Jump to content

- - - - -

คนเราเกิดมาครั้งเดียว ตายครั้งเดียว ถ้าคุณต้องตาย คุณจะเลือกตายเพื่อสิ่งไหนครับ สำหรับผมแน่นอนว่า...

This topic is in the process of being archived.
117 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ryukendo

ryukendo

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:19

กรี้ดดดดดดดดดดดด อ่านโพสแรกก็แต๋วแตกเลยผม :lol: :lol: :lol:

ทำไปได้นะครับท่านนายเวร ฮาแตกเลยครับกระทู้นี้ กดถูกใจให้เลยครับ :lol: :lol: :lol:
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#52 มุซาชิ

มุซาชิ

น้องเก่า

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:25

เผารถเมล์นี่น้า.. :) ทำไมพากันเรียกเผาเมืองล่ะครับ สงสัย จำขี้ปากท่านศาสดาแป๊ะลิ้มมาพ่นต่อ :wacko:

ส่วนจะเลือกตายเพื่อสิ่งไหนนั้น กระผมขอตายเพื่อ....... ?? (ไม่บอก :ph34r: )

แป๊ะ นรกก็นรกไปครับไม่ได้เกี่ยวกับผม แต่รูปนี้เค้าทำมาเพื่อบอกว่าเหตุการณ์ไฟไหม้ไม่ได้เกิดจากเสื้อแดง แบบว่าประชดนะ รู้ใหมว่าประชด อยากรู้จริงว่าออกมาเผายางรถ เพื่อสร้างม่านควันแล้ว ไม่คิดเหรอว่าไฟมันจะไปติดบ้านใคร แล้วถ้าข้างในมีคนอยู่แล้วจะเป็นไง แล้วการทำแบบนี้มันดีแล้วเหรอครับ

มันไม่ใช่สิ่งดีที่ผมจะไปสนับสนุนให้ทำหรอกครับ แต่เรื่องไฟไหม้บ้าน เขาน่าจะคิดแน่นอนครับ บ้านใคร ใครก็รัก ชิวิตใคร ใครก็รัก แล้วคุณล่ะ คิดบ้างหรือเปล่า ทำไมเขาต้องสร้างม่านควัน

Edited by มุซาชิ, 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:25.

#53 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:29

สร้างม่านควัน?

ตะนิ่นตาญี

Attached Images

"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#54 TH_BorderBoy

TH_BorderBoy

สมาชิกใหม่มาก

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:31

วันนี้ ป้ายอุณหภูมิที่โรงงานโตชิบ้า ริมถนนวิภาวดี บอก 35 องศาเซลเซียส

ร้อนมากมาย
ข้าวของแค่ขึ้นราคา อย่าเรียกว่าของแพง เดี๋ยวเสื้อแดงเขาเคืองเอา

#55 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:33

เผารถเมล์นี่น้า.. :) ทำไมพากันเรียกเผาเมืองล่ะครับ สงสัย จำขี้ปากท่านศาสดาแป๊ะลิ้มมาพ่นต่อ :wacko:

ส่วนจะเลือกตายเพื่อสิ่งไหนนั้น กระผมขอตายเพื่อ....... ?? (ไม่บอก :ph34r: )

แป๊ะ นรกก็นรกไปครับไม่ได้เกี่ยวกับผม แต่รูปนี้เค้าทำมาเพื่อบอกว่าเหตุการณ์ไฟไหม้ไม่ได้เกิดจากเสื้อแดง แบบว่าประชดนะ รู้ใหมว่าประชด อยากรู้จริงว่าออกมาเผายางรถ เพื่อสร้างม่านควันแล้ว ไม่คิดเหรอว่าไฟมันจะไปติดบ้านใคร แล้วถ้าข้างในมีคนอยู่แล้วจะเป็นไง แล้วการทำแบบนี้มันดีแล้วเหรอครับ

มันไม่ใช่สิ่งดีที่ผมจะไปสนับสนุนให้ทำหรอกครับ แต่เรื่องไฟไหม้บ้าน เขาน่าจะคิดแน่นอนครับ บ้านใคร ใครก็รัก ชิวิตใคร ใครก็รัก แล้วคุณล่ะ คิดบ้างหรือเปล่า ทำไมเขาต้องสร้างม่านควัน

ตะนิ่นตาญี

อ่า...ลืมไปคุยกับคนรัก คุณ ทักษิณ ชินวัตร ต้องมีหลักฐาน :D

ตะนิ่นตาญี

Attached Images

"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#56 warmer

warmer

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:51

ผมขอตายเพื่อปกป้องครอบครัวชินวัตรครับ

..

