรือไงเห็นนั้งโพสทั้งวันมาหลายวันแล้ว หรือขึ้นเงิน15,000 เดือนเดียวอีกเดือนเจอไล่ออกจากงานเหอๆ

#26 tu249cm

tu249cm

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:10

ชักจะแน่ใจว่าใจดีเป็นแดงเทียม

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#27 โคนัน

โคนัน

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:12

กรูไม่เคยอิจฉา อย่าคิดไปเอง แต่กรู เวทนา และสงสารคนไทยทั้งประเทศ ที่มีนายกโง่ๆ แบบนี้

#28 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:19

คงมีแต่อีตัวเท่านั้นแหละครับ ที่อิจฉาอีโง่นี่
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#29 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:21

625]
ผมไม่อยากให้พวกเราอิจฉาท่านนายกยิ่งลักษณ์ที่ท่านได้รับความนิยมจากประชาชนมากมายมหาศาล เพราะท่านต้องแลกด้วยการทำงานหนัก ทุ่มเททั้งแรงกายและแรงใจ

โดย jaidee20, วันนี้, 10:30

โง่แต่ขยัน :P

It's us against the world

#30 ryukendo

ryukendo

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:33

ปรึกษาเรื่องส่วนตัวกับนักธุรกิจตั้ง 6-7 คน .......เรื่องเหนื่อยเป็นเรื่องธรรมชาติครับ พักสักวัน สองวันก็สู้ต่อได้แล้วครับ -_-
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#31 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:39

ดีแต่พูด
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#32 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:50

โง่ ด้าน ทน จนเหนื่อย

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#33 พงษ์เพชร

พงษ์เพชร

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:00

ทำงานหนัก... :(
ทำอะไร?

#34 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:04

ก่อนหน้านี้ ผมเคยสะกิดใจกับคำพูดของคุณใจดีหลายคำ
จนมาถึงกระทู้นี้ ผมเริ่มมั่นใจ
ผมว่า ลุงเย็น เจอแดง QC ระดับปรมจารย์เข้าให้แล้ว
กระทู้ล่อเป้า กระทู้เรียกคนเข้ามาด่า เข้ามาดูถูก
ยอดวิวเป็นแสนๆ ยอดคนด่าเป็นเท่าไหร่
ไม่นับที่เอาไปแพร่ในที่อื่นๆ

ผมว่า คุณใจดีต้องไม่ธรรมดาคนนึง

เห็นควรด้วย.....อำนวย ภาคใหม่ เนียนกว่าเดิม..... :P
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#35 ryukendo

ryukendo

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:07

แวะเอาเครื่องดื่มแก้เหนื่อยมาให้ท่านนางยกครับ :wub:

......
ไม่ใช่ๆ ผิดๆ .....ต้องอันนี้ครับ :wub:

ภาพจากอินเตอร์เนต

ขอแก้ไขเนื่องจากทีมงานลงภาพผิดครับ :P

Edited by ryukendo, 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:13.

บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#36 > mj <

> mj <

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:10

ทำงานหนัก แล้วไหนผลงาน เอามาให้ดูหน่อบยซิ :D

#37 butadad

butadad

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:15

จขกท ยังคงเส้นคงวา เหมือนเดิม

#38 ไทยไกลบ้าน

ไทยไกลบ้าน

น้องเก่า

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:22

เห็นหัวข้อกระทู้ของคุณแล้ว อดไม่ได้ ขอเข้ามาอ้วกซะหน่อย !!!

#39 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:23

ใครเขาจะไปอิจฉาคนโง่ คงไม่มีใครอยากโง่กว่าหรอกมั้ง :D
We love fender.

#40 tu053

tu053

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:26

ว.ห้าจนเหนื่อยอ่ะเหรอว่ะ

ไอ่ใจดี มรึงนี่มันแดงไร้คุณภาพ ทำตัวชั่วๆโกหกเรื่องสลิปเงินเดือน
พอคนจับได้เสือกเปลี่ยนโลโก้ตัวเองเป็นราชสีห์
มรึงอย่าได้ผสมพันธุ์ออกลูกออกหลานเลยว่ะ
เพราะกรูดูแล้ว น้ำหน้าอย่างมรึงไม่มีปัญญาสั่งสอนลูกหลานให้เป็นคนดีได้

มรึงเอาตรรกะอะไรมาหาว่าคนอื่นอิจฉาอิปูไอ่แม้ว
ทุกวันนี้กรูเห็นมีแต่คนสาปแช่งมัน เกลียดมันยิ่งกว่าขี้ในโถส้วม
คนทำลายชาติบ้านเมือง สั่งควายโง่ๆอย่างมรึงให้เผาบ้านเผาเมืองนี่มันไม่ใช่คนแล้ว

ไอ่ใจดี ตำนานตอแหล

คนเราคิดต่างได้ แต่อย่าคิดชั่ว

ไม่ว่าจะมุมนี้หรือมุมไหน ถ้ามันเป็นเรื่องงี่เง่าไม่ขอเสียเวลามองว่ะ

#41 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:35

ถ้าไม่อยาก ให้นายกปูเหนื่อย ก็ อย่ามีลูกน้อง โง่ๆๆและขี้โกหก เลยครับ มันเพิ่มภาระให้นายกครับ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#42 My Will

