Jump to content

- - - - -

อภิสิทธิ์ เลวอย่างไร

This topic is in the process of being archived.
517 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 rinrin1356

rinrin1356

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:05

แซ่บอีหลีเป็นแดงตัวพ่อ เสื้อเหลืองต้องใช้ชุดข้อมูลง่อยๆของเสื้อแดงแล้วหรือ

อย่ามาพูดลอยๆได้ปะ ด่าทั้ง ปชป พท ทั้งสองพรรคนั้นละ ถ้ามาโคมลอยแบบไร้มุลอย่ามาพูดดีกว่า

อภิสิทธิ์ จะชั่วจะเลวอย่างไรจะปล่อยแม้วให้ชั่วยังไงสาวกก็ชาบูๆๆๆๆๆ และยังฟังข้อมูลผิดๆลอบๆที่วันนี้แทบมองไม่ออกเลยว่าสนธิรับเงินแม้วแทบไม่มี

ไม่ได้พูดลอยๆหรอกแพรด เพราะรินกับแซ่บอีหลีซดกันมาปีกว่าในเวปเมเนเจอร์ จากที่แซ่บอีหลีโดนเสื้อเหลืองรุมยำ ตอนนี้มันกลายเป็นขวัญใจเสื้อเหลืองไปแล้ว
ผู้มีปัญญาแพ้คนหน้าด้าน เพราะยิ่งลักษณ์ "เอาอยู่" เลยท่วมอย่างบูรณาการ

#102 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:12

รำคาญพวกเห็บหมัดรอบไข่รอบหอยชินวัด
ตอดเล็กตอดน้อย แต่ไม่มีสาระ ไม่มีข้อมูล
นิสัยเหมือนกระเทยชั้นต่ำ หรือพวกลักเล็กขโมยน้อย

อย่างนี้เป็นต้น

แต่เราไม่สามารถเห็น สลิ่ม และ เหล่า บรรดา แมลงสาบทั้งหลาย ... quote คำถามประมาณว่า “อะไรคือ อันตรายที่สุดของคุณม้าก หรือ ปชป” เพราะ เค้ารับกันไม่ได้.... นายม้าก และ สมุน ต้องดีอย่างเดียว ในสามโลกเท่านั้น....

อ้าว ได้เวลาแล้วครับ .... กราบ.....

เอาละ

ขอถามพวกคุณตรงๆ ว่า

ปชป. และอภิสิทธิ์ เลวอย่างไร

กล้าออกความเห็นหรือไม่

เลว ตรงไหน หรอครับ ผมอยากตอบ
ก่อนอื่น ผม ขอยก ความเป็นจริง ของ ปชช ในประเทศนี้ มาให้ดูก่อนได้ไหมครับ
ผมจะบอก ก็คือ มีประชากรณ์ 66 กว่าล้านคนในประเทศ แบ่งเป็นผู้มีสิทธืเลือกตั้ง 45 ล้านเสียงนะครับ
และใน 45 ล้านคนนี้แบ่ง 3กลุ่ม
1 กลุ่มเบื่อหนายกับ พรรคการเมืองในประเทศไทย จนไม่ไปใช้สิทธิเลือกตั้ง 19 ล้านกว่าคน
2 กลุ่มนิยม พท 15 ล้านกว่าคน
3 กลุ่มนิยม ปชป 11 ล้านกว่าคน
ด้าน บน ที่ผมยกมาคือความจริงในสังคมประเทศนี้ถูกไหมครับ ถ้า ใคร บอกว่าไม่ถูกหรือผมโกหก หรือบิดเบือน อะไร ก็ ขอให้ชี้ชัดมาเลยนะครับ
แต่ถ้าอยู่ดีพูดลอยๆ ว่าผมโกหก ก็เท่ากับการแสดงออกของพฤติกรรมป้ายสีไปเลื่อยนะครับ

ที่นี้มาดู นะครับว่าพรรคอยู่มา 60ปี มีคณูประการอะไรบ่าง ของ พรรค ปชป ถ้า พรรคนี้ได้บริหารบ้านเมืองที่ไร ยาเสพติดระบาดทุกครั้งไป เรื่องนี้ผมว่าปชช รับรู้ได้เองอยู่แล้วครับ อยู่มานาน 60 ปี ทำประโยชน์อะไรต่อปชช และประเทศชาติบ่าง อันดับแรก จัดหาที่ทำกินให้กับชาวบ้านยากไร้ ส ป ก 4 - 01 แจกให้ชาวบ้านยากจน
กันจนรีสอด ญาตมิต สส ของพรรค ปชป ส้รางกันไม่ไหว ไปดูเกาะสมุยซิ มันมีแต่รีสอดเต็มไปหมดเลยตามหน้าผา ซอกเขา มันยังไปปลูกกันได้เต็มไปหมด
ไอ้เทือก แดกเต็ม ญาตพี่น้องมันได้ที่ดินทำกินกันหมด มันยากไร้มากสมครวนได้จริงๆ พฤติกรรมก่อกวนคววามสงบสุข ของปชชผู้ยึดมั้นในหลักประชาธิปไตร
ก่อกวนทุกอย่าง สร้างความสับสนแก ปชตลอด เล่นการเมืองเหมือนผู้หญิงขี้อิฉา ตามนิสัย และหลักปฎิบัติ การแสดงออกชัดเจนจากพวกนิยม ปชป ดูได้จากเวปนี้ครับ
บิดเบือน คำพูด ประโยค์ คำพูด เพื่อสร้างความสับสนและความชอบธรรมให้กับตัวเอง โกหก ตลอด ไอ้เทือกบินไปคุยไอ้เขมรไล่ควายเรื่อง ผลประโยชน์ของประเทศมูลค่าเป็นล้านๆๆบาท ปชช ไม่ได้รับรู้เลย แอบทำแอบกิน ตลอดพฤติกรรมคนดี เค้า ทำอะไรแอบๆซ้อนใช่ไหมครับ มีที่ไหนนายกให้รัฐมนตรี บินไปลับๆคุยเรื่องผลปรธโยขน์ของประเทศกันส่วนตัว โอ้ๆ คนดีเค้าทำเช่นนี้หรอครับ และผมสรุปให้ฟังเลยนะครับ ท่าน จขกท พรรคที่ท่านเชียร์อยู่ มีความดีจริงทำไมถึงมีคนนิยมพวกท่านอยู่ แค่ 11 ล้านตนละครับ ทั้งที่คนในประเทศนี้มีสิทธ์เลือกตั้งถึง 45 ล้านคน แล้วมีคน 19 ล้านคนที่สระสิทธิ ไม่มาเลือกตั้งจากเหตุเบื่อหนาย ความเลวของพรรคการเมืองไทย
และมีอีก 15 ล้าน ที่ฝ่ายตรงข้ามท่าน จขกท พอจะอธิบายได้ไหมครับว่า ทำไมถึงเป็นเช่นนี้ครับ ไหน พรรคของท่านบอกว่าพวกท่านเป็นคนดี ผม ไม่เห็นคนจำนวนมาก
เชื่อท่านเลยนิครับ และอีกอย่างนะครับ ตอน พวกเสื้อเหลืองปืดสนามบิน ตอนนั้นพรรคขอท่านมี สส ร่วม ในการชุมนุม นั้นหรือไม่ครับถ้ามีก็เท่ากับการสนับสนุนพวกเค้า
และที่สำคัญ ผมดูทีวิเห็นคุณ อภิสิทธ์ เป็ฯ นำขบวน สส สวลากตั้งนำอาหาร ไปส่งให้พวกยึดสนามบินออกหน้าออกตา พอล้มรัฐบาลได้ก็เอาคนที่รวมมืนกับพวกท่านปิดสนามบินมาเป็นรัฐมนตรีในรัฐบาลขอ ปชป แต่วันนี้ พรรค ปชป กำลังปฎิเสททุกอย่างกับเหตุการนั้น ว่าไม่ได้ให้การสันบสนุน พวกยึดสนามบิน ฮ่าๆๆๆผมแค่นี้ก็พอที่จะแสดงให้เห็นนิสัยสันดาร และความดีเลวของ พรรค ปชป มากพอที่จะมีคนนิยม 11 ล้านคนก็ถูกแล้วนิครับ ท่าน จขกท

ลอกมาจากไหนรึเปล่า

อย่างตะกวดต้องพิมพ์ผิดมากกว่านี้นะ :wub:

Edited by Shariff, 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:13.

