Jump to content

- - - - -

คนเราเกิดมาครั้งเดียว ตายครั้งเดียว ถ้าคุณต้องตาย คุณจะเลือกตายเพื่อสิ่งไหนครับ สำหรับผมแน่นอนว่า...

This topic is in the process of being archived.
117 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:17

*
POPULAR

ผมขอตายเพื่อปกป้องครอบครัวชินวัตรครับ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#2 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:18

ระเบิดพลีชีพ ตระชินวัตร ให้ สุญพันธุ์ ให้้สิ้นพันธุ์โคตรชั่วๆๆ

Edited by plunk, 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:20.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#3 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:18

เพราะอะไรหรือครับ เพราะครอบครัวชินวัตรทำให้ชีวิตผมมีวันนี้ได้ ลืมตาอ้อปากได้ก็เพราะท่านนายกทักษิณ และท่านนายกยิ่งลักษณ์ครับ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#4 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:20

ปิดกระทู้

เป็นกระทู้ที่ดีมากๆ

มีทั้งเนื้อหาและสาระ

สมแล้วที่จบวิดวะ

ทำงานมานานเงินเดือนทั้ง 15000

คาราโอเกะ ครับ
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#5 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:21

รู้มั้ย ผมเบื่ออะไรมากที่สุด? -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#6 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:23

แล้วถ้าใจดี อยู่แถวๆๆนั้นด้วย อาจจะโดนลูกหลงนะ แต่ไม่รู้ว่าจะได้ 7.75 ล้าน รึเปล่า?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#7 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:24

เพราะอะไรหรือครับ เพราะครอบครัวชินวัตรทำให้ชีวิตผมมีวันนี้ได้ ลืมตาอ้อปากได้ก็เพราะท่านนายกทักษิณ และท่านนายกยิ่งลักษณ์ครับ

เอ้า สาวก กราบบบบบ

#8 ชอบกินถั่ว

ชอบกินถั่ว

น้องใหม่

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:24

คิดจะตั้งราชวงค์แม้วหรอพี่

#9 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:26

ซอมจ๋า คิดถึงซอมบี้ ที่สุดเลยยยย

#10 > mj <

> mj <

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:28

งั้นก็รีบๆตายเลยครับ Posted Image

#11 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:28

ตายเพื่อประชาธิปไตยกินได้ครับ เป็นแดงแท้

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#12 ความตาย ของผม

ความตาย ของผม

ขาประจำ

ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#13 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:32

รู้มั้ย ผมเบื่ออะไรมากที่สุด? -_-

เบื่อสาวกแมลงวาปหรอ ^_^
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#14 เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

เปลี่ยนDisplay Nameได้แล้ว

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:32

เอาขยะไปทิ้งที

#15 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:34

แล้วใจดีไม่ห่วงพ่อแม่บ้างเหรอครับ?

หรือตระกูลชินวัตรมีบุญคุณมากกว่าพ่อแม่ใจดีอีก?
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#16 Frankie

Frankie

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:34

สำหรับผม For Crown and Country ครับ

แม้ว่าจะไม่ได้ 7 ล้าน แต่ผมก็ภูมิใจ หึหึ..
การเมือง(ของทักกี้) คือ อยู่บนความทะเยอทะยานในการอยู่เติบ กินเติบ หรือความมัวเมาในความสุขทางเนื้อหนังโดยปราศจากการนึกถึงโลกหน้า พระเป็นเจ้าและความตาย และมีอำนาจเป็นความถูกต้อง และประโยชน์ของตนเป็นความยุติธรรม.. (อ. พุทธทาส สวนโมกข์)

#17 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:37

หึ สวะอย่างคุณจะกล้าตายเพื่อคนอื่นได้เหรอครับ?
อย่ามาทำให้ผมขำหน่อยเลย

Edited by ดาร์ค สวอน, 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:37.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#18 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:43

กระทู้ละ = 50 B
เม้น10 = 1 B
วิว 1000 = 1 B
คล้ายๆกับ Google Adwords

แต่กระทู้เลีย ถ้าผ่านได้ Exp x2 , Chip x 4

ล้อเล่นนะ ถ้าเป็นจริง

Edited by ZipPa, 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:43.