..... กระทู้ สลิปเงินเดือน คุณ โกหก
..... กระทู้ นี้ คุณก็โกหก อีก
..... แสดงว่า สิ่งที่คุณบอก คือสิ่งที่ตรงข้ามกับที่คุณบอก

#57 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:57

ผมขอตายเพื่อปกป้องครอบครัวชินวัตรครับ

โอ ขอให้ได้ทำจริงในเร็ววัน
เพราะแผ่นดินนี้จะได้สูงขึ้น ไม่นั้นควายเน่าเต็มเมือง เหม็นเบื่อ

#58 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:04

กด Like ให้ใจดีครั้งแรกครับ...
เพราะว่าถ้าใจดีทำจริง ตายจริง ผมว่าอะไรๆคงดีขึ้นครับ B)

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#59 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:16

เพราะอะไรหรือครับ เพราะครอบครัวชินวัตรทำให้ชีวิตผมมีวันนี้ได้ ลืมตาอ้อปากได้ก็เพราะท่านนายกทักษิณ และท่านนายกยิ่งลักษณ์ครับ

มุดรูอีปูเกิดมาเหรอ แม่ที่เลี้ยงดูเอ็งด้วยความรัก ส่งเสียให้เอ็งเรียนจนจบมีงานทำ

มีชีวิตอยู่ทุกวันนี้ไม่ใช่เพราะแม่ที่รักเอ็งเหรอ กลายเป็นชินวัตรไปได้ไงวะ
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#60 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:18

แสดงว่า ได้หมื่นห้าจริง

หรือ?
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#61 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:20

แล้วครอบครัวตัวเองล่ะ หรือ ตระกูลชินวัตร สำคัญกว่าพ่อแม่ตัวเอง !
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#62 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:21

จะตายเพื่ออะไร ก็ตายไปเหอะ...

แต่อย่าโง่แข่งกับควายละกัน..

#63 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:25

หึหึ ไอ้พวกแมงวาปมันจะรู้อะไร

คนที่เข้าใจตระกูลท่านศาสดาอย่างลึกซึ้ง ย่อมรู้ดีว่าตระกูลนี้มีโอกาสตายคาอก ตายคาเตียงกันสูงมาก

ใจดีถึงขันอาสาจะไปตายแทนให้

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#64 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:27

ถ้าจขกท.ไม่ใช่ super troll ก็คนบ้าแล้วครับ
มีอย่างที่ไหนพูดมาได้ว่าตัวเองจะยอมตายเพื่อนักการเมืองหน้าเงินคนหนึ่งง่ายๆ
แล้วคุณเอาบุพการีกับลูกเมียไปไว้ไหนครับ?

หวังว่าก่อนตายคุณคงไปทำประกันชีวิตไว้ให้พ่อแม่ลูกเมียก่อนนะ ตายไปพวกเขาจะได้
ไม่ต้องมาลำบากเพราะหัวหน้าครอบครัวเลวๆ ที่ไม่มีความรับผิดชอบแบบคุณทีหลัง

#65 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:31

ถ้าจขกท.ไม่ใช่ super troll ก็คนบ้าแล้วครับ
มีอย่างที่ไหนพูดมาได้ว่าตัวเองจะยอมตายเพื่อนักการเมืองหน้าเงินคนหนึ่งง่ายๆ
แล้วคุณเอาบุพการีกับลูกเมียไปไว้ไหนครับ?

หวังว่าก่อนตายคุณคงไปทำประกันชีวิตไว้ให้พ่อแม่ลูกเมียก่อนนะ ตายไปพวกเขาจะได้
ไม่ต้องมาลำบากเพราะหัวหน้าครอบครัวเลวๆ ที่ไม่มีความรับผิดชอบแบบคุณทีหลัง

คุณ ใจดี เธอคงอยากจะได้ ๗.๕ ล้านบาท ให้ ญาติญาติ กระมังครับ Posted Image

ตะนิ่นตาญี

#66 ด๋อยแทง

ด๋อยแทง

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:34

อย่างน้อย เขาก็พูดความจริง(ครึ่งนึง)นะ พร้อมจะตายเพื่อตระกูลชิน Posted Image Posted Image
ไม่ต้องปะปาติบตัย ล้มอำหมัด พูดมาตรงๆ ก็แค่รับเงินทักษิณเลยทำงานเพื่อตระกูลชิน จบ
คำพูดสวยหรู เลิกเหอะ เวลาลงมือทำมันสวนทางคนละฝั่งกับคำพูดเลย