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#103 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:16

สามหน้าผ่านไป ได้ผู้กล้า 2 คน....ก็ยังดี

เอาเรื่องที่ไม่ใช่ "ใครๆ ก็รู้" ละกัน เรื่องตัวเลขคนมาใช้สิทธิ์นี่แหละ จับต้องได้
ดูท่า คุณตะกวดจะบวกเลขเก่ง บอกว่า 11 ล้านคน ชอบปชป. อีก 19 ล้านไม่ยอมลงคะแนน
เหอๆๆๆๆๆ 19 ล้านคนไม่ยอมมาใช้สิทธิ์ กลายเป็นความเลวของมาร์คและปชป. หรือ....
เล่นกันง่ายๆ อย่างนี้เลยหรือ

ฉลาดในการคิดเลข แต่โง่ในการสรุปเหตุผล
ทำไม 19 ล้านเสียงไม่โหวตโน หรือเลือกเพื่อไทยล่ะ

#104 เด็กอีโน

เด็กอีโน

น้องเก่า

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:27

"ประชาธิปไตย" เขาเขียนกันแบบนี้ไม่เหรอครับ หรือ ผมเขียนผิด - -*

#105 เด็กอีโน

เด็กอีโน

น้องเก่า

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:30

คุณ ตะกวด จะวันเกิด ทักษิณได้ไหมครับ วันนั้นมีจักภพไปด้วยนะผมจำได้ ผมอยากถาม คุณคิดว่า ทักษิณ คุยกับ ฮุนเซน เรื่องผลประโยชน์ไหมครับ ???

#106 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:34

เข้ามาตบเข่าหัวเราะชอบใจ

ผมบอกแล้วไงเรื่องเลวของมาร์ค

แพร่ดรู้ดีที่ซู๊ดดดดด....

:lol:

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#107 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:37

ตะกาก ทำให้ผมตาสว่าง
ที่แท้พันธมิตรยึดทำเนียบปิดสนามบิน จนล้มรัฐบาลได้ ทำให้ ปชป. ได้เป็นรัฐบาล
แต่ก็อยากถามว่า พวกเมิงไปไล่ตามหาอำมาตย์ กล่าวหาศาลทำไมฟระถ้าอย่างนั้น <_<
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#108 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:41

ถ้าพรรคนี้ได้บริหารบ้านเมืองที่ไร ยาเสพติดระบาดทุกครั้งไป
เรื่องนี้ผมว่าปชช รับรู้ได้เองอยู่แล้วครับ

อันนี้ ถ้าแน่จริง เอาหลักฐานมาลงหน่อยเดะ

ปชป. เป็นรัฐบาลในช่วงหลัง ก็มี

2519 เสนีย์เป็นนายก แล้วถูกสมัครหักหลัง ร่วมมือกับทหารยึดอำนาจ
ช่วงนี้ ยาเสพติดระบาดหนักหรือ

2535 นายชวนเป็นนายก 23 กันยายน พ.ศ. 253512 กรกฎาคม พ.ศ. 2538 (02 ปี 292 วัน)
ยาเสพติดระบาดหนักหรือ

2540 นายชวนเป็นนายก 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 25409 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2544 (03 ปี 92 วัน)

ถ้าคุณแม่นข้อมูลจริง คุณควรจะรู้ว่า ยุคชวน 1 น่ะ เขายังเรียกยาม้าอยู่เลย
ใช้กันในหมู่ 10 ล้อ พอไอ้เหนาะมาเป็นมท. 1 มันระบาดหนักเข้าสู่กลุ่มวัยรุ่น
เลยเปลี่ยนชื่อยาม้า เป็นยาบ้า

และถ้าไม่ขี้ลืม ก็ต้องรู้ว่า ยุคที่แม้วครองเมืองปีแรก ยาบ้าระบาดหนักสุด
ที่สำคัญ แม้วเป็นคนทำให้ยาบ้าถีบราคาจากเม็ดละ 5 บาท

กลายเป็น 350

ผู้ผลิตไม่เห็นแม้วเป็นเทวดาก็ไม่รู้จะว่าอย่างไรแล้ว
ผลิตล้านเม็ด จากห้าล้าน กลายเป็นสามร้อยห้าสิบล้าน ต้นทุนไม่เปลี่ยน
และที่สำคัญ ตำรวจก็ไม่เปลี่ยนนายด้วย

รู้หรือยังว่าแม้วเอาเงินที่ใหนมาเผาบ้านเผาเมือง

Edited by amplepoor, 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:44.

#109 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:42

รำคาญพวกเห็บหมัดรอบไข่รอบหอยชินวัด
ตอดเล็กตอดน้อย แต่ไม่มีสาระ ไม่มีข้อมูล
นิสัยเหมือนกระเทยชั้นต่ำ หรือพวกลักเล็กขโมยน้อย

แต่เราไม่สามารถเห็น สลิ่ม และ เหล่า บรรดา แมลงสาบทั้งหลาย ... quote คำถามประมาณว่า “อะไรคือ อันตรายที่สุดของคุณม้าก หรือ ปชป” เพราะ เค้ารับกันไม่ได้.... นายม้าก และ สมุน ต้องดีอย่างเดียว ในสามโลกเท่านั้น....

อ้าว ได้เวลาแล้วครับ .... กราบ.....

เอาละ

ก่อนอื่น ผม ขอยก ความเป็นจริง ของ ปชช ในประเทศนี้ มาให้ดูก่อนได้ไหมครับ
ผมจะบอก ก็คือ มีประชากรณ์ 66 กว่าล้านคนในประเทศ แบ่งเป็นผู้มีสิทธืเลือกตั้ง 45 ล้านเสียงนะครับ
1 กลุ่มเบื่อหนายกับ พรรคการเมืองในประเทศไทย จนไม่ไปใช้สิทธิเลือกตั้ง 19 ล้านกว่าคน

ด้าน บน ที่ผมยกมาคือความจริงในสังคมประเทศนี้ถูกไหมครับ ถ้า ใคร บอกว่าไม่ถูกหรือผมโกหก หรือบิดเบือน อะไร ก็ ขอให้ชี้ชัดมาเลยนะครับ
แต่ถ้าอยู่ดีพูดลอยๆ ว่าผมโกหก ก็เท่ากับการแสดงออกของพฤติกรรมป้ายสีไปเลื่อยนะครับ

ที่นี้มาดู นะครับว่าพรรคอยู่มา 60ปี มีคณูประการอะไรบ่าง ของ พรรค ปชป ถ้า พรรคนี้ได้บริหารบ้านเมืองที่ไร ยาเสพติดระบาดทุกครั้งไป เรื่องนี้ผมว่าปชช รับรู้ได้เองอยู่แล้วครับ อยู่มานาน 60 ปี ทำประโยชน์อะไรต่อปชช และประเทศชาติบ่าง อันดับแรก จัดหาที่ทำกินให้กับชาวบ้านยากไร้ ส ป ก 4 - 01 แจกให้ชาวบ้านยากจน
กันจนรีสอด ญาตมิต สส ของพรรค ปชป ส้รางกันไม่ไหว ไปดูเกาะสมุยซิ มันมีแต่รีสอดเต็มไปหมดเลยตามหน้าผา ซอกเขา มันยังไปปลูกกันได้เต็มไปหมด
ไอ้เทือก แดกเต็ม ญาตพี่น้องมันได้ที่ดินทำกินกันหมด มันยากไร้มากสมครวนได้จริงๆ พฤติกรรมก่อกวนคววามสงบสุข ของปชชผู้ยึดมั้นในหลักประชาธิปไตร
ก่อกวนทุกอย่าง สร้างความสับสนแก ปชตลอด เล่นการเมืองเหมือนผู้หญิงขี้อิฉา ตามนิสัย และหลักปฎิบัติ การแสดงออกชัดเจนจากพวกนิยม ปชป ดูได้จากเวปนี้ครับ
บิดเบือน คำพูด ประโยค์ คำพูด เพื่อสร้างความสับสนและความชอบธรรมให้กับตัวเอง โกหก ตลอด ไอ้เทือกบินไปคุยไอ้เขมรไล่ควายเรื่อง ผลประโยชน์ของประเทศมูลค่าเป็นล้านๆๆบาท ปชช ไม่ได้รับรู้เลย แอบทำแอบกิน ตลอดพฤติกรรมคนดี เค้า ทำอะไรแอบๆซ้อนใช่ไหมครับ มีที่ไหนนายกให้รัฐมนตรี บินไปลับๆคุยเรื่องผลปรธโยขน์ของประเทศกันส่วนตัว โอ้ๆ คนดีเค้าทำเช่นนี้หรอครับ และผมสรุปให้ฟังเลยนะครับ ท่าน จขกท พรรคที่ท่านเชียร์อยู่ มีความดีจริงทำไมถึงมีคนนิยมพวกท่านอยู่ แค่ 11 ล้านตนละครับ ทั้งที่คนในประเทศนี้มีสิทธ์เลือกตั้งถึง 45 ล้านคน แล้วมีคน 19 ล้านคนที่สระสิทธิ ไม่มาเลือกตั้งจากเหตุเบื่อหนาย ความเลวของพรรคการเมืองไทย
และมีอีก 15 ล้าน ที่ฝ่ายตรงข้ามท่าน จขกท พอจะอธิบายได้ไหมครับว่า ทำไมถึงเป็นเช่นนี้ครับ ไหน พรรคของท่านบอกว่าพวกท่านเป็นคนดี ผม ไม่เห็นคนจำนวนมาก
เชื่อท่านเลยนิครับ และอีกอย่างนะครับ ตอน พวกเสื้อเหลืองปืดสนามบิน ตอนนั้นพรรคขอท่านมี สส ร่วม ในการชุมนุม นั้นหรือไม่ครับถ้ามีก็เท่ากับการสนับสนุนพวกเค้า
และที่สำคัญ ผมดูทีวิเห็นคุณ อภิสิทธ์ เป็ฯ นำขบวน สส สวลากตั้งนำอาหาร ไปส่งให้พวกยึดสนามบินออกหน้าออกตา พอล้มรัฐบาลได้ก็เอาคนที่รวมมืนกับพวกท่านปิดสนามบินมาเป็นรัฐมนตรีในรัฐบาลขอ ปชป แต่วันนี้ พรรค ปชป กำลังปฎิเสททุกอย่างกับเหตุการนั้น ว่าไม่ได้ให้การสันบสนุน พวกยึดสนามบิน ฮ่าๆๆๆผมแค่นี้ก็พอที่จะแสดงให้เห็นนิสัยสันดาร และความดีเลวของ พรรค ปชป มากพอที่จะมีคนนิยม 11 ล้านคนก็ถูกแล้วนิครับ ท่าน จขกท

