Jump to content

- - - - -

ผมไม่อยากให้พวกเราอิจฉาท่านนายกยิ่งลักษณ์ที่ท่านได้รับความนิยมจากประชาชนมากมายมหาศาล เพราะท่านต้องแลกด้วยการทำงานหนัก ทุ่มเททั้งแรงกายและแรงใจ

This topic is in the process of being archived.
89 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:46

ทำไมจะไม่น่าอิจฉา...เป็นนายกสามารถโดดสภาไป ว.5 ที่โรงแรมได้ตั้ง 2 ชมโดยที่ไม่ชี้แจงอะไร

ผมเป็นผู้น้อยยังไม่กล้าโดดงานไปไหนเลย...

#52 เด็กอมมือ

เด็กอมมือ

"ขวัญใจอาหมวย"

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:03

นายก เคอรี่ นี่มันบริหารประเทศได้ดีเหมือนสมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทยเลย
ทำให้ทุกๆวันนี้ "ปี๊บ" ขายดีจนขาดตลาดหมดแล้ว
"ผมคงไปบังคับใครให้รักในสิ่งที่ผมรักไม่ได้ แต่คุณก็ไม่มีสิทธิ์มาจาบจ้วงในสิ่งที่ผมรัก"

#53 Mike Saimai

Mike Saimai

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:11

ทำงานหนัก ตรงไหนฟระ หลานตรูมันยังบอกเลย ทำไมนายกสบายจัง - -"
*เราอยู่ได้ทุกวันนี้ ก็เพราะเรามีฐานะความจนที่มั่นคง***ไม่โกรธ ไม่เกลียด แต่จำได้ทุกรายละเอียดที่ทำ*****อดึตช่างมัน ปัจจุบันช่างเเม่ง***

#54 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:35

อิจฉาปู

:o :o

:blink: แน่ใจเหรอว่าจะมีใครอิจฉาปู

ปูสิต้องอิจฉาเรา

เพราะเรา คิดเองได้ ไม่ต้องมีโพย

ปูทำอย่างเราได้ป่ะ ^_^

#55 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:39

ไม่ได้ อิจฉา ไม่มีสักเสี้ยวนิ้ดด นึงในความคิดหรือแม้แต่เสี้ยวของเสี้ยววินาทีเลยที่จะรู้สึกอิจฉานังปูว์ นี่

แค่สมเพช ดูถูก ดูแคลน ด่าว่า ถ่มถุย สาปแช่ง หัวเราะเยาะเย้ย ถากถาง ฯลฯ เท่านั้นเอง :wub:

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#56 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:58

อิจฉาเรื่องอะไรเหรอ ความสวย หรือ สมอง :lol:

ลองนึกภาพนกแก้วสูงวัย ไม่โบกหน้า ใส่เสื้อผ้าพื้นๆ ไม่แบรนด์เนมทั้งชุด ดูดิ

บอกได้คำเดียว ..... สยอง :wacko:
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#57 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:00

อยากรู้ว่าทำไมต้องอิจฉานกแก้ว เลยไปนั่งนึกดูว่าอินี่มันมีดีอะไรบ้าง ปรากฎว่านึกออกแต่ข้อเลว อิจฉาไม่ออกจริงๆ

#58 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:03

กรูไม่เคยอิจฉาคนโง่เลยว่ะ มีแต่สมน้ำหน้า
ขาก...ถุยส์
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#59 Gato & Santa

Gato & Santa

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:04

งานหนักมาก ทับ....ซ้อน...!!

#60 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:04

แล้ว "ทำงานหนัก ?? " ทำอะไรบ้างอ่ะ

ทุกวันนี้ยังนึกไม่ออก ว่านกแก้วสูงวัยได้ทำหน้าที่ผู้นำฝ่ายบริหารตอนไหนบ้าง

เวลามีเรื่องสำคัญๆ ที่ต้องตัดสินใจ หรือตอบคำถาม หรือแสดงความเป็นผู้นำ

นกแก้วได้แต่โบ้ยให้คนอื่นรับไปตลอด ๆ ขนาดไปทำอะไรใน รร. ยังชี้แจงเองไม่ได้เลย ต้องให้รองนายกฯชี้แจง :wacko:

อย่างเดียวที่นกแก้ว "ทำ" เป็น คือไปเดินสายถ่ายรูป ตามซีนต่างๆ ที่ทีมงานจัดฉากไว้แล้วเพื่อเอามาออกสื่อ หลอกแดร๊กควายโง่ไปวันๆ

เท่านั้นเจงๆ ที่นกแก้ว มีปัญญา .... โหย คิดแล้วน่าอิจฉาค๊อตๆ :lol:
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#61 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:10

สมองกลวงๆของควายแดงโง่ๆ มักจะเอาความคิดพื้นๆ เป้นตัวตัดสิน
คิดว่าการติง การตำหนิ และการวิจารณ์การทำนของนายกปุ คือการแสดงออกถึงความอิจฉา ตายหล่ะ