#67 Gop

Gop

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:55

ต่อไปนี้ อยากเสนอ mod ว่า การสมัครสมาชิก ต้องมีการตอบคำถามบางอย่างเพื่อตรวจสอบสภาพจิตใจ ว่าปรกติหรือเปล่า ผมว่ากระทู้นี้ชัดแล้วครับ ว่าใจดีแกเป็นโรคจิตขั้นรุนแรงแล้ว แต่น่าเศร้าว่าอาการบ้าๆบอๆที่แสดงออกมานี้ ไม่ได้ผิดกติกา ทำให้เราได้เจอกระทู้ของคนบ้าอยู่เสมอๆ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#68 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:08

ผมชอบของแปลกฮะ ก่อนตายขอได้สั่งปูผัดผงกะหรี่
กินที่โฟร์ซีซั่น ชั้น 7 คงไม่เสียชาติเกิด

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#69 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:23

สรุป นะ ใจดี100/5

ว่า ได้ 15000 ยัง

ความสามารถไม่ ถึง รอแต่ให้ตุ๊กแกยกมือไหว้ก่อน หรือถึงจะได้ 15000 วิศวกร ชั้น24

ถ้าตาย ผมตายให้กับ คนที่ทำคุณงานมความดีให้กับประเทศ ชาติเราครับ
แต่ไม่ไปตาย เพราะ คนโกง รวยมากแต่พยามหนีภาษี ให้ได้มากที่สุด หนีคดี โกหก กระสุนนัดแรกดังผมมาจะมานำพี่น้องเอง

มีแต่พวกโง่ ที่ยอมตายเพราะตระกูลมัน

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#70 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:27

นายแอบเข้ามาอ่านแล้วยิ้มอย่างมีความสุข

เรารู้นะใจดี20

นายต้องโพสต์กระทู้แบบนี้ถึงจะหลั่งแอนโดรฟินได้ใช่ไหม

ถ้านายฝึกขมิบบรรลุลมปราณได้สำเร็จ

นายสามารถหลั่งแอนโดรฟินจากการมีเซ็กส์ได้

นายจะไม่จำเป็นต้องใช้วิธีนี้หลั่งเอ็นโดรฟีนอีกต่อไป

สู้ๆ นายต้องทำให้ได้วันละ 200 ที

ฝากเพลงนี้ให้นายด้วย

http://www.youtube.com/watch?v=R303DpA11hg

เป็นแฟนซีเปียเหมือนกัน Posted Image

งั้นเอาเพลงด่าหน้าเหลี่ยมของเปียมาฝาก

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#71 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:36

ถ้าผมรู้ชื่อจริงนามสกุลจริง....
อยากรู้ว่าทักษิณเชื่อถือหรือไม่....

ทักษิณจะให้เป็นรัฐมนตรีแทนไอ้ตู่หรือไม่
หรือทักษิณผลักหน้าหงายหลัง............ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#72 Ritual^Goblincaptain

Ritual^Goblincaptain

น้องเก่า

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:38

ผมสงสัยว่า jaidee นั่นคืออำนวยคนจริงใจ
สถาบันพระมหากษัตริย์จะอยู่คู่ประเทศไทยไปตลอด

#73 a.mtvv

a.mtvv

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:34

I usually don't want to answer to any red shirt post, as we are by far politically different . I came to this board after election just to find peace of mind that there are people out there think alike.

But i need to post an answer to Mr. Jaidee20 here .

THIS IS THE MOST STUPID POST I'VE EVER READ.

you have no self respect at all to give all your live credit to some corrupted politicians ,
and i think your live will not go any further as the end of your " ตระกูลชินวัตร" is very fast approching.