สถิติการเลือกตั้ง

ระบบบัญชีรายชื่อ
ผู้มีสิทธิเลือกตั้ง 46,921,682 คน
มาใช้สิทธิ 35,203,107 คน
บัตรเสีย 1,726,051 ใบ
โหวตโน 958,052 ใบ

ระบบแบ่งเขต
ผู้มีสิทธิเลือกตั้ง 46,921,777 คน
มาใช้สิทธิ 35,119,885 คน
บัตรเสีย 2,039,694 ใบ
โหวตโน 1,419,088 ใบ

ผลการเลือกตั้งและจำนวน ส.ส.

เพื่อไทย (พท.) 15,744,190
ประชาธิปัตย์ (ปชป.) 11,433,762
ภูมิใจไทย (ภท.) 1,281,577
ชาติไทยพัฒนา (ชทพ.) 906,656
ชาติพัฒนาเพื่อแผ่นดิน (ชพน.) 494,894
พลังชล(พช.) 178,110
รักประเทศไทย (ร.ป.ท.) 998,603
พรรคมาตุภูมิ (มภ.) 251,702
พรรครักษ์สันติ (รส.) 284,132
พรรคมหาชน (พมช.) 133,772
พรรคประชาธิปไตยใหม่ (ปธม.) 125,784

ที่มา : http://prachatai.com...l/2011/07/35883

ข้อมูลคุณมั่วนะ

19 ล้านที่คุณบอกว่าไม่ไปใช้สิทธิน่ะเอามาจากไหน

Edited by god_of_rah, 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:51.

---------------------------------------

#110 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:47

ไปดูเกาะสมุยซิ มันมีแต่รีสอดเต็มไปหมดเลยตามหน้าผา ซอกเขา มันยังไปปลูกกันได้เต็มไปหมด

เกาะสมุยบูมในยุคของใคร
และอีหน่อยมีที่อยู่ที่นั่นกี่แปลง

อีริคสัน เป็นโคชให้ทักษิณที่แมนซิ...
ทำไมมีบ้านอยู่ที่นั่น

#111 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:51

ตรรกะนี้อนาถครับ

ใครสนับสนุนพันธมิตร กลายเป็นเลวหมด

ถ้างั้น เสนาะขึ้นเวทีพันธมิตรหรือเปล่า
เหวงขึ้นหรือเปล่า
นิติภูมิด้วยใหม
เสธ.แดง ก็ส่งอีนังลูกสาวไปร่วมด้วย
ตัวเสธ. ก็ออกมาสนับสนุนในช่วงแรก

อย่าใช้ฝ่าเท้าคิดครับ ใช้สมอง
รอดูว่า คดียึดสนามบิน ศาลจะพิพากษาถึงที่สุดอย่างไร
อีกไม่นาน....เว้นแต่ไม่เชื่อศาล

#112 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:55

ส ป ก 4 - 01

คดีนี้ เขาสู้นี่ครับ แล้วแพ้คดีก็ส่งที่ดินคืน
ที่ดินพวกนั้น ไม่ใช่สำหรับคนจนดอก แม้ว่ากฏหมายจะบอกว่าต้องเป็นคนจน
คุณเคยเห็นคนภูเก็ตที่มีที่ดิน เป็นคนจนเหรอ

กรณี ส ป ก 4 - 01 นี่แหละ ที่พิสูจน์ว่าพรรคนี้ เดินตามกฏหมาย
ไม่เอาอำนาจการเมือง แก้กฏหมายให้ที่ดินปลูกตึกสูงได้
หลังเมียประมูลที่ดินได้ แค่ไม่กี่วัน

ฮา

#113 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:06

มาร์ทก็เป็นคนปกติก็ต้องย่อมมีความชั่ว

ตอนแรกว่าจะลองพยายามนึกดู แต่พอแวบนึกฝันถึงอีปู ดูมาร์ทเป็นคนดีขึ้นอีกเยอะเลย

มาร์คผิดปกติที่ไม่มีความชั่วครับ

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#114 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:52

P1 เอ๊ยยย

ลอกใครเสือกไม่ลอก

ลอกมาจากเสื้อแดงอีก

<_< <_<

พ่อลิ้มมาเห็นเข้าคงอุทาน ฉิบหาย...ไอ้ลูกนอกไส้นี่ มันสาวไส้กูอีกแร้ววว

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#115 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:54

เพิ่งเห็นว่า เกี่ยวกับผม... ขออภัยที่ล่าช้า

อันตรายของม้ากสำหรับผมคือ

1) ความอ่อนแอ... เขมร เสื้อแดง เนวิน ...

2) ความขลาด.... หรือ อีกในหนึ่ง ไร้ซึ่งความกล้า... ข้อนี้เป็นสิ่งที่ คุณปูและคุณแม้วมีเต็มอัตรา แต่ คุณม้าก จับต้องแทบไม่ได้ ...

3) ไม่เคยคิดนอกกรอบ... หรือ ไร้ซึ่งจินตนาการ... ปรองดองทำได้แค่ จับคนมาเครพธงชาติ กับ ตั้ง คณะกรรมการ...

ตัวอย่างของ ทั้ง สาม

ถอนยศ คุณแม้วหรือยังครับ...
แต่งตั้ง ผบตร เป็นหรือปล่าวครับ....
ปล่อยให้ เมืองโดนเผาได้อย่างไร....

เที่ยบกับ คุณ ปูละกัน... ตอนนี้ คุณแม้วได้ passport แล้ว กำลังจะเยียวยาแล้ว กำลังจะแก้ รธน แล้ว สุดท้าย ก็คง นิรโทษ อภัยโทษ ... คือหาทางให้แม้วกลับมาจนได้ ไม่ว่าจะทางไหน แต่กลับกัน ม้าก ติดปัญหาหน่อย เลิกดีก่าแล้วอ้างว่า ทำไม่ได้...

แต่ที่อันตรายที่สุดคือ ข้อสุดท้ายนี้

4) charisma ... คุณม้ากโชคดีที่มีสิ่งนี้ อยู่เปี่ยมล้น เราจะได้เห็นได้จาก ความคลั่งของเหล่า สาวก แม่ยก และ โซวอน แต่เป็นความโชคร้าย ที่คุณม้าก มีข้อ (1) (2) และ (3) อยู่ด้วย
ก็เลยทำให้ สิ่งที่ควรจะดี กลับ เป็น อันตรายที่ สุดของประเทศ ... แค่ สองปี กลางเมืองโดนเผา ประชุมล้ม รถโดนทุบ จับหมาไม่ได้สักตัว ยังสามารถลอยหน้าลอยตาได้ โดนมีเหล่า สาวกให้กำลังใจ.... ถ้าอยู่นานกกว่านี้
ต่อให้ โดนเผาหมดประเทศ พวก โซวอนยังไม่รู้เลยว่า

ม้ากเป็นตัวอันตราย

และ แม่ยกก็ไม่กล้า แม้แต่จะคิดว่า เออ หรือ มันจะจริง...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#116 ความตาย ของผม

ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:57

เอาละ

อย่างตะกวดต้องพิมพ์ผิดมากกว่านี้นะ :wub:

จัดไปกับเขาแพง แล้ว ป.ป.ช ก็จะทำคดีหมดอายุความ อีกคดี
ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#117 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:00

ที่นี้มาดู นะครับว่าพรรคอยู่มา 60ปี มีคณูประการอะไรบ่าง

ทีนี้มาดูว่า คุณรู้เรื่องการเมืองดีแค่ใหน

เอาของเมกาก็ได้
สิ่งที่ต่างกันระหว่างเดโมแครตกับรีพับลิกัน คืออะไร
คือการเน้นบทบาทของภาครัฐ