น้องใจดีขา..แต่ละกระทู้ของน้อง บ่งบอกภูมิปัญญาและวุฒิภาวะอย่างดีเลยนะคะ

พี่จะบอกให้เอาบุญ...ไม่มีใครอิฉาเธอเลยสักนิด...ออกจะสมเพช เวทนาเธอด้วยซ้ำ
ที่เธอกลายเป้นตัวตลกให้คนเค้าหัวเราะเยาะมากกว่า คุณไม่รู้สึกอับอายที่มีนายก
แบบนี้เลยสักนิดหรือค่ะ ถามตรงๆเถอะค่ะ

ทำงานขี้เกียจสันหลังยาวปานนั้น ประชุม สภา ครม ไม่เคยอยู่
แต่แจ๋นไปโรงแรม ไปประชุมกับกิ๊ก เพื่อสร้างธุรกิจเครือข่ายทางอสังหาริมทรัพย์
พอเรื่องเอาหน้า ประชาสัมพันธ์ ไปดูหนัง จับมือกับ มิเชล โหย่ว เธอเถล่อทะล่าไปเลย

เธอเคยอ่านและรู้ไหมว่า Job description ของนายกรัฐมนตรี ต้องทำอะไรบ้าง
อะไรคือความสำคัญก่อน หลัง เธอลำดับไม่เป็นเลย

จนป่านนี้ดิฉันไม่เห้นเธอทำอะไรเลย นอกจากเป้น pretty ประจำรัฐบาลเท่านั้นเอง

Edited by ช่อมัลลิกา, 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:11.

#62 เมารัก

เมารัก

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:13

ไม่ได้อิจฉา แต่ สมเพช

#63 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:13

อิจฉา คนโง่ อิจฉาไปทำไมว่ะ ????

#64 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:21

งานหนักมาก ถึงขนาดต้องหาผู้ช่วยให้พ่อน้อง..........ฮา ๆๆๆๆ

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#65 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:21

ขนาดพ่อค้าจน ๆ ยังไม่อิจฉานางยกเลยว่ะ

ว่าแต่ใจดีแยกไม่ออกเหรอระหว่าง ติเพื่อก่อ กับติเพราะอิจฉาน่ะ
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#66 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:22

กูยอมรับว่า กูอิจฉา

ที่โง่ไม่ได้อย่างมัน

:D :D

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#67 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:25

ถ้านังปูได้มาตามอ่านโพสของ Jaidee20 นะ รับรอง รักตายเลย :P เฮียนุกะเฮียฐาตกกระป๋องไปทันใด

#68 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:43

จะ อิจฉา ไปทำไมครับ ก็เห็นเห็นกันอยู่กว่าจะได้มาลงทุน เผา กันเสียจนไม่เหลือกระไรแล้ว

และโดยเนื้อแท้แล้ว รัฐบาล คุณ ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร ไม่ได้เข้ามาแก้ไขปัญหาที่พวกคนเสื้อแดง-

ได้สร้างความบอบช้ำให้แก่ประเทศนี้เลย หากแต่เข้ามาก็เพื่อแก้กฎหมายให้ คุณ ทักษิณ ชินวัตร พ้นจากความผิดที่ได้กระทำไว้

ก็เพียงเท่านั้นเอง อิจฉา ไม่อิจฉา หรอกครับ หากแต่ สมเพช มากกว่าครับ :D

ตะนิ่นตาญี

Attached Images

"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#69 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:46

ถ้านังปูได้มาตามอ่านโพสของ Jaidee20 นะ รับรอง รักตายเลย :P เฮียนุกะเฮียฐาตกกระป๋องไปทันใด

ก็อีปู มันส่งขี้ข้ามาเวปนี้เอง :lol:

#70 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:23

เข้ามาลงชื่อในกระมู้ครับ จะเป็นว่าที่กระมู้ในตำนานอีกกระมู้มั้ยน้อ :lol:

#71 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:25

ไม่มีอะไรที่ได้มาง่ายๆหรอกครับ ทุกคนก็ต้องใช้ความตั้งใจ ทุ่มเททำงานหนักด้วยกันทุกคน อย่าอิจฉาท่านนายกยิ่งลักษณ์เลยครับ

ใครเค้าอิจฉา มีแต่คนสมเพชนายกโง่ๆ
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#72 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:35

บอกตามตรง อิจฉา บางคน พูด ว่าเผาไปเลยครับ ผมรับผิดชอบเอง
แต่ได้เป็นถึง รมช เลยล่ะพี่น้อง

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#73 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:37

บอกตามตรง อิจฉา บางคน พูด ว่าเผาไปเลยครับ ผมรับผิดชอบเอง
แต่ได้เป็นถึง รมช เลยล่ะพี่น้อง

น่าเลียนแบบมากๆ ครับ ทำัชั่วได้ดี มีให้เ็ห็นในยุคควายแดงครองเมือง :lol:

#74 CatOnMoon Chi

CatOnMoon Chi

น้องใหม่

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:45

ใครจะไปอิจฉา she
ทุกวันนี้ที่เป็นนายกฯได้เพราะความสามารถส่วนตัวงั้นหรือ

#75 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:46

ยังไม่ยอมแบ่งความโง่ให้ใครเหมือนเดิม jaidee20
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#76 a.mtvv

a.mtvv

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:48

ใครจะไปอิจฉา she
ทุกวันนี้ที่เป็นนายกฯได้เพราะความสามารถส่วนตัวงั้นหรือ

เห็นด้วยสุดๆ

#77 ผ่านมาผ่านไป

ผ่านมาผ่านไป

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:13

กระทู้ไร้สาระ...อีกแล้ว

#78 ความตาย ของผม

ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:16

ผมว่าทุกคนหลงกลนะครับ พี่แกตั้งกระทู้ไม่เข้ามาตอบเลย สงสัยจะปั่นบอท
ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#79 greatDOG

greatDOG

น้องเก่า

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:15

อิจฉาคนเสื้อแดงครับ
ที่เลือกนายกแบบนี้

ขย๊านนนนน ขยัน

จริงๆนะฮาฟ

#80 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:48

ไม่มีอะไรที่ได้มาง่ายๆหรอกครับ ทุกคนก็ต้องใช้ความตั้งใจ ทุ่มเททำงานหนักด้วยกันทุกคน อย่าอิจฉาท่านนายกยิ่งลักษณ์เลยครับ

โดยเอาเวลาราชการ ไปประชุมกับนักธุรกิจโดยไม่เปิดเผย ทุ่มเทสุดๆเลยครับ
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#81 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 02:45

แล้วทำไมผมต้องอิจฉาคนโง่และไร้ความสามารถด้วยละครับ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#82 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:45

ผมไม่อยากให้พวกเราอิจฉาท่านนายกยิ่งลักษณ์ที่ท่านได้รับความนิยมจากประชาชน มากมายมหาศาล เพราะท่านต้องแลกด้วยการทำงานหนัก ทุ่มเททั้งแรงกายและแรงใจ

Started by jaidee20, Yesterday, 10:30

ไพร่เสื้อแดงและบัตรเติมเงินชื่นชมนายกฯนกแก้ว ขยัน ว.5 4ss......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#83 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:32

ไม่อิจฉานางยก แต่อิจฉาคนได้ขึ้นเงินเดือน15000

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#84 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:49

ไม่อิจฉา แค่สมเพช และ เบื่ออุปนิสัยหล่อน

รวมทั้ง ขี้ข้า ลิ่วล้อ ที่คอยโพสต์ให้

เงินเดือนนี้ หมื่นห้าอีกป่ะ เพราะมีแค่ ๒๙ วันเอง
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#85 uramihci

uramihci

ขาประจำ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 00:27

จะว่าไปก็น่าอิจฉานะ แค่ใช้เวลา 49 วัน แหกปากถามเขาไปทั่ว เอามั๊ยค๊า เอามั๊ยค๊า ก็ได้งานกินเงินเดือนหลักแสน
แถมงานสบายด้วย วันๆ รอคนส่งโพยมาให้อ่าน มีคำถามก็โยนให้คนนั้น คนนี้ตอบแทนตัวเอง
เบื่อๆ ขึ้นมาก็หลบไปว.5 ชั้น7 ได้อีก อะไรจะน่าอิจฉาขนาดนั้น.....

#86 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 00:42

ถ้านังปูได้มาตามอ่านโพสของ Jaidee20 นะ รับรอง รักตายเลย Posted Image เฮียนุกะเฮียฐาตกกระป๋องไปทันใด

ก็อีปู มันส่งขี้ข้ามาเวปนี้เอง Posted Image

ช่วยผมยืนยันว่ามี'บัตรเติมเงิน'ของสองพี่น้องจริงๆ......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#87 nornoo

nornoo

ขาประจำ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 00:46

ใจควาย ทำหน้าที่ที่ได้รับจ้างมาแล้ว
เอ้า ชาบูชาบู

#88 ploychanpen

ploychanpen

น้องเก่า

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 02:38

ไม่เคยคิดอิจฉานางแม้แต่วินาทีเดียว ไม่น่าเชื่อว่านางจะทำให้คำว่าผู้หญิงไทยตกต่ำได้ขนาดนี้ สมเพชมากกว่า ใจดีว่างัย

#89 A7x

A7x

ขาประจำ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 04:48

วิศวกรสากกะเบืออะไรว่ะว่างทั้งวัน
ข้าว่าเอ็งใช้เวลาไปนั่งเสิรช์หาวิธีทำให้นกเขามันทนกว่านี้ดีกว่านะ

ด่าได้แสบถึงทรวงเลย

ขำจนเกือบตกเก้าอี้
Rise With The Fallen

#90 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:35

อิจฉาเศรษฐา อยากเป็นเจ้าของโครงการบ้านจัดสรรบ้างจัง