#74 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:39

อาจจะตกตึกชั้น 24 ตาย

ขับอัลติสหลุดโค้งชนเสาไฟตาย

หรือโดนเครื่องพิมพ์สลิปดูดตาย

ตายแบบไหนดีครับคุณใจดี

ขมิบตรูด....ตาย

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#75 มุซาชิ

มุซาชิ

น้องเก่า

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:59

เผารถเมล์นี่น้า.. Posted Image ทำไมพากันเรียกเผาเมืองล่ะครับ สงสัย จำขี้ปากท่านศาสดาแป๊ะลิ้มมาพ่นต่อ Posted Image

ส่วนจะเลือกตายเพื่อสิ่งไหนนั้น กระผมขอตายเพื่อ....... ?? (ไม่บอก Posted Image )

ตะนิ่นตาญี

อ่า...ลืมไปคุยกับคนรัก คุณ ทักษิณ ชินวัตร ต้องมีหลักฐาน Posted Image

ตะนิ่นตาญี

ตกลงตอบกันไม่ได้ใช่ไหม ที่ถามไว้ มันยากเกินสติปํญญา คนรักแป๊ะลิ้มขนาดนั้นเลยรึ ถามง่ายๆแล้วน้า ทำไมเขาต้องสร้างม่านควัน {สาเหตุ}Posted Image

#76 uramihci

uramihci

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:08

ล่อซะวอดเป็นแถบๆ CTW โรงหนังสยาม ฯลฯ บอกสร้างม่านควัน Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

#77 มุซาชิ

มุซาชิ

น้องเก่า

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:33

ไล่ฆ่ายิงประชาชน ตายไปไม่รู้กี่ศพ มาร์คชั่งไข่มันยังบอกว่า ขอพื้นที่คืนเลย คืนบ้านบิดรมาร์คมั้ง....Posted Image

#78 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:38

ไล่ฆ่ายิงประชาชน ตายไปไม่รู้กี่ศพ มาร์คชั่งไข่มันยังบอกว่า ขอพื้นที่คืนเลย คืนบ้านบิดรมาร์คมั้ง....Posted Image

เป็นคนไทย ก็เป็นประชาชนทั้งนั้นแหละครับ
หรือว่าผู้ร้ายไม่ใช่ประชาชน Posted Image
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#79 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:41

แล้วใครไล่ฆ่าทหาร ? ทหารโดนระเบิดตายไม่รู้กี่ศพ ยังมีคนมาตะแบงว่า มามือเปล่า มือเปล่าบิดรแม้วอ่ะดิ Posted Image
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#80 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:44

เผารถเมล์นี่น้า.. Posted Image ทำไมพากันเรียกเผาเมืองล่ะครับ สงสัย จำขี้ปากท่านศาสดาแป๊ะลิ้มมาพ่นต่อ Posted Image

ส่วนจะเลือกตายเพื่อสิ่งไหนนั้น กระผมขอตายเพื่อ....... ?? (ไม่บอก Posted Image )

สงสัยตอนนั้น เอ็งไปสูบส้วมบ้านไอ้เฮี่ยแม้วอยู่
ถึงไม่รู้ว่านอกจากกลุ่มโจรเสื้อแดงพวกนี้จะเผารถเมล์แล้ว
มันยังเผาห้างเซ็นทรัลเวิลด์ เผาช่อง 3 เผาศาลากลาง รวมถึงอีกหลายๆ ที่
เวลาเดียวกัน บางตัวมันก้ไปปล้นเซเว่น ขโมยพราด้า ไอโฟน
ทำตัวเป้นโจร หลังจากเหตุการสงบ ตำรวจยังพบกระเป๋าแบรนเนม กล่องไอโฟนเยอะแยะ
อย่ามัวแต่เหาหูเอาตาไปซุกรู้ขี้ไอ้หัวหน้าโจรแม้ว
ลืมตาดูโลกซะบ้างเหอะ ไอ้เวรเอ๊ย

แต่ถ้าจะถามถึงสิ่งที่เอ็งจะยอมตายให้
ข้าทายว่า มันคือ ขี้ไอ้เชี่ยแม้วว่ะ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#81 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 00:04

ไอ้ jaidee นี่มันนิสัยข้าทาส นี่หว่า สมัยนี้ เค้าเลิกทาสไปแล้วนะโว้ย สันดาnไพร่ รุ่นโคตรเหง้าสักหลาด ไ่ม่หายไปอีกหรือ

#82 ความตาย ของผม

ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 00:28

รู้ครับกลัวโดนทหารยิง ถามหน่อยซิครับ ถ้าไม่อาละวาด จะโดนใหมละครับ ก็ที่เค้าจะออกมาพวกคุณนะล้ำเส้นกันก่อนนะครับ
ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#83 ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 00:37