ฝ่ายหนึ่งเห็นว่า การเป็นรัฐบาลที่ดี คือเป็นผู้สนับสนุน
ฝ่ายหนึ่งเห็นว่า รัฐบาลที่ดี คือรัฐบาลที่ดำเนินการเรื่องสำคัญๆ เอง

ดังนั้น ฝ่ายหนึ่งเมื่อเป็นรัฐบาล ก็จะสนับสนุนภาคเอกชน ภาคธุรกิจให้เดินหน้า
อะไรที่กีดชวางทางเดินของภาคเหล่านี้ รัฐบาลมีหน้าที่กำจัด หรือปราบให้ราบ
อีกฝ่ายเมื่อมาเป็นรัฐบาล ก็จะใช้อำนาจรัฐกำกับการให้ภาคพลเมืองได้ประโยชน์มากยิ่งขึ้น

ตามทฤษฎัแล้ว ถ้ากฏหมายศักดิสิทธิ์ ทั้งสองทางต่างก็เป็นของดี
ถ้าธุรกิจ ถ้าเอกชนรุ่งเรือง รัฐก็ได้ภาษีมาก ก็บำรุงพลเมืองได้
ไม่ต่างจากการที่รัฐบาลมุ่งบำรุงพลเมืองจนอาจจะทำให้การเติบโตของภาคอื่น สะดุด

ภายใต้แนวคิดนี้ รัฐบาลของฝ่ายหนึ่ง จะดูเหมือนไม่มีผลงาน
เพราะผลงานอยู่ที่ความร่ำรวยของประเทศ
รัฐบาลของอีกฝ่ายก็อาจจะดูว่ามีผลงานมาก เพราะพลเมืองได้รับการปรนเปรอชัดเจน

อธิบายอย่างนี้ หวังว่าจะไม่ยากจนเกินไป

#118 ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:06

ไปดูเกาะสมุยซิ มันมีแต่รีสอดเต็มไปหมดเลยตามหน้าผา ซอกเขา มันยังไปปลูกกันได้เต็มไปหมด

เกาะสมุยบูมในยุคของใคร
และอีหน่อยมีที่อยู่ที่นั่นกี่แปลง

อีริคสัน เป็นโคชให้ทักษิณที่แมนซิ...
ทำไมมีบ้านอยู่ที่นั่น

ไม่ต้องตกใจไปครับเป็นกันทุกยุคทุกสมัยทุกรัฐบาล
โกงกันคืองานเด่นอยู่แล้ว ขึ้นอยู่กับว่าเราจะลองวิเคราะห์คนที่เราชอบหรือเปล่าว่าเขาทำผิดยังไง แต่ส่วนมากก็เห็นแต่วิเคราะห์แต่ฝ่ายตรงข้ามก็เท่านั้นเอง เลยลืมดูว่าการทำงานของฝ่านที่เราเชียร์มันผิด แต่ยังว่าคนที่เราชอบต่อให้โกงยังไงเราก็จะว่าดี

เพราะเราไม่ยอมเสียหน้าให้ฝ่ายตรงข้ามกับเราอยู่แล้ว เพราะฉนั้นอย่าคิดมาก เราควรมีอารมณ์ขันเข้าไว้นะครับ เดียวพี่โฮปถล่มอีกใสรถไฟคราวนี้ก็จะโทษกันไปใหญ่

ถ้าคิดว่ารัฐบาลที่ท่านเชียร์ไม่เคยโกงเลย ก็ดูผลงานของฝ่านที่ท่านชอบกันบ้างดู ผลงานที่ออกมาผิดพลาดซิครับ ไม่ใช่ทำชั่วเท่าตัว ทำดีเป็นโครตฮีโร กันไปเลย

ผมว่าคำที่สมควรใช่กับพวก สส ทั้งหมด คือ ทำดีเท่าตัว ทำชั่วสมควรตาย กันซะมากกว่า
ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#119 ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:09

ที่นี้มาดู นะครับว่าพรรคอยู่มา 60ปี มีคณูประการอะไรบ่าง

ทีนี้มาดูว่า คุณรู้เรื่องการเมืองดีแค่ใหน

เอาของเมกาก็ได้
สิ่งที่ต่างกันระหว่างเดโมแครตกับรีพับลิกัน คืออะไร
คือการเน้นบทบาทของภาครัฐ

ฝ่ายหนึ่งเห็นว่า การเป็นรัฐบาลที่ดี คือเป็นผู้สนับสนุน
ฝ่ายหนึ่งเห็นว่า รัฐบาลที่ดี คือรัฐบาลที่ดำเนินการเรื่องสำคัญๆ เอง

ดังนั้น ฝ่ายหนึ่งเมื่อเป็นรัฐบาล ก็จะสนับสนุนภาคเอกชน ภาคธุรกิจให้เดินหน้า
อะไรที่กีดชวางทางเดินของภาคเหล่านี้ รัฐบาลมีหน้าที่กำจัด หรือปราบให้ราบ
อีกฝ่ายเมื่อมาเป็นรัฐบาล ก็จะใช้อำนาจรัฐกำกับการให้ภาคพลเมืองได้ประโยชน์มากยิ่งขึ้น

ตามทฤษฎัแล้ว ถ้ากฏหมายศักดิสิทธิ์ ทั้งสองทางต่างก็เป็นของดี
ถ้าธุรกิจ ถ้าเอกชนรุ่งเรือง รัฐก็ได้ภาษีมาก ก็บำรุงพลเมืองได้
ไม่ต่างจากการที่รัฐบาลมุ่งบำรุงพลเมืองจนอาจจะทำให้การเติบโตของภาคอื่น สะดุด

ภายใต้แนวคิดนี้ รัฐบาลของฝ่ายหนึ่ง จะดูเหมือนไม่มีผลงาน
เพราะผลงานอยู่ที่ความร่ำรวยของประเทศ
รัฐบาลของอีกฝ่ายก็อาจจะดูว่ามีผลงานมาก เพราะพลเมืองได้รับการปรนเปรอชัดเจน

อธิบายอย่างนี้ หวังว่าจะไม่ยากจนเกินไป

เดโมแครตกับรีพับลิกัน คืออะไร
แล้วใครเป็นประธานาธิบดี ดูแค่นี้ก็พอแล้วครับ เพราะประชาชนในสหรัฐเข้าไม่ชอบพรรคคุณบุ๊ช

#120 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:10

2) ความขลาด.... หรือ อีกในหนึ่ง ไร้ซึ่งความกล้า... ข้อนี้เป็นสิ่งที่ คุณปูและคุณแม้วมีเต็มอัตรา แต่ คุณม้าก จับต้องแทบไม่ได้ ...

เฮนเอ๋ย
ทักษิณน่ะหรือกล้า.........
ปากใคร ที่พูดว่า จะมาเดินนำพี่น้อง

ส่วนอีปูน่ะ กล้ากับด้านมันคล้ายกันนะ
ตอนหาเสียง ประกาศเสียงหลงว่า ถ้าได้เป็นรัฐบาล จะยกเลิกกองทุนน้ำมัน

พอถึงเวลาจริงๆ ...อ้อมแอ้มบอกว่า
ครืออย่างนี้น้าฮ้าาา......ฮา

#121 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:13

เส้นแบ่งระหว่างความกล้ากับความรอบคอบมันเป็นเส้นบางๆจิ๊ดเดียว

แต่ระหว่าง "ความกล้า" และ "หน้าด้านไม่มียางอาย" นี่มันห่างกันเหลือเกิน

หน้าด้านตามไอดอลนี่ต้องรอท่านแอมมาจัดเต็ม หนูอ้อยมิบังอาจ.....

แหม ! สัญญาณขัดข้อง ยิงรีพลายไม่ทันท่านแอม ท่านจัดหนักให้แล้ว 555

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#122 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:24

เอาละ

ก็อารมย์ดี เลยพิมย์แบบ มีสติ อ่ะ ก็เท่านั้น

#123 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:28

สามหน้าผ่านไป ได้ผู้กล้า 2 คน....ก็ยังดี

เอาเรื่องที่ไม่ใช่ "ใครๆ ก็รู้" ละกัน เรื่องตัวเลขคนมาใช้สิทธิ์นี่แหละ จับต้องได้
ดูท่า คุณตะกวดจะบวกเลขเก่ง บอกว่า 11 ล้านคน ชอบปชป. อีก 19 ล้านไม่ยอมลงคะแนน
เหอๆๆๆๆๆ 19 ล้านคนไม่ยอมมาใช้สิทธิ์ กลายเป็นความเลวของมาร์คและปชป. หรือ....
เล่นกันง่ายๆ อย่างนี้เลยหรือ

ฉลาดในการคิดเลข แต่โง่ในการสรุปเหตุผล
ทำไม 19 ล้านเสียงไม่โหวตโน หรือเลือกเพื่อไทยล่ะ

ผม ไม่ได้บอกว่า 19 ล้านคนไม่เลือกใครเลย แล้ว อปิสิทธ์ ผิด นิครับ ผม บอกตรงไหน หรอ
ผมอธิบายให้เห็น ความเลวของพรรคการเมือง จาก จำนวนคนที่สระสิทธิ ไม่ไปใช่สิทธิ นะครับ
ส่วนเรื่องที่เค้าสระสิทธิ ก็บอกไว้แล้วว่าพวกเค้าคงเบื่อระบบการเมืองไทยกับพรรคการเมืองไทย
เพราะมันมีแต่ เลวมากกับเลวน้อย ก็ เท่านั้น นิครับ

#124 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:32

คุณ ตะกวด จะวันเกิด ทักษิณได้ไหมครับ วันนั้นมีจักภพไปด้วยนะผมจำได้ ผมอยากถาม คุณคิดว่า ทักษิณ คุยกับ ฮุนเซน เรื่องผลประโยชน์ไหมครับ ???