#19 ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:43

ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#20 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:45

ใจดีเป็นแดงปลอมโรคจิต

ที่ฝักไฝ่ในการเปิดกระทู้ให้คนรุมด่าเสื้อแดง

ผมแนะนำใจดีปรึกษาจิตแพทย์นะครับ

ถึงคุณจะเกลียดเสื้อแดงขนาดไหน

ก็ไม่ควรใช้วิธีนี้นะครับ
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#21 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:45

อาจจะตกตึกชั้น 24 ตาย

ขับอัลติสหลุดโค้งชนเสาไฟตาย

หรือโดนเครื่องพิมพ์สลิปดูดตาย

ตายแบบไหนดีครับคุณใจดี
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#22 uramihci

uramihci

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:48

เมื่อเลือกเหตุผลที่จะตายได้แล้ว
เมื่อไหร่คุณจะตายซะทีล่ะครับ

#23 โคนัน

โคนัน

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:49

เอ็งลืมตาอ้าปากได้ ด้วยตัวของตัวเอง หรือครอบครัวชินวัตร หรือ เพราะพ่อแม่ของเอ็ง

เคยแต่เห็นตายเพื่อพ่อแม่เราเอ็งได้

เอาละ ไหนๆก็ไหนๆละ ช่วยไปรับโทษแทนไอ้แม้วปี ตอนนี้หนีคุกอยู่

#24 plunk

plunk

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:49

รบกวน วิศวะกร หมื่นห้า ณ สลิปปลอม อธิบายคำว่าลืมตาอ้าปาก หน่อย ได้ไหมครับ เพราะทุกวัน ผมก็ลืมตา และ อ้าปาก ด้วยตัวของผมเอง อยู่ ทุกวันครับ? แต่ก่อนเป็นยังไง จนกระทั้ง แม้วมา? เออ และครอบครัวแม้วดว้ย ว่า ยังไง

Edited by plunk, 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:52.

#25 zeus

zeus

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:55

คิดให้ดีน่ะ พี่ เอาคลิปนี้ ไปดูก่อน

http://www.clipmass....222728166363949

#26 มุซาชิ

มุซาชิ

น้องเก่า

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:58

เผารถเมล์นี่น้า.. :) ทำไมพากันเรียกเผาเมืองล่ะครับ สงสัย จำขี้ปากท่านศาสดาแป๊ะลิ้มมาพ่นต่อ :wacko:

ส่วนจะเลือกตายเพื่อสิ่งไหนนั้น กระผมขอตายเพื่อ....... ?? (ไม่บอก :ph34r: )

#27 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:58

อาจจะตกตึกชั้น 24 ตาย

ขับอัลติสหลุดโค้งชนเสาไฟตาย

หรือโดนเครื่องพิมพ์สลิปดูดตาย

ตายแบบไหนดีครับคุณใจดี

ขมิบรู ตูดตาย
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#28 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:01

อย่าให้พ่อแม่เอ็งรู้นะ...เค้าคงเสียใจแย่ที่มีลูกเนรคุณอย่างมึง
:angry: :angry: :angry: :angry: :angry:

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#29 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:03

เริ่มรู้สึกว่า แดงเทียมแหง 555555
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#30 ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:05

เผารถเมล์นี่น้า.. :) ทำไมพากันเรียกเผาเมืองล่ะครับ สงสัย จำขี้ปากท่านศาสดาแป๊ะลิ้มมาพ่นต่อ :wacko:

ส่วนจะเลือกตายเพื่อสิ่งไหนนั้น กระผมขอตายเพื่อ....... ?? (ไม่บอก :ph34r: )

แป๊ะ นรกก็นรกไปครับไม่ได้เกี่ยวกับผม แต่รูปนี้เค้าทำมาเพื่อบอกว่าเหตุการณ์ไฟไหม้ไม่ได้เกิดจากเสื้อแดง แบบว่าประชดนะ รู้ใหมว่าประชด อยากรู้จริงว่าออกมาเผายางรถ เพื่อสร้างม่านควันแล้ว ไม่คิดเหรอว่าไฟมันจะไปติดบ้านใคร แล้วถ้าข้างในมีคนอยู่แล้วจะเป็นไง แล้วการทำแบบนี้มันดีแล้วเหรอครับ

#31 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:05

ต้องรีบกด like ให้เลยครับ
พ่อ แม่ ตัวเองยังชิดซ้าย

แดง ในสันดานมันต้องอย่าง เนร๊!! :)

Edited by MIRO, 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:07.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#32 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:06

ตรรกะ ของ คนโกหก ก็คือ การโกหก

ถ้า ตะนิ่นตาญี รู้ คนตระกูล ชินวัตร ก็รู้

เมื่อ คนตระกูลชินวัตร รู้ คนทั้งโลกก็รู้

คนโกหก ก็ ย่อม โกหก ตลอดไป

คน อกตัญญู มีหรือจะ กตัญญู ได้?