ตะนิ่นตาญี

อ่า...ลืมไปคุยกับคนรัก คุณ ทักษิณ ชินวัตร ต้องมีหลักฐาน Posted Image

ตะนิ่นตาญี

ตกลงตอบกันไม่ได้ใช่ไหม ที่ถามไว้ มันยากเกินสติปํญญา คนรักแป๊ะลิ้มขนาดนั้นเลยรึ ถามง่ายๆแล้วน้า ทำไมเขาต้องสร้างม่านควัน {สาเหตุ}Posted Image

อยากรู้ใช่ใหมครับจาก ประสบการเลยนะ ข้นยางออกมาเพื่อมาจุดทำให้เกิดควันเป็นม่านบังตาพวกทหารทำให้การมองเห็นมันทำไม่ได้ ผมอยากบอกอะไรให้นะที่สวนลุมนะในส่วนที่ผมเลยอยู่ถ้าเค้าอยากจะฆ่าจริงๆ เสื่อแดงตายทั้งหมดนั้นแล้วละครับ คุณอาจจะเห็นแค่คลิปว่ามีการยิงเพื่อไม่ให้ชาวเสื่อแดงเข้ามาในเขตเศษฐกิจมากกว่านี้

ผมอยากบอกอะไรให้ในเหตุการนั้น มีชุดที่ประจำอยู่ด้านบนหัวเสื่อแดงค่อยสังเกตุการ พวกนั้นนะระยะระหว่างที่เค้าอยู่กับกลุ่มผู้ชุมนุม ใช่แค่ HK 33 หรือ M4 ไม่ต้องติดกล้อง หรือ ดอท รับรองว่าไม่พลาดสักราย
ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#84 ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 00:39

แล้วประชาชนฆ่าทหารละไม่ผิดเหรอ ไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์จริง อย่างมาอ้างมากเถอะ

#85 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 00:45

อยากตดใส่ปากไอ้มูซาชิ
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#86 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 00:47

คงไม่ใช่ผมอะคับ เพราะชีวิตผมมีค่ามากกว่าจะมาตายเพื่อนักการเมือง เพราะแค่มันทำให้เราได้เงินเพิ่มไม่กี่พันบาท

ถ้าราคาชีวิต จขกท มีแค่นั้นก็ตามสบายครับPosted Image

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#87 numdee

numdee

ขาประจำ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 02:23

ท่านทักษิณได้อ่านก็รู้สึกปลาบปลื้มมาก ท่านบอกว่าถ้าไม่เป็นการรบกวนคุณใจดีมากไป ขอแบ่งส่วนนั้นซักครึ่งฟอง เพราะของท่านใช้การไม่ได้แล้วครับ
"หนึ่งเสียงที่จริงใจ ดังกว่าเสียงมหาชน"

#88 Mike Saimai

Mike Saimai

ขาประจำ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 02:36

งั้นก็รีบๆตายเลยล่ะกัน เบื่อขี้หน้าเอ็งเเล้ว
*เราอยู่ได้ทุกวันนี้ ก็เพราะเรามีฐานะความจนที่มั่นคง***ไม่โกรธ ไม่เกลียด แต่จำได้ทุกรายละเอียดที่ทำ*****อดึตช่างมัน ปัจจุบันช่างเเม่ง***

#89 pipopipo

pipopipo

น้องใหม่

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 03:25

ก้อบอกพิกัดมาดิครับ ผมจะจัดให้ คนอย่างคุณตายไปเพื่อตระกูลชินวัตร ทำประกันชีวิตไว้หรือยังว่าให้ใคร ถ้าให้ตระกลูชินวัตร บอกพิกัดมา ผมจะจัดให้ เสียค่ากระสุ่น 300-400 ร้อย ค่าขี้นศาล สำหรับผมมันไม่เท่าไรหรอก รวยโว้ย แค่หากินกับพวกโง่ๆแดงๆ ก้อสบายแล้ว
การเมืองทำให้คนแตกแยก การกระแทกทำให้คนแตกใน

#90 yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro

คุณธรรมในความหมายของคุณคืออะไร

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 04:23

ก้อบอกพิกัดมาดิครับ ผมจะจัดให้ คนอย่างคุณตายไปเพื่อตระกูลชินวัตร ทำประกันชีวิตไว้หรือยังว่าให้ใคร ถ้าให้ตระกลูชินวัตร บอกพิกัดมา ผมจะจัดให้ เสียค่ากระสุ่น 300-400 ร้อย ค่าขี้นศาล สำหรับผมมันไม่เท่าไรหรอก รวยโว้ย แค่หากินกับพวกโง่ๆแดงๆ ก้อสบายแล้ว

อย่าไปเปลืองค่ากระสุนกับสวะชั้นต่ำแบบนี้เลย
แค่เอามีดทำครัวปักกบาลมันยังประหยัดกว่าเยอะ แถมยังสะใจมากกว่าเอาปืนไปไล่ยิงหมาแบบเจ้าสวะตัวนี้ซะอีก

Edited by yoshikiryuichiro, 4 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 04:24.