My Will

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:39

ทำงานแบบนี้ไม่ละอายจิตสำนึกผิดชอบบ้างหรือครับ

#43 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:53

ฟอร์มตกไปนิดนะใจดี

#44 เทพเปโตร

เทพเปโตร

น้องเก่า

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:55

พวกเสื้อแดง มันตีคววามหมายของการหาข้อมูล มาหักล้างรัฐบาล ว่าความอิจฉา สงสัยมันดูละครน้ำเน่ามากไป การไม่โต้แย้ง ปัญญาไม่เกิด การพูดแต่คำว่า ดีครับท่าน ตามนั้นครับผม มีแต่คนโง่ เท่านั้นที่ไม่รู้จักใช้ความคิด วิเคราะห์ ฟังข้อมูลคนอื่นมา เชื่อหัวปรักหัวปรัม ยิ่งกว่าศาสนา ไม่นิยม การติเพื่อก่อ พวกตัวเองทำผิด เอาหูไปนา เอาตาไปไร่ นี่แหละสันดานของเสื้อแดง

#45 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:58

ผมไม่เห็นว่ามีใครอิจฉา
มีแต่คนสมเพชเวทนาซะมากกว่า
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#46 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:12

ไม่มีใครอิจฉานายก"ฉี่ฉุน"ของเอ็งหรอกเว้ยเฮ้ย 555555

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#47 nnnn43

nnnn43

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:28

เพราะท่านต้องแลกด้วยการทำงานหนัก ทุ่มเททั้งแรงกายและแรงใจ

หล่อนเล่น เอาอยู่ ไม่หยุดเลยนี่ :lol: :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#48 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:34

ใครอิจฉา???
อิจฉาคนที่เป็นหุ่นเชิดจากแดนไกล
อิจฉาคนที่แม้แต่ดีเบตยังไม่กล้า
อิจฉาคนที่มีลูกน้องมากมาย ทั้งๆที่ตัวเองไม่ได้เป็นคนเลือก แต่ต้องปั้นหน้าโกหกบอกว่าเลือกเอง
อิจฉาคนที่พูดผิดๆเป็นประจำทั้งไทย ทั้งอังกฤษ ทั้งตัวเลข
อิจฉาคนที่ต้องพกโพยไว้กับตัวตลอดเวลา
อิจฉาคนที่มีลูกน้อง ไม่เอาอ่าว
อิจฉาคนที่อ้างประจำว่า ได้มอบหมาย (โยนงาน) ให้ลูกน้องทำ ตัวเองเดินสายตัดริบบิ้นอย่างเดียว
อิจฉาคนที่โดดประชุมสภาตลอด ไม่มีจิตสำนึกของความรับผิดชอบ
อิจฉาคนที่ตั้งโมเดลสวยหรู บางระกำ 2P2R แต่ไม่รู้ว่ามันคืออะไร แก้ปัญหาไม่ได้
อิจฉาคนที่ทำคนตายกับน้ำท่วมไป 800 กว่า สัตว์ตาย ไร่สวนเรือกนาเสียหายมหาศาล นิคมจมน้ำไป 7 แห่ง
อิจฉาคนที่จิกกระชากราคาสินค้าขึ้นพรวดพราด
อิจฉาคนที่กู้เงินมาให้เราเป็นหนี้เพิ่มขึ้นมหาศาล
อิจฉาคนที่โม้นโยบายหาเสียงไว้มากมาย สุดท้ายก็แค่เทคนิคหาเสียง
อิจฉาคนที่ทำตัวลับๆล่อๆ อมพะนำ

อิจฉาคนที่อธิบายกับสังคมไม่ได้ ก็อ้างว่าอย่ารังแกผู้หญิง
อิจฉาคนที่อธิบายกับสังคมไม่ได้ ก็เอาลูกมาสร้างภาพแม่ดีเด่น

ใครคิดอิจฉาคนแบบนี้ แนะนำให้กินโลโมติลยับยั้งความคิดไว้ดีกว่า

#49 sendou tiger

sendou tiger

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:38

ไม่เคยอิจฉาเลยครับ
ตำแหน่ง ได้มาเพราะอะไร มีผลงานอะไรเป็นชิ้นเป็นอันรึยัง
กี่ครั้งแล้ว ที่กลายเป็นตัวตลก และ น่าอับอาย

ใจดี แน่ใจเหรอว่า อิจฉาคนแบบนี้

ผมรู้สึก สนสารตัวเองและประเทศมากกว่า ที่มีคนแบบนี้ เป็นผู้นำ

#50 rinrin1356

rinrin1356

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:43

คลื่นไส้ความโง่ดักดานของหมอนี่บอกไม่ถูก
ผู้มีปัญญาแพ้คนหน้าด้าน เพราะยิ่งลักษณ์ "เอาอยู่" เลยท่วมอย่างบูรณาการ