อืม ผม ก็ไม่รู้นะครับ ว่าเค้าคุยกันไหม แต่ให้เดาก็คงคุยกลับ แต่ ก็คงคุยไม่เหมือนเพ่เทือกเค้าแน่นอนครับเพราะพี่เทือกเรา เงียบกริบเลยครับ
ถ้าไอ้เขมรไล่ควายไม่เอามาบอก ปชช เค้าก็คงไม่รู้หลอกครับ แต่คุณทักษิณ คุย กับไอ้เขมร มันก็อยู่ในงานวันเกิด ซึ่งเค้าจะคุยกันเรื่องอะไรมันก็สรุปได้ไม่หมดหลอกครับ
เค้าอาจคุยกันมากกว่าเรื่อง ผลประโยชน์ทางทะเล แน่ครับ แต่การกระทำของไอ้คุรเทือกมันมันแปลกกว่าเยอะครับ หรือคุณว่ามันเป็นเรื่องปกติใช่ไหมครับ

#125 Frankie

Frankie

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:35

คุณ ตะกวดครับ ผมถามนิดนึงได้่ไหมครับ ว่า ท่านเป็นคนไทยรึเปล่าครับ

ช่วยตอบผมที ขอบคุณล่วงหน้าครับ
การเมือง(ของทักกี้) คือ อยู่บนความทะเยอทะยานในการอยู่เติบ กินเติบ หรือความมัวเมาในความสุขทางเนื้อหนังโดยปราศจากการนึกถึงโลกหน้า พระเป็นเจ้าและความตาย และมีอำนาจเป็นความถูกต้อง และประโยชน์ของตนเป็นความยุติธรรม.. (อ. พุทธทาส สวนโมกข์)

#126 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:38

ผม ไม่ได้บอกว่า 19 ล้านคนไม่เลือกใครเลย แล้ว อปิสิทธ์ ผิด นิครับ ผม บอกตรงไหน หรอ
ผมอธิบายให้เห็น ความเลวของพรรคการเมือง จาก จำนวนคนที่สระสิทธิ ไม่ไปใช่สิทธิ นะครับ

นี่คำของคุณเอง

ท่าน จขกท พรรคที่ท่านเชียร์อยู่ มีความดีจริงทำไมถึงมีคนนิยมพวกท่านอยู่ แค่ 11 ล้านตนละครับ
ทั้งที่คนในประเทศนี้มีสิทธ์เลือกตั้งถึง 45 ล้านคน
แล้วมีคน 19 ล้านคนที่สระสิทธิ ไม่มาเลือกตั้งจากเหตุเบื่อหนาย ความเลวของพรรคการเมืองไทย

และมีอีก 15 ล้าน ที่ฝ่ายตรงข้ามท่าน จขกท
พอจะอธิบายได้ไหมครับว่า ทำไมถึงเป็นเช่นนี้ครับ
ไหน พรรคของท่านบอกว่าพวกท่านเป็นคนดี ผม ไม่เห็นคนจำนวนมาก
เชื่อท่านเลยนิครับ

คุณแยก 15 ล้านของเพื่อไทยออก
แล้วเอาที่เหลือปัดมาอยู่ในความรับผิดชอบของปชป.
โดยสรุปว่า 11 ล้าน เลือก แต่ที่เหลือ
19 ล้านคนที่สระสิทธิ ไม่มาเลือกตั้งจากเหตุเบื่อหนาย
ความเลวของพรรคการเมืองไทย

เอาครับ ไม่ด่าก็ไม่ด่า

#127 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:39

ที่แท้พันธมิตรยึดทำเนียบปิดสนามบิน จนล้มรัฐบาลได้ ทำให้ ปชป. ได้เป็นรัฐบาล
แต่ก็อยากถามว่า พวกเมิงไปไล่ตามหาอำมาตย์ กล่าวหาศาลทำไมฟระถ้าอย่างนั้น <_<

พวก กุร์ไม่มีอ่ะ แต่ถ้าถามว่าพวกเสื้อแดงเค้าทำอะไรอันนี้พออ่านอยู่บ่าง
เค้าต่อต้านศาล เพราะศาล เข้ามายุ้งการเมืองมากเกิน ไปจน ทำให้ปชช คิดว่าศาลไม่ได้ตัดสินโดยบรรทัดฐานของความยุติธรรม
เค้าก็มีสิทธิ ที่จะเรียกร้องได้ไม่ใช่หรอครับ คุณเคยเห็นศาลตัดสินด้วยวิธีแปลง ความ ไหมละครับ ผม ก็พึ่งเคยเห็นนี้และครับ
ประธาน คปอ ยังพูดเลยว่าศาลรัฐธรรมณู เข้าไปยุ่งกับการเมืองมากเกินไป ไม่งั้นจะมีคลิบ ศาลรัฐธรรมณู ออกมาหรอครับ คุณดู คลิบแล้วหรือยังคิดว่าศาลรัฐธรรมณู
ทำงานตามใบสั่งหรือป่าวครับ

#128 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:40

เพิ่งเห็นว่า เกี่ยวกับผม... ขออภัยที่ล่าช้า

1) ความอ่อนแอ... เขมร เสื้อแดง เนวิน ...

3) ไม่เคยคิดนอกกรอบ... หรือ ไร้ซึ่งจินตนาการ... ปรองดองทำได้แค่ จับคนมาเครพธงชาติ กับ ตั้ง คณะกรรมการ...

แต่งตั้ง ผบตร เป็นหรือปล่าวครับ....
ปล่อยให้ เมืองโดนเผาได้อย่างไร....

เที่ยบกับ คุณ ปูละกัน... ตอนนี้ คุณแม้วได้ passport แล้ว กำลังจะเยียวยาแล้ว กำลังจะแก้ รธน แล้ว สุดท้าย ก็คง นิรโทษ อภัยโทษ ... คือหาทางให้แม้วกลับมาจนได้ ไม่ว่าจะทางไหน แต่กลับกัน ม้าก ติดปัญหาหน่อย เลิกดีก่าแล้วอ้างว่า ทำไม่ได้...

แต่ที่อันตรายที่สุดคือ ข้อสุดท้ายนี้

4) charisma ... คุณม้ากโชคดีที่มีสิ่งนี้ อยู่เปี่ยมล้น เราจะได้เห็นได้จาก ความคลั่งของเหล่า สาวก แม่ยก และ โซวอน แต่เป็นความโชคร้าย ที่คุณม้าก มีข้อ (1) (2) และ (3) อยู่ด้วย
ก็เลยทำให้ สิ่งที่ควรจะดี กลับ เป็น อันตรายที่ สุดของประเทศ ... แค่ สองปี กลางเมืองโดนเผา ประชุมล้ม รถโดนทุบ จับหมาไม่ได้สักตัว ยังสามารถลอยหน้าลอยตาได้ โดนมีเหล่า สาวกให้กำลังใจ.... ถ้าอยู่นานกกว่านี้
ต่อให้ โดนเผาหมดประเทศ พวก โซวอนยังไม่รู้เลยว่า

และ แม่ยกก็ไม่กล้า แม้แต่จะคิดว่า เออ หรือ มันจะจริง...