大一大万大吉 一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...これが私の正義!! เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุขนี่คือคุณธรรมของชั้น!!

#91 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 04:41

อยากตายหลายๆ ครั้งแต่ไม่ตายมั้ยครับ... เดี๋ยวจัดให้

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#92 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 05:02

อยากตายหลายๆ ครั้งแต่ไม่ตายมั้ยครับ... เดี๋ยวจัดให้

ฝากไปด้วยนะ 1โบ้ก

#93 ryukendo

ryukendo

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 06:03

ของฝากครับ Posted Image

เชิญพ่อไปบูชาสิลูก รุ่น "แม้วเผ่น" มีไว้จะแคล้วคลาดจากโทษ ทำเชี่ยไม่ต้องรับกรรม หนังหนาหน้าทน

ที่มา http://www.facebook....&type=1
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#94 Morgan

Morgan

ขาประจำ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 08:00

ใจดีไม่ตอบความจริงอ่ะ
ข้าว่าเอ็งยอมตายถ้านกเขาเอ็งขันเกินนาที
ในบ้านเมืองนั้นมีทั้งคนดีและคนไม่ดีไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมดการทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุขเรียบร้อยจึงมิใช้การทำให้ทุกคนเป็นคนดีหากแต่อยู่ที่การส่งเสริมความดีให้คนดีปกครองบ้านเมืองและคุมคนไม่ดีไม่ให้มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้

#95 stabilo

stabilo

ขาประจำ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 09:02

อย่าบอกน่ะ ว่าจะตายเพื่อขี้...............

#96 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 09:17

เพราะอะไรหรือครับ เพราะครอบครัวชินวัตรทำให้ชีวิตผมมีวันนี้ได้ ลืมตาอ้อปากได้ก็เพราะท่านนายกทักษิณ และท่านนายกยิ่งลักษณ์ครับ

มุดรูอีปูเกิดมาเหรอ แม่ที่เลี้ยงดูเอ็งด้วยความรัก ส่งเสียให้เอ็งเรียนจนจบมีงานทำ

มีชีวิตอยู่ทุกวันนี้ไม่ใช่เพราะแม่ที่รักเอ็งเหรอ กลายเป็นชินวัตรไปได้ไงวะ

ใครเป็นพ่อ เป็นแม่มันมาอ่าน คงเสียใจกับลูกอกตัญญูแบบไอ้ใจดี 20
สู้อุตสาห์ส่งลูกเรียนจนจบวิดวะ (ตอแหลอยากเป็นวิศวกร) ด้วยหยาดเหงือแรงกาย....หมดไปไม่รู้เท่าไหร่
แต่เสรือกจะไปยอมตายตอบแทนพระคุณตระกูลชิน......สมกับเป็นลูก...ทรพี...ทรพา.. กรูนับถือมรึงจริงๆๆๆ
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#97 serithai11

serithai11

ขาประจำ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:25

คุณได้สิทธิ์นัันเดี๋ยวนี้!!

#98 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:35

กะ กูรักมึงจังเลยว่ะ Jaidee20 B)

#99 Titan

Titan

น้องเก่า

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:41

เฮ้ย !! คนก่อปูน
เราว่านายนี่มันเยอะว่ะ เรานึกว่าบุพการีนายซะอีกที่ทำให้นายลืมตาออกมาดูโลก แม้วเป็นพ่อหรือปูเป็นแม่อ่ะ แล้ววันนี้จุดธูปกราบพ่อกราบแม่รึยัง

#100 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 4 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:43

อะไรที่ใจดีบอกไว้มักจะตรงข้ามทุกที ... ดังนั้นมั่นใจได้เลย

ถ้ามีอะไรเกิดขึ้นกับทักษิณ ใจดี20 จะตีจากเป็นตัวแรก :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้