ตะนิ่นตาญี

วันเสาร์ที่ ๓ มีนาคม พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๑๖.๐๖ นาฬิกา
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#33 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:12

เสียทรัพย์เพื่อรักษาอวัยวะ

เสียอวัยวะเพื่อรักษาชีวิต

เสียชีวิตเพื่อรักษาธรรมะ

นั่นคือความเชื่อของผมครับใจดี
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#34 dekwat

dekwat

น้องเก่า

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:14

ใจดีออกมาจากรูแม้วเหรอครับ
:o :o :o

#35 Shariff

Shariff

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:15

ส่วนตัวผมไม่คิดว่าใจดีเป็นแดงแท้นะครับ

ผมมองใจดีเป็นพวกเกลียดเสื้อแดงมากสุดขั้ว

แล้วปลดปล่อยโดยวิธีตั้งกระทู้ชื่นชมเสื้อแดง ชื่นชมทักษิณ

แล้วรอดูคนเข้ามาถล่มเสื้อแดง

พวกคุณเห็นไหม ว่าใจดีมีอาการของคนมีความสุขสุดขั้ว

ทุกครั้งที่กระทู้ตัวเองโดนด่าเละ
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#36 chackrapbong

chackrapbong

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:15

ใจเลวอ่านภาษาอังกฤษ ออกหรือเปล่า?
อ่านแล้วเข้าใจไหม?

เพราะผมจะขอยก คำพูดของ Bertrand Russell (รู้จักหรือเปล่า?)
ต้องแปลให้ด้วยหรือไม่ ?

I would never die for my beliefs because I might be wrong.

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

#37 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:19

เบื่อสาวกแมลงวาปหรอ ^_^

เบื่อพวกชอบอ้างตัวเองเป็นวิชาชีพวิศวกร และพวกตั้งกระทู้รกบอร์ด -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#38 ปูหน้าเหียก

ปูหน้าเหียก

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:21

อิฉันว่าทั้งใจดี ทั้งโปกน่ะค่ะ ที่เป็นโคตรแดง QC อย่างเนียน
เห็นแสดงความเห็นอะไรให้คนมารุมด่าแดงกันอย่างงี้อยู่ตลอด

ถ้าเป็นแดงจริงมันแปลกเกินไปแล้ว
ประเทศชาติน่ากลัวขึ้นทุกที เราจะยอมให้ฝูงควายโง่นำพาพวกเราไปง่าย ๆ อย่างนี้หรือ

#39 butadad

butadad

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:23

เป็นวิดสวะ. เงินเดือนทํางานมาสามปีแค่. 15000
ก็น่าอายพอแล้ว. ยังมีหน้ามาตั้งกระทู้แบบนี้อีกเหรอ
จบมาได้ไง. งงจริง

#40 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:25

ขี้โม้

#41 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:29

อาการโคตรร้อนเลยเนอะ ใจดี

#42 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:31

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#43 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:33

แล้วใจดีไม่ห่วงพ่อแม่บ้างเหรอครับ?

หรือตระกูลชินวัตรมีบุญคุณมากกว่าพ่อแม่ใจดีอีก?

เนรคุณจริงๆตายเพื่อคนอื่น

#44 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:35

เริ่มรู้สึกว่า แดงเทียมแหง 555555

นั่นแหละ คือคำตอบที่ผมจะเขียนถึงใจดีเหมือนกัน :P

#45 My Will

My Will

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:35

ได้ปรับเงินเดือนเป็น15,000นี้ตายเพื่อตระกูลนี้นี้ได้เลยเหรอ

........สรุปว่าชีวิตคุณมีค่าแค่15,000..........

#46 bird

bird

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:37

มาเป็นกำลังใจให้...อย่าเปลี่ยนใจ..เมื่อเวลามาถึงน่ะค่ะ :o

#47 Shariff

Shariff

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:44

นายแอบเข้ามาอ่านแล้วยิ้มอย่างมีความสุข

เรารู้นะใจดี20

นายต้องโพสต์กระทู้แบบนี้ถึงจะหลั่งแอนโดรฟินได้ใช่ไหม

ถ้านายฝึกขมิบบรรลุลมปราณได้สำเร็จ

นายสามารถหลั่งแอนโดรฟินจากการมีเซ็กส์ได้

นายจะไม่จำเป็นต้องใช้วิธีนี้หลั่งเอ็นโดรฟีนอีกต่อไป

สู้ๆ นายต้องทำให้ได้วันละ 200 ที

ฝากเพลงนี้ให้นายด้วย

Edited by Shariff, 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:45.

#48 royalist

royalist

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:44

แรกๆก็นึกว่านาย โง่ ไม่ก็เกรียน แต่ตอนนี้เรารู้แล้วหละว่านายอะบ้า "ไอ้บ้า"
Royal Thai Army

#49 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:13

อ่านแล้ว ...Posted Image

แค่กระทู้นี้ก็ได้ไปหลายอัฐแล้วสินะ ........ :lol:

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#50 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:17

หึหึ....
อ่านกระทู้ตอนแรก...
คิดว่าเป็นกระทู้หลอกแดงไปตาย...

แต่มาคิดอีกที่....
มันเป็นกระทู้หลอกให้ทักษิณมันจ่าย...
นี้หว่า....

เอิ้กๆ...
ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......