ขอทั้ง 3 ข้อเลยนะเห็นไต
1.ที่คุณว่า มาร์คอ่อนแอเรื่องเขมร แต่ มารืคไปเคยไปกราบไข่ฮุนเซน เช่นนายพายัพ ปั้นเกตุ แกนนำเสื้อแดง ผู้มีความกล้าไปค้นโรงพยาบาลจุฬา
2.ความขลาด ที่คุณว่าคุณปู มี ไม่เห็นกล้าตอบเลยว่าไปโรงแรมโฟร์ซีซั่นกับใครบ้าง คุณทักษิณก็ไม่เห็นจะกล้าสู้คดี อย่างที่มาร์ค กับ เทพเทือก กล้าสู้เลย
3.หากคิดนอกกรอบแล้วเกิดความเสียหายกับประเทศ เช่น แปรรูป ปตท.ไปอยู่ในมือของคนบางพวกบางกลุ่มก็ไม่ไหวหรอกครับ
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#129 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:40

นี่คำของคุณเอง

ท่าน จขกท พรรคที่ท่านเชียร์อยู่ มีความดีจริงทำไมถึงมีคนนิยมพวกท่านอยู่ แค่ 11 ล้านตนละครับ
ทั้งที่คนในประเทศนี้มีสิทธ์เลือกตั้งถึง 45 ล้านคน
แล้วมีคน 19 ล้านคนที่สระสิทธิ ไม่มาเลือกตั้งจากเหตุเบื่อหนาย ความเลวของพรรคการเมืองไทย

และมีอีก 15 ล้าน ที่ฝ่ายตรงข้ามท่าน จขกท
พอจะอธิบายได้ไหมครับว่า ทำไมถึงเป็นเช่นนี้ครับ
ไหน พรรคของท่านบอกว่าพวกท่านเป็นคนดี ผม ไม่เห็นคนจำนวนมาก
เชื่อท่านเลยนิครับ

คุณแยก 15 ล้านของเพื่อไทยออก
แล้วเอาที่เหลือปัดมาอยู่ในความรับผิดชอบของปชป.
โดยสรุปว่า 11 ล้าน เลือก แต่ที่เหลือ
19 ล้านคนที่สระสิทธิ ไม่มาเลือกตั้งจากเหตุเบื่อหนาย
ความเลวของพรรคการเมืองไทย

เอาครับ ไม่ด่าก็ไม่ด่า

งง คุณ เอาชัดๆหน่อยได้ไหม ผมเอาไปรวม กับ 11 ล้านตรงไหนหรอครับ งง อ่ะ อธิบายใหเฟังหน่อย ขอ อีกที่

#130 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:49

ทำไมถึงมีคนนิยมพวกท่านอยู่ แค่ 11 ล้านตนละครับ ทั้งที่คนในประเทศนี้มีสิทธ์เลือกตั้งถึง 45 ล้านคน

นี่อาการหนักแล้วนะ

คุณเข้ามาอธิบายความเลวของปชป. โดยยกตัวเลขว่า
มีคนแค่ 11 ล้าน ที่เลือก อีก 19 ล้านไม่มาเลือกตั้งเพราะเบื่อความเลวของพรรคการเมืองไทย

จริงอยู่ คุณไม่ได้ระบุว่าเขาเบื่อพรรคอะไร
แต่คุณก็เอาตัวเลขมายันว่า 15 ล้านเลือกเพื่อไทย โดยคุณไม่ได้แสดงความเลวระยำของพรรคนรกจกเปรตนี่
ดังนั้น โดยบริบท จึงอนุมานได้ว่า
คุณโยนความผิดที่คน 19 ล้าน ไม่มาเลือกตั้ง ไปที่พรรคที่คุณกำลังสาธยายความเลวอยู่

คือปชป. มันเลว จนคน 19 ล้านไม่ออกมาเลือกมัน มีแค่ 11 ล้านเท่านั้น ที่มาเลือก

ชัดหรือยัง

#131 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:51

ส่วนเฮน ก็ยังอ่านภาษาคนไม่แตกเหมือนทุกครั้ง

กระทู้ชื่อ "ความเลว" ของอภิสิทธิ์

ไม่ใช่ความ อันตราย

#132 99 ราตรี

99 ราตรี

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:56

อาว เที่ยวนี้ไม่ยักมี พลังพิเศษ แฮะ

ปล.ผมยังรอเรื่อง พลังพิเศษ ของคุณอยู่นะคุณโรคจิต B)

#133 ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:57

คนที่เรารักต่อให้ผิดมันก็ถูก คนที่เราไม่รักต่อให้ถูกมันก็ผิด

นี้ละ ประชาธิปไตย์ บ้านเรา

#134 -3-

-3-

ตัวละครลับ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:57

ท่าน hentai ก็รู้ ผมก็รู้ ใครๆ ก็รู้
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#135 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ถ้าพรรคนี้ได้บริหารบ้านเมืองที่ไร ยาเสพติดระบาดทุกครั้งไป
เรื่องนี้ผมว่าปชช รับรู้ได้เองอยู่แล้วครับ

อันนี้ ถ้าแน่จริง เอาหลักฐานมาลงหน่อยเดะ

ปชป. เป็นรัฐบาลในช่วงหลัง ก็มี

2519 เสนีย์เป็นนายก แล้วถูกสมัครหักหลัง ร่วมมือกับทหารยึดอำนาจ
ช่วงนี้ ยาเสพติดระบาดหนักหรือ

2535 นายชวนเป็นนายก 23 กันยายน พ.ศ. 253512 กรกฎาคม พ.ศ. 2538 (02 ปี 292 วัน)

2540 นายชวนเป็นนายก 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 25409 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2544 (03 ปี 92 วัน)

ถ้าคุณแม่นข้อมูลจริง คุณควรจะรู้ว่า ยุคชวน 1 น่ะ เขายังเรียกยาม้าอยู่เลย
ใช้กันในหมู่ 10 ล้อ พอไอ้เหนาะมาเป็นมท. 1 มันระบาดหนักเข้าสู่กลุ่มวัยรุ่น
เลยเปลี่ยนชื่อยาม้า เป็นยาบ้า

และถ้าไม่ขี้ลืม ก็ต้องรู้ว่า ยุคที่แม้วครองเมืองปีแรก ยาบ้าระบาดหนักสุด
ที่สำคัญ แม้วเป็นคนทำให้ยาบ้าถีบราคาจากเม็ดละ 5 บาท

กลายเป็น 350

ผู้ผลิตไม่เห็นแม้วเป็นเทวดาก็ไม่รู้จะว่าอย่างไรแล้ว
ผลิตล้านเม็ด จากห้าล้าน กลายเป็นสามร้อยห้าสิบล้าน ต้นทุนไม่เปลี่ยน
และที่สำคัญ ตำรวจก็ไม่เปลี่ยนนายด้วย

รู้หรือยังว่าแม้วเอาเงินที่ใหนมาเผาบ้านเผาเมือง

คำตอบของผมคนเดี่ยวคงจะยืนยันไม่ได้ ยังไงรบกวนทำโพนสำรวจเลยดีกว่าไหมครับว่าประชาชนจะตอบคำถามนี้แบบไหน
ผม ว่าคุณให้ ดุสิตโพสำรวจเลยดีกว่าครับ ว่า เค้าจะตอบอันไหมมากกว่ากัน หลัก ฐานการค้าของกลุ่มพอ่ค้ายาเสพติดผมไม่มีอ่ะผมก็ไม่รู้ว่ามันขายกันตรงไหนบ่าง
ผม ว่าท่านถาม ปชช โดยตรงเลยดีกว่าครับ ว่าพรรคของท่านมาบริหารบ้านเมืองแล้วยาเสพติดเยอะหรือไม
เพราะหลักฐานที่คุณเอามา มันก็ยังยืนยันไม่ได้ว่ายาเสพติดระบาดหนักแค่ไหน
หรือถ้าคุณ คิดว่าหลักฐานที่คุณเอาจะยืนยันได้ ว่าไม่มีการระบาดของยาเสพติด ก็อธิบายมาครับแล้วเดี่ยวก็จะแสดงความเห็นกลับไปเองครับ

#136 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

พวก กุร์ไม่มีอ่ะ แต่ถ้าถามว่าพวกเสื้อแดงเค้าทำอะไรอันนี้พออ่านอยู่บ่าง
เค้าต่อต้านศาล เพราะศาล เข้ามายุ้งการเมืองมากเกิน ไปจน ทำให้ปชช คิดว่าศาลไม่ได้ตัดสินโดยบรรทัดฐานของความยุติธรรม
เค้าก็มีสิทธิ ที่จะเรียกร้องได้ไม่ใช่หรอครับ คุณเคยเห็นศาลตัดสินด้วยวิธีแปลง ความ ไหมละครับ ผม ก็พึ่งเคยเห็นนี้และครับ
ประธาน คปอ ยังพูดเลยว่าศาลรัฐธรรมณู เข้าไปยุ่งกับการเมืองมากเกินไป ไม่งั้นจะมีคลิบ ศาลรัฐธรรมณู ออกมาหรอครับ คุณดู คลิบแล้วหรือยังคิดว่าศาลรัฐธรรมณู
ทำงานตามใบสั่งหรือป่าวครับ

ผมถามว่าศาลตัดสินเกี่ยวอะไรกับแป๊ะครับ <_<
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#137 -3-

-3-

ตัวละครลับ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:00

คำตอบของผมคนเดี่ยวคงจะยืนยันไม่ได้ ยังไงรบกวนทำโพนสำรวจเลยดีกว่าไหมครับว่าประชาชนจะตอบคำถามนี้แบบไหน
ผม ว่าคุณให้ ดุสิตโพสำรวจเลยดีกว่าครับ ว่า เค้าจะตอบอันไหมมากกว่ากัน หลัก ฐานการค้าของกลุ่มพอ่ค้ายาเสพติดผมไม่มีอ่ะผมก็ไม่รู้ว่ามันขายกันตรงไหนบ่าง
ผม ว่าท่านถาม ปชช โดยตรงเลยดีกว่าครับ ว่าพรรคของท่านมาบริหารบ้านเมืองแล้วยาเสพติดเยอะหรือไม
เพราะหลักฐานที่คุณเอามา มันก็ยังยืนยันไม่ได้ว่ายาเสพติดระบาดหนักแค่ไหน
หรือถ้าคุณ คิดว่าหลักฐานที่คุณเอาจะยืนยันได้ ว่าไม่มีการระบาดของยาเสพติด ก็อธิบายมาครับแล้วเดี่ยวก็จะแสดงความเห็นกลับไปเองครับ

พรรคของผมนี่พรรคอะไรเหรอ?
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#138 เด็กอมมือ

เด็กอมมือ

"ขวัญใจอาหมวย"

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:01

ผมอ่าน คห ของคนที่โจมตีคุณอภิสิทธิ์ อาจมีทั้งเรื่องที่เห็นด้วยบ้าง และไม่เห็นด้วยซะมาก
แต่ก็ไม่เห็นมีตรงไหน ที่ตอบคำถาม จขกท เลยว่า คุณอภิสิทธิ์ เลวอย่างไร

แต่ถ้าคำถามกลับกันว่า ทักษิณ เลวอย่างไร ผมคงจะหาคำตอบได้ง่ายๆ และ มากด้วย :lol:
"ผมคงไปบังคับใครให้รักในสิ่งที่ผมรักไม่ได้ แต่คุณก็ไม่มีสิทธิ์มาจาบจ้วงในสิ่งที่ผมรัก"

#139 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:03

ทำไมถึงมีคนนิยมพวกท่านอยู่ แค่ 11 ล้านตนละครับ ทั้งที่คนในประเทศนี้มีสิทธ์เลือกตั้งถึง 45 ล้านคน

นี่อาการหนักแล้วนะ

คุณเข้ามาอธิบายความเลวของปชป. โดยยกตัวเลขว่า
มีคนแค่ 11 ล้าน ที่เลือก อีก 19 ล้านไม่มาเลือกตั้งเพราะเบื่อความเลวของพรรคการเมืองไทย

จริงอยู่ คุณไม่ได้ระบุว่าเขาเบื่อพรรคอะไร
แต่คุณก็เอาตัวเลขมายันว่า 15 ล้านเลือกเพื่อไทย โดยคุณไม่ได้แสดงความเลวระยำของพรรคนรกจกเปรตนี่
ดังนั้น โดยบริบท จึงอนุมานได้ว่า
คุณโยนความผิดที่คน 19 ล้าน ไม่มาเลือกตั้ง ไปที่พรรคที่คุณกำลังสาธยายความเลวอยู่

คือปชป. มันเลว จนคน 19 ล้านไม่ออกมาเลือกมัน มีแค่ 11 ล้านเท่านั้น ที่มาเลือก

ชัดหรือยัง

คิดเอง ว่างั้น ที่ ผม ไม่พูดถึง พท เพราะ ว่าพวก เค้าไม่ได้ประกาศตัวเองว่า เป็นคนดี นิครับ
แต่ ตรงข้ามกับพวกคุณ ประกาศว่าพวกท่านเป็นคนดี แถมจงรักพักดีด้วย ถูกไหมครับ
พวกคุณอ้าง ความจงรักพักดี แต่เพียวกลุ่มเดี่ยวมาตลอด จน ผมต้อง สมัคเข้ามาเพื่อเตะกระทู้ เรียกร้องจงรักพักดี ไงครับ
ผม ก็ ลงยกตัวอย่างให้เห็นว่าพวกคุณ อยู่มานาน 60 ปี แต่ไม่เคยสร้างคุณงามความดีอะไรอะไว้ตั้งหาก
เพราะ ถ้าพวกท่านทำจริงแล้วไซร์ ปชช ก็ต้องนิยมพวกท่านเพราะผลแห่งการกระทำความดีนั้น
ก็เท่านั้นนิครับ แล้ววัน นี้ 60 ปีผ่านไป คุณทำได้แค่ให้คนนิยมพวกท่านเพียง 11 ล้านตน
เวลา 60 ปี พวกท่าน มีปัณญาได้เท่านี้หรอครับ

#140 -3-

-3-

ตัวละครลับ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:04

คิดเอง ว่างั้น ที่ ผม ไม่พูดถึง พท เพราะ ว่าพวก เค้าไม่ได้ประกาศตัวเองว่า เป็นคนดี นิครับ
แต่ ตรงข้ามกับพวกคุณ ประกาศว่าพวกท่านเป็นคนดี แถมจงรักพักดีด้วย ถูกไหมครับ
พวกคุณอ้าง ความจงรักพักดี แต่เพียวกลุ่มเดี่ยวมาตลอด จน ผมต้อง สมัคเข้ามาเพื่อเตะกระทู้ เรียกร้องจงรักพักดี ไงครับ
ผม ก็ ลงยกตัวอย่างให้เห็นว่าพวกคุณ อยู่มานาน 60 ปี แต่ไม่เคยสร้างคุณงามความดีอะไรอะไว้ตั้งหาก
เพราะ ถ้าพวกท่านทำจริงแล้วไซร์ ปชช ก็ต้องนิยมพวกท่านเพราะผลแห่งการกระทำความดีนั้น
ก็เท่านั้นนิครับ แล้ววัน นี้ 60 ปีผ่านไป คุณทำได้แค่ให้คนนิยมพวกท่านเพียง 11 ล้านตน
เวลา 60 ปี พวกท่าน มีปัณญาได้เท่านี้หรอครับ

เพิ่งรู้นะเนี่ยว่า ปชป ได้เป็นรัฐบาล 60 ปีต่อเนื่อง :huh:

/人 ‿‿ ◕人\

#141 เด็กอีโน

เด็กอีโน

น้องเก่า

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:06

ผมฝากถึงคุณ ตะกวด นะครับ

คนที่ไม่มีหน้าที่ใดๆในการปกป้อง รักษาผลประโยชน์ชาติ แถมด้วยข้อครหา จากการมีผลประโยชน์แอบแฝงอยู่ สามารถคุยเรื่องผลประโยชน์ของชาติอย่างลับๆได้ แล้วเรื่องเงียบ มันเลวร้ายกว่า การที่ คนมีตำแหน่งหน้าที่ที่ชัดเจนในการปกป้อง รักษาผลประโยชน์ชาติไปคุยเป็นการลับแล้วโดนเขาด่ากลับมาเสียอีกครับ (คนแรกคุยกันไม่เคยโดนอะไร พอคนอีกฝ่ายไปคุยเองบ้าง กลับโดนเขาด่ากลับ ก็ลองคิดเอาเองดีกว่าครับ ว่าใครได้หรือเสียมากกว่ากัน)

#142 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:14

เอาละ

สถิติการเลือกตั้ง

ระบบบัญชีรายชื่อ
ผู้มีสิทธิเลือกตั้ง 46,921,682 คน
มาใช้สิทธิ 35,203,107 คน
บัตรเสีย 1,726,051 ใบ
โหวตโน 958,052 ใบ

ระบบแบ่งเขต
ผู้มีสิทธิเลือกตั้ง 46,921,777 คน
มาใช้สิทธิ 35,119,885 คน
บัตรเสีย 2,039,694 ใบ
โหวตโน 1,419,088 ใบ

ผลการเลือกตั้งและจำนวน ส.ส.

เพื่อไทย (พท.) 15,744,190
ประชาธิปัตย์ (ปชป.) 11,433,762
ภูมิใจไทย (ภท.) 1,281,577
ชาติไทยพัฒนา (ชทพ.) 906,656
ชาติพัฒนาเพื่อแผ่นดิน (ชพน.) 494,894
พลังชล(พช.) 178,110
รักประเทศไทย (ร.ป.ท.) 998,603
พรรคมาตุภูมิ (มภ.) 251,702
พรรครักษ์สันติ (รส.) 284,132
พรรคมหาชน (พมช.) 133,772
พรรคประชาธิปไตยใหม่ (ปธม.) 125,784

ที่มา : http://prachatai.com...l/2011/07/35883

ข้อมูลคุณมั่วนะ

19 ล้านที่คุณบอกว่าไม่ไปใช้สิทธิน่ะเอามาจากไหน

เอา จากผลหรือจากของพวกคุณนั้นและครับ ผมมองว่า เสียงที่เลือก พรรคอื่นมันน้อยนิดและไม่มีผลอะไรมาก ก็ รวมๆมามันจะได้ง่ายต่อการพูดคุย
แต่ ถ้าท่าน คิดมาขนาดนั้นท่านก็ทำตัวเลขมาก็ได้ครับผมไม่ซีเรียดครับ ผม ก็จะพูดต่ามตัวเลขของท่านก็ได้ครับมิใช่ปัญหา เพราะยังไง ผล มันสรุปได้อยู่แล้วนิครับ
คือจำนวน ที่เลือก พรรคอื่น ทั้งหมด ก็ ประมาณ4,65,5,230 ล้าน มีคนเลือกพรรคอื่น 4 ล้านกว่าคนถูกไหม หรือ 14 ล้านกว่าคน คือ แบบนี้ เสียงส่วนใหญ่ ก็ได้ พท อะดิ เพราะมีเสียง มาเป็นอันดับ1 มี 15 ล้านกว่าคน อย่างงี้ก็ถูกต้องแล้วนิครับ พท ชนะแบบ สะอาด อันดับหนึ่ง แบบไม่โกง คุณต้องการตัวเลขแบบนี้หรือป่าวครับผมจะได้ใช้ตัวเลขนี้

#143 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:15

เพิ่งรู้นะเนี่ยว่า ปชป ได้เป็นรัฐบาล 60 ปีต่อเนื่อง :huh:

ฮ่าๆๆอยู่มา 60 ปี ทำได้แค่นี้ ก็เป็นฝ่ายค้านก็ ถูกแล้วนิ จะเอาอะไรอีกหรอ

#144 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:27

คุณ ตะกวดครับ ผมถามนิดนึงได้่ไหมครับ ว่า ท่านเป็นคนไทยรึเปล่าครับ

ช่วยตอบผมที ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไม่ต้องถามนิดก็ได้ครับ ผม จะเป็นคนชาติไหนไม่สำคัญ ครับ สำคัญผมคิดดีและทำสิ่งที่ดี แค่นั้นก็พอแล้วครับ
แต่การแสดงงความคิดของคุณ โดยการ ถามเรื่องเชื่อชาติมันก็บอก เจตนา ในสันดารและจริตใจของคุณ ออกมาแล้วครับ
โชว์ออกมาอีกครับไอ้สันดอน ที่ชอบ ดูถูก เหยีดหยามคนอื่นนี้อ่ะนะ ช่วยโชว์เยอะๆหน่อยนะครับ เพราะเดี่ยวเค้าจะได้ไม่เข้าใจผิด
ครับว่าคุณเป็นนิยมอะไร

#145 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:31

ความผิดของมาร์ค เห็นไตมองเหมือนว่าเท่าภูเขา
ความผิดของแม้ว เห็นไตมองเหมือนว่าเท่าปลายเข็มหมุด

:D :D :D :D :D :D :D :D

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#146 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:36

ส ป ก 4 - 01

คดีนี้ เขาสู้นี่ครับ แล้วแพ้คดีก็ส่งที่ดินคืน
ที่ดินพวกนั้น ไม่ใช่สำหรับคนจนดอก แม้ว่ากฏหมายจะบอกว่าต้องเป็นคนจน
คุณเคยเห็นคนภูเก็ตที่มีที่ดิน เป็นคนจนเหรอ

กรณี ส ป ก 4 - 01 นี่แหละ ที่พิสูจน์ว่าพรรคนี้ เดินตามกฏหมาย
ไม่เอาอำนาจการเมือง แก้กฏหมายให้ที่ดินปลูกตึกสูงได้
หลังเมียประมูลที่ดินได้ แค่ไม่กี่วัน

ฮา

ก็ ถึงบอกไงครับว่ามันครวนแจก ให้คน จน ที่ไม่มีโอกาศทำกิน แต่พวกคุณก็เอาไปแจกให้พวกที่สนับสนุนพรรคคุณเองไม่ใช่หรอครับ
หรอ กฎหมาย พรรคนี้ ทำตามกฎหมาย พรรคนี้ที่ทำให้ศาลรัฐธรรมณู ถือคดีจนหมดอายุความ สวดยวดดดจริงพรรคเทวดา ไม่ใช้พรรคคุณ ทำให้กฏหมายเป็นเครือ่งมือของพรรคคุณนี้สุดยอด ครับเอาเป็นว่าวันนี้ คนนิยม พรร พท มากเป็นอันดับ 1 อันดับ 2 คือคนที่สระสิทธิ์ อันดับ 3 พรรคอยู่ มา60ปี อยู่มานานจนปชช เอือมระอา เลยได้เสียงอันดับ 3 ฮ่าๆๆดีจัด จนต้องมาเป็นฝ่ายค้าน

#147 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:52

ก็ ถึงบอกไงครับว่ามันครวนแจก ให้คน จน ที่ไม่มีโอกาศทำกิน

ก็ถึงได้ถามงัยว่า มี่ภูเก็ต คนที่มีที่ดินที่จนน่ะ มีด้วยหรือ
ที่ดินที่ภูเก็ต มีแปลงใหนบ้าง ที่คนจนเป็นเจ้าของ
แล้วการปฏิรูปที่ดิน ไม่ได้หมายความว่าเอาที่คนรวยมาแจกคนจน
นั่นมันพวกคอมมิวนิสต์ (ซึ่งก็ไม่ได้ทำอีกแหละ)
ประเทศทีทำก็คือประเทศที่พ่อแม้วคุยว่าตะไปขุดสารส้มนั่นแหละ
ที่รมต. ต้องห้ามเข้าเมกา ไปซี้กับผู้นำจอมเผด็จการนั่นแหละ

สปก. เป็นการจัดระเบียบที่ดินให้เข้ารูปเข้ารอย โดยไม่ให้เปลี่ยนมือ
โดยหวังว่าเจ้าของจะเอาไปทำเกษตร
ส่วนที่ดินในภูเก็ตน่ะ ถ้าทำเลดี มีแต่คนรวยเป็นเจ้าของทั้งเกาะ
ต่อให้ยึดมาจากตระกูลหนึ่ง ก็ไปเข้าอีกตระกูลอยู่ดี

มองปัญหาให้รอบด้านหน่อยครับ

#148 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:54

พรรคอยู่ มา60ปี อยู่มานานจนปชช เอือมระอา เลยได้เสียงอันดับ 3 ฮ่าๆๆดีจัด จนต้องมาเป็นฝ่ายค้าน

ตกลงคุณยืนยันว่า การได้เสียงคือการยืนยันความดีใช่ใหม

ถ้าอย่างนั้น พรรคอะไรน่ะ เกือบสูญพันธ์ในกทม.
สูญพันธ์ในภาคธนบุรี
และสูญพันธ์ในภาคใต้

ใหนว่าดีนักดีหนางัย

#149 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:02

60 ปีผ่านไป คุณทำได้แค่ให้คนนิยมพวกท่านเพียง 11 ล้านตน

ทำได้แค่นี้ ก็แค่นี้ ในเมื่อคน 11 ล้านคนเลือกเขา เขาก็เลยไม่ได้เป็นรัฐบาล
แล้วมันเกี่ยวกับความเลวของพรรคนี้กับของอภิสิทธิ์ตรงใหน

กรุณารักษาประเด็นสักหน่อยเถอะครับ จะได้คุยกันได้สนุก

การชนะเลือกตั้ง กับความเลว มันแทนค่ากันไม่ได้
คนที่คิดแบบนั้น มีแต่ไอ้โง่ทักษิณคนเดียว

ชนะเลือกตั้งมาด้วยคะแนน 70 เปอร์เซ็นต์ด้วยซ้ำ
แต่เป็นรัฐบาลได้แค่ปีเดียว ต้องยุบสภาฟอกตัว
ไม่ยุบเปล่า กลัวแพ้จนต้องโกงเลือกตั้ง โกงซ้ำโกงซาก
ไม่ได้สะอาดแบบที่คุณตะกวดอ้างเลย

อย่างนี้สิครับ ที่เรียกว่า "เลว"

เอาความเลวของอภิสิทธิ์มาแฉหน่อยเถอะ

#150 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:19

- มาร์คไม่ทุบคลังหลวงเอาเงินมาประชานิยมแจกพวกไพร่เหมือนแม้ว
- มาร์คไม่ขยันโปรโมทตัวเองเป็นไอเด้าเท่าแม้ว
- มาร์คเป็นผู้ดีไป ไม่เฮีย ถ่อย สถุล ไม่เร้าใจเท่าแม้ว
- มาร์คไม่ใช่บระเจ้ากล้วยตากกลับชาติมาเกิดเหมือนแม้ว
- มาร์คน่าหมั่นไส้ในขณะที่แม้วน่าสงสารที่สุดใน 3 โลกเพราะโดนอำหมาดกลั่นแกล้งเรื่องผัวซื้อเมียเซนต์

ฯลฯ

สรุปคนที่ไม่ใช่ทำอะไรก็ผิดแค่นั้นครับ -_-